Jump to content

- - - - -

มอดครับจะเอายังไงครับ (ขออนุญาติเพื่อนๆ ใช้พื้นที่นี้เคลียร์ใจกับMODเสรีไทยหน่อยครับ)

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
247 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:37

สงบจิต สงบใจ เข้าวัด เข้าวา ฟังเทศน์ ฟังธรรม ก่อนดีไหมคุณใจดี

เวลาผ่านไป ตอนคุณเข้ามาใหม่ พร้อมบุคลิกใหม่ ความคิดใหม่ .. อะไรๆ ก็อาจดีขึ้นได้นะคะ :)

ผมก็ตั้งใจไว้อย่างนั้นเหมือนกันครับ  เพียงแต่ผมต้องการการยืนยันจากMODก่อนว่า ผมไม่โดนแบนอย่างถาวรครับคุณดอกปีบ

#52 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:37

ใครจะต่อยกับใครเหรอ :huh: 

#53 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

สนับสนุนให้แบบถาวรคับไม่ว่าล็อคอินไหน พฤติกรรมเรื้อนๆแบบนี้แก้ไม่หายหรอกแค่ตั้งใจเข้ามากวนบอร์ดเฉยๆเท่านั้นล่ะ

#54 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:42

PM ปริศนา 

อุตส่าจะส่งมาด่า ก็เขียนยาวๆ หน่อยสิ

มันจะไม่เกิดเหตุการณ์อย่างนั้นขึ้นเลย ถ้าคุณไม่มากวนประสาทผมก่อน

เอาเป็นว่าผมขอโทษก็ได้ครับ จบนะครับ

ผมว่า ม็อดเราไม่ได้ออก พรบ.นิรโทษกรรม สมาชิกที่ไหน หรือมีการแก้ไขกฏระเบียบของบอร์ดแต่อย่างใด คุณจะมาบอกจบเองไม่ได้หรอก

เรื่องที่เกิดขึ้นคุณตั้งกระทู้งี่เง่า กล่าวหาการทำงานของม็อด ทั้งที่ตัวเองก็ทำผิดเอง ต่อล้อต่อเถียงสมาชิกหลายคน นึกอยากจบก็จบหรือ?

คุณจะจบก็เรื่องของคุณไป ผมไม่จบครับ ผมยังเห็นว่าคุณไม่เหมาะสมที่จะเล่นบอร์ดนี้ และจะกดรายงานคุณต่อผู้ดูแลให้พิจารณาต่อไป

Edited by ดาร์ค สวอน, 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:43.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#55 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:44

การกระทำของคุณ ก็เป็นเครื่องพิสุจน์แ้ล้ว ว่าสิ่งที่ม็อดทำนะถูก 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#56 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:44

ไม่รู้จะสงสารหรือสมน้ำหน้าดี 

#57 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:48

ถึงหน้าสองแล้วยังออกอาการแบบนี้
ทุกท่านคิดเหมือนผมหรือเปล่า 

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#58 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:51

ทำผิด... หลายกรรม... หลายวาระ....
MOD ให้อภัยมาไม่รู้กี่ครั้งแล้ว...

ผมขออนุญาต... ยกมือ...

สนับสนุน MOD ครับ...

ถ้าพูดดีๆเหมือนคนอื่นเค้าไม่ได้ ก็เงียบปากไปเถอะครับ

ขอบคุณMODเสรีไทยทุกคนนะครับ ที่ให้โอกาสผมอีกครั้งหนึ่ง

ผมจะทำตัวให้เข้ากับเพื่อนๆได้ จะไม่สร้างปัญหาให้ทุกคนต้องปวดหัวอีก

^ ยังไม่ไปถึงไหนเลย ออกอาการซะแล้ว

ก็ใช้ล๊อกอินเดียวสิครับ  
นี่กี่รอบแล้ว .... 

<_<  เวปบอร์ดทั่วโลกธาตุมีตั้งเป็นร้อยเป็นพันบอร์ด จุดมุ่งหมายของการอยู่ที่นี่คงไม่ใช่เค้าดูแลต้อนรับดี เพื่อนเยอะ คนน่ารักมั้งขอรับ...

-_-  หรือที่เค้าว่ากันมันเรื่องจริง... ที่ได้รับการบรรจุให้เล่นบอร์ดนี้... เพื่อเบิกเงินได้ตามโพสID ที่ระบุ พร้อมเวลาเข้า-ออกขอรับ...

อย่ามั่วสิครับ  เงียบๆเหอะ ผมขอคุยกับMODท่านเป็นการส่วนตัวได้มั๊ย

อยากเจอ mod เป็นการส่วนตัว ก็นัดเจอกันตัวๆ เลย  อย่ามาคุยในบอร์ดเพราะมันเป็นที่สาธารณะ

หลักฐานการไม่สำนึกตัวเอง  pm มาด่าผม   ใจปลาซิวไม่ต้องมาเล่นครับบอร์ดนี้  ถ้ากล้าตัดนิ้วก้อยจริง ผมจะช่วยอ้อนวอนให้ mod ไม่แบนอีก 

ก็คุณมากวน... ผมก่อนนะครับ 

PM ปริศนา 

อุตส่าจะส่งมาด่า ก็เขียนยาวๆ หน่อยสิ

เวรกรรม แก้ไม่หาย MOD. ทำตามหน้าที่ สนับสนุน แบนถาวรไปเลยก้อได้ แน่ใจว่าเข้ามาอีก ไม่งั้นลงแดงตายหะ

#59 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:55

ผมขอเสนอทางออกครับ

นี่ก้อใกล้จะถึง 31 มกรา 56 ละ

ถ้าใจดี20 เอาสลิปมาโชว์ได้ ยังไม่ต้องแบนจนกว่าจะมีความผิดใหม่เกิดขึ้น

แต่ถ้าใจดีไม่สามารถ เอาสลิปเงินเดือนตัวเองมาโชว์ได้ แบนถาวรไปเลย

เสนอความเห็นให้ มอด และเพือนสมาชิกครับ

จะตัดสินยังไงสุดแล้วแต่ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#60 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:56

จริงๆแล้ว เรื่องนี้ผมทำตัวเองแท้ๆ

ก็สมควรแล้วครับ ที่มอดท่านจะแบนผม

ถ้าตัวเองยังไม่รู้สำนึกตัวเอง แล้วใครจะมารู้สำนึก

ผม   ผิด   เอง   ครับ

#61 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:57

มาอ่านสองเที่ยวแล้ว

เที่ยวแรกมีคำนำหน้า Mod ด้วยนิ... ไม่ได้เรียก Mod ครับ แบบนี้

ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#62 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:59

โอ น่าสงสารจังเลยครับ

ทำแบบนี้ได้ไง อย่าไปยอม อย่างนี้ต้องประท้วงนะครับ

ประท้วงด้วยการเลิืกเล่นบอร์ดนี้ไปเลยครับ

ให้คนในนี้มันเหงาตายไปเลย

#63 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:02

...

Edited by คนกลับจวย, 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:36.

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#64 redfrog53

redfrog53

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:07

จริงๆแล้ว เรื่องนี้ผมทำตัวเองแท้ๆ

ก็สมควรแล้วครับ ที่มอดท่านจะแบนผม

ถ้าตัวเองยังไม่รู้สำนึกตัวเอง แล้วใครจะมารู้สำนึก

ผม   ผิด   เอง   ครับ

อยากรู้เรื่องเจ๊ทสกี แลนด์โรเวอร เจ้าทาโร สวนป่าบ้านนอก คอนโด42ชั้น สลิปเงินเดือน ดอกเฟื้องฟ้า ปาถกาฐาที่ใต้หวัน  .... แยอะเกินจำไม่หมดหว่ะ เคลียร์หน่อยสิ ไม่ตะโกนหน้อมู้ก้อได้ ไปเปิดอกคุยกะคุณโจฯ ก้อพอ การันตีพอให้ยอมรับได้ OK. 

#65 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:08

ผมไม่ได้มองที่ตัวบุคคลนะ แต่ผมว่ากฏระเบียบมันต้องมาก่อน กฏว่ายังไงก็ต้องว่าไปตามนั้น ไม่อย่างนั้นจะรักษาระเบียบในบอร์ดได้ยังไง

โดยเฉพาะว่าชาวสรท.ส่วนใหญ่เป็นฝ่ายต่อต้านการทำลายหลักนิติรัฐ นิติธรรม ไม่เห็นด้วยกับการนิรโทษกรรมเป็นกรณีพิเศษให้กับบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ถ้ากฏระเบียบของเว็บยังอะลุ่มอะหล่วยได้ ต่อไปก็ไม่มีหน้าจะไปเรียกร้อง หรือ คัดค้านพรบ.ปรองดอง,พรบ.นิรโทษกรรมทักษิณกันแล้ว

#66 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:09

สรุปเจ้าของกระทู้คือล๊อกอินไหน ที่โดนแบนครับ

ถามตรงๆ ยอมรับตรงๆ คงไม่เสียหายใช่ไหม เผื่อเพื่อนๆจะเห็นใจบ้าง :) 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#67 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:11

สรุปเจ้าของกระทู้คือล๊อกอินไหน ที่โดนแบนครับ

ถามตรงๆ ยอมรับตรงๆ คงไม่เสียหายใช่ไหม เผื่อเพื่อนๆจะเห็นใจบ้าง :) 

ผมjaidee20 เองครับท่านโจโฉครับ :D

• Gop likes this

#68 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:13

*
POPULAR

10. ผู้ที่ได้รับการเตือนการทำผิดกฎมากกว่า 3 ครั้ง ในครั้งแรกจะถูกแบน 3 วัน และติดทัณฑ์บน 14 วันหลังจากนั้น
11. ในกรณีที่เคยถูกแบนแล้ว และมีการทำผิดกฎมากกว่า 2 ครั้งในช่วงที่ไม่ใช่ทัณฑ์บน ให้ลงโทษด้วยการแบน 7 วัน และทัณฑ์บนอีก 30 วัน
12. หากมีการทำผิดกฎระหว่างทัณฑ์บน จะถูกแบนออกจากระบบทันที

13. admin สามารถแบนสมาชิกที่กระทำผิดกฎอย่างรุนแรงได้ทันทีโดยไม่มีกำหนดเลิกแบนในกรณีดังต่อไปนี้

13.10สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด

ที่นี่มีกฏแบบนี้ เมื่อทำผิดกฏ  แทนที่จะรอวันพ้นแบนกลับสมัครล๊อคอินซ้อนเข้ามาอีกหลายต่อหลายครั้ง 

จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลง กฏการใช้งานเป็นอย่างอื่น ขอยึดถือกฏของบอร์ด มากกว่ากฏของความถูกใจ

#69 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:15

สรุปคือแบนแล้วใช่ไหมครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#70 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:18

ท่านโจโฉ  เห็นแก่ความเป็นเพื่อนด้วยเถอะครับ 

#71 bird

bird

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:20

คุณใจดี...ขอแนะนำน่ะค่ะ

ความผิดของคุณมากเกินกว่าคำว่า...ขอโทษ

นั่นเพราะสมาชิกและทีมงานทุกท่าน ให้โอกาสคุณ

ได้แก้ไข..ได้พิสูจน์ ตัวคุณเอง..

แต่..คุณกลับโยนโอกาสที่ทุกคนมอบให้ทิ้งไป

อย่างไม่สนใจ ไม่ใยดี ไม่แยแส ไม่แคร์ ครั้งแล้วครั้งเล่า

นั้นเท่ากับว่า...คุณไม่ได้อยากเป็นสมาชิกของบอร์ดนี้

ดังนั้น...ขอแนะนำน่ะค่ะ...คุณใจดี..

คุณย้ายไปเข้าบอร์ดที่เค้ามีแนวความคิดเดียวกับคุณ

จะดีกว่ามั้ยค่ะ....คุณก็ Happy  บอร์ดก็ Happy

วันไหนคิดถึงกัน ก็แวะเข้ามา... :)

ไม่ได้ปิดกั้นน่ะค่ะ...แค่เสอนทางออก

#72 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:20

ท่านโจโฉ  เห็นแก่ความเป็นเพื่อนด้วยเถอะครับ 

คุณเป็นใครหรอ ถึงไปมั่ว เนียนบอกว่าเค้าเป็นเพื่อนอะ เขายอมรับเป็นเพื่อนหรอ

#73 gears

gears

ขาประจำ

คือ. ตามอ่านๆ มาเนี้ย
เสรีไทย. เสรีสุดในบอร์ดการเมืองแล้วนะ
พวกคำหยาบ. อะไรพ่นได้หมด
คุณโดนแบนได้เนี้ย. แสดงว่าน่าจะพิจารณาตัวเองได้แล้วนะ

Mod. ไม่ได้มีปัญหากับคุณหรอก
ตัวคุณเองต่างหากที่เป็นปัญหา.

#74 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:23

...

Edited by คนกลับจวย, 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:36.

#75 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:25

แล้วสรุปคือต่อไปนี้จะด่าพ่อล่อแม่ใครก็ได้ พอโดนแบนก็สมัครใหม่มาด่าต่อได้ใช่ไหมครับมอด โอเคครับๆ รับทราบๆ

#76 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:27

ผมไม่ใช่ Mod หรือ เวปมาสเตอร์นะครับ

จริงๆผมว่าเริ่มแรกคุณโดนแบน 7 วัน 14 วัน เดือนสองเดือนมิใช่เหรอ

ทำไมถึงเลือกทำผิดกฎซ้ำซ้อน เพียงเพราะอยากสนุกกระนั้นหรือ

ขอถามเป็นการส่วนตัวคำถามเดียว

"ทำไมถึงอยากอยู่ในเสรีไทยมากขนาดนั้นครับ"

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#77 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:27

555+ อยาก login เยอะๆทีหลัง ไปศึกษา ค่า Mac ก่อนนะ

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#78 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:29

ลองงดพูดคำหยาบก่อนเลยนะ เริ่มตั้งแต่ ชื่อล๊อคอินเนี่ย 

#79 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:29

ใจคอจะแบนกันถาวรเลยใช่ไหม ขอถามแค่นี้แหละ

ควายส่ายหน้าอย่างใจดี มันน่าให้อภัยมั้ยเน้อ

ตัดนิ้วก้อยพ่อง ???

ครวย ???

แหมถ้าจะส่งPM แบบนี้ เอาเลขที่บ้านกุไปเลยดีกว่ามั้ง เก่งแต่บนคีย์บอร์ด นักเลงออนไลน์เหรอมึงอ่ะ

คนสติไม่สมประกอบอย่างใจดี ตดใส่ก็ตายห่าแล้วมั้ง

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#80 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:30

ล่าสุดสดๆมะกี้

นี่หรอคนสำนึก

#81 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:31

ผมไม่ใช่ Mod หรือ เวปมาสเตอร์นะครับ

จริงๆผมว่าเริ่มแรกคุณโดนแบน 7 วัน 14 วัน เดือนสองเดือนมิใช่เหรอ

ทำไมถึงเลือกทำผิดกฎซ้ำซ้อน เพียงเพราะอยากสนุกกระนั้นหรือ

ขอถามเป็นการส่วนตัวคำถามเดียว

"ทำไมถึงอยากอยู่ในเสรีไทยมากขนาดนั้นครับ"

อิอิ

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#82 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:37

มองอีกด้าน กระทู้แสดงอาการติดเสรีไทย ขั้นที่สอง

#83 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:38

^_^  ฝากไว้ให้คิดสักพระสูตรแล้วกันขอรับ... พระตถาคตกล่าวไว้ว่า "เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม" ... เมื่อรู้ตัวแล้วสำนึกได้ว่าการกระทำใดๆนั้นเป็น "อกุศล" พระตถาคตท่านก็กล่าวไว้ว่า "จงหยุดเสียเถิด" ... ดังตอนองคุลีมารผู้ฆ่าคนมานับร้อยๆคน วิ่งไล่ตามพระพุทธองค์ไม่ทัน แลเห็นแล้วว่าเป็นพระตถาคต จึงกล่าวขึ้นว่า "หยุดก่อนสมณะๆๆ" พระตถาคตจึงหยุดแล้วกล่าว "เราน่ะหยุดแล้ว ท่านนั่นแหละจงหยุดเสียเถิด" แล้วจึงสอนธรรมของพระองค์จนองคุลีมารยอมวางดาบแล้วไปแสวงหาบาตรจีวรมาเพื่อขอบวชเป็นสาวกของพระพุทธองค์ บำเพ็ญเพียรในธรรมจนบรรลุอรหันต์ ปรินิพพานไปได้ก่อนกรรมทั้งหลายจะตามมาได้ทัน...

:)  แค่นั้นแหละขอรับ... หยุดแล้วเริ่มต้นชีวิตใหม่ ตามหนทางที่ถูกที่ควร คนเราที่หยาบช้า, ชั่วช้าขนาดฆ่าคนมาเป็นร้อยๆคน เมื่อเค้ารู้สำนึกเค้าก็หยุดทำชั่ว แล้วเริ่มดำเนินชีวิตใหม่ เค้าก็พ้นทุกข์ได้นะขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#84 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:40

เป็นกำลังใจเจ้าของกระทู้ฮับ เอาใจช่วย  :huh: 

#85 redfrog53

redfrog53

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:47

เอ้ยยยย!! คุณโจฯ ยอมรับตอนไหนฮะ 89000 หลังไมค์โน้น ออกไปรับลมที่ชานระเบียงก่อนก้อได้ ชั่น24 ลมเย็นๆดี

#86 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:56

สังคมทุกที่ ย่อมมีกฎของตัวเอง
คนธรรมดาสามัญทั่ว ๆ ไป เมื่อทำผิดกฎครั้งแรก อาจจะเกิดจากความไม่เข้าใจกฎของแต่ละที่
ย่อมให้อภัยกันได้
แต่การทำผิดกฎซ้ำซาก มันเหมือนเป็นการแสดงการดูถูกดูแคลนสังคม และเพื่อนสมาชิก รวมไปถึงผู้ดูแลสังคมนั้น

จขกท. ได้ทำผิดซ้ำซากมาระยะเวลานานแล้ว จนอาจจะคิดว่าจะทำอย่างไรก็ได้
เฉกเช่นเดียวกับกลุ่มคนที่คุณสนับสนุนตลอดมา
หาได้มีความสำนึกในการทำผิดซ้ำซากนั้น ๆ ไม่
เห็นควรด้วยกับม้อดค่ะ ที่แบนถาวร...

ขอบคุณม้อด ที่จัดการปัญหานี้เสียที
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#87 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:58

ดูเหมือน นายเวร เกลอเก่าผมก็สนใจกระทู้นี้ด้วยแหะ

ใจดี ไปขึ้นเขากราบนายเวรเป็นอาจารย์ปู่ดูก็ได้นะ

เผื่อวิชาจะแก่กล้าไม่แพ้กัน

#88 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:29

คนที่ทำชั่วนั้น

เมื่อผลของความชั่วปรากฎ เขาจะได้รับทุกขเวทนายิ่ง

ผมเคนตอบแบบนี้หลายกระทู้

เพื่อยืนยันว่า

สิ่งที่ผมนำเสนอนั้น

จริงครับ

วันนี้ วันนั้น หรือวันไหน

ถ้าสิ่งใน หัวใจ ยังลุ่มหลง

คงเป็นบัว ใต้น้ำ อย่างมั่นคง

ให้เลกหลง สิ่งชั่วร้าย จะได้ดี

โลกนี้แคบจริงๆ

แคบเหลือเกิน 

เห็นท่าต้องไปหาโลกใหม่ในฝันซะแล้ว

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#89 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:39

เงียบๆไว้ดีกว่านะ ใจดี20

ไว้เรื่องซาๆก่อน ไม่เบื่อมั่งไง. ตั้งกระทู้ให้คนด่าเนี่ย!!

#90 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:59

พวกขี้ข้าแบบนี้ น่าเบื่อ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#91 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:12

ว่ามาครับ

ทำตัวดี คนก็ชื่นชม ทำตัวแย่ คนก็ตำหนิ

เป็นเรื่องธรรมดา

ลูกผู้ชายแท้จริง เขาไม่เที่ยวไประราน กวนอารมณ์คนอื่น แล้วก็เป็นคนไร้เหตุไร้ผลหรอก

โต ต้องทั้งตัว ทั้งสติปัญญา

#92 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:16

สลิปปลอมให้เหมือนหน่อยนะเว้ยที่หลังอ่ะ

#93 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:20

เข้ามาเพื่อแหย่คนอื่น ความสนุกแบบเด็กหมกมุ่นหน้าคอม

เข้าที่นี่ไม่ได้ก็มีที่อื่นให้วิ่งเล่นมั๊ง

สนับสนุนแบนถาวรครับ รกบอร์ด :lol: :lol: :lol:

#94 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:26

คนที่สำนึกผิดได้จริงคือคนที่ยอมรับโทษตามกฏระเบียบ

ไม่อย่างนั้นก็จะเหมือนไอ้หน้าเหลี่ยมที่ไม่ยอมรับผิดหนีการลงโทษ

ถ้าสำนึกผิดได้จริงก็จงอย่าเรียกร้องหาการนิรโทษกรรม

ผมยอมรับโทษนะครับ  แต่เล่นแบนกันถาวร พวกเราคิดว่ามันรุนแรงเกินไป ควรจะกำหนดระยะเวลาการแบนตามสมควรน่าจะเหมาะสมกว่าครับ

พวกเราคิดว่ามันรุนแรงเกินไป....
พวกเราคือใครคะ
ก๊วนนักรบไซเบอร์เหรอ
คุณเป็นพวกบัตรเติมเงินจริงๆเหรอเนี่ย?!?
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#95 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:03

อ้าว พญาอินทรีย์ตู ไปซะและ

สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#96 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:10

อืม จริงแล้วผมก็ไม่ได้ตามอาฆาตแค้นอะไรMODเสรีไทยหรอก ไม่ได้ผูกใจเจ็บ ไอ้ที่แล้วๆมา ก็ให้มันแล้วๆไป

สำหรับผม จบคือจบครับ ลูกผู้ชายคุยกันคำเดียวก็รู้เรื่อง

ขอให้เราทั้งสองฝ่ายเลิกแล้วต่อกันไป มาเริ่มต้นกันใหม่

ผมพร้อมที่จะปรับตัวเข้าหา เพื่อให้ทุกคนสบายใจ

ตอแหล ขี้โกหก แล้วจะมาจบดื้อๆแบบนี้เหรอ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#97 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:10

ทำไมดูกระสัน อยากเข้ามาเล่นบอร์ดนี้จังแหะ
ยังไงก็อยากเข้าให้ได้...ทั้งๆที่บอร์ดอื่นมีเยอะแยะ

ต้องการการยอมรับหรือครับ??
จริงๆถ้าอยากคุยการเมืองแบบมีคนเชลียร์เห็นด้วย ไม่มีคนแย้ง
แนะนำให้ไปสุมกันอยู่ที่ราดดำนาเถอะครับ

แบบนั้นน่าจะสนุกกว่าสบายใจกว่า คนต้อนรับเยอะกว่า

งง ถ้าเป้นผม ลองบอร์ดเขาไม่ต้อนรับขนาดนี้ ผมไม่ง้อแล้วนะ
นอกจากมีอะไรสำคัญจริงๆ ต้องเล่นบอร์ดนี้ให้ได้....

Edited by awhile, 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:11.

#98 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:17

เอางี้ไหมครับ เราสังคมประชาธิปไตย โหวตกันไปเลยดีกว่า ใจดีจะกล้าไหมครับ

ไม่ว่าผลอย่างไร ขอให้เคารพเสียงส่วนใหญ่ด้วย

#99 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:18

สรปว่า คุณใจดีทำไรผิดซ้ำซ้อนเหรอครับ?

คือโดนแบนเพราะหยาบคาย แล้วสมัครใหม่ เข้ามาหยาบ แล้วโดนแบน ปล้วสมัครใหม่ เข้ามาหยาบ....... อยู่แบบนี้เหรอครับ

งั้นก็รอพ้นโทษสิครับ นิดเดียว ไม่ก็เลิกหยาบ ผู้คนคงให้อภัย

แต่จะต้องเอาสลิปเงินเดือนหรือคอนโด หรือไรมาอวด ผมว่าเกินไป เรื่องส่วนตัว

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#100 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:23

PM ปริศนา 

มันจะไม่เกิดเหตุการณ์อย่างนั้นขึ้นเลย ถ้าคุณไม่มากวนประสาทผมก่อน

เอาเป็นว่าผมขอโทษก็ได้ครับ จบนะครับ

ข้ออ้างสุดคลาสสิกของพวกอาชญากร

"ผมจะไม่นอกใจเมียเลย ถ้าคุณไม่ให้ท่าผม"

"ผมจะไม่ขโมยเลย ถ้าคุณไม่เปิดกระเป๋าเงินล่อใจ"

"ผมจะไม่จ้างฆ่าคุณ ถ้าคุณไม่มีเรื่องกับผม"

"ผมจะไม่ฆ่าหั่นศพคุณเลย ถ้าคุณไม่เลิกกับผม"

"ผมจะไม่เผาเมืองเลย ถ้าคุณไม่ดำเนินคดีกับผม"

บลาบลาบลาบลาบลา.....

สรุป ที่ตัวเองทำชั่วทำเลว ล้วนเป็นความผิดของคนอื่นทั้งนั้น

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:29.

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน