Jump to content

- - - - -

ถ้าให้ผมให้คะแนนด้านเศรษฐกิจของรัฐบาลชุดนี้ ผมให้ 9.5 คะแนนครับ

• Please log in to reply
442 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:51

ยอดส่งออกของบริษัทผมรุดหน้าไปมากครับ
ขอบคุณรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์จริงๆ

Edited by chai90, 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:39.

#2 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:52

ไอ้ขี้โม้20

#3 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

^^ ยอดขายผมก็ดีครับ 

แต่ก็ยังอดขำไม่ได้ครับ ตอนพี่ เงิบ ไม่ได้ซะที่เรื่องผู้ว่า ฮาฮา

รู้สึกขำจริงๆๆ

Edited by nunoi, 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:54.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#4 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:55

ส่งออกโลโมติ้วเหรอครับ?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#5 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:57

ยอดส่งออกของบริษัทผมรุดหน้าไปมากครับ
ขอบคุณรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์จริงๆ

ไปช่วยรัฐบวมของนายส่งออกข้าวหน่อยซิ  

#6 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:57

ให้คะแนนน้อยเกินไป น่าจะให้สัก 100000000000000000000000 คะแนนไปเลย

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#7 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:59

ผมว่าคะแนนน้อยไปนะครับ 

ยังไม่เต็มสิบ จาก 100 คะแนน ขนาดส่งออกดี พี่ยังให้น้อยขนาดนี้ ถ้าไม่ดีคงติดลบ ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#8 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:59

*
POPULAR

อ้าว

คราวเป็นใจดี บอกทำธุรกิจก่อสร้างไม่ใช่เหรอ

สร้างคอนโด 24 ชั้นนั่นไง

วันนี้มาส่งออกซะงั้น

เหมือนกระทู้เก่าๆ ไม่มีผิดเลยนะครับ ใจดี

มุกเก่าๆ ประเภท

ได้เงินเดือนขึ้น สร้างตึก นายส่งไปดูงานเมืองนอก

ซื้อรถ

ผมว่า คนอ่านเค้าไม่โง่ได้เท่าคนคิดนะครับ คุณใจดี

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#9 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:00

นั่งริมระเบียงกระดิกหางจิบกาแฟดำ

บริษัทรับเหมาก่อสร้างที่ผมทำงานอยู่ก็ปรับเงินเดือนให้ผมพร้อมโบนัส เพราะผลประกอบการมีกำไร พนักงานใหม่ที่รับเข้ามาเป็นลูกน้องผม ถ้าปริญญาตรีก็รับเน็ทๆ หมื่นห้า  :lol:  :lol:  :lol: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#10 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:01

ขอดูผลประกอบการหน่อยได้ม่ะ

:lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#11 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

เต็ม100ใช่มั้ย ผมเห็นด้วยกับคุณ

#12 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:11

ยินดีค่ะ...ถ้ายังไง ฝากบอกรัฐบาล บอกนายก

ให้เร่งแถลงผลงานหน่อยซิค่ะ.

ผลงานดีแบบนี้...ต้องรีบประชาสัมพันธ์ค่ะ :)

#13 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:11

ตั้งกระทู้แบบนี้คนเค้าก็จับได้หมดน่ะซิ

อยู่บ้านเดียว กับ เสรีไทยไชโย ใช่ป่ะ   :lol:

เพิ่มเติมนิดนึง

ใจดี กับ เสรีไทยไชโย ใครเป็นพี่ ใครเป็นน้องอ่ะ  :D

Edited by Super@2, 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:14.

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#14 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:14

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#15 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:16

ช่วงนี้เมืองนอกมีออเดอร์ตึกกงเต๊กเยอะเหรอ?  :P

#16 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:17

ผมก็ให้ 9.5 คะแนน เหมือนกันครับ แต่คะแนนเต็ม 100 คะแนน นะ :D  :D  :D

#17 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:27

แต่ส่งออกข้าวซึ่งเปรียบเสมือนเรือธงของการส่งออกทั้งหมดของไทยกลับเหลวไม่เป็นท่า

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#18 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:30

มาแล้วบุคคลในตำนาน

#19 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:37

ตอนแรกไม่มั่นใจว่าคือใจดี แต่ตอนนี้มั่นใจแล้วแหละ มุขเดิมๆ ถ้าเอารูปแบบนี้มาให้ดูรายได้บ้านผมคงรวยกว่าวอร์เรน บัฟเฟตต์

#20 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:38

อ้าว

คราวเป็นใจดี บอกทำธุรกิจก่อสร้างไม่ใช่เหรอ

สร้างคอนโด 24 ชั้นนั่นไง

วันนี้มาส่งออกซะงั้น

เหมือนกระทู้เก่าๆ ไม่มีผิดเลยนะครับ ใจดี

มุกเก่าๆ ประเภท

ได้เงินเดือนขึ้น สร้างตึก นายส่งไปดูงานเมืองนอก

ซื้อรถ

ผมว่า คนอ่านเค้าไม่โง่ได้เท่าคนคิดนะครับ คุณใจดี

ใจดี หายขรี้แตกแล้วเหรอ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#21 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:40

เป็นนักวิเคราะห์หรือครับ

ถึงมีให้คะแนนกันด้วย

#22 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:43

นั่งเซ็นเอกสารทั้งวัน เหมื่อยจังครับ

จะทำไงได้ก็บริษัทของเราเองนี่นะ

ทำใจๆๆ ^ ^

#23 phoebus

phoebus

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:46

นั่งเซ็นเอกสารทั้งวัน เหมื่อยจังครับ

จะทำไงได้ก็บริษัทของเราเองนี่นะ

ทำใจๆๆ ^ ^

ใจดี ขอดูผลประกอบการของจริงหน่อย

ได้ป่ะ

:D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#24 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:47

ทำใจๆๆ ^ ^

ไม่น่าชี้โพรงเลย

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:48

ไม่ขออะไรมากขอดูหัวกระดาษที

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 Redbuffalo010

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:50

ทำใจๆๆ ^ ^

ใจดี ขอดูผลประกอบการของจริงหน่อย

ได้ป่ะ

:D

ดูรูปจากไฟล์แนบที่ใจดีเพิ่ง edit ใน #1 สงสัยคงขายดี คอลัมน์สุดท้ายจึงมีคำว่าฟรี :lol:  :lol:  :lol:

Edited by redbuffalo0110, 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:50.

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด

#27 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:50

ทำใจๆๆ ^ ^

ว่างๆ ก็ไปช่วยรัฐบาลขายข้าวให้ได้ราคาหน่อยสิครับ เห็นว่าบริษัทขายดี ขายเก่ง 

อย่าปล่อยให้รัฐบาลที่คุณเลือกมาต้องอ้างว้าง ไร้ทางออก ข้าวเน่า ข้าวเสีย ขายไม่ได้ราคา ??? 

ธุรกิจคุณส่งออกดี เเต่โดยรวมข้าวส่งออกไม่ได้ มองในภาพรวมทั้งหมด มันก็เเย่นะครับ

เสียหาย 500000 ล้านบาท จน ธกส ขาดสภาพคล่องเเบบนี้ มันเอามาเทียบกับธุรกิจของคุณไม่ได้ครับ 

อย่าจำอวดเลยครับ มันเทียบกันไม่ได้หรอก

#28 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:51

มันคืออะไรหรอครับ

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#29 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:52

ใครก็ได้ช่วยไปตามมอดมายืนยันความบริสุทธิ์ให้ผมที ว่าผมไม่ใช่ login ใจดี
ผมเบื่อคนอื่นเข้าใจผมผิดเต็มทีแล้วครับ

#30 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:54

ใครก็ได้ช่วยไปตามมอดมายืนยันความบริสุทธิ์ให้ผมที ว่าผมไม่ใช่ login ใจดี
ผมเบื่อคนอื่นเข้าใจผมผิดเต็มทีแล้วครับ

มอดมาเดี๋ยวก็โดนแบนอีก

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#31 phoebus

phoebus

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:55

ไม่ได้สนใจหรอกว่าจะเป็นใจดี หรือผีปีศาจนรกจกเปรตจากขุมไหน

แต่สนว่าช่วยหาผลประกอบการของจริงเอามาให้ดูหน่อยได้ไหม

:)  :)  :)

#32 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:58

เห็นกระดาษ ปากกา กับ ชื่อหมาที่บ้าน  

จะให้ดูอะไร

#33 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:59

ส่งออกสินค้าอะไรค่ะ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#34 tonythebest

tonythebest

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:59

อ่ะๆ

ไม่ใช่ใจดีก็ได้

เค้ายืนยันแล้วนะครับ ว่า chai90 ไม่ใช่ใจดี

ต่อไป อย่ามากล่าวหาเค้าอีกนะครับ

ใจดีเค้าไม่ชอบ

เนอะ ใจดีเนอะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#35 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:00

หรือคุณใจดี ช่วยมายืนยันก็ได้ครับ ว่าเราเป็นคนละคนกัน

#36 Redbuffalo010

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:03

หรือคุณใจดี ช่วยมายืนยันก็ได้ครับ ว่าเราเป็นคนละคนกัน

แวะไปเสนอหน้าทู้นี้ที่ตั้งไว้หน่อย      ผมเตรียมโลโมติ้วไว้แล้วครับ เพราะวันนี้ ผมได้ขำขี้แตกขี้แตนแน่นวล 555555    

#37 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:09

นี่ๆ วันเสาร์นี้ไปเลือกตั้งผู้ว่า กทม  ด้วยนะ

#38 คนดื่มเบียร์

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:10

เอกสารส่งออกบ้าไรว่ะ เหมือนใบเข้าศูนย์บริการเลยอ่ะ มีค่าอะไหล่ด้วย

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#39 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:10

มีกลิ่นอายสำนวนของคนผู้นั้นอยู่เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์

สงสัยจะติดเสรีไทยอย่างหนักจริงๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#40 คนดื่มเบียร์

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:12

มีกลิ่นอายสำนวนของคนผู้นั้นอยู่เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์

สงสัยจะติดเสรีไทยอย่างหนักจริงๆ

ดูลายมือในเอกสารของ chai90 ซิครับ ลายมือใจดี20 ชัดๆ :lol:

#41 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:13

ส่งออกสินค้าอะไรค่ะ

ส่งออกหน้า แต่นำเข้าปี๊บ :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#42 phoebus

phoebus

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:14

โพสต์อีกเป็นครั้งที่ 3 

ขอดูผลประกอบการของจริง

ด้วยยยยยยย นะ

:P  :P

#43 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:23

วันนั้นได้ทานโลโมติลหรือยัง  :D

#44 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:29

บิล มีคำว่า ฟรี อยู่ 2 ตัว

หมายความ ว่า?

#45 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:36

อั๊ยย่ะ..เรียกใจดี ให้มาช่วยยืนยันด้วยเว้ยเฮ้ย.

#46 ขจรไกร

ขจรไกร

น้องใหม่

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:43

จะเป็นกระทู้ในตำนานอีกซะมั้งง

#47 tonythebest

tonythebest

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:44

55555555

มีโชว์สลิปพร้อมลายเซ็นต์ด้วย

#48 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:51

บิล มีคำว่า ฟรี อยู่ 2 ตัว

หมายความ ว่า?

ดูไม่เหมือนเอกสารส่งออกหรือที่เรียกว่า Performa  Invoice  เอกสารส่งออกหรือ Performa Invoice ส่วนใหญ่ไม่มี Vat 7% ครับ

ดูเหมือน Invoice ค่าซ่อมรถ ซ่อมเครื่องจักรมากกว่า เพราะมี Labor Charge หหรือค่าเเรงงาน ซึ่งไม่เกี่ยวกับเอกสารส่งออก

อย่าโกหกครับ เจ้าของเอกสารควรรู้นะครับ คนใน สรท หลายๆ คนทำธุรกิจมาก่อน เรื่องเอกสารส่งออก Performa Invoice  พวกนี้เคยทำมาเเล้ว

#49 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:51

ดูไม่เหมือนเอกสารส่งออกหรือที่เรียกว่า Performa  Invoice  เอกสารส่งออกหรือ Performa Invoice ส่วนใหญ่ไม่มี Vat 7% ครับ

ดูเหมือน Invoice ค่าซ่อมรถ ซ่อมเครื่องจักรมากกว่า เพราะมี Labor Charge หหรือค่าเเรงงาน ซึ่งไม่เกี่ยวกับเอกสารส่งออก

อย่าโกหกครับ เจ้าของเอกสารควรรู้นะครับ คนใน สรท หลายๆ คนทำธุรกิจมาก่อน เรื่องเอกสารส่งออก Performa Invoice  พวกนี้เคยทำมาเเล้ว

#50 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:52

เสียดายกระทู้สลิปหายไปแล้ว

จะได้เอาลายเซ็นต์มาเทียบกัน

ระหว่าง ใจดี 20 กับChai90 เหมือนกันหรือไม่

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน