Jump to content

- - - - -

หาก ผ่อน รถ คันแรกไม่ไหว........ร่วมคิดที

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:07

ถ้าเปลี่ยนกรรมสิทธิ์ภายใน 5 ปี ต้องคืนภาษีให้รัฐ ถ้าเป็นผมถ้าไม่ไหวจริง คงต้องให้ญาติพี่น้องช่วย

ถ้าตันจริงๆ คงขายดาวน์ทิ้งแล้วเอาเงินไปคืน หรือ ไม่ก็ชักดาบครับ

กลับไปขี่ฟีโน่เหมือนเดิม

เจ๋ง ครับพี่

ให้ยึดไปเลย

กลับไปขี่ฟีโน่ดีกว่า

#52 Limmy

Limmy

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:08

เงินแสนที่คืนมา

ส่วนใหญ่จะกลายเป็นชุดแต่งรอบคัน เครื่องเสียง DVD และ มือถือ Galaxy Note II ไปหมดแล้วครับ

การคาดหวังว่าเงินแสนจะย้อนกลับมาเป็นค่างวดในระยะเวลาหลังจากรับเงินคืนแล้ว จึงดูเลื่อนลอย

คนรอซื้อมือสอง เป็นโอกาสของท่านแล้ว หลังสงกรานต์

สบาย ๆ ไม่ต้องรีบร้อนครับ 'กดให้ต่ำที่สุด'

:)

#53 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:13

เงินแสนที่คืนมา

ส่วนใหญ่จะกลายเป็นชุดแต่งรอบคัน เครื่องเสียง DVD และ มือถือ Galaxy Note II ไปหมดแล้วครับ

การคาดหวังว่าเงินแสนจะย้อนกลับมาเป็นค่างวดในระยะเวลาหลังจากรับเงินคืนแล้ว จึงดูเลื่อนลอย

คนรอซื้อมือสอง เป็นโอกาสของท่านแล้ว หลังสงกรานต์

สบาย ๆ ไม่ต้องรีบร้อนครับ 'กดให้ต่ำที่สุด'

:)

เงินแสนที่จะได้คืน เมียบอกจะริบเกือบหมด แบ่งให้แค่สี่หมื่น เอาไปทำสีรถคันเก่า แล้วเราก็นั่งผ่อนต่อไปชิว ชิว :unsure:

#54 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:19

ผมว่าหลายคน

ผมย้ำว่าหลายคนจะรู้จักคำว่าหนี้ก้อนแรกจากงานนี้  เอาละนั้นเรื่องหนึ่ง

ที่เลวร้ายกว่าคือการติด เครดิตบูโร  ผมไม่รู้ว่าเขาจะทราบไหมว่าหนี้เสียจะส่งผลกับเขาขนาดไหนในอนาคต

อาจมีนโยบายล้างประวัติกันในงานนี้แหละ

#55 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:49

จนทั้งแผ่นดิน เพราะ มีรัฐบาลโจรครองแผ่นดิน

#56 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:10

ไม่ได้พูดเล่น  ผมว่ามันจะเกิดขึ้นแน่นอน   รถโดนยึดเมื่อไหร่  ก็ ชักดาบรัฐ

(ไม่มีจ่ายคืน  ก็ใช้หมดแล้วอ่ะ)  

#57 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 01:47

ผมว่าหลายคน

ผมย้ำว่าหลายคนจะรู้จักคำว่าหนี้ก้อนแรกจากงานนี้  เอาละนั้นเรื่องหนึ่ง

ที่เลวร้ายกว่าคือการติด เครดิตบูโร  ผมไม่รู้ว่าเขาจะทราบไหมว่าหนี้เสียจะส่งผลกับเขาขนาดไหนในอนาคต

อาจมีนโยบายล้างประวัติกันในงานนี้แหละ

มีความเป็นไปได้สูงเลยครับ ถ้าสถานการณ์มันเลวร้ายจริงๆ

gladiator 1.jpg

#58 wewe

wewe

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:47

ผมว่าหลายคน

ไม่ต้องห่วง เด๋วรัฐก็ออกนโยบายล้างประวัติ

เป็นนโยบายประชานิยมล็อตต่อไปค่ะ  :lol: 

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#59 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:07

ผมว่าหลายคน

ไม่ต้องห่วง เด๋วรัฐก็ออกนโยบายล้างประวัติ

เป็นนโยบายประชานิยมล็อตต่อไปค่ะ  :lol:

ผมมองเรื่องล้างประวัตินี้เรื่องใหญ่นะ  เครดิตคนไทยทั้งประเทศจะถูกเหมารวมจากนานาชาติ  เราจะเจอปัญหาใหม่ในการนำเงินเข้าหรือการขอกู้จากต่างประเทศในระยะยาวต่อไป

#60 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:16

ถามได้ดีครับ........

สำหรับผม รอซื้อรถมือสอง สภาพสวย มาใช้งานที่บริษัทดีกว่า

คันเก่าใช้รับส่งพนักงานมา 7 ปีแล้ว สมควรแก่การเปลี่ยน

ตอนแรกว่าจะถอยป้ายแดง แต่พอรัฐบาลมีโครงการนี้ขึ้นมาเลยชะลอก่อน

รอซื้อมือสองราคาไม่แพงทีเดียว ไว้ไปเคาะประมูลถึงที่เอา

ขอบคุณเพื่อไทยครับ ที่ทำให้มีโอกาสซื้อของดีราคาถูก รถมือสองใช้แค่ปีสองปี

หาได้ที่ไหน "Thailand only"

เชื่อว่าอายุรถจะไม่ถึงปีครับ

กลางๆปีนี้ก็คงมีออกมาหลายพันคันแล้ว จากจำนวนล้านคัน

รอซื้อรถที่ผ่อนไม่ไหวอยู่ครับ

รออยู่ ๆ

มาไวๆ  พวกปัญญานิ่มไม่ยอมดูสภาพตัวเองแล้วผ่อนรถเนี้ย

#61 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:32

ผมว่าหลายคน

ผมมองเรื่องล้างประวัตินี้เรื่องใหญ่นะ  เครดิตคนไทยทั้งประเทศจะถูกเหมารวมจากนานาชาติ  เราจะเจอปัญหาใหม่ในการนำเงินเข้าหรือการขอกู้จากต่างประเทศในระยะยาวต่อไป

เอาแบบนี้ กัน เลย เหรอ ดักกันยาวเลย -_-

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน