Jump to content

- - - - -

กระทู้เฉพาะกิจ!!! เราสังคมประชาธิปไตย โหวตกันไปเลยดีกว่าว่า jaidee20 สมควรกลับเข้ามาในเสรีไทยเว็บบอร์ด หรือไม่!!! ไม่ว่าผลออกมาเช่นไรขอให้เคารพกันด้วย

• Please log in to reply
182 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: jaidee20 สมควรกลับเข้ามาในเสรีไทยเว็บบอร์ดหรือไม่ (208 member(s) have cast votes)

jaidee20 สมควรกลับเข้ามาในเสรีไทยเว็บบอร์ดหรือไม่

1. ควร (15 votes [7.25%])

Percentage of vote: 7.25%

2. ไม่ควร (144 votes [69.57%])

Percentage of vote: 69.57%

3. ควรแบนชั่วคราว แต่มีกำหนดระยะเวลา ถ้าทำผิดซ้ำอีกแบนถาวร!!! (48 votes [23.19%])

Percentage of vote: 23.19%

Vote Guests cannot vote

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:33

ผมเชื่อว่า คุณไม่จบไม่สิ้นแน่ ใจดี

เอาอย่างนี้ เราสังคมประชาธิปไตย ตั้งกระทู้วัดใจถามเพื่อนสมาชิก

กันเลยดีกว่า ว่าเขาจะยอมรับคุณไหม ถ้าผลออกมาเช่นไร

ก็ขอให้ทุกฝ่ายยอมรับด้วย ผมจึงตั้งทางเลือกมา สามแนวทาง

แต่ลึกๆเชื่อว่าจะมีบางท่านคิดเช่นนี้ แต่ผมไม่ขอลงรายละเอียดในหัวข้อโหวต

1. ควรกลับมา "แต่" ต้องสารภาพความผิดเรื่องโกหกทั้งหมดทั้งปวง

และขอโทษต่อสิ่งที่เกิดขึ้น

2. ไม่ควรกลับมา ทำผิดซ้ำซาก ไม่เคารพกฎบอร์ด สร้างปัญหาเรื่อยมา

โกหกจนน่ารังเกียจ แก้หัวข้อกระทู้อ้างอิงบอร์ด ฯลฯ

3. ควรแบนแค่ชั่วคราว อย่างน้อยเป็นสีสันประจำบอร์ด

(โดยส่วนตัวเชื่อว่า ถ้าตอนกระทู้สลิปฯดังใหม่ๆ ข้อนี้คงโหวตถล่มทลาย

ตอนนี้สภาพการณ์คือทุกคน "เบื่อ" และ "รังเกียจ" ไปหมดแล้ว)

ไม่ว่าผลออกมาเป็นเช่นไรขอให้เคารพเสียงส่วนใหญ่ด้วย

ปล. ผลโหวตไม่สามารถหักล้างการกระทำผิดกฎบอร์ดได้นะครับ

การโหวตเป็นเพียงการชี้ และ แสดงเจตนารมณ์ของคนทั้งบอร์ด

ว่าเขาคิดเช่นไร ขออนุญาต Mod ในการตั้งกระทู้ครั้งนี้ด้วยครับ

เจ้าตัวจะได้ทราบในเจตนารมณ์ของคนทั้งเสรีไทยเว็บบอร์ด

ด้วยความเคารพ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:45

*
POPULAR

ผมโหวต "ไม่ควร" โดยไม่ลังเล

เราต้องแยกระหว่างพฤติกรรมก้าวร้าว เกเร หรือกวนประสาท

ออกจากพฤติกรรมภัยสังคม อาชญากร และ โรคจิต

ใจดีมีพฤติกรรมเป็นภัยสังคม คือ

1. ก่อกวนความสงบสุข

2. ดูถูกเหยียดหยามสมาชิกสตรีเพศ

3. หยาบคายก้าวร้าวต่อสมาชิกร่วมบอร์ด

ไม่ว่าจะ "สติแตก(nervous breakdown)" หน้าไมค์ หรือส่งข้อความหลังไมค์

ใจดียังมีพฤติกรรมเข้าข่ายอาชญากร คือ

1. "โกหกหลอกลวง"

2. "ลักขโมย"

แค่นั้นไม่พอ ใจดียังมีพฤติกรรมเข้าข่ายโรคจิต คือ

1. มักทำผิดซ้ำๆแล้วขอโทษ ขอโอกาส แต่กระทำผิดซ้ำอีก

ตามหลักจิตวิเคราะห์แล้ว แสดงว่าเป็นพวก sociopath-โรคจิตแบบต่อต้านสังคม

2. มักฝ่าฝืนกฎเกณฑ์ซ้ำแล้วซ้ำเล่า คล้ายกับสนุกที่ได้เอาชนะกฎระเบียบได้

เป็นอาการของพวก sociopath อีกแล้ว

3. โกหกเป็นสัน-ดานแบบไม่ละอาย ตาไม่กะพริบ 

จิตวิเคราะห์ถือว่าเป็นอาการ pathological liar

ซึ่งทั้ง 3 พฤติกรรมล้วนเป็น repeated คือ "ซ้ำซาก ๆ ๆ"  จนเกินเลยความ "ตลก"(สำหรับผมนะครับ)

จึงถือว่าใจดีเป็น "ภัยสังคม" ไม่ใช่แค่ troll เกรียนบอร์ดเฉยๆครับ

เราสมควรเลี้ยงภัยสังคมไว้ดูเล่น หรือควรกำจัดทิ้ง  ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของสังคมนั้นๆครับ

gladiator 1.jpg

#3 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:49

ผมโหวต "ไม่ควร" โดยไม่ลังเล

เราต้องแยกระหว่างพฤติกรรมก้าวร้าว เกเร หรือกวนประสาท

ออกจากพฤติกรรมภัยสังคม อาชญากร และ โรคจิต

ใจดีมีพฤติกรรมเป็นภัยสังคม คือ

1. ก่อกวนความสงบสุข

2. ดูถูกเหยียดหยามสมาชิกสตรีเพศ

3. หยาบคายก้าวร้าวต่อสมาชิกร่วมบอร์ด

ไม่ว่าจะ "สติแตก(nervous breakdown)" หน้าไมค์ หรือส่งข้อความหลังไมค์

ใจดียังมีพฤติกรรมเข้าข่ายอาชญากร คือ

1. "โกหกหลอกลวง"

2. "ลักขโมย"

แค่นั้นไม่พอ ใจดียังมีพฤติกรรมเข้าข่ายโรคจิต คือ

1. มักทำผิดซ้ำๆแล้วขอโทษ ขอโอกาส แต่กระทำผิดซ้ำอีก

ตามหลักจิตวิเคราะห์แล้ว แสดงว่าเป็นพวก sociopath-โรคจิตแบบต่อต้านสังคม

2. มักฝ่าฝืนกฎเกณฑ์ซ้ำแล้วซ้ำเล่า คล้ายกับสนุกที่ได้เอาชนะกฎระเบียบได้

เป็นอาการของพวก sociopath อีกแล้ว

3. โกหกเป็นสัน-ดานแบบไม่ละอาย ตาไม่กะพริบ 

จิตวิเคราะห์ถือว่าเป็นอาการ pathological liar

ซึ่งทั้ง 3 พฤติกรรมล้วนเป็น repeated คือ "ซ้ำซาก ๆ ๆ"  จนเกินเลยความ "ตลก"(สำหรับผมนะครับ)

จึงถือว่าใจดีเป็น "ภัยสังคม" ไม่ใช่แค่ troll เกรียนบอร์ดเฉยๆครับ

เราสมควรเลี้ยงภัยสังคมไว้ดูเล่น หรือควรกำจัดทิ้ง  ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของสังคมนั้นๆครับ

คุณ Solidus ตัวปลอมชอบใช้มือถือแบบคุณเคนอิจิเลย ทันสมัยน่าดู พึ่งจะย้ายตัวเปลี่ยนไป

Edited by Stargate-1, 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:50.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:51

ให้เคลียร์ตัวเองให้พ้นทุกข้อกล่าวหาดีกว่าไหม?
ทำไมต้องโกหก?
สลิป?
วิศวะ?
คอนโด?
LRX?
Altis?
ER6N?
น้องไปเรียนนอก?
ก่อสร้างลำพูน?
จบสามย่าน?

Edited by plunk, 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:54.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:57

ให้เคลียร์ตัวเองให้พ้นทุกข้อกล่าวหาดีกว่าไหม?
สลิป?
วิศวะ?
คอนโด?
LRX?
Altis?
ER6N?
จบสามย่าน?

ผมว่าแล้ว!!! มันเป็นเรื่องคาใจหลายๆคนเลยทีเดียว เจ้าตัวจะกล้าสารภาพไหมหนอ

เรื่องมาถึงขั้นนี้แล้ว

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:09

ผมว่าสันขวานครับ

สารภาพเรื่ิองโกหก ด้วย เรื่องโกหกเรื่องใหม่

ไม่มีทางแก้ให้หายได้ คนแบบนี้

#7 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:16

เคยให้โอกาสมาแล้วครั้งหนึ่ง

เคยคิดว่ามันก็แค่ เกรียน ประจำบอร์ด

เคยคิดว่า แดงโง่ๆ ถ่อยๆ แบบนี้ต้องปล่อยให้สังคมได้รับรู้

แต่มาวันนี้ รู้ตัวแล้วว่าคิดผิด

คนแบบนี้ไม่รู้สำนึกหรอก

ป.ล.เดี๋ยวมันก็กลับมา ราดไม่ลงหรอก

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:21

สลิป?
วิศวะ?
คอนโด?
LRX?
Altis?
ER6N?
จบสามย่าน?

ผมว่าแล้ว!!! มันเป็นเรื่องคาใจหลายๆคนเลยทีเดียว เจ้าตัวจะกล้าสารภาพไหมหนอ

เรื่องมาถึงขั้นนี้แล้ว

หลักๆก็แค่อยากทราบว่าทำไมต้องโกหก?จุดประสงค์?เพื่ออะไร? มันคุมค่าแค่ไหนที่ต้องลวงโลก แล้วโดนแบน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:24

สลิป?
วิศวะ?
คอนโด?
LRX?
Altis?
ER6N?
จบสามย่าน?

สนับสนุนเลยครับ

#10 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:27

เคลียคดีเก่าก่อนครับ
แต่ดูจากอาการแล้ว
ทุกคนคงจะคิดเหมือนกันว่า.......

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#11 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:53

เคลียคดีเก่าก่อนครับ
แต่ดูจากอาการแล้ว
ทุกคนคงจะคิดเหมือนกันว่า.......

ไม่ควร

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#12 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:54

ถึงแม้จะโกหกพกลม

แต่ส่วนตัวผมคิดว่า

ยังพอมีหวังให้ปรับตัว  อาจมีบ้างบางเวลาที่อยากเรียกร้องความสนใจ

ให้โอกาสหน่อยคับ  เพราะยังเด็กอยู่

#13 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:02

แม้ผมจะแอบคิดถึงแกบ้าง

แต่ขอไม่โหวตนะครับ เพราะคิดว่า กฏก็ย่อมต้องเป้นกฏ

หากการผิดกฏโดยจงใจหลายต่อหลายครั้ง

การสำรวจประชามติ เพื่อละเว้นโทษให้กับผู้กระทำผิด

นั่นหมายถึงการเลือกที่จะมองข้ามความผิดที่เคยจงใจทำ

โดยยึดหลักเสียงข้างมากพาไป

จะทำผิดแค่ไหน ก้เอาเสียงข้างมากลากไป

คุ้นๆ มั๊ยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#14 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:10

เด๋ว เค้าก้อเสนอให้แก้ รธน. หรอก ท่าน....
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:48

ยังพอมีหวังให้ปรับตัว  อาจมีบ้างบางเวลาที่อยากเรียกร้องความสนใจ

ให้โอกาสหน่อยคับ  เพราะยังเด็กอยู่

ดีไม่ดี ตัวจริงแก่กว่าพวกเราอีกง่า

:lol:  :lol:

(dit จิ้มหัวเราะเกินมาตัวนึง  ตัดออกนะจ๊ะ)

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:49.

#16 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:55

โหวตแล้วครับ.

ใจดี20...คุณไม่ได้ไปต่อ ขอแสดงความเสียใจด้วย!

#17 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:26

ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่ขอโหวตครับ

เขาจะกลับมาก็เป็นสิทธิของเขา หาก

เขาไม่ทำผิดกฏของบอร์ดที่ระบุไว้

ส่วนเรื่องกระทู้หากเรารู้ว่าเขาคือใจดี

ถ้าคุณรำคาญไม่อยากอ่านโพสของหมอนี่
ไม่อยากเจอกระทู้ของหมอนี่ ไม่อยากสนทนาของหมอนี่

ผมแนะนำให้ลองเข้าไปที่

User CP มันจะมีหัวข้อ > Ignoring Preferences
> แล้วคุณก็บรรจงใส่ชื่อของหมอนั่นลงไปใน
Add a new user to your list

แล้วติ๊กในหัวข้อ
1.Posts
2.Signature
3.messages 

เพียงเท่านี้คุณจะมองไม่เห็นโพสของหมอนั่น หรือหมอนั่นก็จะส่งข้อความหาคุณไม่ได้

ลองทำดูตามวิธีที่ผมว่าไว้ครับแล้วปัญหาที่กวนใจของคุณจะหมดไป

ทำให้คุณสนุกกับเสรีไทยไปได้ยาวนาน

เพิ่มเติม : ถ้าคุณไม่อยากอ่าน Signature ให้เกะกะสายตาก็สามารถติ๊ก Ignore all signatures when reading topics จะทำให้ Signature ของทุกคนไม่เกะกะสายตาคุณแล้วนะครับ ความสามารถของบอร์ดมันมีก็ใช้มันไปก่อนแล้วกัน :P

Edited by นายตัวเกร็ง, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:34.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#18 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:44

รกสายตา อย่ากลับมาอีกเลย

#19 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:44

ตกข่าวครับ

โดนแบนเรื่องอะไร ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ

ถึงว่าไม่เห็นนานล่ะ...

.

.

.

ใครรู้บอกที หลังไมค์ก็ได้ครับ

#20 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:48

ไม่ต้องเข้ามาตั้งกระทู้หรอก

ตั้งไปก็ไม่ค่อยมีสาระ  แนะนำให้ใจดีอ่านอย่างเดียวพอ

#21 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:58

ไม่ต้องเข้ามาตั้งกระทู้หรอก

ตั้งไปก็ไม่ค่อยมีสาระ  แนะนำให้ใจดีอ่านอย่างเดียวพอ
 กฎคือกฎของสังคม ทำผิดก็ว่าไปตามกฏ แต่หากเขาเข้ามาศึกษาได้อ่านเรียนรู้ และปรับเปลี่ยนพฤติกรรมได้จริงๆ สังคมรอบข้างยังคงให้อภัยเสมอ
ปล.ที่เห็นข้อดีอย่างนึงของเขาคือยังอยากที่จะอยู่ที่นี้ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม แต่ถ้าเป็นคนที่ดื้อด้านบางคน อาจพูดกระแทกที่นี่ก่อนจากไปว่า "ไม่เล่นก็ได้วะ"

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#22 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 05:01

คัยมีหลังไมค์ ที่ ตัวเสฯส่งไปเอามาปะดู ว่าสุดๆแค่ไหน

แวะไปทักทายกันได้นะ

#23 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:38

โหวตว่าไม่ควรให้มรันกลับมา เพราะไม่เคยเข้า กท. หรืออ่าน คห. ของมรันอีกเลย

นิสัยน่ารังเกลียดแบบนี้ไม่ใช่แนวครับ กลับมาก็รกบอร์ดเปล่าๆ

โกหกได้แบบไม่อายใจตัวเองเลย ไม่รู้จะไปสนทนาด้วยทำไม

#24 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:43

ตามกฎหากสมัครซ้ำ ผู้ดูแลสามารถพิจารณาแบนได้โดยไม่มีกำหนดยกเลิก

นี่ใจดีสมัครไปกี่ account แล้ว ถ้าจะถูกแบนถาวร ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร

แต่โดยส่วนตัวไม่ชอบแบนถาวร เอาซักเดือนสองเดือนก็พอ  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#25 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:10

แม้ผมไม่ได้กีดกัน ไม่ได้ชอบ แต่ไม่ได้รังเกียจใจดี20 นะครับ แต่เพื่อเป็นการให้โอกาสบ้าง

เห็นควร ไม่ต้องกลับมาครับ ( เอ๊ะ! ยังไง)

#26 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:17

ถ้ายังไม่เคลียร์ของเก่าก็อย่ามาเลย

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#27 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:18

แม้ผมจะแอบคิดถึงแกบ้าง

แต่ขอไม่โหวตนะครับ เพราะคิดว่า กฏก็ย่อมต้องเป้นกฏ

หากการผิดกฏโดยจงใจหลายต่อหลายครั้ง

การสำรวจประชามติ เพื่อละเว้นโทษให้กับผู้กระทำผิด

นั่นหมายถึงการเลือกที่จะมองข้ามความผิดที่เคยจงใจทำ

โดยยึดหลักเสียงข้างมากพาไป

จะทำผิดแค่ไหน ก้เอาเสียงข้างมากลากไป

คุ้นๆ มั๊ยครับ

เปล่าครับ ผมบอกไว้ที่ข้างบนตรง "ปล."แล้ว ว่าผลโหวตไม่สามารถหักล้างความผิดที่เกิด

จากการกระทำผิดกฎบอร์ดได้ เป็นเพียงการชี้เจตนารมณ์ของคนทั้งบอร์ดให้เจ้าตัวรับทราบ

ว่าคนที่นี่เขาคิดเช่นไร ควรมีคนแบบใจดีอยู่หรือไม่ หวังว่าเจ้าตัวเข้ามาเห็น

และจะรู้สักทีว่าคนที่นี่คิดเช่นไร

#28 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:22

กระมู้อำมาตย์ชัดๆ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#29 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:37

คะแนนคนที่ไม่อยากเห็นผมเ่ล่นที่เสรีไทย  44 คะแนน จากจำนวนสมาชิกชาวเสรีไทยทั้งหมดหลายพันคนไม่ลงคะแนนเสียง

#30 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:42

ไม่เห็นยากเลยใจดี

เปลี่ยนใช้เนทของที่ไม่ใช่ตอนนี้แค่นั้นก็จบแล้ว

แล้วสมัครเข้ามาใหม่ มาเป็นแดง มารยาทงามๆ แค่นั้น ก็ไม่มีใครรู้แล้วว่า เคยเป็นใครมาก่อน

#31 Sugary-jang

Sugary-jang

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:43

คะแนนคนที่ไม่อยากเห็นผมเ่ล่นที่เสรีไทย  44 คะแนน จากจำนวนสมาชิกชาวเสรีไทยทั้งหมดหลายพันคนไม่ลงคะแนนเสียง

ใครเห็นต่าง เผาเลยพี่น้อง :angry: ...ผมรับชอบเอง  :lol:

"จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

#32 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:48

ผมว่าใจดีนี่โรคจิตมั้ง พยายามโชว์ออฟเหลือเกิน ตอนแรกออกตัวเป็นโฟร์แมนธรรมดา

ทำไปทำมาเป็นมหาอำมาตย์ หลัง ๆ ขนาดในเฟสแอบไปถ่ายโต๊ะทำงานที่ไหนไม่รู้ :huh:

เลื่อนขั้นไวซะคนแก่อิจฉาเลยอ้ะ :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#33 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:59

รวมทั้ง 89000 หลังไมค์ด้วย บอกให้ไปไกลๆ ขี้โม้บรรลัยโลก20 

#34 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:02

สมาชิกที่โหวตนี่ คือเข้าออนไลน์ประจำครับ สมาชิกหลายพันคน

แต่มีจำนวนสักเท่าไรที่ออนไลน์จริงๆ ถ้าหักลบพวกล๊อกอินซ้ำซ้อน

พวกที่ทิ้งล๊อกอินไป และพวกที่สมัครไว้แต่ไม่เข้าเลย น่าจะเหลือจำนวนใกล้เคียง

กับที่โหวตนี่ ที่แน่ๆคุณโทนี่ กับคุณนายตัวเกร็ง ไม่โหวต

กรณีคุณโทนี่ เขาเข้าใจว่าการโหวตจะล้างผิดให้คุณ

ส่วนคุณนายตัวเกร็ง ประมาณว่าไม่อยากข้องแวะกับคุณ

โปรดเข้าใจเสียใหม่ด้วย ว่าคนไม่โหวตเพราะอะไร

ไม่ใช่คนไม่โหวต ต้องเข้าข้างคุณไปซะหมดทุกคน

#35 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:06

ตอนแรกก็ไม่ได้จะโหวตนะ แต่ความเห็นนี้ทำให้ตัดสินใจโหวตเลยว่า

มรึงไม่ต้องเข้ามาแล้วนะ

#36 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:07

แต่คะแนนคนที่เห็นด้วยให้เล่น ก็เพียงแค่ 5 คนจากหลายพันคนนะครับ 

ด้วยความเคารพ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#37 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:08

เพื่อนหลังไมค์ของคุณหลายร้อยคน ไม่เห็นเข้ามาช่วยคุณโหวตบ้างเลยครับ?

ไม่คิดจะเรียกคะแนนสงสารบ้างเหรอครับ เช่น

บอกเหตุผลว่าทำไมถึงอยากอยู่ในเสรีไทยเว็บบอร์ดมากขนาดนั้น

หรือ บอกเหตุผลจริงๆว่าทำไมต้องโกหก

ไม่แน่หลังจากบอกไปคะแนนโหวตอาจเพิ่มขึ้นก็ได้นะใครจะรู้

#38 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:21

ผมอาจมองในมุมโลกสวยหน่อย ๆ แต่ผมเชื่อว่าแม้เค้าจะผิดหรือชั่วช้าเพียงใด ก็ย่อมมีสิทธิมีชีวิตอยู่ในบอร์ดนี้นะครับ
รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครา ผมเชื่อว่า ถ้ามีอีกมุมมองหนึ่งมานำเสนอ เพื่อเป็นสีสรรและข้อมูลอีกด้านน่าจะดี
(แม้ว่าข้อมูลจะมั่ว โกหก พกลมเก่งบ้างก็ตาม)

ผมจึงขอโหวตให้แบนชั่วคราวขอรับ
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#39 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:26

แล้วถ้าเขาสารภาพจริง

เราจะรู้ได้ไงว่าไอ้ที่บอกมาเป้นเรื่องจริงทั้งหมด??

คนเคยโกหก ความน่าเชื่อถือยิ่งมีน้อยๆอยู่

ปล. 44 เสียงจาก พัน ก็ถือว่า เป็นเสียงส่วนใหญ่ได้นะครับ

อนุมานว่าคล้ายๆ 15 ล้านเสียง ที่เลือกพรรคเพื่อไทยไง

แม้คนจะไม่เลือกเยอะกว่า แต่เขาก็ให้ยึดเสียงที่เลือกก ไม่ใช่หรือ??

#40 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:32

ตั้งแต่มีความเห็นนี้คะแนนโหวตพุ่งเลยครับ เห็นไหมว่าจะดีจะชั่วขึ้นอยู่ที่ตัวคุณทำเอง ใจดี

#41 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:34

แล้วถ้าเขาสารภาพจริง

เราจะรู้ได้ไงว่าไอ้ที่บอกมาเป้นเรื่องจริงทั้งหมด??

คนเคยโกหก ความน่าเชื่อถือยิ่งมีน้อยๆอยู่

ปล. 44 เสียงจาก พัน ก็ถือว่า เป็นเสียงส่วนใหญ่ได้นะครับ

อนุมานว่าคล้ายๆ 15 ล้านเสียง ที่เลือกพรรคเพื่อไทยไง

แม้คนจะไม่เลือกเยอะกว่า แต่เขาก็ให้ยึดเสียงที่เลือกก ไม่ใช่หรือ??

ต่อให้เรื่องที่เขาสารภาพเป็นเรื่องโกหกเพื่อนสมาชิกก็ยังอยากฟังครับ

อยากจะรู้ว่า เหตุใดต้องโกหก

#42 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:37

ผมอาจมองในมุมโลกสวยหน่อย ๆ แต่ผมเชื่อว่าแม้เค้าจะผิดหรือชั่วช้าเพียงใด ก็ย่อมมีสิทธิมีชีวิตอยู่ในบอร์ดนี้นะครับ
รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครา ผมเชื่อว่า ถ้ามีอีกมุมมองหนึ่งมานำเสนอ เพื่อเป็นสีสรรและข้อมูลอีกด้านน่าจะดี
(แม้ว่าข้อมูลจะมั่ว โกหก พกลมเก่งบ้างก็ตาม)

ผมจึงขอโหวตให้แบนชั่วคราวขอรับ

ขอบคุณจริงๆครับท่านMaruay

ที่ให้ความเป็นธรรมกับผม

ผมรู้ตัวว่าผมทำสิ่งไม่ดีไว้มากมาย

ผมจะพยายามปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นครับ

#43 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:09

ผมรู้ตัวว่าผมทำสิ่งไม่ดีไว้มากมาย

ผมจะพยายามปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นครับ

เริ่มต้นด้วยการสารภาพเรื่องโกหกทั้งหมดก็นับว่าเป็นการเริ่มต้นใหม่ที่ดีนะครับ

เผื่อเพื่อนสมาชิกจะเห็นความดีในเรื่องนี้บ้าง

#44 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:14

เริ่มต้นด้วยการสารภาพเรื่องโกหกทั้งหมดก็นับว่าเป็นการเริ่มต้นใหม่ที่ดีนะครับ

เผื่อเพื่อนสมาชิกจะเห็นความดีในเรื่องนี้บ้าง

ถ้าโกหก ก็อย่าให้จับได้อีกนะ

#45 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:16

ผมเป็นคนแรกที่กดให้คุณกลับมานะเฟ้ย

เห็นความเห็นนี้แล้ว.............

หงุดหงิดนะ ผมให้โอกาศแก่ทุกคนเสมอหากเขาขอ แน่ละโอกาศให้แค่ครั้งเดียว

ระวังในโอกาศนั้น

• -3- likes this

#46 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:21

ทำผิดกฎบอร์ด ก็ควรชดใช้โทษตามที่กำหนดนะครับท่าน Jaidee20

เอาเวลาไปครุ่นคิดถึงวนิสัยไม่ดีในตัวเองที่กระทำไว้จนต้องถูกลงโทษ

ไม่ใช่ไปนั่งคิดหาล๊อกอินชื่อใหม่ๆมาสมัครซ้ำเรื่อยๆแบบที่ทำอยู่ แบบนี้เรียกว่า "ไม่สำนึก"

เขาคาดโทษไว้เท่าไหร่ผมไม่ทราบ นะครับ

แต่ไม่เห็นด้วยที่สร้างนอมินีมาอีกตั้งหลายล๊อคอิน...นิสัยเหมือนใครไม่รู้...

แต่ส่วนตัวผมรับไม่ได้ครับ

กลับไปรับโทษให้ครบกำหนดแล้วกลับไปใช้ล๊อคอินเดียว

หากสมัครชื่อใหม่ ก็ควรพ้นโทษเก่าเสียก่อน

โทษแบนใหม่ผมไม่รู้จะโดนไปอีกกี่เดือน แต่ถ้าคิดอยากจะสำนึก..ก็ต้องยอมรับไป 

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#47 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:25

ทำผิดกฎบอร์ด ก็ควรชดใช้โทษตามที่กำหนดนะครับท่าน Jaidee20

เอาเวลาไปครุ่นคิดถึงวนิสัยไม่ดีในตัวเองที่กระทำไว้จนต้องถูกลงโทษ

ไม่ใช่ไปนั่งคิดหาล๊อกอินชื่อใหม่ๆมาสมัครซ้ำเรื่อยๆแบบที่ทำอยู่ แบบนี้เรียกว่า "ไม่สำนึก"

เขาคาดโทษไว้เท่าไหร่ผมไม่ทราบ นะครับ

แต่ไม่เห็นด้วยที่สร้างนอมินีมาอีกตั้งหลายล๊อคอิน...นิสัยเหมือนใครไม่รู้...

แต่ส่วนตัวผมรับไม่ได้ครับ

กลับไปรับโทษให้ครบกำหนดแล้วกลับไปใช้ล๊อคอินเดียว

หากสมัครชื่อใหม่ ก็ควรพ้นโทษเก่าเสียก่อน

โทษแบนใหม่ผมไม่รู้จะโดนไปอีกกี่เดือน แต่ถ้าคิดอยากจะสำนึก..ก็ต้องยอมรับไป 

ดูเหมือนโทษทั้งหมดรวมกันเป็น "แบนถาวร"

#48 NoKnOy

NoKnOy

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:29

ล็อคอินมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ ปกติจะเข้ามาอ่านติดตามอย่างเดียว  :rolleyes:

#49 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:30

การโกหกเป็นการเริ่มต้นการทำชั่วเลวอีกมากมาย คนที่โกหกซ้ำซากแบบนี้

อยู่ที่ไหนก็มีคนอื่นเดือดร้อน แม้จะเอาผิดทางอาญาไม่ได้แต่ก็ขอแบนมันให้เป็นตัวอย่างกับคนอื่นๆ ครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#50 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:31

1. ควร (5 votes [5.81%])
  2. ไม่ควร (64 votes [74.42%])
  3. ควรแบนชั่วคราว แต่มีกำหนดระยะเวลา ถ้าทำผิดซ้ำอีกแบนถาวร!!! (17 votes [19.77%])

คะแนน "ไม่ควร" นำโด่งจริงๆ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน