Jump to content

- - - - -

ท่านที่คิดจะเลือกไม้กันหมา ช่วยบอกทีว่าผมต้องเลือกแบบนี้ไปถึงเมื่อใด?

• Please log in to reply
270 replies to this topic

#251 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 29 January 2013 - 15:30

ไม่รู้สิครับ
ผมไม่ได้รู้จักเบอร์ 17 และไม่ได้ใส่ใจนี่ครับ
ผมเพียงถามในคำถามย้อนไป 
เมื่อคุณคิดว่า คนเลือกคุณชายเพราะกระแสไม่เอาเพื่อไทยได้
ผมก็น่าจะสามารถคิดเอาได้ ว่ามีคนเลือก 17 เพราะเพียงต่อต้านกระแสไม่เลือกเราฯ ก็ได้

หรือผมคิดผิด?

ไม่ผิดหรอกครับ

แต่แป๊ก!!

เพราะบทกลับมันไม่เป็นจริง แต่คุณลืมคิด

555 :-)

คิดไปเองรึปล่าวครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#252 tonythebest

tonythebest

Posted 29 January 2013 - 15:31

หรือคุณไม่เข้าใจประเด็นที่ผมต้องการบอก

จึงตีกลับผมมาเป็นการเล่นคำซะงั้น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#253 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 January 2013 - 15:36

ผมโง่มาก ที่ไม่เข้าใจ
หลงเข้าใจไปตั้งนานว่า

สิ่งใดจะเป็นจริงและเท็จพร้อมกันไม่ได้

ขอสารภาพความโง่ต่อหน้า สาธารณชน มา ณ ที่นี้ด้วย

คุณมีความพยายามมากเลยที่จะเอาชนะผม :-)
ผมเน้นให้ฟังอีกครั้ง อ่านช้าๆ นะครับ

ครับ มันไม่ผิด(หรอกที่คุณ Tony จะพยายามเล่นบทกลับ) แต่แป๊ก!

555

#254 tonythebest

tonythebest

Posted 29 January 2013 - 15:50

ฮ่า ฮ่า

เออ ยอมรับว่าเริ่มงงนะ   :blink:

#255 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

Posted 29 January 2013 - 15:51

ผมโง่มาก ที่ไม่เข้าใจ
หลงเข้าใจไปตั้งนานว่า

สิ่งใดจะเป็นจริงและเท็จพร้อมกันไม่ได้

ขอสารภาพความโง่ต่อหน้า สาธารณชน มา ณ ที่นี้ด้วย

คุณมีความพยายามมากเลยที่จะเอาชนะผม :-)
ผมเน้นให้ฟังอีกครั้ง อ่านช้าๆ นะครับ

ครับ มันไม่ผิด(หรอกที่คุณ Tony จะพยายามเล่นบทกลับ) แต่แป๊ก!

555

ขอโทษทีครับ

ผมไม่ได้พยายามและ ไม่จำเป็นต้องพยายามเพื่อเอาชนะคุณหรอก ครับ

คคห เก่า ยังไม่ตอบ นะครับ

อย่าเชื่อมั่น ในความสามรถตนเเองเกินไปกว่า ที่มีอยู่จริง เลยครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#256 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 January 2013 - 16:09

โทษนะคุณ chak

คุณไม่เห็นเหรอว่าเขาโพสใส่ผมทีนึงเป็นชุด ผมจะไปนั่งตอบพวกคุณทุกคนได้หมดทุกคำถามได้งัย ผมก็เลือกตอบเฉพาะที่ผมเห็นว่ามันสำคัญต่อการสื่อสารของผมเท่านั้น

ส่วนคุณจะคิดว่าผมตอบไม่ได้ เลยไม่ตอบ ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ :-)

ผมบอกว่าสุหฤทเขาสมควรได้รับเสียงที่จะเลือกเขา (หากไม่มีกระแสสร้างความกลัวจนคนต้องไปยอมเลือกไม้กันหมา) คืนไปก่อนวันลงคะแนนด้วยการกระตุ้นให้คนได้คิดถึงการออกจากกรอบความคิดเดิมที่เคยกักขังเขาเอาไว้

คุณมาถามผมว่าแล้วผมไปรู้ได้งัยว่าเสียงไหนเลือกเพราะอะไร (หลังจากลงคะแนนเสียงไปแล้ว)

มันเกี่ยวกันเหรอ? ผมต้องมานั่งตอบคำถามคุณทุกคำถามเหรอ? วันๆ ผมก็ไม่ต้องทำอะไรแล้วสิ

คุณไม่ได้สำคัญขนาดผมต้องมานั่งตอบคำถามคุณทุกคำถามนะครับ หากผมไม่ตอบคำถามคุณ แสดงว่าคำถามคุณมันไม่สำคัญต่อการสื่อสารของผมต่อคนกลุ่มนี้(ที่ติดอยู่ในกับดักของความคิด)

#257 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 29 January 2013 - 16:11

ถ้าคุณ จขกท .มาถามว่าจะต้องจำใจเลือกอย่างนี้อีกนานแค่ไหน
ผมก็มั่นใจว่า ถ้าไม่ก้าวข้ามคำว่า ไม่เลือกเรา เขามาแน่ คุณก็คงต้องเป็นอย่างนี้ไปอีกนาน อาจชั่วชีวิตเลยก็ได้

นั่นคือสิ่งที่ผมกำลังจะบอกครับ
4 ปีที่แล้ว เลือกไม้กันหมาให้ไปแล้วครั้งหนึ่ง
ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
มาปีนี้จะเอาแบบง่ายๆ อีก ขอให้เลือกไม้กันหมาอีกรอบ
ผมอยากจะบอกคนในนี้ว่าลองสอบถามคนรอบข้างดูว่าลึกๆ แล้วเขา "ฝืนใจ" ต้องเลือกสุขุมพันธ์อีกรอบหรือเปล่า
ผมคิดว่าเผลอๆ ณ วันนี้มีคนที่ต้องฝืนใจไม่กาผู้สมิครอิสระ มากกว่าผู้ที่ต้องการเลือกสุขุมพันธ์โดยตรงเสียอีก
ผมยกจิตรกรมาเพราะผมเชื่อว่าคน กทม (เป็นจำนวนมาก) ทุกวันนี้มีความรู้สึกเดียวกับจิตรกร แต่ต้องฝืนเลือกเพราะมนต์สะกดไม่เลือกเราเขามาแน่ ซึ่งมันไม่ควรนำกลับมาใช้อีก

ไม่ต้องไปดูไกล แค่ความเห็นของคนในบอร์ดนี้ที่เป็น ปชป เข้มข้นมากกว่าข้างนอกมาก ก็ยังต้องหลอกตัวเองโดยใช้เหตุผลไม่เลือกเราเขามาแน่ โดยอ้างว่าบ้านเมืองอยู่ในภาวะคับขันอยู่เลย

ลองถามใจตัวเองกันดูครับ

แต่ไม้กันหมาที่ว่า ก็ทำงานได้ ทำงานเป็น ขนาดโดนตัดแข้ง ตัดขา
ไอ้กล้องดัมมี่ นี่ไปดูสัญญาซื้อกันมั่งป่ะ ว่าของจริง กี่ตัว ดัมมี่กี่ตัว
ถ้าตามสัญญา ว่าจริงทั้งหมด แล้ว ดันติดดัมมี่ อันนั้นอ่ะ สมควรด่า

ชอบคนทำงาน พูดไม่เก่งไม่ว่า ขอทำงานเป็น

ดีกว่าไอ้พวกทำงานไม่เป็น พูดไม่เป็น แล้วยังจะเสือกพูดอยู่นั่นแหละ

#258 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

Posted 29 January 2013 - 16:16

โทษนะคุณ chak

คุณไม่เห็นเหรอว่าเขาโพสใส่ผมทีนึงเป็นชุด ผมจะไปนั่งตอบพวกคุณทุกคนได้หมดทุกคำถามได้งัย ผมก็เลือกตอบเฉพาะที่ผมเห็นว่ามันสำคัญต่อการสื่อสารของผมเท่านั้น

ส่วนคุณจะคิดว่าผมตอบไม่ได้ เลยไม่ตอบ ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ :-)

ผมบอกว่าสุหฤทเขาสมควรได้รับเสียงที่จะเลือกเขา (หากไม่มีกระแสสร้างความกลัวจนคนต้องไปยอมเลือกไม้กันหมา) คืนไปก่อนวันลงคะแนนด้วยการกระตุ้นให้คนได้คิดถึงการออกจากกรอบความคิดเดิมที่เคยกักขังเขาเอาไว้

คุณมาถามผมว่าแล้วผมไปรู้ได้งัยว่าเสียงไหนเลือกเพราะอะไร (หลังจากลงคะแนนเสียงไปแล้ว)

มันเกี่ยวกันเหรอ? ผมต้องมานั่งตอบคำถามคุณทุกคำถามเหรอ? วันๆ ผมก็ไม่ต้องทำอะไรแล้วสิ

คุณไม่ได้สำคัญขนาดผมต้องมานั่งตอบคำถามคุณทุกคำถามนะครับ หากผมไม่ตอบคำถามคุณ แสดงว่าคำถามคุณมันไม่สำคัญต่อการสื่อสารของผมต่อคนกลุ่มนี้(ที่ติดอยู่ในกับดักของความคิด)

ไม่เป็นไร ครับ

ถ้าหากเมืองไทย จะมีบุคคลที่บกพร่องโดยสุจริตเพิ่มอีกคน

นับจากทักษิณ

สวัสดีครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#259 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 January 2013 - 16:17

ไม่เป็นไร ครับ
ถ้าหากเมืองไทย จะมีบุคคลที่บกพร่องโดยสุจริตเพิ่มอีกคน
นับจากทักษิณ

สวัสดีครับ

อะไรของคุณ???

#260 ben10

ben10

ขาประจำ

Posted 29 January 2013 - 16:18

มีคนบอกว่าให้ดูสันดานฮุนเซนเรื่อง mou 43 ว่าถ้าไม่มีประโยชน์ฮุนเซนจะกอดไว้ทำไม ส่วนตัวผมผ่านเรื่องแบบนี้มาคือเลยพอตอบได้บ้างครับ คือทั้งมาร์คและฮุนเซนเห็นข้อได้เปรียบของตัวเองใน mou. นี้ซึ่งมันคือการเห็นต่างในเรื่องเดียวกันซึ่งเกิดขึ้นได้บ่อยๆเลยครับ เอามาเป็นบรรทัดฐานไม่ได้หรอกครับว่าใครได้ประโยชน์ อย่างกรณีล่าสุดผมทำความตกลงเรื่องแบ่งทรัพย์สิน ผมมองว่าผมเสียเปรียบ แต่อีกฝ่ายก็มองว่าตัวเองเสียเปรียบเช่นกัน มันไม่แปลกเลยครับอย่าเอามาเป็นเรื่องที่ยืนยันว่าเพราะฮุนเซนไม่ยกเลิกเลยหมายความว่าเขมรได้เปรียบ กลับกันฮุนเซนไม่ชอบอภิสิทธินี่ และชอบทักษิณ ผมว่าเปรียบเทียบได้ชัดกว่านะว่าใครขายชาติ

#261 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 January 2013 - 16:22

มีคนบอกว่าให้ดูสันดานฮุนเซนเรื่อง mou 43 ว่าถ้าไม่มีประโยชน์ฮุนเซนจะกอดไว้ทำไม ส่วนตัวผมผ่านเรื่องแบบนี้มาคือเลยพอตอบได้บ้างครับ คือทั้งมาร์คและฮุนเซนเห็นข้อได้เปรียบของตัวเองใน mou. นี้ซึ่งมันคือการเห็นต่างในเรื่องเดียวกันซึ่งเกิดขึ้นได้บ่อยๆเลยครับ เอามาเป็นบรรทัดฐานไม่ได้หรอกครับว่าใครได้ประโยชน์ อย่างกรณีล่าสุดผมทำความตกลงเรื่องแบ่งทรัพย์สิน ผมมองว่าผมเสียเปรียบ แต่อีกฝ่ายก็มองว่าตัวเองเสียเปรียบเช่นกัน มันไม่แปลกเลยครับอย่าเอามาเป็นเรื่องที่ยืนยันว่าเพราะฮุนเซนไม่ยกเลิกเลยหมายความว่าเขมรได้เปรียบ กลับกันฮุนเซนไม่ชอบอภิสิทธินี่ และชอบทักษิณ ผมว่าเปรียบเทียบได้ชัดกว่านะว่าใครขายชาติ

งงหนักเลย ???

ระบบ สรท มันคงผิดปกติทำให้โพสมันมาลงผิดกระทู้หรือเปล่า?

#262 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 29 January 2013 - 16:22

:D

#263 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 January 2013 - 16:31

Test

#264 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 January 2013 - 16:32

เออ มันก็ลงถูกกระทู้นี่นา ไหงมี mou43 มาโผล่ได้หว่า งง??

#265 tonythebest

tonythebest

Posted 29 January 2013 - 16:45

^

^

^

^

ลองกลับไปอ่านความเห็นที่ร้อยต้นๆ ดูครับ

ว่ามีอะไรเกี่ยวข้องกัน

:rolleyes:

#266 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 29 January 2013 - 16:47

จขกท. ไม่มีอะไรแปลกครับ เพราะอย่างสมัยไอ้หมักได้เป็นผู้ว่าผมยังไปเลือกทหารคนนึงที่ประกาศว่าจะปฏิวัติกรุงเทพอะไรนั่นน่ะครับ สุดท้ายได้ไป 3 พันกว่าคะแนน แต่บอกตรง ๆ ครับว่าตอนนี้พอมาคิด ๆ ดูแล้ว ผมรู้สึกดีกับการเลือกครั้งนั้นมาก เพราะตัวเลือกตอนนั้นถ้าผมเลือกแบบสองตัวเลือก ผมคงต้องไปเลือกอีหลงหอที่ตอนนั้นยังเป็นลูกกระจ๊อกจำลองอยู่ 

แต่เคสอย่างครั้งนั้นคงไม่น่าจะเกิดในกรุงเทพช่วงเวลาใกล้ ๆ นี้มั้งครับไอ้ประเภทส่งแต่คนบัดซบมาทั้งคู่ ผู้สมัครอิสระแต่ละคนก็ยอมรับอยู่แล้วว่าคงยากที่จะชนะการเลือกตั้งได้ ถ้าเอาตามโพลที่สุขุม นวลสกุลเคยทำเล่น ๆ ผลปรากฏว่า อิสระ ได้แค่เปอร์เซนต์เดียวเอง คือน้อยมาก ๆ จนไม่น่าจะมาเป็นประเด็นได้เลย 

ผมรู้สึกว่าคนในนี้อาจจะอารมณ์ขึ้นง่ายเพราะเรื่องรายาม ๆ ที่รัฐบาลสรรหามาให้ไม่เว้นแต่ละวันหรือเปล่าครับ ถึงอารมณ์เดือดกันง่ายขนาดนี้ เพราะถ้าจะให้วิเคราะห์ตรง ๆ ต่อให้ เสรีพิสุทธิ์ หรือ สหฤทธิ์ หรือใครก็ตาม ได้คะแนนเป็นหลักแสน ก็ไม่ได้หมายความว่าสุขุมพันธ์จะแพ้ซักหน่อย ก็ขนาดปีชูวิทย์ลงได้ไปตั้งเกือบ ๆ 2 แสน ยังไม่สะเทือนอภิรักษ์เลย หรือไม่ก็หลาย ๆ คนอาจจะหวั่นไหวไปกับการหาเสียงแบบปูพรมมันทุกวันของไอ้เสาไฟฟ้า จนสำนักโพยที่หน้าแหกตอนเลือกตั้งใหญ่ให้นำสุขุมพันธ์ทุกรูปแบบ ทั้ง ๆ ที่พอลงไปอ่านคำถามดูแล้ว จะเห็นว่าคำถามมันไร้สาระมาก เช่น หน้าตาใครดีกว่า หมายเลขใครสวยกว่า 

แล้วยิ่งเพื่อไทยมันให้ให้เต้นขึ้นหาเสียงทุกครั้งเวลามันปราศรัยเนี่ย ผมยิ่งมั่นใจมากขึ้นว่า ไอ้เสาไฟฟ้ามันคงไม่ชนะแน่ ๆ ผมจึงอยากให้ให้เต้นกับไอ้เหลิมช่วยขึ้นเวทีเรื่อย ๆ อย่าหยุดยั้งนะครับ

Edited by Novice, 29 January 2013 - 16:49.

#267 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 29 January 2013 - 16:55

ถ้าคนกรุงเทพจะเลือกใครเนี่ย บางทีคนที่ไม่ดังแต่ทำงานจริง ๆ ก็มีโอกาสได้นะครับ ดูอย่าง สว. รสนา สิ อิงกับพรรคการเมืองพรรคไหนกัน ยังได้รับเลือกจนได้เลย ผมว่าถ้าสหฤทธิ์อยากได้คะแนนให้มันมากกว่านี้ ควรจะมีงานการเมืองให้ต่อเนื่อง แต่ไม่ใช่โปรโมทตัวเองแบบหาสาระไม่ได้แบบเสรีพิสุทธิ์นะครับ แต่ควรลงกิจกรรมท้องถิ่นให้มาก เคลื่อนไหวให้มาก กลุ่มมดงานของพิจิตรชนะเลือกตั้งสกตอนแข่งกับ ปชป มาได้ก็เพราะแบบนี้แหละ ไอ้ประเภทมาทำแนว ๆ แค่ไม่กี่วันแล้วจะหวังชนะ มันคงยากมั้งครับ ขนาดอีปูมันยังในกรุงเทพเลย

Edited by Novice, 29 January 2013 - 16:56.

#268 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

Posted 29 January 2013 - 17:35

เดี๋ยวอีก 4 ปี ก็จะมีวาทะกรรมว่าเลือก 17 แล้วหมาก็ยังมา

หรือถ้า 17 ได้ ก็ผิดหวังในผลงาน เหมือนที่เคยเลือกคนก่อนๆ

แต่ไม่เป็นไร ยังไงก็เป็นความเปลี่ยนแปลงเล็กๆ

ขอแสดงเจตจำนงใหม่ เลือกเบอร์ xx มันอีก เพราะไม่อยากเลือกหมาหรือไม้กันหมา

และอีก 4 ปีต่อไป

ก็ขอแสดงเจตจำนงใหม่ไปเรื่อยๆ ไม้กันหมาก็ร่อยหรอลง.....จนหมาครองประเทศ

ถึงจะรู้ว่าตั้งแต่เริ่มต้น มันมีแต่หมา กับไม้กันหมาเท่านั้น

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#269 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 January 2013 - 18:56

ลองกลับไปอ่านความเห็นที่ร้อยต้นๆ ดูครับ
ว่ามีอะไรเกี่ยวข้องกัน

:rolleyes:

ผมแค่แซวคุณ Ben10 แกเล่นอ่ะครับ :-)

#270 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 30 January 2013 - 03:21

แปลกดี จะออกรบกับศัตรู จะไปทวงบ้านทวงเมืองเราคืนมา ก็รู้อยู่ว่าศัตรูเราเหี้ ยมแค่ไหน

ตอนนี้ก็มีแม่ทัพ มีกองทัพที่พร้อมรบอยู่แล้ว ถึงแม้จะไม่ได้เก่งอะไรมากมาย แต่แทนที่จะเอากำลังของตนเองไปสนับสนุน

ด๊านนนน..จะไปเอาตาสีตาสาที่ไหนยกให้มาเป็นแม่ทัพ แล้วบอกว่าจะระดมชาวบ้าน"มือเปล่า"มาเป็นกองกำลัง

ระวังเหอะ..วันนึงจะชนะสงครามนะครับ หรือ ต้องรอให้แม่ทัพฝ่ายศัตรู"แก่"ตายก่อน ถึงจะเลิกรบกันเอง.. 

ถึงจะสายเกินไปแล้ว แต่อยากให้ จขกท. ลองแนะนำหน่อยดีมั้ยครับ ว่า ปชป ควรส่งใครดี จขกท ถึงจะเลือก(เห็นบอกเป็นแฟน ปชป น่าจะตั้งแต่ผมยังไม่เกิด) หวังว่าคงได้คำตอบนะครับ

ปล.ถ้าไม่เป็นการรบกวนเวลาของ จขกท. มากเกินไป ผมก็ยังอยากรู้นะครับจากคำถาม ที่โควตมา"อีกครั้ง"

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#271 wayoo

wayoo

น้องเก่า

Posted 30 January 2013 - 09:01

รอบที่แล้วผมไม่ได้เลือกคุณชายหมู เลือกชูวิทย์ เพราะบุคคลิกภายนอกดึงดูดมากกว่า

(ที่จริงแน่ใจอยู่แล้วว่า ปชป นอนมา เลือกไม่เลือกก็ไม่ได้นอมินีหน้าเหลี่ยม)

ผ่านไปสี่ปี ผลงานหลายอย่างเข้าตา (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) โดยเฉพาะโครงการอาหารเช้าเด็กนักเรียน

กับ หลักสูตรวิชาโตไปไม่โกง สองผลงานนี้พอบอกได้ว่าบุคคลที่ผลักดันโครงการทั้งสองอย่างนี้ออกมา

เป็นนักการเมืองประเภทที่มีอยู่น้อยนิดมากมากในบ้านเรา คือเห็นว่าการศึกษาของคนในชาติเป็นเรื่องสำคัญ

ผมเข้าใจความรู้สึก จขกท ครับ แต่ก็ไม่มีอะไรยืนยันได้เช่นกันว่าคนอื่นๆเข้ามาจะทำงานได้ดี วิเศษเลิศเลอกว่ากัน

คะแนะเสียงที่เคยทิ้งขว้างในรอบที่แล้วเพราะความรู้สึกอยากลองของใหม่ จึงต้องนำกลับมาคิดใหม่

ในภาวะการเช่นที่เป็นอยู่ในปัจจุบันนี้ มันก็เหมือนคน กทม กำลังจนมุม ถูกหมาบ้าน้ำลายฟูมปากตัวหนึ่งแยกเขี้ยวเข้าใส่

และเดินดิ่งเข้ามากัด คน กทม สมควรทำอย่างไร

ก. ค้นของในกระเป๋าหลังหาอะไรสักอย่างออกมาใช้

ข. ภาวนาให้เทวดาฟ้าดินพระภูมิเจ้าที่ช่วย

ค. หยิบโทรศัพย์ขึ้นมาโทรหามะเขือเทศ

ง.  คว้าไม้ใกล้ๆมือมาป้องกันตัว

จขกท จะเลือกเช่นไรครับ

ส่วนผม 1 คะแนะนี้ไม่ทิ้งทุ่นให้เสียของ ขอเลือกไม้มาฟาดหัวหมาแก้แค้นที่พวกมันเคยฝากแผลไว้แล้วกันครับ

ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่เชื่อว่า สิทธิที่ชอบธรรม มีพร้อมความรับผิดชอบและหน้าที่

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users