Jump to content

- - - - -

จะไม่มีการต่อต้าน พรบ.นิรโทษกรรมจากพันธมิตรอีกแล้ว

• Please log in to reply
127 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:54

แปลว่ายอมรับว่า ทั้งหมดทั้งมวลที่ชักแม่น้ำทั้ง 5 มาหาว่ารัฐบาลปชป.ขายชาตินี่ ก็เพื่อตะล่อมให้พวกผมเชื่อว่ารัฐบาลปชป.ขายชาติโดยที่ปราศจากหลักฐานใช่ไหมครับ? แหม ทองเริ่มลอกแล้วนะครับคุณ...

ได้อ่านที่ผมแย้งสมาชิกประเด็นเรื่องหลักฐานบ้างไหมน่ะ

ก่อนโพสก็อ่านหน่อยสิ

#102 ryukendo

ryukendo

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:56

“ปานเทพ” เผยเข้าพบ “เจริญ” แสดงจุดยืนค้านนิรโทษกรรม ชี้เสนอ กม.แนวทาง “นิชา” อีกฉบับ

ไปทำไมครับ ทำไมต้องไปด้วย ทีกับ ปชป. มันดันบอกว่าไม่ให้ไปแล้วเอาไปโจมตีว่าไปเพราะเข้าข้างเขมร ขายชาติ ฯลฯ เฉยเลย

ตรรกะเดียวกันถ้าไปแบบนี้ก็แสดงว่าไปเพราะ..... ^_^

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#103 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:00

แปลว่ายอมรับว่า ทั้งหมดทั้งมวลที่ชักแม่น้ำทั้ง 5 มาหาว่ารัฐบาลปชป.ขายชาตินี่ ก็เพื่อตะล่อมให้พวกผมเชื่อว่ารัฐบาลปชป.ขายชาติโดยที่ปราศจากหลักฐานใช่ไหมครับ? แหม ทองเริ่มลอกแล้วนะครับคุณ...

ได้อ่านที่ผมแย้งสมาชิกประเด็นเรื่องหลักฐานบ้างไหมน่ะ

ครับอ่านแล้วครับและก็ตรงนี้ด้วย

บอร์ดนี้และบอร์ดการเมืองอื่นๆทั่วไป ก็เป็นเรื่องของการวิเคาระห์ หรือมุมมองต่างๆ

ถ้าจะต้องมีหลักฐานทุกอย่าง บอร์ดก็คงไม่เหลือสมาชิก

ก็อยากบอกว่า มุขถามหาหลักฐานน่ะ เลิกใช้กันได้แล้ว เพราะมันยิ่งจะทำให้พวกคุณยิ่งดูไร้ค่ามากขึ้นไปอีก

และตรงนี้

ไปถุยใส่พวกตัวเองด้วย ทีกล่าวหาทักษิณ กล่าวเพื่อไทยบางเรื่องก็ไม่มีหลักฐานทำไมกล่าวหาเขาได้

กล่าวหาสนธิจับมือทักษิณไม่มีหลักฐานทำไมกล่าวหาเขาได้ ?

แต่ทำไมกล่าวหาปชป.บ้างต้องเอาหลักฐาน พรรคนี้เป็นเทวดาหรือ ? อย่างไร้มาตรฐานกันนักเลย

ตรรกะแบบนี้ของคุณยังคิดว่าจะมีใครให้ความเชื่อถืออีกหรือยังไงครับ?

Edited by Mootang, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:00.

#104 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:26

ครับอ่านแล้วครับและก็ตรงนี้ด้วย

บอร์ดนี้และบอร์ดการเมืองอื่นๆทั่วไป ก็เป็นเรื่องของการวิเคาระห์ หรือมุมมองต่างๆ

ถ้าจะต้องมีหลักฐานทุกอย่าง บอร์ดก็คงไม่เหลือสมาชิก

ก็อยากบอกว่า มุขถามหาหลักฐานน่ะ เลิกใช้กันได้แล้ว เพราะมันยิ่งจะทำให้พวกคุณยิ่งดูไร้ค่ามากขึ้นไปอีก

และตรงนี้

ไปถุยใส่พวกตัวเองด้วย ทีกล่าวหาทักษิณ กล่าวเพื่อไทยบางเรื่องก็ไม่มีหลักฐานทำไมกล่าวหาเขาได้

กล่าวหาสนธิจับมือทักษิณไม่มีหลักฐานทำไมกล่าวหาเขาได้ ?

แต่ทำไมกล่าวหาปชป.บ้างต้องเอาหลักฐาน พรรคนี้เป็นเทวดาหรือ ? อย่างไร้มาตรฐานกันนักเลย

ตรรกะแบบนี้ของคุณยังคิดว่าจะมีใครให้ความเชื่อถืออีกหรือยังไงครับ?

นี่คุณก็มีปัญหากับเหตุผล กับการอ่านอีกคนแล้วหรือนี่  

#105 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:27

บอกทีซิว่าประเด็นคืออะไร ? ทำไมกองเชียร์พรรคนี้มีปัญหากับการอ่านกันมากจริงๆ

#106 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:13

“ปานเทพ” แจงเข้าพบรอง ปธ.สภาฯ เพื่อแสดงจุดยืน ปรึกษา “สนธิ-ทนายสุวัตร” แล้ว เผย “ก่อแก้ว” เสนอยกเว้นความผิดมวลชน อ้างทำตามความเชื่อ-แกนนำปลุกเร้า แต่พันธมิตรฯ จุดยืนชัด ผิดว่าไปตามผิด ถ้าไม่ผิดพิสูจน์ตามกฎหมาย ต้องฟัง ปชป.-พท.-ภรรยา พ.อ.ร่มเกล้าด้วย ชี้วงสนทนาเสนอออก พ.ร.บ.นิรโทษกรรมตามข้อเสนอภรรยา พ.อ.ร่มเกล้า อีกฉบับ เชิญฝ่ายค้าน-รัฐบาลถก อีกด้านฝั่ง นปช. จ่อออก พ.ร.บ.อีกฉบับตั้งคณะกรรมการพูดคุย แต่พันธมิตรฯ ลั่นไม่ขอเข้าร่วมด้วย ไม่ต้องการตกเป็นเครื่องมือ

http://www.manager.c...D=9560000016521

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

จขกท.หายไปไหน ตั้งกระทู้บิดเบือนอย่างนี้ไม่คิดจะรับผิดชอบอะไรบ้างเหรอ ?

นับวันๆคุณภาพกองเชียร์ปชป.ยิ่งเตี้ยลงๆๆๆๆ โกหกปลิ้นปล้อนไม่ต่างอะไรกับพวกเสื้อแดง

• OSR likes this

#107 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:21

"ผมก็คิดของผมเองทั้งนั้น เคยเห็นผมไปปกป้องใครแบบหน้ามืดตามัวไร้เหตุผลไหม ?"

"ไม่มีหลักฐาน แต่เราคือมนุษย์ มีสมองครับ คิดเป็นครับ"

"เคยบอกตอนไหนให้ทวงคืน ? บอกว่ารัฐบาลมันบิดเบือนข้อมูลลอยตัวก๊าซ ข้อมูลในบอร์ดนี้ก็มี ในสื่อต่างๆก็มี"

"อันนี้มั่วแล้ว โหวตโนปฎิเสธพวกสารเลวนี่แปลว่ารับรัฐบาลนี้ได้เหรอ ? ตรรกะวิบัติแล้ว

แต่ที่ไม่ด่าเพราะรู้ๆกันอยู่ว่าพรรคนี้สารเลว แต่ที่ต้องด่าปชป.บ่อยๆ

เพราะกองเชียร์ปชป.หน้ามืดตามัวมองไม่เห็นความสารเลวของปชป"

"ผมเคยบอกตอนไหนว่ามีหลักฐานว่ามาร์คขายชาติ ?????"

"ที่กองเชียร์ปชป.ด่าๆๆๆๆทักษิณ เพื่อไทย หรือด่าสนธิกันนี่ บางเรื่องมีหลักฐานความผิดไหม ? ทำไมยังเห็นด่ากันกันได้"

"ที่ว่าปชป.บ้างทำเป็นมาถามหาหลักฐาน คบยากจริงๆกองเชียร์พรรคนี้ ความจริงใจไม่มีเลย"

"ส่วนเรื่องถือป้ายโหวตโนไล่ตามผู้สมัครเสื้อแดง ใครจะไปกล้า เสื้อแดงป่าเถื่อนขนาดนั้น ขืนไปก็อาจโดนกระทืบฟรี"

ที่อ้างมาข้างบน มาจากข้อความของคุณกรกชเองนะครับ นั่งอ่านที่กรกชตอบแล้วก็ให้คิดได้ว่าเดี๋ยวนี้ถ้าจะกล่าวหาว่าใครขายชาติ ไม่ต้องมีหลักฐาน

มีสมองคิดเองได้ แต่ห้ามกองเชียร์ ปชป คิดเองได้แบบเดียวกัน

ผมเคยห้ามกองเชียร์ปชป.คิดตอนไหน ?

และเดี๋ยวนี้กองเชียร์เหลืองยังช่วยแก้ต่างให้ทักษิณว่าถูกกล่าวหาว่าผิดแบบไม่มีหลักฐาน

ผมยกตัวอย่างเปรียบเทียบว่า ทีกองเชียร์ปชป.กล่าวหาทักษิณ เพื่อไทย หรือสนธิ บางเรื่องไม่มีหลักฐานแต่ก็กล่าวหากันได้
แต่ทำไมพอผมกล่าวหาปชป.บ้างกลับทำมาถามหาหลักฐาน ?

ก็ให้งงว่าที่สมาชิก สรท ฝ่ายที่ไม่ชอบเหลี่ยมตั้งกระทู้พร้อมหลักฐานตั้งมากมาย เดี๋ยวนี้ไม่ถือเป็นหลักฐานความผิดของทักษิณแล้วสำหรับเหลือง

ผมบอกบางเรื่อง ไม่ใช่ทุกเรื่อง

และอย่าเข้าใจผิดว่าที่กล่าวหาทักษิณหลักฐานมากมาย
หลักฐานความผิดจริงๆของทักษิณมีแค่ที่ดินรัชดา นอกนั้นก็แค่ข้อกล่าวหา  

พธม เคยบอกว่าจะให้ความสำคัญกับการทวงคืน ปตท เป็นอันดับแรกๆ ก็กลายเป็นว่าเคยบอกตอนไหน

นั่นพันธมิตรพูด ไม่ใช่ผมพูด

กรกชบอกว่า ที่ต้องด่า ปชป บ่อยๆ เพราะกองเชียร์ปชป.หน้ามืดตามัวมองไม่เห็นความสารเลวของปชป

แล้วกองเชียร์เสื้อแดงนี่เขาเห็นความสารเลวของ พท แล้วหรือ กรกชถึงไม่ด่า

ผมคุยกับกองเชียร์ปชป. ไม่ได้คุยกับเสื้อแดง

มีแถมด้วยว่ากองเชียร์เสื้อแดงเถื่อนเลยไม่ตามด่า แสดงว่ากองเชียร์ ปชป สุภาพเกินไปงั้นซี

สมาชิกตั้งคำถามถึงเสื้อแดง ไม่เกี่ยวกับกองเชียร์ปชป.

ตามด่ามันให้สาสมกับใจเลย เสรือกสุภาพนัก ยังงั้นใช่ไหมครับ

กองเชียร์ปชป.สุภาพมี หยาบคายมี ถ่อยมี
บางคนคุยด้วยเหตุผล บางคนผมคุยดีๆมาด่าพ่องผมก็มี ด่าหมาก็มี

บางคนโผล่มาก็ด่าผมลูกกระโปกแป๊ะก็มี บางคนถึงขนาดไปด่าพระหยาบๆ

ที่จริงผมไม่ได้หลับหูหลับตาเชียร์ ปชป ทุกเรื่อง แต่ผมอดไม่ได้ที่จะเข้ามาแย้งกรกช เพราะตาชั่งของกรกชเบี้ยวหรือไม่กรกชก็โกงตาชั่ง

จากคำตอบผมทั้งหมด ถึงตรงนี้คุณคงเข้าใจแล้วนะว่าคุณคิดไปเอง สาเหตุเพราะคุณอ่านหนังสือไม่รู้เรื่อง

"ทั้งหมดที่แป๊ะด่า ปชป มาตลอดก็เพียงเพราะ

"ม รึ ง ไม่ช่วย ก รู"

"ม รึ ง ไม่เห็นค่า ก รู"

"ม รึ ง ปล่อยให้ ก รู ติดคุก"

ตอนนี้คงสมสู่ประโยชน์กับทางโน้นกันได้แล้วกระมัง?"

ขอยกคำของคุณม่านน้ำมาโพสให้เห็นอีกครั้ง

แป๊ะก็ส่วนแป๊ะ จะคิดยังไงก็เรื่องของเขา ไม่เกี่ยวกับผม อย่าเอามาปนกัน

แต่ที่ตอนหลังๆมาแป๊ะเอาแต่ด่าปชป. ผมว่าสาเหตุหลักก็น่าจะมาจากถูกยิงหัวในสมัยรัฐบาลอภิสิทธิ์

แต่คดีไม่ไปไหนนี่แหละ สงสัยแกคงแค้นจัด แต่หลายๆเรื่องปชป.ก็สมควรด่าจริงๆ 

ส่วนตรงบรรทัดสุดท้ายที่คุณด่าแป๊ะ ก็แสดงให้เห็นว่า
คุณก็ไร้มาตรฐานไม่ต่างจากสมาชิกกองเชียร์ปชป.หลายๆคน
เพราะไม่มีหลักฐาน แต่ก็ไปกล่าวหาแป๊ะว่าสมประโยชน์กับทักษิณแล้ว

เห็นไหม คุณทำมาถามหาหลักฐานจากผม แต่ตัวคุณเองก็ไปกล่าวหาคนอื่นโดยปราศจากหลักฐาน

คุณเข้าใจแบบนั้นเพราะเหตุผลมุมมองส่วนตัวคุณใช่ไหม ? เพราะคุณมีสมองคิดใช่ไหม ?
แล้วทำไมในเมื่อผมก็มีสมองคิดเหมือนกัน แล้วทำไมผมจะเข้าใจว่าปชป.ขายชาติไม่ได้ 

โลกนี้เป็นโลกแห่งเหตุผล  แค่เรามีเหตุผล รู้จักคิด ก็พอจะทำให้เข้าใจอะไรๆได้แล้ว

ขนาดผมคุยสุภาพๆ กับคุณ คุณยังจะแครกผมเลย :D

ผมชอบนะครับ คำพูดที่ว่า นั่นพันธมิตรพูด ไม่ใช่ผมพูด :D ผมจะจำไปใช้มั่ง

คุณบอกว่าบรรทัดสุดท้ายที่ผมด่าแป๊ะ

บรรทัดไหนหรือครับที่ผมด่าแป๊ะ ผมแค่โควทโพสของคุณม่านน้ำมาให้ดู ผมเขียนไว้ชัดเจน

คุณอ่านดีๆ ผมไม่เคยขอหลักฐานจากคุณ ที่คุณกล่าวหาว่าใครต่อใครขายชาติ

ผมเพียงแต่บอกว่า เดี๋ยวนี้การกล่าวหาว่าคนขายชาติ ไม่ต้องใช้หลักฐานก็ได้

ผมขอหลักฐานตรงไหนครับ

คุณบอกคุณไม่ใช่สาวกแป๊ะ

ผมก็ขอบอกคุณ ผมไม่ใช่สาวก ปชป (ผมบอกไว้ชัดแล้วเหมือนกันว่าผมไม่ได้เห็นด้วยกับ ปชป ทุกเรื่อง)

ผมเลยงงว่า ผมอ่านหนังสือไม่รู้เรื่องหรือคุณอ่านหนังสือไม่ออก :D

#108 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:00

ขนาดผมคุยสุภาพๆ กับคุณ คุณยังจะแครกผมเลย :D

ผมชอบนะครับ คำพูดที่ว่า นั่นพันธมิตรพูด ไม่ใช่ผมพูด :D ผมจะจำไปใช้มั่ง

คุณบอกว่าบรรทัดสุดท้ายที่ผมด่าแป๊ะ

บรรทัดไหนหรือครับที่ผมด่าแป๊ะ ผมแค่โควทโพสของคุณม่านน้ำมาให้ดู ผมเขียนไว้ชัดเจน

คุณอ่านดีๆ ผมไม่เคยขอหลักฐานจากคุณ ที่คุณกล่าวหาว่าใครต่อใครขายชาติ

ผมเพียงแต่บอกว่า เดี๋ยวนี้การกล่าวหาว่าคนขายชาติ ไม่ต้องใช้หลักฐานก็ได้

ผมขอหลักฐานตรงไหนครับ

คุณบอกคุณไม่ใช่สาวกแป๊ะ

ผมก็ขอบอกคุณ ผมไม่ใช่สาวก ปชป (ผมบอกไว้ชัดแล้วเหมือนกันว่าผมไม่ได้เห็นด้วยกับ ปชป ทุกเรื่อง)

ผมเลยงงว่า ผมอ่านหนังสือไม่รู้เรื่องหรือคุณอ่านหนังสือไม่ออก :D

แล้วผมหยาบตรงไหน ? ผมก็สุภาพนี่ เพียงแต่บอกว่าคุณอ่านไม่รู้เรื่อง

เพราะคุณตีความหมายเหตุผลมุมมองของผมผิดๆ

ไม่ใช่ประเด็นเดียว แต่หลายประเด็นดังที่ผมแย้งคุณไป

ส่วนเรื่องทวงคืนพลังงาน ผมคุยกับสมาชิกถึงเจตนาของปชป.เรื่องพลังงาน

แต่สมาชิกยกเรื่องทวงคืนพลังงานของพันธมิตรมา

แล้วคุณก็โคทมาโดยอ่านไม่ละเอียดแล้วมากล่าวหาผม

ผมถึงบอกว่าที่คุณโคทมานั่นคือพันธมิตรพูด ผมไม่ได้พูด

และจริงที่คุณไม่ถามหาหลักฐานผม แต่ประเด็นคุณพาดพิงผมเรื่องหลักฐาน

ส่วนท้ายผมยอมรับว่าอ่านตกที่ว่าเป็นประโยคของคุณม่านน้ำ

แต่ในเมื่อคุณยกมาก็แสดงว่าคุณก็ต้องเห็นด้วยกับความเห็นนั้น

ดังนั้นประเด็นเรื่องไร้มาตรฐานที่ผมกล่าวหาคุณจึงคงไม่ผิด

#109 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:19

ดังนั้นประเด็นเรื่องไร้มาตรฐานที่ผมกล่าวหาคุณจึงคงไม่ผิด

ไม่เป็นไรครับ กล่าวหาผมไร้มาตรฐานได้ครับ ไม่ต้องใช้หลักฐานก็ได้ :lol: :lol: :lol:

#110 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:27

ไม่เป็นไรครับ กล่าวหาผมไร้มาตรฐานได้ครับ ไม่ต้องใช้หลักฐานก็ได้ :lol: :lol: :lol:

" ส่วนท้ายผมยอมรับว่าอ่านตกที่ว่าเป็นประโยคของคุณม่านน้ำ

แต่ในเมื่อคุณยกมาก็แสดงว่าคุณก็ต้องเห็นด้วยกับความเห็นนั้น

ดังนั้นประเด็นเรื่องไร้มาตรฐานที่ผมกล่าวหาคุณจึงคงไม่ผิด "

เชื่อผมหรือยังว่าถึงไม่มีหลักฐาน แต่เรามีสมองคิด เราก็เข้าใจอะไรๆได้ :D 

Edited by กรกช, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:28.

#111 butadad

butadad

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:23

ปานเทพ ก็ออกมาพูดแล้วนี่ครับ ว่าไปรับฟังเฉยๆ
พธม ยังอยากสู้ในชั้นศาลครับ

ปล ผมไม่ได้เข้าข้าง พธม นะ แค่บอกตามที่ได้ยินมา

#112 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:54

ผมอ่านแนวหน้าฮะ ส่วนผู้จัดการผมเลิกอ่านไปนานแล้ว

ตั้งแต่หันหน้ามาด่า ปชป.แทนระบอบทักษิณ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#113 หยุดกูที

หยุดกูที

น้องเก่า

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:58

ข่าวเหลือง-แดง จูบปาก เป็นข่าวเชิงคาดคะเน ของนักข่าว เพราะเห็นปานเทพไปพบรองประธาน 

พอหลังเข้าพบ ข่าวจึงออกมาว่า ปานเทพค้านนิรโทษกรรม

#114 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:49

เขาพวกกันตั้งนานแล้ว คุณจะมาเพิ่มตื่นเต้นอะไรเนี่ย  :D

#115 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 03:30

เขาพวกกันตั้งนานแล้ว คุณจะมาเพิ่มตื่นเต้นอะไรเนี่ย  :D

ระวังเครื่องบนรบพุงชนนะครับ :lol:

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#116 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:23

ผมอ่านแนวหน้าฮะ ส่วนผู้จัดการผมเลิกอ่านไปนานแล้ว

ตั้งแต่หันหน้ามาด่า ปชป.แทนระบอบทักษิณ

หนังสือพิมพ์คุณภาพฉบับนี้นี่แหละที่เอาสกู้ปเรื่องเจ้าของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐดอดไปฮุบที่ สปก.หาดป่าตองที่จังหวัดภูเก็ต พอเจ้าของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐในสมัยนั้นซิกแซ็กฮุบที่ สปก.ไปไม่ได้ในสมัยท่านนายกฯชวน ผู้ซื่อสัตย์สุจริตและมีวิศัยทัศน์ มันก็หันไปร่วมมือกับพวกนักการเมืองชั่ว เอาหนังสือพิมพ์ไทยรัฐมากระหน่ำตีพรรคประชาธิปัตย์ ทุกวัน เช้า-เย็น โจมตีพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวหาว่าทุจริต จนรัฐบาลที่ซื่อสัตย์สุจริตของท่านนายกฯชวนผู้ซื่อสัตย์สุจริตและมีวิสัยทัศน์โดนไอ้เกรียนเฒ่าหักหลังไม่ยกมือใว้วางใจรัฐบาลที่พวกขี้กากจากสันติอโศกนั่งร่วมเป็นรัฐมนตรีอยู่ในการอภิปรายไม่ใว้วางใจ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#117 กรกช

กรกช

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:30

ผมบอกไม่ผิดหรอกว่าน่ะคุณบิดเบือนโกหกปลิ้นปล้อน

คุณตั้งกระทู้โดยเอาคลิปข่าวมาแปะแล้วบิดเบือน

ส่วนหนังสือพิมพ์แนวหน้าที่คุณเอามาแปะเป็นของวันที่ 9

แต่คุณน่ะตั้งกระทู้ตั้งแต่วันที่ 7

#118 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:51

กระทู้นี้ยาวจัง

สรุปสั้นๆดีกว่า...

ปชป.  ชั่วน้อยกว่า พท.  นิดนึง...

จบข่าว.....

อ่านมาซะยืดยาว ท่าน bangkaa

สรุปได้ถูกใจผม........ เจงๆ

กระทืบ like ให้สุดชีวิต 555+

เฮ้อออ...   ผมล่ะปวดหัว กับ ฝ่ายปชป จริงๆ

เมื่อก่อนตนเองบอกด่า พธม อย่าผลักมิตรเป็นศัตรู (ที่ไม่ยอมเป็นพวก ปชป)

มาตอนนี้ แค่ ปานเทพ เข้าไปคุย กับฝ่ายพท. เพราะ โดยรูปแบบแล้ว เขาเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ

ก็ทำไปตามหน้าที่...

ไอจะคุยข้างหน้า ข้างหลังยังไงบ้าง ผมไม่รู้

แต่ข้างหน้า พธม ก็บอกอยู่แล้วว่า จุดยืนยังต้านการนิรโทษกรรมแบบมั่วๆเหมือนเดิม

ฝ่าย ปชป ก็ยังจะมาเล่น ประเด็นนี้อีก...

เอ.. อย่างนี้เรียก ผลักมิตรเป็นศัตรู รึเปล่าเนี่ย...

ไอ การนิรโทษกรรม การชุมนุมเนี่ย...

ถ้า ผมจำไม่ผิด ตอน พฤษภา 2535 มันมี การนิรโทษกรรม แบบเหมารวมเลย

คือ ใครชุมนุม ใครก่อความวุ่นวาย...

เขาถือว่ายกประโยชน์ให้จำเลยหมด...  เพราะความขัดแย้งเคลียร์กันได้แทบเบ็ดเสร็จหมดแล้ว

แต่กรณี เหตุการณ์ 2549 -2553

เคสนี้ กลับแตกต่างออกไป  ไม่มี การออกกฎหมายนิรโทษกรรม แบบเหมารวมเช่นเดิม...

แต่ พยายาม จะแยก ดึงออกมาดูเป็น กรณีๆไป...

ซึ่ง ก็ถือว่า โอเค นะ...

ไอพวก นักการเมืองขี้ฉ้อ ขี้โกง.. ไม่ควรจะได้รับเว้นโทษ

ใครกร่างเผาบ้าน เผาเมือง เป็นอันธพาล ก็ไม่ควรได้รับโทษ

แยกประชาชนธรรมดา ที่มาชุมนุมปกติ ให้ได้รับการนิรโทษไป (คล้ายเคส 2535)

ฯลฯ

คือ เรื่องของเรื่อง ที่ ปานเทพ เข้าไปแล้ว ออกมาชี้แจง มันก็มีอยู่ทำนองนี้

มันก็ โอเคนี่...

ไม่เห็นมันจะเป็นประเด็นอะไรซับซ้อน ที่จะเอามาหาเรื่องกัน...

ออ.. ความจริง แกนนำที่โดนคดีบางคน ตอนนี้ก็อยู่กับ ปชป ด้วยสินะ

ระวังนะครับ.. พรรค ปชป เนี่ย ตอน 2549 / 2551 เขาแอบอยู่ข้างหลังนะครับ

เรื่องจะเอาตัวเองมาเสี่ยงกับคดีการชุมนุมประท้วงเนี่ย เขาลอยตัว...

ใครจะโดนคดี ก็ไม่เกี่ยวกับเขาเน่อ...

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#119 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:47

ระวังเครื่องบนรบพุงชนนะครับ :lol:

ไม่กลัวครับ พุ่งมาเลยเดี๋ยวเอาน้ำด่างสาดมัน  :D

#120 โคนัน

โคนัน

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:03

บางคนก็ถือดีว่าตัวเองคิดถูก (แต่เข้าข้างตัวเอง) 

สุดท้ายก็จมปลักกับวังวนความคิดแบบนั้น ให้เค้าใช้เป็นหมากเป็นเบี้ย

บอกว่าแยกแยะเป็น  ตรงไหนหว่า?  ขอหลักฐานเป็นชิ้นเป็นอันไปเลยดีกว่าว่าเค้าขายชาติตรงไหน

จินตนาการน้ำแตกมันไม่ช่วยให้ดูดีขึ้นหรอกนะครับ

ความคิดคุณมันเลื่อนลอยมากเลยครับ  ยิ่งไอ้เจ๊กลิ้มยิ่งแล้วใหญ่ กลับกลอกรายวัน <_<

Edit นิดนึง

บอกโหวดโน  แต่ตามถือป้ายด่า ปชป.  แต่ไม่เคยเห็นเสนอหน้าไปถือป้ายไล่ตามผู้สมัคร สส. ควายแดงสักตัว  หรือไม่จริง

ความคิดแบบนี้เด็กไปรึเปล่าครับ เด็ก ป.4 ยังมองผลออกเลยว่าเป็นการตัดคะแนนทางอ้อมให้เพื่อควาย

มาอีกละมุขหาหลักฐาน ถ้าบริสุทธิ์ใจจริงก็รบกวนช่วยไปถามสมาชิกอื่นๆในนี้ทีกล่าวหาทักษิณ เพื่อไทยด้วย เพราะหลายๆเรื่องก็ไม่มีหลักฐานความผิด

ส่วนถ้าไม่พอใจสนธิ ก็ไปด่าสนธิ แต่อย่ามาพาดพิงผมและเอาเอาผมไปปนกับสนธิ ผมโหวตโนก็มีเหตุผลของผม

ส่วนเรื่องถือป้ายโหวตโนไล่ตามผู้สมัครเสื้อแดง ใครจะไปกล้า เสื้อแดงป่าเถื่อนขนาดนั้น ขืนไปก็อาจโดนกระทืบฟรี

คนที่ตัดสินว่าว่าทักษิณผิดคือศาลครับ ไม่ใช่เพราะขี้ปากไอ้แป๊ะกับพวก

อิอิ แอบมาปกป้อง แม้ว กับ สส เพื่อไทย แล้ว ว่าหลายเรื่องไม่มีหลักฐานความผิด  

เรื่องไหนบ้างนะ ที่แม้ว กับ สส เพื่อไทย ไม่มีหลักฐานความผิด  ผิดไม่ผิดไม่รู้ แต่คดีดองอยู่ในศาลกันตรึมเลย น่าจะพอมีมูลได้เหมือนกัน

อยากรู้คำตอบครับ ว่าเรื่องไหน ที่คิดว่า แม้ว กับ เพื่อไทย ไม่ผิด เรื่องไหน ที่ แม้ว และ เพื่อไทย โดนใส่ร้าย ก๊ากๆๆๆ   อย่าดีแต่พูดครับยกตัวอย่างมาด้วย ว่าเรื่องไหน

Edited by โคนัน, 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:08.

#121 phat21

phat21

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:16

พวกสาวกแมลงสาปนึกอคติ ใส่ร้ายก็ใส่ร้ายได้ละวะไอ้พวกแมลงสาปไอ้ แล้วพระวิหารทําไม พาดหัวเล๊กจังแถมบิดเบือนว่าเขมรไม่ถอนคดีทั้งๆที่ความจริงไทยถอนตัวไม่ขึ้นศาลโลกดคีก็จบแล้ว แต่แนวหน้าหน้าด้านงมงายความชั่วของ ปชปเรื่องพระวิหารไม่เลิก

อยากใส่ร้ายก็ใส่ร้ายไปเลยยิ่งใส่ร้ายพันธมิตรมาก พรรค ปชปไม่มีวันเติบโตแน่นอน

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#122 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:26

พวกสาวกแมลงสาปนึกอคติ ใส่ร้ายก็ใส่ร้ายได้ละวะไอ้พวกแมลงสาปไอ้ แล้วพระวิหารทําไม พาดหัวเล๊กจังแถมบิดเบือนว่าเขมรไม่ถอนคดีทั้งๆที่ความจริงไทยถอนตัวไม่ขึ้นศาลโลกดคีก็จบแล้ว แต่แนวหน้าหน้าด้านงมงายความชั่วของ ปชปเรื่องพระวิหารไม่เลิก

อยากใส่ร้ายก็ใส่ร้ายไปเลยยิ่งใส่ร้ายพันธมิตรมาก พรรค ปชปไม่มีวันเติบโตแน่นอน

แต่ที่ภาคใต้ พันธมิตรหดหายเพราะด่า ปชป นะครับ

#123 phat21

phat21

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:33

แต่ที่ภาคใต้ พันธมิตรหดหายเพราะด่า ปชป นะครับ

ปชปทําไรไม่เคยผิดเลยผิดไรไม่เคยรับผิด   ต่อให้ใหญ่มาจากไหนพันธมิตรสู้ถึงที่สุดแน่นอนถ้าตราบใด ปชปไม่รับผิด ปชปก็รับกรรมไปเถอะ

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#124 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:33

น้องสาวผม อยู่ภูเก็ต พันธมิตรทั้งบ้าน จ๋ามาก มีอุปกรณ์ครบ ทั้งมือตบ เสื้อ ผ้าโพกหัว มาร่วมทุกงาน แต่ตอนนี้เก็บของทั้งหมดเข้าตู้ไม่เคยเปิดออกมาอีกเลย เปลี่ยนมาใส่เสื้อสีชมพู

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#125 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:35

เอียงไป ยังไงก็ไม่ดี ทำอะไรต้องมีสตินะนายจ๋า

#126 phat21

phat21

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:51

น้องสาวผม อยู่ภูเก็ต พันธมิตรทั้งบ้าน จ๋ามาก มีอุปกรณ์ครบ ทั้งมือตบ เสื้อ ผ้าโพกหัว มาร่วมทุกงาน แต่ตอนนี้เก็บของทั้งหมดเข้าตู้ไม่เคยเปิดออกมาอีกเลย เปลี่ยนมาใส่เสื้อสีชมพู

พวกนี้ ปชปตั้งแต่ต้นดูแล้ว อยากคลั่ง ปชปก็คลั่งไปเลยครับแต่จุดยืนเราคือไม่เอาเพราะ ปชปไม่ต่างไรเลยกับทักษิณแถมแอบจับมือกันแล้ว  ถ้ารักพันธมิตรเพียงแค่สู้เพื่อ ปชปก็อย่ามาเป็นพันธมิตรเลย   พันธมิตรไม่ได้มาแค่ไล่แม้วแต่ไม่เอาทุกพรรคและต้องการปฏิรุปการเมืองทั้งระบบ แต่พรรค ปชปไม่เคยจะปฏิรูป

ถ้าอยากคลั่งสีฟ้าก็คลั่งไปเลย    ครับแต่อย่ามาตีกินภาคประชาชนแล้วมาโกงอีก

Edited by phat21, 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:53.

#127 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:55

พวกนี้ ปชปตั้งแต่ต้นดูแล้ว อยากคลั่ง ปชปก็คลั่งไปเลยครับแต่จุดยืนเราคือไม่เอาเพราะ ปชปไม่ต่างไรเลยกับทักษิณแถมแอบจับมือกันแล้ว  ถ้ารักพันธมิตรเพียงแค่สู้เพื่อ ปชปก็อย่ามาเป็นพันธมิตรเลย

ใคร ปชป คนที่เปลี่ยนจากเสื้อเหลือง จำเป็นต้องเป็น ปชป หรือ บ้านผมทั้งบ้าน ถูกว่าถูก ผิดว่าผิด และมีสีเดียว ศีรษะนี้ถวายแด่พระเจ้าแผ่นดิน

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#128 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:04

เอาไปเผาทิ้งซะเถอะครับ เก็บไว้เป็นเสนียดเปล่าๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน