Jump to content

- - - - -

วันนี้โดนด่าจนเพลียครับ เช้าจรดเย็น

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:04

•  ความคิดเห็นที่ 19 trash.gif 

ดาราตัวจริงมาแล้วครับ

จากคุณ : CraZyBMW smilex.gif - [ 24 ก.พ. 51 02:47:26 A:58.8.154.44 X: ]

http://topicstock.pa...8/P6361058.html

^_^

Edited by gass, 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:05.

#52 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:02

ราชดำเนิน บอร์ด ***.......เสียเวลา...ปล่อยให้แก่ตายไป หรือเจอเข้ากับตัวเองถึงจะรู้สึก

#53 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:09

คนดี  คนหยาม  ฟ้าไม่หยาม

คนดุ  คนกลัว  ฟ้าไม่กลัว

เป็นกำลังใจให้ครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#54 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:19

ไม่ตามไปอ่าน

แต่อยากบอกว่า โดนน้อยแล้วนั่น เพราะคนแถวนี้

ไม่ใช่แค่ลบกระทู้ แต่ลบล๊อคอินไปเลย โทษฐานไม่รักทักษิณ

ล๊อคไปสัก 90% ที่เหลือก็เลิกไปโดยปริยาย

อ๋อ..บอร์ดนี้ที่เค้าว่าเป็น โคตร(พ่องงงง)โคตร(แม่งงงง) ประชาติ๊ปตาย ใช่ป่ะ

สลิ่ม แมงวาป ใส่ร้ายคนเสื้อแดง แค่มาพบวีรบุรุษไพร่2คนโดยบังเอิญครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#55 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:46

MOD ลากดำนา ส่งข้อความมาบอก แบนผมชั่วคราว พอเขียนไปถามจะแบนถึงเมื่อไหร่ แม่มไม่ตอบ แต่ลบไอดีผมทิ้งเลยครับ หลักฐานมีครับ เซฟไว้หมด MOD ที่นั่นทำงานคุณภาพพอ ๆ กับควาย

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#56 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:59

บอกว่าอย่าไปเล่นกับมัน มันฉลาดกว่า โดนแกล้งมาอีกดิ

เดี๋ยวจะไปพ้องครูให้  ครูตรวจการแผนที่ อะ เห็นชอบไป ไม่ใช่เหรอ

Edited by หลานคนสร้างชาติ, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:48.

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#57 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:11

ปตท.แอบขายแก๊ส LPG

Edited by Stargate-1, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:00.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#58 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:12

คืนนี้ใครไม่ได้ไปเที่ยวไหน ก็อ่านเล่นๆกันอีกนะครับ (จำได้ว่าคราวก่อนผมก็มาโพสประมาณว่า อ่านเล่นๆสำหรับคนนอนไม่หลับ)

1.ปตท.

http://pantip.com/topic/30036531 คลิกในกระทู้นี้แล้วไปคลิกอ่านกระทู้ต้นเรื่องอีกทีนะครับ

2.WM พันทิปเป็นเสื้อแดงอย่างที่เค้าว่าหรือเปล่าครับ อุ้มกระทู้ผม แต่ปล่อยอีกกระทู้ที่ด่าผม

http://pantip.com/topic/30035855

3.เฮ้ย.นายแต๊ด(TFEX) คุณกล่าวหาผมหมิ่นฯ ผมขอหลักฐานด้วยนะ ถ้าไม่มีถือว่าคุณมันก็แค่ไอ้ขี้เรื้อนตัวหนึ่ง..เท่านั้น

http://pantip.com/topic/30037275

ปล.แถวนี้อากาศค่อยดีหน่อยนะครับ อึดอัดมาทั้งวันละ เฮ้ออ..เหนื่อยใจ

คุณ TFLEX ขอมาก็ช่วยโดยโพสต์กระทู้ที่นี่ เขาก็ลิงค์ไปที่โน้น โกหกตรงไหนกัน ก็ทำกันมาแบบนี้ ไอ้พวกที่ไม่ได้มาจากพันทิพย์จริงๆ ไม่รู้หรอก

Edited by Stargate-1, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:00.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#59 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:12

ความจริงพวกพันทิพย์ไม่ค่อยมีใครรู้เรื่องปตท.เท่าไหร่ เพราะมีกลุ่มที่คอยเป็นปิดกั้นความจริงไม่ให้ไปเผยแพร่ในเว็บนั้น จนต้องเข้าไปโพสต์กันในห้องเฉลิมไทย ห้องรัชดา บ้าง ผมใช้ชื่อ 1ktip ครับ

http://topicstock.pa.../V12808817.html

Edited by Stargate-1, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:38.

#60 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:53

http://topicstock.pa.../V12894736.html

เท่าที่ดูมีตัวยืนไม่กี่ตัว P_WUT หัวหน้าขี้คุย ton99 IHAYO Deknon22  Coolknot Kunimitsu69  6 รุม 1 ก็ไม่กลัวหลอกถ้าเรารู้จริงไม่ได้แกล้งรู้

ถ้าไป Pantip จริงทำไมต้องอาย ต้องปิดบังชื่อตัวเอง นอกจากไม่เคยไปจริงเท่านั้น

#61 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:54

ดูเทคนิคของคนราชดำเนินเขาทำกันอย่างไร คนที่นี่จะเอาไปใช้ก็ได้ครับ

http://pantip.com/to...38353/comment27

ความคิดเห็นที่ 27 ลุงขอยก ตัวอย่างหน่อยเฮอะ ตามรูป ที่ ท่าน
Stargate-1
ที่ลิงค์ จขกท. เอามา่แปะ

รูปแรก เอา มาจากที่นี้ ที่เป็นป้าย บอกทาง

(ลุงขอไม่บอกลิงค์ แต่เป็นคนเค้าไปเที่ยว แลัวถ่ายรูปมา )

รูปที่สอง ที่บอกชาวบ้าน นั่งนับรถบรรทุก

รูปที่สาม จำนวนรถบรรทุก มีเกิน 2คัน

รูปสุดท้าย แท่นขุดเจาะ แหละถังเก็บน้ำมัน มันเล็กไปใหม ที่จะใด้วันละ 10000 หนื่งหมื่น บาร์เลล

คงหูตาสว่าง มั่งไม่มากก็น้อย ส่วนจะให้ลุงโทร คงไม่โทรครับ เพราะ ข้อมูล ที่ท่านนำมามันบิดเบือน ครับ

ลิงค์ที่ไม่ยอมบอก เชิญดูได้ครับ แล้วจะรู้ว่าทำไม

http://board.trekkin...973&mode=normal

กระทู้ที่ 128385: วิเชียรบุรี ... การค้นพบแหล่งน้ำมันล่าสุดในประเทศไทย
โดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:22 น.
เสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสกลับไปดูสวนที่ อ.วิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์ครับ จึงถือโอกาสแวะไปถ่ายรูปบ่อน้ำมันที่กระทรวงพลังงานได้ประกาศให้เป็นหนึ่งในแหล่งน้ำมันที่ค้นพบและให้สัมปทานเพื่อขุดเจาะน้ำมันในเชิงพาณิชย์ โดยบริษัทที่สำรวจและขุดเจาะชื่อ "แพน โอเรียนท์ รีซอสเซส" จากประเทศแคนาดา

การขุดเจาะได้เริ่มมาตั้งแต่ปี 2538 จากการสำรวจทางธรณีวิทยา และโครงสร้างของชั้นหิน พบว่า สามารถขุดเจาะน้ำมันดิบขึ้นมาได้ในระยะ 700 -1000 เมตร ... จนกระทั่งในปี 2546 จึงได้มีการขุดเจาะบ่อน้ำมันเพิ่มในพื้นที่เดียวกัน ได้แก่ ต.นาสนุ่น ต.นาตะกรุด และตำบลอะไรอีกจำไม่ได้แล้ว แต่กลับพบปริมาณน้ำมันดิบที่ขุดเจาะได้ที่ ต.นาสนุ่น อ.วิเชียรบุรี ที่เดียวเท่านั้นที่สามารถผลิตได้คุ้มค่าในเชิงพาณิชย์

ในปัจจุบันปริมาณที่ขุดเจาะน้ำมันดิบ ประมาณ 10,000 บาเรลล์ต่อวัน โดยบ่อน้ำมันที่จะพาไปดูนี้ ชื่อ บ่อนาสนุ่น 4 (NSN-4) ที่สามารถสูบน้ำมันขึ้นมาได้ 8000 บาเรลล์ต่อวัน นับว่ามากที่สุดในบรรดาบ่อที่สำรวจและขุดเจาะทั้งหมด 6 บ่อ ในพื้นที่ 3 ตำบล

ความเห็นที่: 1 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:26 น.

จากเส้นสระบุรี - หล่มสัก (21) เมื่อขับมาถึงสี่แยกอำเภอศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์ เลี้ยวขวา ไปเส้นเดียวกับที่จะไปอุทยานประวัติศาสตร์ศรีเทพ (เมืองเก่า) ระหว่างทางจะมีป้ายบอกทางไป ต.นาสนุ่น

ความเห็นที่: 2 ตอบโดย: chotaka เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:30 น.
แล้วน้ำมันบ้านเราจะถูกลงมั้ยคะเนี่ย เฮ้อ ต้องขอโทษด้วยนะคะ ถ้าปาดไปค่ะ

ความเห็นที่: 3 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:30 น.

ขับระวังด้วยนะครับ เด๋วจะได้กินสตูเนื้อวัวกันฟรีๆ (หากมีอุบัติเหตุรถชนปศุสัตว์ในเขตทาง โดยปกติเจ้าของปศุสัตว์จะต้องชดใช้ค่าเสียหายครับ รวมถึงทางรถไฟด้วยเช่นกัน)

ความเห็นที่: 4 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:32 น.

ใกล้แล้วครับ เมื่อก่อนเส้นนี้มีแต่รถบรรทุกอ้อยและมันสำปะหลัง แต่มาเด๋วนี้มีรถน้ำมันวิ่งกันให้ว่องทั้งวันทั้งคืน อีกทั้งราคาที่ดินก็พุ่งสูงกว่าหลายเท่าตัวอีกด้วย จากเดิมไร่ละ 1-2 แสน เด๋วนี้ ขึ้นมาถึงไร่ละ 5 แสนบาทขึ้นไป!!!

ความเห็นที่: 5 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:33 น.

มาถึงแล้วครับ บริเวณลานจอดรถน้ำมันและบ้านพักคนงาน

ความเห็นที่: 6 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:35 น.

สังเกตได้ว่า บ้านพักคนงานเพิ่งสร้างเสร็จ สียังไม่ทันแห้งเลย ได้ข่าวมาว่า เขาจะขุดเจาะอีกบ่อหนึ่งข้างๆ กันนี้แหล่ะครับ และจะจ้างงานชาวบ้านในพื้นที่อีกหลายอัตราด้วยครับ

ความเห็นที่: 7 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:37 น.

นี่ก้อรอคิวครับ ... มีผู้ให้บริการขนส่งน้ำมันดิบหลายรายที่เข้ามาลงทุนขนน้ำมันดิบไปส่งยังโรงกลั่นแถวๆ สระบุรี

ความเห็นที่: 8 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:38 น.

นี่แหล่ะครับ บ่อน้ำมันพร้อมแท่นขุดเจาะ! แต่ทำมัยมันดูเล็กๆ จัง

ความเห็นที่: 9 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:39 น.

ส่วนที่เป็นปล่องก๊าซ เขาก็จะเอาสังกะสีมามุงไว้ ... ดูเผินเผินทีแรกคิดว่าห้องน้ำซะนี่

ความเห็นที่: 10 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:40 น.

ส่วนที่เป็นปล่องก๊าซ เขาก็จะเอาสังกะสีมามุงไว้ ... ดูเผินเผินทีแรกคิดว่าห้องน้ำซะนี่

ความเห็นที่: 11 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:41 น.

ถ้าขืนเข้าไปมีหวังโดนย่างแน่แน่ครับ

ความเห็นที่: 12 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:44 น.

ส่วนไอนี่ ที่มองแล้วเหมือนปั่นจั่นหรืออะไรสักอย่าง มันคือตัวสูบครับ จะวิ่งขึ้น-ลงอยู่ตลอดและส่งน้ำมันออกมาทางท่อ จากนั้นรถขนน้ำมันดิบจึงจะเข้าไปจอดเทียบจากอีกทางหนึ่งและออกไปอีกทางหนึ่ง

ความเห็นที่: 13 ตอบโดย: doctor K เมื่อ: 1 ก.ค. 2551 เวลา 11:50 น.
เร็วๆ นี้ จะออกอากาศททาง ASTV ครับ คอยติดตามกันเองแล้วกันว่าจะเป็นยังงัย (
โกหกกันแบบนี้ เรียกว่าอะไร ครับลุงเห็ดโคน)

ขอให้เพื่อนๆ ดีใจกับความสุขเล็กๆ ในชีวิตนะครับ ท่ามกลางสถานการณ์ราคาน้ำมันที่ขึ้นทุก 2 -3 วันอีกทั้งการกักตุน LPG และลอยตัวราคาก๊าซอีกตะหาก อย่ากลุ้มเรยครับ อย่างน้อยเราก้อเพิ่งขุดพบบ่อน่ำมันแห่งใหม่ ไม่แน่นะครับถ้ายังมีชีวิตอยู่อาจจะได้เห็นอีสานบ้านเฮาขุดพบน้ำมันก้อเป็นได้

(ลุงขอไม่บอกลิงค์ แต่เป็นคนเค้าไปเที่ยว แลัวถ่ายรูปมา )

คนไปเที่ยวหรือครับ ทำไม่โกหกกันแบบนี้ล่ะ จะเรียกว่าชาวบ้านถ่ายรูปมาฝากก็ไม่ถูกครับ ต้องเรียกชาวสวนครับ

น้ำมัน วิเชยรบุรี.jpg

http://news.bugaboo....ัพย์ใต้ดิน.html  (<--- อย่าลืมคลิกดูทีวี ที่นี่นะครับ)

กว่าความจริงจะปรากฏต่อฟรีทีวี  ก็ใช้เวลาเกือบ 7 เดือน แล้วน้ำมันที่ว่ากลั่นไม่ได้ต้องส่งไปสหรัฐฯ และ จีน ก็ คือ คอนเดนเสท ที่เป็นหัวน้ำมัน ที่ทีพีไอเอามากลั่นได้ ทั้งเบนซิน และ ดีเซล ในปัจจุบันก็ไม่ยอมแจ้งปริมาณการผลิต ยังคงแจ้งว่าปริมาณน้ำมันดิบที่ขุดได้ 104  บาร์เรลต่อวัน 

รายงานปริมาณการผลิตปิโตรเลียม
เดือน พฤษภาคม ปี 2556 ชองกรมเชื้อเพลิงไม่ธรรมชาติ (ผิดปรกติ ไม่ตรงกับความจริง)

พื้นที่ แหล่ง  น้ำมันดิบ  (บาร์เรล/วัน)  จำนวนหลุมเปิดผลิต  จำนวนหลุมทั้งหมด

นาสนุ่น          104                                  5                                       10

Edited by Stargate-1, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:08.

#62 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:56

คุณStargateสุดยอดจริงๆครับที่ยังติดตามเรื่องนี้อยู่ตลอด ชื่นชมมากๆครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน