Jump to content

- - - - -

ถ้าให้ผมให้คะแนนด้านเศรษฐกิจของรัฐบาลชุดนี้ ผมให้ 9.5 คะแนนครับ

• Please log in to reply
442 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 มารยา

มารยา

น้องเก่า

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:24

ผมจะออกไป jogging แล้วนะ
พวกคุณเถียงยังไงก็ไม่มีทางชนะหรอก นอกจากแถไปเรื่อยๆ
คุณ Chai เดี๋ยวดึกๆ ผมมาช่วยใหม่

ชงเอง เล่นเอง พิมพฺเอง ชนะเอง หรือครับ??   กลไกป้องกันตัวของเหล่าเสื้อแดงนี่เค้าแน่จริงๆ

[color=#0000ff;]Donnie:  Why are you wearing that stupid bunny suit?  [/color]

[color=#ff0000;]A man in bunny suit:   And why are you wearing that stupid man suit?[/color]

#152 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:24

อ้าว คุณลี ผมเข้ามาคุณจะรีบหนีไปไหน

จะแอบมาต่อปากต่อคำดึกๆ งั้นเหรอ

พระอาทิตย์ไม่ขึ้นตอนดึกๆ นะคุณ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#153 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:25

ตั้งกระทู้แบบนั้น แล้วโพสรูปแบบนี้ให้คนอื่นคิดเป็นอื่นคงไม่ได้หรอกมั้งครับ เลิกแอ๊บแบ๊วเถอะครับ Chai90

คุณคิดเอาเองแล้วไปโทษคนอื่น
มีคนเอารูปไปโพสในอีกกระทูนึง ผมไปเห็น ยังไม่รู้เลยว่าเขาหมายถึง ใบส่งออก จนมาเห็นคนดื่มเบียร์ พูด คำว่า " ใบส่งออก" จึงเข้ามาอยู่ในหัวผม

ถ้าเป็๋นอย่างที่คุณ Leeporter ว่าจริงๆ คุณคิดว่า คุณ Chai90 เอารูปนี้มาโพสต์ทำไมครับ

ถามน้องลี สั้นๆ ถ้าจะคุยว่า ยอดส่งออกบริษัทตัวเองดี ทำไมเอาบิลค่าซ่อมรถมาประกอบครับ ทำไมไม่เอา Invoice มาประกอบให้สมาชิก สรท. หงายเงิบกันเลยครับ เพราะว่า มันไม่มีไงครับ เหมือนสลิปที่ตัวเองทำ แต่เจือกไปก๊อปปี้สมาชิกท่านอื่นมา จนกลายเป็นกระทู้ตำนานไงครับ น้องลี :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#154 tonythebest

tonythebest

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:25

ว้า 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#155 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ถ้าเค้าจริงใจเเล้วไม่ต้องการให้คนในนี้ต้องการชี้ประเด็นไปที่ใบส่งออกทำไมเค้าไม่ถ่ายหน้าเต็มเลยครับ ไปปิดเกือบทั้งหน้าไว้เเล้วโชว์เฉพาะหัวมุม คนส่วนใหญ่ก็ต้องคิดเเบบนี้

ถ่ายหน้าเต็มคุณก็รู้ identity เขาสิครับ
ปัญญาอ่อนหรือเปล่า
ไปหล่ะ

เหรอครับ อย่างน้อยก็ถ่ายให้เห็นตัวสินค้าสิครับ ไม่ใช่เห็นเบลอๆ เเบบนี้ 

น่ารำคาญนะครับ คนที่คิดเอาเเต่ชนะอย่างคุณ ผมรู้สึกเสียเวลามาเถียงกับเด็กปัญญาอ่อนอย่างคุณเลยครับ 

หลักฐานตำตาอะครับ ยังเเถไปเรื่อยๆ ไม่แปลกนะครับ พวกเสื้อเเดงส่วนใหญ่พูดภาษาคนไม่รู้เรื่อง 

#156 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:26

ยะฮู้วววว

ผมสามารถค้นพบศูนย์กลางของจักรวาลได้ที่นี่

เสรีไทยนี้ดีจุงเบย

#157 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:26

กระมู้เฮฮาส่งท้ายสัปดาห์

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#158 คนดื่มเบียร์

ผมว่าเจตนาเค้าชัดเจนเเล้วครับ ว่าต้องการหลอกชาว สรท ผมว่าคนในนี้คิดเองได้ครับไม่ต้องให้คุณมาชี้เเจง

เจตนาของเค้าก็เห็นๆ ว่าต้องการนำบิลค่าซ่อมรถ มาเป็นเอกสารส่งออก

เเต่เถียงกับคุณเหนื่อยเปล่าๆ ครับ ยังไงคนในนี้เค้าก็รู้เจตนาของคนตั้งกระทู้ดี

ผมนั่งอ่านอยู่นะครับ ไม่ได้มามั่วๆ

ผมเข้าไปดูรูปตอนแรกผมก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไร และไม่เคยคิดว่าเขาหมายถึงใบส่งออกอะไรของคุณ
ผมเห็นแค่ว่าเขาให้ดูงานที่เขากำลังทำและลายเซ็นเขาเพื่อยืนยันว่าเป็นเขาจริง ไม่ได้ไป copy รูปใครมา

จนมีสมาชิกชื่อ คนดื่มเบียร์ เกิดจินตนาการบรรเจิดขึ้นมา แล้วเสนอความเห็นว่ามันน่าจะเป็นใบส่งออก

เขาเขียนว่า "เอกสารส่งออกบ้าไรว่ะ เหมือนใบเข้าศูนย์บริการเลยอ่ะ มีค่าอะไหล่ด้วย"

หลังจากนั้นทุกคนก็ฝังเข้าไปในหัวโดยอัตโนมัติว่าคุณ Chai เขาเอาใบส่งออกมาให้ดู ทั้งๆ ที่เขาไม่ได้พูดสักคำ

คนพูดคนแรกคือสมาชิกที่ชื่อ คนดื่มเบียร์

หากคุณต้องการเอาผิดก็ต้องไปคาดคั้นกับคนดื่มเบียร์ ว่าทำไมเขาจึงคิดว่าใบเสร็จมูลค่า 3,000 บาทเป็นใบส่งออก

ขอใช้สิทธิพาดพิงน่ะครับ คนโง่ประเภทไหนครับ ที่บอกว่า การส่งออกของบริษัทตัวเองดี แล้วเอาบิลค่าซ่อมรถมาประกอบกระทู้(ซึ่งตัวเองก็ยอมรับแล้วว่า เป็นบิลค่าซ่อมรถจริงๆ) เปิดใจให้กว้างหน่อยครับ อย่าไปสนับสนุนคนโง่แบบใจดี เดี๊ยวผมก็บอกว่า บริษัทผมขายดี แล้วผมเอาใบเสร็จเติมเงินมือถือผมมาประกอบ น้องลีจะคิดว่า ผมบ้าหรือเปล่า :P

กลัว สมาชิกใหม่ไฟแรงแซงทุกทางโค้งของ สรท ไม่เห็น

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#159 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:31

พวกคุณเถียงยังไงก็ไม่มีทางชนะหรอก นอกจากแถไปเรื่อยๆ
คุณ Chai เดี๋ยวดึกๆ ผมมาช่วยใหม่

งัดมุกเดิมอีกแล้วนะจ๊ะ เทอว์

#160 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:36

รู้จักกันแล้วใช่มั้ยครับ จักรวาล อ่ะ  :lol:  :lol:  :lol:

#161 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:37

มิน่า วันนี้มืดเร็ว

พระอาทิตย์ไม่อยู่

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#162 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:39

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

มีศัพท์ใหม่ เพิ่มอีกคำ

งงลี

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#163 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:41

ผมบอกตรงๆเลยนะครับ ผมคุยกับคนพวกนี้ไม่รุ้เรื่องหรอกครับคุณLeeporter 55555
  • Gop likes this

#164 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:45

ก็ถามว่าส่งออกสินค้าอะไร

ไม่เห็นยักจะบอก

ส่งออกสินค้าอะไรค่ะ

งง!!! :blink: 

นั่งเซ็นเอกสารเหนื่อย

แต่มานั่งเซ็นชื่อ login ตัวเองเล่น ๆ

ให้มันเลอะเทอะกระดาษทำไม

ทำอย่างนี้ กระดาษใบนี้ก็เสียเปล่า

กระดาษใบหนึ่ง ใช้เยื่อไม้เท่าไหรรู้เปล่า

เปลืองเวลา เปลืองกระดาษ แท้

คนที่เค้าทำงานกับเอกสารเยอะ ๆ

เบื่อ ๆ เหนื่อย ๆก็ไปฟังเพลง

หรือ ลุกเดินไปไหนต่อไหน

พิลึกดี มานั่งจุมปุ๊กเซ็นชื่อทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ :D 

นั่งเซ็นเอกสารทั้งวัน เหมื่อยจังครับ

จะทำไงได้ก็บริษัทของเราเองนี่นะ

ทำใจๆๆ ^ ^

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#165 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:47

แปลกเนอะ

ใบซ่อมรถ แต่กลับไปอยู่บนแฟ้ม สำหรับเ็ซ็นเอกสาร 

มันยังต้องเซ็นอะไรอีกเหรอ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ไม่เก็บเข้าแฟ้มธรรมดา แล้วเก็บ หรอกเหรอ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#166 คนดื่มเบียร์

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:49

ก็ถามว่าส่งออกสินค้าอะไร

ไม่เห็นยักจะบอก

ส่งออกสินค้าอะไรค่ะ

งง!!! :blink: 

นั่งเซ็นเอกสารเหนื่อย

แต่มานั่งเซ็นชื่อ login ตัวเองเล่น ๆ

ให้มันเลอะเทอะกระดาษทำไม

ทำอย่างนี้ กระดาษใบนี้ก็เสียเปล่า

กระดาษใบหนึ่ง ใช้เยื่อไม้เท่าไหรรู้เปล่า

เปลืองเวลา เปลืองกระดาษ แท้

คนที่เค้าทำงานกับเอกสารเยอะ ๆ

เบื่อ ๆ เหนื่อย ๆก็ไปฟังเพลง

หรือ ลุกเดินไปไหนต่อไหน

พิลึกดี มานั่งจุมปุ๊กเซ็นชื่อทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ :D 

>

นั่งเซ็นเอกสารทั้งวัน เหมื่อยจังครับ

จะทำไงได้ก็บริษัทของเราเองนี่นะ

ทำใจๆๆ ^ ^

เป็นอาการของคนสะกดจิตตัวเองอยู่น่ะครับ

#167 คนดื่มเบียร์

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:50

แปลกเนอะ

ใบซ่อมรถ แต่กลับไปอยู่บนแฟ้ม สำหรับเ็ซ็นเอกสาร 

มันยังต้องเซ็นอะไรอีกเหรอ

ไม่เก็บเข้าแฟ้มธรรมดา แล้วเก็บ หรอกเหรอ

นั่นอ่ะดิ ผมยังไม่เคยต้องมาเซ็นต์ชื่อ ตรวจทานรายทุกรายการของรายการเงินสดย่อยของบริษัทเลยอ่ะ

หรือว่า ผมละเอียดสู้ใจดีไม่ได้  :P

#168 tonythebest

tonythebest

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:54

ผมบอกตรงๆเลยนะครับ ผมคุยกับคนพวกนี้ไม่รุ้เรื่องหรอกครับคุณLeeporter 55555

ใจดี

ลิ่งที่คุณเป็น สัน ดานของคุณ ไม่เคยได้คิดแก้ไข

เมื่อไหร่ที่คุณเข้ามาหในสังคมนี้ คุณก็ยังคงใช้วิธีการเดิมๆ

อย่าแปลกใจ ถ้าการตอบรับตัวคุณ จะไม่แตกต่างไปจากเดิม

จำได้มั๊ย ที่คุณพยายามแล้ว พยายามอีก

เพื่อหวังจะเข้ามา ขอโทษขอโพย และรับปากจะไม่ทำ

มีหลายคนเชื่อคุณไป หลงให้อภัย

แต่ถึงที่สุด คุณก็แสดงตัวให้ทุกคนได้เห็นแล้ว

ว่าคุณไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้

กระทู้นี้ ก็ย้อนกลับไปเป็นเช่นเดียวกับกระทู้สลิปอันโด่งดัง

จำไว้นะครับ วันนึง คุณจะรู้ด้วยตัวเอง

ว่าสิ่งที่คุณทำอยู่ มันเป็นเรื่องแค่สนุก หรือเป็นผลเสียอย่างไรต่อชีวิต

#169 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:57

เอ้า มีศูนย์กลางจักรวาลด้วยเหรอเนี่ย?

นึกว่าหลุมดำ 

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#170 คนดื่มเบียร์

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:57

ผู้ใหญ่หลายๆ คนใน สรท ที่ใจดีคาดไม่ถึงว่า หลายคน เศรษฐีพันล้าน หมื่นล้าน ยังไม่กล้าอวดตัวขนาดนี้เลย

#171 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:58

ผู้ใช้ 13 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 5 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 6 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 2 ท่าน

คุณ chai90 

เห็นเอกสารของคุณ ดูก็รู้แล้วว่าไม่เกี่ยวกับเอกสารส่งออก

พยายามถามว่า "คุณส่งออกสินค้าอะไร"

เพื่อให้คุณชี้แจง

ทำไมถึงไม่ชี้แจงหล่ะค่ะ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#172 phoebus

phoebus

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:58

แล้วใจดี เอ๊ย ท่านchai คุยกะใครรู้เรื่องบ้าง

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#173 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:00

อ้าว

คราวเป็นใจดี บอกทำธุรกิจก่อสร้างไม่ใช่เหรอ

สร้างคอนโด 24 ชั้นนั่นไง

วันนี้มาส่งออกซะงั้น

เหมือนกระทู้เก่าๆ ไม่มีผิดเลยนะครับ ใจดี

มุกเก่าๆ ประเภท

ได้เงินเดือนขึ้น สร้างตึก นายส่งไปดูงานเมืองนอก

ซื้อรถ

ผมว่า คนอ่านเค้าไม่โง่ได้เท่าคนคิดนะครับ คุณใจดี

รีบทำคะแนน หลังจากรู้ว่า อ้ายคุณ ลี อาจปาดหน้าได้ 55

#174 คนดื่มเบียร์

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:02

แล้วใจดี เอ๊ย ท่านchai คุยกะใครรู้เรื่องบ้าง

มันโกหกเป็นอาจิณ มันจะคุยกับใครรู้เรื่องล่ะครับ

#175 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:03

อ้าว

คราวเป็นใจดี บอกทำธุรกิจก่อสร้างไม่ใช่เหรอ

สร้างคอนโด 24 ชั้นนั่นไง

วันนี้มาส่งออกซะงั้น

เหมือนกระทู้เก่าๆ ไม่มีผิดเลยนะครับ ใจดี

มุกเก่าๆ ประเภท

ได้เงินเดือนขึ้น สร้างตึก นายส่งไปดูงานเมืองนอก

ซื้อรถ

ผมว่า คนอ่านเค้าไม่โง่ได้เท่าคนคิดนะครับ คุณใจดี

รีบทำคะแนน หลังจากรู้ว่า อ้ายคุณ ลี อาจปาดหน้าได้ 55

นายส่งไปดุงานที่ ดูไบ หรือเปล่าครับ มิน่านะครับเเก้ตัวเเทน รบ ชุดนี้จัง

#176 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:04

พระเอกโดนแย่งซีนซะแล้ว  :lol:

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#177 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:05

น่าเบื่ออ่ะ

ุมุขเดิม ๆ ไม่เคยเปลี่ยน

โง่เหมือนเดิม

เฮ้อ

ถ้าผมเป็นใจดีนะ ผมคงผูกคอตายละ

<_<

#178 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:11

*
POPULAR

ผู้ใหญ่หลายๆ คนใน สรท ที่ใจดีคาดไม่ถึงว่า หลายคน เศรษฐีพันล้าน หมื่นล้าน ยังไม่กล้าอวดตัวขนาดนี้เลย

มีด้วยเหรอครับ รวยขนาดนั้น

ผมเป็นแค่วิศวกร เงินเดือนหมื่นห้าหมาดๆ ยังมีปัญญาแค่ หาแลนด์ โรเวอร์

ดูคาติ เจ็ทสกี ปาฐกถาที่ไต้หวัน ชมดอกเฟื่องฟ้าที่ภูเก็ต

จิบกาแฟบนระเบียงคอนโด 24 ชั้น

ถ้ายังมีคนรวยกว่าคนเงินเดือนหมื่นห้าอย่างผม ป่านนี้คนๆนั้นต้องจิบกาแฟอยู่บนชั้นสูงสุด

บนตึกใบหยกแน่ๆเลยครับ :D 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#179 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:32

ชงเอง เล่นเอง พิมพฺเอง ชนะเอง หรือครับ??   กลไกป้องกันตัวของเหล่าเสื้อแดงนี่เค้าแน่จริงๆ

ขอบคุณพวกคุณที่เป็นที่ภาคภูมิใจ ของประเทศไทยที่ทำให้การส่งออกดีขึ้น

ผมว่าว่าเกี่ยวนะตั้งคล้ายกับเจ้าของกระทู้หน่อย คงไม่ว่ากันนะ 

ลี คงคิด ว่า ตรูตั้งกระทู้มาตั้งเยอะยังดังได้ไม่เท่า Chai90 ตั้ง เลย 

ขออาศัย กระทู้เข้าดังหน่อย

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#180 คนดื่มเบียร์

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:38

มีด้วยเหรอครับ รวยขนาดนั้น

ผมเป็นแค่วิศวกร เงินเดือนหมื่นห้าหมาดๆ ยังมีปัญญาแค่ หาแลนด์ โรเวอร์

ดูคาติ เจ็ทสกี ปาฐกถาที่ไต้หวัน ชมดอกเฟื่องฟ้าที่ภูเก็ต

จิบกาแฟบนระเบียงคอนโด 24 ชั้น

ถ้ายังมีคนรวยกว่าคนเงินเดือนหมื่นห้าอย่างผม ป่านนี้คนๆนั้นต้องจิบกาแฟอยู่บนชั้นสูงสุด

บนตึกใบหยกแน่ๆเลยครับ :D 

ว้า ระดับผมแค่ดูดใบจาก กินกาแฟเบอร์ดีกระป๋องละสิบบาท น่าจะอยู่ชั้นใต้ดินเลยน่ะเนี่ย

#181 ant

ant

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:40

คางคูด มาแนวเดิมอีกแล้ว

เล่นเอาสมาชิกเดาทางไม่ถูกเลย

งงกับชีวิตเอ็งจริงๆว่ะ..คางคูด

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#182 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:46

^^ จริงครับ คุยยังไงก็ไม่รู้เรื่อง ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#183 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:49

งัดมุกเดิมอีกแล้วนะจ๊ะ เทอว์

เดิมก็คิดว่าคุณลีจะพอพูดกันเข้าใจนะครับ แต่แบบนี้ ก็เหอๆๆ

เถียงยังไงก็ไม่มีทางชนะ เถียงแบบไหนล่ะครับ ถึงไม่ชนะ แสดงว่าวิธีในการเถียงมีปัญหา หรือการเถียงนั้นไม่ได้เถียงโดยหลักเหตุผลก็เป็นไปได้

คุณพูดแบบบอกว่าเถียงแพ้ แต่แพ้เพราะอะไรไม่บอก บอกว่าคนอื่นแถ 

งั้นถ้าผมบอกกลับไปว่าคุณแถว่าคนอื่นแถ 

คุณมีอะไรมาเถียงบ้างครับ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#184 Gop

Gop

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:54

รู้มั้ย ทำไมเค้าถึงไม่เอารูปมาแปะตรงๆ แต่ทำเป็น link แทน??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#185 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:58

กว่าจะเห็นมู้นี้ก็ปาไป4หน้าเข้าแล้ว รีบลงชื่อก่อน คาดว่าจะเป็นมู้ประวัติศาสตร์อีกมู้นึง  เดี๋ยวค่อยอ่านความเห็นเอาทีหลัง

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#186 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:27

ยอดส่งออกของบริษัทผมรุดหน้าไปมากครับ
ขอบคุณรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์จริงๆ

จากนี่ ผู้ดีควรจะถามจขกท กลับว่า
รูปนั้นมีความหมายกับการส่งออกของคุณอย่างไร
และอะไรที่ทำให้ จขกท บอกว่าการส่งออกของบริษัทตัวเองรุดหน้าไปมาก

ไม่ใช่มาป้บก็ถามว่า
คุณเป็นนั่นไม่ใช่เหรอ เป็นนี่ไม่ใช่เหรอ
เรารู้ว่านายเป็นใจดี
เรารู้ว่านายเคยโกหก
ไร้สาระมากมาย
ทั้งๆที่ คนที่จับโกหกใจดีได้ มีไม่กี่คน
นอกนั้น ตามน้ำด่า

:D

คุณชัยตอบมาได้แล้ว ว่ารูปนั้น เกี่ยวไรกับการส่งออกรุดหน้า

ยอดส่งออกของบริษัทผมรุดหน้าไปมากครับ
ขอบคุณรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์จริงๆ

Galaxy Note II ใช้ดีป่าวครับ..
ใช้ดีครับ ซื้อเลยๆๆ :)

ผมว่าเจตนาเค้าชัดเจนเเล้วครับ ว่าต้องการหลอกชาว สรท ผมว่าคนในนี้คิดเองได้ครับไม่ต้องให้คุณมาชี้เเจง

เจตนาของเค้าก็เห็นๆ ว่าต้องการนำบิลค่าซ่อมรถ มาเป็นเอกสารส่งออก

เเต่เถียงกับคุณเหนื่อยเปล่าๆ ครับ ยังไงคนในนี้เค้าก็รู้เจตนาของคนตั้งกระทู้ดี

ผมนั่งอ่านอยู่นะครับ ไม่ได้มามั่วๆ

ผมเข้าไปดูรูปตอนแรกผมก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไร และไม่เคยคิดว่าเขาหมายถึงใบส่งออกอะไรของคุณ
ผมเห็นแค่ว่าเขาให้ดูงานที่เขากำลังทำและลายเซ็นเขาเพื่อยืนยันว่าเป็นเขาจริง ไม่ได้ไป copy รูปใครมา

จนมีสมาชิกชื่อ คนดื่มเบียร์ เกิดจินตนาการบรรเจิดขึ้นมา แล้วเสนอความเห็นว่ามันน่าจะเป็นใบส่งออก

เขาเขียนว่า "เอกสารส่งออกบ้าไรว่ะ เหมือนใบเข้าศูนย์บริการเลยอ่ะ มีค่าอะไหล่ด้วย"

หลังจากนั้นทุกคนก็ฝังเข้าไปในหัวโดยอัตโนมัติว่าคุณ Chai เขาเอาใบส่งออกมาให้ดู ทั้งๆ ที่เขาไม่ได้พูดสักคำ

คนพูดคนแรกคือสมาชิกที่ชื่อ คนดื่มเบียร์

หากคุณต้องการเอาผิดก็ต้องไปคาดคั้นกับคนดื่มเบียร์ ว่าทำไมเขาจึงคิดว่าใบเสร็จมูลค่า 3,000 บาทเป็นใบส่งออก
พี่ลีเท่ตัลหลิก กรีซกรีซซซซซซ....

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#187 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:34

ฮาสาดด กับตรรกะของเด็กเชียร์แขกของไอ้คางครูด 20

พฤติกรรม สัน DAN เหมือนเดิมเป๊ะๆ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#188 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:35

จากนี่ ผู้ดีควรจะถามจขกท กลับว่า
รูปนั้นมีความหมายกับการส่งออกของคุณอย่างไร
และอะไรที่ทำให้ จขกท บอกว่าการส่งออกของบริษัทตัวเองรุดหน้าไปมาก

ไม่ใช่มาป้บก็ถามว่า
คุณเป็นนั่นไม่ใช่เหรอ เป็นนี่ไม่ใช่เหรอ
เรารู้ว่านายเป็นใจดี
เรารู้ว่านายเคยโกหก
ไร้สาระมากมาย
ทั้งๆที่ คนที่จับโกหกใจดีได้ มีไม่กี่คน
นอกนั้น ตามน้ำด่า

คุณชัยตอบมาได้แล้ว ว่ารูปนั้น เกี่ยวไรกับการส่งออกรุดหน้า

Galaxy Note II ใช้ดีป่าวครับ..
ใช้ดีครับ ซื้อเลยๆๆ :)

พี่ลีเท่ตัลหลิก กรีซกรีซซซซซซ....

คำถามครับ เดิมใบนี้ไม่มีครับตอนตั้งครั้งแรก

แต่รู้สึกหลายคนอยากเห็นหลักฐาน

อยู่ๆใบนี้ก็โผล่มา

แล้ว ?

#189 หมุอวกาศ

หมุอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:37

นายธนวรรธน์ พลวิชัย ผู้อำนวยการศูนย์พยากรณ์เศรษฐกิจและธุรกิจ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย กล่าวว่า เศรษฐกิจไทยปี 2556 จะขยายตัว 4.8-5.3% หรือเฉลี่ย 5% สูงกว่าที่เคยประมาณการไว้เดิมที่ 4.5% เนื่องจากเศรษฐกิจภายในประเทศทั้งในส่วนของการบริโภคและการลงทุนขยายตัวได้อย่างต่อเนื่องจากปัจจัยการอัดฉีดงบประมาณ 500,000 ล้านบาท ผ่านโครงการลงทุนโครงสร้างพื้นฐานขนาดใหญ่ของประเทศในช่วงครึ่งปีหลัง ส่วนการส่งออกจะปรับตัวดีขึ้นจากเศรษฐกิจโลกที่จะฟื้นตัวขึ้น โดยคาดว่าจะส่งออกได้ 8.2% เพิ่มขึ้นจากเดิมที่คาดการณ์ไว้ที่ 7.4% และตัวเลขนักท่องเที่ยวต่างชาติที่จะเข้ามาเพิ่มขึ้นเป็น 23.6 ล้านคนสูงกว่าปีก่อนที่ 22 ล้านคน

#190 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:39

เคนอิจินามิ

ตอบคำถามทีว่า ทำไมใบช่อมรถ ถึงไปอยู่บนแฟ้มเอกสารที่ต้องเซ็น

ซึ่งตามปกคิจะอยู่ในแฟ้มธรรมดา รายรับ -จ่ายของบริษัท

มันมีอะไรต้องเซ็นเหรอ

ถ้าต้องเซ็นจะเซ็นเฉพาพเอกสารแสดงรับจ่าย

#191 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:41

ใครช่วยเอา งงเต่าไปปล่อยสระที

#192 bird

bird

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:42

ทำใจเถอะค่ะ...

การโกหก เป็นไวร้ส Sandan โกหก ที่แพร่กระจายไปทั่วในหมู่คนเสื้อแดง

และคนที่กำลังจะแดง...

เพราะแกนนำตัวพ่อ...นำเชื้อร้ายมาสู่สาวก...จนตอนนี้ แพร่กระจาย

เป็นไวรัส Sandan โกหก...ที่รักษาไม่หาย...นับวันจะยิ่งกำเริบ

ไวรัส Sandan โกหก...จะค่อยเกาะกินรอยหยักในสมอง จนแทบจะ

ไม่เหลืออะไร...วัน ๆ คิดได้แต่..วันนี้ตัว Gu จะแต่งเรื่องอะไรขึ้นมาโกหก

Edited by bird, 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:43.

#193 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:45

ใจเย็น ๆ ค่ะ สมาชิกทุกท่าน

เจ้าตัวกำลังมาเคลียร์ปัญหาที่ท่านค้างคาใจ :) 

เชิญเลยค่ะ คุณ chai90 

ฉู้....ฉู้..... เต็มที่  :P 

ผู้ใช้ 21 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 10 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 10 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

#194 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:50

ใจเย็น ๆ ค่ะ สมาชิกทุกท่าน

เจ้าตัวกำลังมาเคลียร์ปัญหาที่ท่านค้างคาใจ :) 

เชิญเลยค่ะ คุณ chai90 

ฉู้....ฉู้..... เต็มที่  :P 

ผู้ใช้ 21 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 10 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 10 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

ลืมกดซ่อนตัวสินะ ฮาฮา

#195 phoebus

phoebus

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:50

ขอดูผลประกอบการของจริงหน่อยเหอะ

ครั้งที่ 4 แล้วนา

:)  :)  :) 

#196 แมวนอนหวด

แมวนอนหวด

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:52

ผมก็ให้ 9.5 คะแนน เหมือนกันครับ แต่คะแนนเต็ม 100 คะแนน นะ :D :D :D

เยอะเกินไป

ผมให้ติด-9.5 เต็ม100

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#197 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

วุ้ย ชักช้าจริงๆ ใจดี แอนด์เคนอิจินามิ

ไม่ตอบคำถามผมเลย

ห้าาาาาาาาา

#198 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:00

คุณจะไปคุยกับคนโรคจิตรู้เรื่องได้งัยคุณ chai? :)

คนพวกนี้หลายคนโรคจิตขั้นรุนแรงระหว่าง 60-80% แต่พวกเขาไม่รู้ตัว

วันก่อนเขาก็จัดการให้ผมเป็น Jaidee20 ไปเรียบร้อยแล้ว บอกว่าสำนวนผมคุ้นๆ

ต่อมาเขาเปลี่ยนผมเป็นเสื้อเหลืองสาวกแป๊ะลิ้ม

เสร็จแล้วก็เปลี่ยนผมเป็นเสื้อแดง (ยังงงๆ อยู่เลยว่ากูแดงตอนไหนวะ)

วันดีคืนดี เช neverdie เขาปิ๊งขึ้นมาว่าผมที่แท้ก็คือแป๊ะลิ้ม หรือไม่ก็จิตตนาทลูกแป๊ะลิ้ม (งงหนักเข้าไปอีก จาก Jaidee20 กลายเป็นแป๊ะลิ้มเฉย) เขาบอกว่าสำนวนอย่างนี้ชัวร์ๆ ว่าแป๊ะลิ้ม

ในขณะที่ เช neverdie บอกว่าผมคือแป๊ะลิ้มเสื้อเหลือง Tony the Giant บอกว่าผมคือเสื้อแดงที่ปลอมเข้ามาเป็น ปชป แกล้งเชียร์สุหฤท แต่ตอนไปลงคะแนนไปลงคะแนนให้พงศ์พัศ (เอากะมัน)

ล่าสุด ผึ้งน้อยพเนจร หนึ่งในผู้ป่วยขั้นรุนแรงปิ๊งไอเดียใหม่ด้วยทฤษฎีเขย่าโลกว่าผมคืองงเต่า

สรุปคือจนถึงวันนี้เขายังไม่ลงตัวว่าจะให้ผมเป็นอะไรดี ทั้งๆ ที่ผมบอกเขาตั้งแต่วันแรกว่าผมคือ ปชป เลือกปชป มาเกือบ 30 ปีแล้ว :)

เขาหาว่าผมโกหก

พอมาเห็นกระทู้นี้ ผ่านมาได้ 30 กว่า rep ผมก็รู้เลยว่าพวกนี้อาการป่วยกำเริบอีกแล้ว

จินตนาการเป็นตุเป็นตะ พอคนนึงพูดปั๊บ คนที่เหลือก็เฮโลตามไปเปิดอีกกระทู้ไว้ถล่มคุณโดยเฉพาะ

ผมเลยกลับมานั่งอ่านอีกรอบ เพื่อดูว่ามันเริ่มขึ้นมาได้ยังไง ก็เห็นว่ามันเริ่มมาจากไอ้คนที่ชื่อ คนดื่มเบียร์นี่แหล่ะ ที่เป็นคนตะโกนขึ้นก่อนในโรงพยาบาลบ้าแห่งนี้ ทีนี้ที่เหลือก็แห่ตาม จิตนาการไปว่าคุณบอกเขาว่านั่นคือใบส่งออก

พอผมบอกเขาให้ย้อนกลับไปอ่านนะ เขากลับไปอ่านแล้วก็บอกกับตัวเองว่า "เออ จริงแฮะ กูไปเริ่มเอาความคิดนี้มาตอนไหนวะ" แต่พวกเขากลัวเสียหน้า ก็เลยต้องแถต่อว่าถึงคุณจะไม่ได้พูดใครๆ ก็ต้องคิดได้ว่ามันคือใบส่งออก

เสร็จแล้วก็มาบังคับให้คุณบอกว่ามันเป็นใบส่งออกได้ยังไง

มันบ้ากันไปหมดแล้ว ก๊าก

#199 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:00

ผมก็ให้  คะแนนสูง

เพราะ ยอดนำเข้าผมสูงมากเป็นประวัติการณ์เลย

มิน่า ประเทศชาติขาดดุลย์ แต่ช่างมัน..ขายข้าวขาดทุนมันยังยอม

#200 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:03

กลัว สมาชิกใหม่ไฟแรงแซงทุกทางโค้งของ สรท ไม่เห็น

มาแล้ว คนก่อเรื่อง

ไหนคุณบอกมาซิว่า Chai เขาพูดว่ามันคือใบส่งออกตอนไหน

หรือคุณคิดเอาเอง? :)

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน