Jump to content

- - - - -

กระทู้เฉพาะกิจ!!! เราสังคมประชาธิปไตย โหวตกันไปเลยดีกว่าว่า jaidee20 สมควรกลับเข้ามาในเสรีไทยเว็บบอร์ด หรือไม่!!! ไม่ว่าผลออกมาเช่นไรขอให้เคารพกันด้วย

• Please log in to reply
182 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: jaidee20 สมควรกลับเข้ามาในเสรีไทยเว็บบอร์ดหรือไม่ (208 member(s) have cast votes)

jaidee20 สมควรกลับเข้ามาในเสรีไทยเว็บบอร์ดหรือไม่

1. ควร (15 votes [7.25%])

Percentage of vote: 7.25%

2. ไม่ควร (144 votes [69.57%])

Percentage of vote: 69.57%

3. ควรแบนชั่วคราว แต่มีกำหนดระยะเวลา ถ้าทำผิดซ้ำอีกแบนถาวร!!! (48 votes [23.19%])

Percentage of vote: 23.19%

Vote Guests cannot vote

#51 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:31

ทำผิดกฎบอร์ด ก็ควรชดใช้โทษตามที่กำหนดนะครับท่าน Jaidee20

เอาเวลาไปครุ่นคิดถึงวนิสัยไม่ดีในตัวเองที่กระทำไว้จนต้องถูกลงโทษ

ไม่ใช่ไปนั่งคิดหาล๊อกอินชื่อใหม่ๆมาสมัครซ้ำเรื่อยๆแบบที่ทำอยู่ แบบนี้เรียกว่า "ไม่สำนึก"

เขาคาดโทษไว้เท่าไหร่ผมไม่ทราบ นะครับ

แต่ไม่เห็นด้วยที่สร้างนอมินีมาอีกตั้งหลายล๊อคอิน...นิสัยเหมือนใครไม่รู้...

แต่ส่วนตัวผมรับไม่ได้ครับ

กลับไปรับโทษให้ครบกำหนดแล้วกลับไปใช้ล๊อคอินเดียว

หากสมัครชื่อใหม่ ก็ควรพ้นโทษเก่าเสียก่อน

โทษแบนใหม่ผมไม่รู้จะโดนไปอีกกี่เดือน แต่ถ้าคิดอยากจะสำนึก..ก็ต้องยอมรับไป 

ผมถูกแบนถาวร  ตลอดชีพ ตลอดกาล

#52 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:34

ทำผิดกฎบอร์ด ก็ควรชดใช้โทษตามที่กำหนดนะครับท่าน Jaidee20

เอาเวลาไปครุ่นคิดถึงวนิสัยไม่ดีในตัวเองที่กระทำไว้จนต้องถูกลงโทษ

ไม่ใช่ไปนั่งคิดหาล๊อกอินชื่อใหม่ๆมาสมัครซ้ำเรื่อยๆแบบที่ทำอยู่ แบบนี้เรียกว่า "ไม่สำนึก"

เขาคาดโทษไว้เท่าไหร่ผมไม่ทราบ นะครับ

แต่ไม่เห็นด้วยที่สร้างนอมินีมาอีกตั้งหลายล๊อคอิน...นิสัยเหมือนใครไม่รู้...

กลับไปรับโทษให้ครบกำหนดแล้วกลับไปใช้ล๊อคอินเดียว

หากสมัครชื่อใหม่ ก็ควรพ้นโทษเก่าเสียก่อน

โทษแบนใหม่ผมไม่รู้จะโดนไปอีกกี่เดือน แต่ถ้าคิดอยากจะสำนึก..ก็ต้องยอมรับไป 

แบนยังไง ยังโพสได้อีก

#53 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:34

ผมโหวต ไม่แบนครับ

จริงๆ ไม่ได้ซีเรียสอะไร ถือว่าใจดีเป็นสีสันของบอร์ดคนนึง

ผมว่า  บอร์ดเรามีเสื้อแดงแบบใจดี ก็ดีเหมือนกันนะครับ  ด้านๆมึนๆ  สมกับเป็นเสื้อแดงดี

#54 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:37

แบนยังไง ยังโพสได้อีก

MOD ท่านกรุณาเปิดโอกาสให้ผมได้ชี้แจงและทำความเข้าใจถึงบทลงโทษครับ 

แต่คาดว่าอีกไม่นาน ผมคงต้องกลับไปรับโทษทัณฑ์ตามเดิม

#55 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:37

แบนถาวรไปเลยฮะ เหตุผลเพราะมันรกบอร์ดๆล่ม

แล้วใจดีมันหาสาระไม่ได้

จินนี่ หมีเหม้นอะไรนั่นอีกฮะ แบนถาวรไปเลย

เพราะกะมาป่วนบอร์ดอย่างเดียว เซิฟบอร์ดหลังๆล่มบ่อยฮะ 

เน้นตั้งกระทู้ยั่วโมโหคนอื่น คนก็เข้าไปรุมด่า 

แต่ไม่มีสาระฮะ หนักเซิฟมาก

#56 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:39

จริงๆ ไม่ได้ซีเรียสอะไร ถือว่าใจดีเป็นสีสันของบอร์ดคนนึง

ผมว่า  บอร์ดเรามีเสื้อแดงแบบใจดี ก็ดีเหมือนกันนะครับ  ด้านๆมึนๆ  สมกับเป็นเสื้อแดงดี

ขอบคุณท่านsanskrit_shower จริงๆครับ

ต่อไปผมจะเลิกทำตัวเหลวไหลอย่างนั้นอีกครับ เข็ดแล้ว เข็ดจริงๆ

#57 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:39

ไปดีเถอะ ใจดี อย่าตามมาหลอกหลอนอีกเลย :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#58 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:41

ผมชอบการเมืองแบบเกาหลีใต้หรือญี่ปุ่นครับ

ถึงแม้จะเห็นใจ แต่คนทำไม่ดีต้องไม่มีที่ยืนในสังคม

สังคมเล็กๆ อย่าง สรท ควรปฏิบัติเป็นตัวอย่าง

#59 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:46

ไปดีเถอะ ใจดี อย่าตามมาหลอกหลอนอีกเลย :P

ไปตีกอล์ฟเมื่อไร บอกทางหลังไมค์นิดนึงนะครับ

เดี๋ยวจะได้ให้การดูแลได้ถูกก๊วน :lol: 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#60 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:46

ขอบคุณท่านsanskrit_shower จริงๆครับ

ต่อไปผมจะเลิกทำตัวเหลวไหลอย่างนั้นอีกครับ เข็ดแล้ว เข็ดจริงๆ

เริ่มต้นด้วยแก้ไขชื่อล๊อคอินก่อนได้ไหม กูเมิงเนี่ย  ไม่สุภาพเลย

#61 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:47

เผลอแป๊บเดียว คนโหวตรวมๆกันจะร้อยคนแล้ว

นี่เป็นสมาชิกที่เขามาออนประจำนะครับ ไม่ใช่พันคนแค่ตัวเลข

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#62 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:50

เคยคิดว่าเก็บไว้เป็นสีสันก็ดี

แต่หลังๆ ชักเยอะ ชักเลอะ แล้วยังผิดกฎบอร์ดซ้ำๆซากๆ

ถ้าให้โอกาสอีก จะกลายเป็นสองมาตรฐานได้นะคะ

#63 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:58

ครั้งสองครั้ง..ยังพอทน

แต่นี่...ไม่ไหวล่ะครับ

เกินสามครั้ง...พระท่านให้หลีกครับคนจำพวกนี้ ด้านเกิน

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#64 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:00

แม้ผมจะแอบคิดถึงแกบ้าง

แต่ขอไม่โหวตนะครับ เพราะคิดว่า กฏก็ย่อมต้องเป้นกฏ

หากการผิดกฏโดยจงใจหลายต่อหลายครั้ง

การสำรวจประชามติ เพื่อละเว้นโทษให้กับผู้กระทำผิด

นั่นหมายถึงการเลือกที่จะมองข้ามความผิดที่เคยจงใจทำ

โดยยึดหลักเสียงข้างมากพาไป

จะทำผิดแค่ไหน ก้เอาเสียงข้างมากลากไป

คุ้นๆ มั๊ยครับ

เปล่าครับ ผมบอกไว้ที่ข้างบนตรง "ปล."แล้ว ว่าผลโหวตไม่สามารถหักล้างความผิดที่เกิด

จากการกระทำผิดกฎบอร์ดได้ เป็นเพียงการชี้เจตนารมณ์ของคนทั้งบอร์ดให้เจ้าตัวรับทราบ

ว่าคนที่นี่เขาคิดเช่นไร ควรมีคนแบบใจดีอยู่หรือไม่ หวังว่าเจ้าตัวเข้ามาเห็น

และจะรู้สักทีว่าคนที่นี่คิดเช่นไร

ขออภัยท่านโจโฉครับ ที่อ่านไม่ละเอียดเอง

ขอรับผิดเต็มตัวครับ ที่อ่านไม่เกิน 3 บรรทัด

:P

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#65 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:00

ไปตีกอล์ฟเมื่อไร บอกทางหลังไมค์นิดนึงนะครับ

เดี๋ยวจะได้ให้การดูแลได้ถูกก๊วน :lol: 

อยากไปด้วยจังครับ...แต่เพิ่งเล่นได้ 1-2 ปีเอง สกอร์ราวๆ 120 ไม่กล้าไปกะลุงๆอ่ะครับ
แต่ถ้าเป็นแบบกวน สรท. เล่นแบบขำๆไม่คิดมากก็น่าสนครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#66 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:07

ใจดีมันเลยคำว่ากวน มาเป็นคำว่าตั้งใจก่อกวน นานละครับ ถ้าเป็นสังคมผมก็เอาตีีีีีนถีบหน้าหงายออกไปละ

#67 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:09

อยากไปด้วยจังครับ...แต่เพิ่งเล่นได้ 1-2 ปีเอง สกอร์ราวๆ 120 ไม่กล้าไปกะลุงๆอ่ะครับ
แต่ถ้าเป็นแบบกวน สรท. เล่นแบบขำๆไม่คิดมากก็น่าสนครับ

พอดีท่าน 3.5v อยากตีกอล์ฟที่สนามแห่งหนึ่ง และผมพอจะมีเทคนิคนิดหน่อย

ที่จะแนะนำให้ได้ตีกอล์ฟที่นั่นก็เท่านั้นครับ ส่วนตัวแนะนำถ้ามือใหม่หัดเล่น

อยากได้ดีจริงๆทางด้านนี้ แนะนำโปรเอก ที่ออลสตาร์ครับ หรือ ดูกอล์ฟแชลนัล ก็พอได้เทคนิคดีๆ

#68 คนดื่มเบียร์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:15

ได้เลยครับ ช่วงนี้ ยังวนเวียนตีแถวบ้านอยู่ครับ เสี่ยจุก เจ้าของสนามคัสคาต้า เอ็นดูผมเป็นกรณีพิเศษ ;)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#69 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:22

เหนื่อยกะใจดี

ไม่เคยอยากเขียนถึง แต่วันนี้เอาซักนิดนะ

ส่วนตัวเห็นว่าทุกการกระทำของใจดีคือการประจานตัวเองให้เห็น
ว่าแบบนี้สิ สมกับเป็นแดง (หน้าด้าน หน้าทน torlaaเก่ง)
เลยออกจะเฉย ๆ กับพฤติกรรมซ้ำซาก
เพราะไม่เคยคาดหวังอะไรกับคนแบบนี้ และไม่อยากเสวนาด้วย
วัตถุประสงค์ที่ทำคืออะไร ?
ก็แค่อยากเข้ามาป่วนบอร์ด จะตามใบสั่งหรือเปล่า ไม่รู้

แต่ตัวเองขอให้มอดพิจารณา และเคารพทุกการทำหน้าที่ของมอด

Edited by Nong, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:24.

#70 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:25

คนโหวตรวมทั้งสามตัวเลือกเกินร้อยไปแล้ว ใจดีจะเลือกคนพันกว่าคนที่ไม่ได้ออนไลน์

ประจำ หรือ เลือกคนที่เขาออนไลน์ประจำ และรู้จักคุณดีแหละครับ

#71 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:26

เหนื่อยกะใจดี

ไม่เคยอยากเขียนถึง แต่วันนี้เอาซักนิดนะ

ส่วนตัวเห็นว่าทุกการกระทำของใจดีคือการประจานตัวเองให้เห็น
ว่าแบบนี้สิ สมกับเป็นแดง (หน้าด้าน หน้าทน torlaaเก่ง)
เลยออกจะเฉย ๆ กับพฤติกรรมซ้ำซาก
เพราะไม่เคยคาดหวังอะไรกับคนแบบนี้ และไม่อยากเสวนาด้วย
วัตถุประสงค์ที่ทำคืออะไร ?
ก็แค่อยากเข้ามาป่วนบอร์ด จะตามใบสั่งหรือเปล่า ไม่รู้

แต่ตัวเองขอให้มอดพิจารณา และเคารพทุกการทำหน้าที่ของมอด

เคารพความคิดเห็นของคุณNongครับ 

คุณจะไม่เห็นพฤติกรรมอย่างนั้นอีกครับ ผมรับรอง

ให้โอกาสผมสักครั้งนะครับ

#72 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:29

มีคน 6 คนที่ยังเห็นคุณค่าในตัวใจดีอยู่นะครับ ใจดีอย่าเพิ่งน้อยใจไป ;) 

#73 คนดื่มเบียร์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:30

มีคน 6 คนที่ยังเห็นคุณค่าในตัวใจดีอยู่นะครับ ใจดีอย่าเพิ่งน้อยใจไป ;) 

แต่อีก 76 ไม่เห็น :P

#74 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:32

พี่โฉฯ   มี ...งดออกเสียงไม๊ ???

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ :P  :rolleyes:

#75 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:37

พี่โฉฯ   มี ...งดออกเสียงไม๊ ???

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ :P  :rolleyes:

เลือกงดออกเสียงก็ได้ครับ คุณโทนี่ คุณนายตัวเกร็ง ก็งดออกเสียง :lol: 

#76 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:45

ขอบคุณท่านพระฤาษีครับ

เริ่มมีกำลังใจขึ้นมาหน่อย ที่มีระดับบิ๊กเนมเข้ามาให้กำลังใจ ^^

#77 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:47

มาเข้าสาระ จริงๆผมเคยเตือนใจดีไปหลายครั้งแล้วนะ

เรื่อง "กรรม" หรือการสารภาพความจริง แต่เจ้าตัวไม่ยอมรับฟัง

เลือกที่จะดื้อดึง สร้างปัญหาให้หนักขึ้น ถ้าวันนั้นคุณเลือกที่จะรับฟังคำเตือนเสียบ้าง

ก็คงไม่มีวันนี้ ผมเคยบอกแล้วว่าคนที่นี่เขาให้อภัยคุณได้ เพียงแต่คุณรู้จักที่จะพูดความจริง

รู้จักขอโทษ เริ่มสิ่งดีๆจากการสารภาพความจริง และอย่าถามว่าทำไปแล้วคุณจะได้รับการอภัย

หรือไม่ เพราะคุณเองก็ยังไม่ได้ลองเริ่มทำเลยสักนิด

ด้วยความอยากให้คุณกลับเนื้อกลับตัว

#78 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:16

มาเข้าสาระ จริงๆผมเคยเตือนใจดีไปหลายครั้งแล้วนะ

เรื่อง "กรรม" หรือการสารภาพความจริง แต่เจ้าตัวไม่ยอมรับฟัง

เลือกที่จะดื้อดึง สร้างปัญหาให้หนักขึ้น ถ้าวันนั้นคุณเลือกที่จะรับฟังคำเตือนเสียบ้าง

ก็คงไม่มีวันนี้ ผมเคยบอกแล้วว่าคนที่นี่เขาให้อภัยคุณได้ เพียงแต่คุณรู้จักที่จะพูดความจริง

รู้จักขอโทษ เริ่มสิ่งดีๆจากการสารภาพความจริง และอย่าถามว่าทำไปแล้วคุณจะได้รับการอภัย

หรือไม่ เพราะคุณเองก็ยังไม่ได้ลองเริ่มทำเลยสักนิด

ด้วยความอยากให้คุณกลับเนื้อกลับตัว

ขอบคุณท่านโจโฉที่ช่วยเตือนสติ (หลายครั้งหลายครา) ผมรู้สำนึกแล้วครับ

ผมไม่อยากต้องสูญเสียสังคมดีๆ อย่างเสรีไทยไป

เสรีไทยเป็นสังคมที่มีผู้คนมากหน้าหลายตา ที่อยู่ร่วมกันได้อย่างปกติสุข

เป็นสังคมที่ให้การแบ่งปัน(ข้อมูลต่างๆมากมาย) เป็นสังคมแห่งการให้อภัย (ขอย้ำว่าสำหรับคนที่กลับตัวกลับใจจริงๆเท่านั้น)

ผมมีของดีๆอยู่ในกำมือแท้ๆ แต่กลับไม่เห็นคุณค่า แต่พอจะต้องสูญเสียมันไป จึงเพิ่งจะมารู้คุณค่า

และไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นกับผมในอีกไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้า

ผมอยากให้พวกคุณรู้ไว้ว่า ผมรักพวกคุณทุกคน ผมรักMODเสรีไทยทุกๆท่าน

ผมสำนึกแล้วจริงๆครับ

รักและเคารพ

jaidee20 (คนกลับใจ)

#79 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:20

ขอบคุณท่านโจโฉที่ช่วยเตือนสติ (หลายครั้งหลายครา) ผมรู้สำนึกแล้วครับ
ผมไม่อยากต้องสูญเสียสังคมดีๆ อย่างเสรีไทยไป
เสรีไทยเป็นสังคมที่มีผู้คนมากหน้าหลายตา ที่อยู่ร่วมกันได้อย่างปกติสุข
เป็นสังคมที่ให้การแบ่งปัน(ข้อมูลต่างๆมากมาย) เป็นสังคมแห่งการให้อภัย (ขอย้ำว่าสำหรับคนที่กลับตัวกลับใจจริงๆเท่านั้น)
ผมมีของดีๆอยู่ในกำมือแท้ๆ แต่กลับไม่เห็นคุณค่า แต่พอจะต้องสูญเสียมันไป จึงเพิ่งจะมารู้คุณค่า
และไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นกับผมในอีกไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้า
ผมอยากให้พวกคุณรู้ไว้ว่า ผมรักพวกคุณทุกคน ผมรักMODเสรีไทยทุกๆท่าน

รักและเคารพ

ดราม่า มากนะ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#80 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:21

คะแนนคนที่ไม่อยากเห็นผมเ่ล่นที่เสรีไทย  44 คะแนน จากจำนวนสมาชิกชาวเสรีไทยทั้งหมดหลายพันคนไม่ลงคะแนนเสียง

สมาชิกที่โหวตนี่ คือเข้าออนไลน์ประจำครับ สมาชิกหลายพันคน

แต่มีจำนวนสักเท่าไรที่ออนไลน์จริงๆ ถ้าหักลบพวกล๊อกอินซ้ำซ้อน

พวกที่ทิ้งล๊อกอินไป และพวกที่สมัครไว้แต่ไม่เข้าเลย น่าจะเหลือจำนวนใกล้เคียง

กับที่โหวตนี่ ที่แน่ๆคุณโทนี่ กับคุณนายตัวเกร็ง ไม่โหวต

กรณีคุณโทนี่ เขาเข้าใจว่าการโหวตจะล้างผิดให้คุณ

ส่วนคุณนายตัวเกร็ง ประมาณว่าไม่อยากข้องแวะกับคุณ

โปรดเข้าใจเสียใหม่ด้วย ว่าคนไม่โหวตเพราะอะไร

ไม่ใช่คนไม่โหวต ต้องเข้าข้างคุณไปซะหมดทุกคน

ผมยังไม่โหวตครับ รอ คนกลับใจ มาเคลียร์ตัวเองก่อน ค่อยโหวตให้
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#81 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:36

ผมโหวตว่าไม่ควรครับ

เพราะมุกใจดีเริ่มเก่าและฝืดแล้ว เบื่อฮะ

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:48.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#82 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:37

ผมอาจมองในมุมโลกสวยหน่อย ๆ แต่ผมเชื่อว่าแม้เค้าจะผิดหรือชั่วช้าเพียงใด ก็ย่อมมีสิทธิมีชีวิตอยู่ในบอร์ดนี้นะครับ
รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครา ผมเชื่อว่า ถ้ามีอีกมุมมองหนึ่งมานำเสนอ เพื่อเป็นสีสรรและข้อมูลอีกด้านน่าจะดี
(แม้ว่าข้อมูลจะมั่ว โกหก พกลมเก่งบ้างก็ตาม)

ผมจึงขอโหวตให้แบนชั่วคราวขอรับ

ก็ตอนแบนชั่วคราวนี่แหละครับ ที่มันสมัครล็อกอินซ้อนซ้ำซากๆๆๆ

ทั้งที่รู้ว่าผิดกฎ

แปลว่า "จงใจแหกกฎ"  แบบนี้โรคจิตต่อต้านสังคมชัดๆ

gladiator 1.jpg

#83 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:46

รักและเคารพ

เห็นไหม พอคุณเริ่มอะไรดีๆ สิ่งดีๆก้เริ่มตามมา ผลโหวตที่ให้คุณควรอยู่เพิ่มขึ้น

ทันตาเห็น นี่ถ้าคุณสารภาพความจริงนี่ไม่แน่ อาจเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ก็ได้

ตอนนี้มันไม่มีแล้วนะครับ "ศักดิ์ศรี" สิ่งที่คุณทำทิ้งไว้ได้คือยอมรับ สารภาพเรื่องต่างๆ

และขอโทษเพื่อนสมาชิกอย่างชัดเจน ก่อนที่คุณจะไม่มีโอกาสจะทำอีก

#84 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:53

ใจดี...คุณหรือใครไม่ทราบ  ไปกดขอ

เป็นเพื่อนใน เฟซฯ  ที่ผมรับไม่ได้เพราะ

ผม..ถูกห้ามรับเพื่อน ๓๐ วัน  และก็ไม่

ทราบเป็นอะไร  เดือนที่แล้ว รายชื่อเพื่อน

หายไปเฉย ๆ  ๔๐  กว่ารายชื่อ...แจ้งให้ทราบ

ผมไม่เคย..รังเกียจใคร...ทุกคน......

#85 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:57

จริงๆที่ผ่านมาผมก็ว่าใจดีเป็นประเภท อภิสิทธิ์ชน พอสมควรแล้วนะ

ทำผิดหลายครั้งหลายครา แต่ก็ยังอยู่ได้ถึงทุกวันนี้ จริงๆล๊อกอินเดิม

คนกลับใจ หรือ jaidee20 คุณน่าจะยังใช้ได้ ถ้าไม่ทะลึ่งมาสมัครล๊อกอินใหม่

แล้วตั้งกระทู้ป่วนซะก่อน รอพ้นโทษแบนคุณก็กลับมาได้แล้ว

แต่นี่ดันไม่ลดละ ที่จะสมัครเข้ามา โทษมันก็เพิ่มทวีคูณตามตัวล๊อกอินที่ได้ทำการสมัคร

จนถึงขั้น "แบนถาวร" ทำไมตอนนั้นไม่คิดได้ล่ะครับว่ารอพ้นโทษแบน ไม่อย่างนั้นก็คงไม่เกิดเรื่อง

แบบนี้

#86 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:03

ดูพฤติกรรมของใจดีแล้ว

ทำให้คิดถึง พระยาละแวก

แสบพอกัน

#87 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:04

สงบจิต สงบใจ เข้าวัด เข้าวา ฟังเทศน์ ฟังธรรม ก่อนดีไหมคุณใจดี

เวลาผ่านไป ตอนคุณเข้ามาใหม่ พร้อมบุคลิกใหม่ ความคิดใหม่ .. อะไรๆ ก็อาจดีขึ้นได้นะคะ :)

ผมก็ตั้งใจไว้อย่างนั้นเหมือนกันครับ  เพียงแต่ผมต้องการการยืนยันจากMODก่อนว่า ผมไม่โดนแบนอย่างถาวรครับคุณดอกปีบ

ใจดี มีอีกเรื่องหนึ่งที่อยากเตือนไว้  ต่อไปเวลาจะทำอะไรอย่าต่อรอง (เช่น ตัวหนังสือแดงด้านบน)

จำได้ว่าก่อนหน้านี้ก็เคยมีอยุ่ 1 กระทู้ ใจดีจะขอโทษ หรือ ไรเนี่ย ก็จะต้องขอให้รู้ก่อนว่าถ้าทำแล้วจะได้อะไร

จะเป็นคนดี  เริ่มที่ไม่ต่อรอง ตั้งเงื่อนไข หรือหวังที่จะได้ผลตอบแทนตามที่ตัวเองต้องการ

ทำดีต้องออกมาจากใจ เวลาทำแล้วมีความสุข ภูมิใจ และอิ่มใจ นะ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#88 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:05

ผม โนโวตนะครับ มาไม่ทันเหตุการณ์
แต่เคยอ่าน สลิปอะไรนี่ นิดหน่อย

#89 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:06

ผมจะลองให้โอกาส ใจดี 20 อีกครั้งละกัน

ถ้ายังโกหก โกเจ็ด โกแปด อีก

แบนถาวร แบนไอพี แบนล๊อคอิน

ไม่ต้องได้เกิดอีกเลย

ขอยืนยัน นั่งยัน ตะแคงยัน หกคะเมนยัน

-_-

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#90 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:09

อย่างน้อยกระทู้นี้ ก็ทำให้รู้ว่ามีสมาชิกเสรีไทย ที่ออนไลน์ตลอดไม่ต่ำกว่าร้อยคน

ผมคาดเดาว่ายอดโหวตคงจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ราวกับว่าแสดงพลังบางอย่างให้ใจดีเห็น

ว่าสมาชิกที่โหวต กับ สมาชิกพันกว่าคน ของใจดี ต่างกันแค่ไหน

#91 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:28

ใจดีเอ๊ย ตั้งแต่เริ่มล็อกอิน ใจดี20 มาจนถึงตอนนี้ เอ็งมีกี่ล็อกอินแล้ว เอ็งโดนแบนไปกี่ครั้งแล้ว
หลายๆครั้ง แสดงพฤติกรรมก้าวร้าว ระรานสมาชิกท่านอื่นๆ แม้ภายหลังจะมาสำนึกผิด แต่เว้นไปซักอาทิตย์นึง เอาใหม่อีกแล้ว
เอ็งเคยขอโอกาสกลับตัวอะไรนั่นน่ะ กี่ครั้งมาแล้ว จำได้บ้างมั้ย
อย่างเอ็งนี่ ไปสถิตอยู่ในลากดำนาน่าจะเหมาะกว่านะ

#92 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:36

ว่าจะไม่ตั้งเหตุผลประกอบการโหวตแล้ว
แต่อดไม่ได้

ผมโหวตแบนถาวรครับ

เหตุผลคือ เขาทำให้สรท.ดูเป็นตัวตลกครับ
ให้คนอย่างใจดี 20 มาปั่นหัวไปมาได้ตามใจ

กระทั่งทู้โหวตนี้ ไม่ควรเกิดขึ้นด้วยซ้ำ ถ้าใจดียอมรับผิดอย่างจริงใจ ไม่กลับมาตั้งกระทู้ขอความเห็นใจเพื่อนสมาชิกคนอื่น
เพราะบอร์ดมีกฏอยู่แล้ว มอดสามารถใช้อำนาจได้เลย
ไม่เห็นจำเป็นต้องปล่อยให้ผู้ต้องโทษสามารถกลับมาใช้สื่อเช่น สรท.ได้อีก (คุ้นๆ เทียบกับกรณีมวยมาเก๊ากับช่อง 11 พอได้ไหมครับ)

สมมติว่าถ้าใจดีเป็นพวกนักรบไซเบอร์นั่งหน้าคอมพ์แถวห้างอิม
เขาคงชี้ชวนเพื่อนๆ มานั่งดูหน้าจอของเขาแล้วหัวเราะหัวใคร่กันอย่างเมามัน

ด้วยความเคารพในเหตุผลของท่านอื่นๆทุกท่าน (ยกเว้นใจดีคนเดียว)
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#93 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:42

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ เมื่อวาน, 23:54

ถึงแม้จะโกหกพกลม

แต่ส่วนตัวผมคิดว่า

ยังพอมีหวังให้ปรับตัว  อาจมีบ้างบางเวลาที่อยากเรียกร้องความสนใจ

ให้โอกาสหน่อยคับ  เพราะยังเด็กอยู่

------------------------------------------------------------------------------------------------------

นายตัวเกร็ง

อนุบาลการเมืองเลเวล ๑

ตอบ วันนี้, 01:26

ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่ขอโหวตครับ

เขาจะกลับมาก็เป็นสิทธิของเขา หาก

เขาไม่ทำผิดกฏของบอร์ดที่ระบุไว้

ส่วนเรื่องกระทู้หากเรารู้ว่าเขาคือใจดี

ถ้าคุณรำคาญไม่อยากอ่านโพสของหมอนี่
ไม่อยากเจอกระทู้ของหมอนี่ ไม่อยากสนทนาของหมอนี่

ผมแนะนำให้ลองเข้าไปที่

User CP มันจะมีหัวข้อ > Ignoring Preferences
> แล้วคุณก็บรรจงใส่ชื่อของหมอนั่นลงไปใน
Add a new user to your list

แล้วติ๊กในหัวข้อ
1.Posts
2.Signature
3.messages 

เพียงเท่านี้คุณจะมองไม่เห็นโพสของหมอนั่น หรือหมอนั่นก็จะส่งข้อความหาคุณไม่ได้

ลองทำดูตามวิธีที่ผมว่าไว้ครับแล้วปัญหาที่กวนใจของคุณจะหมดไป

ทำให้คุณสนุกกับเสรีไทยไปได้ยาวนาน

เพิ่มเติม : ถ้าคุณไม่อยากอ่าน Signature ให้เกะกะสายตาก็สามารถติ๊ก Ignore all signatures when reading topics จะทำให้ Signature ของทุกคนไม่เกะกะสายตาคุณแล้วนะครับ ความสามารถของบอร์ดมันมีก็ใช้มันไปก่อนแล้วกัน

--------------------------------------------------------------------------------------------

RiDKuN_user

เมพ

ตอบ วันนี้, 06:43

ตามกฎหากสมัครซ้ำ ผู้ดูแลสามารถพิจารณาแบนได้โดยไม่มีกำหนดยกเลิก

นี่ใจดีสมัครไปกี่ account แล้ว ถ้าจะถูกแบนถาวร ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร

แต่โดยส่วนตัวไม่ชอบแบนถาวร เอาซักเดือนสองเดือนก็พอ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Maruay

ขาประจำ

ตอบ วันนี้, 09:21
ผมอาจมองในมุมโลกสวยหน่อย ๆ แต่ผมเชื่อว่าแม้เค้าจะผิดหรือชั่วช้าเพียงใด ก็ย่อมมีสิทธิมีชีวิตอยู่ในบอร์ดนี้นะครับ
รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครา ผมเชื่อว่า ถ้ามีอีกมุมมองหนึ่งมานำเสนอ เพื่อเป็นสีสรรและข้อมูลอีกด้านน่าจะดี
(แม้ว่าข้อมูลจะมั่ว โกหก พกลมเก่งบ้างก็ตาม)

ผมจึงขอโหวตให้แบนชั่วคราวขอรับ

---------------------------------------------------------------------------------------------

sigree

เมพ

ตอบ วันนี้, 10:16

อย่าแบนกูได้ไหม กูไหว้หล่ะ, on 17 Jan 2013 - 08:37, said:snapback.png

คะแนนคนที่ไม่อยากเห็นผมเ่ล่นที่เสรีไทย  44 คะแนน จากจำนวนสมาชิกชาวเสรีไทยทั้งหมดหลายพันคนไม่ลงคะแนนเสียง

ผมเป็นคนแรกที่กดให้คุณกลับมานะเฟ้ย

เห็นความเห็นนี้แล้ว.............

หงุดหงิดนะ ผมให้โอกาศแก่ทุกคนเสมอหากเขาขอ แน่ละโอกาศให้แค่ครั้งเดียว

ระวังในโอกาศนั้น

-----------------------------------------------------------------------------------

NoKnOy

น้องใหม่

ตอบ วันนี้, 10:29

ล็อคอินมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ ปกติจะเข้ามาอ่านติดตามอย่างเดียว

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

sanskrit_shower

ขาประจำ

ตอบ วันนี้, 10:34

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

นายกตลอดกาล

ตอบ วันนี้, 11:29

มีคน 6 คนที่ยังเห็นคุณค่าในตัวใจดีอยู่นะครับ ใจดีอย่าเพิ่งน้อยใจไป

----------------------------------------------------------------------------------------------------

พระฤๅษี

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ วันนี้, 11:32

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

-----------------------------------------------------------------------------

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ วันนี้, 12:21

ผมยังไม่โหวตครับ รอ คนกลับใจ มาเคลียร์ตัวเองก่อน ค่อยโหวตให้

-----------------------------------------------------------------------------------------------

ขุนสำราญ

น้องใหม่

ตอบ วันนี้, 13:05
ผม โนโวตนะครับ มาไม่ทันเหตุการณ์
แต่เคยอ่าน สลิปอะไรนี่ นิดหน่อย

-------------------------------------------------------------------------

พอล คุง

ขาประจำ

ตอบ วันนี้, 13:06

ผมจะลองให้โอกาส ใจดี 20 อีกครั้งละกัน

ถ้ายังโกหก โกเจ็ด โกแปด อีก

แบนถาวร แบนไอพี แบนล๊อคอิน

ไม่ต้องได้เกิดอีกเลย

ขอยืนยัน นั่งยัน ตะแคงยัน หกคะเมนยัน

------------------------------------------------------------------------------------

ผมรู้สึกขอบคุณทุกท่าน ทุกคนที่ยังให้โอกาสผมแก้ตัว

อืมมมมม... เคยเป็นไหม นั่งอ่านข้อความอยู่ดีๆ น้ำตามันก็ซึมออกมาโดยไม่รู้ตัว

ขอบคุณทุกๆท่านจริงๆ จากใจคนธรรมดาที่รู้ผิด รู้พลาดไป

ผมไม่มีอะไรจะพูดนอกจากคำว่า " ขอบคุณ "

jaide20(คนกลับใจ)

#94 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:42

พี่โฉฯ  เข้าเฟซฯ เมื่อไร  ฝาก ( ขวัญข้าว ฯ)

ด้วยนะครับ ใน...เสรีไทย...ชื่อเดียวกัน.

( kwan  kao )  เธอไม่กล้ากด กลัวพี่โฉฯ

--------------------------------------------------

ขวัญเอ้ยยย  ฝันมา  บอกให้แล้วนะ... 

#95 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:48

ผมรู้สึกขอบคุณทุกท่าน ทุกคนที่ยังให้โอกาสผมแก้ตัว

อืมมมมม... เคยเป็นไหม นั่งอ่านข้อความอยู่ดีๆ น้ำตามันก็ซึมออกมาโดยไม่รู้ตัว

ขอบคุณทุกๆท่านจริงๆ จากใจคนธรรมดาที่รู้ผิด รู้พลาดไป

ผมไม่มีอะไรจะพูดนอกจากคำว่า " ขอบคุณ "

jaide20(คนกลับใจ)

ทำไมตูไม่รู้สึกเชื่อเอ็งเลยวะ??

สงสัยหัวใจตูด้าน...แน่แท้เลยทีเดียว... :mellow: 

kwan_kao

ใจดี มีอีกเรื่องหนึ่งที่อยากเตือนไว้  เสรีไทย-เป็นคนดีเริ่มที่ไม่ต่อรอง.jpg

สุดยอดครับคุณขวัญข้าว!!!

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:58.

gladiator 1.jpg

#96 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:57

สอบถามครับ แล้วต้องสารภาพเรื่องอะไรบ้างครับ

ผมเสนอว่าต้องชี้แจงเรื่องหลั่งเร็วด้วยครับ ไม่ชี้แจงไม่ได้

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#97 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:09

งดออกเสียงค่ะ

Edited by ดอกปีบ, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:20.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#98 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:34

พี่โฉฯ  เข้าเฟซฯ เมื่อไร  ฝาก ( ขวัญข้าว ฯ)

ด้วยนะครับ ใน...เสรีไทย...ชื่อเดียวกัน.

( kwan  kao )  เธอไม่กล้ากด กลัวพี่โฉฯ

--------------------------------------------------

ขวัญเอ้ยยย  ฝันมา  บอกให้แล้วนะ... 

เอางี้ กดแอดผมเป็นเพื่อนเดี๋ยวเข้าไปกดรับให้ครับ

ที่ให้แจ้ง เพราะมีหลายท่านที่มีชื่อเสียงมากๆ เท่าที่เคยเห็นมาขอผมเป็นเพื่อน

แต่ผมไม่ทราบว่าตัวจริงตัวปลอม เลยต้องขอให้ยืนยันสักหน่อย

#99 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:37

แอดผมด้วยจิ

http://www.facebook.com/yenmanovic

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#100 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:37

แอดผมด้วยจิ

http://www.facebook.com/yenmanovic

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน