Jump to content

- - - - -

กระทู้เฉพาะกิจ!!! เราสังคมประชาธิปไตย โหวตกันไปเลยดีกว่าว่า jaidee20 สมควรกลับเข้ามาในเสรีไทยเว็บบอร์ด หรือไม่!!! ไม่ว่าผลออกมาเช่นไรขอให้เคารพกันด้วย

• Please log in to reply
182 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: jaidee20 สมควรกลับเข้ามาในเสรีไทยเว็บบอร์ดหรือไม่ (208 member(s) have cast votes)

jaidee20 สมควรกลับเข้ามาในเสรีไทยเว็บบอร์ดหรือไม่

1. ควร (15 votes [7.25%])

Percentage of vote: 7.25%

2. ไม่ควร (144 votes [69.57%])

Percentage of vote: 69.57%

3. ควรแบนชั่วคราว แต่มีกำหนดระยะเวลา ถ้าทำผิดซ้ำอีกแบนถาวร!!! (48 votes [23.19%])

Percentage of vote: 23.19%

Vote Guests cannot vote

#101 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:38

มาเข้าสาระ จริงๆผมเคยเตือนใจดีไปหลายครั้งแล้วนะ

เรื่อง "กรรม" หรือการสารภาพความจริง แต่เจ้าตัวไม่ยอมรับฟัง

เลือกที่จะดื้อดึง สร้างปัญหาให้หนักขึ้น ถ้าวันนั้นคุณเลือกที่จะรับฟังคำเตือนเสียบ้าง

ก็คงไม่มีวันนี้ ผมเคยบอกแล้วว่าคนที่นี่เขาให้อภัยคุณได้ เพียงแต่คุณรู้จักที่จะพูดความจริง

รู้จักขอโทษ เริ่มสิ่งดีๆจากการสารภาพความจริง และอย่าถามว่าทำไปแล้วคุณจะได้รับการอภัย

หรือไม่ เพราะคุณเองก็ยังไม่ได้ลองเริ่มทำเลยสักนิด

ด้วยความอยากให้คุณกลับเนื้อกลับตัว

โจโฉ นายกตลอดกาล

ขอบคุณท่านโจโฉที่ช่วยเตือนสติ (หลายครั้งหลายครา) ผมรู้สำนึกแล้วครับ

ผมไม่อยากต้องสูญเสียสังคมดีๆ อย่างเสรีไทยไป

เสรีไทยเป็นสังคมที่มีผู้คนมากหน้าหลายตา ที่อยู่ร่วมกันได้อย่างปกติสุข

เป็นสังคมที่ให้การแบ่งปัน(ข้อมูลต่างๆมากมาย) เป็นสังคมแห่งการให้อภัย (ขอย้ำว่าสำหรับคนที่กลับตัวกลับใจจริงๆเท่านั้น)

ผมมีของดีๆอยู่ในกำมือแท้ๆ แต่กลับไม่เห็นคุณค่า แต่พอจะต้องสูญเสียมันไป จึงเพิ่งจะมารู้คุณค่า

และไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นกับผมในอีกไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้า

ผมอยากให้พวกคุณรู้ไว้ว่า ผมรักพวกคุณทุกคน ผมรักMODเสรีไทยทุกๆท่าน

ผมสำนึกแล้วจริงๆครับ

รักและเคารพ

jaidee20 (คนกลับใจ)

ตอแหลว่ะ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#102 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:43

โอกาสมันมีมาตั้งครั้งแล้วครั้งเล่า ก็ยังคงใช้สิ้นเปลือง  ทิ้งขว้าง ...พอถึงจุดที่ไปไม่รอดแล้วจริงๆกลับมาร้องขอ  โอกาส ทั้งๆที่เป็นคนทิ้งไปเองกับมือ 

อะไรที่มครั้งที่ 1  มันย่อมมีสอง สาม สี่ ตามมาไม่สิ้นสุด เหมือนการกระทำของคุณตลอด 1 ปีที่ผ่านมาครับ  คำว่า จะไม่ทำอีกแล้ว จากปากของคุณมันก็ไม่ต่างจากคำว่ารักของผู้ชายหลังจากฟันหญิงเสร็จหรอกครับ  คือพูดไปงั้นๆ ไม่ได้นึกอะไร  พูดเพื่อให้ดูดีและเอาตัวรอดไปวันๆเท่านั้น

ผมเลยขอใช้ 1 โหวตเล็กๆของผม  สับคอJaidee20 เพื่อรักษาไว้ซึ่งกฎของบอร์ด (ซึ่งบอร์ดนี้อะลุ่มอล่วยมากแลวนะเท่าที่เคยเจอบอร์ดการเมืองมา)

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#103 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:48

แอดผมด้วยจิ

http://www.facebook.com/yenmanovic

แอดแล้วครับ ตามคำขอ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#104 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:52

มีใจดีแอดมาด้วย - -

แต่ก็รับนะ ไม่ได้รังเกียจมากมายขนาดนั้น 55555

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#105 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:53

ใจดีติดปีกผงาด !!! สมาชิกโหวตแบนเป็นส่วนใหญ่ ^_^

เหลือแต่แดงกินศพที่มาให้กำลังใจ
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#106 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:58

มีใจดีแอดมาด้วย - -

แต่ก็รับนะ ไม่ได้รังเกียจมากมายขนาดนั้น 55555

เขาตั้งเฟซมาเฉพาะกิจนะผมว่า ไม่มีข้อมูลใดๆเลย เช่นไปกินข้าวที่ไหน ไปเทียวไหน

มาถ่ายลงเฟซแบบคนอื่นๆนี่ ไม่มีเลย

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#107 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:00

ณ วันนี้ เหล่าสมาชิกได้มาชุมนุมกัน เพื่อกล่าวอำลา ใจดี เป็นครั้งสุดท้าย

ตลอดช่วงชีวิตของ ใจดี เขาเป็นผู้ที่ทำให้เพื่อนๆได้มีความสุข สนุกสนาน จากการกระทำที่ขาดๆเกินๆของเขา

ไม่ว่าจะสร้างกระทู้สลิปในตำนาน ให้บอร์ดเสรีไทยถูกกล่าวขานไปทั่วยุทธจักรไซเบอร์

หรือจะเป็นการแถแถกแดกดิ้นแบบหน้ามึนๆน่ารักๆ ที่เรียกรอยยิ้มและเสียงหัวเราะจากเพื่อนสมาชิกได้ทุกกระทู้

หรือจะเป็นการลอยหน้าลอยตาให้เพื่อนๆได้กระหน่ำด่าและเหน็บอย่างไม่ยั้ง ใจดีก็ยังสนองตอบได้อย่างดีเยี่ยม

แม้ว่าจะออกอาการ Pm ไปด่ากลับบ้างก็ตามเถอะ

ณ บัดนี้ จะไม่มีอีกแล้ว jaidee20 และอีกร้อยล้อกอินของเขา

ขอเชิญสมาชิก ร่วมส่งเขาสู่สวรรค์ พักผ่อนอย่างสงบตลอดไป

จากเถ้าสู่เถ้า จากธุลีสู่ธุลี เอเมน

.
.
.
.

..

รีบๆโกยดินหน่อยสิ สัปเหร่อ เด๋วมันลุกขึ้นมา

#108 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:02

ลุงเย็น ผมแอดไปให้แล้วนะครับ ^^

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ บิ๊กเนมๆ ทั้งนั้น อิอิ

#109 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:09

ผมขอ "งด" ไม่ให้มีการมาต่อล้อต่อเถียงกันเหมือนกระทู้โน้นของใจดีนะครับ

จนโดน Mod ล๊อกกระทู้ไป อย่างน้อยจะได้เหลือพื้นที่ พูดคุยในเรื่องใจดีสักกระทู้

ไม่ใช่พาลงคลอง ลงเหว ลงห้วย เหมือนกระทู้โน้น

และเจตนาของกระทู้นี้ก็เพื่อให้เพื่อนสมาชิกทั้งเสรีไทยเว็บบอร์ดได้แสดง "เจตนารมณ์"

ต่อสมาชิกที่ชื่อ "jaidee20" หวังว่าเจ้าตัวคงรับทราบ ไม่ไปตั้งกระทู้ใหม่นะครับ

เดี๋ยวเป็นภาระให้ Mod ไม่จบไม่สิ้น ขอความกรุณาด้วยครับ

#110 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:18

ตอนนี้โหวตไม่ควรกลับมาอยู่ที่ 99 คนแล้ว

คงยังแรงไม่หยุดแน่ๆ อาจทุบสถิติการโหวตทุกโพลล์ในเสรีไทยเลยก็ได้

จำนวนคนโหวต 138 คน ณ ตอนนี้

#111 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:19

ผมขอ "งด" ไม่ให้มีการมาต่อล้อต่อเถียงกันเหมือนกระทู้โน้นของใจดีนะครับ

จนโดน Mod ล๊อกกระทู้ไป อย่างน้อยจะได้เหลือพื้นที่ พูดคุยในเรื่องใจดีสักกระทู้

ไม่ใช่พาลงคลอง ลงเหว ลงห้วย เหมือนกระทู้โน้น

และเจตนาของกระทู้นี้ก็เพื่อให้เพื่อนสมาชิกทั้งเสรีไทยเว็บบอร์ดได้แสดง "เจตนารมณ์"

ต่อสมาชิกที่ชื่อ "jaidee20" หวังว่าเจ้าตัวคงรับทราบ ไม่ไปตั้งกระทู้ใหม่นะครับ

เดี๋ยวเป็นภาระให้ Mod ไม่จบไม่สิ้น ขอความกรุณาด้วยครับ

ขอบคุณมากครับท่านโจโฉ

ขอความกรุณาเพื่อนๆ ทุกๆคนด้วยนะครับ

#112 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:23

แอดผมด้วยจิ

http://www.facebook.com/yenmanovic

แอดแล้วครับ ตามคำขอ

Facebook ท่านผู้นำชอบรำพึงถึงวันวานเมื่อยามเป็นเด็ก... :lol:

คำศัพท์ก็สอนแบบว่า cream pie ฯลฯ อะไรประมาณนั้น

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#113 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:23

ขอถามใจดีสั้นๆง่ายๆ ถ้าเพื่อนสมาชิกแสดงเจตนารมณ์มากันล้นหลามขนาดนี้

คุณเองจะว่าอย่างไร ถ้าสมมุติ Mod แบนรอบนี้ยังคิดจะกลับมาสมัครใหม่อีกไหม

#114 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:24

ผมโหวตให้ครับ ถ้าสำนึกจริงๆ ผมให้โอกาศเสมอสำหรับคนที่คิดกลับตัวจริงๆ

ผมเองก็ไม่ค่อยโพสไรมากมายแต่ว่าผมเข้ามาอ่านที่บอร์ดนี้ทุกวันครับ ทำงานไปอ่านไปด้วย

และหลายๆคนก็อ่านแต่เขาแค่ไม่มาแสดงตัว และหลายคนก็บอกด้วย ใจดีนี้น่ารำคาญ ผมเองก็คิดเช่นนั้น แต่ถ้ากลับตัวแล้วปฏิบัติตามกฏจริงๆ

ก็น่าให้อภัย

#115 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:25

แบน ครับ แบน ขี้ข้า ไร้คุณภาพแบบนี้ น่ารำคาญ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#116 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:25

ผมโหวต ไม่แบนครับ

จริงๆ ไม่ได้ซีเรียสอะไร ถือว่าใจดีเป็นสีสันของบอร์ดคนนึง

ผมว่า  บอร์ดเรามีเสื้อแดงแบบใจดี ก็ดีเหมือนกันนะครับ  ด้านๆมึนๆ  สมกับเป็นเสื้อแดงดี

ขอบคุณท่านsanskrit_shower จริงๆครับ

ต่อไปผมจะเลิกทำตัวเหลวไหลอย่างนั้นอีกครับ เข็ดแล้ว เข็ดจริงๆ

อิอิ ผมไม่เชื่อคุณหรอก    อย่างที่บอก คุณจะทำอะไรก็แล้วแต่คุณ ผมถือว่าเป็นสีสัน ไม่ซีเรียส 

#117 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:28

ผมโหวตให้ครับ ถ้าสำนึกจริงๆ ผมให้โอกาศเสมอสำหรับคนที่คิดกลับตัวจริงๆ

ผมเองก็ไม่ค่อยโพสไรมากมายแต่ว่าผมเข้ามาอ่านที่บอร์ดนี้ทุกวันครับ ทำงานไปอ่านไปด้วย

และหลายๆคนก็อ่านแต่เขาแค่ไม่มาแสดงตัว และหลายคนก็บอกด้วย ใจดีนี้น่ารำคาญ ผมเองก็คิดเช่นนั้น แต่ถ้ากลับตัวแล้วปฏิบัติตามกฏจริงๆ

ขอโอกาสเป็นครั้งสุดท้่ายครับคุณพิฆาตควาย

เข็ดแล้ว เข็ดแล้วจริงๆ

ไม่อยากต้องมาเสี่ยงทำเรื่องให้ตัวเองต้องโดนแบนอีก

ที่ผ่านมาผมก็ทำเกินไปจริงๆนั่นแหละ

ขอโอกาสอีกสักครั้งครับ

#118 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:33

พี่ใจดีสำนึกตัวเเล้วจริงๆ ชิ๊มิ๊ค๊ะ??? :) 

#119 คนดื่มเบียร์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:33

ขอโอกาสเป็นครั้งสุดท้่ายครับคุณพิฆาตควาย

ไม่อยากต้องมาเสี่ยงทำเรื่องให้ตัวเองต้องโดนแบนอีก

ที่ผ่านมาผมก็ทำเกินไปจริงๆนั่นแหละ

อย่างแรก เปลี่ยนชื่อล๊อคอินให้สุภาพ ให้ดูเป็นคน เผื่อจะเกิดเมตตาให้บ้าง

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#120 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:36

ขอถามใจดีสั้นๆง่ายๆ ถ้าเพื่อนสมาชิกแสดงเจตนารมณ์มากันล้นหลามขนาดนี้

คุณเองจะว่าอย่างไร ถ้าสมมุติ Mod แบนรอบนี้ยังคิดจะกลับมาสมัครใหม่อีกไหม

ขอถามคำถามนี้อีกครั้ง

#121 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:37

พี่ใจดีสำนึกตัวเเล้วจริงๆ ชิ๊มิ๊ค๊ะ??? :) 

แล้วหนูจินนี่ คิดว่าพี่เขาทำผิดไหมล่ะครับ

#122 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:38

โห... แวะไปดูเฟสลุงเย็นมา ว่าจะลองไปดูรูปลุงตัวจริงซะหน่อย

แต่...!!!!!!!!!!

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#123 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:38

แล้วหนูจินนี่ คิดว่าพี่เขาทำผิดไหมล่ะครับ

ผิดสิค๊ะ  :lol: 

#124 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:40

คะแนน ใจดีนำโด่งมาเลยวุ๊ย !!! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#125 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:49

ผมก็นึกว่าใจดีไปแล้วซะอีก :lol: :lol:

ผมโหวตให้โอกาสตลกเล่นต่อคับ แบนระยะนึง ทำผิดอีกเตะโด่งไปเวปแดงลูกเดียว ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#126 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:49

โห... แวะไปดูเฟสลุงเย็นมา ว่าจะลองไปดูรูปลุงตัวจริงซะหน่อย

55555 ดีนะไม่เห็นรูปผมด้วย

#127 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:51

อย่างแรก เปลี่ยนชื่อล๊อคอินให้สุภาพ ให้ดูเป็นคน เผื่อจะเกิดเมตตาให้บ้าง

เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับท่าน3.5v ^^

#128 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:54

ผมก็นึกว่าใจดีไปแล้วซะอีก :lol: :lol:

ผมโหวตให้โอกาสตลกเล่นต่อคับ แบนระยะนึง ทำผิดอีกเตะโด่งไปเวปแดงลูกเดียว ^_^ ^_^

แฮ่ ๆ ๆ ๆ ขอบคุณมากครับท่านครุฑดำ 

ไม่เอาอีกแล้ว เข็ดแล้วๆ ๆ ๆ :D

#129 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:54

55555 ดีนะไม่เห็นรูปผมด้วย

55555++ ใช่ๆๆ

#130 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:55

เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับท่าน3.5v ^^

ช่วงลดแหลกแจกแถมขออะไรได้หมดจริงๆ

#131 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:56

#132 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:56

ผมขออนุญาติเปลี่ยนชื่อไปในตัวด้วย เพราะดูแล้วจะแรงๆไปนิด เอาชื่อ ว่า โจร500เอ้ย เสื้อแดง500 แทนแล้วกัน เข้ากะรูปพอดี

#133 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:57

กระทู้ต้นเรื่อง โดนแบนแทน...  ไปก่อนแล้ว  :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#134 คนดื่มเบียร์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:00

ช่วงลดแหลกแจกแถมขออะไรได้หมดจริงๆ

ยกเว้น สลิปเงินเดือนตัวจริง :lol:

#135 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:01

กระทู้ต้นเรื่อง โดนแบนแทน...  ไปก่อนแล้ว  :D

ที่แบนเพราะเข้ามาต่อล้อต่อเถียง กันจนลงคลองลงเหวลงห้วยไปหมด

#136 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:04

ที่แบนเพราะเข้ามาต่อล้อต่อเถียง กันจนลงคลองลงเหวลงห้วยไปหมด

อย่าแบนเห็นไตนะครับพี่โจ :o

เดี๋ยวไม่ได้ดูอักษรแดงตัวใหญ่ดำตัวเลข กับตรรกะกลางกลวงขี้ข้าแดง ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#137 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:04

คิดว่ากระทู้ไม่ได้โดนล็อคกุญแจเพราะเนื้อหากระทู้นะคะ

แต่โดนเพราะล็อกอินเป็นล็อกที่ถูกแบนอยู่มากกว่า แล้วสมัครซ้อนเข้ามา

ซึ่งไม่มีหน้าที่อะไรที่ต้องให้สมัครใหม่ซ้อนได้ แบบนี้ผิดกฏบอร์ดไม่ใช่หรือ ?

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#138 dreamcometo

dreamcometo

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:09

คิดว่ากระทู้ไม่ได้โดนล็อคกุญแจเพราะเนื้อหากระทู้นะคะ

แต่โดนเพราะล็อกอินเป็นล็อกที่ถูกแบนอยู่มากกว่า แล้วสมัครซ้อนเข้ามา

ซึ่งไม่มีหน้าที่อะไรที่ต้องให้สมัครใหม่ซ้อนได้ แบบนี้ผิดกฏบอร์ดไม่ใช่หรือ ?

ด้วยความเคารพครับท่านหนูอ้อย

ขอโอกาสให้ผมอีกสักครั้งเถอะครับ ครั้งนี้ขอเป็นครั้งสุดท้าย

ถ้าผมทำผิดอีก ผมยินดีจะเดินจากไปเอง โดยไม่ต้องให้MODทุกๆท่านต้องมาปวดหัวอีก

#139 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:19

ใจดี(ซาว)

น่าจะรู้แก่ใจว่าตัวเองไม่มีศักดิ์ศรีเหลืออยู่เลย

ถ้ายูเป็นเพศชาย หรือเพศพ่อ  ถือได้ว่าเป็นมนุษย์ที่ไม่น่าขยายพันธฺฺุ์ุ์แล้วละ

เป็นเพราะอะไร ควรรู้แก่ใจตัวเอง

#140 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:26

ผลโหวตขาดกระจุยเลยทีเดียว 106 ที่ไม่ควรกลับมา และอีก 8 ที่เห็นควรให้กลับมา

และอีก 32 ที่ยังเมตตาให้แบนชั่วคราว

#141 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:28

โพลอำมาตย์ครับ ผมไม่ยอมรับ ต้องไปตั้งที่พันดริฟครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#142 คนดื่มเบียร์

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:32

ผลโหวตขาดกระจุยเลยทีเดียว 106 ที่ไม่ควรกลับมา และอีก 8 ที่เห็นควรให้กลับมา

และอีก 32 ที่ยังเมตตาให้แบนชั่วคราว

แล้วยังไงต่อดีครับ :P

#143 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:33

คะแนนคนที่ไม่อยากเห็นผมเ่ล่นที่เสรีไทย  44 คะแนน จากจำนวนสมาชิกชาวเสรีไทยทั้งหมดหลายพันคนไม่ลงคะแนนเสียง

หนึ่งในจำนวน หลายพัน คน ที่ไม่ได้ โหวต นั้น มี ตะนิ่นตาญี ร่วมอยู่ด้วย

แต่ การไม่ได้โหวต นั้น ไม่ได้หมายความว่า อยากให้ ใจดี20 กลับเข้ามาใช้พื้นที่นี้ 

หากแต่ไม่เห็นด้วยกับ กระทู้ โหวต กระทู้นี้ต่างหาก

ที่ไม่เห็นด้วยเป็นเพราะ ที่นี่ ที่ เสรีไทย มี กฎ-กติกา-มรรยาท อยู่ชัดเจนแล้ว

คนที่ กระทำความผิด "ต้อง" ได้ รับโทษ ไม่ใช่ มา โหวต กันว่า ควร ได้ รับโทษ หรือไม่

ดังนั้นอย่าได้เหมารวม ตะนิ่นตาญี ไว้ใน หลายพันคน ของ ใจดี ด้วยเลยครับไม่ใช่หรอกครับ

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๑๗ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๑๖.๓๓ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#144 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:46

จริงๆถ้าทำผิดก็ทำตามบทลงโทษเห่อะครับ   Mod ไม่ได้ประหารสักหน่อย  อย่างมากก็สร้างยูสใหม่มาสร้างเครดิตใหม่  ทำให้คนอื่นยอมรับด้วยความคิดเห็นที่มี  และฟังความคิดคนอื่น  ใช้เหตุผลคิดๆ แล้วก็ค่อยพิมพ์  แค่นี้ก็อยู่ร่วมกันได้แล้วครับ

#145 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:47

รูปซาตาน เอ้ย ซานต้า ใช่ไหมครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#146 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:48

คะแนนคนที่ไม่อยากเห็นผมเ่ล่นที่เสรีไทย  44 คะแนน จากจำนวนสมาชิกชาวเสรีไทยทั้งหมดหลายพันคนไม่ลงคะแนนเสียง

หนึ่งในจำนวน หลายพัน คน ที่ไม่ได้ โหวต นั้น มี ตะนิ่นตาญี ร่วมอยู่ด้วย

แต่ การไม่ได้โหวต นั้น ไม่ได้หมายความว่า อยากให้ ใจดี20 กลับเข้ามาใช้พื้นที่นี้ 

หากแต่ไม่เห็นด้วยกับ กระทู้ โหวต กระทู้นี้ต่างหาก

ที่ไม่เห็นด้วยเป็นเพราะ ที่นี่ ที่ เสรีไทย มี กฎ-กติกา-มรรยาท อยู่ชัดเจนแล้ว

คนที่ กระทำความผิด "ต้อง" ได้ รับโทษ ไม่ใช่ มา โหวต กันว่า ควร ได้ รับโทษ หรือไม่

ดังนั้นอย่าได้เหมารวม ตะนิ่นตาญี ไว้ใน หลายพันคน ของ ใจดี ด้วยเลยครับไม่ใช่หรอกครับ

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๑๗ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖

นี่เป็น1ตัวอย่างของพวกอำมาตย์ที่พยายามบิดเบือนกฎมารังแกพี่น้องเสื้อแดงนะVt -_- -_-

#147 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:04

ตะนิ่นตาญี

ไม่ได้โหวตเหมือนกับท่านตะนิ่น ที่จริงเคารพท่านโจโฉมากอยากมีส่วนร่วม

แต่เคยตั้งใจไว้แล้วว่าจะไม่ขอเข้ากระทู้ของคนคนนี้ และไม่อ่านโดยไม่ต้องโฟ ไม่ต้องบังข้อความ

มันไม่มีประโยชน์จริงๆสำหรับการอ่านความเห็นของคนบางคน

บางคนที่ยังอ่านอยู่เพราะหวังจะได้รับประโยชน์จากความเห็นของเพื่อนสมาชิกคนอื่น

เพราะทำให้พวกเราเติบโตทางความคิดไปพร้อมๆกันท่ามกลางการถกเถียงฉันท์มิตรแม้บางคนจะคิดต่าง

ขอเท้าความถึงบางล็อกอิน..ยังคิดว่าคนส่วนใหญ่ที่นี่เป็นสาวกโกเต๊ก

บางคนโพสทีไรไม่เห็นมีข่าวสารข้อมูลที่ประเทืองปัญญา เข้ามาก็เป็นโรบ็อทต้านรัฐประหารอย่างเดียว

บางคนเข้ามาโกหกพกลมเล่าเรื่องตัวเองว่ามีทรัพย์สินนั่นนี่ให้เพื่อนๆจับได้ว่าไปลักภาพคนอื่นเค้ามาตัดกรอบออก

บางช่วงมีบางล็อกอินเข้ามาพร่ำเพ้อวาทะลิเกแล้วตั้งชื่อล็อกอินว่า อินเตอร์..

ความเห็นของล็อกอินที่ยกมาเป็นตัวอย่าง

ไม่ทำให้เรารอบรู้ไรเพิ่มขึ้น ไม่ทราบจะอ่านไปทำไป เสียเวลาเปล่าๆค่ะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#148 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:13

พี่โฉฯ  เข้าเฟซฯ เมื่อไร  ฝาก ( ขวัญข้าว ฯ)

ด้วยนะครับ ใน...เสรีไทย...ชื่อเดียวกัน.

( kwan  kao )  เธอไม่กล้ากด กลัวพี่โฉฯ

--------------------------------------------------

ขวัญเอ้ยยย  ฝันมา  บอกให้แล้วนะ... 

ท่านพระฤาษี เล่นประกาศครึกโครมกันอย่างนี้เลยเหรอ :D

(โธ่ บอกแล้วว่ายังเล่นไม่เป็นค่ะ เดี๋ยวไปกดผิดกดถูก มั่วไปใส่ไม่ชอบให้คุณโจโฉฯ

โดนตัดออกจากความเป็นเพื่อน ได้เอาหน้ามุดแผ่นดินอยู่แน่ 555 :D  :D  :D )

แต่ก็ขอขอบคุณพระฤาษีที่ Guarantee ให้ค่ะ  และขอบคุณคุณโจโฉฯ ด้วยนะค่ะ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#149 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:14

ตามกฎหากสมัครซ้ำ ผู้ดูแลสามารถพิจารณาแบนได้โดยไม่มีกำหนดยกเลิก
นี่ใจดีสมัครไปกี่ account แล้ว ถ้าจะถูกแบนถาวร ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร
แต่โดยส่วนตัวไม่ชอบแบนถาวร เอาซักเดือนสองเดือนก็พอ  ^_^

เห็นควรด้วย ครับ
เจ๋อมาทีแบน 1 ที
ทีละเดือน ถ้าทนไหว ก็เล่นไป แบนถาวร เดี๋ยวจะหาว่ารังแก 555+

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#150 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:25

ตามกฎหากสมัครซ้ำ ผู้ดูแลสามารถพิจารณาแบนได้โดยไม่มีกำหนดยกเลิก
นี่ใจดีสมัครไปกี่ account แล้ว ถ้าจะถูกแบนถาวร ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร
แต่โดยส่วนตัวไม่ชอบแบนถาวร เอาซักเดือนสองเดือนก็พอ  ^_^

เห็นควรด้วย ครับ
เจ๋อมาทีแบน 1 ที
ทีละเดือน ถ้าทนไหว ก็เล่นไป แบนถาวร เดี๋ยวจะหาว่ารังแก 555+

งั้น ขอเป็นทีละกลมละกาน กลมละ 3เดือน กระทู้จะได้มรสาระมากหน่อย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน