Jump to content

- - - - -

ยันจนท.ยิงวัดปทุม คดี 6ศพ

• Please log in to reply
105 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:15

คุณสมพรครับ

ยอมรับหรือเปล่า ว่าคุณไม่ได้อ่านคำพิพากษาคดียึดทรัพย์ทักษิณ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#102 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:33

สรุปแล้วต้องการจะสื่ออะไรครับ
สรุปคือต้องการให้ทุกคนยอมรับความจริง
และอย่าให้ความขัดแย้งทำให้เราโกระชังกัน
จนทำลายซึ่งกันและกัน
เกลียดทักษินมากกว่าพวกฆ่าพระเผาวัด

เจ้าหน้าที่ยิงเสื้อแดง
... แต่เราไม่สามารถเกลียดทหารได้ ทหารเป็นรั้งของชาติ

เจ้าหลวงประหารชีวิตคริตส์ที่เข้ารีด
......แต่คริตส์ ถ้าอ่านความจำเป็นของเจ้าหลวง ก็จะต้องเห็นใจและไม่โกรธเจ้าหลวง

อดีตมีการเก็บภาษีรัชชุปการคนไทย 6 บาท แต่เก็บคนจีนต่างชาติ 1 บาทต่อปี
......แต่เราก็รักในหลวงร.4 5 6 และเข้าใจว่าเพราะจำเป็น

อดีตเก็บค่าพรีเมียมข้าว ทำให้ข้าวราคาถูก ชาวนาแสนลำบาก
.....แต่เราก็ยอมรับ เพื่อคนเมือง และผู้ปกครอง

เราอยู่บนความขัดแย้ง อย่าให้ความเกลียดชังมาทำลายประเทศ
ตอนนี้พวกท่านยอมทำลายประเทศ เพียงให้กำจัดทักษิน

(ตัวใหญ่ที่ผมเน้นให้ในข้อความของคุณ)ลองมองมุมกลับครับ ในการโฟนอิน เข้ามาที่ชุมนุม คุณว่าเป็นยังไง พยายามจะรักษาประเทศไหมครับ 

#103 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 01:01

1.ศัทธราความเชื่ออยู่เหนือความจริง ถ้าคุณสามารถทำให้คนเชื่อในพระเจ้า กลับใจได้ ผมก็คงเปลี่ยนความเชื่อ เรื่องเสื้อดำของคุณ

2 การที่ข้าของเจ้าหลวงทั้ง ๒ ยืนยันตามความเชื่อ เจ้าหลวงไม่ได้จำเป็นต้องประหารแต่อย่างใด แต่เป็นด้วยอารมณ์และโมหะโทสะของตนทั้งสิ้น..... จำเป็นครับ เพราะลงโทษโบยแล้วยังไม่ยอม ถ้าเจ้าหลวงยอม ไพร่ทั้ง2 ก็ต้องยอมให้ไพร่คนอื่น .... สุดท้ายเราเลยต้องหยุดเรียน หยุดทำงานวันอาทิตย์
3 ตอนนี้ก็เลิกเก็นแล้ว เพราะเขาบอกมันคือการขูดรีด
4ไปอ่านข้อ1

โหหหหหหหหหหหหหห *** ตรรกะเพี้ยนสุด ๆ ความเชื่ออยู่เหนือความจริง งั้นจะไม่กฎหมายหาแปะ ไรว่ะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#104 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 01:13

ไม่รู้นะ เหมือนแค่เค้าแค่มาบ่นๆๆ ตามที่ตัวเองเข้าใจคนเดียว แค่นั้น แบบตัวเองเข้าใจแบบไหน ก็บ่นๆๆ ไป  

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#105 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 03:58

กลุ่มชายที่อยู่บนรางรถไฟฟ้าชั้นล่างยกปืนประทับไหล่ โดยเล็งปลายกระบอกปืนชี้ต่ำลงไปยังวัดปทุมฯ ขณะนั้นเวลาประมาณ 17.00 น.เศษ พยานได้ยินเสียงปืนเป็นระยะ เป็นเสียงของกระสุนจริง ดังมาจากบุคคลที่อยู่บนรางรถไฟฟ้าชั้นล่าง และเห็นกลุ่มคนในวัดจำนวนมากพยายามวิ่งหลบกระสุนปืน มีลักษณะหันหน้ามองขึ้นมาบนรางรถไฟฟ้า

เสียงกระสุนจริง ต่างจากระสุนแบงค์ ยังไงหรือครับ ถ้าคุณตอบผมไม่ได้ พยานคนนั้นก็ไม่น่าจะแยกแยะได้เหมือนกัน 

#106 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:34

คุณสมพร ลองเข้าไปอ่านดูนะครับ เอาหน้าสุดท้ายเลยก็ได้ จะมีคนลงข่าวเรื่องนี้เหมือนกัน
ลองอ่านดูว่ามีส่วนแตกต่างกันตรงไหน และของคุณสมพรเหมือนจะแต่งเติม ตัดต่ออะไรไปบ้างเพื่อ?
ลองเข้าไปอ่านดูครับ
http://webboard.seri...9-พค-คลิบมะเขื/  
ปล.ผมไม่อยากจะคิดอะไรให้ลึกมากไปกว่านี้นะครับ มันเปลืองสมอง แต่ก็น่าสงสัยว่า........ คุณสมพรน่าจะ.......

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:35.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน