Jump to content

- - - - -

คน กทม. ชนะอะไรมาในการเลือกตั้งครั้งล่าสุด?

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:33

ชนะอะไรไม่รู้อ่ะนะ
รู้แต่ว่าวันที่ 2 มีนาก่อนการเลือกตั้งกับวันนี้ 10 มีนา กรุงเทพเหมือนเดิมเป๊ะแบบไร้รอยต่อ ไม่มีอะไรเปลี่ยน
เราเสียเงินเลือกตั้งเป็นพันล้านเพื่อให้ได้กรุงเทพแบบเดิมก่อนการเลือกตั้ง
หากวันที่ 3 เราไม่มีเลือกตั้ง วันนี้ก็ไม่แตกต่างออกไป
สำหรับผม มันเป็นการใช้เงินที่ไม่มีประสิทธิภาพมาก :)

คุณยืนยันได้หรือไม่ล่ะว่า สุหฤท จะทำให้ กทม ดีกว่าเดิม คุณเลือกสุหฤท มันก็แค่การเสี่ยงดวง 

ที่รู้ๆ เป็นการโปรโมทตัวเองที่ต้นทุนต่ำมาก

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#52 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:19

ถามว่าคน กทม ชนะอะไรมาในการเลือกตั้งครั้งล่าสุด?
ต้องตอบว่า คนกทม 1,374,541 คน ชนะคน กทม อีก 1,256,349 คน แต่แพ้เลือกตั้ง

เอาตรรกะนี้ไปใช้ตอนเลือกตั้งใหญ่ จะหน้าด้านไหม ตลกนะครับ คุณนี่ช่างคิดอะไรตลกๆออกมาได้เรื่อยๆ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#53 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:49

ไม่ต้องดูตัวเลข ตอบง่ายๆ ชนะ ไอ้เหลี่ยม ที่มั่นใจนักหนาว่าส่งเสาไฟฟ้าลงก็ชนะ  จำไว้ๆๆๆๆ ทีหลังอย่าดูถูกคน กทม เดี๋ยวจะสูญพันธ์ไม่รู้ตัว :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน