Jump to content

- - - - -

รำลึกความหลัง ชื่อ Login นี้ท่านได้แต่ใดมา..มีความหมายว่าอย่างไรคับ

• Please log in to reply
123 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

ของผม kukkuk อ่านว่า " คุกๆ " ตั้งเพื่อรอทักกี้กลับมาอยู่คับ

ปล.จำได้ว่าเคยถามครั้งนึ่งนานมาแล้วแต่หากระทู้เก่าไม่เจอคับและมีเพื่อนๆอวตาลมาใหม่ด้วยเลยอยาก รำลึกความหลังกันคับ

ชื่อนี้ท่านได้แต่ใดมา...

Edited by kukkuk, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:30.

#2 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

ชื่อนี้ท่านได้แต่ใดมา

ถ้าไม่ซ้ำใครก็ใช้ได้

Edited by koong, 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:12.

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:36

ใช้ชื่อผึ้งน้อยตลอดทุกเว็บเลยครับ ถ้าเป็นเว็บฝรั่งก็ little bee เพราะขี้เกียจเปลี่ยน

ที่จริงจะบอกว่ามันเป็นชื่อล็อกอินของบริษัทเอาไว้สมัครพันทิปน่ะครับ

หุ้นส่วนผมเป็นเพื่อนๆสนิทกัน  ใช้ตลอด มีผมที่เข้าพันทิปไม่เป็นอยู่คนเดียว

ต่อมาเพื่อนๆผมเซ็งตั้งแต่มันเริ่มจาบจ้วงในหลวง ก็สาปส่งไม่เข้าพันทิปแล้ว

ผมก็เลยใช้ต่อ  และใช้มาตลอดครับ

สรุปคือ ชื่อนี้ผมไม่ได้ตั้งครับ   แต่มันเลยตามเลย :P

gladiator 1.jpg

#4 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

ไม่บอกวา มาจาก Camfrog

#5 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

มันมาจากการที่ตัวเองเป็นอนุบาลการเมืองเลเวล ๑
มาลุยในดินแดนบอร์ดที่มีแต่ผู้อาวุโส

เข้ามาเลยเกร็งน่ะครับ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#6 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

ชื่อจริง ตัวจริง เสียงจริง...ไม่มี Fake :)

#7 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

ชื่ออ้อยธรรมดาเรียบง่ายคิดว่าไม่มีใครใช้

เพราะปัจจุบันเค้านิยมเริดๆถึงกับไปเปลี่ยนก็มี

เช่นพานทองเทียม เป็นต้น

เมื่อกลาง 2551 เข้าไทยโพสต์ มีผู้ใหญ่ท่านนึงเติมหนูให้ข้างหน้า

เลยใช้หนูอ้อยมาตั้งแต่นั้น มีชื่อนี้ชื่อเดียว ทุกเว็บ

ถ้ามาเป็นสมาชิกใหม่ตอนนี้อาจใช้ คุณหนูรถบรรทุกอ้อย :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#8 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

จากเรื่อง ล่าล้างกางเขนเืลือด (Record of Fallen Vampire)

ในเรื่องมี นางเอก (หรือเปล่า?) ที่ชื่อ คายูกิ เธอจะเป็นเด็กสาวที่ถูกคำสาปวิญญานกาฝากที่เกิดขึ้นจากอาคมเข้าสิง เป้าหมายเพื่่อกำจัดพระเอก

ชื่อของวิญญานนั้นคือ "แบล็คสวอน (หงส์ทมิฬ)" 

ก็เลยเอามาปรับใช้นิดหน่อย

แบบว่าชอบนกฟินิกซ์ กับชอบโทนสีดำอยู่แล้วน่ะนะ

ก็เลยได้ใช้ไปเรื่อย คิดหลายชื่อไม่ได้ งง ครับ

:lol:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#9 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

ตอนสมัครเหลือบไปเห็น ของเล่นการ์ตูน Benten วางอยู่ ^_^

#10 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

เคารพ รัก เชิดชูป๋าเปรม ครับ 

เลยตั้งชื่อลูกชายแถม Login ว่า pream ครับ

#11 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

อันว่าดวงจันทร์เป็นเหมือนมายาที่คนธรรมดายากจะเอื้อมถึง ดวงจันทร์ในน้ำดูก็อาจจะสวยงามดั่งจันทร์จริง

แต่เมื่อเราจะไขว้คว้ามันก็พร้อมที่จะหายไปพร้อมกับสายน้ำที่แตกกระเซ็น

ตอนที่ตั้งชื่อนี้ ก็แค่คิดในใจว่าเผื่อว่าคนเสื้อแดงได้เห็นอาจจะฉุกคิดขึ้นได้บ้างว่า

บางอย่างที่เห็นบางอย่างที่เขาให้เราเป็น มันเป็นเพียงมายา ถึงจะพยายามไขว้คว้าเท่าไหร่ก็ไม่มีวันได้มา

เช่น ประชาธิปไตยและความเท่าเทียมกันในฐานะทางสังคม ความจนความรวย หรือแม้แต่ความอำมาตย์หรือไพร่

สิ่งเหล่านี้ไม่มีใครเสกสรรค์ปั้นแต่งให้ท่านได้ ท่านต้องใช้ความพยายามและความสามารถของตัวท่านเอง

อย่ารอให้ถึงวันที่เนื้อไม่ได้กินหนังไม่ได้รองนั่ง แต่ต้องเอากระดูกมาแขวนคอแล้วถึงจะรู้สึกตัวเลยคับ

ปล. ทำให้คิดไปถึงวันเก่าๆนะคับ ที่มีสมาชิกท่านหนึ่งในเวปนี้ด่าผมว่า เป็นจันทร์อยู่บนฟ้าดีๆไม่ชอบมาอยู่ในน้ำให้ปลาให้เต่าแทะกิน น่าสมเพช

หลังจากนั้นผมก็ทำใจแล้วก็ไม่ไปต่อปากกับสมาชิกท่านั้นอีกเลย ชื่ออะไรแล้วนะ จำไม่ได้....

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#12 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

เรื่องคือฮีโน่ของผมคือเจ้าพ่อฟรีคิก ซินิซ่า มิไฮโลวิช เลยเอามารวมกับนามสกุลแล้วมาใส่vic แล้วก็ออกมาเป็นชื่อนี้

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

^

^

คนนี้ต้องถามว่า "วิธีคิดชื่อล้อเสื้อแดง คิดได้ไง คิดนานมั้ย" จะแหล่มกว่ามั้ยครับ? :P

#14 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

*
POPULAR

^
^
คนนี้ต้องถามว่า "วิธีคิดชื่อล้อเสื้อแดง คิดได้ไง คิดนานมั้ย" จะแหล่มกว่ามั้ยครับ? :P

ไม่เกิน5นาทีทุกชื่ออะ มันเป็นพวงสวรรค์ฮะ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

ไม่เกิน5นาทีทุกชื่ออะ มันเป็นพวงสวรรค์ฮะ

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ชื่ออ้อยธรรมดาเรียบง่ายคิดว่าไม่มีใครใช้

เพราะปัจจุบันเค้านิยมเริดๆถึงกับไปเปลี่ยนก็มี

เช่นพานทองเทียม เป็นต้น

เมื่อกลาง 2551 เข้าไทยโพสต์ มีผู้ใหญ่ท่านนึงเติมหนูให้ข้างหน้า

เลยใช้หนูอ้อยมาตั้งแต่นั้น มีชื่อนี้ชื่อเดียว ทุกเว็บ

ถ้ามาเป็นสมาชิกใหม่ตอนนี้อาจใช้ คุณหนูรถบรรทุกอ้อย :lol:

"พานทองเทียม" ไม่อาจทำให้ตำรวจมะเขือเทศกลัวเกรง นับถือเท่า"พานทองแท้"นะ

จะบอกให้........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล. "ปุถุชน" คือ คนธรรมดา....

สามัญชนที่รัฐบาลยิ่งลักษณ์จัดให้เป็น"พลเมือง"ต่ำชั้นกว่า"ไพร่เสื้อแดง"ของทักษิณและจตุพร.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:48.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

ตั้งชื่อนี้ เพื่อเตือนตัวเอง
น้อง
คือต้องเป็นน้ำพร่องแก้วอยู่เสมอ
พร้อมรับฟังพี่ๆ ผู้อาวุโส (ทางการเมือง) ทุกท่าน
บอกได้สอนได้
และให้เกียรติสถานที่แห่งนี้ค่ะ

#18 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

เรื่องคือฮีโน่ของผมคือเจ้าพ่อฟรีคิก ซินิซ่า มิไฮโลวิช เลยเอามารวมกับนามสกุลแล้วมาใส่vic แล้วก็ออกมาเป็นชื่อนี้

คมมากๆ เคยได้แฮตทริค จาก ลูกฟรีคิกด้วย

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#19 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ชื่อ วงดนดรี ตอนเด็กๆๆ ครับ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#20 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

เป็นชื่อที่ใช้สมัครพันทิปเมื่อหลายปีที่แล้วครับ ช่วงนั้นทำงานเกี่ยวกับหุ้น ก็เลยเอาชื่อนี้ซะเลย

TFEX : Thailand Futures Exchange หรือ บริษัท ตลาดอนุพันธ์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)

เป็นบริษัทย่อยของตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย เพื่อดำเนินการเป็นศูนย์ซื้อขายสัญญาซื้อขายล่วงหน้า

#21 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

เป็นชื่อที่ใช้มาจากสมัยยังเล่น web sanook ที่ยังมีห้องการเมืองอยู่

ตอนแรกจะตั้งว่า Ricebranoil น้ำมันรำข้าว เพราะปกติทำกับข้าวใช้น้ำมันชนิดนี้ตลอด

แต่ไม่รู้ทำไมระบบมันไม่รับ เลยใช้ชื่อนี้แทน เลยใช้มาตลอด

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#22 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

เป็นชื่อที่ใช้สมัครพันทิปเมื่อหลายปีที่แล้วครับ ช่วงนั้นทำงานเกี่ยวกับหุ้น ก็เลยเอาชื่อนี้ซะเลย

TFEX : Thailand Futures Exchange หรือ บริษัท ตลาดอนุพันธ์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)

เป็นบริษัทย่อยของตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย เพื่อดำเนินการเป็นศูนย์ซื้อขายสัญญาซื้อขายล่วงหน้า

ชื่อนี้ติดตามในราชดำเนินประจำคับ
ช่วงนี้เงียบหายไปนะคับ
เหลือไม่มากที่ยังสู้กับ ปลวกแดงในราดดำนา

สู้ๆคับ

#23 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

สั้นๆได้ใจความ ชื่อผมมาจากหนังสืออ่านนอกเวลาเล่มนี้

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#24 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

*
POPULAR

ชื่อแปล๊กแปลก โจโฉ ลามกตลอดกาม....

#25 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

*
POPULAR

ชื่อแปล๊กแปลก โจโฉ ลามกตลอดกาม....

ชื่อ "คนกลับจวย" ก็อยากจะผวนสักนิด แต่เกรงใจท่าน "อนาจารวุฒิพงษ์" จริงๆ :P 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#26 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

เปิดดิกจิ้มศัพท์

เปิดนิยายเลือกตัวละคร

:lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#27 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

ของผมก็สั้นๆง่ายๆครับ อ่่านทุกมู้แต่...No comment :D

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#28 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ตอนแรกสมัครใช้พฤติกรรมของไอเด้าเวบนี้เป็นloginแต่modขอให้เปลี่ยนกลัวไอเด้าสะเทือนใจ
ก็เลยใช้อาชีพของไอเด้าอยู่พักใหญ่ เห็นอีหนูไรซักอย่างมาก็อยากได้ชื่อเท่เฮี่ยมๆแบบนั้นมั่งก็เปลี่ยน
modก็บอกว่าหยาบคายอีก ก็เปลี่ยนอีก คราวนี้นึกไรไม่ออก เห็นนางยกปั๊บก็สว่างวาบเลย ก็เป็นชื่อปัจจุบันนี่แหละ

#29 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ที่มาเป็นความลับครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#30 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ท่าน RiDKuN กับที่มี user

คุ้นๆเรื่องที่มาที่ไปนะคับ

ปล.เล่านิดนะคับสัญญาจะไม่ไปบอกใคร เล่าในนี้แหละคับไม่ค่อยมีคน

#31 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ผมชอบบริโภคข้าวเกรียบกุ้งยี่ห้อนั้นแหละฮะ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#32 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

ปล.เล่านิดนะคับสัญญาจะไม่ไปบอกใคร เล่าในนี้แหละคับไม่ค่อยมีคน

เพราะเป็นอำมาตย์แห่งบอร์ดนี้ครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#33 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

:lol: ผมเป็น...มือที่มองไม่เห็นครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#34 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

ผมชอบบริโภคข้าวเกรียบกุ้งยี่ห้อนั้นแหละฮะ

ชอบเหมือนกันครับ ตอนเด็กๆ แต่ผมแพ้ผงชูรสในขนมถุง กินแล้วแสบปาก เลยเลิกขนมถุงทุกยี่ห้อโดยปริยาย

#35 IDEC

IDEC

น้องเก่า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

I don't even care!

#36 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

งูแข็งฝาแฝดงูเหลวครับ

#37 ant

ant

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

คุณย่าเขาเรียกตั้งแต่สมัยเด็กๆ เพราะหุ่นดี อ้อนแอ้น

ชาวบ้านชาวช่องจึงเรียกตามคุณย่ามาจนปัจจุบัน

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#38 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ผมเป็นคนซื่อสัตย์ครับ

#39 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

ผมเคยตอบไปแล้วว่าเพราะชอบรายการคลายปมของ อ.เจิม ครับ

ทว่าผมยังไม่มีปัญญาคลายเองได้แค่คลำเจอปมก็เบิกบานแล้ว

ปล.1 : แต่ปมแม้วมันใหญ่ซะขนาดนี้  ใครพอมีสติยังไงก็คลำเจอครับ 55

ปล.2 : ความจริงปมนี้คนเสื้อแดงก็คลำเจอนะ

แต่เหมือนตาบอดคลำช้าง คือคลำเจอแล้วคิดไปเองว่าหางช้างคือตัวช้าง  ปมของแม้วคือประชาธิปไตย :o

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#40 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

เพราะเป็นอำมาตย์แห่งบอร์ดนี้ครับ

ถ้าเรื่องต่อท้าย _user ก็แค่เน้นย้ำว่าผมไม่มีอำนาจหน้าที่ในการดูแลการตั้งและตอบกระทู้ของสมาชิกครับ

เป็นแค่ฝ่ายเทคนิคเท่านั้น  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#41 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

เชียร์พรรคนี้อยู่ค่ะ ชอบเป็นการส่วนตัว  :P

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#42 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

no swords
ชอบอ่านวรรณกรรมของมังกรโบราณ โกวเล้ง
ชมชอบในหลายๆปรัชญา แนวคิด
"ในมือไร้ห่วง ในใจกลับมีห่วง อุปมาเช่นเดียวกับ ในมือไร้กระบี่ กระบี่อยู่ที่ใจ" สุดท้ายรวมกับ ความอ่อนโยน คือดาบเล่มหนึ่ง
กลายมาเป็น no swords นี่ล่ะครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#43 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

เคยขับ Alphard 3.5V น่ะครับ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#44 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

ชื่อนี้ในเสรีไทย มาจากชื่อที่ผมชอบใช้เวลาเล่น game  

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#45 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

มาจากเวลาแจกอีเมลล์ลูกค้า
แล้วเน้นต้องการให้จดจำง่ายๆ
จึงเป็นที่มาของ mmmp
แล้วก้ใช้มายาวนาน 7-8ปีแล้ว
ด้วยเหตุผลข้อเดี่ยว จดจำง่าย
ไม่ต้องพึ่งพา การจดบันทึก
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#46 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ของผมเพราะว่า...เพื่อนเรียกผมว่ากี้  เรียกมาตั้งแต่ม.1 ....ยังไม่เข้าใจเพื่อนๆจนบัดนี้  ทำไมต้องเรียกกูว่ากี้วะ :unsure:

ชื่อนี้ใช้สองที่   ที่นี่กับเฟส ^_^

#47 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

เคยต้องทำงานกับอุปกรณ์ชิ้นนี้อยู่ระยะหนึ่ง
ประทับใจที่น้ำสามารถสร้างเป็น "ภาพ การเคลื่อนไหว และชีวิต" ได้
เมื่อไม่มีน้ำ ก็ไม่มีอะไรทิ้งไว้เห็นอีก

Edited by ม่านน้ำ, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:38.

#48 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

ตัดมาจากชื่อจริง กลายมาเป็นนิคเนมค่ะ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#49 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

แตงดุ๊ด ตุ๊ดแดง ง่ายๆแค่นั้น

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#50 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

ปกติใช้แต่ชื่อนี้อ่ะครับ ^_^ 

รูป+ชื่อ สอดคล้องกัน  :D

----------------------------------------

ปล. ไม่ได้เ้ข้ามาไม่กี่วัน Firefox จัดรูปแบบไม่ได้แล้วแหะ ต้องมาใช้ Chrome ซะนี่ เกิดอะไรขึ้น 

Edited by Strangerman, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:38.

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน