Jump to content

- - - - -

การติดคุกเขมรของวีระ-ราตรี ปชป.ต้องรับผิดชอบ

• Please log in to reply
403 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:07

คุณราตรี เขาไม่รู้เหรอว่า รบ. ปูกีส์ ตัดงบการไปเยี่ยมช่วยเหลือต่างๆ เข้ามาปีกว่า ขแมร์ปล่อยตามกำหนดเวลา ไปขอบคุณอีก คงต้องรอท่าทีคุณวีระ ตอนปล่อยออกมาละ ว่างั้ยต่อ

#102 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:10

คิดถึงม็อบหมาเมินที่เคยนั่งเฝ้าร้อยส้วมจัง ...

เปิดทีวีมาก็ได้ยินว่า....

"ผมสอบไล่ได้ที่หนึ่งโรงเรียนเสธ."

"ผมสอบไล่ได้ที่หนึ่งโรงเรียนเสธ."

:lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#103 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:35

เคยนั่งเสียดาย 193 วัน เคยออกปาก แก้ต่างให้ แต่วันนี้ คำพวกนี้มันชัดมาก

ยามบ้านเมืองลุกเป็นไฟ ยังมีคนจำนวนมากที่เสียสละ เลือกข้าง เพื่อพยายามให้บ้านเมืองเดินต่อไปได้ แม้จะช้าก็ยังดี

แต่ก็ยังมีไอ้พวก พธม เห็นแก่ตัว

พยายามลอยตัวอยู่เหนือปัญหา อ้างว่าตัวเองฉลาด ไม่เลือกใคร และไม่รับผิดชอบอะไร

พยายามลอยตัวอยู่เหนือปัญหา อ้างว่าตัวเองฉลาด ไม่เลือกใคร และไม่รับผิดชอบอะไร

ชัดเจน

คุณเห็นว่าเพื่อไทยสารเลว ขายชาติ คุณก็เลยไม่เลือกเพื่อไทย

แต่สมมุติว่าถ้ามีกองเชียร์เพื่อไทยมาต่อว่าคุณเพราะคุณไม่ยอมเลือกเพื่อไทย

คุณว่ามันทุเรศไหม ?

ผมมองว่าปชป.สารเลว และขายชาติ ผมจึงไม่เลือก

คุณก็คิดเอาเองว่าผมมองคุณยังไง

ผมไม่ใช่แฟนคลัป ปชป ที่จะเออ กับเขาทุกเรื่อง ผมนี่แหละ ทั้งส่งข้าวปลา ผมเนี่ยแหละ  จนวันปิดสนามบินภูเก็ต เฮ้ย มันไม่ใช่แล้ว แต่ยังให้กำลังใจ

พอมาถึง โวด โน จบ ครับ "คุณก็คิดเอาเองว่าผมมองคุณยังไง"

#104 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:37

คุณราตรี เขาไม่รู้เหรอว่า รบ. ปูกีส์ ตัดงบการไปเยี่ยมช่วยเหลือต่างๆ เข้ามาปีกว่า ขแมร์ปล่อยตามกำหนดเวลา ไปขอบคุณอีก คงต้องรอท่าทีคุณวีระ ตอนปล่อยออกมาละ ว่างั้ยต่อ

เดี๋ยว วีระ ออกมา ก็แบบเดียวกับ ราตรี แหละครับ คือด่า ปชป ทำให้ติดคุก  :lol:

#105 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:39

เยี่ยม.... คุยกันด้วยเหตด้วยผล แบบมี อารยะ นะครับ (มนต์ดำไม่เอา)

ผมคุยเยอะจนเบื่อประเด็นนี้แล้ว ถ้าไม่มีอะไรใหม่ๆ ขอเป็นไทยมุงไปก่อน

มุงไป เสี้ยมไป เนียนๆ   :lol:

กระแนะกระแหน เก่ะก่ะระรานกัน แบบนี้ ไม่เท่ห์เลย

มีอะไรไม่เตือนกัน บอกกันดีๆ ผมหยาบคายอะไร

คุณมาแนวเดียวกับ ผึ้งใจน้อย...เอ๊ย ผึ้งน้อย

จะเนียนมาเสี้ยมให้คนในนี้ ไม่ชอบผมล่ะสิ

ไม่แยกเป็น เรื่องๆไป อย่าเหมาเข่ง  :D 

ฝากบอก แถวบ้านคุณด้วยครับ "แยกเป็น เรื่องๆไป อย่าเหมาเข่ง  " :D

#106 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:35

เยี่ยม.... คุยกันด้วยเหตด้วยผล แบบมี อารยะ นะครับ (มนต์ดำไม่เอา)

ผมคุยเยอะจนเบื่อประเด็นนี้แล้ว ถ้าไม่มีอะไรใหม่ๆ ขอเป็นไทยมุงไปก่อน

กระแนะกระแหน เก่ะก่ะระรานกัน แบบนี้ ไม่เท่ห์เลย

มีอะไรไม่เตือนกัน บอกกันดีๆ ผมหยาบคายอะไร

คุณมาแนวเดียวกับ ผึ้งใจน้อย...เอ๊ย ผึ้งน้อย

จะเนียนมาเสี้ยมให้คนในนี้ ไม่ชอบผมล่ะสิ

ไม่แยกเป็น เรื่องๆไป อย่าเหมาเข่ง  :D 

คุณไม่ต้องไปพาดพิงสมาชิกท่านอื่นหรอกค่ะ

อยากทำหนิเราตรงไหนกรุณาแสดงความเป็นแมนแล้วยิงตรงมาที่เราเลย

ตรงไหนที่เราแสดงอาการระราน วานบอกด้วย อย่าป้ายสีมั่ว ตัวหนังสือมันฟ้อง

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#107 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:46

คิดถึงม็อบหมาเมินที่เคยนั่งเฝ้าร้อยส้วมจัง ...

เปิดทีวีมาก็ได้ยินว่า....

:lol: :lol: :lol:

ชอบสิท่า เสียง เอ๊คโค่นี่ .... ^_^

#108 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:12

ก็เหตุผลที่พี่วิเคราะห์นี่แหละครับ ผมถึงถามไงเค้าขายชาติตรงไหน ถึงไปกล่าวหาเค้าว่าขายชาติ

ตอนนั้นคุณอภิสิทธิ์เป็นนายกรัฐมนตรี มีข้อมูลหลายด้านมากที่สุด

ตอนนั้นพี่กรกชเป็นใครครับ ถึงมั่นใจว่าสิ่งที่ตนเองคิดถูกต้องกว่านายก

สุดท้ายแล้วด้วยวิธีการของรัฐบาลไทยขนาดนั้น สามารถช่วยคนออกมาได้ถึง 5 คน

อีก 2 คนช่วยไม่ได้ เนื่องจาก 2 คนนั้นปฏิเสธความช่วยเหลือ

ทุกๆวันนี้ ปัญหาก็ยังอยู่เหมือนเดิม ไม่ทราบว่า รัฐบาลอภิสิทธิ์ ไม่จริงใจตรงไหน

หรือพี่กล้ารับรองได้ว่าถ้าใช้แนวทางที่พี่คิด ทั้ง 7 คนจะได้กลับประเทศเร็วกว่านี้??

ผมรู้ครับว่าอภิสิทธิ์หรือรัฐบาลมีข้อมูลมากที่สุด และผมก็ไม่เคยบอกนี่ว่าผมรู้มากกว่าอภิสิทธิ์

แต่ที่ผมพยายามบอก พยายามชี้คือเรื่องของเจตนา

และถ้าผมอธิบายไปขนาดนั้นแต่คุณยังไม่เข้าใจ ยังท่องแบบเดิมๆผมก็จนปัญญาจะอธิบายและคุยด้วยแล้ว

ซึ่งมันก็จะเป็นอย่างนี้ทุกกระทู้นั่นแหละ เพราะกองเชียร์ปชป.ก็พยายามหาเหตุผลมาอ้างอิงเพื่อปกป้องปชป.

ผมก็เลยใช้วิธีทดสอบความบริสุทธิ์ใจในการพูดคุย และความมั่นใจในเหตุผลของตัวเอง

ด้วยการท้าแช่ง ไม่ว่าจะประเด็นคนไทยถูกจับในไทยหรือเขมร

หรือรัฐบาลปชป.ไม่บริสุทธิ์ใจ ขายชาติ

แต่ถึงตรงนี้ยังไม่มีใครกล้าเลย

ที่บอกตรงนี้ไม่ได้ท้าคุณนะ แต่แค่เล่าให้ฟัง แต่ถ้าคุณมั่นใจเหตุผลคุณ ท้าแช่งกับผมก็ได้ :D 

ไม่ต้องถึงขนาดท้าอะไรเลยครับพี่ อีกอย่างผมไม่ค่อยชอบเรื่องแบบ :P นี้

ผมไม่ได้บอกว่าใครถูกผิด ผมแค่ชี้ให้เห็นว่า เราต่างคน ก็มีความเห็นต่างเท่านั้นเอง

แนวทางของใครอาจจะดีกว่าหรือถูกต้องก็ได้ แต่เราก็เลือกที่จะพูดคุยกันได้ถูกไหมครับ

แต่ที่ไม่ชอบใจคือ ถ้าการที่เห็นต่างแล้ว ต้องมองเป็นคนขายชาตินี่ ผมว่ามันก็เกินไปนะครับ

"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#109 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:27

ก็เหตุผลที่พี่วิเคราะห์นี่แหละครับ ผมถึงถามไงเค้าขายชาติตรงไหน ถึงไปกล่าวหาเค้าว่าขายชาติ

ตอนนั้นคุณอภิสิทธิ์เป็นนายกรัฐมนตรี มีข้อมูลหลายด้านมากที่สุด

ตอนนั้นพี่กรกชเป็นใครครับ ถึงมั่นใจว่าสิ่งที่ตนเองคิดถูกต้องกว่านายก

สุดท้ายแล้วด้วยวิธีการของรัฐบาลไทยขนาดนั้น สามารถช่วยคนออกมาได้ถึง 5 คน

อีก 2 คนช่วยไม่ได้ เนื่องจาก 2 คนนั้นปฏิเสธความช่วยเหลือ

ทุกๆวันนี้ ปัญหาก็ยังอยู่เหมือนเดิม ไม่ทราบว่า รัฐบาลอภิสิทธิ์ ไม่จริงใจตรงไหน

หรือพี่กล้ารับรองได้ว่าถ้าใช้แนวทางที่พี่คิด ทั้ง 7 คนจะได้กลับประเทศเร็วกว่านี้??

ผมรู้ครับว่าอภิสิทธิ์หรือรัฐบาลมีข้อมูลมากที่สุด และผมก็ไม่เคยบอกนี่ว่าผมรู้มากกว่าอภิสิทธิ์

แต่ที่ผมพยายามบอก พยายามชี้คือเรื่องของเจตนา

และถ้าผมอธิบายไปขนาดนั้นแต่คุณยังไม่เข้าใจ ยังท่องแบบเดิมๆผมก็จนปัญญาจะอธิบายและคุยด้วยแล้ว

ซึ่งมันก็จะเป็นอย่างนี้ทุกกระทู้นั่นแหละ เพราะกองเชียร์ปชป.ก็พยายามหาเหตุผลมาอ้างอิงเพื่อปกป้องปชป.

ผมก็เลยใช้วิธีทดสอบความบริสุทธิ์ใจในการพูดคุย และความมั่นใจในเหตุผลของตัวเอง

ด้วยการท้าแช่ง ไม่ว่าจะประเด็นคนไทยถูกจับในไทยหรือเขมร

หรือรัฐบาลปชป.ไม่บริสุทธิ์ใจ ขายชาติ

แต่ถึงตรงนี้ยังไม่มีใครกล้าเลย

ที่บอกตรงนี้ไม่ได้ท้าคุณนะ แต่แค่เล่าให้ฟัง แต่ถ้าคุณมั่นใจเหตุผลคุณ ท้าแช่งกับผมก็ได้ :D 

ไม่ต้องถึงขนาดท้าอะไรเลยครับพี่ อีกอย่างผมไม่ค่อยชอบเรื่องแบบ :P นี้

ผมไม่ได้บอกว่าใครถูกผิด ผมแค่ชี้ให้เห็นว่า เราต่างคน ก็มีความเห็นต่างเท่านั้นเอง

แนวทางของใครอาจจะดีกว่าหรือถูกต้องก็ได้ แต่เราก็เลือกที่จะพูดคุยกันได้ถูกไหมครับ

แต่ที่ไม่ชอบใจคือ ถ้าการที่เห็นต่างแล้ว ต้องมองเป็นคนขายชาตินี่ ผมว่ามันก็เกินไปนะครับ

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#110 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:29

เดี๋ยว วีระ ออกมา ก็แบบเดียวกับ ราตรี แหละครับ คือด่า ปชป ทำให้ติดคุก  :lol:

ถ้าเป็นแบบนั้น เสียสุนัยแน่จุงเบย

#111 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:30

เรื่องแรก
เริ่มจากการเข้าไปในเขมรของกลุ่มคนไทย เป็นคำสั่งท่านตอแหล

คุณวีระไปก็ไปเองคุณพนิชไม่ได้ชวนด้วยซ้ำ ตัวเองเป็นคนเดินนำ แต่ไปโทษคนอื่นเค้าซะงั้น

#112 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:00

โดนกำปั้นเหล็กเลยเป๋

#113 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:07

คุณไม่ต้องไปพาดพิงสมาชิกท่านอื่นหรอกค่ะ

อยากทำหนิเราตรงไหนกรุณาแสดงความเป็นแมนแล้วยิงตรงมาที่เราเลย

ตรงไหนที่เราแสดงอาการระราน วานบอกด้วย อย่าป้ายสีมั่ว ตัวหนังสือมันฟ้อง

ผมพาดพิงใครเหรอครับ ไม่ด่าให้ตรงๆก็บุญแล้ว แฮ่ะๆ ผึ้งตัวนี้ 

มันมาต่อยผมก่อน ทั้งๆที่ผมไม่อยากไปตอแยอะไรด้วย (หลายครั้งแล้ว)

ก่อน Reply ของคุณ เขาทาสีผม เป็น ควายเหลือง ผมก็แซวกลับบ้างนิดหน่อย ก็แค่นั้น  ;)

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#114 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:21

ขอชี้แจงกับ...  ช่างทาสีประจำบอร์ด
ขนาดตั้งใจว่า จะไม่ช่วย จขกท. กระทืบแมงสาป (ประกาศไม่ยุ่ง)

แต่ ไทยมุง อย่างผมกลับโดนซะเอง อนาจหนอ พลพรรค แมงกะจั๊ว

แบบนี้ไง ถึงมีแต่คนเกลียด มากขึ้นๆ ทุกวัน แล้วบอกอะไรให้นะ

พรรค ปชป. ค้ำยัน บ้านเมืองนี้ไม่ได้หรอก เพราะ เป็นเสาที่ ผุๆ พังๆ

เหล่าสาวก จะอวยใคร ก็อวยกันไป ผมแค่เข้ามาเม้นท์ ในนามของ เสรีชน

ชน ที่มี เสรี ในความคิด จะมองทุกอย่างเป็นเรื่องๆไป ไม่เหมาเข่งครับ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#115 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:44

อภิสิทธิ์ ไม่ช่วยวีระราตรี หรือ!!?? 
http://www.youtube.com/watch?v=TqmCdWIlkn0  
พนิช วิกิตเศรษฐ์ให้สัมภาษณ์ Bluesky ในฐานะผู้ร่วมชะตากรรม 7 คนไทย ว่าความจริงรัฐบาลอภิสิทธิ์ช่วยหรือไม่? และควรจะถามใครมากกว่าว่า"ทำไม ไม่ช่วยเหลือคนไทยด้วยกัน" 

“พนิช” โต้ “ราตรี” รัฐบาล ปชป. ไม่เคยทอดทิ้ง พยายามช่วยทุกทาง ยันไม่เคยเซ็นยอมรับความผิด แค่ขอเลื่อนวันพิจารณาคดีเร็วขึ้น
((พี่หนุ่ม ออกมาบู๊-ตอบโต้บ้างดีแล้วครับ.-
เล็ก เจ้าเก่า

Siriwanna Jill ราตรี ตัดสินใจพลาดมาแล้วครั้งจนต้องนอนคุก มาครั้งนี้ยังยอมเป็นเบี้ยทางการเมือง
เล็ก เจ้าเก่า ใช่ครับ.-ผมเข้าใจว่า คงหวังให้รัฐบาลช่วยคุณวีระ เลยยอม

#116 finder

finder

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:46

สมมตินะครับ สมมติว่า ปชป ขายชาติ

สมมติว่า ไอ้ที่แก๊งไอ้แป๊ะ และสาวกเสื้อเหลืองทั้งหลาย ออกมาด่า ปชป. อภิสิทธิ์ขายชาติ โหวตโนไม่เสียชาติเกิด ต่อต้าน MOU เรียกร้องยกย่องวีระ ราตรี เป็นวีรบุรุษ เป็นวีรสตรี เป็นเรื่องที่ถูกต้อง

ไม่ทราบตอนนี้ ยกเว้นที่ ปชป ไม่ได้เป็นรัฐบาล อภิสิทธิ์ไม่ได้เป็นนายก บริบทในเรื่องดังกล่าวเปลี่ยนไปตรงไหนบ้าง?

แล้วพวกมันเอาหัวไปมุดรูกันอยู่ที่ไหน ณ ปัจจุบัน หรือแค่รอจังหวะตีกิน

รักชาติแบบพาร์ทไทม์ ทำเป็นงานเสริมรายได้?

ผมก็สงสัยเหมือนกันว่า ตอนนี้แก๊งแป๊ะลิ้มไปไหน สงสัยรัฐบาลแม้วขายชาติเสร็จ แก๊งนี้ก็ยังคงด่า ปชป. อยู่ในรูเหมือนเดิม (รอคำตอบจาก Phat ก็ไม่ได้ซักที)

ผมว่าพูดเป็นเรื่องๆดีกว่า  เพราะถ้าพูดคลุม มันจะมั่ว

ถ้าMOU พวกควายแดงมันย้อนว่า

-ปชป.เป็นคนตั้งเรื่อง

-ปชป.ยอมไปศาลโลก

มันก็ดำเนินเรื่องต่อ ไม่ได้แก้ไขอะไร

คุณจะตอบอย่างไรครับ

คือจะบอกว่า เพราะ ปชป. ดำเนินการไปแล้ว รัฐบาลแม้วจะทำอะไรก็ได้ ไม่เดือดร้อน  ไว้มาประท้วงอีกทีถ้า ปชป เป็นรัฐบาลใหม่ว่างั้น

ที่ผมสนใจคือ ท่าทีแก๊งแป๊ะลิ้มที่มีต่อรัฐบาลนี้ จะมีจุดยืนเหมือนเดิมหรือป่าว เพราะทุกอย่างยังไม่เปลี่ยนแปลงตั้งแต่ เปลี่ยนรัฐบาลใหม่ เรื่องมันเริ่มมาจากปชป.ทั้งนั้น

คุณจะตอบอย่างไรครับ เขาบอกว่า เขาไม่ได้แก้ไขอะไร 

ปล่อยเรื่องเดินไปเรื่อยๆตามที่ปชป.ทำไว้

ถ้าปชป.ไม่เริ่มไว้  เรื่องก็ไม่มีใช่ไหม

ตอบมาสิครับ

ส่วนท่าทีของพธม.เขาก็พูดเป็นระยะ แต่คุณไม่ฟัง ก็อย่ามาอ้างว่า ไม่เห็นพธม.ทำอะไ

เรื่องศาลโลกเราก็แสดงท่าทีตามข่าวที่ออกมาตลอดเวลา

MOUตอนนี้ยังไม่เป็ฯประเด็น  จะเอาเหตุอะไรไปเคลื่อนไหว

อย่างที่บอก สิ่งต่างๆที่ ปชป ทำไว้ เหมือนเดิม เปลี่ยนแค่คนเดินเรื่อง(และดูเหมือน รบ.จะดำเนินเรื่องที่มีแนวโน้มสมยอมเขมร)

ผมมองว่ามันสมยอมกับเขมรทั้งคู่นั่นแหละ  คุณลืมแล้วหรือว่า  เทพเทือกไปคุยฮุนเซ็นแบ่งผลประโยชน์ในอ่าวไทย

ทำไมคุณไม่สงสัยเรื่องอย่างนี้ครับ

แก๊งแป๊ะลิ้มยังอยู่ที่จุดเดิมหรือป่าว

จุดยืนของพธม.มีอะไรบ้างคุณทราบไหม

ถ้าคุณไม่ทราบ  แล้วผมตอบไป  คุณจะรู้ได้อย่างไรว่า ผมพูดจริง

MOU แบบไหนที่บอกว่าเป็นประเด็น  เพราะตอนนี้มันยังเหมือนเดิมไม่ได้ยกเลิกไปไหน

ก็ตอนนี้เขมรหยุดคุย  แล้วเอาเรื่องไปศาลโลกแทน  โดยเอาMOUเป็นหลักฐานว่า

ไทยและเขมรรับรองแผนที่1ต่อ200,000 ตามที่MOUเขียนไว้ว่าเอามาใช้ได้

ถือว่าเปลี่ยนประเด็นไหม

ทุกอย่างเหมือนเดิม แล้วตอนนั้นเอาอะไรเป็นเหตุเคลื่อนไหว

ตอนนั้นเอาเหตุเรื่องมรดกโลก   ตอนนี้จะให้เอาอะไรครับ

ไม่มีประเด็น  ใครจะมาร่วม 

ปล. ผมเป็นคนนึงในหลายๆคนที่รับสื่อทั่วไป ไม่มีจานเคเบิล เห็นเท่าๆกับคนอื่นเห็น

แก๊งค์ พธม. เพิ่งเริ่มเคลื่อนไหวออกสื่อ หลังจาก ปชป. จับสังเกต รบ.นี้ มาพักใหญ่

ผิด  เคลื่อนไหวมานานแล้ว  แต่ช่วงหลังเน้นการไปให้ความรู้มวลชน

ผมถามหน่อย  ตั้งแต่เป็นปูมาเป็นนายกฯ   ท่านตอแหลและพวกทำอะไรที่สะเทือนรัฐบาลนี้ได้บ้าง

ขนาดเอาเสธฯอ้ายออกหน้าแทนหมอตุลย์   แล้วเป็นไง  ไม่ต้องพูดต่อก็ได้มั้ง

นี่หรือจับผิด ถึงมันผิดจริงๆ  ก็ทำอะไรมันได้  มีแต่โดนคดีจากDSIเพิ่มนะสิครับ

icon_lol.gif     icon_mrgreen.gif    rolleyes.gif   BangHead.gif    violent1.gif     occasion14.gif   director.gif    toothy2.gif      Ohaha.gif

#117 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:21

ถ้าเป็นแบบนั้น เสียสุนัยแน่จุงเบย

ขี้ข้าเลียโกเต็กของไอ้แป๊ะิลิ้ม ก็ตั้งกระทู้แล้ว ว่า 2 คนนี้ติดคุก ปชป ต้องรับผิดชอบ ดูแนวโน้ม ผมพูดไม่ผิดหรอกครับ ก๊กเดียวกัน น้ำมนต์โกเต็กมันขลัง กว่าสติปัญญา

#118 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:22

ผมล่ะ โคตรเกลียดไอ้พวกชอบบอกว่า ไม่ได้เป็นเหลือง ไม่ได้เป็นแดง เพราะมันหนีการถูกตั้งชื่อ แล้วเรียกคนอื่นว่าอย่างนั้นอย่างนี้ ขี้ขลาดชะมัดเลยว่ะ 

#119 หยุดกูที

หยุดกูที

น้องเก่า

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:23

#120 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:51

หน้าด้านว่ะ เมื่อกี้ยังโพสต์อยู่เลย ว่าพวกมรรึงเดินเข้าไปทำไม ตอนนี้หน้าด้านเอาข่าวจาก หมาเนเจอร์มาโพสต์ สันดาืnควายแดงจริงๆ เลยว่ะ 

#121 wewe

wewe

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:01

OSR  คุณไม่ใช่เหลือง จบมั๊ย

คุณมีปัญหากับใครก็ควรเคลียร์เป็นคนนะ ทำแบบนี้เขาเรียกเหมาเข่ง

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#122 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:17

สาวกแป๊ะโกเต็ก ถ้าเจอ ราตรี พวกควายแดง มันฝากถามมาว่า พวกมรรึง เข้าไปทำไม  :lol:

#123 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:28

เอ้า..อยากเข้าประเด็นของกระทู้บ้าง ผมเห็นท่านจับผิดปชป แต่กับรัฐบาลที่กำลังจะขึ้นราคาก๊าซก็ไม่เห็นท่านจะพูดถึง แปลกมว๊ากกกกกกกก!!!

คนที่สั่งขึ้นราคาไม่ใช่ปชปนะครับตอนนี้ หรือท่านเมาอะไรอยู่ หรือเมามนต์แป๊ะ :lol: :lol:

กลับมาสู่หัวข้อกระทู้ดีกว่าครับ ผมอยากทราบจริงๆว่าศาสดาแดงช่วยราตรีแล้วปชปต้องรับผิดชอบอะไร?? งง?? จริงๆนะ :huh: :huh: :huh:

นี่ผมคุยอยู่กับใครนี่ ?????

คุณบอกว่าเลือกปชป.เอาไว้ค้าน ผมก็บอกว่าค้านเฉพาะที่ตัวเองไม่ได้ประโยชน์

แล้วก็ยกตัวอย่างเรื่องลอยตัวก๊าซจากฝ่ายรัฐบาลให้ดูว่าทำไมขนาดข้อมูลลอยตัวบิดเบือน ปชป.ยังไม่ค้านเลย

แล้วดูคุณว่ามาสิ อ่านหนังสือออกป่าวเนี่ย ?????

ผมไม่ได้บอกว่าเลือกปชปไว้ค้าน คุณกลับไปอ่านซิ อ่านหนังสืออกไหม??

แล้วผมถามคุณว่าขณะนี้ปชป เป็นผู้มีอำนาจออกคำสั่งให้ลอยตัวก๊าซหรือรัฐบาล คุณไปงมโข่งอยู่ที่ใหนหรือ???

ถ้าคุณว่าปชปไม่ค้านแล้วที่เค้าทำรายละเอียดมาแจ้งประชาชนนี่เพื่อรการใดละ เคยติดตามมั่งป่าว!!!

http://www.democrat....il.php?ID=12637

คุณจะคิดว่าข้อมูลจากศาสดาคุณ หรือตรรกะศาสดาคุณถูกฝ่ายเดียวอย่างนั้นหรือ หรือว่าเหลืองไม่นิยมความเห็นต่าง

ต้องบอกว่าปชปผิดสินะ และต้องยอมรับที่เหลืองจูบปากแดงเพื่อออกกฏหมายนิรโทษด้วยใช่ไหม??

ไม่ยอมตอบสักทีว่าปชปต้องรับผิดชอบยังไง เรื่องราตรีได้รับการปล่อยตัวเพราะแม่ปูแดงช่วยหลังจากให้ติดคุกร่วม2ปี!!! :huh: :huh:

แล้วนี่หมายความว่าอะไร ? " มีรัฐบาลก็ต้องมีฝ่ายค้าน จะได้มีการตรวจสอบ ไม่ใช่นักการเมืองจับมือร่วมกันกินเรียบประเทศไทย หรือคุณว่าไง??? "

แล้วลิ๊งที่เอามาน่ะ ก็แค่สร้างภาพ ดิสเครดิตฝ่ายตรงข้าม

เอาแบบค้านจริงๆสิ มีไหม ? อภิปรายไม่ไว้วางใจมีเอามาเล่นไหม ?

หรือแบบที่ภาคประชาชนทำน่ะ มีไหม ?

อ้าวอ่านภาษไทยไม่แตกนี่หว่า!! :lol: :lol: :lol:

ผมยังไม่ได้บอกว่าเลือกปชป ผมบอกว่ามีรัฐบาลก็ต้องมีฝ่ายค้านเพื่อคานอำนาจ ไม่ใช่ให้นักการเมืองรวมหัวกินเรียบประเทศไทย!!!

เข้าใจภาษาไทย(แน่)นะครับ :rolleyes: :rolleyes:

นั่นแน่มีการปกป้องฝ่ายรัฐบาลแดงด้วย ทำตัวเป็นเหลืองqcหรือเปล่านะ(ขอตั้งข้อสงสัย :huh: :huh: )

กลับไปคำถามผม ตอนนี้ปชปเป็นรัฐบาลหรือ ที่คุณผมเถียงกันนี่เพราะประชาธิปัตย์ปล่อยให้รัฐบาลลอยนวลเรื่องขึ้นราคาก๊าซ

คุณก็เลยคิดว่าความผิดเป็นของปชปฝ่ายเดียว?? แล้วไม่เห็นคุณจะไปตีโพยตีพายกับรัฐบาลผู้มีอำนาจออกคำสั่งเลย!!!

ผมว่าตรรกะคุณแปลกมากถึงมากที่สุดนะ :angry: :angry:

ถ้าเป็นเหลืองจริงคงแค้นเข้าขั้นวิปริต ที่ยอมเป็นมิตรกับศรัตรูเพื่อทำร้ายฝ่ายที่เค้าไม่ร่วมเล่นด้วย :lol: :lol: :lol: :lol:

เห็นด้วยครับ คุณครุฑดำ และผมล่ะแปลกใจที่่มีคนบอกว่า ปชป ชอบผลักมิตรไปเป็นศัตรู แต่ผมเห็น ปชป โดนด่าก่อนทุกที ประมาณว่า ข้าว่าเอ็งได้ แต่ถ้าเอ็งว่าข้า เอ็งคือศัตรูของข้า  :lol:  :lol:

เมื่อก่อนผมทะเลาะกับลุงแคน เพราะผมก็ยังไม่ปักใจเชื่อว่า ไอ้แป๊ะลิ้ม และสาวก จะจงเกลียดจงชัง ปชป แต่ฟัง แอสทีวีทุกวัน ไหง มันด่า ปชป ทุกวันหว่า ทุกเรื่องมันโทษเป็นความผิด ปชป หมดเลย ตั้งแต่นั้นมา ปิดแอสทีวีเลย 

#124 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:36

เอ้า..อยากเข้าประเด็นของกระทู้บ้าง ผมเห็นท่านจับผิดปชป แต่กับรัฐบาลที่กำลังจะขึ้นราคาก๊าซก็ไม่เห็นท่านจะพูดถึง แปลกมว๊ากกกกกกกก!!!

คนที่สั่งขึ้นราคาไม่ใช่ปชปนะครับตอนนี้ หรือท่านเมาอะไรอยู่ หรือเมามนต์แป๊ะ :lol: :lol:

กลับมาสู่หัวข้อกระทู้ดีกว่าครับ ผมอยากทราบจริงๆว่าศาสดาแดงช่วยราตรีแล้วปชปต้องรับผิดชอบอะไร?? งง?? จริงๆนะ :huh: :huh: :huh:

นี่ผมคุยอยู่กับใครนี่ ?????

คุณบอกว่าเลือกปชป.เอาไว้ค้าน ผมก็บอกว่าค้านเฉพาะที่ตัวเองไม่ได้ประโยชน์

แล้วก็ยกตัวอย่างเรื่องลอยตัวก๊าซจากฝ่ายรัฐบาลให้ดูว่าทำไมขนาดข้อมูลลอยตัวบิดเบือน ปชป.ยังไม่ค้านเลย

แล้วดูคุณว่ามาสิ อ่านหนังสือออกป่าวเนี่ย ?????

ผมไม่ได้บอกว่าเลือกปชปไว้ค้าน คุณกลับไปอ่านซิ อ่านหนังสืออกไหม??

แล้วผมถามคุณว่าขณะนี้ปชป เป็นผู้มีอำนาจออกคำสั่งให้ลอยตัวก๊าซหรือรัฐบาล คุณไปงมโข่งอยู่ที่ใหนหรือ???

ถ้าคุณว่าปชปไม่ค้านแล้วที่เค้าทำรายละเอียดมาแจ้งประชาชนนี่เพื่อรการใดละ เคยติดตามมั่งป่าว!!!

http://www.democrat....il.php?ID=12637

คุณจะคิดว่าข้อมูลจากศาสดาคุณ หรือตรรกะศาสดาคุณถูกฝ่ายเดียวอย่างนั้นหรือ หรือว่าเหลืองไม่นิยมความเห็นต่าง

ต้องบอกว่าปชปผิดสินะ และต้องยอมรับที่เหลืองจูบปากแดงเพื่อออกกฏหมายนิรโทษด้วยใช่ไหม??

ไม่ยอมตอบสักทีว่าปชปต้องรับผิดชอบยังไง เรื่องราตรีได้รับการปล่อยตัวเพราะแม่ปูแดงช่วยหลังจากให้ติดคุกร่วม2ปี!!! :huh: :huh:

แล้วนี่หมายความว่าอะไร ? " มีรัฐบาลก็ต้องมีฝ่ายค้าน จะได้มีการตรวจสอบ ไม่ใช่นักการเมืองจับมือร่วมกันกินเรียบประเทศไทย หรือคุณว่าไง??? "

แล้วลิ๊งที่เอามาน่ะ ก็แค่สร้างภาพ ดิสเครดิตฝ่ายตรงข้าม

เอาแบบค้านจริงๆสิ มีไหม ? อภิปรายไม่ไว้วางใจมีเอามาเล่นไหม ?

หรือแบบที่ภาคประชาชนทำน่ะ มีไหม ?

อ้าวอ่านภาษไทยไม่แตกนี่หว่า!! :lol: :lol: :lol:

ผมยังไม่ได้บอกว่าเลือกปชป ผมบอกว่ามีรัฐบาลก็ต้องมีฝ่ายค้านเพื่อคานอำนาจ ไม่ใช่ให้นักการเมืองรวมหัวกินเรียบประเทศไทย!!!

เข้าใจภาษาไทย(แน่)นะครับ :rolleyes: :rolleyes:

นั่นแน่มีการปกป้องฝ่ายรัฐบาลแดงด้วย ทำตัวเป็นเหลืองqcหรือเปล่านะ(ขอตั้งข้อสงสัย :huh: :huh: )

กลับไปคำถามผม ตอนนี้ปชปเป็นรัฐบาลหรือ ที่คุณผมเถียงกันนี่เพราะประชาธิปัตย์ปล่อยให้รัฐบาลลอยนวลเรื่องขึ้นราคาก๊าซ

คุณก็เลยคิดว่าความผิดเป็นของปชปฝ่ายเดียว?? แล้วไม่เห็นคุณจะไปตีโพยตีพายกับรัฐบาลผู้มีอำนาจออกคำสั่งเลย!!!

ผมว่าตรรกะคุณแปลกมากถึงมากที่สุดนะ :angry: :angry:

ถ้าเป็นเหลืองจริงคงแค้นเข้าขั้นวิปริต ที่ยอมเป็นมิตรกับศรัตรูเพื่อทำร้ายฝ่ายที่เค้าไม่ร่วมเล่นด้วย :lol: :lol: :lol: :lol:

เห็นด้วยครับ คุณครุฑดำ และผมล่ะแปลกใจที่่มีคนบอกว่า ปชป ชอบผลักมิตรไปเป็นศัตรู แต่ผมเห็น ปชป โดนด่าก่อนทุกที ประมาณว่า ข้าว่าเอ็งได้ แต่ถ้าเอ็งว่าข้า เอ็งคือศัตรูของข้า  :lol:  :lol:

เมื่อก่อนผมทะเลาะกับลุงแคน เพราะผมก็ยังไม่ปักใจเชื่อว่า ไอ้แป๊ะลิ้ม และสาวก จะจงเกลียดจงชัง ปชป แต่ฟัง แอสทีวีทุกวัน ไหง มันด่า ปชป ทุกวันหว่า ทุกเรื่องมันโทษเป็นความผิด ปชป หมดเลย ตั้งแต่นั้นมา ปิดแอสทีวีเลย 

จำได้ครับ ผมอยู่ข้างลุงแคนเถียงกับคุณ "บุกมาก" กับอีกหลายๆคนฝั่งแป๊ะ

จนผมโดนแบนไป 15 วัน จำได้ติดตาฮัฟ ..   ^_^ ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#125 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:57

มีบ้านหลังหนึ่งเลี้ยงหมาไว้เฝ้าบ้าน หมาตัวนี้ก็รักเจ้าของ เฝ้าบ้านดี เห่าเก่ง เห่าทุกครั้งที่โจรจะเข้ามาทำมิดีมิร้ายกับคนในบ้าน

วันนึงหมาตัวนี้มันเดินเถลไถลออกไปไกลจากบ้าน โชคร้ายมันโดนโจรจับไปขังไว้ ถูกขังถูกทารุณ จากหมาเชื่องๆก็กลายเป็นหมาเครียด มันเริ่มดุร้ายกับทุกๆคนที่เข้าใกล้มัน แต่มันก็ถูกให้ข้าวให้น้ำโดยโจร กินข้าวโจรเป็นปีๆ แล้ววันนึงพวกโจรก็ปล่อยให้หมาตัวนี้กลับไปบ้านเดิมของมัน

ผลปรากฏว่าหมาตัวนี้มันดุกับเจ้าของของมัน อยู่มาคืนหนึ่งพวกโจรก็บุกมาขึ้นบ้าน หมาตัวนี้ก็เข้าไปพินอบพิเทาเลียแข้งเลียขาออดอ้อนพวกโจร พอเจ้าของออกมากลับถูกหมาตัวนี้แว้งกัดใส่ กัดเหมือนเป็นหมาบ้า กะจะกัดให้เจ้าของมันตายต่อหน้าโจรเพื่อหวังประจบเอาใจโจร อนิจจาเจ้าของสุนัขที่อุตส่าห์ออกตามหา เที่ยวออกติดป้ายประกาศหาสุนัขหาย สุดท้ายได้ไอ้หมาแว้งกัดตัวนึงกลับคืนมา

#126 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:01

จากนิทานเรื่องหมา คำถามคือ

หมาเป็นหนี้บุญคุณเจ้าของ หรือ เป็นหนี้บุญคุณโจร ?

เรื่องนี้เป็นความผิดของเป็นของเจ้าของหมาใช่มั๊ย ?

#127 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:12

ขอชี้แจงกับ...  ช่างทาสีประจำบอร์ด
ขนาดตั้งใจว่า จะไม่ช่วย จขกท. กระทืบแมงสาป (ประกาศไม่ยุ่ง)

แต่ ไทยมุง อย่างผมกลับโดนซะเอง อนาจหนอ พลพรรค แมงกะจั๊ว

แบบนี้ไง ถึงมีแต่คนเกลียด มากขึ้นๆ ทุกวัน แล้วบอกอะไรให้นะ

พรรค ปชป. ค้ำยัน บ้านเมืองนี้ไม่ได้หรอก เพราะ เป็นเสาที่ ผุๆ พังๆ

เหล่าสาวก จะอวยใคร ก็อวยกันไป ผมแค่เข้ามาเม้นท์ ในนามของ เสรีชน

ชน ที่มี เสรี ในความคิด จะมองทุกอย่างเป็นเรื่องๆไป ไม่เหมาเข่งครับ

เวลาคุณจะด่า ปชป ก็เห็นอ้างกลุ่มนั้นกลุ่มนี้ แถมอ้างอิงคำพูดเค้ามาซะด้วย พอคนโต้กลับ บอกไม่ได้เป็นสีนั้นสีนี้ ตลกว่ะ ไม่ได้เป็นควายเหลือง ควายแดง คงเป็นควายอะไรสักอย่าง แล้วแต่อยากจะอ้างคำพูดฝั่งไหน ก็ยกให้เป็นควายสีนั้นสีนี้แล้วกัน 

#128 finder

finder

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:46

สาวกแป๊ะโกเต็ก ถ้าเจอ ราตรี พวกควายแดง มันฝากถามมาว่า พวกมรรึง เข้าไปทำไม  :lol:

ผมตอบแทนให้ก็ได้ครับ คุณลิ่วล้อไอ้ตอแหล

พวกGUไม่ได้อยากเข้าไปว่ะ  แต่ไอ้หัวล้านเพื่อนไอ้ตอแหลมาชวน

และเป็นหัวหน้าทีมเดินเข้าไป ให้เขมรจับ 

มันกับไอ้ตอแหลเป็นตัวซวย

แค่นี้แหละ จบ icon_lol.gif  icon_lol.gif  icon_lol.gif  icon_lol.gif

เมือเขาว่ามาอย่างนี้

ผมว่าเอ็งไปถามไอ้หัวล้านจะถูกต้องกว่านะ

icon_lol.gif  icon_lol.gif  icon_lol.gif  icon_lol.gif

icon_lol.gif     icon_mrgreen.gif    rolleyes.gif   BangHead.gif    violent1.gif     occasion14.gif   director.gif    toothy2.gif      Ohaha.gif

#129 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:46

เวลาคุณจะด่า ปชป ก็เห็นอ้างกลุ่มนั้นกลุ่มนี้ แถมอ้างอิงคำพูดเค้ามาซะด้วย พอคนโต้กลับ บอกไม่ได้เป็นสีนั้นสีนี้ ตลกว่ะ ไม่ได้เป็นควายเหลือง ควายแดง คงเป็นควายอะไรสักอย่าง แล้วแต่อยากจะอ้างคำพูดฝั่งไหน ก็ยกให้เป็นควายสีนั้นสีนี้แล้วกัน 

แล้วการที่ผมจะด่า ปชป. คุณไปเดือดร้อนอะไรด้วยเล่า เค้าเป็นบุคคลสาธารณะ อาสาเข้ามารับใช้ประชาชน

กินเงินภาษีของผม ทำไมผมจะวิจารณ์ไม่ได้ ที่สำคัญ ผมไม่เคยไปแตะต้องคุณ ขอย้ำอีกที คุณเดือดร้อนอะไรครับ

#130 finder

finder

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:51

จากนิทานเรื่องหมา คำถามคือ

หมาเป็นหนี้บุญคุณเจ้าของ หรือ เป็นหนี้บุญคุณโจร ?

ทั้งสองอย่าง    เพราะหมาอาศัยสัญชาติญาณ   

แต่คนมีสำนึกผิดชอบชั่วดีร่วมด้วย

เรื่องนี้เป็นความผิดของเป็นของเจ้าของหมาใช่มั๊ย ?

ใช่ เฉพาะที่ปล่อยหมาออกไป

#131 เช never die

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 05:11

ควายเหลืองของไอ้โกเต๊ก รวมกับควายแดงของคนขายชาติแล้วจริงๆด้วย :blink: :blink:

#132 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:43

ดูให้จบนะครับคุณ กรกช 

ผมยังยืนยันคำถามเดิม  ทำไมตอนที่ถูกจับคนเขมรเต็มไปหมดเลย

อย่ามาย้อนผมเลยว่าทำไมไม่ด้ติดตามเรื่องนี้ เปิดตามองแล้ววิเคาะสภาพแวดล้อมดูว่า เป้นอย่างไร

อย่ามองแต่แผนที่ที่ไอ้แป๊ะมันเอามาให้ดู ขอบคุณครับ

#133 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:46

ยอมแพ้ ทนความด้านไม่ไหว นี่กองเชียร์ปชป.เขาจบหลักสูตรเดียวกันมาหรือเปล่านี้ เหมือนกันแทบทุกคนยังกับแกะ

นอกจาก phat 21....

แล้วยังมีคนอื่นๆช่วย อีกยังสู้ไม่ได้อีก...

อย่าสรุปความเชื่อของตนเอง....

ให้วิญญูชนอ่านแล้วตัดสินดีกว่า....

ฮืมม์.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ลุงปุก็ลองอ่านดูสิ  ขนาดตัวหนังสือคาหนังคาเขายังมาบอกแบบนั้น ใครจะไปคุยด้วยไหว

แล้วลุงปุก็ไปกันใหญ่อีกคนแล้ว มีห้ามคนอื่นสรุปด้วย  

อีกกระทู้ก็มาทำบอกแบบนี้ ผมก็ผ่านๆไปขี้เกียจจะไปแย้งเพราะเห็นว่าไร้สาระ

แต่นี่ก็ยังมาทำบอกแบบนี้อีก ก็อยากถามลุงปุว่า

บอร์ดนี่เขาให้ลุงปุและพลพรรคกองเชียร์พรรคสารเลวขายชาติที่ชื่อปชป.ว่าสรุปได้ฝ่ายเดียวหรือ ?

#134 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:51

วันนี้.....

ความคิดเห็นของทักษิณ แกนนำไพร่เสื้อแดง สนธิ-ปานเทพ บัตรเติมเงิน กลางสามโลก และพวกโหวตโน/โนโหวต  ต่างกันตรงไหนหว่า.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ฝ่ายหนึ่งไม่เอานักการเมืองโกงทุกพรรค อีกฝ่ายเอานักการเมืองขี้โกงที่ตัวเองเชียร์

นี่มันเหมือนกันตรงไหน ?

ที่เหมือนกันน่ะกองเชียร์ปชป.กับเสื้อแดงครับ

เพราะสนับสนุนปกป้องพวกโกงกินชาติบ้านเมืองที่ตัวเองเชียร์อย่างหน้ามืดตามัวเหมือนกัน

#135 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:54

ผมยังยืนยันคำถามเดิม  ทำไมตอนที่ถูกจับคนเขมรเต็มไปหมดเลย

อย่ามาย้อนผมเลยว่าทำไมไม่ด้ติดตามเรื่องนี้ เปิดตามองแล้ววิเคาะสภาพแวดล้อมดูว่า เป้นอย่างไร

อย่ามองแต่แผนที่ที่ไอ้แป๊ะมันเอามาให้ดู ขอบคุณครับ

7 คนไทยเข้าไปที่นี่เพราะอะไร ?

#136 เช never die

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:55

นอนอยู่บ้านเฉยๆแล้วมันจะติดคุกเขมรไหม....

ปล.เลียนแบบ ลัดถะบุหลุดอาวุโส  :lol: :lol:

#137 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:09

สำหรับผม ผมว่าทั้ง ๗ คน ล้ำเข้าไปในเขตแดนเขมรจริง แต่ไม่ชอบใจเขมรตรงที่ไม่ยอมปล่อยตัวนี่แหละ (ขนาดรัฐบาลข้อร้องก็ยังไม่ปล่อย)

เพราะผมเคยไปทำงานแถวแม่สอด ริมแม่น้ำเมยเจอคนพม่าเดินข้ามฝั่งไปมา ไม่ผ่านด่าน ชาวบ้านแถวนั้นรู้จักดี เค้าชอบเดินข้ามมาเดินเล่นฝั่งไทย ช่วงน้ำแล้งประจำ (ข้ามแม่น้ำเมย ตอนน้ำแล้งบางช่วงน้ำจะตื้นเดินข้ามได้) บริเวณที่ข้ามก็มีทหารพรานมาตรวจบ่อย (เคยเจอทีหนึ่งเค้าคุยกับทหารพรานอยู่ซะงั้น)

ความจริงนอกจากนี้ยังมีเด็กชายแดนที่เดินข้ามไปมาเพื่อเรียนหนังสือโดยไม่ผ่านแดนก็มีเยอะ

ผมว่าเรื่องแค่นี้ถ้าฮวยเซงไม่มีแผนที่จะเล่นรัฐบาลฯ ก็คงไม่จับตัวใครใน ๗ คนนั้นไปหรอก

เรื่องที่ผมเชื่อว่าเดินล้ำจริง เพราะข้อมูลของพันธมิตรเรื่องบ่อน้ำยูเอ็นนั้น มันเป็นคนละจุดกัน (จากหลักฐานเรื่องผังค่ายยูเอ็นนั้น ยังมีร่องรอยหลงเหลืออยู่ดูจากกูเกิ้ลเอิร์ธก็ได้ จะเห็นร่องรอยหลงเหลืออยู่บริเวณ ต.ทัพไทย อ.ตาพระยา อยู่ติรอยต่อจ.สระแก้วกับจ.บุรีรัมย์ และชายแดนไทยเขมร) ผมอยากให้สาวกเสื้อเหลืองลดอีโก้ลงบ้าง

ปล.ผมชอบวีระ สมความคิด อยู่หลายเรื่องนะ แต่เสียดายก่อนที่ถูกจับตัวผมรู้สึกว่ามีอีโก้มากไป (แต่ดูแล้ววีระมีอุดมการณ์ค่อนข้างสูงนะ) ผมว่าจะดูว่าถ้าถูกปล่อยตัวออกมาแล้วจะเป็นยังไงต่อ จะยังคงต่อต้านทักษิณ และเสื้อแดงต่อไปมั้ย
และเห็นมีคนบอกว่าที่วีระยังไม่ถูกปล่อยตัว เพราะยังไม่ยอม ฮวยเซงจึงยังไม่ยอมปล่อยตัว ส่วนราตรีที่ถูกปล่อยผมว่าเพราะคงยอมฮวยเซงไปแล้ว และผมคิดว่าราตรีเริ่มไร้ราคาแล้วด้วย

รัฐบาลรีบประกาศรายวันถวายพานให้เขมร แค่นี้ก็ส่อเจตนาแล้วว่า รัฐบาลอยากให้แผ่นดินตรงนั้นเป็นของเขมร

แต่สุดท้ายพอมีหลักฐานต่างๆออกมา ก็เริ่มเสียงอ่อยกลายเป็นพื้นที่พิพาท

ส.สพนิชคนถูกจับตัวจริงเสียงจริง และเป็นคนของรัฐบาล หลังจากถูกปล่อยตัวก็ย่อมต้องสืบหาข้อมูลว่าที่ตนเองถูกจับอยู่บนแผ่นดินของใคร

มาออกรายการข่าวยังยืนยันว่า ตรงนั้นคือแผ่นดินไทยที่มีคนอื่นเข้าไปครอบครอง

แม้แต่คลิปล่าสุดในกระทู้นี้ ก็ยังยืนยันเหมือนเดิม

UN ขอพื้นที่ไทยสร้างศูนย์อพยพ แล้วสระน้ำจะไปอยู่ฝั่งเขมรได้ยังไง ?

เอกสารสิทธิ์ชาวบ้านที่อยู่มาก่อน UN สร้างค่ายอพยพ ก่อนออกก็ต้องมีคนของราชการมาพิสูจน์วัดพื้นที่

แล้วมันจะเป็นแผ่นดินเขมรไปได้ยังไง ?

และถ้าเป็นแผ่นดินเขมรจริง เขมรจะไปบิดเบือนจุดถูกจับในการฟ้องศาลเขมรทำไม ?

ไปอ่านดู ไม่รู้เคยอ่านมั้ย

http://forum.seritha...php?f=2&t=30250

ผมไม่เชื่อในพิกัดจีพีเอส กับแผนที่ทหารเท่าไหร่ เพราะผมก็เคยเรียนสำรวจแล้วใช้จีพีเอส จิ้มบนแผนที่ ปรากฎเพี้ยนจากจุดที่อยู่จริงหลายกม.เลย เพราะมีค่าความคลาดเคลื่อนจากเครื่องจีพีเอสเอง และจากแผนที่ด้วย อ.สอนว่าการหาพิกัดแบบนี้เป็นการแบบคร่าวๆได้เท่านั้น

ผมไม่เชื่อในความเชื่อ ของข้าราชการท้องถิ่น หรือคนในพื้นที่ เพราะทุกคนยอมจำผิดพลาด หรือเล่าลือกันมาผิดๆก็ได้

แต่เอาเป็นว่าประเด็นจริงๆของผมไม่ได้อยู่ที่ว่าถูกจับตรงพื้นที่ทับซ้อน พื้นที่ของเขมร หรือพื้นที่ของไทยเอง แต่ปัญหามันอยู่ที่ความความจงใจในการจับคนไทยของฮวยเซงต่างหาก ถ้าเพื่อรักษาความสัมพันธ์กันจริง เขมรก็ไม่น่าสั่งขังเพราะ คนเหล่านี้ก็แค่มาตรวจสอบตามความเชื่อของตนว่าไม่ลุกล้ำ ก็เหมือนอย่างที่บอกคนชายแดนที่ไม่มีเขตกั้นชัดเจน หรือแม้แต่มี(อย่างที่เจอมาที่แม่สอด)เค้าก็เดินกันไปมา ถ้าไม่ได้ตั้งใจหมายไปทำอะไรไม่ดีในเขตประเทศอื่น ก็ไม่มีใครอยากจับหรอก (แล้วยิ่งพื้นที่ที่โดนจับนั้นแทบจะเป็นหมู่บ้านเดียวกันแต่มีเส้นเขตแดนแบ่งผ่าหมู่บ้าน ซึ่งก็อาจหลงข้ามเขตกันไปได้ง่าย)

แล้วให้สังเกตอีกอย่างหนึ่งที่ฮวยเซงได้ตั้งข้อหาจารกรรมด้วย (ทำไมแทบไม่มีใครสงสัย) ผมเชื่อว่าเป็นเพราะถ้าฮวยเซงมันเล่นแต่เรื่องล้ำแดน แต่ถ้าฝ่ายไทยบอกอาจหลงข้ามไปได้ ฮวยเซงก็อาจไม่กล้าจับทั้งสองคนเข้าคุกได้ง่ายๆ และอาจมีปัญหากับชาวบ้านในพื้นที่ได้ (ถึงฮวยเซงมันจะเผด็จการเลวทรามอย่างไร มันก็ไม่อยากมีปัญหากับชาวเขมรโดยไม่จำเป็นหรอก แถมยังต้องสร้างภาพว่ามันเป็นวีรบุรุษของประเทศ หลอกคนเขมรอยู่ทุกวัน เพื่อไม่ให้คนเขมรคิดต่อต้านมันได้ง่ายๆ ซึ่งทักขี้ก็ใช้เทคนิคนี้กับเหล่าควายแดงในบ้านเรา เช่นกัน) จึงแจ้งข้อหาจารกรรมพวงไปด้วยจะได้มีข้ออ้างจับขังคุกได้ง่ายกว่า

ปล.ตอนที่มีข่าวใหม่ ผมก็คิดว่าการจับวีระ-ราตรี เป็นเพียงหมากขั้นหนึ่งของฮวยเซงแน่ๆ ในการต่อรองกับเสื้อเหลือง หรือสร้างเรื่องให้ชาวเสื้อเหลืองแตกกับปชป. และต่อมาสมัยยิ่งลักษณ์มาเจอความคืบหน้าการปล่อยตัวในสมัยรํฐบาลปูเป็นไปด้วยความเรียบลื่น ผมก็เริ่มเห็นได้อย่างชัดเจนถึงเหตุผลจของการจับวีระ-ราตรีของฮวยเซง เพื่อเป็นการสร้างภาพและบุญคุณให้เสื้อเหลืองเทิดทูนบูชา

ซึ่งผมก็คาดไว้แล้วไม่ผิด แถมยังมีเสื้อเหลืองลงไปร่วมเป็นหมากของฮวยเซงจนได้

อันนี้ผมเตือนสติแก่คนเสื้อเหลืองที่ตอนนี้ถูกหลอกไปเป็นหมากให้รัฐบาลปูกับฮวยเซง อย่างไม่รู้ตัว พวกคือจะรับไปคิดรึเปล่าก็เรื่องของพวกคุณนะ

ผมไม่เคยเอาเรื่องแผนที่มาอ้างอิง เพราะมีหลายฉบับ หลักเขตมีการเคลื่อนย้าย อีกทั้งการวัดพิกัดที่อาจมีการคลาดเคลื่อน

และที่สำคัญคือ

จุดที่คนไทยถูกจับ ที่จิ้มในแผนที่ ที่รัฐบาลออกมาชี้แจง มาจากฝ่ายรัฐบาลซึ่งมีข้อครหา พูดตรงๆคือมันไม่น่าเชื่อถือ  

ผมจึงมองจากองค์ประกอบหลายๆอย่างรวมถึงเรื่องเจตนาของรัฐบาลปชป. ซึ่งมันทำให้เข้าใจได้ง่ายกว่า

• OSR likes this

#138 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:15

7 คนไทยเข้าไปที่นี่เพราะอะไร ?

นั่นไงมาร์คชั่งไข่อีกแล้ว   :lol:

#139 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:16

ผมไม่ได้มองคนเห็นต่างขายชาติ แต่แค่บอกว่าผมเคยท้าแช่งคนที่คิดว่าปชป.ไม่ได้ขายชาติ แต่ถึงตรงนี้ก็ไม่มีใครกล้า

#140 เช never die

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:16

นอนอยู่บ้านเฉยๆแล้วมันจะติดคุกเขมรไหม....  ???

.................................................................................

วันดีคืนดีก็ตั้งกลุ่ม ตั้งชื่อกลุ่ม(ให้ดูเหมือนรักชาติเข้าใว้) เสร็จแล้วก็อ้างว่าตัวเองมีสิทธิ์ทำโน่นทำนี่(เพราะตัวเองรักชาติมากว่าใครในสามโลก) แหมถ้าทำสำเร็จคงจะดังไปอีกนาน เอาไปทำมาหากินได้อีกนาน บังเอิญไม่สำเร็จโดนเขมรล็อคตัว พอคนเค้าจะช่วยก็เสือกบอก(กุจะสู้กับมันให้ถึงที่สุด) ก้ติดคุกเขมรไป จะมาโวยวายหาพระแสงด้ามยาวทำไมครับ

#141 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:21

จะพาเดินถอยหลังนะครับ นาทีที่2 เป็นต้นไป

ถ้าบอกว่าเลืิ่อนหมุด แต่ไอ้คนเขมรที่คุยด้วยบอกอยู่มา20กว่าปี ? ยังงัยครับ

แผ่นดินไทย ผมไม่ยกให้ใครอยู่แล้ว แต่ซี้ซั้วข้ามไปโดนจับนี้ สมน้ำหน้าครับ

#142 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:23

นั่นไงมาร์คชั่งไข่อีกแล้ว   :lol:

นี่คุณไม่เข้าใจจริงๆหรือ ?

ก็คนไทย 7 คนเขาเข้าไปเพราะมีชาวบ้านมาร้องเรียนว่าเขาเข้าไปในที่ของตัวเองไม่ได้เพราะเขมรเข้ามาครอบครอง

ในภาพจึงเห็นมีแต่คนเขมรหมู่บ้านเขมร

ส.ส.พนิชคนถูกจับตัวจริงเสียงจริงซึ่งเป็นส.ส.ของรัฐบาล ที่สามารถตรวจสอบหาข้อมูลได้ว่าตัวเองถูกจับบนแผ่นดินของใคร

หลังออกจากคุกก็ออกมาให้สัมภาษณ์ยืนยันว่า

เป็นแผ่นดินไทยที่ถูกคนอื่นเข้ามาครอบครอง

แม้กระทั่งคลิปล่าสุดที่มีคุณแซมดินกับคุณราตรีร่วมพูดคุยด้วย

ส.ส.พนิชก็ยังยืนยันว่าคือแผ่นดินไทย

วันนี้ข้อมูลต่างๆ เหตุผลองค์ประกอบต่างๆมันมีให้พิจารณามากมาย

แต่ก็เชื่อจริงๆที่ถึงวันนี้ยังมีคนไทยบางคนพยายามเหลือเกินที่จะบอกว่าแผ่นดินตรงนั้นเป็นของเขมร ????????

#143 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:27

จะพาเดินถอยหลังนะครับ นาทีที่2 เป็นต้นไป

ถ้าบอกว่าเลืิ่อนหมุด แต่ไอ้คนเขมรที่คุยด้วยบอกอยู่มา20กว่าปี ? ยังงัยครับ

แผ่นดินไทย ผมไม่ยกให้ใครอยู่แล้ว แต่ซี้ซั้วข้ามไปโดนจับนี้ สมน้ำหน้าครับ

คนไทยเข้าไม่ได้มา 30 ปี แต่เขมรนี่บอกอยู่มา 20 ปี ก็สรุปว่านี่คือแผ่นดินเขมร

แถมไปสมน้ำหน้าคนที่ถูกจับทั้งที่เขาเสียสละเพื่อชาวบ้าน เพื่ออธิปไตยของชาติ

นี่มันเกิดอะไรขึ้นกับความคิดคนไทย ?????????????????????????????????

#144 โคนัน

โคนัน

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:28

สงสัยตอนนี้ชาวบ้านได้ที่ดินแถวนั้นคืนหมดละ ไม่เห็นแก็งค์ ASSTV ออกมาเรียกร้องอะไร อ่าวว กราบปู งามๆ 

#145 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:36

ตกลงได้ดูแล้วยัง???

#146 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:41

ที่ดินคนไทย แต่เขมรเต็มไปหมด รัฐบาลท่านปูนี้ผ่านมา2ปี เสื้อเหลืองทำอะไรอยู่ทวงคืนได้แล้วหรือยัง

หัวหมาโกเต๊ก มันทำอะไรอยู่ หรือเงินปิดปากมันแล้วเรื่องถึงเงียบ สงสารสาวกจริงๆ

#147 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:45

ยอมแพ้ ทนความด้านไม่ไหว นี่กองเชียร์ปชป.เขาจบหลักสูตรเดียวกันมาหรือเปล่านี้ เหมือนกันแทบทุกคนยังกับแกะ

ผมว่าคุณด้านกว่าอีกนะ
1.ไม่ยอมรับซะทีว่าตอนนี้รัฐบาลปูเป็นผู้มีแอำนาจขึ้นราคาก๊าว แต่คุณมาร้องเอากับปชป คุณมีธงตั้งมาโดยขาดซึ่งตรรกะ(เหตุผล)ปัจจุบัน!!

2.ไม่ยอมให้เหตุผลว่าการที่อิปูแม่เสื้อแดงช่วยราตรีแล้วปชปต้องรับผิดชอบอะไร มันงงจริงๆ

3.คุณปกป้องที่จะให้ตำหนิรัฐบาลปู แต่เน้นโจมตีไปที่ปชป ที่ไม่ได้มีอำนาจในรัฐบาล พิลึกกึกกือที่สุดในสามโลก :huh: :huh:

ขอตอบนิดนึงเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้อง

1. ก็รู้อยู่แล้วว่ารัฐบาลปูมีอำนาจ แต่ประเด็นที่พูดถึงปชป.คือ มาจากที่คุณบอกว่า มีรัฐบาล ต้องมีฝ่ายค้าน

ผมก็เลยบอกว่าก็ค้านกันแต่ที่ตัวเองไม่ได้ประโยชน์ แล้วก็ยกตัวอย่างเรื่องรัฐลอยตัวก๊าซด้วยข้อมูลที่บิดเบือน แต่ฝ่ายค้านยังไม่ยอมทำอะไร

แล้วดูที่คุณว่ามาสิ ทำไมกองเชียร์ปชป.มีแต่คนมึนๆงงๆ ?

2. ปชป.รับผิดชอบเขาหมายถึงตั้งแต่ตอนเป็นรัฐบาล เพราะกรณีนี้เกี่ยวข้องกับปชป.

3. ก็เรื่องนี้มันเกี่ยวกับปชป. จะไม่ให้พูดถึงได้ยังไง ส่วนปกป้องเพื่อไทยน่ะ ตรงไหน ??????

ผมมีแต่บอกว่าเพื่อไทยสารเลว

#148 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:47

ตกลงได้ดูแล้วยัง???

เคยดูนานตั้งนานแล้ว

#149 กรกช

กรกช

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:48

ที่ดินคนไทย แต่เขมรเต็มไปหมด รัฐบาลท่านปูนี้ผ่านมา2ปี เสื้อเหลืองทำอะไรอยู่ทวงคืนได้แล้วหรือยัง

หัวหมาโกเต๊ก มันทำอะไรอยู่ หรือเงินปิดปากมันแล้วเรื่องถึงเงียบ สงสารสาวกจริงๆ

เริ่มไหลอีกคนละ เหมือนกันหมดจริงๆ

#150 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:51

คนไทยเข้าไม่ได้มา 30 ปี แต่เขมรนี่บอกอยู่มา 20 ปี ก็สรุปว่านี่คือแผ่นดินเขมร

แถมไปสมน้ำหน้าคนที่ถูกจับทั้งที่เขาเสียสละเพื่อชาวบ้าน เพื่ออธิปไตยของชาติ

นี่มันเกิดอะไรขึ้นกับความคิดคนไทย ?????????????????????????????????

คนต่างชาติเข้ายึดครองที่ดินไทย แบบนี้ได้รึ ยิ่งขแมร์อพยพ ไม่ไล่ออกไปด้วยกองทัพ อ.UN. ออกมารับผิดชอบ ไม่ใช้ทำรัยแล้วทิ้งขี้ไว้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน