Jump to content

- - - - -

รำลึกความหลัง ชื่อ Login นี้ท่านได้แต่ใดมา..มีความหมายว่าอย่างไรคับ

• Please log in to reply
123 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

สมัครสมาชิกเพราะอยากเข้ามาล้อเลียน ใจดีซาวบาท
เลยใช้ชื่อแบบสิ้นคิดว่า jaidee๊dee20+

ต่อมาอยากนั่งวอ เลยเปลี่ยนเป็น "คุณหนูจีน่า"
jina เป็นชื่อใน fb ค่ะ

ปอลิง : การล้อใจดีซาวบาท ไม่สนุกอย่างที่คิด โดยส่วนตัวถือว่าภารกิจล้มเหลว

Edited by คุณหนูจีน่า, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:42.

ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#52 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

ตอนแรกสมัครใช้พฤติกรรมของไอเด้าเวบนี้เป็นloginแต่modขอให้เปลี่ยนกลัวไอเด้าสะเทือนใจ
ก็เลยใช้อาชีพของไอเด้าอยู่พักใหญ่ เห็นอีหนูไรซักอย่างมาก็อยากได้ชื่อเท่เฮี่ยมๆแบบนั้นมั่งก็เปลี่ยน
modก็บอกว่าหยาบคายอีก ก็เปลี่ยนอีก คราวนี้นึกไรไม่ออก เห็นนางยกปั๊บก็สว่างวาบเลย ก็เป็นชื่อปัจจุบันนี่แหละ

ผมจะบอกอะไรให้อย่างหนึ่งครับ รับรองไม่ผิดกฎบอร์ดแน่ๆ และเป็น "โอกาสทอง"

ที่จะได้เดินตามรอย "ไอเด้า" เพราะว่าชื่อ "jaidee20" ตอนนี้ไม่มีใครใช้ครับ

และเจ้าตัวจะฟ้องร้อง Mod ไม่ได้แน่ ถ้ามีใครใช้ชื่อนี้ก็คงจะแถบกระอักเลือดกันเลยทีเดียว :D 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#53 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

เป็นเช ... มาหลายปีดีดัก ไม่ดัง ไม่มีคนรู้จัก ไปใหนก็ไม่มีคนทัก

อยากดังแบบ neogeo (ไอ้เนี้ยวเงี้ยว)มาวันเดียวดังเลย 

ก็เลยตั้ง onegeo (วันเงี้ยว) ลอกเลียนแบบมันซะเลย  ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#54 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

เป็นเช ... มาหลายปีดีดัก ไม่ดัง ไม่มีคนรู้จัก ไปใหนก็ไม่มีคนทัก

อยากดังแบบ neogeo (ไอ้เนี้ยวเงี้ยว)มาวันเดียวดังเลย 

ก็เลยตั้ง onegeo (วันเงี้ยว) ลอกเลียนแบบมันซะเลย  ^_^ ^_^

ถ้าใช้ "jaidee20" จะดังกว่าครับ แถม "คนกลับใจ" อาจกระอักเลือดคาคีย์บอร์ด

เพราะดันเปลี่ยนชื่อเอง เชื่อว่าไม่ผิดกฎบอร์ดด้วย ถ้านับกันตามวันที่ที่ตั้งชื่อ -_- 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#55 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

ของผม Macaww ครับ
มาจาก Macaw ที่แปลว่านกแก้ว(อีกอย่างคือ ชื่อผู้หญิงที่เคยชอบตอนปี1เพื่อนบอกหน้ายตาคล้ายๆนกแก้ว 555)
ส่วนตัวชื่นชอบคำนี้แล้วก็ชอบนกแก้ว
รวมๆคือ ฉลาด แสนรู้ สง่างาม ครับ
"แสวงหาและเรียนรู้อย่างไม่สิ้นสุด"

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#56 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

แต่ก่อนแต่ไรสมัย pirch98 ฮิตๆ สมัยนั้นเรียนอยู่ ก็ใช้ Leonet มาตั้งแต่สมัยปู้นเนอะ
leo สิงห์ ; Net อินเตอร์เนท รวมๆแล้ว ก็ สิงห์เนต อ่ะครับ
แต่ตอนนี้คิดถึง ไอเด้า ก็เลยมาใช้ แบบนี้อ่ะครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#57 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ชื่อผมไม่เกี่ยวข้องกับการเมืองเลยสักนิดเดียว เพราะใช้ชื่อนี้มา 20 ปีแล้ว.... ;)

มันมาจาก ทัช (ตัวผมที่บังเอิญไปเหมือนตัวการ์ตูนตัวหนึ่ง) + ดัชชี่ (โยเกิร์ตที่ชอบกินในตอนนั้น)

จริงๆ ในตอนแรกๆ ใช้ ทัชชี่บอย หุๆ แล้วนึกงัยไม่รู้ ตัดบอยออกไปดื้อๆ

เคยใช้ชื่อ Diskboy แต่...ไม่ชอบเท่า ทัชชี่  เลยใช้ชื่อนี้มาโดยตลอด

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#58 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

asawinee คือ อัศวินี  
แปลได้ 2 ความหมายค่ะ
อย่างแรก เป็นชื่อดาวฤกษ์ดวงที่ 1  ในระบบโหราศาสตร์ของอินเดีย
อย่างที่สอง อัศวินที่เป็นผู้หญิงค่ะ

สาเหตุที่ใช้ชื่อเป็นภาษาอังกฤษ เพราะ ความซื่อบื้อค่ะ ตอนสมัครเป็นสมาชิกที่นี่ คิดว่าใช้ชื่อภาษาไทยไม่ได้ 
ประกอบกับอีเมล์ที่ใช้ในการสมัคร ก็ใช้ชื่อ asawinee ด้วย เลยคงไว้ตามชื่อในอีเมล์

#59 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

มาจาก Macaw ที่แปลว่านกแก้ว(อีกอย่างคือ ชื่อผู้หญิงที่เคยชอบตอนปี1เพื่อนบอกหน้ายตาคล้ายๆนกแก้ว 555)
ส่วนตัวชื่นชอบคำนี้แล้วก็ชอบนกแก้ว
รวมๆคือ ฉลาด แสนรู้ สง่างาม ครับ
"แสวงหาและเรียนรู้อย่างไม่สิ้นสุด"

เค้าอ่านว่า มาเก๊า ตลอดเลยอ่ะค่ะ ๕๕๕

#60 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

pink pan da

มาจาก ชอบสีชมพู (ซอมพอ) ตัวกลาง ตัดมาจากคำแรกของชื่อจริงที่เป็นอังกฤษ ตัวหลังมาจากไปดูช่วงๆ หลินฮุ่ย แล้วมันน่ารัก เหมือน tare panda

เลยกลายมาเป็น...แพนด้าน้อยนอนหงายกลิ้งไปมาอยู่ในกะทะสีซอมพอ

#61 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

ชื่อผมก็ไม่มีอะไรน่าสนใจฮับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#62 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

เมรี-ญ.ขี้เมา
สีน้ำเงิน-ทำงานในสิ่งที่เกี่ยวข้องกับสีนี้
ชอบก็ตั้ง ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ

Edited by เมรีสีน้ำเงิน, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:41.

#63 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

ลูกผมชื่อ บูตะ แค่นั้นเอง

#64 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

ชอบนกแก้ว อย่าบอกนะว่าชอบนายกนกแก้วด้วย :D

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#65 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

ถ้าใช้ "jaidee20" จะดังกว่าครับ แถม "คนกลับใจ" อาจกระอักเลือดคาคีย์บอร์ด

เพราะดันเปลี่ยนชื่อเอง เชื่อว่าไม่ผิดกฎบอร์ดด้วย ถ้านับกันตามวันที่ที่ตั้งชื่อ -_- 

เรียน  คุณโจโฉฯ ป่านนี้ใจดีคงกระอักเลือดไปแล้วค่ะ เพราะโดนแบน ๗ วัน แต่สมัครล๊อคอินซ้อนเข้ามาชื่อ "ประเสริฐ" อีก ๑ ล๊อคอิน

เลยโดนมอดแบน ๑ เดือน ไม่่รู้จักเข็ด คราวก่อนก็ใช้ ๒ ล๊อคอิน ใจดี กับ อาจารย์วุฒิพงษ์ไปครั้งหนึ่งแล้ว

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#66 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

ที่มาเป็นความลับครับ

ท่าน RiDKuN กับที่มี user

คุ้นๆเรื่องที่มาที่ไปนะคับ

ปล.เล่านิดนะคับสัญญาจะไม่ไปบอกใคร เล่าในนี้แหละคับไม่ค่อยมีคน

เพราะเป็นอำมาตย์แห่งบอร์ดนี้ครับ

มาจาก "เจ้าพระยาฤทธิกุล"

ใหญ่กว่า "หลวงอัครเทพ" อีกนะเนี่ย :D

#67 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

เป็นชื่อที่ใช้สมัครพันทิปเมื่อหลายปีที่แล้วครับ ช่วงนั้นทำงานเกี่ยวกับหุ้น ก็เลยเอาชื่อนี้ซะเลย

TFEX : Thailand Futures Exchange หรือ บริษัท ตลาดอนุพันธ์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)

เป็นบริษัทย่อยของตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย เพื่อดำเนินการเป็นศูนย์ซื้อขายสัญญาซื้อขายล่วงหน้า

ชื่อนี้ติดตามในราชดำเนินประจำคับ
ช่วงนี้เงียบหายไปนะคับ
เหลือไม่มากที่ยังสู้กับ ปลวกแดงในราดดำนา

สู้ๆคับ

ช่วงนี้โดนแบนอยู่ครับ โทรไปตามwmของพันทิปหลายรอบแล้ว ไม่ยอมปลดให้ซักทีครับ

#68 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

เป็นชื่อฮีโร่ตัวโปรดครับ

Hell Boy ลูกครึ่งมนุษย์กับปีศาจ เขาเป็นลูกชายของเจ้าชายปีศาจ ชีออล กับแม่มด แคทเธอรีน แทนเนอร์-เธรเมน แท้ที่จริงถือกำเนิดตั้งแต่ 300 ปีก่อน และเป็นทายาทผู้คอยจะสืบทอดอำนาจต่อจากพ่อ เขามีชื่อจริงว่าอานุง อัน รามา แต่เฮลล์บอยก็เลือกที่จะต่อสู้เพื่อมนุษย์ที่เลี่ยงดูเขาขึ้นมา

:P

ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#69 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

เป็นชื่อที่ใช้สมัครพันทิปเมื่อหลายปีที่แล้วครับ ช่วงนั้นทำงานเกี่ยวกับหุ้น ก็เลยเอาชื่อนี้ซะเลย

TFEX : Thailand Futures Exchange หรือ บริษัท ตลาดอนุพันธ์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)

เป็นบริษัทย่อยของตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย เพื่อดำเนินการเป็นศูนย์ซื้อขายสัญญาซื้อขายล่วงหน้า

ชื่อนี้ติดตามในราชดำเนินประจำคับ
เหลือไม่มากที่ยังสู้กับ ปลวกแดงในราดดำนา

สู้ๆคับ

ช่วงนี้โดนแบนอยู่ครับ โทรไปตามwmของพันทิปหลายรอบแล้ว ไม่ยอมปลดให้ซักทีครับ

:D  :D  :D  :lol:  :lol:

โดนแบนรอบที่เท่าไหร่แล้วเนี่ย

#70 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

สู้ๆคับ

แบนอีกก็สมัครใหม่ครับ เอาบัตรให้ครบทุกคนในครอบครัว 5555

#71 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:09

^

^

ไปหาเลขที่บัตรประชาชนตามทีเค้ารับสมัครแรงงานมาสมัครดีกว่ามังค่ะ

Edited by kwan_kao, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:09.

#72 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

เมื่อก่อนเล่น mthai ใช้ชื่อ “จตุพร” ครับ

เผื่อฝ่ายตรงข้ามด่าผม ก็จะได้เหมือนด่าพ่อมมันไปในตัว

แต่ชื่อ thonythebest มาจากชื่อเล่นของผมที่เคยเขียน “tong”

ให้อาจารย์ฝรั่งอ่าน แต่แกอ่านตัว g เป็นตัว y แกเลยเรียกผมว่า “tony”

ส่วน thebest ก็ใส่ให้ยาวเข้าไว้ เพราะบางที่หากกรอกชื่อแค่ 4 ตัวอักษร

จะสมัครไม่ได้ เลยใส่ให้ติดกันครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#73 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

ผมชอบเก็บ bookmarks ครับ ยาวเป็นหางว่าวเลย เลยใช้ชื่อนี้  :)

#74 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

ยังงงจนทุกวันนี้ ว่านึกยังไงถึงตั้งชื่อนี้

ป.ล. เคยเป็นสมาชิกเสรีไทยเมื่อหลายปีก่อน แต่จำล็อกอินไม่ได้ จำอีเมล์ที่สมัครไม่ได้ เลยต้องสมัครใหม่

Edited by DancingSatan, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:03.

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#75 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:48

เค้าอ่านว่า มาเก๊า ตลอดเลยอ่ะค่ะ ๕๕๕

อ่านยังไงก็ได้ครับ มาเก๊า มาคลาว มาคลอว์ ได้หมด 55555

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#76 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:07

สู้ๆคับ

แบนอีกก็สมัครใหม่ครับ เอาบัตรให้ครบทุกคนในครอบครัว 5555

โดนแบนชั่วคราวรึเปล่าครับ ถ้าใช่ไม่ต้องห่วงครับ หลายท่านในนี้ก็โดนแบนชั่วคราว :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#77 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:18

Jörmungandr นี่ท่านหมายถึงพยางู ที่เป็นศัตรูของธอร์ ใช่หรือไม่ครับ 5555

#78 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:22

Jörmungandr นี่ท่านหมายถึงพยางู ที่เป็นศัตรูของธอร์ ใช่หรือไม่ครับ 5555

มันยังจะมีตัวอื่นอีกรึ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#79 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:23

ตอนตั้งชื่อ หาวค่ะ ใช้ชื่อนี้เกือบทุกที่
เป็นพวกนอนดึกค่ะ ไม่มีอะไรทำก็นอนดึก แล้วไปแอบหลับตามซอกหลืบต่างๆตอนกลางวัน (..อ่าว) 555+

#80 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:22

เอ่อ...ชื่อใหม่ของท่าน ป๋มอ่านพยางค์ที่สอง เป็น จ.จานน่ะขอรับ ขออภัย

ที่มาล็อคอินนี้ เกิดเมื่อแดงเผาเมืองครั้งแรก
ตอนนี้ชักอยากกลับใช้สมัยพันติ๊ป "มาเดี่ยวไม่เกี่ยวกะใคร"

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#81 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:46

ใช้ชื่อจริง แค่นั้น

Edited by phoosana, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:48.

We love fender.

#82 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

"สุดทน" ครับผม เห็นสภาพที่เอี้ยหนีคุกทำกับบ้านเมือง และคนรอบข้างเราก็ยังอวยกันอีก เริ่มจากวันที่ได้เสียงข้างมาก TV ถ่ายในห้องประชุมเห็นรูปติดพนังรูปหนึ่ง ก็มีความรู้สึกมันจะเหิมเกริมจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน เห็นมีการชื้อ สส เข้าพวกให้ตรวจสอบตนเองไม่ได้ เห็นมันเอาปปงตรวจสอบสื่อที่ไม่เป็นพวก เห็นมันคอยด่านักวิชาการที่เห็นต่าง เห็นมันโกหกเรื่องจ่าย IMF เห็นนโยบายประชานิยม เห็นสมาคมให้บริษัทสมาชิกต้องจ่ายเงินเข้าพรรคเขาแถมต้องเป็นสมาชิกด้วย เห็นมันรอดจากการซุกหุ้น เห็นการโกหก เห็นอีกมากมาย ฯลฯ ฯลฯ พูดไม่ค่อยมีคนไทยเห็นด้วย แต่ได้พวกต่างชาติจะเห็นเหมือนกัน เลยมีอาการสุดทน

เวลาออกความเห็นก็ใช้ชื่อ สุดทน ถึงแม้วันนี้มีคนเปลี่ยนใจไม่เอาเอี้ยมากขึ้น ๆ ก็ตาม
ที่จริงภาษาอังกฤษเขียนไว้ "Sudthon" ใน web เก่าพอปรับปรุง web ใหม่เข้าชื่อเดิมอย่างไรก็เข้าไม่ได้เลยต้องขอชื่อใหม่เลยเติม r เข้าไป
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#83 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

ชื่อลูกสาวทั้ง 2 คนจ้า A-มาจากชื่อจริงตัวหน้าของเราเอง Ing ลูกสาวคนเล็ก Ka ... aern ชื่อลูกสาวคนโต<br />สรุปเลยกลายเป็น aingkaaern อิงกะเอิร์น

#84 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

การ์ตูนจอมโจรอัจฉริยะ - โคนัน ครับ :P

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#85 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:59

The คือมี 1 เดียว
Khan ชื่อจริงครับ อิอิ
ปล.กระทู้สืยความลับไปดักตีหัวกันปะครับเนี่ย 555+

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#86 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

สมัยก่อนตอนเล่นบีบีกันส์ มีประโยคเด็ดประโยคนึงที่น้องๆในสนามชอบพูดถึงผม " เวลายิงทำไมหาพี่แกไม่ค่อยเจอวะพี่" "พี่แกก็แอบดูอยู่รูเดิมนั่นแหล่ะ ไม่ได้ไปไหนหรอก"

น้องในทีมเลยเอามาเป็นชื่อเมม ในบอร์ดบีบีกันส์อยู่พักนึง แต่ตอนนี้น้องมันเลิกใช้ไปแล้ว เลยขอยืมน้องมันมาใช้รำลึกความหลังสมัยห้าวๆหน่อย -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#87 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:06

เอ่อ...ชื่อใหม่ของท่าน ป๋มอ่านพยางค์ที่สอง เป็น จ.จานน่ะขอรับ ขออภัย

ที่มาล็อคอินนี้ เกิดเมื่อแดงเผาเมืองครั้งแรก
ตอนนี้ชักอยากกลับใช้สมัยพันติ๊ป "มาเดี่ยวไม่เกี่ยวกะใคร"

นั่นแหละ ...

"วันเจี้ยว" หนึ่งเดียวไม่มีสอง กำลังแข่งขันทำคะแนนกับ "คนกลับจวย"  -_- -_-

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#88 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

เพราะผมรักควายครับ..

Edited by Buffalo_, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:15.

#89 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

ผมมาเพราะคนนี้

ชื่อก็ใกล้เคียงกัน(ชื่อเล่นเขา)

อีกอย่างก็มีเชื้อผสมประเทศนี้ด้วยครับ

#90 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

เอามั่งๆ

ชื่อ Log in ผมอ่านตรงตัว ได้ว่า คอแข็ง เพราะว่าชอบดื่มเหล้ามาก ขี้เมานั่นเอง :lol:

#91 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

อ้าว สหาย เก่า นี่เอง....    สำนวนเปลี่ยนไปนะครับ...  จนไม่เหลือร่องรอย

นึกว่าเป็น  นักดัก QC  ท่านอื่น...   :D  

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#92 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

ชื่อนี้ เพราะรู้ว่า..  

คนชอบคิดไปเองว่า ...  คนที่ชอบเรื่องแบบนี้ จนเอามาตั้งชื่อ...  ต้องเป็นคนเลว..

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#93 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

คนชอบคิดไปเองว่า ...  คนที่ชอบเรื่องแบบนี้ จนเอามาตั้งชื่อ...  ต้องเป็นคนเลว..

ไม่เลวนะแค่"โรคจิต ลามกจกเปรต"เท่านั้นเอง -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#94 simba

simba

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

เป็นล๊อคอิน ใน pirch Mirc ตัวผมเองเมื่อสมัยสิบกว่าปีก่อนโน้นที่เริ่มมาเล่น internet อะครับ...
มันมาพร้อม ๆ กับหนังเรื่อง LION KING พระเอกชื่อ simba นางเองชื่อ nara

#95 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

เอามั่งๆ
ชื่อ Log in ผมอ่านตรงตัว ได้ว่า คอแข็ง เพราะว่าชอบดื่มเหล้ามาก ขี้เมานั่นเอง :lol:

เห็นครั้งแรก อ่านว่า "ขากาง" ต่อมาเป็น "กอก้าง" ;)
ทีนี้จะเรียกได้ถูกซะที

ปีใหม่นี้ ... Don't drive drunk นะคะคุณคอแข็ง :D
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#96 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ของผมมาจากเพลง ของวง la cryma christi  เป็นวง j rock

ฟังครั้งแรกประทับใจมาก จนต้องเอามาตั้งชื่อ

#97 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

การเดินทางของหัวใจ

ก็คือ

หัวใจมุ่งมั่นของการเดินทาง

ที่จะออกกวาดล้างไซเบอร์เหลืองเกรียนสาวกโกเต๊กแช่แข็งในโลกออนไลน์ -_-  

#98 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ชื่อนี้เหมาะสมดีแล้ว

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#99 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

อยากรู้ ที่มาของ หมูอวกาศ,Jaidee20,Jagger อะไรพวกนี้อ่ะ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#100 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ไม่เลวครับพี่ แค่วิปริต ป่วยทางจิตรักษาก็หาย ถ้าไม่รักษา พี่เห็นก็แค่นั่ง FAP! อยู่หน้าจอ ตามปกติของพี่ ไม่ไปข่มขืนลวนลามใคร ให้เดือดร้อน ก็ไม่เป็นปัญหาสังคมแล้วครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน