Jump to content

- - - - -

กระทู้แตกประเด็น ตอน "บังเอิญเกินไปหรือเปล่า??"

• Please log in to reply
196 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:48

จริงด้วยค่ะคุณ RaRa ที่มอเตอร์ไซด์ไม่ได้ขยับ แต่กระถางต้นไม้ทั้งหมดถูกขยับ (ทีแรกนึกว่าขยับแค่ 2 กระถาง)^^

ภาพที 1 ที่มีคุณสมาพันธ์นอนเสียชีวิตอยู่ในรูปนั้นตามลำพัง
ภาพที่ 2 คนกลุ่มแรกที่เข้าไปช่วย..... (รถมอเตอร์ไซด์เต็มไปหมด)
ภาพที่ 3 คนกลุมที่สองที่จะเข้าไปช่วย.....(รถมอเตอร์ไซด์หายไปแล้ว)

เราเลยสงสัยว่ากลุ่มคนที่เข้าไปช่วยจะเสียเวลาไปจูงมอเตอร์ไซด์เข้าๆออกๆ ทำไม
- หรือเอาไว้เป็นที่กำบังหลบกระสุน
- หรือช่วยกันถ่าย แบบว่าให้พร็อพประกอบฉากมีหลายๆ แบบ เอาไว้เลือกว่าช็อตไหนเจ๋งสุด
แต่สงสัยว่าเวลาเอามาโพสต์ไม่ได้ตกลงกันก่อนว่าให้เอาแบบไหนแค่แบบเดียว เราจึงเห็นความหลากหลายแบบนี้

นั่นไงครับ ผมถึงสงสัยไงครับว่า....

มันมีเวลากันมากขนาดนั้นเลยเหรอครับ ที่จะมาจัดกระถางต้นไม้ให้เป็นระเบียบซะขนาดนั้น!!!

แม้แต่ "จานรองกระถาง" มันยังเอามาด้วยเลย ( สงสัยมันคงจะกลัวว่ารดน้ำต้นไม้แล้วพื้นจะเปียก )

เหมือนรูปนั้นที่พื้นเปียก ไม่รู้ว่าเกิดจาก การชำระล้าง สิ่งใด ในช่วงเวลาแบบนั้น คงไม่ใช่รดน้ำต้นไม้นะครับ!!

สงสัยว่าเวลานั้น ไม่มีการยิงกันอย่างดุเดือด เหมือนที่ออกมาโวยวายกันหรอกเหรอครับ!!

ในภาพนี้ถูกจัดฉากแน่นอน เพราะมีจุดผิดสังเกตุ 2 จุด

1.ปกติแล้วไม่มีใครที่ไหนเขาเอากระถางต้นไม้ไปวางไกล้ ๆกับประตูทางเข้า(แม้ว่าจะเป็นประตูเล็กที่ไว้เดินเข้าออกตอนปิดประตูเหล็กเลื่อนก็ตาม)
เพราะมันเข้าออกลำบาก

2.บุคคลที่อยู่หลังประตูไม่มีท่าทีที่ตื่นตระหนกอะไรเลย ถ้าเป็นปกติหากเกิดเหตุการณ์ลักษณะนี้

แต่ละคนน่าจะรีบหลบเข้ามุมอับเพื่อป้องกันการตกเป็นเป้าโจมตีทั้งแนวราบและแนวสูง

แต่ในรูปเป็นแค่การหลบแนวราบอย่างเดียว โดยไม่มีการระวังมุมสูงเลยแม้แต่น้อย ซึ่งผิดปกติ

เพราะถ้าก้มหลบประตูจะบังมิด แม้ว่าอาจจะถูกยิงก็ตาม ในทางกลับกับ คนยิงจะไม่เลือกเป้าที่ยิงยาก เช่นคนที่หลบอยู่หลังกำแพงหรือเสา ยกเว้นว่าจะเป็นการล่าสังหาร

แต่ในรูปกลับเห็นได้อย่างชัดเจน แม้ว่าจะอยู่ในที่กำบังก็ตาม ซึ่งไม่ใช่วิสัยของคนที่กำลังหลบกระสุน

Edited by yoshikiryuichiro, 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:49.

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#52 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:47

ในภาพนี้ถูกจัดฉากแน่นอน เพราะมีจุดผิดสังเกตุ 2 จุด

1.ปกติแล้วไม่มีใครที่ไหนเขาเอากระถางต้นไม้ไปวางไกล้ ๆกับประตูทางเข้า(แม้ว่าจะเป็นประตูเล็กที่ไว้เดินเข้าออกตอนปิดประตูเหล็กเลื่อนก็ตาม)
เพราะมันเข้าออกลำบาก

2.บุคคลที่อยู่หลังประตูไม่มีท่าทีที่ตื่นตระหนกอะไรเลย ถ้าเป็นปกติหากเกิดเหตุการณ์ลักษณะนี้

แต่ละคนน่าจะรีบหลบเข้ามุมอับเพื่อป้องกันการตกเป็นเป้าโจมตีทั้งแนวราบและแนวสูง

แต่ในรูปเป็นแค่การหลบแนวราบอย่างเดียว โดยไม่มีการระวังมุมสูงเลยแม้แต่น้อย ซึ่งผิดปกติ

เพราะถ้าก้มหลบประตูจะบังมิด แม้ว่าอาจจะถูกยิงก็ตาม ในทางกลับกับ คนยิงจะไม่เลือกเป้าที่ยิงยาก เช่นคนที่หลบอยู่หลังกำแพงหรือเสา ยกเว้นว่าจะเป็นการล่าสังหาร

แต่ในรูปกลับเห็นได้อย่างชัดเจน แม้ว่าจะอยู่ในที่กำบังก็ตาม ซึ่งไม่ใช่วิสัยของคนที่กำลังหลบกระสุน

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ ช่วยกันดูช่วยกันสังเกตนะครับ ว่ามันมีอะไรที่ผิดปกติมั่ง!!

ครับ...ใครจะไปมีเวลามากมายมานั่งจัดเรียงกระถางพร้อมจานรอง (แถมยังรดน้ำต้นไม้ด้วยซ้ำไป)

ในขณะที่สถานการณ์นอกรั้วยิงกันจะเป็นจะตายซะขนาดนั้น...!!! ( ตามคำบอกเล่าของพยานเสื้อแดง?? )

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#53 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:23

ลองดูรูปชุดนี้แล้วช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ!!!

ว่าสังเกตเห็นอะไรกันบ้างครับ...หรือว่ามันแค่เรื่องบังเอิญ ??

รูปแรก การเคลื่อนย้ายร่างคุณสมาพันธ์ ศรีเทพ

จนถึงตอนนี้ผมยังสงสัยว่า ผู้ชายเสื้อขาว (ทางขวามือของภาพ)

ส่งสัญญาณอะไร กับใคร ที่อยู่ในมุมสูง!!

การเคลื่อนย้ายร่างคุณสุภชีพ จุลทัศน์

การเคลื่อนย้ายร่างคุณสุภชีพ จุลทัศน์

ก่อนที่คุณชาญณรงค์ พลศรีลา จะโดนยิง หน้าปั๊มShell

ก่อนนำคุณชาญณรงค์ พลศรีลา ส่งโรงพยาบาล ขณะอยู่ที่หน้าห้องน้ำในปั๊มShell

และคลิปนี้ครับ ลองดูกันนะครับ!!!

Uploaded on Aug 17, 2010

ชาวบ้านราชปรารภ ยืนยันวิถีกระสุนหวังยิงถึงชีวิต
พยานผู้เห็นเหตุการณ์กระชับพื้นที่ย่านราชปรารภ

ยืนยันวิถีกระสุนที่ทหารระดมยิง ส่วนใหญ่มุ่งหวังถึงชีวิต.

VoiceTV, 16 สิงหาคม 2553 เวลา 19.15 น.

ชาวราชปรารภ นี่ไม่รู้ว่าบังเอิญ..อีกหรือเปล่านะครับ!!

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#54 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:08

ระยะทางไม่ไกลมากครับ จากจุดที่นำร่างคุณสุภชีพ จุลทัศน์ และเป็นจุดเดียวกันกับ

ที่นำร่าง คุณสมาพันธ์ ศรีเทพ เข้าไปก่อนหน้านี้ คือ ซอยราชปรารภ 20 ข้างโรงแรม All Seasons Bangkok

ระยะทางประมาณ 50 เมตร ครับ แต่ถ้าเข้าไปในรั้วสีส้ม ก็ใกล้นิดเดียว!!

ขอบคุณครับที่ถามมา ผมก็เลยคิดเอาเองนะครับว่า สาเหตุที่ไม่นำร่างคนเจ็บหรือคนเสียชีวิต เข้าไปในรั้วนั้น

ในกรณีมองโลกสวยงาม ก็คงเพราะ "ในรั้วนั้น ไม่มีรถพยาบาลหรือหน่วยพยาบาลที่จะทำการปฐมพยาบาลเบื้องต้นได้ครับ!!!"

แต่...ถ้ามองอีกมุมหนึ่งในมุมที่ไม่สวยงาม ก็คือ "ในรั้วนั้น ไม่มีนักข่าว หรือ ช่างภาพ อยู่ครับ!!!" ที่ผมบอกแบบนี้เพราะ

เมื่อเอาร่างคนเจ็บหรือคนเสียชีวิตมาแล้ว แทนที่พวกมันจะบอกว่าควรให้เกียรติผู้เสียชีวิต พวกมันกลับบอกคนทั่วไปว่า "อย่ามุง"

"ใครไม่ได้ถ่ายรูปออกมาก่อนครับ" "ให้นักข่าวถ่ายรูปก่อนครับ" แล้ว พวกมันก็จับ ให้ถ่ายซะ ไม่มีดีเลย..!!!!

ดูตามคลิปนี้ครับ

โห ชัดเลยง่ะคำพูด

"ให้นักข่าวถ่าย ให้นักข่าวถ่ายเร้ว..ให้นักข่าวถ่าย"

เอ็งเพิ่งพากันหามคนโดนยิงมาแท้ๆ แค่นาทีเดียว  ไม่ใช่ว่ารอจนคนตายแล้วค่อยหามออกมาซะหน่อย

แทนที่จะห่วงชีวิตคนเจ็บว่าจะตายมั้ย รีบวางร่างลง ดูอาการ และช่วยชีวิตก่อน

ดันบอกว่าให้นักข่าวถ่ายๆๆ  แถมน้ำเสียงไม่ได้ร้อนรน ตื่นกลัวอะไรเลยด้วย!!

ผิดปกติมั้ยครับพี่น้อง

gladiator 1.jpg

#55 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:24

ผมสงสัยตรงกระสุนลูกโดดนี่มันเป็นกระสุนที่ยิงมาจากปืนอะไรครับ.

ปืนลูกซอง ครับ *-* ส่วนระยะทำการตามที่คุณ RaRa กล่าวไว้ครับ

ติดลำกล้อง ปรับศูนย์ประนีตดีๆ headshot แน่นอนครับ -.-

ว้า...ทหารไทยใช้ปืนลูกซองยิงประชาชนด้วย..

:lol: 

#56 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:07

ลองดูรูปชุดนี้แล้วช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ!!!

ว่าสังเกตเห็นอะไรกันบ้างครับ...หรือว่ามันแค่เรื่องบังเอิญ ??

รูปแรก การเคลื่อนย้ายร่างคุณสมาพันธ์ ศรีเทพ
จนถึงตอนนี้ผมยังสงสัยว่า ผู้ชายเสื้อขาว (ทางขวามือของภาพ)
ส่งสัญญาณอะไร กับใคร ที่อยู่ในมุมสูง!!

ก่อนที่คุณชาญณรงค์ พลศรีลา จะโดนยิง หน้าปั๊มShell

ก่อนนำคุณชาญณรงค์ พลศรีลา ส่งโรงพยาบาล ขณะอยู่ที่หน้าห้องน้ำในปั๊มShell

และคลิปนี้ครับ ลองดูกันนะครับ!!!

ชาวบ้านราชปรารภ ยืนยันวิถีกระสุนหวังยิงถึงชีวิต
พยานผู้เห็นเหตุการณ์กระชับพื้นที่ย่านราชปรารภ
ยืนยันวิถีกระสุนที่ทหารระดมยิง ส่วนใหญ่มุ่งหวังถึงชีวิต.

VoiceTV, 16 สิงหาคม 2553 เวลา 19.15 น.

ชาวราชปรารภ นี่ไม่รู้ว่าบังเอิญ..อีกหรือเปล่านะครับ!!

กลุ่มคนหน้าเดิมๆ ที่มีหน้าที่ขนร่างผู้ตายนั่นเอง

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#57 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

กลุ่มคนหน้าเดิมๆ ที่มีหน้าที่ขนร่างผู้ตายนั่นเอง

คนเสื้อขาว กับ คนถอดเสื้อ(ในบางรูป) มีส่วนร่วมทุกศพ    บังเอิ๊ญ บังเอิญ เสียจริง

#58 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

โห ชัดเลยง่ะคำพูด

"ให้นักข่าวถ่าย ให้นักข่าวถ่ายเร้ว..ให้นักข่าวถ่าย"

เอ็งเพิ่งพากันหามคนโดนยิงมาแท้ๆ แค่นาทีเดียว  ไม่ใช่ว่ารอจนคนตายแล้วค่อยหามออกมาซะหน่อย

แทนที่จะห่วงชีวิตคนเจ็บว่าจะตายมั้ย รีบวางร่างลง ดูอาการ และช่วยชีวิตก่อน

ดันบอกว่าให้นักข่าวถ่ายๆๆ  แถมน้ำเสียงไม่ได้ร้อนรน ตื่นกลัวอะไรเลยด้วย!!

ผิดปกติมั้ยครับพี่น้อง

คิดดูสิครับ....ความอำมหิตของคนวางแผน และคนสั่งการมันเลวระยำขนาดไหน!!! :angry: :angry:

#59 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

ว้า...ทหารไทยใช้ปืนลูกซองยิงประชาชนด้วย..

:lol: 

นั่นสิครับ...มีการเบิกกระสุนลูกโดดด้วยเหรอครับ!!!

#60 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

คนเสื้อขาว กับ คนถอดเสื้อ(ในบางรูป) มีส่วนร่วมทุกศพ    บังเอิ๊ญ บังเอิญ เสียจริง

ไฮไลท์ อยู่ในคลิปนะครับ...ลองสังเกตดู ว่า

ชาวบ้านที่ VoiceTV อ้างว่า "เป็นชาวราชปรารภ"

"บังเอิญ" มีลักษณะ ไปคล้ายกับใคร ในกลุ่มผู้ชุมนุมบ้างไหมครับ!!! ^_^ ^_^

#61 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

คุณ RaRa ช่างสังเกตมากเลยค่ะ

ขอบคุณที่สละเวลาช่วยค้นหาข้อมูลมาแสดงให้เห็นถึงความผิดปกติ

#62 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

ข้อสันนิฐานเห็นด้วยเลยครับ ทั้งชายเสื้อขาวให้สัญญาณกับคนที่อยู่ที่สูง

คนที่อยู่ที่สูงถ่ายภาพลงมา... มันแปลกๆ นะครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#63 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

คุณ RaRa ช่างสังเกตมากเลยค่ะ

ขอบคุณที่สละเวลาช่วยค้นหาข้อมูลมาแสดงให้เห็นถึงความผิดปกติ

ข้อสันนิฐานเห็นด้วยเลยครับ ทั้งชายเสื้อขาวให้สัญญาณกับคนที่อยู่ที่สูง

คนที่อยู่ที่สูงถ่ายภาพลงมา... มันแปลกๆ นะครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

ขอบคุณครับที่เข้ามาช่วยกันดู และ ช่วยกันวิเคราะห์เรื่องราวและความผิดปกตินะครับ

เราต้องช่วยๆ กันครับ สงสารผู้บริสุทธิ์และพี่น้องทหารที่กำลังถูกอำนาจเถื่อนรังแกครับ

ทุกอย่างผิดถูกว่ากันไปตามหลักฐานครับ ผมไม่มีธงไว้ก่อนครับ ทุกอย่างตามหลักฐานนะครับ!!!

#64 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

วิเคราะห์ข้อมูลกันแบบนี้ เหมือนคนละโลกกับราชดำเนิน

ผมเองไม่มีความรู้เรื่องตามกระทู้นี้เลย อ่านแล้วรู้สึกว่าตัวเองโง่ไปเลยครับ 555

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลและความตั้งใจค้นหาความจริง

#65 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:25

ไม่มีคำพูดครับ เพราะเพื่อนๆในเสรีไทยพูดไปหมดแล้ว

#66 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

วิเคราะห์ข้อมูลกันแบบนี้ เหมือนคนละโลกกับราชดำเนิน

ผมเองไม่มีความรู้เรื่องตามกระทู้นี้เลย อ่านแล้วรู้สึกว่าตัวเองโง่ไปเลยครับ 555

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลและความตั้งใจค้นหาความจริง

คุณ TFEX ได้อ่าน 3 กระทู้นี้ ครบหรือยัง

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พ.ค.คลิบมะเขือเทศลวงโลก

http://webboard.seri...9-พค-คลิบมะเขื/

ใครฆ่าน้องเกด

http://webboard.seri...-ใครฆ่าน้องเกด/

ใครยิงวสันต์

http://webboard.seri...งวสันต์-ภู่ทอง/

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#67 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:27

คนวางแผนนี่ต้องเลวชาติมากๆ 

#68 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

รูกระสุนที่กำแพงข้างปั๊ม  มันเหมือนรูจากสว่านโรตารีมากนะครับ โดยเฉพาะไอ้รูที่ใกล้คานล่าง

และกำแพงเป็นอิฐบล๊อกฉาบปูนไม่มีโครงเหล็กสภาพเก่า  ไม่น่าทนแรงลูกปืนเป็นสิบนัดได้  หรือไม่ลูกกระสุนก็น่าจะทะลุออกไปอีกข้าง 

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#69 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

เข้ามารออ่านความคิดเห็นของอีกฝ่าย  B)

#70 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

"คนที่จงใจและยังแสวงหาประโยชน์จากความสูญเสียที่เกิดขึ้น...ใจดำมาก และสมควรที่จะถูกลงโทษมากที่สุด"

อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ตอบโจทย์ TPBS

gladiator 1.jpg

#71 cmu311

cmu311

น้องเก่า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

#353,354
คุณแต๋ม....

ข้อที่ 1
คุณนี้ไร้ราคาจริงๆ ด้วย ถามอะไรก็ไม่ตอบให้ครบตามที่ถาม
แล้วพอตอบไม่ได้ก็เบี่ยงประเด็นไปว่าที่ถามเพราะประชดเฉยๆ
งั้นที่คุณถามใหม่ว่า " ผมถามว่าทำไมหลังคาสีรุ้งๆ ตำแหน่งของ2ภาพไม่ตรงกัน "
คุณก็ถามเพราะประชดด้วยใช่มั้ย แต่เมื่อถามมา เราก็จะลองวิเคราะห์นะ

เราจะเห็นว่าในภาพแรกที่มีคนนอนกันเกลื่อน ทางด้านซ้ายของหลังคาสีรุ้งๆ
จะเห็นว่าเหมือนมีกองอะไรสีน้ำเงินแล้วตรงปลายมีสีขาวนิดนึง แต่เห็นไม่ชัดเพราะเสาไฟฟ้าบังอยู่
เราเดาว่า น่าจะเป็นคนใส่กางเกงขายาวสีน้ำเงินรองเผ้าใบขาวนอนซุกอยู่หลังหลังคานั้น โผล่ออกมาแต่ขา
แล้วภาพที่สองที่เห็นว่าหลังคาโดนขยับ เพราะคนนั้นได้เคลื่อนตัวออกจากตรงนั้น หลังคาจึงขยับจากจุดเดิม

แล้วคุณแต๋มบอกว่า "คุณตกแต่งเหตุการณ์ เพื่อให้ดูว่าทหารไม่ได้ยิง เพื่อช่วยคนหล่อคนเดียวพ้นคดีใช่ไหม ??"
เราก็บอกคุณแล้วใน คคห.350 ว่าเราเอาภาพมาจาก คคห. 219 ที่คุณ mmmmm เอามาแปะไว้
ดังนั้นเราจะไปตกแต่งภาพได้ไง เพราะมันคือภาพเดิมๆ ...
เราก็ให้ช่วยชี้จุดที่คุณเห็นว่าในภาพของ mmmmm กับของเรา ว่ามันมีการแก้ไขบิดเบือนยังไง มันไม่เหมือนกันตรงไหน
คุณก็ไม่บอก คุณนี่จริงๆเร้ยยยย.....

ข้อที่ 2
" ส่วนใครบอกมอไซด์อยู่กับที่ มาดูใหม่นะ
ดูในวงรี ทั้ง2อันนะ ผมลากเล้นตั้งฉากแดงๆ ผ่านลูกปืนล้อหน้า ลงไปหาคราบกลมๆบนพื้น
เห็นชัดๆ ว่ามันต่างที่กัน คือมันถูกเลื่อนไป "

คุณแกล้งโง่หรือโง่จริงเนี่ยะ ^^ คุณเป็นคนลากเส้นตั้งฉากเอง ผ่านลูกปืนล้อหน้า ลงไปหาคราบกลมๆบนพื้น
คุณก็น่าจะเห็นว่าทั้ง 2 ภาพ มันก็ไปตัดผ่านตรงกลางๆ ของคราบกลมๆ บนพื้น
เอ๊ะแต่เดี๋ยวก่อน... ดูแล้วมันก็ไม่ได้ลากผ่านจุดเดิมเป๊ะ อาจขยับไปสัก 1-2 ซม
งั้นข้อนี้คุณแต๋มประกาศชัยชนะได้เลย ... ดีใจด้วยค่ะ ^^

ข้อที่ 3
" แล้วรอยแดงๆที่มาแทนที่คืออะไร ?
แล้วอีกรูปนึงเปิดประตูไว้ ให้ใครมุดเข้าไปในบ้าน? ใช่ทหาร ศอฉ ใช่หรือไม่ "

- เราไม่รู้รอยแดงๆ นั่นคืออะไร แล้วไม่เดาด้วย เพราะมันไม่มีประเด็นอะไรน่าสนใจ
ตอนแรกมันคงถูกกระถางต้นไม้บัง พอมีคนขยับกระถางออกไป เลยเห็นรอยแดงนั้นในภาพต่อมา

- ที่นี่คุณสงสัยแล้วใช่มั้ยว่าใครมุดเข้าไปในบ้าน ที่คุณสงสัยว่าเป็นเป็น ทหาร ศอฉ.
เพราะคุณเห็นท่าทางว่าพวกนั้นกำลังวางแผนทำสิ่งชั่วร้ายใช่มั้ย ..???
ดีใจจังที่สุดท้ายคุณก็เริ่มเปลี่ยนความคิด เพราะตอนแรกคุณบอกเองว่า "...เหมือนมีคนอยู่ข้างในกำลังช่วยคน"
ทำไมเปลี่ยนความคิดได้ล่ะ?? มิน่าพรรคพวกคุณถึงอยากให้คุณรีบปิดกระทู้.. เพราะคุณไม่ไหวแล้ว 55555 ^^

เอาล่ะ มาดูคนที่คุณคิดว่าเป็นทหาร ศอฉ นะ เป็นภาพที่เราเอามาจาก กระทู้ "แตกประเด็นตอนบังเอิญเกินไปหรือเปล่า"
ในภาพแรก ผู้ชายถอดเสื้อใส่กางเกงขาวที่ยืนเท้าสะเอวอยู่ ก็เป็นคนเดียวกับคนถอดเสื้อที่ช่วยหิ้วร่างผู้ตายในภาพสอง
ในภาพแรก ผู้ชายที่นั่งติดกับประตูใส่เสื้อสีเทามีแถบแดงที่ไหล่กับช่วงเอว ก็เป็นคนเดียวกับผู้ชายที่จะวิ่งมาช่วยในภาพสาม
อ้าว!! พวกเดียวกันทั้งนั้น ตอนเค้านอนเจ็บอยู่ไม่สนใจ.. แต่พอผู้กำกับสั่งเทคเท่านั้นแหละ วิ่งหน้าตั้งเชียว อิอิ ^^
แหม.. ทหาร ศอฉ. กลุ่มนี้เซ่อซ่าจริงๆเนอะ หิ้วคนตายไปบอกให้ผู้สื่อข่าวถ่ายรูปเก็บไว้
แล้วก็ใส่ร้ายทหารพวกเดียวกันอีกว่าเป็นคนฆ่า สงสัยเป็นทหารแตงโมแหงๆ ถึงเข้าไปอยู่ในดงแดงได้

ข้อสุดท้าย
เราไม่เครียดปนระอาใจหรอก เราสงสารคุณมากกว่า นี่คงโดนกดดันจากพรรคพวกล่ะสิ ให้รีบปิดกระทู้
คุณอย่าไปยอมนะ แสดงกึ๋นของคุณออกมาให้มากๆ คุณไม่ใช่ไพร่นะ ที่จะยอมทำตามคำสั่งของใคร ... เราเอาใจช่วย ^^

สุดท้ายสำหรับ คคห.นี้
คำถามที่เราเคยถามคุณไปทุกข้อ ไม่ได้ถามเพราะประชด แต่ถามเพราะมันมีเหตุผลและความเชื่อมโยงในทุกคำถาม
แต่เราก็ไม่เคยได้รับคำตอบเจ๋งๆ จากคุณ แต่ก็เข้าใจนะ ว่าคุณคงทำได้ดีที่สุดเท่านี้
แล้วขอเดาสิ่งที่คุณจะเขียนตอบเรา คุณคงถามว่า
- แล้วทำไมหมวกกันน๊อคแดงภาพ 1,2 ถึงถูกขยับตำแหน่ง
- แล้วซากต้นไม้ที่หลุดออกจากกระถาง ตรงกลางภาพสองมาจากไหน ทำไมภาพแรกไม่มี

สุดท้ายจริงๆ ^^
- ทำไมคุณสงสัยประเด็น หลังคาสีรุ้ง กับ รอยแดงๆ .... มันมีอะไรน่าสงสัย และเมื่อคุณได้รู้เหตุผลแล้ว
มันจะนำไปสู่คำถามถัดของคุณไปยังไง
อ๊ะ... อย่าตอบนะ ว่าถามประชดเฉยๆ

ป.ล. อย่าเพิ่งปิดกระทู้ล่ะ..... สนุกดี ^^

#72 cmu311

cmu311

น้องเก่า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

แหะๆ ... โพสต์ผิดกระทู้น่ะค่ะ คือคคห.ที่โพสต์ จะไปนี้กำลังถกเถียงกับคุณ Tam-mic-ra
ในกระทู้ "ที่ถนนราชปรารภ พค.2553 ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา และอีกหลายคน ที่ออกเป็นข่าว ??"
แต่มา copy รูปของคุณ RaRa ในกระทู้นี้ไปใช้อ้างอิง เปิดสลับไปสลับมา ดันตอบผิดกระทู้ซะอย่างงั้น ^^

แต่คงไม่ลบออกจากกระทู้นี้นะคะ ขอโทษทีทำให้รกพื้นที่บอร์ดค่ะ ^^

#73 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

หลอกควายมาตาย แถมหากินกับศพได้อีก ประชาธิปไตยจริงๆๆ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#74 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

คุณ TFEX ได้อ่าน 3 กระทู้นี้ ครบหรือยัง

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พ.ค.คลิบมะเขือเทศลวงโลก

http://webboard.seri...9-พค-คลิบมะเขื/

http://webboard.seri...-ใครฆ่าน้องเกด/

http://webboard.seri...งวสันต์-ภู่ทอง/

อ่านแล้วครับ แต่ยังไม่ครบทุกหน้าครับ

#75 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

อ่านแล้วครับ แต่ยังไม่ครบทุกหน้าครับ

สมาชิกที่เข้ามาช่วยกันวิเคราะห์แต่ละท่าน เก่ง ๆ และมีความตั้งใจกันทั้งนั้นเลย

มีน้ำใจประเสริฐและงดงามเป็นอย่างมากด้วย

เคยถามคุณ RaRa (ขออนุญาตพาดพิงถึง)

คุณ RaRa บอกว่าสงสารทหารที่ออกมาปฏิบัติหน้าที่ แล้วยังถูกใส่ร้าย

อยากช่วยพิสูจน์ความบริสุทธิ์

น่าดีใจได้รู้จักคนดี ๆ เช่นนี้

ถ้าญาติพี่น้องเค้ารู้ คงดีใจมากเช่นกัน

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#76 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:34

หลอกควายมาตาย แถมหากินกับศพได้อีก ประชาธิปไตยจริงๆๆ

นั่นไงครับ คือสิ่งที่เราต้องมาช่วยกันเผยแพร่ความจริง และ ความถูกต้อง ให้คนที่จะถูกหลอกให้รู้กันไงครับ!!

#77 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:36

สมาชิกที่เข้ามาช่วยกันวิเคราะห์แต่ละท่าน เก่ง ๆ และมีความตั้งใจกันทั้งนั้นเลย

มีน้ำใจประเสริฐและงดงามเป็นอย่างมากด้วย

เคยถามคุณ RaRa (ขออนุญาตพาดพิงถึง)

คุณ RaRa บอกว่าสงสารทหารที่ออกมาปฏิบัติหน้าที่ แล้วยังถูกใส่ร้าย

อยากช่วยพิสูจน์ความบริสุทธิ์

น่าดีใจได้รู้จักคนดี ๆ เช่นนี้

ถ้าญาติพี่น้องเค้ารู้ คงดีใจมากเช่นกัน

ไม่ใช่ผมคนเดียวหรอกครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สรท. นี่แหล่ะครับที่ช่วยกัน..

#78 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:40

มาดูรูปความบังเอิญที่เกิดขึ้นในวันที่ 15 พ.ค. 2553 กันต่อนะครับ...!!!

กรณีของคุณชาญณรงค์ พลศรีลา ทำไมมันช่างบังเอิญแบบนี้!!

#79 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:47

"บังเอิญ"  มุมกล้องเดียวนี้ ถ่ายได้หลายภาพ และ หลายเวลา ในวันที่เกิดเหตุ!!!

ลองสังเกต ในวงกลมสีเหลือง - เขียว และ สี่เหลี่ยมสีแดง กันดูนะครับ!!!

#80 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:48

จากคลิป ของ VoiceTV  เรื่อง "ชาวบ้านราชปรารภยืนยันวิถีกระสุนฯ"

ชาวบ้าน ที่ VoiceTV ไปสัมภาษณ์ "บังเอิญ" จังเลย ที่ดันไปมี

ลักษณะท่าทาง และ การแต่งกาย คล้ายกับผู้ชุมนุมคนหนึ่ง!!!

#81 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:58

มาดูร่องรอยที่ช้าวบ้านราชปรารภและ VoiceTV อ้างว่าเป็น

"รอยกระสุนปืน" ที่ยิงมาจากเจ้าหน้าที่ทหาร ที่ "หวังยิงถึงชีวิต!!!"

แต่ "บังเอิญ" อีกแล้ว..........ที่กำแพง "อิฐบล๊อค" เก่าๆ นั้น ไม่ทะลุ

และ ก็ดูระัยะความสูงของรอยกระสุนที่เกิดขึ้นตามที่ต่างๆ กันครับ!!!

#82 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:11

มาดูร่องรอยที่ช้าวบ้านราชปรารภและ VoiceTV อ้างว่าเป็น

"รอยกระสุนปืน" ที่ยิงมาจากเจ้าหน้าที่ทหาร ที่ "หวังยิงถึงชีวิต!!!"

แต่ "บังเอิญ" อีกแล้ว..........ที่กำแพง "อิฐบล๊อค" เก่าๆ นั้น ไม่ทะลุ

และ ก็ดูระัยะความสูงของรอยกระสุนที่เกิดขึ้นตามที่ต่างๆ กันครับ!!!

ช่างแตกต่างจากรอยนี้เลย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#83 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

ช่างแตกต่างจากรอยนี้เลย

จะไม่แตกต่างได้ไงครับท่าน So.

ก็อันนึงเป็นรอยกระสุน อีกอัน เป็นรอยเจาัะของสว่านโรตารี่ นี่ครับ!!! :lol: :lol:

เพิ่มเติมครับ...รูปของท่านSo เป็น แบริเออร์ เลยนะครับ ความแข็งแรง ไม่ต้องพูดถึง

แต่.............เมื่อมาเปรียบเทียบกับ กำแพงอิฐบล๊อคเก่า ๆ ....ซึ่งเป็นเรื่องไม่น่าเชื่อว่า

กำแพงอิฐบล๊อคเก่าๆนั้น "บังเอิญ" แข็งแกร่งกว่า แบริเออร์ อีกนะครับ !!!

Edited by RaRa, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:46.

#84 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

อำนาจทะลุทลวงของอาวุธในสิ่งปลูกสร้าง มี 3 ตอนครับ 

น่าจะพอตอบคำถามเรื่องอิฐบล็อคอยู่ครับ  :ph34r:

Edited by ควันหลง, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:59.

#85 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

อำนาจทะลุทลวงของอาวุธในสิ่งปลูกสร้าง มี 3 ตอนครับ 

น่าจะพอตอบคำถามเรื่องอิฐบล็อคอยู่ครับ  :ph34r:

ขอบคุณครับ ที่ช่วยหาข้อมูลมาเพิ่มเติมครับ..

#86 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

"บังเอิญ" อีกแล้วหล่ะครับ ที่มุมกล้องเดียวกันนี้ สามารถที่จะเก็บภาพผู้ชุมนุม

ในขณะที่กำลังนำร่างที่บาดเจ็บ ของคุณชาญณรงค์ พลศรีลา มาที่หน้าห้องน้ำในปั๊มShell

แทนที่พวกผู้ชุมนุมจะช่วยกันทำการ "ปฐมพยาบาลเบื้องต้น" แต่พวกผู้ชุมนุมกลับ

ทำในสิ่งที่ไม่น่าเชื่อ ก็คือ "ถอดกางเกง" ของคุณชาญณรงค์....เพื่ออะไร??

คุณชาญณรงค์ พลศรีลา โดนยิง ที่แขนด้านขวา ทะลุหน้าท้อง ไม่ได้โดนยิงที่ขา!!

แล้วอีกอย่าง ผู้ชุมนุมที่อยู่กันตรงนั้นเป็นสิบคน ไม่มีใครคิดจะช่วยเลยหรืออย่างไร!!

มีทั้งคนนั่งดู ยืนดู และ รอถ่ายรูปเท่านั้น เมื่อได้รูปถ่ายที่พอใจแล้ว ก็เดินจากไปหรือ??

วงกลมสีแดง เป็นคนในกลุ่มผู็ชุมนุมที่มารอถ่ายรูป แล้วก็เดินจากไปโดยไม่ทำอะไร

วงกลมสีเหลือง เป็นนักข่าว ที่มาทำข่าว ถ่ายรูปเสร็จ ก็เดินจากไปเช่นกัน และ จุดนี้เอง

ที่กลุ่มผู้ชุมนุม "บังเอิญ" นำร่างที่โดนยิง เข้ามาเจอกับ นักข่าว - ช่างภาพ โดย "บังเอิญ"...!!!

#87 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

ขอดันกระทู้ครับ ข้อมูลแน่นดี น่าสงสัยหลายอย่างในการตายของผู้ชุมนุมตามที่คุณ RARA วิเคราะห์ สอดคล้องกับคลิปเสื้อแดงถือธง โดนยิงหัวแบะ ยังจ้องจะถ่ายแต่คนตายคนนี้คนเดียว ยังกับจะรู้ว่าคนนี้จะตาย 

#88 cmu311

cmu311

น้องเก่า

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

คุณ RaRa

เราได้ลองดูคลิปนี้แล้วค่ะ มันแปลกดีนะ
ที่พวกเค้าไม่มีความตระหนกตกใจใดๆ เลย ทุกคนดูชิลล์มาก
ทั้งที่เห็นเพื่อนร่วมอุดมการณ์ที่เพิ่งต่อสู้กับทหารด้วยกันอยู่หยกๆ
โดนยิงบาดเจ็บเจียนตาย ซึ่งสุดท้ายเขาก็ตาย....

มันยังมีอารมณ์มาถ่ายรูปอีก คนถ่ายก็ถ่ายไป คนเจ็บก็นอนดิ้นไป
ผู้ชายใส่เสื้อเชิ๊ตสีดำในภาพที่หิ้วแขนคุณชาญณรงค์เข้ามา
ก็ยังมาร่วมวงถ่ายรูปเป็นที่ระลึกอีก... เราเห็นบางช็อตจากในคลิป
มือนึงก็ถือมือถือถ่ายรูปไป อีกมือก็กันตัวคุณชาญณรงค์ไม่ให้ขยับตัว
สงสัยกลัวจะบังมุมกล้องมั๊ง.....

จากในรูป.. เราไม่เห็นแววตาใดๆ ของคู่ไหนๆ เลย
ที่แสดงความเป็นห่วง/กังวลว่าเพื่อนจะเป็นไรมากหรือเปล่า จะรอดมั้ย..
สายตาดูเฉยเมย... เหมือนกำลังคิดกันว่า อืมมม.. คนนี้เองที่ถูกเลือก

Attached Images

Edited by cmu311, 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:09.

#89 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

ขอดันกระทู้ครับ ข้อมูลแน่นดี น่าสงสัยหลายอย่างในการตายของผู้ชุมนุมตามที่คุณ RARA วิเคราะห์ สอดคล้องกับคลิปเสื้อแดงถือธง โดนยิงหัวแบะ ยังจ้องจะถ่ายแต่คนตายคนนี้คนเดียว ยังกับจะรู้ว่าคนนี้จะตาย 

คุณ RaRa

เราได้ลองดูคลิปนี้แล้วค่ะ มันแปลกดีนะ
ที่พวกเค้าไม่มีความตระหนกตกใจใดๆ เลย ทุกคนดูชิลล์มาก
ทั้งที่เห็นเพื่อนร่วมอุดมการณ์ที่เพิ่งต่อสู้กับทหารด้วยกันอยู่หยกๆ
โดนยิงบาดเจ็บเจียนตาย ซึ่งสุดท้ายเขาก็ตาย....

มันยังมีอารมณ์มาถ่ายรูปอีก คนถ่ายก็ถ่ายไป คนเจ็บก็นอนดิ้นไป
ผู้ชายใส่เสื้อเชิ๊ตสีดำในภาพที่หิ้วแขนคุณชาญณรงค์เข้ามา
ก็ยังมาร่วมวงถ่ายรูปเป็นที่ระลึกอีก... เราเห็นบางช็อตจากในคลิป
มือนึงก็ถือมือถือถ่ายรูปไป อีกมือก็กันตัวคุณชาญณรงค์ไม่ให้ขยับตัว
สงสัยกลัวจะบังมุมกล้องมั๊ง.....

จากในรูป.. เราไม่เห็นแววตาใดๆ ของคู่ไหนๆ เลย
ที่แสดงความเป็นห่วง/กังวลว่าเพื่อนจะเป็นไรมากหรือเปล่า จะรอดมั้ย..
สายตาดูเฉยเมย... เหมือนกำลังคิดกันว่า อืมมม.. คนนี้เองที่ถูกเลือก

นี่ไงครับ...ความอำมหิตผิดมนุษย์ของพวกมัน ทั้งคนคิดแผน - คนวางแผนและทีมงานที่ลงมือทำทั้งหมด

น่ากลัวมากๆ เลยนะครับ สงสารพี่น้องทหารผู้เสียสละ ที่ต้องมารับเคราะห์ ตกเป็นจำเลยของสังคม

อีกทั้งคุณอภิสิทธิ์ คุณสุเทพ ก็ยังต้องต่อสู้เพื่อความบริสุทธิ์อีกด้วยนะครับ....และ ทีน่าสงสารไม่แพ้กันก็คือ

พี่น้องเสื้อแดง ที่  "โดนหลอกมาตาย"  เพื่อเป็นบันได ให้กับพวกสัตว์นรกใจอำมหิตทั้งหลาย....!!!

#90 cmu311

cmu311

น้องเก่า

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

เห็นด้วยกับคุณ Bookmarks ค่ะ
ในภาพชุดที่คุณ RaRa นำมาให้ดู รู้สึกตากล้องจะเน้นคุณชาญณรงค์เป็นพิเศษ
ถ่ายครบทุกมุม มีทั้งด้านข้าง โคลสด้านหน้า ถ่ายด้านหลัง บางภาพถ่ายเดี่ยว
เหมือนกับจะให้คุณชาญณรงค์เป็นนักแสดงนำอย่างนั้นแหละ

Attached Images

#91 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

**รูปประกอบในการอธิบาย**

จุดที่เกิดเหตุ แต่ละจุด มันดูไม่ค่อยยุติธรรมกับเจ้าหน้าที่ทหารสักเท่าไหร่ ที่จะเหมารวมว่า

"เกิดจากการกระทำของเจ้าหน้าที่ทหาร" เพราะดูแล้ว มันค่อนข้างจะไกลกันอยู่พอสมควร

และ "บังเอิญ" เหลือเกิน ที่ผู้เสียชีวิต ในที่เกิดเหตุ ล้วน "บังเอิญ" ถูกยิงเข้าศรีษะ ทั้งสองคน...!!

ป.ล. จากรูปข้างต้น จะนำไปสู่ความ "บังเอิญ" ของ ความคิดเห็นต่อไปครับ...

#92 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

2555-12-25 17_35_46-RedNews_แนวรบ ราชปรารภ 7 PM_2010 may 15 .FLV_000026433.jpg

**รูปประกอบใช้การอธิบาย**

จากรูปข้างต้น จุดที่พบร่างคุณสมาพันธ์ ศรีเทพ

และ ทีมงานขนศพของพวกเสื้อแดงกำลังแสดงท่าทางการคลานหลบกระสุน..

โดยที่ ช่างภาพที่กำลังทำการบันทึกภาพ( แนวราบ ).... "บังเอิญ" ไม่กลัวลูกกระสุน..!!!

#93 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:20

มาเก็บข้อมูลครับ 

ที่จริงอยากตอบหลายครั้งละ ในหลาย ๆกระทู้เกี่ยวกับเหตุการณ์วันที่ 10 เมษา ถึง 19 พค อ่ะ 

แต่ความรู้น้อย ขอหาข้อมูลก่อนนะครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#94 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:23

2555-12-25 17_38_55-RedNews_แนวรบ ราชปรารภ 7 PM_2010 may 15 .FLV_000029933.jpg

**รูปประกอบเพื่อการอธิบาย**

นี่ก็เป็นอีกจุดครับ ที่พบศพคุณสุภชีพ จุลทัศน์

ตอนจะเข้าไปเอาร่างคุณสุภชีพ ก็คลานเข้าไป

"บังเอิญ" ว่าใช้ทีมงานเก็บศพชุดเดิมนั่นแหล่ะ

แต่พอหลังจากได้ศพแล้ว กลับ "บังเอิญ" ไม่กลัวลูกกระสุนแล้วซะงั้น..!!

#95 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:25

มาเก็บข้อมูลครับ 

ที่จริงอยากตอบหลายครั้งละ ในหลาย ๆกระทู้เกี่ยวกับเหตุการณ์วันที่ 10 เมษา ถึง 19 พค อ่ะ 

แต่ความรู้น้อย ขอหาข้อมูลก่อนนะครับ

ยินดีครับ เข้ามาช่วยกันดู และ ช่วยกันค้นหาความจริง

เผื่อว่าตรงไหนผมขาด - ตกอะไรไป ก็จะได้เสริมเข้ามาครับ..!!

#96 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

**รูปประกอบการอธิบาย**

คงยังจำ.....เหตุการณ์ที่มีชายเสื้อเขียวที่กำลังจะจุดไฟเผารถบรรทุกน้ำ

แต่ "บังเอิญ" โดนกระสุน ปริศนา!! ยิงเข้าที่ข้อเท้าซ้าย ( ด้วยความแม่นยำ )

ก็เลยต้องเลิกล้มความตั้งใจที่จะจุดไฟไป ( คิดดูว่าถ้าจุดได้ จะเกิดอะไรขึ้น!! )

แต่...กระสุน ปริศนานั้น มาจากไหน เพราะฝั่งที่สามารถเห็นชายเสื้อเขียวนั้น

เป็นฝั่งที่มองมาจาก แยกสามเหลี่ยมดินแดง ซึ่งมีผู้ชุมนุมรวมตัวกันอยู่และ

กำลังเผายางรถยนตร์ และ ยึดรถบรรทุกพร้อมแย่งปืนของทหารอยู่ ที่บริเวณนั้น..!!

และสังเกตจุดที่ชายเสื้อเขียววิ่งกลับมา จะมีชายใส่เสื้อกั๊กคล้ายวินมอเตอร์ไซด์

ยืนคอยดูอยู่ จากนั้น ก็จะพาชายคนที่ใส่เสื้อเขียวที่โดนยิงที่ข้อเท้า เข้าไปสมทบกับ

ผู้ชุมนุมอีกส่วนหนึ่งที่รออยู่ด้านในนั้น และ "บังเอิญ" ( อีกแล้ว ) ที่มี ช่างภาพอยู่ที่นั่น!!

ป.ล. ไอ้พวกนี้ก็แปลก แทนที่จะช่วย ปฐมพยาบาลเบื้องต้น ที่ข้อเท้า ที่ถูกยิง

แต่พวกมันกลับทำเหมือนที่ทำกับ คุณชาญณรงค์ พลศรีลา นั่นคือ "ถอดกางเกง"...เพื่ออะไร???

2555-12-25 19_55_07-.jpg

ป.ล. (อีกที) ในเมื่อ "บังเอิญ" เห็นหน้าชัดเจนแบบนี้ กฎหมายสามารถเอาผิดได้ไหม

หรือ "บังเอิญ" เพราะมันเป็นเสื้อแดง ก็เลยต้องจ่ายเงินเยียวยาให้กับมันอีกด้วย...!!!

#97 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

อีกหนึ่งกระทู้คุณภาพ เข้ามาช่วยดันกระทู้อีกคนค่ะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#98 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

ทฤษฎีสมคบคิด (อังกฤษConspiracy Theory) คือ เรื่องเล่า บทความที่สร้างขึ้นมาจากความคิดของคน หรือกลุ่มคน โดยนำเหตุการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นมาปะติดปะต่อเข้าด้วยกัน ซึ่งอาจมีวัตถุประสงค์ซ่อนเร้นอื่นๆเพื่อให้ประโยชน์/ให้โทษต่อบุคคลหรือกลุ่มบุคคลหนึ่งใด หรืออธิบายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ลักษณะของทฤษฎีสมคบคิดโดยทั่วไปมีข้อเท็จจริงประกอบอยู่เพียงเล็กน้อย หรือส่วนหนึ่ง เพียงเพื่อเสริมให้เกิดความน่าเชื่อถือว่ามีหลักฐานสนับสนุนที่ดูเหมือนเกี่ยวข้องกันเท่านั้น อาจมีเหตุผลสนับสนุนจากความเชื่อส่วนบุคคล ความเชื่อเกี่ยวกับทางศาสนา การเมือง หรือวัฒนธรรมที่แตกต่างไป เรื่องเหล่านี้นักวิชาการจะไม่ใช้อ้างอิง ผู้อ่านควรใช้วิจารณญานก่อนที่จะเชื่อเรื่องนั้นๆ ประเทศสหรัฐอเมริกามีหน่วยงานที่จะดูแล และกลั่นกรองเรื่องเหล่านี้โดยเฉพาะ

เดิมพบได้ในคอลัมน์เล็กๆหนังสือพิมพ์ประเภทเทบลอยด์ในต่างประเทศ ปัจจุบันพบได้มากในฟอร์เวิร์ดเมล เว็บไซต์ส่วนบุคคล และบล็อกต่างๆ

http://th.wikipedia....ki/ทฤษฎีสมคบคิด

ความเห็นของ กระทู้นี้... มัน บังเอิิญไปตรงกับ Theory นี้พอดีเลย...     

บังเอิญไปหรือป่าว...    :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#99 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

บังเอิญมุมกล้องเดียวกันทุกศพ

บังเอิญคนช่วยอยู่กลุ่มเดียวกัน

บังเอิญสิ่งของย้ายที่ได้

บังเอิญต้องถ่ายรูปผู้เสียชีวิตไว้ทุกมุมทุกท่า

บังเอิญต้องถอดกางเกง

บังเอิญถูกยิงเข้าที่ศีรษะเป๊ะ 2 คน ทั้งๆที่ตรงนี้มีคนถูกยิงที่ข้อเท้าเพราะจะเข้าไปจุดไฟที่รถน้ำ

บังเอิญคลานหนีกระสุนไปช่วยแต่พอช่วยได้กลับยืนขึ้นเต็มตัวไม่กลัวกระสุนซะแล้ว

บังเอิญคนช่วยคลานหลบกลัวกระสุน แต่คนถ่ายรูปกล้าหาญมาก ถ่ายด้วยมุมที่แสดงให้เห็นว่า ไม่กลัวกระสุนเลย

บังเอิญทั้งนั้น

#100 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

มาลงชื่อติดตามครับ

แต่.  ไร้วี่แววผู้โต้แย้ง

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน