Jump to content

- - - - -

มอดครับจะเอายังไงครับ (ขออนุญาติเพื่อนๆ ใช้พื้นที่นี้เคลียร์ใจกับMODเสรีไทยหน่อยครับ)

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
247 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:28

มีคนพาดพิงผมด้วยเหรอครับเนี่ย...............ผมว่าจะไม่โพสต์ ในกระทู้นี้แล้วนะ

อ่านมาจนถึง #127 ลากผมเข้าไปเกี่ยวด้วยซะงั้น.....ที่ผมบอกไปนั้นผมล้อเล่นครับ

และ ที่ ผมเข้ามากระทู้นี้ ก็เพราะมาตาม คำชักชวนของท่าน Stargate

เพื่อมาจับผิดคนที่ท่าน Stargate สงสัย ว่าแฮก ข้อมูลท่านSolidus เข้ามาหน่ะครับ....!!!

ส่วนเรื่องของใจดีนั้น...ผมเตรียมจะ ตั้งกระทู้ Anniversary ฉลอง 1 ปี ให้อยู่แล้วหล่ะครับ.. :lol: :lol:

ไม่รู้ว่า 127 คือผมละเปล่า โมบายเวอร์ชั่นมันไม่บอก !!!!

แต่คุณ ตาร์เกท ดึงมาก่อนผม เข่บอกว่า คุณ โส มีเรบ เยอะ
โดนแฮกไปเพราะจะมาคุยกับ RARA ผมเลยคับคล้านคลับคราขึ้นมา

ผมไม่คิดจริงจังหรอกครับ คุณเคยเข้ามาแหย่เด็กใหม่อย่างผม (ไม่ได้เรป)
ผมก็รู้ว่ามันแค่ล้อเล่น ^^

คุณโทนี่
ขอบคุณที่ช่วยขยายความ
อย่างไรก็ดี คนสร้างเรื่อง เพื่ออวยรบ. หรือฝ่ายที่ตนรักชอบ
มีมากมายอยู่แล้ว
ถ้าเรื่องนั่นเป็นแค่เรื่องโอ้อวดของคน ผมก็ ถือว่า เป็นโลกไซเบอร์ ไม่จำเป็นต้องซีเรียส

คุณเอง ใช้รูปไจแอนท์
แต่ความจริงอาจหล่อล่ำบึ้กก็ได้
แล้วจะอวยตัวเองว่าหล่อ แล้ววิจารณ์เรื่องเล่นกล้าม หรืออวยร้านขายอุปกรณ์
แล้วต้องมีคนขอดูรูปจริงคุณเสมอเหรอ?

มันไม่ใช่ไง
เชื่อคือเชื่อ ไม่เชื่อ ก็ปล่อยไป
หาหลักฐานมาให้ ก็ใช่ว่าจะเป็นจริงอย่างที่เขาเล่าทั้งหมด

สรุป ผมยังไม่ได้อ่านนะครับ ^^

เคยมีคนเถียงกันในบอร์ดพันทิบ ว่าเป็นลูกหลานข้าราชการเก่าแก่
นามสกุลดัง ขอร้องให้คนเลิกโยงทักษิณกับครอบครัวเขา
ก็มีคนมาขอดูบัตรประชาชนว่า เป็นคนในตระกูลจริงหรือ
พอเขาไม่ให้ก็ด่าว่าเสียหาย

ผมว่ามันไร้สาระ
เขาจะเป็นญาติจริงหรือไม่ ไม่สำคัญ
สำคัญที่การโยงบุคคลสำคัญ กับบุคคลต้องคดีเข้าด้วยกัน มันถูกต้อง
ตามกรรมตามวาระหรือไม่ครับ

(สุดท้าย คนผู้นั้นมั่วนิ่มฮะ -_-")

เอ่อ ถ้ายังไม่อ่านกระทู้สลิปแนะนำให้ไปอ่านดีกว่าครับ เรื่องนี้เพื่อนสมาชิกที่นี่

ไม่ได้เริ่มก่อนนะครับ เจ้าตัวเริ่มเรื่องเอง ตกม้าตายเอง

วิศวกรคุมงานก่อสร้าง เงินเดือน 15000 ขนาดของผมเคยจ้างพนักงานก่อสร้างรายวัน

ยังวันละ 450 บาท ใกล้เคียงกับเงินเดือนวิศวกรของเขามากครับ

ที่นี่มีการเรียกร้องให้เอาสลิปมาแสดง เจ้าตัวก็ยืนยันว่าจะเอามาให้

และมีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งเอารูปแบบสลิปมาให้ดูว่าควรเป็นแบบไหน

ปรากฎว่า สลิปที่ใจดีนำมาแสดง ถอดแบบมาจากสลิปตัวอย่างของเพื่อนสมาชิกท่านนั้น เป๊ะ

แม้กระทั่งคำที่เขียนผิด และที่สำคัญมาจากกระดาษ A4 ไม่ใช่คาร์บอนแบบทั่วไป

และตรวจสอบไปที่กรมทะเบียนธุรกิจ ก็ไม่พบชื่อบริษัทดังกล่าว

แทนที่เจ้าตัวจะรับสารภาพทีแรกเรื่องจะได้จบๆ กลับเพิ่มเรื่องโกหกขึ้นเรื่อยๆ

ไม่จบไม่สิ้น ลองไปอ่านดูก่อนเถอะครับ ก่อนตัดสินอะไร

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#152 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:32

อ๋ออออ (อันนี้นอกเรื่อง)

คุณ Rara ที่บอกว่า ไม่ต้องคนโพสน้อยๆใช้ป่ะ 555
ทีแรกผมนึกว่าพูดเล่นๆ
แต่มันคือเรื่องจริงรึเนี่ย ^^

คุณ RaRa ก็รู้จักทั้งผมและคุณ Solidus แหละ เขาถึงงงไงว่าผมมีเรื่องอะไรกัน คนกันเองมานั่งเถียงกัน เรียกมอดมาแบน
คนที่นี่เขาสืบจากศพมาแล้ว ทาง ดีเอสไอยังกลัว เด็กๆไม่รู้เรื่องหลอก
นอนตีสองมาสองคืนแล้วนิ

ยัง DLS อยู่นะครับ อย่าลืม ลบ1

^^

เป็น โปรแกรมเมอร์ AS 400 อยู่หรือ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#153 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:33

แล้วทราบที่มาที่ไปหมดแล้วหรอครับถึงมาเสนอจุดยืนเนี่ย

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#154 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:34

โดนแบนตลอดกาลก็คือห้ามเล่นแล้วนะครับ   สมัครใหม่ ตรวจเจอก็โดนแบนอยู่ดี 

อ้าววววว

เห็นป่ะล่ะ

ทำไมต้องลงโทษผมขนาดนั้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ผมก็ยอมที่ปรับปรุงตัวแล้ว  ให้อภัยกันไม่ได้เหรอ

สิ่งดีๆที่ผมให้ไว้กับบอร์ดเสรีไทยมันไม่มีเลยใช่มั๊ยยยยยยยยยยยย

อะไรคือ " สิ่งดีๆที่ให้ไว้ " ครับ ลองยกตัวอย่างสักห้าเรื่องซิ เด๋วผมอาจจะขอร้องท่าน Mod ให้เห็นแก่สิ่งดีๆเหล่านั้นให้อีกแรงนึง แต่เท่าที่ผมนึกออก ยังไม่เจอเลย หรือผมพลาดอะไรไป ไม่ได้เข้ามานานเลยทีเดียว

แยอะแยะ สร้างความคลื้นแคลงไม่น้อย าร้างสีสรรไร้สาระบนบอร์ดไง!!

สลิปเงินเดือน 15,000 /เป็นวิศวะหญ่าย /มีผลงานคอนโด 42ชั้น / มี LRX-Altis-ER6N /จบสามย่าน /ดอกเฟื้องฟ้า /ปาถกาฐาที่ไต้หวัน /ปลูกป่าในสวน เลี้ยงเต่า"ทาโร่"
เห็นมั่ยมีแด่สร้างเรื่องเฮฮาให้เพือนๆๆขำกันงั้ยยยยย!@@!#

ใจดี20 มีส่วนช่วยในการโฆษณาเวปบอร์ดทางอ้อม ทำให้เวปบอร์ดนี้เป็นที่ถูกโจษขานไปทั่วประเทศ จากกรณีสลิปเงินเดือน :D 

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#155 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:52

สรปว่า คุณใจดีทำไรผิดซ้ำซ้อนเหรอครับ?

คือโดนแบนเพราะหยาบคาย แล้วสมัครใหม่ เข้ามาหยาบ แล้วโดนแบน ปล้วสมัครใหม่ เข้ามาหยาบ....... อยู่แบบนี้เหรอครับ

งั้นก็รอพ้นโทษสิครับ นิดเดียว ไม่ก็เลิกหยาบ ผู้คนคงให้อภัย

แต่จะต้องเอาสลิปเงินเดือนหรือคอนโด หรือไรมาอวด ผมว่าเกินไป เรื่องส่วนตัว

นี่ก็อีก... ไม่รู้เรื่องราวอะไร หุบปากไว้แล้วมันจะตายไหม?

หรือสอบถามข้อเท็จจริงจนแน่ใจก่อน แล้วค่อยสอด ทำเป็นไหม?

ผมไม่ได้กำลังถามอยู่เหรอ?

ผมว่าคุณล่ะ ควรโดนแบนถาวร เป็นคนแรกๆเลย
ทั้วมั่ว ทั้งหยาบคาย ยังกล้าชี้หน้่ว่าคนอื่นอีก?

แต่จะต้องเอาสลิปเงินเดือนหรือคอนโด หรือไรมาอวด ผมว่าเกินไป เรื่องส่วนตัว  

อันนี้ที่บ้านผมไม่ได้เรียกถาม เรียกว่าแสดงความคิดเห็น ยังไม่รู้อะไร เงียบปากไปก่อนดีกว่า 

#156 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:01

คุณตาร์เกท
เก่ามากครับ รุ่นนั้นผมไม่เคยเห็น 55555

คุณหลั่ง
ผมเป็นคนมีส้นเท้าเต็ม เลยยืนได้มั่นคงฮับ
ก้ากๆๆๆ :D
ล้อเล่นน่ะ จุดยืนผม ไม่ขึ้นกับกรณีครับ
คุณจะเล่นเขาต่อไป ก็เรื่องของคุณครับ
ถ้าคิดว่า ตัวเองมีดุลย ที่ยุติธรรมมากพอ

น้าโจ (ยกย่องให้ด้วยความเมตตาจากน้า)
ผมมิได้ตัดสินอะไรครับ
ผมรู้ว่า มันเป็นธรรมชาติของสังคม
หากน้าโดนกระทำ จุดยืนน้าจะเปลี่ยน
ผม ไม่ใช่ผู้ถูกกระทำ ผมก็มองอย่างคนนอก
และ ผมไม่ร่วมเล่นเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว ไม่ว่าที่ไหน
ต่อให้ผมบอก (หรือหลอก)ใครว่าเป็นโปรแกรมเม่อ
แล้วด่าทอใครว่า ไม่รู้จักเรื่องข้อมูล เรื่อง security system
เรื่องแฮก เรื่องแครก แล้วใครอยากจะมาขอดูดีกรีผม ผมก็ไม่ให้ครับ

ถ้าคุณพูดกับผมเป็น 1 0 1 1 0 ได้
คุณก็จะรู้เองว่าผมเป็นจริงรึเปล่า

เรื่องรุมสกรัมคนแบบนี้ ที่ไหนก็มีครับ
เพียงแต่ พวกใครเยอะกว่า ก็เป็นคนรุม เป็นคนตั้งกฏ
เป็นฝ่ายแหกกฏได้ เป็นฝ่ายบีบบังคับได้

ผมเล่นที่นี่มา เดือนนึง *ไม่ถึงดี
แต่ผมก็ใช้ชีวิตที่อื่นมานาน
อาจจะมากกว่าคน หมื่นเรป ที่นี่อีก :P *มีแซว

สัญญาว่า จะไปหาอ่าน แต่จุดยืนผมคงไม่เปลี่ยน

ถ้าจขกท จะสารภาพว่าที่ผ่านมาโกหก ก็ทำไป แต่เรื่องจะจบไหม?
จบแบบ เขาได้กลับมาเล่นอีกไหม?

หรือถ้าจขกท ไม่ยอมรับ ถามว่า เขาโกหกแล้วผิดกฏไหม?
เขาทำให้ใครเดือดร้อนเพราะนิยายเขาไหม?
นอกจากความรำคาญของชาวเสรีไทย

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#157 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:03

สรปว่า คุณใจดีทำไรผิดซ้ำซ้อนเหรอครับ?

คือโดนแบนเพราะหยาบคาย แล้วสมัครใหม่ เข้ามาหยาบ แล้วโดนแบน ปล้วสมัครใหม่ เข้ามาหยาบ....... อยู่แบบนี้เหรอครับ

งั้นก็รอพ้นโทษสิครับ นิดเดียว ไม่ก็เลิกหยาบ ผู้คนคงให้อภัย

นี่ก็อีก... ไม่รู้เรื่องราวอะไร หุบปากไว้แล้วมันจะตายไหม?

หรือสอบถามข้อเท็จจริงจนแน่ใจก่อน แล้วค่อยสอด ทำเป็นไหม?

ผมว่าคุณล่ะ ควรโดนแบนถาวร เป็นคนแรกๆเลย
ทั้วมั่ว ทั้งหยาบคาย ยังกล้าชี้หน้่ว่าคนอื่นอีก?

อันนี้ที่บ้านผมไม่ได้เรียกถาม เรียกว่าแสดงความคิดเห็น ยังไม่รู้อะไร เงียบปากไปก่อนดีกว่า

มีกฏข้อไหนที่บอกว่าไม่รู้อะไรแล้วต้องเงียบครับ

เออ นี่ผมชักรำคาญไอ้พวกช่างด่าแล้วนะครับ

แยกแยะเป็นไหมครับ
ความพอใจส่วนตัว กับ กฏ กติกา มารยาท?

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#158 โคนัน

โคนัน

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:06

มีกฏข้อไหนที่บอกว่าไม่รู้อะไรแล้วต้องเงียบครับ

เออ นี่ผมชักรำคาญไอ้พวกช่างด่าแล้วนะครับ

ความพอใจส่วนตัว กับ กฏ กติกา มารยาท?

ผมไม่ได้กำลังถามอยู่เหรอ? <<< ย้อนกลับไปอ่าน สงสัย ยังโง่ไม่พอ

ไม่รู้อะไรแล้วถาม คงไม่มีใครด่าหรอก แต่ไม่รู้อะไรแล้วเจือกออกหน้าแสดงความคิดเห็น ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี พิจารณาตัวเองเถอะ

แยกให้ออก วิเคราะห์ ข้อเท็จจริง  เอ็งเอาข้อเท็จจริง มาทำไร วิจารณ์ในมุมมองที่เป็นเรื่องเท็จ ทุเรส

Edited by โคนัน, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:09.

#159 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:06

คุณรู้อะไรเกี่ยวกับการบริหารบ้านเมืองบ้างครับ?

เสร่อวิจารณ์รึเปล่าครับ

..... เสร่อกันจนชิน ......

#160 Ballbk

Ballbk

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:07

ยาวหน้า 4 แล้วอ่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#161 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:07

คนโง่ คือคนไม่ยอมเข้าใจอะไร จากคนอื่น

แต่เห็นพวกทำอะไร ก็ทำตามกันครับ

นั่นโง่ดัดดาน ด้วย

#162 Ballbk

Ballbk

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:08

คุณ เคน ไปตั้งกระทู้ใหม่เอาไหม

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#163 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:10

คุณตาร์เกท
เก่ามากครับ รุ่นนั้นผมไม่เคยเห็น 55555

สมัยนี้คนจบป.ตร๊มา เป็นโปรแกรมเมอร์แค่ 2 ปีก็เป็น System Analyst กันแล้ว คุณคงอายุไม่ถึง 23 ซิครับ อย่าบอกนะว่า 30 Up เพราะอายุเท่านั้น เข้าเป็น Project Manager กันหมดแล้ว ยกเว้นพวก AS 400 เขายังเป็นกันอยู่จนอายุเกิน 40  เพราะได้เงินเดือนเป็นแสน แล้วเมื่อไหร่จะเอารูปมาโชว์ล่ะจะได้เข้าร่างเดิมได้อีก

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#164 โคนัน

โคนัน

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:11

คนโง่ คือคนไม่ยอมเข้าใจอะไร จากคนอื่น

แต่เห็นพวกทำอะไร ก็ทำตามกันครับ

คนโง่ คือคน ที่แสดงความคิดเห็นออกมา แล้วบอกว่า นี้ผมไม่ได้กำลังถามอยู่เหรอ ???? ไม่เพี้ยนก็บ้า 

ยอมรับเถอะ อย่าแถ ไปมากกว่านี้ 

#165 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:21

มาเเล้วค่ะ สวัสดี พี่ๆ ที่น่ารักทุกคน น๊ะค๊ะ  :) 

#166 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:23

*
POPULAR

คนในสังคมจะยู่อย่างเป็นสุขได้ ทุกคนต้องเคารพกติกาสังคม...  

ผมถูกข้อร้องห้ามพูดเรื่อง 112 ...  ผมก็ทำตาม...    นี่จะครบปีแล้ว.... ไม่มีปัญหาอะไร..

ท่าน จขกท โดนทำโทษ...  ถ้า รอวันพ้นโทษแล้วกลับมาเล่นใหม่...  แล้วอย่าทำอีกก็จบ...

ผมว่า ถ้าอยากเล่นจัด (ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร...)   มันก็มีอีกสารพัดวิธีที่จะเข้ามาแสดงความเห็น โดยไม่ถูกจับได้...

แต่ท่านไม่ใช้....    ท่านเล่น ใช้วิธีเดิมซ้ำๆซากๆ...     ที่เค้าจับได้ไปแล้ว...    

แสดงว่าท่านไ่ม่ต้องการแสดงความเห็น... ท่านแค่ตั้งใจมา ให้เพื่อนๆ จำได้จับได้ แล้วครื้นเครงกัน...   

พูดง่ายๆ  ...  ท่านมาแค่ต้องการ  ถูก recognized โดยสมาชิก ใช่หรือไม่.. :D

Edited by hentai, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:23.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#167 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:24

คนในสังคมจะยู่อย่างเป็นสุขได้ ทุกคนต้องเคารพกติกาสังคม...  
ผมถูกข้อร้องห้ามพูดเรื่อง 112 ...  ผมก็ทำตาม...    นี่จะครบปีแล้ว.... ไม่มีปัญหาอะไร..
ท่าน จขกท โดนทำโทษ...  ถ้า รอวันพ้นโทษแล้วกลับมาเล่นใหม่...  แล้วอย่าทำอีกก็จบ...

ผมว่า ถ้าอยากเล่นจัด (ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร...)   มันก็มีอีกสารพัดวิธีที่จะเข้ามาแสดงความเห็น โดยไม่ถูกจับได้...
แต่ท่านไม่ใช้....    ท่านเล่น ใช้วิธีเดิมซ้ำๆซากๆ...     ที่เค้าจับได้ไปแล้ว...    

แสดงว่าท่านไ่ม่ต้องการแสดงความเห็น... ท่านแค่ตั้งใจมา ให้เพื่อนๆ จำได้จับได้ แล้วครื้นเครงกัน...   
พูดง่ายๆ  ...  ท่านมาแค่ต้องการ  ถูก recognized โดยสมาชิก ใช่หรือไม่.. :D

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#168 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:25

เอ้า.... ว่างัยมอด ช่วยเคลียกับเห็นไตหน่อย

เกือบลืม...  ท่านหมายถึงผม(Hentai) หรือป่าว...   :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#169 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:25

เลิกเล่นกระทู้นี้เถอะครับ มันดันกระทู้ดีๆตกไปหมด -_-

Edited by Grimmy, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:26.

#170 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:27

:mellow:  รีโกเต๊กไรหว่า??? เค้าถูกแต่งตั้งให้อยู่ที่นี่ ป่วนที่นี่ ถึงจะเบิกได้หรือเปล่าขอรับ ถึงดีดดิ้น ทุรนทุรายปานนั้น...

<_<  ไม่ก็จิตเภทขั้นรุนแรงแล้วล่ะงั้น...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#171 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:28

เท่าที่ผมอ่านมา คุณเคนก็เป็นคนพูดใช้ได้นะครับ

เพียงแต่คุณเคนพยายามจะช่วยแก้ตัวให้คนที่มีประวัติเสื่อมสุดยอดใน สรท

โดยที่คุณเคนไม่ได้สืบสาวราวเรื่อง (คุณเคนบอกเองนะครับว่าจะไปหาอ่าน)

คุณเคนยังบอกว่าเล่นที่นี่มาเดือนนึงไม่ถึงดี แต่พยายามจะมาแนะนำคนที่เขาเล่นมานาน เจอกันมาเยอะว่าควรทำตัวอย่างไร (ผมก็เพิ่งมาครับ แต่อ่านมาเป็นปีแล้ว)

นอกจากนี้คุณเคนยังบอกว่าถึงอย่างไรก็ไม่เปลี่ยนจุดยืน

ผมว่ามันก็บอกถึงตัวตนอะไรบางอย่างของคุณเคนเองด้วยนะ

แต่เอาเถอะ ผมว่าถึงความคิดใครต่อใครจะต่างกัน แต่ถ้าไม่คุยกันด้วยอารมณ์ ก็น่าจะเป็นเพื่อนคุยกันได้

ตัวผมเองซึ่งเป็นน้องใหม่คงไม่เสนอให้ใครทำหรือไม่ทำอะไร แต่ผมจะไม่สนับสนุนให้ใครประพฤติตัวเลวแล้วมีที่ยืนในสังคม

ผมจะตามไปโหวตใจดีในอีกกระทู้ครับ

#172 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:28

เข้ามาดู  :ph34r:

สวัสดีครับท่าน -3-

ทานข้าวหรือยังครับ :D

มีแอบเอาอกเอาใจ Mod ด้วยแหะ :lol: 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#173 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:32

กดไลค์ให้เฮนไตครับ

#174 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:36

ตกลง คือ ใจดี 20 หรือ phat21 หว่า ชักงง

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#175 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:39

คนโง่ คือคน ที่แสดงความคิดเห็นออกมา แล้วบอกว่า นี้ผมไม่ได้กำลังถามอยู่เหรอ ???? ไม่เพี้ยนก็บ้า

ยอมรับเถอะ อย่าแถ ไปมากกว่านี้

อย่าโง่ครบสูตรแบบนี้ครับ
ด่าตามเพื่อนโง่กว่าเพื่อนนะครับ

ผมถามว่ามีอะไรกัน ผมถามไปแล้ว

ส่วนข้อเสนอเพิ่มเติมคือ
ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร การเรียกร้องดูข้อมูงส่วนตัว
เป็นเรื่องริดรอนสิทธิครับ
ต่อให้เขาเอามาใช้เป็นประเด็นเอง คุณก็ไม่มีสิทธิบีบบังคับ
ให้เขาเอามาโชว์ครับ

อย่า โง่ อย่าแถ อย่าเนียนด่าว่า ผมยังไม่ได้ถาม

กระทู้อยู่ในห้องสมุด
ถ้าน้าโจไม่บอก มันก็ไม่มีทางหลุดจากคุณ
เพราะคุณเป็นแต่ด่าครับ

สร้างสรรค์ทำไม่เป็น

แล้วยังมีหน้า เสร่อเดาะออกมาชี้ว่าคนอื่น?

ประสาทกินครับ

#176 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:47

เท่าที่ผมอ่านมา คุณเคนก็เป็นคนพูดใช้ได้นะครับ

เพียงแต่คุณเคนพยายามจะช่วยแก้ตัวให้คนที่มีประวัติเสื่อมสุดยอดใน สรท

โดยที่คุณเคนไม่ได้สืบสาวราวเรื่อง (คุณเคนบอกเองนะครับว่าจะไปหาอ่าน)

คุณเคนยังบอกว่าเล่นที่นี่มาเดือนนึงไม่ถึงดี แต่พยายามจะมาแนะนำคนที่เขาเล่นมานาน เจอกันมาเยอะว่าควรทำตัวอย่างไร (ผมก็เพิ่งมาครับ แต่อ่านมาเป็นปีแล้ว)

นอกจากนี้คุณเคนยังบอกว่าถึงอย่างไรก็ไม่เปลี่ยนจุดยืน

ผมว่ามันก็บอกถึงตัวตนอะไรบางอย่างของคุณเคนเองด้วยนะ

แต่เอาเถอะ ผมว่าถึงความคิดใครต่อใครจะต่างกัน แต่ถ้าไม่คุยกันด้วยอารมณ์ ก็น่าจะเป็นเพื่อนคุยกันได้

ตัวผมเองซึ่งเป็นน้องใหม่คงไม่เสนอให้ใครทำหรือไม่ทำอะไร แต่ผมจะไม่สนับสนุนให้ใครประพฤติตัวเลวแล้วมีที่ยืนในสังคม

ผมจะตามไปโหวตใจดีในอีกกระทู้ครับ

ผมหมายถึงเรื่องความเป็นส่วนตัว

ผมบอกแล้วว่า ถ้าทำผิดกฏ ก็ต้องยอมรับไปครับ
ถ้ารับไม่ได้ ก็เข้ามาใหม่ เปลี่ยนนิสัยซะ ก็สิ้นเรื่อง

คิดเหมือน เห็นไต ครับว่า เขามาในรูปแบบที่ไม่ให้ใครจำได้ ได้ง่ายๆๆ
แต่ไม่ทำ ก็คืออยากลองดีนั่นเอง
ผมก็ไม่ได้แก้ตัวให้เขาตรงนั้น

เพียงแต่เรื่องข้อมูลส่วนตัวนี่ ถ้าส่งต่อกันหลังไมค์ จะยังดูโอเคกว่า
ใครจะไปรู้ครับ ปะกันมาหน้าบอร์ด คนเลวๆมาเห็น เขาอาจจะเอาไปทำอะไรก็ได้

อย่างคนที่เอามาปะโชว์ แล้วโดนเลียนแบบ เขากล้า เขาไว้ใจพวกคุณ ก็ดีครับ
ไม่มีปัญหา
แต่ผู้ร้ายสมัยนี้มันไปไวนะครับ
ระวังกันไว้ ก็ดีกว่า

เรื่องเอาข้อมูลมาโชว์ ถ้าเรื่องไม่ถึงโรงถึงศาล
ผมไม่สนับสนุนให้ทำครับ
แม้ถึงศาล ก็ควรเผยแค่พนักงานสอบสวนครับ

แน่วแน่มากเรื่องนี้ครับ
เพราะแค่ ผมทิ้งอีแมวไว้ ยังมีคนตามมาถึงหน้าบ้านได้ครับ

เจอมาแล้น ^^

ส่วนเรื่อวโวท ตราบใดที่ยังไม่อ่านกระทู้เดิมๆ ผมคงไม่โวทให้
ไม่ว่าจะยอม หรือไม่ยอม

จริงๆ ก็ไม่คิดจะโวทให้ เพราะ ผมไม่ใช่คนที่ถูกเขาหลอกมาก่อนหน้านี้
ผมว่า ผมไม่มีสิทธิไปเรียกร้องอะไรให้เขาครับ
น่าจะเป็นคนที่เคยแจ้งแบนเขา เป็นคนให้อภัยเขามากกว่า

ผมคิดแบบนั้นนะ

จุดยืนผม ไม่ขึ้นกับกรณี และไม่ขึ้นกับผู้ทำ ผู้ถูกกระทำ
ผมแยกแยะเหคุการณ์ กับตัวบุคคลออกครับ
ฉนั้น ตะรู้เรื่องมากหรือน้อย
ผมก็ยังคิดเหมือนเดิม

แต่ถ้าคนที่นี่คิดว่า การที่ผมแสดงจุดยืนเรื่อง privacy ตรงนี้ เป็นการสั่งสอน
แล้วจะให้ผมพูดได้เมื่อไหร่ครับ ถึงจะเป็นการเสนอแนะ เท่านั้น?

บางทีเรืองแบบนี้ มันเป็นแค่อคติ ของผู้ถูกกระทำ
ที่จะตีความไปไกลกันเองนะครับ

Edited by เคนอิจิ, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:54.

#177 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:57

ผมถูกข้อร้องห้ามพูดเรื่อง 112 ... ผมก็ทำตาม... นี่จะครบปีแล้ว.... ไม่มีปัญหาอะไร..
ท่าน จขกท โดนทำโทษ... ถ้า รอวันพ้นโทษแล้วกลับมาเล่นใหม่... แล้วอย่าทำอีกก็จบ...

ผมว่า ถ้าอยากเล่นจัด (ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร...) มันก็มีอีกสารพัดวิธีที่จะเข้ามาแสดงความเห็น โดยไม่ถูกจับได้...
แต่ท่านไม่ใช้.... ท่านเล่น ใช้วิธีเดิมซ้ำๆซากๆ... ที่เค้าจับได้ไปแล้ว...

พูดง่ายๆ ... ท่านมาแค่ต้องการ ถูก recognized โดยสมาชิก ใช่หรือไม่.. :D

กดไลค์ให้เฮนไตครับ

ผมโดนเตือนเรื่อง pm ว่าเป็นการล่วงล้ำความเป็นส่วนตัวของสมาชิก
และผมก็เลิกแล้วเหมือนกันฮับ :D

ทั้งๆที่งง เป็นอย่างมากว่า ส่ง pm เป็นการล่วงล้ำความเป็นส่วนตัวด้วยเหรอ?

ยังไง?
เหมือนโดนถอดกางเกงใน งั้นเลยเหรอ
อะ ไม่ถอดก้ะไม่ถอด
:D

#178 โคนัน

โคนัน

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:05

อย่าโง่ครบสูตรแบบนี้ครับ
ด่าตามเพื่อนโง่กว่าเพื่อนนะครับ

ผมถามว่ามีอะไรกัน ผมถามไปแล้ว

ส่วนข้อเสนอเพิ่มเติมคือ
ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร การเรียกร้องดูข้อมูงส่วนตัว
เป็นเรื่องริดรอนสิทธิครับ
ต่อให้เขาเอามาใช้เป็นประเด็นเอง คุณก็ไม่มีสิทธิบีบบังคับ
ให้เขาเอามาโชว์ครับ

อย่า โง่ อย่าแถ อย่าเนียนด่าว่า ผมยังไม่ได้ถาม

กระทู้อยู่ในห้องสมุด
ถ้าน้าโจไม่บอก มันก็ไม่มีทางหลุดจากคุณ
เพราะคุณเป็นแต่ด่าครับ

สร้างสรรค์ทำไม่เป็น

แล้วยังมีหน้า เสร่อเดาะออกมาชี้ว่าคนอื่น?

ประสาทกินครับ

ยังไม่เลิกแถ เพื่อเอาชนะ น่าเวทนายิ่งนัก ไม่มีใครเขาด่าเอ็งหรอกในส่วนที่ถาม แต่เขาด่าเอ็งในส่วนที่เสนอหน้าพิมพ์ออกมาทั้งๆที่ยังไม่รู้ข้อเท็จจริง กับกลายเป็นสมาชิก ที่เรียกร้องให้ใจดีแสดงหลักฐานนั้น ไปบีบบังคับเรื่องส่วนตัวของใจดี

เอา เชิญแถต่อไป คุณได้สิทธินั้น

Edited by โคนัน, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:07.

#179 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:11

พนักงานบริษัทชินทำไมหน้าด้านจุงเบย

#180 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:11

ผมหมายถึงเรื่องความเป็นส่วนตัว

ผมบอกแล้วว่า ถ้าทำผิดกฏ ก็ต้องยอมรับไปครับ
ถ้ารับไม่ได้ ก็เข้ามาใหม่ เปลี่ยนนิสัยซะ ก็สิ้นเรื่อง

คิดเหมือน เห็นไต ครับว่า เขามาในรูปแบบที่ไม่ให้ใครจำได้ ได้ง่ายๆๆ
แต่ไม่ทำ ก็คืออยากลองดีนั่นเอง
ผมก็ไม่ได้แก้ตัวให้เขาตรงนั้น

เพียงแต่เรื่องข้อมูลส่วนตัวนี่ ถ้าส่งต่อกันหลังไมค์ จะยังดูโอเคกว่า
ใครจะไปรู้ครับ ปะกันมาหน้าบอร์ด คนเลวๆมาเห็น เขาอาจจะเอาไปทำอะไรก็ได้

อย่างคนที่เอามาปะโชว์ แล้วโดนเลียนแบบ เขากล้า เขาไว้ใจพวกคุณ ก็ดีครับ
ไม่มีปัญหา
แต่ผู้ร้ายสมัยนี้มันไปไวนะครับ
ระวังกันไว้ ก็ดีกว่า

เรื่องเอาข้อมูลมาโชว์ ถ้าเรื่องไม่ถึงโรงถึงศาล
ผมไม่สนับสนุนให้ทำครับ
แม้ถึงศาล ก็ควรเผยแค่พนักงานสอบสวนครับ

แน่วแน่มากเรื่องนี้ครับ
เพราะแค่ ผมทิ้งอีแมวไว้ ยังมีคนตามมาถึงหน้าบ้านได้ครับ

เจอมาแล้น ^^

ส่วนเรื่อวโวท ตราบใดที่ยังไม่อ่านกระทู้เดิมๆ ผมคงไม่โวทให้
ไม่ว่าจะยอม หรือไม่ยอม

จริงๆ ก็ไม่คิดจะโวทให้ เพราะ ผมไม่ใช่คนที่ถูกเขาหลอกมาก่อนหน้านี้
ผมว่า ผมไม่มีสิทธิไปเรียกร้องอะไรให้เขาครับ
น่าจะเป็นคนที่เคยแจ้งแบนเขา เป็นคนให้อภัยเขามากกว่า

ผมคิดแบบนั้นนะ

จุดยืนผม ไม่ขึ้นกับกรณี และไม่ขึ้นกับผู้ทำ ผู้ถูกกระทำ
ผมแยกแยะเหคุการณ์ กับตัวบุคคลออกครับ
ฉนั้น ตะรู้เรื่องมากหรือน้อย
ผมก็ยังคิดเหมือนเดิม

แต่ถ้าคนที่นี่คิดว่า การที่ผมแสดงจุดยืนเรื่อง privacy ตรงนี้ เป็นการสั่งสอน
แล้วจะให้ผมพูดได้เมื่อไหร่ครับ ถึงจะเป็นการเสนอแนะ เท่านั้น?

บางทีเรืองแบบนี้ มันเป็นแค่อคติ ของผู้ถูกกระทำ
ที่จะตีความไปไกลกันเองนะครับ

โปรแกรมเมอร์อายุไม่ถึง 23 ออกมาพูดเรื่องกฎหมายเสียเป็นวรรคเป็นเวร แล้วไม่ชอบอ่านอีกต่างหาก เถียงคำไม่ตกฟาก เดี๋ยวโดนไล่ออกจากงานนะ จะหาว่าไม่เตือน มานั่งแอบเล่นเน็ตอยู่ได้

แล้ว DSL ไม่ดีตรงไหนล่ะ จะไปกลัวอะไร คนเรามีชื่อก็ต้องรักษาชื่อไว้ ไม่ให้เกียรติตัวเอง คิดว่าชื่อไม่สำคัญเดี๋ยวเปลี่ยนใหม่ได้

ดูในสังคมที่ใหญ่ขึ้นไปในปัจจุบัน คนเปลี่ยนชื่อบ่อยๆเป็นคนประเภทใด ถ้าไม่มีประวัติไม่ดีมาก่อน

จากสังคมเล็กๆนี้ก็สะท้อนให้เห็นความประพฤติในสังคมที่ใหญ่ขึ้นๆ ว่าจะทำตัวอย่างไร

Edited by Stargate-1, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:12.

#181 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:18

คุณโทนี่
ขอบคุณที่ช่วยขยายความ
อย่างไรก็ดี คนสร้างเรื่อง เพื่ออวยรบ. หรือฝ่ายที่ตนรักชอบ
มีมากมายอยู่แล้ว
ถ้าเรื่องนั่นเป็นแค่เรื่องโอ้อวดของคน ผมก็ ถือว่า เป็นโลกไซเบอร์ ไม่จำเป็นต้องซีเรียส

คุณเอง ใช้รูปไจแอนท์
แต่ความจริงอาจหล่อล่ำบึ้กก็ได้
แล้วจะอวยตัวเองว่าหล่อ แล้ววิจารณ์เรื่องเล่นกล้าม หรืออวยร้านขายอุปกรณ์
แล้วต้องมีคนขอดูรูปจริงคุณเสมอเหรอ?

มันไม่ใช่ไง
เชื่อคือเชื่อ ไม่เชื่อ ก็ปล่อยไป
หาหลักฐานมาให้ ก็ใช่ว่าจะเป็นจริงอย่างที่เขาเล่าทั้งหมด

สรุป ผมยังไม่ได้อ่านนะครับ ^^

เคยมีคนเถียงกันในบอร์ดพันทิบ ว่าเป็นลูกหลานข้าราชการเก่าแก่
นามสกุลดัง ขอร้องให้คนเลิกโยงทักษิณกับครอบครัวเขา
ก็มีคนมาขอดูบัตรประชาชนว่า เป็นคนในตระกูลจริงหรือ
พอเขาไม่ให้ก็ด่าว่าเสียหาย

ผมว่ามันไร้สาระ
เขาจะเป็นญาติจริงหรือไม่ ไม่สำคัญ
สำคัญที่การโยงบุคคลสำคัญ กับบุคคลต้องคดีเข้าด้วยกัน มันถูกต้อง
ตามกรรมตามวาระหรือไม่ครับ

(สุดท้าย คนผู้นั้นมั่วนิ่มฮะ -_-")

มันมีรายละเอียดแตกต่างกับความเห็นคุณเคนไปอีกนิดนึงครับ

บอร์ดนี้ เป็นบอร์ดการเมือง ที่มีคนแตกต่างกันด้านความคิดมาถกกัน

บางอย่าง เป็นเรื่องของความเชื่อ เช่น คุณเชื่อว่ารัฐบาลปูดี

คุณอาจเข้ามาชม ว่านายกขยันทำงาน หน้าตาดี ทีมงานขยันขันแข็ง

นั่นไม่ใช่ข้อมูลอ้างอิงครับ

ถ้าผมเถียงว่า รัฐบาลปู โกงเงินภารโรงสภา 200 บาท

แม้เป็นเรื่องเล็กๆ น้อยๆ แต่ผมย่อมต้องแสดงหลักฐาน เพื่อประกอบเนื้อหา

ผมไม่สามารถพูดลอยๆ ได้แน่ๆ 

การโกหกเรื่องเงินเดือนขึ้น ตามกระทู้อวยนโยบายเงินเดือน 15,000 ของใจดี

ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อใช้สนับสนุนนโยบายของรัฐบาล เพื่อให้ถูกนำไปใช้เป็นหลักฐานประกอบ

ดังนั้น สลิปเงินเดือนตัวจริง ย่อมต้องเป็นหลักฐานเพื่อรองรับการสนับสนุน

มันต่างกับการโอ้อวดว่าผมกล้ามใหญ่ หน้าตาดีนะครับ

เว้นแต่ผมจะบอกว่า เพราะนโยบายสนับสนุนทางกีฬาของรัฐบาล

ทำให้ผมได้เล่นกีฬาและออกกำลังกายฟรีๆ ได้ทุกยิมฯ จนผมล้ำบึ้ก

ถ้าผมทำเช่นนั้น ผมจำต้องเอารูปล่ำบึ่ก รวมทั้งสถานที่เล่นกีฬามาประกอบ

เพื่อขยายข้อเท็จจริง

ข้อนี้ ผมเองซึ่งเป็นคนมีความรู้น้อย

และไม่ค่อยศึกษาหาข้อมูลมาโต้เถียงกับใคร

ทุกครั้งที่ผมโต้หรือถกกับใคร ผมมักใช้ความรู้สึก และบอกใครไปว่า

ผมไม่ได้พูดจากข้อมูล แต่พูดจากความรู้สึก จากเหตุผล

เว้นแต่กรณีที่ผมไปหาข้อมูลมาจริงๆ 

แถมบอร์ดนี้ ยังพยายามยึดถึือการให้เครดิตที่มาของข้อมูลซะด้วย

ผมจึงมักบอกครับ ว่าเป็นข้อมูลหรือเหตุผลความเชื่อ

รวมถึงลายเซ็นต์ ที่บอกว่า ขอให้โชคดีต่อความเชื่อ

เพราะเราไม่มีวันมั่นใจได้ 100% หรอก ว่าสิ่งที่เราเชื่อ มันจะผิดถูกแค่ไหน

ข้อมูลที่เราเชื่อและนำมาใช้ มีข้อผิดพลาดอย่างไรหรือไม่

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#182 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:26

เสมือนว่าตอนนี้ "jaidee20" เป็น ศพ

ก่อนหน้านั้นที่ยังมีชีวิตอยู่ โพสกระทู้ได้ ล็อคอินยังไม่โดนแบน ... ไม่เคยเห็นมีพี่น้องเสื้อแดงคนไหนมาให้กำลังใจ หรือช่วยใจดีจอมขมิบตอบโต้กับสมาชิกเลย

พอใจดีจอมขมิบโดนแบนแค่นั้นแหละ ... "มาหากินกับศพกันเพียบ" ... สมเป็นพี่น้องเสื้อแดงจริงๆ -_-
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#183 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:34

ทะเลาะกัน 

เพราะกระทู้ของใจดี  ก็ไม่รู้ว่าเป็นหนที่เท่าไรต่อเท่าไรไปแล้ว  กับเรื่องของนายคนนี้

#184 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:43

เข้ามาดู  :ph34r:

สวัสดีครับท่าน -3-

ทานข้าวหรือยังครับ :D

มีแอบเอาอกเอาใจ Mod ด้วยแหะ :lol: 

รบกวนถาม MOD ครับ ไม่ทราบว่ามีบุคคลใดโอนเงินให้ค่าบำรุง 1000 บาทหรือยังครับ
ถ้าบุคคลนั้นยังเป็นคน อยู่นะ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#185 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:46

มาเข้าสาระ จริงๆผมเคยเตือนใจดีไปหลายครั้งแล้วนะ

เรื่อง "กรรม" หรือการสารภาพความจริง แต่เจ้าตัวไม่ยอมรับฟัง

เลือกที่จะดื้อดึง สร้างปัญหาให้หนักขึ้น ถ้าวันนั้นคุณเลือกที่จะรับฟังคำเตือนเสียบ้าง

ก็คงไม่มีวันนี้ ผมเคยบอกแล้วว่าคนที่นี่เขาให้อภัยคุณได้ เพียงแต่คุณรู้จักที่จะพูดความจริง

รู้จักขอโทษ เริ่มสิ่งดีๆจากการสารภาพความจริง และอย่าถามว่าทำไปแล้วคุณจะได้รับการอภัย

หรือไม่ เพราะคุณเองก็ยังไม่ได้ลองเริ่มทำเลยสักนิด

ด้วยความอยากให้คุณกลับเนื้อกลับตัว

#186 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:59

มาเข้าสาระ จริงๆผมเคยเตือนใจดีไปหลายครั้งแล้วนะ

เรื่อง "กรรม" หรือการสารภาพความจริง แต่เจ้าตัวไม่ยอมรับฟัง

เลือกที่จะดื้อดึง สร้างปัญหาให้หนักขึ้น ถ้าวันนั้นคุณเลือกที่จะรับฟังคำเตือนเสียบ้าง

ก็คงไม่มีวันนี้ ผมเคยบอกแล้วว่าคนที่นี่เขาให้อภัยคุณได้ เพียงแต่คุณรู้จักที่จะพูดความจริง

รู้จักขอโทษ เริ่มสิ่งดีๆจากการสารภาพความจริง และอย่าถามว่าทำไปแล้วคุณจะได้รับการอภัย

หรือไม่ เพราะคุณเองก็ยังไม่ได้ลองเริ่มทำเลยสักนิด

ด้วยความอยากให้คุณกลับเนื้อกลับตัว

จริงครับ การโกหกอวดรวย ไม่ใช่โทษหนักต้องแบน แต่โกหกทั้งปี ขี้โม้บรรลัยโลก ก้อเป็นที่น่ารังเกียจ อย่างไรก้อไม่มีแบน มีแต่กลมๆ ฮาๆกันไป

แต่ที่แบน ก้อไปทำผิดกฏข้อห้ามเอง ช่วยไม่ได้ ทีให้ระบายอารมณ์นี้ ไม่ได้ยอมนะ ใช่มั่ย Mod.

จริงๆ ประกาศให้ยูล์อื่น ยูส์ใหม่ดูเป็นตัวอย่าง เอ๋!!! เรียกว่ารัยน่ะ 

#187 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:01

คุณ ตาร์เกท
DLS คือ Daylight saving ครับ
คุณบอกว่าผมนอนตีสอง ไม่อยากบอกว่า เที่ยวคืนผมก๊ะหลับแล้วครับ
แต่คุณคงไปดุเวลาคนอื่นมากล่าวหาผม แต่ผมแกล้งทำเป็นสมยอม
โดยบอกว่า ต้องเป็นตีหนึ่งตะหาก (ลบอีก 1 ชม. )

as400 มีใช้กันแต่ในแบงค์เท่านั้นล่ะครับ ^^
ข้างนอก เมนเฟมเลิกใช้กันตั้งแต่ก่อนปี 2000 แล้วล่ะครับ
แบงค์ที่ยังเหลือ as400 ก็ไม่น่าจะเกินกรุงไทย หรือ svoa ที่เป็นคน maintain ครับ
นอกนั้น เหลือความรู้กระผมจิงจิ๊งงง :)

ก็ถ้าจะตัดสินผมว่า ไม่ยอมอ่านเรื่องมุสา นิยายน้ำเน่าของคุณใจดี
แปลว่าผมไม่เคยศึกษาเรื่องกฏหมาย ก็ดูจะออกเป็นคนละกรณี
อย่างที่คุณโทนี่ว่าไว้ รึเปล่า?

ทำไม ผมต้องอยากไปสนใจความบาดหมางของพวกคุณด้วย?
อย่างไรก็ดี ถ้าเขาโกหก สิ่งที่ควรลงโทษก็คือแบนเขาไป คือการลงโทษ
ซึ่งก็ได้ทำกันไปแล้ว

หรือถ้าเขาลงสลิปจริง พวกคุณจะเชื่อว่า ทั้งหมดที่เขาพูด มีเหตุผลรึเปล่า?
มันไม่ใช่ไง แล้วจะเรียกร้องให้เขาเผยข้อมูลส่วนตัว ไปเพื่ออะไร?

ถ้างั้น ถ้าคุณเคยงัดกะผมเรื่องกม. คุณเอาดีกรีของคุณมาโชว์สิครับ
เพื่อเป็นหลักประกันว่า คุณ "ไม่ได้มั่ว" !?

คุณโทนี่
ผมเป็นคนชอบอ่านความเห็น
หลักการ หรือข้อกฏหมายอื่นๆ ผมหาเอาได้เยอะแยะ ไม่ต้องเป็นที่นี่หรอกครับ
ฉนั้น ถ้าคุณตอบโดยมีหบักอ้าง ผมก็จะยินดีมาก
แต่ถ้ามีแต่ความเห็น ผมคงใช้พิจารณญานมากหน่อย
แต่ถ้ามีความเห็น โดยให้ไปอ่านเอาที่อื่น ผมทิ้งเลยครับ
เป็นความเห็นที่ห่วยแตกมาก สำหรับผม
ไร้ค่า ไร้ประโยชน์
คนคุยกันตรงนี้ ก็ต้องจบตรงนี้
สาธยายมาว่า จากลิงค์นั้นคิดยังไง
ไม่ใช่คาดว่า ผมไปอ่านแล้วจะต้องคิดเหมือนกัน

Edited by เคนอิจิ, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:26.

#188 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:07

ใจดี เป็นใครอ่ะ

สำคัญขนาดเถียงกันเรื่องใจดี 4-5 หน้า

ผมเป็นใจดี ก็คงภูมิใจน่าดู

• wat likes this

#189 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:14

เห็นด้วยครับ
อยู่กันอย่างเท่าเทียมกันดีกว่า
รบ ดีเราก็สรรเสริญไปตามเรื่อง
เรื่องไหนไม่ดี จะไม่ด่าก็แล้วไป
แต่อย่าอวยแบบ ต้องสร้างเรื่องสร้างราว
มันทำให้คนอื่น ที่พูดเรื่องจริงคล้ายๆคุณ กลายเป็นคนโกหก โดยปริยาย*เหมารวม ครับ

ถ้าอยากอยู่ที่นี่ โพสที่นี่ ก็ทำแค่คนที่นี่พอจะรัยได้
อย่าให้เกินจะรับได้เลยครับ

ถ้าเป็นเรื่องหลอกลวง ไปโพสที่ไหน ก็ไม่มีใครรับได้ทั้งนั้นครับ

#190 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:16

จริงครับ การโกหกอวดรวย ไม่ใช่โทษหนักต้องแบน แต่โกหกทั้งปี ขี้โม้บรรลัยโลก ก้อเป็นที่น่ารังเกียจ อย่างไรก้อไม่มีแบน มีแต่กลมๆ ฮาๆกันไป
แต่ที่แบน ก้อไปทำผิดกฏข้อห้ามเอง ช่วยไม่ได้ ทีให้ระบายอารมณ์นี้ ไม่ได้ยอมนะ ใช่มั่ย Mod.
จริงๆ ประกาศให้ยูล์อื่น ยูส์ใหม่ดูเป็นตัวอย่าง เอ๋!!! เรียกว่ารัยน่ะ

วาดเสือให้วัวกลัว?

*หมายเหตุ คือ มันต้องเป็นวัวนะ ถึงจะกลัวอย่างโบราณว่าไว้ :D

#191 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:19

คุณ ตาร์เกท
DLS คือ Daylight saving ครับ
คุณบอกว่าผมนอนตีสอง ไม่อยากบอกว่า เที่ยวคืนผมก๊ะหลับแล้วครับ
แต่คุณคงไปดุเวบาคนอื่นมากล่าวหาผม แต่ผมแกล้งทำเป็นสมยอม
โดยบอกว่า ต้องเป็นตีหนึ่งตะหาก (ลบอีก 1 ชม. )

as400 มีใช้กันแต่ในแบงค์เท่านั้นล่ะครับ ^^
ข้างนอก เมนเฟมเลิกใช้กันตั้งแต่ก่อนปี 2000 แล้วล่ะครับ

ก็ถ้าจะตัดสินผว่า ไม่ยอมอ่านเรื่องมุสา นิยายน้ำเน่าของคุณใจดี
แปลว่าผมไม่เคยศึกษาเรื่องกฏหมาย ก็ดูจะออกเป็นคนละกรณี
อย่างที่คุณโทนี่ว่าไว้ รึเปล่า?

ทำไม ผมต้องอยากไปสนใจความบาดหมางของพวกคุณด้วย?
อย่างไรก็ดี ถ้าเขาโกหก สิ่งที่ควรลงโทษก็คือแบนเขาไป

หรือถ้าเขาลงสลิปจริง พวกคุณจะเชื่อว่า ทั้งหมดที่เขาพูด มีเหตุผลรึเปล่า?
มันไม่ใช่ไง แล้วจะเรียกร้องให้เขาเผยข้อมูลส่วนตัว ไปเพื่ออะไร?

ถ้างั้น ถ้าคุณเคยงัดกะผมเรื่องกม. คุณเอาดีกรีของคุณมาโชว์สิครับ
เพื่อเป็นหลักประกันว่า คุณ "ไม่ได้มั่ว" !?

คุณหรือผมที่นอนตีสอง +1 ก็ผิดอยู่ดี คุณ Solidus เขาไม่บอกตรงๆหรอก เขาเอา file ของเขามาโชว์ 5M ดูแล้วก็ยังไม่รู้เรื่องอีก

ไอ้ตัวปลอม ดันไปเอา File ของ 5M มาอีก File ตัวเองที่เฉลยมี ไม่เอามา

เด็กจบป.ตรีใหม่ๆ เป็น โปรแกรมเมอร์ 2 ปีก็เป็น System Analyst กันแล้ว อย่าบอกนะว่าคุณอายุ 30 up อายุเท่านี้เขาเป็น Project Manager กันแล้ว ส่วนโปรแกมเมอร์ AS400 อายุเกิน 40 ยังทำกันอยู่ เพราะเงินเดือนเป็นแสน อายุคุณไม่เกิน 23 ปีเองหรือ 

คุณไม่อ่าน ไม่ดุตามข้อมุลที่เข้าเอามา แล้วคุณจะเก็บเหตุผลได้หมดหรือ อย่างผมอ้างคลิปประชุมสภา คุณสิงห์ฯก็เถียงอยู่นั่นแหละ ไม่ยอมดู พอไปดูแล้วก็เข้าใจว่าที่เถียงมา เพราะไม่รับข้อมูลคนอื่น แบบนี้ก็พูดกันไม่รู้เรื่อง

แล้วเรื่องชื่อนั้น ควรรักษากันหน่อย เขาดูถูกชื่อตัวเอง ทำร้ายชื่อเสียงตัวเองก็สมควรแล้ว

Edited by Stargate-1, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:24.

#192 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:21

เคนอิจิ

เขาเรียกว่า "มารยาทสังคม"

ไม่ได้เรียนจากที่บ้านหรือ ถึงต้องให้มาสอนกันที่นี่?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:22.

gladiator 1.jpg

#193 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:26

พี่ผึ้งน้อย มา ถกเถียง โต้เเย้ง กับ จินนี่ หมค๊ะ  :)

พี่ผึ้งน้อย จะมาเจอกันในกระทู้ จินนี่ ก็ได้น๊ะค๊ะ

ขอบอกเรื่อง ด่า สุนัขขี้เรื้อนปอดเเหกเนี่ย จินนี่ถนัดมากเลยน๊ะค๊ะ ฮิๆ คิกๆๆๆ คักๆๆๆ

Edited by คุณหนูจินนี่, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:31.

#194 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:30

ใจดี เป็นใครอ่ะ

สำคัญขนาดเถียงกันเรื่องใจดี 4-5 หน้า

ผมเป็นใจดี ก็คงภูมิใจน่าดู

<_<  กำลังจะว่าขอรับ เจ้าตัวโผล่มานิดหน่อย นอกนั้นไปไหนๆๆๆๆกันไม่รู้ขอรับ...

-_-  เฮ้อออออ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#195 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:32

เคนอิจิ

ไม่ได้เรียนจากที่บ้านหรือ ถึงต้องให้มาสอนกันที่นี่?

มารยาทบ้านใครสอนให้คุณหยาบคายกับคนที่ไม่รู้จักครับ?
หรือที่บ้านสอนแต่ให้เงียบเวลาไม่รู้
*แต่ผมเห็นคุณรู้ดีตลอดนะ
แต่ไม่เคยสอนไม่ให้หยาบคายต่อคนอื่น
ไม่ว่าเราจะรู้ลึกหรือรู้ตื้นก็ตาม?

คุณมีมารยาทแน่เหรอ รู้จักคำว่ามายาทแน่เหรอ?
อย่าด้านนะครับ เดี๋ยวหากระดาษทรายให้

#196 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:38

ก็เเค่ปรสิตที่ชอบตอดเล็กตอดน้อย ชาวบ้านอ่ะค่ะ 

พี่เคนสุดหล่ออย่าไปสนใจเลยน๊ะค๊ะ  :D 

#197 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:39

กระทู้หายนะจริงๆ ทำคนอื่นทะเลาะกัน -_-

#198 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:41

คุณ สตาร์เกท

ถ้าคุณยกลิงค์มาอย่างเดียว ผมไม่เปิดให้เสียสายตาหรอก
แต่ถ้าคุณคิดว่า เอาไปดูนะ แล้วจะเข้าใจ มันก็ไม่มีทางเข้าใจ
คุณต้องบอกว่า ใครพูดอะไรในนั้น และมันแย้งกับข้อความผมตรงไหน
เพราะผมอ่านไป ดูไป มันก็เป็นความเข้าใจเดิมๆนั่นแหละ
ไม่เห็นจะมีอะไรที่เป็นเรื่องใหม่
เข้าใจคำว่าถก ไหมครับ
ถก คือการแก้ไขข้อผิดพลาดให้อีกฝ่าย
ไม่ใช่ให้ไปดู ให้ไปอ่านแล้วจบกัน
บางทีลิงค์เป็นหน้าๆ จะเอาบรรทัดไหนล่ะครับ บอกเลยจะได้ไม่พลาด

เรื่อง dls หากคุณ +7 ตอนนี้ต้อง +6 ครับ
ก็คือ จากตีสอง ต้องลบไป 1 คือ ตีหนึ่ง
ผมคงไม่ต้องสอนมั้ง?
และผมก็ไม่รู้ว่าคุณเอามาจากไหนตีสอง?

โปรแกรมเม่อ as400 เงินเดือนเป็นแสน? เอาสลิปมาดูหน่อยสิครับ? ...ฮา..... :D

ผมแปลกใจอยู่อย่าง
คุณบอกว่า รู้จักกะคุณโสดี
แต่ไม่มี contact ทางอื่นเลย?
ไม่มีเมล์ ไม่มีเอม ไม่มีicq? *เก่าสุดที่นึกออกละ :P
ผมก้ะสงสัยว่า รู้จักกันดีประสาอะไร?
ขนาดบอกได้เลยหรือว่า ผมคือเขา?

ปูลู ที่เงินเดือนเป็นแสน ไม่ใช่ค่าแรงอย่างเดียว
แต่เป็นค่าอนุรักษ์ปูชณียบุคคลด้วยรึเปล่า
55555 *จะขำไหม?

#199 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:42

เคนอิจิ

มารยาทบ้านใครสอนให้คุณหยาบคายกับคนที่ไม่รู้จักครับ?
หรือที่บ้านสอนแต่ให้เงียบเวลาไม่รู้
*แต่ผมเห็นคุณรู้ดีตลอดนะ
แต่ไม่เคยสอนไม่ให้หยาบคายต่อคนอื่น
ไม่ว่าเราจะรู้ลึกหรือรู้ตื้นก็ตาม?

คุณมีมารยาทแน่เหรอ รู้จักคำว่ามายาทแน่เหรอ?
อย่าด้านนะครับ เดี๋ยวหากระดาษทรายให้

ไม่ครับ อันไหนไม่รู้ ผมบอกไม่รู้ และขอความรู้เพิ่มเติมจากเพื่อนร่วมบอร์ด

คนไหนกำลังทะเลาะกันแบบที่ผมไม่รู้เรื่องผมยังไม่ "เสื-อก" เลย

ในกระทู้นี้ ระหว่าง 2 ท่าน ...stargate กับ solidus เป็นตัวอย่าง  ผมเขียนอะไรสักคำไหม?

อ้อ แล้วที่คุณพาดพุงเรื่องเร็พเป็นหมื่นว่าอาจสู้คุณไม่ได้ คุณอยู่ที่อื่นนานกว่าน่ะ...เว็บไหนครับ บ้านราดหรือ?

อย่าบอกนะว่าพันทิป

gladiator 1.jpg

#200 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:44

ประเทศเรา มีคนทำผิดกฏหมายเล็กๆ น้อยๆ จำนวนมาก

เช่นขับรถฝ่าไฟแดง จอดในที่ห้ามจอด แซงในช่วงคับขัน ขับคล่อมเลน

ขายของในที่ห้ามขาย ต่อเติมบ้านผิดกฏหมาย

การลงโทษที่เบาบาง รวมทั้งสามารถยัดเงินตำรวจไม่กี่ร้อย 

คนผิดกฏก็สามารถลอยนวลต่อไปได้

รวมถึงการขี้เกียจทำหน้าที่ของผู้รักษากฏหมาย

นั่นทำให้เรายิ่งก่อนิสัยสัน ดา นความเป็นไทยออกมามากขึ้น

ดูจากวินัยจราจร พ่อค้าแม่ค้า การใต้โต๊ะของระบบราชการ

การพยายามหลีกเลี่ยงกฏหมาย การจ่ายสินบน

ทำให้เรากลายเป็นคนมักง่าย ไม่ถือกฏเป็นใหญ่ (เพราะกฏละเมิดได้)

รวมถึงกรณีพวกมากลากไป

(กรณีนี้ เป็นกรณีเข้าใจผิดประเด็นของท่านโจโฉครับ แต่ผมขออนุญาตนำมาพูดด้วย)

เช่น ถ้าคนหมู่มากบอกทำผิดกฏหมายได้ เราก็ทำ

ดูเหมือนคุณเฮนเคยตั้งคำถามนี้กับผมไว้นานมาแล้ว

ยกตัวอย่างว่า ถ้าไม่มีป้ายเลี้ยวซ้ายผ่านตลอด แต่คันหน้าเลี้ยวกัน

ผมจะเลี้ยวตามไปมั๊ย

นี่คือตัวอย่างง่ายๆ ที่ทำให้เรารู้ครับ ว่ามันเป็นนิสัยแบบไทยๆ

ที่เราควรลด ละ เลิก กันเสียที

ไม่เช่นนั้น เราจะมีกฏหมายไว้ทำไม

กฏหมายบางอย่าง อาจไม่เป็นที่ยอมรับของคนบางกลุ่ม

เช่นข้อห้ามของประเทศมุสลิมบางอย่าง ที่ชาวพุทธเราอาจมองว่าหยุมหยิม

หรือเราไม่สามารถถ่มน้ำลายบนพื้นในสิงคโปร์ได้

เราอาจไม่ยอมรับ ไม่ชอบ แต่เมื่อเป็นกฏของสถานที่นั้น

เราก็จำต้องยอมรับตามเงื่อนไขของสถานที่ครับ

นึกถึงประเด็นรัฐธรรมนูญครับ

ของปี 40 กับ 50 ที่ถกเถียงกัน

กฏหมายทุกข้อ แม้จะเขียนขึ้นใหม่ แม้จะไม่ถูกจริต

แต่มันก็ถูกนำมาใช้เป็นกรณีสำหรับที่นั้นๆ

เมื่อเราเข้าไปอยู่ในสถานที่นั้นๆ เราก็ควรยึดกฏหมายของที่นั่นเป็นหลัก

ผมว่ามันเป็นหลักการง่ายๆ ครับ

ก่อนจะออกทะเลไปใหญ่โต ผมกลับมาที่เรื่องของใจดี

ใจดีเคยถูกตักเตือนด้วยกฏพื้นฐานของสังคมเล็กๆ ที่ชื่อ เสรีไทย มาแล้วหลายครั้ง

แต่กลับพยายามละเมิด รวมถึงการตั้งลอคอินใหม่จำนวนมาก

เพื่ออะไรสักอย่าง ล้วนแล้วแต่เป็นการเจตนาผิดกฏอย่างชัดเจน

ไม่นับทางจริยธรรม ที่เพียรพยายามบอกเพื่อนสมาชิกว่าจะแก้ตัวใหม่

ซึ่งไม่ใช่คำพูดใหม่ เพราะใจดีเคยทำมาแล้ว

ซึ่งน่าจะทำให้เราเข้าใจได้แล้ว ว่าเมื่อกลับมา ใจดีจะเปลียนแปลงได้หรือไม่

หรือเราจะยังยินดีที่ได้เห็นรถยนต์เปิดไฟกระพริบฉุกเฉินหน้าป้ายห้ามจอด

เพื่อลงไปกินข้าว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน