Jump to content

- - - - -

ยันจนท.ยิงวัดปทุม คดี 6ศพ

• Please log in to reply
105 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:33

ยันจนท.ยิงวัดปทุม
3ตร.เบิกความ มีภาพถ่าย-คลิป หลักฐานคดี6ศพ
3 ตร.พยานสำคัญ ขึ้นเบิกความไต่สวนคดี 6 ศพวัดปทุมฯ เป็นคนถ่ายภาพและคลิปจากมุมสูง เห็นนาทีเจ้าหน้าที่บนรางบีทีเอสประทับปืนเล็งใส่เหยื่อด้านล่าง พยานยันจากประสบการณ์มั่นใจเสียงปืนเป็นกระสุนจริง ขณะที่ด้านล่างหน้าวัดก็ไม่มียิงต่อสู้ขึ้นมา อีกทั้งจนท.เองก็ไม่มีท่าทางหลบกระสุน ในจุดเกิดเหตุก็ไม่มีบุคคลอื่นผ่านเข้าออกได้ มีแต่จนท.กับผู้ชุมนุม

ส.ต.อ.อดุลย์ พรหมนอก สังกัดกองบังคับการตรวจคนเข้าเมือง 2 เบิกความว่าในวันเกิดเหตุประจำอยู่ที่สำนัก งานตำรวจแห่งชาติ ทำหน้าที่เป็นหน่วยปราบจลาจล กองกำลังสนับสนุน เวลาประมาณ 17 น.เศษ เห็นไฟไหม้ที่ห้างเซ็นทรัลเวิลด์จึงขึ้นไปดูบนดาดฟ้าชั้น 12 อาคาร 19 พร้อมกับจ.ส.ต.สุชาติ ขอมปวน สังกัดกองบังคับการตรวจคนเข้าเมือง 1 โดยมีเจ้าหน้าที่คนอื่นกว่า 10 คนอยู่บนนั้นด้วย สักพักได้ยินเสียงปืนดังขึ้น พยานจึงหมอบลงและฟังว่าเสียงปืนมาจากทิศทางใด ทราบว่าดังมาจากทางวัดปทุมฯ

ใช้กล้องถ่ายรูปที่พกติดตัวไปบันทึกภาพจุดที่ได้ยินเสียงปืน โดยมองผ่านจอมอนิเตอร์ของกล้อง พบคนแต่งกายคล้ายทหารใส่ชุดสีเขียวลายพรางและสวมหมวก 5-6 คน ประจำการอยู่บนรางรถไฟฟ้าชั้นล่าง บริเวณป้ายวัดปทุมฯด้านหน้า ห่างจากจุดที่พยานอยู่ประมาณ 100 เมตรกว่า และเห็นอีก 2 คน อยู่บนรางรถไฟฟ้าชั้นบน ทั้งหมดถือวัตถุคล้ายอาวุธปืน โดยบุคคลที่แต่งกายคล้ายทหารที่อยู่บนรางรถไฟฟ้าชั้นล่าง อยู่ในลักษณะย่อตัวลงและยกปืนประทับบ่า ชี้ปลายกระบอกปืนไปทางวัดปทุมฯ แต่ไม่ทราบว่ายิงหรือไม่ เพราะไม่เห็นควันและประกายไฟออกจากปากกระบอกปืน เนื่อง จากขณะนั้นยังมีแสงสว่างอยู่ และหากจะเห็นได้ชัดต้องอยู่ในระยะน้อยกว่า 50 เมตร แต่ถ้าเป็นเวลากลางคืนจะมองเห็นได้

พยานเบิกความต่อว่า ขณะที่ถ่ายภาพอยู่นั้นกลุ่มคนดังกล่าวเคลื่อนตัวไปมาระหว่างหน้าวัด แต่ไม่เห็นว่าหลบการตอบโต้จากฝั่งตรงข้ามแต่อย่างใด ขณะนั้นมีเสียงปืนดังอย่างต่อเนื่อง จากประสบการณ์มั่นใจว่าเป็นเสียงปืนที่ยิงโดยใช้กระสุนจริง ในบริเวณดังกล่าวนอกจากเจ้าหน้าที่และผู้ชุมนุมแล้ว บุคคลอื่นไม่สามารถเข้าออกได้

#2 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:42

เชิญกระทู้วัดปทุมเลยครับ จะได้เบิกเนตรกันทีเดียว

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#3 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:51

แหล่งข่าวไม่มีเหรอ เอามาลงด้วยสิ เดียวเขาหาว่านั่งเทียนนะ (เตือนด้วยความหวังดี)

#4 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:53

หัวกระทู้สมเป็นล็อกอินแอ้บใหม่ๆ  :lol:  :lol:  :lol:

#5 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:56

3ตร.เบิกความ มีภาพถ่าย-คลิป หลักฐานคดี6ศพ
3 ตร.พยานสำคัญ ขึ้นเบิกความไต่สวนคดี 6 ศพวัดปทุมฯ เป็นคนถ่ายภาพและคลิปจากมุมสูง เห็นนาทีเจ้าหน้าที่บนรางบีทีเอสประทับปืนเล็งใส่เหยื่อด้านล่าง พยานยันจากประสบการณ์มั่นใจเสียงปืนเป็นกระสุนจริง ขณะที่ด้านล่างหน้าวัดก็ไม่มียิงต่อสู้ขึ้นมา อีกทั้งจนท.เองก็ไม่มีท่าทางหลบกระสุน ในจุดเกิดเหตุก็ไม่มีบุคคลอื่นผ่านเข้าออกได้ มีแต่จนท.กับผู้ชุมนุม

ส.ต.อ.อดุลย์ พรหมนอก สังกัดกองบังคับการตรวจคนเข้าเมือง 2 เบิกความว่าในวันเกิดเหตุประจำอยู่ที่สำนัก งานตำรวจแห่งชาติ ทำหน้าที่เป็นหน่วยปราบจลาจล กองกำลังสนับสนุน เวลาประมาณ 17 น.เศษ เห็นไฟไหม้ที่ห้างเซ็นทรัลเวิลด์จึงขึ้นไปดูบนดาดฟ้าชั้น 12 อาคาร 19 พร้อมกับจ.ส.ต.สุชาติ ขอมปวน สังกัดกองบังคับการตรวจคนเข้าเมือง 1 โดยมีเจ้าหน้าที่คนอื่นกว่า 10 คนอยู่บนนั้นด้วย สักพักได้ยินเสียงปืนดังขึ้น พยานจึงหมอบลงและฟังว่าเสียงปืนมาจากทิศทางใด ทราบว่าดังมาจากทางวัดปทุมฯ

ใช้กล้องถ่ายรูปที่พกติดตัวไปบันทึกภาพจุดที่ได้ยินเสียงปืน โดยมองผ่านจอมอนิเตอร์ของกล้อง พบคนแต่งกายคล้ายทหารใส่ชุดสีเขียวลายพรางและสวมหมวก 5-6 คน ประจำการอยู่บนรางรถไฟฟ้าชั้นล่าง บริเวณป้ายวัดปทุมฯด้านหน้า ห่างจากจุดที่พยานอยู่ประมาณ 100 เมตรกว่า และเห็นอีก 2 คน อยู่บนรางรถไฟฟ้าชั้นบน ทั้งหมดถือวัตถุคล้ายอาวุธปืน โดยบุคคลที่แต่งกายคล้ายทหารที่อยู่บนรางรถไฟฟ้าชั้นล่าง อยู่ในลักษณะย่อตัวลงและยกปืนประทับบ่า ชี้ปลายกระบอกปืนไปทางวัดปทุมฯ แต่ไม่ทราบว่ายิงหรือไม่ เพราะไม่เห็นควันและประกายไฟออกจากปากกระบอกปืน เนื่อง จากขณะนั้นยังมีแสงสว่างอยู่ และหากจะเห็นได้ชัดต้องอยู่ในระยะน้อยกว่า 50 เมตร แต่ถ้าเป็นเวลากลางคืนจะมองเห็นได้

พยานเบิกความต่อว่า ขณะที่ถ่ายภาพอยู่นั้นกลุ่มคนดังกล่าวเคลื่อนตัวไปมาระหว่างหน้าวัด แต่ไม่เห็นว่าหลบการตอบโต้จากฝั่งตรงข้ามแต่อย่างใด ขณะนั้นมีเสียงปืนดังอย่างต่อเนื่อง จากประสบการณ์มั่นใจว่าเป็นเสียงปืนที่ยิงโดยใช้กระสุนจริง ในบริเวณดังกล่าวนอกจากเจ้าหน้าที่และผู้ชุมนุมแล้ว บุคคลอื่นไม่สามารถเข้าออกได้

....มีตรงไหนยันหรือครับ ว่า จนท.ยิง

#6 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:01

จขกท.อุตส่าห์ทำเนียนมาหลายวัน แตกจนได้ ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ที่แท้ก็เจ้าเก่า ล็อคอินใหม่

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#7 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:43

แตกตรงไหน ยังงง งง

แล้วก็ไม่ใช่เจ้าเก่า

#8 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:48

แตกตรงไหน ยังงง งง

แล้วก็ไม่ใช่เจ้าเก่า

แสดงว่า ยังไม่เคยอ่าน เอ้าจัดให้ http://webboard.seri...-ว/?hl= วัดปทุม

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#9 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:50

ไม่เอาเรื่องใครฆ่า คุณร่มเกล้าด้วยล่ะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#10 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:53

จขกท ไปมุดรูไหนมา เรื่องนี้เขาเสวนากันไปเมื่อปีมะโว้แล้ว และหลายต่อหลายหน้า comment กรุณาสืบเสาะหน่อยครับ อย่าให้เป็นกระทู้ขยะรกบอร์ดเพิ่มมากขึ้นเลย แค่นี้ผมก็เหนื่อยที่จะเลือกกระทู้อ่านมากพอแล้วครับ

#11 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:54

มาเรื่องเดิมๆ ผมว่าปักหมุดไว้ให้ควายแดงได้อ่านจะดีกว่า แม่มมาดริฟกันบ่อยน่าเบื่อหน่าย

ทำเนียนๆ มา สุดท้ายก็อีหรอบเดิมจริงๆ <_<

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:57

ผมเชื่อมั่นในศาลยุติธรรมไทยมากกว่าพวก"ปลาร้าเก่าในไหใหม่"......

แม้แต่"ธาริต"ยังไม่เชื่อถือ...

จะเชื่อถือพวก"บัตรเติมเงิน"และ"อีแอบ"ได้ไงวะ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:57

เสียหมดเลยคุณสมพรทำแบบนี้ มิน่าน้าเย็นแกถึงไม่เสวนากับพวกเรบน้อย :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#14 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:58

คุณร่มเกล้า จากเดิมว่าโดยยิงด้วยเอ็ม79 ตอนหลัวกลายเป็นระเบิดขว้าง เอ็ม69 (ถ้าเรียกชื่อผิดก็ขอโทษ)
มีนัยยะคือ อาจโดนพวกทหาร พวกเดียวกันจัดการ

แต่ผมไม่เชื่อเรื่องพวกเดียวกันฆ่ากันครับ
ภรรยาท่านจะต้องทราบดี
ถ้าพวกเดียวกันฆ่ากัน ภรรยาท่านจะยอมหรือ
ถ้าจะให้เชื่อตามเสื้อแดง ต้องไปทำให้ภรรยาของท่านเชื่อก่อน

ก็เหมือนกับญาติพี่น้องของเสื้อแดงที่โดนเจ้าหน้าฆ่า ทำร้าย
เขาย่อมรู้ดี และถ้าฆ่ากันเองเขาจะยอมหรือ

ใจเขาใจเรา

เกลียดทักษิน เกลียดเสื้อแดง
ยอมเสียสามจังหวัด
เพื่อทำลายทักษิน
คุ้มมาก

#15 kop16

kop16

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:59

คุณร่มเกล้า จากเดิมว่าโดยยิงด้วยเอ็ม79 ตอนหลัวกลายเป็นระเบิดขว้าง เอ็ม69 (ถ้าเรียกชื่อผิดก็ขอโทษ)
มีนัยยะคือ อาจโดนพวกทหาร พวกเดียวกันจัดการ
แต่ผมไม่เชื่อเรื่องพวกเดียวกันฆ่ากันครับ
ภรรยาท่านจะต้องทราบดี
ถ้าพวกเดียวกันฆ่ากัน ภรรยาท่านจะยอมหรือ
ถ้าจะให้เชื่อตามเสื้อแดง ต้องไปทำให้ภรรยาของท่านเชื่อก่อน
ก็เหมือนกับญาติพี่น้องของเสื้อแดงที่โดนเจ้าหน้าฆ่า ทำร้าย
เขาย่อมรู้ดี และถ้าฆ่ากันเองเขาจะยอมหรือ
ใจเขาใจเรา
คุ้มมาก

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#16 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:07

ผมเชื่อมั่นในศาลยุติธรรมไทยมากกว่าพวก"ปลาร้าเก่าในไหใหม่"....

เรื่องนี้ทำให้ผมคิดถึงเรื่องท่านผู้พิกพากษา ที่ถูกมุสลิมก่อการร้ายยิงตายกลางสี่แยก

เกือบรอดแล้วครับ เพราะท่านไหวตัวหนี ฝ่าไฟแดง แต่รถอีกฝากไม่ยอมให้ท่านผ่าน

ไอ้คนโดนจับมันห้าวหาญมาก ยอมรับสารภาพแต่ไม่ยอมรับผิด
มันว่ามันไม่ผิด

.......
ตอนนี้เขาว่าผู้ก่อการร้าย ที่โดนฟ้อง
3 ใน 4 หลุดคดี ครับ

Edited by สมพร, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:09.

#17 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:10

ใจคอจะไม่อ้างอิงหน่อยเหรอคุณสมพร เผื่อคนอื่นอยากรู้จะได้ไปค้นคว้าต่อได้น่ะ -_-

#18 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:13

อย่าบอกนะว่าแหล่งข้อมูลคุณมาจากที่นี่

#19 ไฮยีน่า

ไฮยีน่า

น้องเก่า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:13

จขกท ลองอธิบายมาหน่อยสิ ยอมเสียยังไง เห็นแต่ 3จว ชายแดนใต้เพราะทักษินล้วนๆนะ

#20 ไฮยีน่า

ไฮยีน่า

น้องเก่า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:15

ใจคอจะไม่อ้างอิงหน่อยเหรอคุณสมพร เผื่อคนอื่นอยากรู้จะได้ไปค้นคว้าต่อได้น่ะ -_-

ใครๆก็รู้

#21 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:20

คุ้มมาก

ที่จริงไม่ใช่เฉพาะสามจังหวัด
แต่ประเทศไทย

ยังทำลายประเทศไม่พอหรือครับ
เมื่อใดจะก้าวข้ามทักษิน

#22 kop16

kop16

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:23

ใจดี มาแล้ว

#23 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:27

คุ้มมาก

คคห.นี้ ไม่เป็น"อีแอบ"อีกเหรอ.....ฮา

"ปลาร้าเก่าในไหใหม่"อยากได้"บัตรเติมเงิน"เปลี่ยนชื่อเรื่อยๆ.............ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#24 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:27

คุ้มมาก

แถวบ้านผมน่ะดงเสื้อแดงเลยนะคุณ เราอยู่กันได้ไม่มีปัญหา ชกกันก็เคยมาแล้ว 

ตอนนี้เข้าใจกันดีกับไอ้คนที่เคยชกกัน ที่สำคัญเขารู้กันทั่วทั้งบางด้วย ว่าแต่คุณสมพรจินตนาการเองหรือเปล่า

ไม่ใช่จะคุย เสื้อแดงหลายคนเห็นผมยังยกมือไหว้เลย เปิดใจกว้างอย่างผมได้ไหมล่ะ

#25 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:31

เรื่องคนคริตส์ที่โดนเจ้าหลวงประหารชีวิต
เนื่องจากไม่ยอมไปเกณท์แรงงานในวันอาทิตย์
ในหนังสือศีลปวัฒณธรรม
ได้ไปอ่านกันหรือยังครับ
แล้วทราบหรือยัง่าใครสมควรมีความผิด

ในเจ้าพ่อกู บอกแต่ว่าท่านเคร่งในศาสนา
แต่ที่จริงไม่ใช่ครับ ไม่เกี่ยวกับศาสนาที่ท่านนับถือเลย
......

เรื่องท่านผู้พิกพากษาผมอ่านจาก นสพ. ครับ
ลองไปหาอ่าน นะครับ แต่ต้องไปหาที่หอสมุดครับ
หรือในเจ้าพ่อกู ก็มี

#26 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:34

แถวบ้านผมน่ะดงเสื้อแดงเลยนะคุณ เราอยู่กันได้ไม่มีปัญหา ชกกันก็เคยมาแล้ว

ตอนนี้เข้าใจกันดีกับไอ้คนที่เคยชกกัน ที่สำคัญเขารู้กันทั่วทั้งบางด้วย ว่าแต่คุณสมพรจินตนาการเองหรือเปล่า

ไม่ใช่จะคุย เสื้อแดงหลายคนเห็นผมยังยกมือไหว้เลย เปิดใจกว้างอย่างผมได้ไหมล่ะ
.........
ไม่เข้าใจที่คุณสื่อ และคุณก็คงไม่เข้าใจที่ผมสื่อ
.......
แถวบ้านผม ไม่ค่อยคุยเรื่องการเมือง ทำแต่งานครับ การเมืองไม่สน
แล้วผมก็มีเสื้อสีเหลืองหลายตัว ใส่เดินประจำ ขนาดคนอื่นไม่กล้าใส่ ผมก็ยังใส่ครับ
เขาคิดว่าผมเสื้อเหลือง แต่ที่จริงตรงข้าม

#27 ไฮยีน่า

ไฮยีน่า

น้องเก่า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:35

คุ้มมาก

คุ้มมาก

จะก้าวข้ามไปได้ยังไง ก็ทักษินนอนเป็นจรเข้ขวางคลองอยู่อย่างนี้ ขวางยังไม่พอยังมีลิ่วล้อที่นอนในปลักผสมโรงเข้าไปอีก คนที่ทำลายประเทศไทยคือทักษินนั่นเอง อยากถามว่า ทำไม อะไรกันนักหนา ภึงไม่ยอมปล่อยประเทศไทยไปสักที รวยจนกินกี่สิบชาติก็ไม่หมด ตายแล้วเอาไปได้ไหม หมามันยังรู้คุณเจ้าของ คนที่ทำลายบ้านเกิดเมืองนอนไม่รู้จะเอาไปเปรียบกับสัตว์จำพวกไหน แลัว จขกท ก็ก้าวให้พ้นมันด้วยนะ อย่าเอามันกลับมาอีกล่ะ

#28 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:37

....มีตรงไหนยันหรือครับ ว่า จนท.ยิง

ครับ / ไม่เห็นมีตรงไหนระบุอย่างชัดเจนว่า "เจ้าหน้าที่ยิง" เลย 

และผมสงสัยอีกอย่างครับ อยากได้ควายแดงมาตอบผมหน่อยครับว่า

ที่บาดเจ็บล้มตายถ้าไม่นับฝ่ายเจ้าหน้าที่รัฐ ไม่นับคนที่ถูกลูกหลง ก็มีแต่ควายชายฝูง กระบือริมคอก 

ตัวเด่นๆ ตัวสำคัญๆ ก็เห็นมีแต่เสธฯแดง ส่วนที่ตายในวัดปทุมฯ ไม่มีเลย

"เจ้าหน้าทีรัฐจะฆ่าไปเพื่ออะไร?"

"ถ้าเป็นคุณ คุณเป็นฝ่ายรัฐ แล้วอยากให้เสื้อแดงเกิดปัญหา เสื้อแดงล่มสลาย หรือล้มเหลวในทางใด ด้วยปืนของคุณ 

คุณจะยิงใคร?.... ฝูงควายที่ถูกหลอกมา-จ้างมา ไม่ได้รู้เรื่องอะไร  หรือ ตัวจ่าฝูง?"

#29 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:44

ถ้าทักษินอยู่ ปานนี้เจริญไปถึงไหนแล้ว
แต่ส่วนตัวก็เห็นด้วยที่ทหารปฎิวัติครับ
ตอนนั้นท่านมีอำนาจมากไป แล้วหลงตัวเอง

แต่ไม่เห็นด้วยเล่นไม่เลิก แถมยังยึดทรัพย์โดยไม่มีหลักเกณท์
ตอนที่พรรคท่านชนะเลือกตั้ง ควรเลิกได้แล้ว

คนไม่เคารพเสียงสวรรค์
ตายมามากแล้ว

#30 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:47

"เจ้าหน้าทีรัฐจะฆ่าไปเพื่ออะไร?"...
เพื่อให้หงอ ไม่กล้าสู้

ถ้าเป็นคุณ คุณเป็นฝ่ายรัฐ แล้วอยากให้เสื้อแดงเกิดปัญหา เสื้อแดงล่มสลาย หรือล้มเหลวในทางใด ด้วยปืนของคุณ

คุณจะยิงใคร?..
ก็ยิงเสื้อแดง ที่เห็นว่าซ่า

#31 ไฮยีน่า

ไฮยีน่า

น้องเก่า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:49

เก็นใจเจ้าของกระทู้นี้นะ คงผิดหวังจนรับไม่ได้เหมือนเสื้อแดงทุกคนสิถึงได้กู่ไม่กลับยั่งงี้ เข้าวัดทำจิตใจให้สงบบ้างนะรู้แล้วว่าการผิดหวังกับคนที่เรารักมันเป็นยังไง ยังไงก็ปลงๆซะนะ อย่าคลุ้มคลั่งถึงกะไปยืนบนเสาไฟฟ้าเลย กินยาแล้วนอนซะอย่าได้ฟุ้งซ่าน

#32 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:56

ถ้าทักษินอยู่ ปานนี้เจริญไปถึงไหนแล้ว
แต่ส่วนตัวก็เห็นด้วยที่ทหารปฎิวัติครับ
ตอนนั้นท่านมีอำนาจมากไป แล้วหลงตัวเอง

แต่ไม่เห็นด้วยเล่นไม่เลิก แถมยังยึดทรัพย์โดยไม่มีหลักเกณท์
ตอนที่พรรคท่านชนะเลือกตั้ง ควรเลิกได้แล้ว

รบกวนคุณสมพร ช่วยอธิบายหน่อยว่าเจริญยังไงครับ

มีโครงการอะไร ที่คุณทักษิณทำค้างไว้และน่าจะทำให้ประเทศไทยเจริญอย่างที่คุณอ้าง

อีกนิด เสียงสวรรค์ นี่ประมาณถึงจุดสปัสซั่มหรือเปล่าครับ

#33 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:59

"เจ้าหน้าทีรัฐจะฆ่าไปเพื่ออะไร?"...

ถ้าเป็นคุณ คุณเป็นฝ่ายรัฐ แล้วอยากให้เสื้อแดงเกิดปัญหา เสื้อแดงล่มสลาย หรือล้มเหลวในทางใด ด้วยปืนของคุณ

แถกได้แค่นี้เหรอ? 

ถ้าคุณคิดแบบนี้จริงๆ ผมว่า คุณโง่เกินกว่าจะมาเสวนาในนี้นะครับ 

ถ้าจะให้หงอ ระส่ำระสาย ไม่สู้ต่อจริงๆ ยิงคางคก นกแสก อะไรไปเลยไม่ดีกว่าเหรอ?

ข้อสองผมถามว่า ถ้าอยากให้เสื้อแดงมีปัญหาจริงๆ ส่อต่อการล่มสบาย ล้มเหลวจริงๆ เป็นคุณจะยิงใคร?

คุณบอกว่า ยิงที่เห็นว่าซ่า ไอ้ซ่าปลายแถว ไอ้ซ่าเศษสวะพวกนี้ มันจะส่งผลอะไรต่อฝูงควายขนาดใหญ่แบบนั้น?

- ควายเองก็น่าจะคิดออก

แล้วที่คุณว่า ถ้าทักษิณอยู่เจริญไปถึงไหนแล้วน่ะ ตอนนี้แทบจะเป็นเองอยู่แล้ว ทำไมมีแต่เรื่องเลวๆเกิดขึ้น?

สมัคร สมชาย ควายธนูทั้งหลายที่ส่งลงมาเล่นแทน หลายปีที่ผ่านมานี้ ทำอะไรกันอยู่ครับ?

Edited by GermanManiac, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:59.

#34 Gop

Gop

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:00

เจ้าของกระทู้ครับ รับผิดชอบประเด็นหลักของกระทู้หน่อย

ตกลงว่าข่าวที่คุณเอามาลงนั้นสื่อว่าอะไรครับ?

คุณกำลังบอกว่าข่าวนี้เป็นหลักฐานว่าเจ้าหน้าที่สังหารหกศพวัดประทุมใช่มั้ยครับ?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#35 Gop

Gop

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:01

อย่างจตุพร เรียกว่าซ่าได้มั้ยครับ?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#36 Gop

Gop

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:03

อธิบายด้วยครับ ในคำพิพากษาตรงไหน ที่ชี้ให้เห็นว่ายึดทรัพย์โดยไม่มีหลักเกณฑ์

ถ้าทำไม่ได้ คุณก็แค่คนพูดพล่อยๆ ไปวันๆ เท่านั้น

#37 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:13

ถ้าจะให้หงอ ระส่ำระสาย ไม่สู้ต่อจริงๆ ยิงคางคก นกแสก อะไรไปเลยไม่ดีกว่าเหรอ?..........
ก็ยิงแล้วไง เสธแดง
ก็พวกคุณบอกเองว่าแกนนำหัวหด หนีไปหมดไม่ใช่หรือ

มันเหลือแต่พวกซ่า ไง่ครับ

ในสามจังหวัดก็เหมือนกัน
พวกซ่าคือพวกไล่ฆ่าคนพุทธ ครู ทหารตำรวจ
ทุกสังคมมีพวกซ่า แต่แดงซ่ายังไม่มีปืน
แต่ต่อไปไม่แน่ อย่าวางใจ

พวกซ่าพวกนี้มันอินกับการล้างสมองมากเกินไป
ก็เหมือนในสามจังหวัด ที่อินกับคำสอนที่บอกว่ามุสลิมโดนรังแก

พวกโดนลูกหลงก็มากครับ

#38 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:15

ษิณอยู่เจริญไปถึงไหนแล้วน่ะ ตอนนี้แทบจะเป็นเองอยู่แล้ว ....
ตอนนี้มันคนละเรื่อง

ถ้าตัวจริง ต้องทำหวยบนดิน ต้องปราบพวกพ่อค้ายามากกว่านี้

#39 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:19

ลืมบอก เอามาจากข่าวสดครับ

#40 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:23

.........
ไม่เข้าใจที่คุณสื่อ และคุณก็คงไม่เข้าใจที่ผมสื่อ
.......
แถวบ้านผม ไม่ค่อยคุยเรื่องการเมือง ทำแต่งานครับ การเมืองไม่สน
แล้วผมก็มีเสื้อสีเหลืองหลายตัว ใส่เดินประจำ ขนาดคนอื่นไม่กล้าใส่ ผมก็ยังใส่ครับ
เขาคิดว่าผมเสื้อเหลือง แต่ที่จริงตรงข้าม

ประเด็นนี้ผมต้องการสื่อว่าคนไทยทุกคนไม่รังเกียจเสื้อแดง เราอยู่ร่วมกันอย่างสงบสุขได้

ทุกวันนี้ไม่ใช่เสื้อแดงเท่านั้น เราทุกคนรับรู้ความจริงไปพร้อมกันทุกนาทีที่ผ่านไป

แค่มุมมองต่างกัน ฝ่ายหนึ่งเชื่อว่าทักษิณทำให้เจริญได้ อีกฝ่ายกังวลก็แค่นั้น

เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ที่ดี ผมละขำคุณนะที่แสดงความเห็นอย่างไม่รับรู้ข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้น

คุณคิดหรือว่าคุณพิมพ์ไม่กี่ตัวอักษรจะทำให้ข้อเท็จจริงหายไป คิดใหม่เถอะครับ

#41 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:25

เห็นด้วยครับ
ผมถึงตั้งกระทู้ว่า
การเมืองไทยความรุนแรงน้อยลง
เข้าไปอ่านหน่อยนะครับ
......
เหลืองแดงเป็นพี่น้องกัน
แดงไม่ใช่ควาย
เหลืองไม่ใช่แมลงสาป

เอากำลังไปสุ้ผู้ก่อการ้ายในสามจังหวัดดีกว่า
ตอนนี้มันกำลัง สร้างเรื่องอีกแล้ว
หาว่าทหาร พลาญงบประมาณ
รักทหารเข้ไว้

Edited by สมพร, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:27.

#42 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:34

ผมว่า คุณบ้องตื้น ไม่ก็ไร้เดียงสา แต่หย่อนการอบรม โดยเฉพาะเรื่องกาละเทศะ และผิดชอบชั่วดี

หวยทำชาติเจริญ?

ปราบยาเสพติด? รัฐบาลอื่นไม่ปราบเลยเหรอ? หรือต้องปราบแบบละเมิดสิทธิ ปราบแบบฆ่ากันตายเป็นเบืออย่างแม้วมันทำ?

แค่สองข้อนี่คือหัวใจที่ทำให้ชาติเจริญ?

หาหมอบ้างก็ดีนะคุณ ดูแลตัวเองให้มากๆ :)

#43 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:37

http://www.thairath....tent/pol/222465

ทักษิณไม่ทำผิดจริงเหรอหาหลักฐานมาแย้งหน่อย

http://www.matichon....wsid=1267167636

หากไม่มีเจตนาทุจริตจะซุกทำไม

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#44 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:40

จะเป็นอีแอบหรือเปิดหน้าชกก็เลือกเอาสักอย่างเถอะครับ

เห็นแล้วสมเพช เอ๊ะ หรือว่ากลางไข่แม้วล่ะครับ อ้าปากก็เห็นไส้ในแล้วพ่อคุณ -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#45 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:44

สรุป ก็เข้าอีหรอบควายแดงธรรมดา

- พาดหัวกระทุ้เสียใหญ่โต "ทหารยิงวัดปทุม" แต่ในเนื้อข่าวไปคนละเรื่อง

- คนทัก "เฮ้ย เนื้อข่าวมันไม่ได้บอกด้วยซ้ำ ว่าให้ปากคำว่าทหารยิง"

- ไถลไปเรื่องอื่น ยกนั่นยกนี่ เกี่ยวมั่ง ไม่เกี่ยวมั่งไปเรื่อย

- ไปตั้งกระทู้ใหม่

หน่าย

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#46 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:44

เห็นด้วยกับศาลแค่ประเด็นเดียว
คือทักษินซุกหุ้น

#47 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:46

ช่วยไปอ่านเต็มในข่าวสดดีกว่าครับ
ผมว่าคุณอ่าน แล้วไม่เข้าใจมากกว่า

Edited by สมพร, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:46.

#48 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:47

คุณจั่วหัวว่า ยันเจ้าหน้าที่ยิงเสื้อแดงในวัดปทุม

ซึ่งหลายท่านได้เม้นต์ไปแล้วว่าไม่ใช่ คุยไปคุยมาเรื่องอยู่ร่วมกับเสื้อแดงคุณอ้างว่ามีการปลุกปั่นให้เกลียดเสื้อแดง

ผมก็พูดถึงประสบการณ์ของผมว่า

.........
.......

ประเด็นนี้ผมต้องการสื่อว่าคนไทยทุกคนไม่รังเกียจเสื้อแดง เราอยู่ร่วมกันอย่างสงบสุขได้

ทุกวันนี้ไม่ใช่เสื้อแดงเท่านั้น เราทุกคนรับรู้ความจริงไปพร้อมกันทุกนาทีที่ผ่านไป

แค่มุมมองต่างกัน ฝ่ายหนึ่งเชื่อว่าทักษิณทำให้เจริญได้ อีกฝ่ายกังวลก็แค่นั้น

เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ที่ดี ผมละขำคุณนะที่แสดงความเห็นอย่างไม่รับรู้ข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้น

คุณคิดหรือว่าคุณพิมพ์ไม่กี่ตัวอักษรจะทำให้ข้อเท็จจริงหายไป คิดใหม่เถอะครับ

แล้วตอนต่อมาคุณก็เห็นด้วย ว่าความรุนแรงน้อยลง

เห็นด้วยครับ
ผมถึงตั้งกระทู้ว่า
การเมืองไทยความรุนแรงน้อยลง
เข้าไปอ่านหน่อยนะครับ
......
เหลืองแดงเป็นพี่น้องกัน
แดงไม่ใช่ควาย
เหลืองไม่ใช่แมลงสาป

เอากำลังไปสุ้ผู้ก่อการ้ายในสามจังหวัดดีกว่า
ตอนนี้มันกำลัง สร้างเรื่องอีกแล้ว
หาว่าทหาร พลาญงบประมาณ
รักทหารเข้ไว้

สรุปแล้วต้องการจะสื่ออะไรครับ :huh:

#49 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:47

หวยทำชาติเจริญ?
...... ใครบอก

#50 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:50

เอ้า สมพร
กุยอมแล้ว...
จนท ยิงก็ยิง
ทีนี้..
สมใจ มุงรึยัง สมพร
  • Gop likes this

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน