Jump to content

- - - - -

มีผู้เชี่ยวชาญเขาว่าผมคือแป๊ะลิ้ม

• Please log in to reply
215 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:45

ตอนหลีเขียนอะไรตอนเผลอ  ผมว่า...สำนวนคุ้นมากๆเลย

gladiator 1.jpg

#102 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:21

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==
Edited by MOD_09, เมื่อวาน, 22:23.
2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

อ้าว โดนซะแล้ว
ก๊าก
โดนเปิดโปงจนแต๋วแตก ควบคุมอารมณ์ไม่อยู่เลยเหรอเช

#103 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:21

ที่จริงค่อนข้างจะนับถือพวก "เสื้อเหลือง" อยู่บ้างนะ
แต่เจอแบบนี้ ก็สุดๆ ไปเลย ทีแรกคิดว่ามีแต่พวกเสื้อแดง
มันชอบปลอมตัว ตัวเองเป็นอะไร ไม่กล้าบอกใคร พึ่งจะเจอ
พวก "รัสเซีย" ปลอมตัวเป็นคนไทย สมแล้วกับการผสมพันธุ์
"เหลืองแดง" นิสัยเลวๆ ถ็ถ่ายทอดกัน

จุดยืนตัวเองยังไม่ยอมรับ แบบนี้แม้แต่ความเป็นคน
ก็คงไม่เหลือแล้ว

กาฝากมาอีกคนแล้ว :-)
รัสเซียคืออะไรคุณ eAT?
ผมไม่รู้จัก
ช่วยเชเขาอธิบายหน่อยว่ามันคืออะไร

#104 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:22

ผมว่า นิสัยแบบนี้ ไม่ใช่เหลืองหรอกครับ
ไม่รู้นะ นิสัยเหลืองเท่าที่รู้ ถึงเวลาก็เปิดเผยตัวเอง
ไม่แอ๊บทำเนียบแบบนี้
อย่างน้อย ผมว่าเหลืองเค้าภูมิใจ และกล้าเดินบอกใครนะ ว่าเค้าเป้นเหลือง
แต่พวกอิแอบ ที่ทำตัวเป็นบ่างแบบนี้ น่าจะเป็นแดง ณ พันดริพ

นี่ก็อีกคน ก๊าก
เปลี่ยนทุกวัน

Tony ผมทวนให้กาฝากอย่างคุณฟังอีกรอบนะ

ผมไม่เคยเป็นเสื้อเหลือง ไม่เคยเป็นเสื้อแดง
ไม่เคยไปชุมนุมอะไรกับทั้ง 2 ฝ่าย
ผมไม่เห็นด้วยกับการยึดสนามบืน ยึดทำเนียบ
ผมไม่เห็นด้วยกับการยึดราชประสงค์ เผาตึก ยิงถล่มทหาร ฆ่ากันเองเพื่อป้ายสีให้รัฐบาลเป็นมือเปื้อนเลือด
ผมไม่เห็นด้วยกับรายการ 3 เกลอสายล่อฟ้าที่ไม่ต่างกับรายการ 3 เกลอของเสื้อแดง ไม่เห็นด้วยกับรังสิมากรณีขึ้นไปบนแย่งเก้าอี้ประธาน ฯลฯ เพราะเห็นว่ามันคือการตกต่ำของ ปชป

ผมโตมากับชื่อ ชวน หลีกภัย วิเชียร คันฉ่อง ทวี สุระบาล
ปชป เป็นค่า default ที่บ้านผมต้องไปเลือกตอนผมยังเด็กๆ
ย้ายมาอยู่กรุงเทพ ผมก็ลงคะแนนให้ ปชป ในสนามใหญ่ทุกครั้ง
ย้ายจากเขตบางกะปิมาอยู่เขตบึงกุ่ม ผมก็ผูกปิ่นโตกับดร.ทิวา เงินยวง สอบได้บ้างสอบตกบ้าง จนแกตายไป
อย่างที่บอก แม้แต่เมื่อ ปชป ส่งขยะที่พรรคอื่นเขาเขี่ยทิ้งแล้วมาลงเขตบึงกุ่มแทนทิวา ผมก็ยังหลับหูหลับตาเลือก แม้จะยังจำชื่อผู้แทนขยะที่เขาส่งมาให้เลือกยังไม่ได้เลย

สนามผู้ว่ากทม ผมก็ไม่เคยเลือกพรรคอื่น มีแต่เลือกปชป และเลือกผู้สมัครอิสระในตอนที่ ปชป ส่งขยะลงมา
เคยโพสไว้ครั้งหนึ่งแล้ว เอามาให้ดูอีกครั้ง

2528 ผมเลือก พล.ต.จำลอง ศรีเมือง (อิสระ กลุ่มรวมพลัง)
2533 พล.ต.จำลอง ศรีเมือง (พลังธรรม)
2535 อยู่ต่างประเทศ ไม่ได้เลือกตั้ง
2539 พิจิตต รัตตกุล (อิสระ มดงาน)
2543 คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช (อิสระ)
2547 อภิรักษ์ โกษะโยธิน (ปชป)
2551 อภิรักษ์ โกษะโยธิน (ปชป)
2552 สุขุมพันธุ์ บริพัตร (ปชป)

เคยโพสไว้ก่อนหน้านี้ว่าหาก ปชป ส่งกรณ์ลงมาครั้งนี้ ผมก็จะยังเลือก ปชป อยู่ และคิดว่า ปชป ชนะแบบนอนมาแน่
แต่ ปชป กลับเลือกส่งคุณชายลงมาซ้ำ ซึ่งผมฝืนใจเลือกไปแล้วครั้งหนึ่งตอนปี 52

ผมจึงตัดสินใจว่าจะเลือกผู้สมิครอิสระในครั้งนี้ เพื่อแสดงให้ ปชป เห็นว่าผมไม่ต้องการคุณชายลงมาซ้ำอีก

และผมก็เลือกเบอร์ 17

ชัดมั๊ยคุณ Tony

Edited by Leeporter ขี้แพ้, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:23.

• OSR likes this

#105 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:23

ตอนหลีเขียนอะไรตอนเผลอ  ผมว่า...สำนวนคุ้นมากๆเลย

กลัวเขาไม่รับเข้ากลุ่มเหรอ ผึ้ง

:-)

#106 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:35

ขี้แพ้ เพราะอะไรหรือ ขี้แพ้ เพราะ...เขา เขาไม่...ตอบหรือ

ขี้แพ้ เพราะเชียร์คนผิดวิธีหรือ

ขี้แพ้เพราะ ตั้งกระทู้อะไร ไร้สาระ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#107 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:39

คุณลี คุณจะเชียร์จะเลือกพรีเซ็นเตอร์แฟ้มตราช้าง เพราะเหนว่าการโฆษณาแฟ้มตราช้างคือผลงานยิ่งใหญ่ที่มีประดยชน์มหาศาลต่อชาว กทม. คุณก็เลือกไป ไม่มีใครห้ามคุณ

แต่ไอ้ สาส์นถึงสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ http://webboard.seri...สมาชิกพรรค-ปชป/ ของคุณหน่ะ มันทำให้ผู้คนแถวนี้เค้าสมเพชคุณครับ เอาง่ายๆ คุณรู้หรือว่าในที่แห่งนี้มีใครเป้นสามชิกพรรคประชาธิปัตย์บ้าง

ตลกดี กลายเป็นตัวตลกไปแล้วนะเราหน่ะ ยังไม่รู้ตัวอีก

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#108 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:44

คุณลี คุณจะเชียร์จะเลือกพรีเซ็นเตอร์แฟ้มตราช้าง เพราะเหนว่าการโฆษณาแฟ้มตราช้างคือผลงานยิ่งใหญ่ที่มีประดยชน์มหาศาลต่อชาว กทม. คุณก็เลือกไป ไม่มีใครห้ามคุณ

แต่ไอ้ สาส์นถึงสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ http://webboard.seri...สมาชิกพรรค-ปชป/ ของคุณหน่ะ มันทำให้ผู้คนแถวนี้เค้าสมเพชคุณครับ เอาง่ายๆ คุณรู้หรือว่าในที่แห่งนี้มีใครเป้นสามชิกพรรคประชาธิปัตย์บ้าง

ตลกดี กลายเป็นตัวตลกไปแล้วนะเราหน่ะ ยังไม่รู้ตัวอีก

ผมว่าปล่อยเขาทำไปดีกว่าครับ ฮาดีออก 

:lol:  :lol:  :lol:

#109 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:45

ก๊าก เช
ท่าดี แต่ทีเหลวหว่ะ
กองเชียร์นั่งอึ้ง ไม่รู้จะเข้ามาเสียบยังไงเลย
ไม่มีใครทวงหมัดเด็ดของเชที่เมื่อวานบอกว่าจะฌาปนกิจผมเลยรึ?

คุณอยากรู้ว่ากาฝากอย่างพวกคุณทำให้คะแนน ปชป ลดลงแค่ไหน รอดูวันที่ 3 ครับ

#110 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:55

ก๊าก เช
ท่าดี แต่ทีเหลวหว่ะ
กองเชียร์นั่งอึ้ง ไม่รู้จะเข้ามาเสียบยังไงเลย
ไม่มีใครทวงหมัดเด็ดของเชที่เมื่อวานบอกว่าจะฌาปนกิจผมเลยรึ?

คุณอยากรู้ว่ากาฝากอย่างพวกคุณทำให้คะแนน ปชป ลดลงแค่ไหน รอดูวันที่ 3 ครับ

ก้นั่นสิครับ แล้วทำไมต้องทุรนทุราย อุตส่าห์กระแดะ ทำสาส์นถึงสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์บ้าบอคอแตกอะไรของคุณด้วยวะ บ้าป่าว

ถ้าอยากทำสาส์นถึงพรรคประชาธิปัตย์ ก็เอาไปยื่นที่ทำการพรรคประชาธิปัยต์ซิครับ เอามายื่นที่นี่แล้วมันจะได้เรื่องหรือ ที่นี่มีแต่พวกกาฝากทั้งนั้น

ใจร่มๆนะครับ อย่าเพิ่งสติแตกซะก่อนล่ะ

เนี่ยสาส์นตลกๆของคุณ ช่วยคลายเครียดให้เพื่อนร่วมเวบบอร์ดได้เยอะเลย จะมาเล่นตลกให้ดูคราวหน้าก็บอกกันล่วงหน้าก่อนนะครับ

http://webboard.seri...สมาชิกพรรค-ปชป/

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#111 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:57

ก้นั่นสิครับ แล้วทำไมต้องทุรนทุราย อุตส่าห์กระแดะ ทำสาส์นถึงสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์บ้าบอคอแตกอะไรของคุณด้วยวะ บ้าป่าว

ถ้าอยากทำสาส์นถึงพรรคประชาธิปัตย์ ก็เอาไปยื่นที่ทำการพรรคประชาธิปัยต์ซิครับ เอามายื่นที่นี่แล้วมันจะได้เรื่องหรือ ที่นี่มีแต่พวกกาฝากทั้งนั้น

ใจร่มๆนะครับ อย่าเพิ่งสติแตกซะก่อนล่ะ

เนี่ยสาส์นตลกๆของคุณ ช่วยคลายเครียดให้เพื่อนร่วมเวบบอร์ดได้เยอะเลย จะมาเล่นตลกให้ดูคราวหน้าก็บอกกันล่วงหน้าก่อนนะครับ

http://webboard.seri...สมาชิกพรรค-ปชป/

มาช่วยขำหว่ะ ก๊าก

#112 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:58

ท่าน จขกท ครับ...  คุณเชเค้ามีจินตนาการ ล้ำเลิศ..มาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ..    คนพวกนี้เค้า คิดธรรมดาไม่ได้ครับ..

ใครมาเล่นที่ สรท ถ้าเห็นไม่ตรงกับเค้า... มันต้องมีเบื้องหลัง...      มันต้องมีคนจ้างมา...     มันต้องเติมเงินมา...

แต่กลับกัน...  พวกเค้า...     อิสระทุกคน...   

ลองดูครับ ตอนผมเข้ามาใหม่...  

ถ้าบอกว่าเป็นสื่อมวลชนมาก่อน ผมเดาว่าหมอนี่คือภิญโญ ไตรสุริยะทำมา ที่เพิ่งโดนถีบออกมาจากไทยพีบีเอสครับ
แต่ยังไงก็ขอดันมู้ต้อนภิญโญหน่อย รู้สึกเป็นเกียรติยังไงไม่รุ้
ถามย้ำคุณเฮนไตอีกครั้งนะครับ.....

http://forum.seritha...42896&start=120

ผมตัดมาแค่นี้ ไม่อยาก พื้นความหลัง...    สองโกงเกาหลีทำชาติไม่เจริญ.. 

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#113 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:00

ตอนใจดีขี้หกนั่นมันกี่ Reps ล่ะครับ

ไอ้นี่น่ะ ผมว่ามันด้านกว่านั้นอีก ;)

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#114 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:05

ท่าน จขกท ครับ...  คุณเชเค้ามีจินตนาการ ล้ำเลิศ..มาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ..    คนพวกนี้เค้า คิดธรรมดาไม่ได้ครับ..
ใครมาเล่นที่ สรท ถ้าเห็นไม่ตรงกับเค้า... มันต้องมีเบื้องหลัง...      มันต้องมีคนจ้างมา...     มันต้องเติมเงินมา...
แต่กลับกัน...  พวกเค้า...     อิสระทุกคน...   

ลองดูครับ ตอนผมเข้ามาใหม่...  

ถ้าบอกว่าเป็นสื่อมวลชนมาก่อน ผมเดาว่าหมอนี่คือภิญโญ ไตรสุริยะทำมา ที่เพิ่งโดนถีบออกมาจากไทยพีบีเอสครับ[/size]
แต่ยังไงก็ขอดันมู้ต้อนภิญโญหน่อย รู้สึกเป็นเกียรติยังไงไม่รุ้[/size]
ถามย้ำคุณเฮนไตอีกครั้งนะครับ.....[/size]

http://forum.seritha...42896&start=120

ผมตัดมาแค่นี้ ไม่อยาก พื้นความหลัง...    สองโกงเกาหลีทำชาติไม่เจริญ.. 

เดี๋ยวขอเข้าไปอ่านก่อนนะ เห็นแว๊บๆ รู้สึกเหมือนพี่ hen จะโดนรุมหลายสิบต่อหนึ่งอยู่เหมือนกัน

#115 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:06

ไอ้ตัวก้าก...   นี่แหละที่ทำให้คนเค้าสงสัยว่าคุณน่าจะเป็นคนใดคนหนึ่งจากเวบ serithai.org

ซึ่งผมไม่กล้าเดาหรอกนะว่าจะเป็นไอ้ คิคิ ...

แต่เห็นเพื่อเก่าที่เวบโน้นยังใช้ตัว ก้าก กันอยู่ ซึ่งไม่มีใช้ที่นี่กันมานานมากแล้ว

นานตั้งแต่เพื่อเก่าๆย้ายไปตั้งรกรากที่ serithai.org เพราะอุดมการณ์เราไม่ตรงกันนั่นแหละ

ไม่ยักรู้ว่ายังอนุรักษ์ตัว ก้าก กากๆ กันมาได้จนถึงทุกวันนี้

แต่ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไป ไม่มีใครว่าท่านนะครับ รอดูวันที่ 3 ดีกว่า

#116 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:10

ก้ากๆๆๆ     :D

Edited by hentai, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:11.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#117 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:13

ไอ้ตัวก้าก...   นี่แหละที่ทำให้คนเค้าสงสัยว่าคุณน่าจะเป็นคนใดคนหนึ่งจากเวบ serithai.org

ซึ่งผมไม่กล้าเดาหรอกนะว่าจะเป็นไอ้ คิคิ ...

แต่เห็นเพื่อเก่าที่เวบโน้นยังใช้ตัว ก้าก กันอยู่ ซึ่งไม่มีใช้ที่นี่กันมานานมากแล้ว

นานตั้งแต่เพื่อเก่าๆย้ายไปตั้งรกรากที่ serithai.org เพราะอุดมการณ์เราไม่ตรงกันนั่นแหละ

ไม่ยักรู้ว่ายังอนุรักษ์ตัว ก้าก กากๆ กันมาได้จนถึงทุกวันนี้

แต่ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไป ไม่มีใครว่าท่านนะครับ รอดูวันที่ 3 ดีกว่า

ก๊าก

ยังอ่านกระทู้พี่เห็นไม่จบ ขอขัดจังหวะกลับมา ก๊าก ไอ้เชก่อน

เดี๋ยวมาใหม่

#118 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:16

มันจะทำไปเพื่ออะไรกันวะเนี่ย..  :blink: :blink:

โค่นกุได้แล้วเบอร์ 9 จะชนะ ว่างั้น...  :o :o

โอย.. งั้นกุยอมแพ้ตรงนี้เลยแล้วกัน

เผื่อว่าเบอร์9 เสาไฟฟ้าจะชนะจริงๆ

เอิ้ก เอิ้ก .. :lol: :lol: :lol:

#119 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:19

อย่าลืมเอา สาส์นถึงสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ไปอ่านเล่นด้วยนาเว้ยย ..

ปล.ไม่รู้กุไปบอกตอนไหนว่ากุเป็นสมาชิกพรรคประชาธิปัยต์ เอิ้ก เอิ้ก ...

ปล.1 ไอ้ตัวก้ากๆๆๆ หน่ะของปลอมว่ะเฮน ไม่รู้จัก ไม่รู้จริง ก็อย่ากระแดะเอามาใช้กับเค้าเลยนะเฮน ของจริงเค้าต้อง ก้าก ก้าก ก้าก ว่ะนะ

Edited by เช neverdie, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:24.

#120 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:21

อย่าลืมเอา สาส์นถึงสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ไปอ่านเล่นด้วยนาเว้ยย ..

ปล.ไม่รู้กุไปบอกตอนไหนว่ากุเป็นสมาชิกพรรคประชาธิปัยต์ เอิ้ก เอิ้ก ...

อ่านแล้วครับ...   ผมก็ไม่รู้ว่าเคยบอกตอนไหนว่าเป็น เสื้อแดง...  เอิ๊ก เอิ๊ก...  

#121 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:24

อีเห็นเข้ามาช่วยไอ้ลีแว้วว

ขาดหมี หมีมาเมื่อไหร่ก็ครบเลย

ลี เห็น หมี :D

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#122 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:26

นั่นแหละครับ กดดันไปกดดันมา ก็อย่างที่เห็น เหลืองไอ้ลี รวมกับแดงของไอ้เฮน สมบูรณ์แบบครับ

ไม่ต้องตีความมาก

#123 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:30

อ่านแล้วครับ...   ผมก็ไม่รู้ว่าเคยบอกตอนไหนว่าเป็น เสื้อแดง...  เอิ๊ก เอิ๊ก...  

ไม่เป้นก็ไม่เป้นสิครับ ใครไปว่าอะไร แต่เป้นสาวกไอ้แม้ว คอยแก้ต่างแทนไอ้แม้ว อันนี้คงไม่ปฏิเสธใช่ไหมครับ

อย่างนั้นก้รับสิทธิการเป้นไอ้ฆาตกรมือเปื้อนเลือด 5,500 ศพไปด้วยนะครับ ตามลายเซ็นต์ผมหน่ะ

#124 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:42

ไม่เป้นก็ไม่เป้นสิครับ ใครไปว่าอะไร แต่เป้นสาวกไอ้แม้ว คอยแก้ต่างแทนไอ้แม้ว อันนี้คงไม่ปฏิเสธใช่ไหมครับ

อย่างนั้นก้รับสิทธิการเป้นไอ้ฆาตกรมือเปื้อนเลือด 5,500 ศพไปด้วยนะครับ ตามลายเซ็นต์ผมหน่ะ

นั่นแหละครับ กดดันไปกดดันมา ก็อย่างที่เห็น เหลืองไอ้ลี รวมกับแดงของไอ้เฮน สมบูรณ์แบบครับ

ดูตัวน้ำเงิน...  คนเราหนอ...     :D

#125 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:47

ดูตัวน้ำเงิน...  คนเราหนอ...     :D

ไม่เป็นก็ไม่เป็นสิครับ ใครไปว่าอะไร แต่เป็นสาวกไอ้แม้ว คอยแก้ต่างแทนไอ้แม้ว อันนี้คงไม่ปฏิเสธใช่ไหมครับ

อย่างนั้นก้รับสิทธิการเป็น "ไอ้ฆาตกรมือเปื้อนเลือด 5,500 ศพ" ไปด้วยนะครับ ตามลายเซ็นต์ผมหน่ะ

ปล.ตกลงมันอ่านภาษาไทยออกจริงๆหรือป่าวะเนี่ย เอิ้ก เอิ้ก ..

#126 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:54

เพิ่งอ่านกระทู้พี่ hen จบ

ผมไม่เคยรู้จักพี่ hen มาก่อน เคยคุยด้วย 2-3 ครั้ง เห็นใครๆ เขาแปะป้ายเขาว่าเป็นเสื้อแดงผมก็สงสัยอยู่ เพราะผมไม่ได้กลิ่นไอคนเสื้อแดงจากคุณ hen เลย และผมก็ไม่คิดว่าเขาเป็นคนเสื้อแดงหรือเสื้อสีอะไรอย่างที่ไอ้เชพยายามบอกเลย

เพิ่งได้อ่านกระทู้แรกๆ ที่พี่ hen เข้ามาแสดงความเห็นต่างแล้วโดนแปะป้ายเป็นเสื้อแดงแล้วผมเข้าใจเลย

ก่อนอื่น ขอชมว่าพี่ hen ใจเย็นมาก ที่นั่งคุยกับพวกกาฝากพวหนี้ได้นานๆ โดยไม่ด่าคืนสักคำ ผมมาได้แป๊บๆ ผมก็หมดความอดทนแล้ว ต้องรีบออกก่อนที่จะโดน mod แบน :-)

มีอยู่คนสองคนที่คุยอย่างมีเหตุผลกับคุณ hen เช่นคุณ HWD โดยไม่มองว่าใครสีอะไร และเขาก็คงไม่คิดว่าคุณเห็นเป็นคนเสื้อแดงด้วย (ตอนนี้ไม่รู้เปลี่ยนใจตามไอ้เชไปแล้วยัง :-) )

และผมก็ไม่ผิดเลยที่ยกไอ้เชขึ้นมาบอกว่ามันคือกาฝากตัวพ่อ เพราะจากที่เข้าไปอ่าน ไอ้เชปากเสียนี่แหล่ะที่เป็นหัวโจกตัวพ่อ คอยแปะป้ายให้สมาชิกที่เขาเห็นไม่เหมือนกัน แปะป้ายให้เขาเป็นเหลืองบ้าง เป็นแดงบ้าง เพียงเพราะเขาคิดไม่เหมือนมัน

แล้วก็มีลูกคู่อีกหลายคน เช่น bookmark tony ผึ้ง ฯลฯ คอยรับลูกเพื่อให้เกิดความรู้สึกเป็นกลุ่มเดียวกัน รู้สึกอบอุ่น (ที่ได้รุมคนอื่นแบบ 10:1) :-)

เท่าที่ผมเห็น ยังมีอีกหลายคนที่เป็นเหมือนคุณ hen ที่โดนพวกแก๊งค์แม่ยกกาฝาก ปชป แปะป้ายจนเขาต้องตกกระไดพลอยโจน แกล้งประชดโพสเป็นเสื้อสีอื่นไปเลย :-)

ผมเห็นหลายคนมากที่ผมอ่านแล้วเขาไม่ได้มีกลิ่นไอคนเสื้อแดงหรือเสื้อเหลืองอะไรเลย แต่เขาแค่แสดงความเห็นต่างออกไปแค่นั้น ไอ้พวกนี้ไม่รอช้า รีบถึบเขาไปเป็นฝ่ายตรงข้ามหมดเลย

แล้วแก๊งค์พวกนี้จะใช้การรุมแบบ 10:1 หรือ 20:1 ให้โพสตอบไม่ทัน พอโพสตอบไม่ทัน เขาก็ logout ออกไป ไอ้แกงค์พวกนี้ก็จะคอยถากถางว่าเห็นไหม ไอ้เสื้อแดงมันหนีไปแล้ว กระทู้นี้กลับมาเป็นของเรา แล้วก็สั่งสมสมาชิกในแก๊งค์เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

คนอื่นก็ยืนดูเฉย เพราะเกรงใจไอ้พวกแก๊งค์นรกพวกนี้ ปล่อยให้มันใช้เว็บบอร์ดเป็นที่ทำลายฐานเสียงของ ปชป ไปโดยไม่รู้ตัว

กระทู้นี้ผมขอเปิดโปงให้รู้จักแก๊งค์กาฝากพวกนี้ นำโดยไอ้เช กาฝากตัวพ่อ

คุณ Hen ใจเย็นและสุภาพไป

ส่วนผม ไม่ใจเย็นและสุภาพแบบนั้นครับ :-)

#127 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:55

เฮ้ย.. อย่าใบ้แดรกกันนาน หรือจะให้กุยอมแพ้ไปเลยก็บอกกันมาตรงๆ

ถ้าคิดว่ามันจะทำให้เสาไฟฟ้าเบอร์ 9 ชนะ กุก็อาจจะรับใว้พิจารณา อิอิอิ ....

#128 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:58

มันจะทำไปเพื่ออะไรกันวะเนี่ย..  :blink: :blink:

โค่นกุได้แล้วเบอร์ 9 จะชนะ ว่างั้น...  :o :o

โอย.. งั้นกุยอมแพ้ตรงนี้เลยแล้วกัน

เผื่อว่าเบอร์9 เสาไฟฟ้าจะชนะจริงๆ

เอิ้ก เอิ้ก .. :lol: :lol: :lol:

ดูมันทำตลกแก้เกี้ยวนะครับ

ไอ้พวกกาฝากพวกนี้มันไม่ยอมรับความผิดของมัน

พอไปตอ่ไปไม่ได้ โดนแฉหมดเปลือก ก็จะคอยออกมาทำตลกหน้าตายด้วยมุขฝืดๆ สักประเดี๋ยวก็จะมีลูกคู่มาช่วยกันรับด้วยมุขฝืดๆ จนเต็มไปด้วยขยะเพื่อกลบเกลื่อนที่มันโดนแฉ

#129 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:59

เฮ้ย.. อย่าใบ้แดรกกันนาน หรือจะให้กุยอมแพ้ไปเลยก็บอกกันมาตรงๆ

ถ้าคิดว่ามันจะทำให้เสาไฟฟ้าเบอร์ 9 ชนะ กุก็อาจจะรับใว้พิจารณา อิอิอิ ....

ดูอาการร้อนรนของมันเวลาจวนตัวกลัวถูกจับขึงพืด :-)

#130 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:00

แหมๆ จูบปากกันหวานฉ่ำน้ำลายเยิ้มเชียวนะเว้ยเฮ้ย แหมๆ.. พี่เฮนอย่างนั้น พี่เฮนอย่างนี้

กุอยากจะอ้วก สาวกอีสาวปานจูบปากกับสาวกไอ้แม้ว น้ำลายยืดเชียว

ขำว่ะ.. อิอิอิ

#131 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:03

แหมๆ จูบปากกันหวานฉ่ำน้ำลายเยิ้มเชียวนะเว้ยเฮ้ย แหมๆ.. พี่เฮนอย่างนั้น พี่เฮนอย่างนี้
กุอยากจะอ้วก สาวกอีสาวปานจูบปากกับสาวกไอ้แม้ว น้ำลายยืดเชียว

ขำว่ะ.. อิอิอิ

ช่วยขำอีกทีหว่ะเช

ก๊าก

#132 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:04

ผมว่า นิสัยแบบนี้ ไม่ใช่เหลืองหรอกครับ
ไม่รู้นะ นิสัยเหลืองเท่าที่รู้ ถึงเวลาก็เปิดเผยตัวเอง
ไม่แอ๊บทำเนียบแบบนี้
อย่างน้อย ผมว่าเหลืองเค้าภูมิใจ และกล้าเดินบอกใครนะ ว่าเค้าเป้นเหลือง
แต่พวกอิแอบ ที่ทำตัวเป็นบ่างแบบนี้ น่าจะเป็นแดง ณ พันดริพ

นี่ก็อีกคน ก๊าก
เปลี่ยนทุกวัน

Tony ผมทวนให้กาฝากอย่างคุณฟังอีกรอบนะ

ผมไม่เคยเป็นเสื้อเหลือง ไม่เคยเป็นเสื้อแดง
ไม่เคยไปชุมนุมอะไรกับทั้ง 2 ฝ่าย
ผมไม่เห็นด้วยกับการยึดสนามบืน ยึดทำเนียบ
ผมไม่เห็นด้วยกับการยึดราชประสงค์ เผาตึก ยิงถล่มทหาร ฆ่ากันเองเพื่อป้ายสีให้รัฐบาลเป็นมือเปื้อนเลือด
ผมไม่เห็นด้วยกับรายการ 3 เกลอสายล่อฟ้าที่ไม่ต่างกับรายการ 3 เกลอของเสื้อแดง ไม่เห็นด้วยกับรังสิมากรณีขึ้นไปบนแย่งเก้าอี้ประธาน ฯลฯ เพราะเห็นว่ามันคือการตกต่ำของ ปชป

ผมโตมากับชื่อ ชวน หลีกภัย วิเชียร คันฉ่อง ทวี สุระบาล
ปชป เป็นค่า default ที่บ้านผมต้องไปเลือกตอนผมยังเด็กๆ
ย้ายมาอยู่กรุงเทพ ผมก็ลงคะแนนให้ ปชป ในสนามใหญ่ทุกครั้ง
ย้ายจากเขตบางกะปิมาอยู่เขตบึงกุ่ม ผมก็ผูกปิ่นโตกับดร.ทิวา เงินยวง สอบได้บ้างสอบตกบ้าง จนแกตายไป
อย่างที่บอก แม้แต่เมื่อ ปชป ส่งขยะที่พรรคอื่นเขาเขี่ยทิ้งแล้วมาลงเขตบึงกุ่มแทนทิวา ผมก็ยังหลับหูหลับตาเลือก แม้จะยังจำชื่อผู้แทนขยะที่เขาส่งมาให้เลือกยังไม่ได้เลย

สนามผู้ว่ากทม ผมก็ไม่เคยเลือกพรรคอื่น มีแต่เลือกปชป และเลือกผู้สมัครอิสระในตอนที่ ปชป ส่งขยะลงมา
เคยโพสไว้ครั้งหนึ่งแล้ว เอามาให้ดูอีกครั้ง

2528 ผมเลือก พล.ต.จำลอง ศรีเมือง (อิสระ กลุ่มรวมพลัง)
2533 พล.ต.จำลอง ศรีเมือง (พลังธรรม)
2535 อยู่ต่างประเทศ ไม่ได้เลือกตั้ง
2539 พิจิตต รัตตกุล (อิสระ มดงาน)
2543 คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช (อิสระ)
2547 อภิรักษ์ โกษะโยธิน (ปชป)
2551 อภิรักษ์ โกษะโยธิน (ปชป)
2552 สุขุมพันธุ์ บริพัตร (ปชป)

เคยโพสไว้ก่อนหน้านี้ว่าหาก ปชป ส่งกรณ์ลงมาครั้งนี้ ผมก็จะยังเลือก ปชป อยู่ และคิดว่า ปชป ชนะแบบนอนมาแน่
แต่ ปชป กลับเลือกส่งคุณชายลงมาซ้ำ ซึ่งผมฝืนใจเลือกไปแล้วครั้งหนึ่งตอนปี 52

ผมจึงตัดสินใจว่าจะเลือกผู้สมิครอิสระในครั้งนี้ เพื่อแสดงให้ ปชป เห็นว่าผมไม่ต้องการคุณชายลงมาซ้ำอีก

และผมก็เลือกเบอร์ 17

ชัดมั๊ยคุณ Tony

จ้า ชัดเจนไปหลายรอบแล้วจ้า

ผมก็ไม่เห็นด้วยนะ ที่รังสิมาไปแย่งเก้าอี และถ่ายรูปคู่กะไอ้หัวล้านควายนั่น

ผมก็ไม่เห็นด้วย ที่ สส ชื่อไรจำไม่ได้ ไปเอาลูกไอ้เหลิมมาเล่น

ผมก็ไม่เห็นด้วย ที่ปู่พิชัยออกมาสาวไส้ให้ไก่กาเอาไปแทะเล่น

ผมก็ไม่เห็นด้วย ที่สุขุมพันธ์ไม่ค่อยชนกะรัฐบาลได้สาแก่ใจกองเชียร์

แต่ผมเห็นคุณชายทำงานจริง

ผมก็เห็นผลงานคุณชายมีมากพอสมควร

แม้ว่าบางเรื่องจะยังไม่สำเร็จก็ตาม

ผมจึงให้โอกาสคุณชายไปแก้ตัว ทำให้เสร็จอีก 4 ปี

หากคุณชายทำ 4 ปีนี้ได้ดีแล้ว

ตุ๊ดแต๋วที่ไหนจะอยากมาเป็นต่อก็ค่อยว่ากัน

อีกอย่าง

ไม่แน่ใจ ว่าผมเคยปรามาสคุณไว้ ว่าเป็นเหลืองตอนไหน

ถ้ามีช่วยเอามาลงให้ดูหน่อย เผื่อผมจะลืม

แต่ผมคิดของผมมานานแล้ว

ว่าคนอย่างคุณ

คนที่ไม่กล้าแม้แต่จะบอกฝั่งตัวเอง

ในขณะที่จ้องทำลายทั้งนักการเมืองและกองเชียร์ฝั่งหนึ่ง

ย่อมจะไม่หนีการเป็นคนเสื้อแดงไปได้

แม้ว่าคนเสื้อเหลืองจะอยากทำลายอยู่

แต่คนเสื้อเหลือง ส่วนมาก มักจะภูมิใจในความเป็นเสื้อเหลือง

ไม่อับอายที่จะบอกสีของตนเองไป

เหมือนไพร่เสื้อแดง

ชัดนะครับ คุณเสื้อแดงลี

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#133 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:09

อีกอย่าง
ไม่แน่ใจ ว่าผมเคยปรามาสคุณไว้ ว่าเป็นเหลืองตอนไหน
ถ้ามีช่วยเอามาลงให้ดูหน่อย เผื่อผมจะลืม
คนที่ไม่กล้าแม้แต่จะบอกฝั่งตัวเอง
ในขณะที่จ้องทำลายทั้งนักการเมืองและกองเชียร์ฝั่งหนึ่ง
ย่อมจะไม่หนีการเป็นคนเสื้อแดงไปได้
แม้ว่าคนเสื้อเหลืองจะอยากทำลายอยู่
แต่คนเสื้อเหลือง ส่วนมาก มักจะภูมิใจในความเป็นเสื้อเหลือง

ถ้าไอ้เชเป็นกาฝากจอมจินตนาการตัวพ่อนะ

ไอ้ tony นี่แหล่ะที่เป็นกาฝากจอมจินตนาการตัวแม่เลยหล่ะ

ก๊าก tony คุณไปตกลงกับไอ้เชให้เรียบร้อยก่อนดีกว่ามั๊ยว่าจะให้ผมเป็นสีอะไรกันแน่

Edited by Leeporter ขี้แพ้, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:10.

#134 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:12

ไอ้เชจอมจินตนาการตัวนี้เนี่ยแหล่ะที่มันจินตนาการไปไกลถึงกับให้ผมเป็นแป๊ะลิ้ม ตามด้วยจิตตนาท

แล้วจิตนาการว่า hentai คือภิญโญ ไตรสุริยะ

ก๊าก แมร่งคิดได้งัยวะเช

สงสัยอยู่บ้านคนเดียวใช้จินตนาการมากไปหน่อยมั๊ง

แล้วตกลงเมื่อวานจิตนาการให้ผมเป็นอะไรนะ ไอ้ขี้โกหกจากเว็บรัสเซีย?

ใครรู้บ้างว่ามันคืออะไร สงเคราะห์บอกผมหน่อยเถอะ อยากรู้

#135 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:17

ตกลง คุณลี จะไม่ช่วยเบอร์ 17 หาเสียงแล้วใช่ไหมครับ

• Gop likes this
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#136 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:18

ถ้าไอ้เชเป็นกาฝากจอมจินตนาการตัวพ่อนะ

ไอ้ tony นี่แหล่ะที่เป็นกาฝากจอมจินตนาการตัวแม่เลยหล่ะ

ก๊าก tony คุณไปตกลงกับไอ้เชให้เรียบร้อยก่อนดีกว่ามั๊ยว่าจะให้ผมเป็นสีอะไรกันแน่

ผมก็บอกเพ่จะครั้งที่ร้อยแล้วมั้ง เพ่อยากเป็นสีอะไร เพ่ก็เป็นไปจิ ไม่เห้นมีใครเดือดร้อนกะเพ่เลย

แต่ผมตลกที่เพ่ตะแบงแถกแถตามกระทู้ที่เพ่ตั้งอ่ะ แค่เนีียะ ...

แล้วก้จำขี้ปากอีสาวปานเสื้อมาโพสท์ต่อที่โพสท์นี้

http://webboard.seri...-election-2013/

แล้วจะดีดดิ้นไปทำไมหนักหนาวะครับ .... เอิ้ก เอิ้ก เอิ้ก .... :lol: :lol: :lol:

#137 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:20

เพิ่งอ่านกระทู้พี่ hen จบ

ผมไม่เคยรู้จักพี่ hen มาก่อน เคยคุยด้วย 2-3 ครั้ง เห็นใครๆ เขาแปะป้ายเขาว่าเป็นเสื้อแดงผมก็สงสัยอยู่ เพราะผมไม่ได้กลิ่นไอคนเสื้อแดงจากคุณ hen เลย และผมก็ไม่คิดว่าเขาเป็นคนเสื้อแดงหรือเสื้อสีอะไรอย่างที่ไอ้เชพยายามบอกเลย

เพิ่งได้อ่านกระทู้แรกๆ ที่พี่ hen เข้ามาแสดงความเห็นต่างแล้วโดนแปะป้ายเป็นเสื้อแดงแล้วผมเข้าใจเลย

ก่อนอื่น ขอชมว่าพี่ hen ใจเย็นมาก ที่นั่งคุยกับพวกกาฝากพวหนี้ได้นานๆ โดยไม่ด่าคืนสักคำ ผมมาได้แป๊บๆ ผมก็หมดความอดทนแล้ว ต้องรีบออกก่อนที่จะโดน mod แบน :-)

มีอยู่คนสองคนที่คุยอย่างมีเหตุผลกับคุณ hen เช่นคุณ HWD โดยไม่มองว่าใครสีอะไร และเขาก็คงไม่คิดว่าคุณเห็นเป็นคนเสื้อแดงด้วย (ตอนนี้ไม่รู้เปลี่ยนใจตามไอ้เชไปแล้วยัง :-) )

และผมก็ไม่ผิดเลยที่ยกไอ้เชขึ้นมาบอกว่ามันคือกาฝากตัวพ่อ เพราะจากที่เข้าไปอ่าน ไอ้เชปากเสียนี่แหล่ะที่เป็นหัวโจกตัวพ่อ คอยแปะป้ายให้สมาชิกที่เขาเห็นไม่เหมือนกัน แปะป้ายให้เขาเป็นเหลืองบ้าง เป็นแดงบ้าง เพียงเพราะเขาคิดไม่เหมือนมัน

แล้วก็มีลูกคู่อีกหลายคน เช่น bookmark tony ผึ้ง ฯลฯ คอยรับลูกเพื่อให้เกิดความรู้สึกเป็นกลุ่มเดียวกัน รู้สึกอบอุ่น (ที่ได้รุมคนอื่นแบบ 10:1) :-)

เท่าที่ผมเห็น ยังมีอีกหลายคนที่เป็นเหมือนคุณ hen ที่โดนพวกแก๊งค์แม่ยกกาฝาก ปชป แปะป้ายจนเขาต้องตกกระไดพลอยโจน แกล้งประชดโพสเป็นเสื้อสีอื่นไปเลย :-)

ผมเห็นหลายคนมากที่ผมอ่านแล้วเขาไม่ได้มีกลิ่นไอคนเสื้อแดงหรือเสื้อเหลืองอะไรเลย แต่เขาแค่แสดงความเห็นต่างออกไปแค่นั้น ไอ้พวกนี้ไม่รอช้า รีบถึบเขาไปเป็นฝ่ายตรงข้ามหมดเลย

แล้วแก๊งค์พวกนี้จะใช้การรุมแบบ 10:1 หรือ 20:1 ให้โพสตอบไม่ทัน พอโพสตอบไม่ทัน เขาก็ logout ออกไป ไอ้แกงค์พวกนี้ก็จะคอยถากถางว่าเห็นไหม ไอ้เสื้อแดงมันหนีไปแล้ว กระทู้นี้กลับมาเป็นของเรา แล้วก็สั่งสมสมาชิกในแก๊งค์เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

คนอื่นก็ยืนดูเฉย เพราะเกรงใจไอ้พวกแก๊งค์นรกพวกนี้ ปล่อยให้มันใช้เว็บบอร์ดเป็นที่ทำลายฐานเสียงของ ปชป ไปโดยไม่รู้ตัว

กระทู้นี้ผมขอเปิดโปงให้รู้จักแก๊งค์กาฝากพวกนี้ นำโดยไอ้เช กาฝากตัวพ่อ

คุณ Hen ใจเย็นและสุภาพไป

ส่วนผม ไม่ใจเย็นและสุภาพแบบนั้นครับ :-)

ผมว่า คุณเช คุณผึ่ง .คุณโทนี่.. เค้าก็ ไม่ได้เป็น แก๊งค์อะไรหรอกครับ..   เค้าก็แสดงออกในสิ่งที่เค้าคิด... เหมือน คุณกับผมเนี่ย..

ผมว่าไม่มีอะไรเบื้องหลัง..      ความต่างอยู่ที่...    ผมเชื่อเสมอว่า ผมผิดได้... ขณะที่ บางท่าน...  เค้าบอกเองครับ..    "ผมไม่เคยผิด"

ลักษณะ ถีบ หรือ ทาสี คนเห็นต่าง เป็นฝ่ายตรงข้าม ทำให้ สุดท้ายก็จะเหลือแต่พวกที่ ชาบู อวยกันไปวันๆ  คลังข่าวที่ หลอกกันเองไปวันๆ...

คนที่เค้าเคยเลือก เค้ายังระอาเลยครับ...   มันจะอะไรกันนักหนา...   

ไม่รู้ เลือกตั้งครั้งนี้ คนกรุ่งเทพจะ เอายังไง...    แต่สำหรับ พท..   แพ้ก็ win ชนะ ก็ win...  

#138 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:20

สองคนทะเละกันมาสร้างกระแสให้สร้างความสนใจ ก็ช่วยๆกันรุมกันเยอะๆหน่อยครับ (แผนเยี่ยมครับ)

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#139 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:21

ตกลง คุณลี จะไม่ช่วยเบอร์ 17 หาเสียงแล้วใช่ไหมครับ

เขาก็มีวิธีหาเสียงของเขา ทำได้ไม่ได้ขึ้นกับเขา ผมแค่ช่วยเขานิดหน่อย ช่วยเป็นทางผ่านในการหาเสียงให้เขาเท่านั้น ไม่ได้มีผลอะไรมากมายกับของเบอร์ 17 เขา

ที่มันมีผลมากกว่ามากก็มาจากพวกแม่ยกกาฝากปากเสียอย่างไอ้เชและแก๊งค์ของมันเนี่ยแหล่ะ ทำให้คะแนนเทโครมไปลงเบอร์ 17 ได้ง่ายขึ้นมาก

ตอนนี้ผมกำลังสนุกกับดารเปิดโปงแก๊งค์กาฝากให้มันได้รู้สึกตัวเองว่ามันคืออะไร

#140 tonythebest

tonythebest

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:26

อีกอย่าง

ผมไม่ได้เป็นลูกชายน้าเชนี่ครับ

ถึงต้องเดินตามตูดแกต้อยๆ

ผมก็เห็นของผม

ผมว่า คุณก็เป็นได้แค่นี้

ส่วนตัวจริง คุณจะเป็นตัวอะไร มันก็เป็นเรื่องของคุณไปดิ

แค่ผมมองว่า คุณเป็นแดงเท่านั้นเอง

เป็นแดงที่ทำตัวเป็นกาฝากพรรคประชาธิปัตย์

ชัดนะ

Edited by tonythebest, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:27.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#141 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:27

เขาก็มีวิธีหาเสียงของเขา ทำได้ไม่ได้ขึ้นกับเขา ผมแค่ช่วยเขานิดหน่อย ช่วยเป็นทางผ่านในการหาเสียงให้เขาเท่านั้น ไม่ได้มีผลอะไรมากมายกับของเบอร์ 17 เขา

ที่มันมีผลมากกว่ามากก็มาจากพวกแม่ยกกาฝากปากเสียอย่างไอ้เชและแก๊งค์ของมันเนี่ยแหล่ะ ทำให้คะแนนเทโครมไปลงเบอร์ 17 ได้ง่ายขึ้นมาก

ตอนนี้ผมกำลังสนุกกับดารเปิดโปงแก๊งค์กาฝากให้มันได้รู้สึกตัวเองว่ามันคืออะไร

โอเค.. ถ้าผมเป็นคนสำคัญขนาดนั้น

งั้นผมให้เบอร์ 17 ชนะไปเลย โอมม.. เพี้ยง..

เป็นไง น้ำแตกยังครับ .. อิอิอิ ... :lol: :lol: :lol:

#142 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:28

โอเค.. ถ้าผมเป็นคนสำคัญขนาดนั้น

งั้นผมให้เบอร์ 17 ชนะไปเลย โอมม.. เพี้ยง..

เป็นไง น้ำแตกยังครับ .. อิอิอิ ... :lol: :lol: :lol:

ขำอีกแล้วหว่ะ เช

ก๊าก

#143 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:30

เช

ถ้าคุณจะช่วยเบอร์ 17 นะ ไปนี่เลย

http://www.facebook....Suharit?fref=ts

ไปโพส ที่นั่นแบบที่คุณโพสใน สรทเลยนะ

อาทิตย์เดียว รู้เรื่อง

ก๊าก

#144 tonythebest

tonythebest

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:31

แหม คุณเฮน 

แพ้ก็ win ชนะก็ win เลยเหรอ

เดี๋ยวก็แปะหน้าผากให้เป็นแดงซะอีกคนหรอก

<_< 

#145 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:35

ถามจริงๆเถอะคุณหลี คุณเล่นอะไรของคุณวะ

เล่นเอาผมแอบปลื้มเอาจริงๆจัง

นี่ผมเป็นคนสำคัญขนาดต้องตั้งกระทู้ประณามอะไรอย่างนั้นเลยหรือ

ตัวจริงผมเป้นใครก็ไม่รู้จัก ประณามผมแล้วจะได้อะไร

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นที่มีประดยชน์ดีกว่าไหม เดี๋ยวกุขำตายห่

#146 เช never die

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:37

แหม คุณเฮน 

แพ้ก็ win ชนะก็ win เลยเหรอ

เดี๋ยวก็แปะหน้าผากให้เป็นแดงซะอีกคนหรอก

<_< 

ใครๆก้รู้ว่าผมเป็นแดงตัวพ่อครับ แอบเป็นกาฝาก เข้ามาทำลายประชาธิปัตย์

เห็นเค้าว่ากันยังงั้นนะ แต่ก็แปลก ทำไมผมเพิ่งรู้ก็ไม่รู้  ^_^ ^_^ ^_^

#147 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:39

ผมก็บอกเพ่จะครั้งที่ร้อยแล้วมั้ง เพ่อยากเป็นสีอะไร เพ่ก็เป็นไปจิ ไม่เห้นมีใครเดือดร้อนกะเพ่เลย

ไม่นะเช

คุณไม่ได้บอกผมว่าผมจะเป็นสีอะไรก็เรื่องของผม

ผมทวนความจำให้ฟัง

คุณบอกว่าผมเป็นแดง

แล้วก็บอกว่าเป็นเหลือง

แล้วก็บอกว่าเป็นแป๊ะลิ้ม

หรือเป็นจิตตนาท

ผมพูดถูกหรือไม่ถูก?

#148 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:40

ผมว่าคุณน่าจะทำแบบ คุณกบแดงนะ (แกเชียร์เบอร์ 16)

เอาข่าวเบอร์ 17 มาแปะ เอาข่าวว่าวันนี้เค้าลงหาเสียงที่ไหน มีกิจกรรมอะไร มีนโยบายยังไง น่าจะเข้าท่ามากกว่าจริงป่ะ  ;)

• Gop likes this
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#149 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:41

ตกลงคุณชายมีอะไรไม่ดีเหรอครับ
ถึงต้องฝืนใจเลือกตั้งแต่ครั้งที่แล้ว

อีกอย่าง ถ้าปชป. ส่งกรณ์มา
ยังจะคิดว่า เลือกเป็นไม้กันหมาอีกหรือเปล่า

แค่สงสัยอ่ะนะ ไม้กันหมา ถ้าคุณจะคิดแบบนี้ ปชป. ส่งใครมาก็เหมือนันไม่ใช่เหรอ
งงกับตรรกะของคุณจริง ๆ

#150 tonythebest

tonythebest

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:42

ประเด็นคือ นายลีแกไม่ได้มาหาเสียงให้ใครต่างหากครับ คุณ Super@2

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน