Jump to content

- - - - -

ถ้าให้ผมให้คะแนนด้านเศรษฐกิจของรัฐบาลชุดนี้ ผมให้ 9.5 คะแนนครับ

• Please log in to reply
442 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:54

ยอดส่งออกของบริษัทผมรุดหน้าไปมากครับ
ขอบคุณรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์จริงๆ

ดูไม่เหมือนเอกสารส่งออกหรือที่เรียกว่า Performa  Invoice  เอกสารส่งออกหรือ Performa Invoice ส่วนใหญ่ไม่มี Vat 7% ครับ

ดูเหมือน Invoice ค่าซ่อมรถ ซ่อมเครื่องจักรมากกว่า เพราะมี Labor Charge หหรือค่าเเรงงาน ซึ่งไม่เกี่ยวกับเอกสารส่งออก

อย่าโกหกครับ เจ้าของเอกสารควรรู้นะครับ คนใน สรท หลายๆ คนทำธุรกิจมาก่อน เรื่องเอกสารส่งออก Performa Invoice  พวกนี้เคยทำมาเเล้ว

แล้วมันมีภาษาไทย คำว่า ฟรี

งงหะครับ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#52 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:55

ยอดส่งออกของบริษัทผมรุดหน้าไปมากครับ
ขอบคุณรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์จริงๆ

ที่สำคัญเอกสารส่งออก Performa Invoice ส่วนใหญ่ไม่ทำเป็นภาษาไทย เเต่เป็นภาษาอังกฤษ 100% เนื่องจากผู้ซื้อหรือผู้นำเข้าไม่อ่านภาษาไทย หรือพูดง่ายๆ ไม่ใช้ภาษาไทยในการสื่อสาร ทั่งค่าเงินก็ใช้ เงิน สกุล ดอลล่าห์ Dollars ในการเเลกเปลี่ยน การที่มี Vat 7% หรือมีค่าเงินบาทในเอกสาร ไม่ใช่เอกสาร Performa Invoice ในการส่งออกเเน่นอนครับ 

เอกสารฉบับนี้ใช้ซื้อขายในประเทศ ไม่ใช่เอกสารส่งออก Performa Invoice 

#53 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:58

ดูไม่เหมือนเอกสารส่งออกหรือที่เรียกว่า Performa  Invoice  เอกสารส่งออกหรือ Performa Invoice ส่วนใหญ่ไม่มี Vat 7% ครับ

ดูเหมือน Invoice ค่าซ่อมรถ ซ่อมเครื่องจักรมากกว่า เพราะมี Labor Charge หหรือค่าเเรงงาน ซึ่งไม่เกี่ยวกับเอกสารส่งออก

อย่าโกหกครับ เจ้าของเอกสารควรรู้นะครับ คนใน สรท หลายๆ คนทำธุรกิจมาก่อน เรื่องเอกสารส่งออก Performa Invoice  พวกนี้เคยทำมาเเล้ว

งงหะครับ

ดูง่ายๆ ครับ อย่าให้ควายเเดงหลอกเอา

เอกสารส่งออกที่เรียกว่า Performa Invoice ไม่ใช่เอกสารที่ทำเป็นภาษาไทย เเต่เป็นภาษาอังกฤษ 100% เนื่องจากผู้นำเข้าเป็นคนต่างประเทศ เเละศุลกากร ที่ต่างประเทศไม่ใช่คนไทย เค้าไม่ใช้ภาษาไทย เเละไม่ซื้อขายด้วยสกุลเงินบาท เเต่ซื้อขายสกุล U.S Dollars  จึงไม่มี Vat7% เเละไม่มีการออกเอกสารเป็นภาษาไทย ปนภาษาอังกฤษ เเต่เป็นภาษาอังกฤษ 100% 

ตามที่เห็นเอกสารฉบับนี้ซื้อขายในประเทศไทย อาจขายอะไหล่ หรือซ่อมอะไหล่บางอย่าง เพราะมีค่าเเรง หรือ Labor charge

#54 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:58

เพอฟอมม่า อินโวไอซ์อะไร  ไม่เข้าใจ    ผมก็แค่ลงลายมือชื่อเท่านั้น       คนระดับผมไม่ต้องไปสนใจรายละเีอียดปลีกย่อย  

chai  90 สตางค์  เราตอบให้นายแร้ว  บายใจได้ 

#55 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:00

บิลเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ของศูนย์ISUZU หรือเปล่า

VTA 200 กว่าบาท

ราคารวมประมาณ 3000 กว่าบาท

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#56 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:01

ผมไม่แน่ใจว่าใช่ใบซ่อมรถ

รู้สึกเอกสารแบบนจะเคยผ่านตาผมมานะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#57 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:02

งงหะครับ

ดูง่ายๆ ครับ อย่าให้ควายเเดงหลอกเอา

เอกสารส่งออกที่เรียกว่า Performa Invoice ไม่ใช่เอกสารที่ทำเป็นภาษาไทย เเต่เป็นภาษาอังกฤษ 100% เนื่องจากผู้นำเข้าเป็นคนต่างประเทศ เเละศุลกากร ที่ต่างประเทศไม่ใช่คนไทย เค้าไม่ใช้ภาษาไทย เเละไม่ซื้อขายด้วยสกุลเงินบาท เเต่ซื้อขายสกุล U.S Dollars  จึงไม่มี Vat7% เเละไม่มีการออกเอกสารเป็นภาษาไทย ปนภาษาอังกฤษ เเต่เป็นภาษาอังกฤษ 100% 

ตามที่เห็นเอกสารฉบับนี้ซื้อขายในประเทศไทย อาจขายอะไหล่ หรือซ่อมอะไหล่บางอย่าง เพราะมีค่าเเรง หรือ Labor charge

เอกสารฉบับนี้ไม่ใช่เอกสารส่งออกครับ 

อย่าปกปป้องรัฐบาลที่ทำให้ชาติเสียหาย โดยขายข้าวไม่ได้ ข้าวเน่า เผาโกดัง ทำลายหลักฐาน

เเละมีเเน้วโน้มที่จะพาชาติเสียหายจากการเดินนโยบายผิดพลาด ทำประเทศขาดทุนจากการยอมขายข้าวขาดดทุน 

#58 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:03

ผม ใจดี ให้ 20 ครับ

#59 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:05

เพอฟอมม่า อินโวไอซ์อะไร  ไม่เข้าใจ    ผมก็แค่ลงลายมือชื่อเท่านั้น       คนระดับผมไม่ต้องไปสนใจรายละเีอียดปลีกย่อย  

chai  90 สตางค์  เราตอบให้นายแร้ว  บายใจได้ 

คนอย่างคุณไม่สนใจรายละเอียดย่อยเเต่อย่าลืม ศุลกากรที่ต่างประเทศ เค้าดูเอกสารที่เป็นภาษาอังกฤษ เนื่องจากเค้าไม่สามารถอ่านภาษาไทยได้ เอกสารต้องเป็นภาษาอังกฤษ ชี้เเจงประเภทของสินค้าเพื่อดำเนินการเก็บภาษีนำเข้าเเต่ละปประเทศ ไม่มี VAT 7% มีเเต่รวมมูลค่าของสินค้า หรือ FOB Free on Board หรือ CIF  Cost Insurance Freight   อยู่ที่เทอมซื้อขายเเบบไหน 

เอกสารฉบับนี้ไม่ใช่เอกสารส่งออก  ถ้าผมพุดเรื่องยากๆ ควายเเดงหลายๆ คนอาจไม่เข้าใจ ก็ขออภัยครับ

#60 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:06

เสียดายกระทู้สลิปหายไปแล้ว

จะได้เอาลายเซ็นต์มาเทียบกัน

ระหว่าง ใจดี 20 กับChai90 เหมือนกันหรือไม่

ยังอยู่นี่ครับ http://webboard.seri...-62#entry538493

เมื่อวานเข้าไปอ่าน ขำขี้แตกขี้แตน :lol:  :lol:  :lol:

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#61 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:07

รู้สึกเอกสารแบบนจะเคยผ่านตาผมมานะ

มันคือใบซ่อมรถ หรือซ่อมเครื่องจักร เอกสารส่งออกทำเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น Performa Invoice ไม่มีภาษาไทย ไม่มี Vat 7% 

#62 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:08

ผมก็ให้ 95% เหมือนกันครับ

95% ที่ต้องโล๊ะ ครม ใหม่หมด นะ ....   :lol: 

#63 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:09

เอาบิลใบเดียวมาวางถ่ายรูป  แล้วจะให้เชื่อว่ายอดขายดีขึ้น???

คนแถวนี้ไม่ใช่คนเสื้อแดงนะครับ  ที่แกนนำพูดอะไรก็เชื่อหมด  :lol:  :lol:  :lol:

#64 notcomeng

notcomeng

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:10

ขอลงชื่อไว้ก่อนดีกว่า เดี๋ยวตกขบวนความฮา  :D  :D  :D

#65 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:11

มันคือใบซ่อมรถ หรือซ่อมเครื่องจักร เอกสารส่งออกทำเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น Performa Invoice ไม่มีภาษาไทย ไม่มี Vat 7%
ผมก้อว่าใบซ่อมรถนะ

แต่ขอค้นดูก่อนนะครับ

จำได้ว่า ใบแบบนี้ได้มาจากศูนย์รถโตโยต้า

อ้อไม่ใช่ศูนย์โดยตรงนะ แต่จากตัวแทนขาย

Edited by พอล คุง, 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:12.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#66 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:12

Galaxy Note II  ใช้ดีป่าวครับ.. 

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#67 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:14

Galaxy Note II  ใช้ดีป่าวครับ.. 

:D

คนกลางกลัวตกขบวนความฮา

#68 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:17

ท่าจะเป็นกระทู้ในตำนานอีกกระทู้ซะแล้ว

:D  :D  :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#69 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:18

ฟันธงว่ากระทู้นี้อย่างต่ำ 5 หน้าขึ้นไปครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#70 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:26

นั่งเซ็นเอกสารทั้งวัน เหมื่อยจังครับ

จะทำไงได้ก็บริษัทของเราเองนี่นะ

ทำใจๆๆ ^ ^

คอยดู รอสักพักจะมีคนกระชากหน้ากาก

ขี้โม้โอ้อวดเนี่ยทำไมไม่เลิกซะทีนะ เบื่อหวะโรคจิต

ไอเต่าทาโรเอ๊ย วันนี้ลูกชายไม่อยากไปเขาดินหรือ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#71 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:30

9.5 เต็ม 100 ใช่ป่ะครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#72 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:31

นั่งเซ็นเอกสารทั้งวัน เหมื่อยจังครับ

จะทำไงได้ก็บริษัทของเราเองนี่นะ

ทำใจๆๆ ^ ^

คอยดู รอสักพักจะมีคนกระชากหน้ากาก

ขี้โม้โอ้อวดเนี่ยทำไมไม่เลิกซะทีนะ เบื่อหวะโรคจิต

ไอเต่าทาโรเอ๊ย วันนี้ลูกชายไม่อยากไปเขาดินหรือ

วันนี้ไปเรียนเทควนโด้ ครับ

#73 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:35

ใจดี ผมว่าคุณมีปัญหานะ

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#74 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:47

เห็นมีคนอยากรู้ว่าลายมือเหมือนกันไหม? เลยใช้ Photoscape จัดมาง่ายๆลองดูเอาเองฮะ

ไม่ขอวิพากษ์วิจารณ์อะไรเพิ่ม -_-  

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#75 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:50

http://webboard.seri...อน/#entry116596
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#76 Redbuffalo010

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:57

เห็นมีคนอยากรู้ว่าลายมือเหมือนกันไหม? เลยใช้ Photoscape จัดมาง่ายๆลองดูเอาเองฮะ

ไม่ขอวิพากษ์วิจารณ์อะไรเพิ่ม -_-  

a กับ i เหมือนกันเหลือเกิน :lol: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด

#77 กบทอดกรอบ

กบทอดกรอบ

น้องใหม่

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:57

ขออยู่ร่วมในว่าที่กระทู้ประวัติศาสตร์ :lol:

#78 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ขณะนี้ chai90 ไม่ว่าง กำลังรับ กำลังใจหลังไมค์ อย่างล้นหลาม  :lol:  :lol:  :lol:

#79 กบทอดกรอบ

กบทอดกรอบ

น้องใหม่

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:00

เลือกตั้งผู้ว่าเสร็จสิ้นมาหลายวันแล้ว  ไม่รู้ใจดี ขรี้มั่งรึยัง :blink:

http://goo.gl/npqFa

#80 Redbuffalo010

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:01

ขณะนี้ chai90 ไม่ว่าง กำลังรับ กำลังใจหลังไมค์ อย่างล้นหลาม  :lol:  :lol:  :lol:

เค้าบอกว่า ใครจะพูดอะไรก็พูด เค้าคอย"อัพเปอร์คัทปลายคาง" ทีเดียวน๊อค :lol:  :lol:  :lol:

#81 พระรถ

พระรถ

น้องเก่า

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:08

ตรูจะพลาดกระทู้ประวัติศาสตร์นี้ได้ยังงัยฟ่ะเนี้ย 5555555

#82 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:12

หน้ากากใกล้หลุดเข้าไปทุกทีแระ

แต่ข้างใต้ยังหนาอยู่อีกหลายชั้น

ถ้าม็อดพิสูจน์อัปเปอร์คัตไม่ได้ มันก็คิกคักหัวเราะเยาะม็อดอยู่งี้แหละ

ใจเย็นๆรอ..

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#83 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:15

บิลเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ของศูนย์ISUZU หรือเปล่า

VTA 200 กว่าบาท

ราคารวมประมาณ 3000 กว่าบาท

555+ สังเกตุที่เดียวกันเลยครับ ยอดรวม 3000กว่าบาท ยอดสูงดีจัง

#84 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:29

ได้ซี๊ดซ๊าดกันอีกแล้ว กับ กระทู้ล่อเป้า ของอดีต ใจดี20

ตำนานความฮาระดับนี้ พลาดได้ไง ล่อเป้าไปเรียบร้อยดั่งใจหมาย :D

----------------------------------------------------------------------------------

%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%        %E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%       %E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#85 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:29

ส่งออกหญ้าไปให้พ่อแม้วคุณที่ดูไบ เหรอครับ

กินบ่อยอะดิ

#86 tu249cm

tu249cm

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:49

ไหนๆจะเลียแล้ว ทำไมไม่ให้เต็ม10ไปเลยล่ะ

Edited by tu249cm, 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:50.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#87 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:53

ผู้ใช้ 12 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 4 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 7 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

:lol:  :lol: 

จะไม่'เมนต์อะไรหน่อยหรอ ใจดี

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#88 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:53

ดูเหมือนใจดียี่ฉิบ ไม่เคยละอายกับสิ่งที่เคยโกหกไว้ในเสรีไทยเลยนะครับ

คนแบบนี้ไม่ต่างอะไรจาก "ควายแดง" ที่เห็นได้ชัดเจน  ซึ่งผมเกลียดมากๆ ซะด้วยสิ

เป็นบุคคลที่ไม่น่าเสวนาใดๆ ด้วยเลยจริงๆ เพราะหาความจริงจากสิ่งที่พูดหรือพิมพ์ไม่ได้สักอย่างเดียว -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#89 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:59

ถ้าถามว่าเอกสารในภาพคืออะไร มันเป็น invoice ค่าซ่อมรถที่บริษัทครับ

#90 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:02

ถ้าถามว่าเอกสารในภาพคืออะไร มันเป็น invoice ค่าซ่อมรถที่บริษัทครับ

อ้าว แล้วเอ็งเอาภาพประกอบการอวยแม่ปูเอ็งเรื่องส่งออก ทำให้ยอดส่งออกของบริษัทเอ็งสูงขึ้น เป็น invoice ค่าซ่อมรถเนี่ยน่ะ ไม่โง่เกินเยียวยา คิดไม่ได้น่ะเนี่ย ไอ้คางคูดใจดี :lol:  :lol:  :lol: 

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#91 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:07

แวะมาดูด้วยคน วันก่อนมีคนบอกว่าผมคือใจดีเหมือนกัน :)

Leeporter = Jaidee 20
Chai 90 = Jaidee 20

ดังนั้น

Leeporter = Chai 90

#92 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

ถ้าผมวาดการ์ตูนเป็น มีองค์ประกอบรูปแบบนี้ ผมก็จะวาดแบบนี้ (เฉพาะตีนขวาของ ตุ๊ดตู่)

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#93 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:18

ใครทำการ Summon คุณ Lee มาเหรอ?  :lol: ท่าทางจะยาวแล้วงานนี้ 

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#94 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:25

chai สู้สู้ เดี๋ยวผมช่วยเอง

#95 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:27

ช่วยกระทืบให้จมดินละดิ

#96 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:29

ผมชอบมวยรอง ไม่ชอบรุมครับ
ผมเห็นคนโดนรุมไม่ได้ ต้องแส่หาเรื่องเข้าไปทุกที จะว่านิสัยเสียก็ยอมหล่ะ :)

#97 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:33

ผมเห็นคนโดนรุมไม่ได้ ต้องแส่หาเรื่องเข้าไปทุกที จะว่านิสัยเสียก็ยอมหล่ะ :)

ใครรุม

จขกท มันโกหก เอาบิลซ่อมมาโชว์หลอกว่าเป็นบิลส่งออก

คุณยังจะช่วยคนแบบนี้อีกหรือ

#98 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:39

อยากเห็นข้อมูล การนำเข้าส่งออก ค่าครองชีพ หนี้สิน ประเทศ จังว่า ตรงไหนทำให้ รบ. นี้ได้ 9.5

#99 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:41

ใครรุม

จขกท มันโกหก เอาบิลซ่อมมาโชว์หลอกว่าเป็นบิลส่งออก

พวกเดียวกัน ย่อมช่วยกันครับ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#100 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:41

ผมกลับไปอ่านตั้งแต่ต้นแล้ว คุณ Chai เขาบอกว่ายอดส่งออกบริษัทเขามันเพิ่มขึ้น เขาต้องนั่งทำงานเซ็นเอกสารทั้งวัน เขาบ่นว่าเหนื่อน และก็เอาบิลค่าซ่อมรถที่บริษัทเขามาให้ดูว่าเนี่ยเขากำลังทำงานกับเอกสารพวกนี้อยู่

ตรงไหนครับที่เขาเขียนว่าเป็นบิลส่งออก?

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน