Jump to content

- - - - -

* ประกาศเรื่องการย้ายเครื่อง server เสร็จสิ้น

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ridkun

ridkun

Site Admin

• Administrators

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:52

*
POPULAR

สืบเนื่องจากกระทู้ http://webboard.seri...หน้าเรื่องการป/

เนื่องจากตอนนี้ผมได้ทำการจัดหาผู้ให้บริการที่ตั้ง server รวมถึงไปติดตั้งเครื่อง server และทำย้ายเว็บทั้งหมดของ serithai.net ซึ่งมีทั้งหมด 3 ส่วน คือ webboard.serithai.net, forum.serithai.net และ oldforum.serithai.net มาไว้ที่เครื่องที่ได้รับบริจาคมา และเปิดให้บริการเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ดังที่สมาชิกคงจะรู้สึกได้ถึงความเร็วที่เพิ่มขึ้น และอาการค้างที่แทบจะไม่มีอีกต่อไป

ดังนั้นจึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน และกราบขอบพระคุณผู้บริจาคเครื่องอีกครั้งหนึ่งครับ

ปล. ตอนนี้ยังคงมีการดำเนินการปรับปรุงระบบเพิ่มเติมอยู่บ้าง จึงอาจจะทำให้เข้าใช้ไม่ได้ในบางจังหวะครับ

#2 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:00

อิอิ ผมว่าเร็วขึ้นนะ

It's us against the world

#3 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:28

รับทราบครับผม

#4 lazylemon

lazylemon

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:58

ขอขอบคุณผู้บริจาคค่ะ   :D  :D 

#5 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:18

ขอบพระคุณท่านผู้บริจาคครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#6 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:46

ขอบคุณครับ

#7 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:24

สิบนิ้วพนมพร้อมก้มงาม ๆ

ขอบคุณผู้บริจาคค่ะ

#8 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:55

เย้!

ไวจริงๆครับ
แบบนี้ดราม่าสะดวก เย่ยยยย!!
^^"

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#9 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:59

กราบขอบพระคุณ ผู้บริจาคทุกท่าน (ไม่รวมผม เพราะ งบน้อย แหะ ๆ)

ขอบคุณ ที่ให้ที่พักพิง หลังงาม แก่ผม ครับ

ไม่เคยมีบ้านหลังไหน ที่อยู่ทน และน่าอยู่ เท่าบ้านหลังนี้ แล้วครับ

ขอบคุณ น้ำใจ mod ทุกท่าน ด้วย ครับ ที่ช่วยดูแล รักษา บอร์ดนี้ ยิ่งชีพครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:21

แด่ผู้บริจาคเครื่องนิรนาม..

praying cat 9.jpg

gladiator 1.jpg

#11 Heretic

Heretic

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:04

ขอบคุณผู้บริจาคมากๆนะครับ :)

#12 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:04

ขอบขอบคุณท่านผู้บริจาคเครื่องและทีมงานทุกๆท่านเป็นอย่างสูงครับ...ขอให้รวยๆๆๆๆๆๆๆ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#13 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:19

ขอขอบ พระคุีณ ผู้ บริจาคอย่างสูงครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#14 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:44

ขอบคุณมากครับผม
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:55

ท่าน 1ktip บอกให้มาแจ้งปัญหาเทคกะนิกที่นี่ จะไวกว่าครับ

คือรายงานหลังอัพเดตเซิร์ฟเวอร์นะครับ

1. ชอบมาก ที่จำนวนผู้เข้าชมกลับมาแล้ว  เย้!!!!

2. บอร์ดไวขึ้นมั้ย...ไวขึ้นครับ  คล่องขึ้น

ชี้แจงปัญหา

การ Quote เพื่อ reply ครับ

ไม่ทราบผมเป็นอยู่คนเดียวรึเปล่า

อาการเป็นแบบนี้ครับ  คือเวลาเราโคว้ตข้อความ ยาวๆ  ต้องการตัดบางข้อความออกเพื่อเหลือข้อความที่จำเป็นต้องตอบ

เดี๋ยวนี้จะตัดข้อความ "อักษรตัวแรกของบรรทัด" ไม่ได้เลยครับ  คืออักษรตัวแรกต่อจากชื่อเจ้าของข้อความน่ะครับ  

กรอบ quote มันจะหายเกลี้ยงเลยครับ

แต่ตัดคำหลังอักษรตัวแรก บรรทัดแรกแล้ว กลับไม่เป็นครับ  

คือตัดข้อความทั้งหมดเลยยังได้ แต่ห้ามตัดอักษรตัวแรก---เกลี้ยงเลยครับ

ตัวอย่างนะครับ

นี่คือแบบไม่ตัดอักษรตัวแรก

กราบขอบพระคุณ ผู้บริจาคทุกท่าน (ไม่รวมผม เพราะ งบน้อย แหะ ๆ)

ขอบคุณ ที่ให้ที่พักพิง หลังงาม แก่ผม ครับ

ไม่เคยมีบ้านหลังไหน ที่อยู่ทน และน่าอยู่ เท่าบ้านหลังนี้ แล้วครับ

ขอบคุณ น้ำใจ mod ทุกท่าน ด้วย ครับ ที่ช่วยดูแล รักษา บอร์ดนี้ ยิ่งชีพครับ

นี่คือแบบตัดข้อความประโยคแรกครับ

V

V(หายเลย ดูดิ)

งงมากมาย

gladiator 1.jpg

#16 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:01

ในฐานะผู้อาศัย

ขอขอบพระคุณผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่าน

น่าจะเป็นเวบเดียวในประเทศนี้มั๊ง

ซึ่งมีที่มา ที่ไปแบบนี้

หัวใจของท่านสูงนัก

กราบงามๆโดยสนิทใจ

กุศลที่ได้สร้างให้เกิดปัญญานั้น ยิ่งใหญ่นัก

แต่สิ่งที่ท่านจะได้รับ ยิ่งใหญ่กว่าแน่นอน

Attached Images

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#17 wewe

wewe

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:32

ขอบคุณผู้มีส่วนร่วมสร้างทุกท่านค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#18 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:55

ขอบพระคุณผู้บริจาคเครื่อง เจ้าพระยาฤทธิ์กุล และทีมงานทุกท่าน

ขอให้ทุกท่านร่ำรวย เฮง เฮง เฮง  สุขสมหวังตลอดกาล

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#19 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:25

ขอบคุณทุกท่านที่เกี่ยวข้องครับ :)

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#20 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:38

ขอบพระคุณท่านผู้บริจาคเป็นอย่างสูงครับ

#21 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:37

ขอบคุณในความกรุณา

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน