Jump to content

- - - - -

งบเพียง6แสนกว่าล้าน กับความเจริญอย่างเห็นได้ชัดของไทย ขอบคุณท่านนายกมากๆครับ

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

งบเพียง6แสนกว่าล้าน กับความเจริญอย่างเห็นได้ชัดของไทย ขอบคุณท่านนายกมากๆครับ

เมื่อวานได้มานั่งคิดดู ถึงงบประมาณต่างๆที่ รบ. นี้ใช้ไป คิดแล้วก็รูดสึกได้ว่าเงินที่เสียไปนั้นคุ้มมากๆกับสิ่งที่ได้มา

เอาหลักๆ งบน้ำท่วม กับงบจำนำข้าว รวม 6แสนกว่าล้านบาท

แค่เงิน6แสนกว่าล้าน แต่ทำให้ประเทศเราเจริญขึ้น น้ำไม่ท่วมอีกเลย ชาวนากินดีอยู่ดี แถมมีถนนหนทาง สาธรนูประโภคเพิ่มขึ้น

ต้องขอบคุณท่านนายกยิ่งลักษณ์จริงๆครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:25

ที่ 1 อีกแล้ว!! :o
(I'M ON FIRE!!!!!!! YO!)

เกียรติประวัติวงศ์ตระกูลมั่กๆ
gladiator 1.jpg

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

นั้นเกือบๆ 30 % ของงบประมาณแผ่นดินนะ.........

#4 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

เห็นด้วยกับ จขกท. เพราะจขกท.หล่อมากครับ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#5 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

เห็นด้วย อย่างที่...ซู้ดดดด
งบนำ้ท่วม....ก็จ้ดการจนกลายเป็นนำ้แล้ง แห้งสนิทดีที่สุดเลยครับ.

#6 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

เมื่อวานได้มานั่งคิดดู ถึงงบประมาณต่างๆที่ รบ. นี้ใช้ไป คิดแล้วก็รูดสึกได้ว่าเงินที่เสียไปนั้นคุ้มมากๆกับสิ่งที่ได้มา

เอาหลักๆ งบน้ำท่วม กับงบจำนำข้าว รวม 6แสนกว่าล้านบาท

แค่เงิน6แสนกว่าล้าน แต่ทำให้ประเทศเราเจริญขึ้น น้ำไม่ท่วมอีกเลย ชาวนากินดีอยู่ดี แถมมีถนนหนทาง สาธรนูประโภคเพิ่มขึ้น

ต้องขอบคุณท่านนายกยิ่งลักษณ์จริงๆครับ

:mellow: เพิ่มตรงไหนหว่า??? เห็นมันหาเรื่องซ่อมกันเหยงๆๆ ไม่รู้ซ่อมจวยอะไร ห่วยกว่าเดิมอีก... พวกผลาญงบทำรั้วน้ำท่วมยิ่งมัน ฟันกันเป็นร้อยๆล้าน ไปดูรั้วใหม่หนามบินดอนเมียงสิขอรับ ทำเป็นรั้ว คสล. เทแบบกันเลื้อยยังก๊ะตะขาบโดนรุมโทรม...

-_- ลึกเข้าไป เขต ทอ. ก็ทำเหมือนกันแต่... ช่างคงพวก...ช่างแม่มมัน... เทคอนกรีตทั้งบวมทั้งแตกทั้งเลื้อยเป็นตะขาบเจอสิบล้อเกย...

<_< เห็นแล้วปวดใจ เสียสถาบันช่างแม่มกรูหม๊ด....
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#7 neogeo

neogeo

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

ถ้าไม่ฟายจริงๆ ตั้งกระทู้แบบนี้ไม่ได้นะเนี่ย

#8 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:54

ถ้าไม่ฟายจริงๆ ตั้งกระทู้แบบนี้ไม่ได้นะเนี่ย

เป็นสิทธิของผมครับ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#9 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:06

มันถอกต้อง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

มันถอกต้อง

ทีงี้ละไวเชียะ
:P
gladiator 1.jpg

#11 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

เอา เจริญก็เจริญ
เจ้าของกระทู้หล่อมากกก
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#12 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

ชิงควายเกิด
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#13 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

เอิ๊กๆๆๆ
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#14 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

ลุงเย็น หล่อม๊วกกกกกก :D :D :D

#15 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

แง้... มาไม่ทันติดหนึ่งในสิบอ้ะ ...

โป้งเจ้าของกระทู้แว้ว....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#16 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

โทดที มู้นี้สาระนะฮะ -_-

#17 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

โทดที มู้นี้สาระนะฮะ -_-

เออว่ะ..

เห็นแว้บๆว่าดักได้เยอะเลย

กำกื้ด กำกิ้ด .... :mellow: :mellow: :mellow:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#18 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

รัฐบาลมันไม่สนใจหรอกใครจะด่ามันยังไง ขอให้โกงเงินได้เยอะๆก็พอ คนหน้าด้านนี้มันทำได้ทุกอย่างจริงๆยกเว้นเรื่องดีๆ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#19 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

เเก้ปัญหานำ้ท่วม โดยปล่อยนำ้จากเขื่อนเป็นจำนวนมากจนเกิดภัยเเล้ง คนสนับสนุนรัฐบาลก็ยังเชียร์เขียนกันอยู่ได้ บ้าไปเเล้วจะหน้าด้านกันไปถึงไหน

#20 เช never die

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

ไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่า เสี่ยเจ้าของร้านเพชร จะคิดมุกพลิกแพลงได้ขนาดนี้

โดนดักกันไปเยอะเลย เพื่อนฝูงขอคารวะจากใจ

#21 aunlive

aunlive

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

เจริญ ฮ๊วบ ๆ เลย
อุดมการณ์อยู่กับความถูกต้อง ไม่ได้อยู่กับบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ผิดก็วิจารณ์ ถูกก็ส่งเสริม

#22 sos42

sos42

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

แต่ที่เห็นชัดเจนคือนโยบายรถคันแรกครับ เดี๋ยวนี้รถมาจอดกันบนถนนเต็มเลย บ้านเมืองเราพัฒนาขึ้นเยอะเลย :lol:

#23 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

ดีๆ ได้รถคันใหม่แล้ว
ที่เหลือช่างมัน

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#24 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

<_< ...จะดักไปถึงไหนเนี่ย

ชักจะเคืองแล้วน่ะ..... :angry:

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#25 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

หลุมแถวนี้มันเยอะซะจริง กรมโยธามาทำทางด่วน

#26 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

ไอ้ที่ว่าถนนหนทาง แบบที่ท่านโจโฉพูดเปล่า ผมว่ามีเยอะนะ สงสัยมันมีตั้งแต่ผมยังไม่เกิดเลย

55555555555 ว่างๆ จขกท. ก็ไปดูงานกับท่านโจโฉหน่อยซิครับ ท่านจะได้พาไปกินก๋วยจั๊บ 555

Edited by OPENUP, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:30.

#27 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ทะ ทะ ท่านได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้.................. :D :D :D :lol:

Edited by OPENUP, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32.

#28 IDEC

IDEC

น้องเก่า

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

:D :D :D :D :D :D :D

#29 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

ไอ้ที่ว่าถนนหนทาง แบบที่ท่านโจโฉพูดเปล่า ผมว่ามีเยอะนะ สงสัยมันมีตั้งแต่ผมยังไม่เกิดเลย

55555555555 ว่างๆ จขกท. ก็ไปดูงานกับท่านโจโฉหน่อยซิครับ ท่านจะได้พาไปกินก๋วยจั๊บ 555

ขอเวลาสักเที่ยงๆบ่ายๆ เดี๋ยวถ่ายถนนที่ว่ามาให้ดู อยู่ข้างหลังพื้นที่นี้เองครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#30 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

คุณคนกลับจวย ครับ ท่านอนาจารวุฒิพงษ์ หายไปไหนครับ คิดถึง :D
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#31 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

ผมมองว่ามันเป็นศิลปะนะครับ ผมให้ผ่าน
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#32 เช never die

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ผมก็ให้ผ่านเหมือนกัน ไม่ใช่เพราะมุกดักยอดเยี่ยม

แต่เพราะเห็นเป็นซี้กันมาก่อน เลยแอบลำเอียงให้ผ่านหน่ะ

#33 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

เห็นได้ชัดเจน ว่าไทยใกล้ถึงขีดสุดการพัฒนา

60 ล้านคน มีรถใหม่ 1 ล้านคัน

นับเด็กแรกเกิด คนแก่ คนพิการต่อทุกคนในสยามโลก 60คน มีอัตราครอบครองต่อรถใหม่ 1 คัน มันจ๊อดมาก

Edited by เดือนเอก, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:11.

#34 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

เช่นกันคร๊าาาาา

:o :o

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#35 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

หางโผล่ซะงั้น

#36 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

เกือบ ซะแล้ว ง้ามาแต่ใกลเลย

ที่ดีที่่อ่านก่อน ไม่งั้นโดนตกหลุมแ่น่

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#37 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

เกือบ ซะแล้ว ง้ามาแต่ใกลเลย

ที่ดีที่่อ่านก่อน ไม่งั้นโดนตกหลุมแ่น่

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาาาา

โห่ เซ็งเลยอะ <_<

#38 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

คุณคนกลับจวย ครับ ท่านอนาจารวุฒิพงษ์ หายไปไหนครับ คิดถึง :D

ต่อไปท่านผู้นำคงกลายร่างเป็นท่าน ประสาท คู่แข่ง ท่าน ประเสริฐ 555+

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#39 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ผิด Concept แล้วครับ"น้าเย็น" ไหนบอกว่าไม่สนทนากับ Rep น้อยไงหล่ะครับ...!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#40 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

ถูกต้องเลย ประชาชนส่วนใหญ่มีเงินฝากประจำเพิ่มขึ้น หนี้น้อยลง
ผ่อนรถตรงเวลา :D :D :D

#41 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

เหอ เหอ เหอ แสดงว่า อาปู นี่ต้องฉลาดสุด ๆ แล้วล่ะ เพราะรู้ว่า
น้ำมันกลัวเงิน 5555

ต่อไปนี้เราไม่ต้องกลัวน้ำท่วมแว้ววว ถ้าน้ำมาเมื่อใด อาปู จะออกไปยืนขวาง
แล้วชี้มือ ตวาด เลย ว่า "อย่าเข้ามานะ ขืนเข้ามา เจออีกหกแสนล้านนะ"
5555 ได้ยินแบบนี้ น้ำก็น้ำเถอะ รับรอง เผ่น แม่น้ำลำคลองราบ แน่ ๆ 555

#42 อย่าเหวง

อย่าเหวง

น้องเก่า

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

ทำไมตอบคน rep น้อย?

#43 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

เจ้าของกระทู้เขาสงสารนายกปูน่ะ
เพราะมีแต่คนด่า กลัวนายกน้อยใจ ลาออก
เลยให้กำลังใจ

#44 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

ไม่อยู่แค่ 2 อาทิตย์เปลี่ยนชื่ออีกละ กว่าหงส์จะได้แชมป์สงสัยเปลี่ยนชื่อเป็นร้อย LOL

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#45 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:38

เงิน 6 แสนล้าน ถ้านึกไม่ออกว่ามันเยอะแค่ไหน... ลองนึกถึงว่า ถ้าเอาไปสร้างรถไฟฟ้าความเร็วสูง จะได้มากถึง 3 สาย คือ เชียงใหม่ - กทม., หนองคาย - กทม., และ ปาดังเบซา - กทม....

แค่นั้นเอง

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#46 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:42

ลุงเย็นพูดขึ้นมาก็จริงแฮะ ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันสักอย่างเลย

#47 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

เข้ามาขำคนขับรถตกหลุม 5555

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#48 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

แล้วใคร จะใช้หนี้ ละครับ?

Edited by plunk, 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:36.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#49 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ฮาตั้งแต่ไอดี "คนกลับจวย" แล้ว

แถมตั้งกระทู้ได้สมกับฉายาแดงผ่าน QC มากๆ

#50 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

จขกท. มันใช้สมองส่วนไหนคิดว่ะ
.
.
.
.
เจริญ ฮวบๆ ล่ะไม่ว่า

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน