Jump to content

- - - - -

หากเป็นไปได้ ผู้ว่ากทม. หญิงคนแรกเป็นไปได้แค่ไหน ท่านคิดว่า หากเป็นไปได้ ควรเป็น "ท่านใด"

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: หากเป็นไปได้ ผู้ว่ากทม. หญิงคนแรกเป็นไปได้แค่ไหน ท่านคิดว่า หากเป็นไปได้ ควรเป็น "ท่านใด" (45 member(s) have cast votes)

หากเป็นไปได้ ผู้ว่ากทม. หญิงคนแรกเป็นไปได้แค่ไหน ท่านคิดว่า หากเป็นไปได้ ควรเป็น "ท่านใด"

1. ก. คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช (13 votes [28.89%])

Percentage of vote: 28.89%

2. ข. คุณหญิงพจมาน ณ ป้อมเพชร (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

3. ค. คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ (0 votes [0.00%])

4. ง. คุณหญิงจารุวรรณ เมณฑกา (1 votes [2.22%])

Percentage of vote: 2.22%

5. จ. คุณวรกร จาติกวณิช (8 votes [17.78%])

Percentage of vote: 17.78%

6. ฉ. คุณจิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี (18 votes [40.00%])

Percentage of vote: 40.00%

7. ช. คุณระเบียบรัตน์ พงษ์พานิช (0 votes [0.00%])

8. ซ. ....... (ที่ท่านเห็นว่าเหมาะสม) (5 votes [11.11%])

Percentage of vote: 11.11%

Vote Guests cannot vote

#51 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

ผมเชียร์ น้อง ตั้น...    :D

ทำไมไม่เชียร์ฝั่งแดง?

ทำไมต้องเชียร์ฝั่งแดง...   :D

ใจจริงผมอยากให้สุดารัตน์ลงนะ  หมายถึงฝั่งเพื่อไทย

มันได้สมน้ำสมเนื้อและเป็นมวยถูกคู่หน่อย  การเอาพงศพัฒน์ลงก็ไม่ต่างจากการเอาประภัสลง

ทำได้แค่พิสูนจ์เสียงตัวเอง แต่ไม่มีแรงหนุนจากกลุ่มกลางๆ

ถ้าผมเป็น พท...   ผมไม่ส่งใครลง เพื่อ แสดงให้เห็นว่า... ไม่ให้ราคา กับ สนามนี้...  แล้วปล่อยให้ พรรคเก่าแก่ ได้ไปเหมือนเดิม...

งาน กทม  ใครได้ไป มีแต่ เจ๊ากับเจ๊ง...      ดูอย่าง อภิรักษ์..  ถ้า ไม่เผลอไปเป็นผู้ว่าเข้า รัฐบาลที่แล้ว...  รมต อะไรสักอย่างเห็นๆ...  

แล้วดูตอนนี้...    :D

ถ้าเกิดซวย เผลอได้มา..   แล้วน้ำท่วม อีกรอบ...  งานนี้ จะโทษใครครับ...  

ไม่ส่งใครลง แต่เป็นอีแอบ แอบเชียร์ผู้สมัคร เพราะอยากให้ ปชป. แพ้รึเปล่า

คุ้นๆ ว่าเคยทำมาแล้ว  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#52 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ขอแนะนำให้คน...นอนอยู่บน  สะพานลอย

สี่แยก  สะพานควาย...วันดี คืนดี  ทาปากแดง

ไปเดินห้าง เฉยเลย...คนต้องหลบ  เหมือนพบ

ผู้ยิ่งใหญ่  เดินห้างฯ  ... :(    :o

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ผมเชียร์ น้อง ตั้น...    :D

ไม่ให้เชียร์ครับ

จบนะ  -_-

เหงอะ  ท่านเจ้าพระยาหวงง่ะ ^_^

เงิบเลย 55555555555555555

ท่านกบเงิบอะดิ :P

gladiator 1.jpg

#54 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

อีกสัก 2 สมัย ดันน้องตั้น ขึ้นชกชิงตำแหน่งผู้ว่า กทม. ได้เลย ว่าม่ะ คุณผึ้งน้อยฯ (แอบเปลี่ยนฟิลล์)

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

นางพะเยาว์ อัคฮาด

หรือไม่ก็

นางสาวพานทองแท้ 

ให้"ลิเก"หนึ่งอัน.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#56 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:14

ไม่สนใจสนามนี้ หรือไม่ปัญญาหาคน?

ไม่สนใจ พิณทองทา ชินวัตร บ้างหรือ?

#57 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:26

อีกสัก 2 สมัย ดันน้องตั้น ขึ้นชกชิงตำแหน่งผู้ว่า กทม. ได้เลย ว่าม่ะ คุณผึ้งน้อยฯ (แอบเปลี่ยนฟิลล์)

ผมว่าคนกทม.เขี้ยวใช่ย่อยนะครับ  ถ้าน้องตั๊นไม่เป็นสส.สัก 4-5 สมัย  มีผลงานด้านการบริหารเป็นที่ประจักษ์จริงๆ ผมว่ายาก

จำได้ไหม ตอนคุณอภิรักษ์ขึ้นมาใหม่ๆ โดนขุดอดีตสมัยล้มเหลวที่แกรมมี่มายำซะเละ(คือแกประสบความสำเร็จจากเลย์แต่มาเฟลที่แกรมมี่)

เผอิญกรรมดีช่วยไว้ คุณอภิรักษ์บริหารกทม.ได้ดีมากๆ กลายเป็นขวัญใจคนกรุงเทพเลย

แล้วดูคุณชาย...ถูกขุดโคตรขึ้นมาด่าเสียๆหายๆ  ชนิดที่ผมว่าใครหนังไม่หนา ความอดทนไม่สูง อย่ามาเป็นผู้ว่ากทม.เลยครับ

ถ้าคิดแบบนักกลยุทธ์ ผมจับน้องตั๊นมาประกบ ฆ่าสส.หญิงตัวเอ้ของเพื่อไทยให้ตายหยังเขียดเรียงตัว จะคุ้มกว่า

ปล่อยสนามกทม.ให้เป็นของคนที่มีความสามารถเต็มร้อยจริงๆดีกว่าครับ

gladiator 1.jpg

#58 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

ผมว่าคนกทม.เขี้ยวใช่ย่อยนะครับ  ถ้าน้องตั๊นไม่เป็นสส.สัก 4-5 สมัย  มีผลงานด้านการบริหารเป็นที่ประจักษ์จริงๆ ผมว่ายาก

จำได้ไหม ตอนคุณอภิรักษ์ขึ้นมาใหม่ๆ โดนขุดอดีตสมัยล้มเหลวที่แกรมมี่มายำซะเละ(คือแกประสบความสำเร็จจากเลย์แต่มาเฟลที่แกรมมี่)

เผอิญกรรมดีช่วยไว้ คุณอภิรักษ์บริหารกทม.ได้ดีมากๆ กลายเป็นขวัญใจคนกรุงเทพเลย

แล้วดูคุณชาย...ถูกขุดโคตรขึ้นมาด่าเสียๆหายๆ  ชนิดที่ผมว่าใครหนังไม่หนา ความอดทนไม่สูง อย่ามาเป็นผู้ว่ากทม.เลยครับ

ถ้าคิดแบบนักกลยุทธ์ ผมจับน้องตั๊นมาประกบ ฆ่าสส.หญิงตัวเอ้ของเพื่อไทยให้ตายหยังเขียดเรียงตัว จะคุ้มกว่า

ปล่อยสนามกทม.ให้เป็นของคนที่มีความสามารถเต็มร้อยจริงๆดีกว่าครับ

แหม่!! แค่เทียบมวย ยังโดนสะขนาดนี้ ถ้าดันขี้นเวทีจริงไม่พังรึ ฮาาาาาาาา

#59 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

ถ้าลงจริง ผมเลือกคนนี้

ข. คุณหญิงพจมาน ณ ป้อมเพชร

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#60 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

ผมสงสัยว่า...  คุณหญิง กัลยา มีผลงานอะไร  ในช่วงที่มี ตำแหน่งทางการเมือง...  

หรือ ในสมัยที่แล้วก็ได้...    ถึงเป็นที่ ชื่นชอบ ที่ สูสี กับ น้องตั้น ได้ ขนาดนี้....   :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#61 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

อยากให้นางนลินี ทวีสิน ได้ลงสมัครดูบ้าง

บรรดาสส.หญิงพรรคเพื่อไทยนี่ สุโค่ยจริงๆ :P

พท.นี่เลือกคนเข้าพรรค หรือว่าเลือกมิจฉาชีพเข้าแก้งค์ว่ะ หญิงก็ร้าย ชายก็ชั่ว :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน