Jump to content

- - - - -

10 เมษายน 2553 ภรรยาของคุณอภิสิทธิ์พักอาศัยอยู่ที่ไหนครับ

• Please log in to reply
293 replies to this topic

#101 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 11 March 2013 - 14:48

:mellow: จากคำปราศรัย มีตรงไหนที่เขาบอกว่าอยู่ด้วยกันที่ราบ11 ครับ

ตกลงอภิสิทธิ์ไม่ได้อยู่กับภรรยาที่ราบ 11? อภิสิทธิ์แอบร้องไห้คนเดียว?

ลิงก์ที่พี่โทนี่มาวาง (เข้าได้แล้ว) มีพูดถึงมาร์คนิดเดียว ดังนี้

" ด้าน นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ขึ้นปราศรัยว่า จากเหตุการณ์ความรุนแรงวันที่ 10 เม.ย.​2553 คืนนั้นเป็นคืนที่ตนร้องไห้อยู่นานมาก เนื่องจากชีวิตการเมืองของตนไม่ต้องการเห็นการสูญเสียของประชาชนคนไทยแม้แต่คนเดียว ทั้งที่ในใจรู้ว่าตนและเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานทุกวิถีทางเพื่อหลีกเลี่ยงการสูญเสียที่เกิดขึ้น

"คนที่ให้สติคือภรรยาผม ทางเดียวคือต้องแบกรับปัญหาและแก้ให้สำเร็จลุล่วงต่อไป ห้ามหนี ห้ามทิ้งปัญหา" นายอภิสิทธิ์ กล่าว"

สิงห์สนามหวลองหามาเพิ่มนะว่าที่เค้าร้องไห้และปลอบกันนั้น ไม่ได้ปลอบทางโทรศัพท์แบบคุณพ่อ-คุณแม่หนูอ้อย

ผลตรวจน้ำตาลของคุณพ่อ เกิน 126 mg/dl 

คุณแม่ปลอบใจว่า ไม่เป็นไร ลดน้ำตาลลดง่าย ก็แค่คุมคาร์โบไฮเดรทที่กินเข้าไป

บลา ๆ ๆ ๆ

คุณพ่อเศร้ามากเพราะเป็น ส.ว.ที่ออกกำลังในฟิตเนสตลอด

ถามว่าการที่คุณแม่ปลอบคุณพ่อนั้นต้องอยู่ในสถานที่เดียวกันหรือเปล่าเอ่ย

พอดีเข้าลิงก์ที่พี่โทนี่เอามาวางไม่ได้เลยไม่รู้ว่าเค้าร้องไห้ผ่านสายกันหรือเปล่า

วันที่ 10 เมษา 53 น่าจะมีการ รปภ.สูงสุดต่อครอบครัวผู้นำ คนภายนอกคงค้นเรื่องนี้ได้ยาก

นอกจากไปถามหมอพิมพ์เพ็ญซึ่งจะจำได้ดี

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#102 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

Posted 11 March 2013 - 14:50

มาถามหาข้อมูลเพื่อตามหาความจริง คลี่คลายความสงสัย ผิดกฎอะไรครับ

ต่อไปก็เป็นหน้าที่ของสิงห์สนามหลวงไปสืบค้นหาหลักฐานมายืนยันว่า สิ่งที่สิงห์สนามหลวงโพส ไม่ผิดกฎครับ

#103 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

Posted 11 March 2013 - 14:52

มาถามหาข้อมูลเพื่อตามหาความจริง คลี่คลายความสงสัย ผิดกฎอะไรครับ

คุณสงสัยเรื่องภรรยาคุณอภิสิทธ์ิอยู่ที่ไหนในวันที่ 10 เมษายน 2553

แต่คุณมาตั้งกระทู้เพื่อให้สมาชิก สรท หาคำตอบให้คุณในเรื่องที่สงสัย??? ฉลาดมาก

ถ้างั้นผมถามกลับบ้างว่า บุพการีสิงห์สนามหลวงอยู่ที่ไหนอยู่ที่ไหน ในวันที่ 10 เมษายน 2553 ใครรู้วานบอกที

Edited by redbuffalo0110, 11 March 2013 - 14:55.

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#104 uramihci

uramihci

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 14:55

10 เมษา 53 ทักษิณ อยู่ที่ไหนตอนเสียงปืนแตก
เดินนำอยู่แถวหน้าของพวกเสื้อแดงหรือเปล่า

ถ้าไม่ใช่แปลว่า ทักษิณตอแหล ใช่หรือไม่???

เบื่อพวกแบกเรือขึ้นภูเขาให้เขานั่งเสียจริง....

ปราศรัยเสียงปืนแตกมันเหตุการณ์ปี 2552 ครับ ผลก็เป็นอย่างที่ทราบว่า แม้วตอแหลครับ

สรุปได้ว่า ทักษิณตอแหลแน่นอน แล้วไงต่อครับ

นายใหญ่ตัวเองตอแหล เลยพยายามดิ้นเพื่อให้คนอื่นตอแหลเหมือนนาย
คนส่วนใหญ่จะได้เห็นว่านี่ไงมันก็ตอแหลเหมือนๆ กัน

นายใหญ่โดนคดี ก็ต้องพยายามให้ฝ่ายตรงข้ามโดนคดีเหมือนๆ กัน
คนส่วนใหญ่จะได้เห็นว่านี่ไงมันโดนคดีเหมือนๆ กัน

งั้นเรามาปรองดองด้วย พ.ร.บ. นิรโทษกรรมกันเถอะ รึเปล่า????

#105 numdee

numdee

ขาประจำ

ผมไม่ได้เป็นควายแดงนะครับ ที่แบบว่าใครมาออกคำสั่งจะต้องเชื่อหมดทุกเรื่อง
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#106 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ที่นี่มีกฎห้ามตั้งกระทู้แตะอภิสิทธิ์ ห้ามสงสัย ห้ามถาม ให้ชาบูอย่างเดียวหรือครับ

รักคนเสื้อแดง

#107 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 11 March 2013 - 14:56

แล้ว โคตร แม้ว อยู่ไหนอ่ะ?

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#108 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 11 March 2013 - 14:57

ที่นี่มีกฎห้ามตั้งกระทู้แตะอภิสิทธิ์ ห้ามสงสัย ห้ามถาม ให้ชาบูอย่างเดียวหรือครับ

แล้วมีที่ไหนเขาให้พี่สิงห์ คิดเออ เออเอง ได้เหรอ

:lol:  :lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#109 uramihci

uramihci

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 14:57

ฝากคำถามนี้ไปถามที่ลากดำนาด้วยสิว่า ที่นั่นห้ามแตะแม้ว ให้ชาบูอย่างเดียวหรือเปล่า

#110 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 11 March 2013 - 14:59

อภิสิทธ์ตอแหลยังไงครับ เขาแค่บอกว่า คนให้สติตอนนั้น คือภรรยา เขาบอกหรือครับว่า อยู่ด้วยกัน คุณคิดเอง เออเอง สะกดจิตคนใน รพ. บ้าแห่งนี้ว่า การให้กำลังใจกัน ต้องอยู่ด้วยกันเท่า ให้กำลังใจ เตือนสติกันผ่านทางโทรศัพท์ ผ่านทางจดหมายไม่ได้

ยืมบางคำของดวงอาทิตย์มาใช้หน่อยน่ะ :P 

กลัวสิง ไม่เห็น

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#111 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 11 March 2013 - 15:00

คุณสงสัยเรื่องภรรยาคุณอภิสิทธ์ิอยู่ที่ไหนในวันที่ 10 เมษายน 2553

แต่คุณมาตั้งกระทู้เพื่อให้สมาชิก สรท หาคำตอบให้คุณในเรื่องที่สงสัย??? ฉลาดมาก

ถ้างั้นผมถามกลับบ้างว่า บุพการีสิงห์สนามหลวงอยู่ที่ไหนอยู่ที่ไหน ในวันที่ 10 เมษายน 2553 ใครรู้วานบอกที

แม่ผมอยู่ที่บ้านครับ ยังโทรมาตามผมให้กลับบ้าน หรือไม่ก็ให้ระวังตัว

#112 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 11 March 2013 - 15:01

เบื้องต้นนี้

เงิบแล้วหละ

ที่นี่เค้าหาไม่ได้

สิงห์ยิ่งหาไมได้ใหญ่ว่าสองคนนั้นเค้าอยู่ด้วยกันรึเปล่า

ปิดกระทู้ได้แล้วมั๊งเรื่องภรรยามาร์คอยู่ทีไหน

หรือจะเปลี่ยนประเด็นเป็นเล่นเรื่อง "กฎที่นี่มีห้ามไรบ้าง"  :lol:

Edited by หนูอ้อย, 11 March 2013 - 15:03.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#113 Redbuffalo010

Posted 11 March 2013 - 15:02

คุณสิงห์สนามหลวงโพสต์มาแต่ละครั้ง ทำให้ผมนึกถึงสมัยหนุ่มๆรุ่นกระทงที่ไปสนามหลวงทุกวัน :lol:  :lol:  :lol: 

สิงห์อย่าหมกมุ่นครับ ปล่อยวางซะบ้าง :o  :o  :o 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด

#114 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 11 March 2013 - 15:03

มีใครบอกพี่อย่างนั้น หรือคิดไปเองครับ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#115 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 11 March 2013 - 15:05

อภิสิทธ์ตอแหลยังไงครับ เขาแค่บอกว่า คนให้สติตอนนั้น คือภรรยา เขาบอกหรือครับว่า อยู่ด้วยกัน คุณคิดเอง เออเอง สะกดจิตคนใน รพ. บ้าแห่งนี้ว่า การให้กำลังใจกัน ต้องอยู่ด้วยกันเท่า ให้กำลังใจ เตือนสติกันผ่านทางโทรศัพท์ ผ่านทางจดหมายไม่ได้

ยืมบางคำของดวงอาทิตย์มาใช้หน่อยน่ะ :P 

กลัวสิง ไม่เห็น

ต้องไปถามคนที่พิมพ์ประโยคดังกล่าวล่ะครับ คิดอย่างไรจึงพิมพ์อย่างนั้น

#116 uramihci

uramihci

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 15:05

แม่ผมอยู่ที่บ้านครับ ยังโทรมาตามผมให้กลับบ้าน หรือไม่ก็ให้ระวังตัว

แม่อยู่ที่บ้านยังโทรตามได้

นายใหญ่เป็นสัมภเวสีร่อนเร่อยู่ไหนไม่รู้ยังวิดีโอลิงค์มาสั่งการคนเสื้อแดงได้

จำเป็นหรือไม่ที่ภรรยากับสามีต้องอยู่ที่เดียวกัน จึงจะให้กำลังใจกันได้????

#117 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 11 March 2013 - 15:06

มีใครบอกพี่อย่างนั้น หรือคิดไปเองครับ ^^

อ่านกระทู้แล้วรู้สึกถึงบรรยากาศได้ครับ

#118 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

Posted 11 March 2013 - 15:07

"มาร์คขึ้นปราศรัยว่าวันนั้นตนร้องไห้โดยภรรยาปลอบ .. แต่สิงห์พบว่ามีรายงานข่าว(จากนักข่าวในช่วงเวลานั้น)ว่ามาร์คอยู่ราบ 11 ดังนั้นภรรยามาร์คต้องอยู่ราบ 11 ด้วยแหงมๆ..ไม่ใช่ที่บ้านร๊อกกก...แปลว่ามาร์คโกหกแน่ๆรุย...บลาๆๆๆ????????"

"สวงสนามลิง" .. คิดงี้จริงอะ? ถ้าใช่ก็สมองลิงจริงๆด้วยเว้ยเห้ย...ปลวกราชดำเนินอวยไอ้คนแบบนี้ได้ยังไงฟระ!!!????

เอ่อ.. ลองคิดแบบคนธรรมดาๆบ้างนะสิงห์ เพลาๆเรื่อง "จิ้น" นิดนึงเหอะ ว่า ถ้ามาร์คเข้าราบ 11 มาร์คกลับบ้านบ้างไม่ได้เลยรึ? จะสามทุ่มหรือตีสี่มันคงไม่ต่างกันม๊างง
ความเป็นจริงที่มาร์คไม่หนีออกนอกประเทศมันแทงใจสิงห์ลมากกว่าถึงได้ออกมาตั้งคำถามปัญญาอ่อนปานนี้! (เม็ดแน่! แม้วยังหนี เมียกับลูกก็ยังหนี..ทำไมครอบมาร์คไม่หนีวะ? เป็นไปไม่ได้ๆๆๆๆ...มาร์คโกหกกกกก!!...สิงห์คิดแบบนี้ปะฮ๊าฟฟฟฟ?  ฮ่าาาาา)
สมมติว่าสิงห์สงสัยว่าภรรยามาร์คไม่อยู่เพราะหนีออกนอกประเทศ..ตรวจหนังสือเดินทางก็ง่ายว่า "จิ้น" เอาเองนะฮะ..คนดังบินทั้งทีคงไม่รอดสายตากระจอกข่าวหรอก (เหมือนแม้วกับครอบครัวไงตัวเธอว์)

แม๊ๆๆ...เชอร์ล็อคโฮล์มจริงๆว่ะเห้ยยยย ... 55555555555555 

โคตรฮาเลยอะ..มีการย้ำอีกว่าถ้าหาหลักฐานไม่ได้ว่ามาร์คอยู่บ้านหรือราบ 11 ฉะนั้นให้ถือว่าภรรยามาร์คอยู่ราบ 11??? 5555555555

อยากให้สิ่งที่ช็อคโกเขียนเป็นเพียงความคิดเราคนเดียว..สิงหก์ไม่ได้คิดแบบนี้หรอก..ใช่มะ?  ฮ่าาาาาาาาาาา

#119 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 11 March 2013 - 15:07

อ่านกระทู้แล้วรู้สึกถึงบรรยากาศได้ครับ

แสดงว่าคิดเองเออเอง ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#120 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 11 March 2013 - 15:09

แถวบ้านผมเรียกพฤติกรรมของ จขกท. ว่า หน้า-ตัว-เมีย นะครับ

มาแลกที่อยู่คุณกับผมใน pm. มั้ยครับ  อยากรู้เหมือนกัน ^_^

Edited by Strangerman, 11 March 2013 - 15:10.

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#121 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 11 March 2013 - 15:09

นายใหญ่เป็นสัมภเวสีร่อนเร่อยู่ไหนไม่รู้ยังวิดีโอลิงค์มาสั่งการคนเสื้อแดงได้

จำเป็นหรือไม่ที่ภรรยากับสามีต้องอยู่ที่เดียวกัน จึงจะให้กำลังใจกันได้????

แม้จะฟังดูดราม่า แต่ก็มีความเป็นไปได้ครับ ที่จะอยู่กันคนละที่ อภิสิทธิ์ไปแอบร้องไห้คนเดียว แล้วโทรเล่าให้ภรรยาฟัง ภรรยาจึงปลอบใจ

#122 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 15:14

ปัจจุบันมือเครื่องมือสื่อสารที่เรียกกันว่าโทรศัพท์มือถือใช้กันมาเกือบ 20ปีแล้ว และก็พวกโปรแกรมต่างๆที่ใช้สื่อสารกันทาง internet ก็มีมาหลายปีและยังสามารถถ่ายทอด ภาพและเสียง จากต่างประเทศมาให้ฝูงสมาชิก ดูและฟังได้อีกด้วย........เล่าให้ฟังเผื่อคุณสิงห์ยังไม่ทราบ...

#123 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 11 March 2013 - 15:15

คุณสิงห์สนามหลวงครับ...

คุณแตงเขาจะอยู่ที่ไหนก็ไม่ใช่สาระสำคัญอะไรหรอกครับ... เพราะสมัยนี้มี "โทรศัพท์มือถือ" โทรคุยกันได้ มันไม่จำเป็นต้องคุยอยู่ข้างๆ กันก็ได้

แล้วคุณจะอยากรู้ไปทำไมครับ ว่าเธออยู่ที่ไหน เพราะเธอไม่ได้มายุ่งอะไรนกับการเมือง

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#124 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 11 March 2013 - 15:15

แม้จะฟังดูดราม่า แต่ก็มีความเป็นไปได้ครับ ที่จะอยู่กันคนละที่ อภิสิทธิ์ไปแอบร้องไห้คนเดียว แล้วโทรเล่าให้ภรรยาฟัง ภรรยาจึงปลอบใจ

จะกินมาม่าแล้วหรือ

ไม่กินสตรอเบอร์รี่ให้จบก่อนล่ะ

#125 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 11 March 2013 - 15:17

แถวบ้านผมเรียกพฤติกรรมของ จขกท. ว่า หน้า-ตัว-เมีย นะครับ

มาแลกที่อยู่คุณกับผมใน pm. มั้ยครับ  อยากรู้เหมือนกัน ^_^

ตั้งกระทู้ถามหาความจริงเรื่องที่อภิสิทธิ์ปราศรัย มีพฤติกรรมเป็นแบบตัวแดงอย่างไรครับ

ผมไม่อยากยกเรื่องอื่นที่มีประเด็นล่อแหลมแรงกว่ามาเปรียบเทียบนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมเบี่ยงประเด็นออกนอกเรื่อง

#126 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 11 March 2013 - 15:21

ปัจจุบันมือเครื่องมือสื่อสารที่เรียกกันว่าโทรศัพท์มือถือใช้กันมาเกือบ 20ปีแล้ว และก็พวกโปรแกรมต่างๆที่ใช้สื่อสารกันทาง internet ก็มีมาหลายปีและยังสามารถถ่ายทอด ภาพและเสียง จากต่างประเทศมาให้ฝูงสมาชิก ดูและฟังได้อีกด้วย........เล่าให้ฟังเผื่อคุณสิงห์ยังไม่ทราบ...

คุณสิงห์สนามหลวงครับ...

คุณแตงเขาจะอยู่ที่ไหนก็ไม่ใช่สาระสำคัญอะไรหรอกครับ... เพราะสมัยนี้มี "โทรศัพท์มือถือ" โทรคุยกันได้ มันไม่จำเป็นต้องคุยอยู่ข้างๆ กันก็ได้

แล้วคุณจะอยากรู้ไปทำไมครับ ว่าเธออยู่ที่ไหน เพราะเธอไม่ได้มายุ่งอะไรนกับการเมือง

นี่คือ การตั้งข้อสันนิษฐานหนึ่ง ที่เห็นร่วมกันว่ามีความเป็นไปได้

แต่ก็ยังไม่ใช่ข้อสรุปสุดท้าย เพราะยังไม่มีผู้รู้จริงมายืนยันว่า

ตกลงที่อภิสิทธิ์ปราศรัยนั้น รายละเอียด ปลีกย่อย ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร ถูกต้องไหมครับ

#127 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

Posted 11 March 2013 - 15:22

คำถามไร้สาระมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าไม่ไอคิวและอีคิวต่ำ ด้าน แหล แถ บิดเบือน .... ถามไม่ได้นะคะ :(   คุณผีขนุนสนามหลวง(เป็นได้แค่ชื่อนี้จริงๆ)

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#128 sanskrit_shower

sanskrit_shower

Posted 11 March 2013 - 15:23

ไม่เชื่อครับ เพราะผมรู้มาว่าแม่ของสิงห์ก็ไปชุมนุมด้วยเหมือนกัน  ผมขอหลักฐานว่าแม่ของสิงห์อยู่ที่บ้านครับ  ไม่อย่างนั้นผมจะด่าว่าสิงห์ตอแหลครับ

#129 uramihci

uramihci

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 15:24

ไอ้ที่วิดีโอลิงค์เข้ามาร้องเพลงว่า "สั่งให้ฉันต้องหยุดรักเธอ เท่ากับฉันต้องหยุดหายใจ"
อันนี้ดราม่ากว่าเยอะ

#130 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 15:24

เอาอย่างนี้ดีกว่า คุณ สิงห์สนามหลวง อยากได้คำตอบว่า ภรรยาคุณ อภิสิทธิ์ อยู่ที่ไหนละครับ PMมาก็ได้ เดี่ยวผมโพสให้อะ..........

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#131 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

Posted 11 March 2013 - 15:28

*
POPULAR

สมาชิกท่านอื่น เขาเหน็บ คุณสิงห์สนามหลวง

เพราะคุณสิงห์ ไม่ให้เกียรติ เขาก่อนนี่ครับ

คุณเคยเห็นเวลาที่ คุณ jagger หรือ แม้แต่ คุณผู้พิชิตสนามบิ๊นน เขาตั้ง กระทู้ หรือเปล่า

ผมเห็นถ้าเขาจะ ชม ปูนา เขาก็ชมเลย หรือ ในกรณี คุณผู้พิชิต เขาจะว่า ปชป เขาก็ว่าเลย

แต่คุณสิงห์ ชอบทำเหมือน พวกผม เป็นคนโง่ ที่ต้อง ปล่อยให้งง สักครู่ หรือ ล่อหลอก ให้ตกกับดัก ตัวเอง

สักหน่อย ก่อน แล้วค่อย ไปต่อ วิธีนี้ ฉลาด ก็จริง

แต่ กับคนที่เป็นสมาชิก ร่วมบอร์ดแล้ว เขาเห็นว่า คุณ ไม่จริงใจ รู้หรือเปล่า

คุณรู้ไหม กับ jagger อะ ผมไม่เคย รู้สึกโกรธ เขาเลย เพราะเขาเป็นคนน่ารัก ไม่เคยต่อว่าใคร สักเท่าไหร่

อย่างดี ก็ว่า ปชป อภิสิทธิ แต่กับ สมาชิก ผมก็เห็นเขาให้เกียรติดี

คุณผู้พิชิตสนามบิ๊นน บางครั้ง จะพูดแรงไปบ้าง แต่ก็ ออกจะว่า กันตรง ๆ อย่างนี้ ไม่ดีกว่าหรือ

อ้อมไป อ้อมมา คนเห็น เขาก็รู้แล้วอะ ว่า จะทำให้เขาดูโง่

แล้ว เขาก็เลย ว่าเข้าให้ไง

เหมือนที่ คุณ ridkun เขาเหน็บ คุณกลับอะ เพราะเขาใช้การย้อนยอก กับคุณ ไงอะ

คนเรา ถ้าจะถกกันด้านความคิด อะ พูดตรง ๆ ก็ได้นี่

ฝากบอก คุณ mmmmm ด้วยอะ ไม่ยอมพูดอะไร อธิบาย กันสักหน่อยล่ะ

แลกเปลี่ยนความเห็นกันไง เราต่างความคิด แต่ไม่ใช่ คุยกันไม่ได้

พวกเรา ที่นี่ อาจไม่ฉลาด อย่าง พวกคอม หรือ ทักษิณ หรอก แต่พวกเรา ก็มีความคิด ของเรา ๆ กันเอง

และแน่นอน ว่ามันไม่เหมือนกันหรอก แม้จะคิดไปในทางเดียวกัน เป็นส่วนใหญ่

ไม่ใช่จ้องแต่จะด่า พวกคุณทุกคนหรอก

เพราะว่ามันเป็นอย่างนั้น สมาชิก ที่ไป ๆ มา ๆ เขาถึงพอทนกันได้ไง

บอร์ดนี้ ปชป เยอะ ก็จริง แต่ไม่ใช่ว่า ชอบคนอื่น แล้ว จะมาแสดงความเห็นอะไรไม่ได้

พูดได้ทุกคำแหละครับ

Edited by ทรงธรรม, 11 March 2013 - 15:30.

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#132 Redbuffalo010

Posted 11 March 2013 - 15:29

ไม่เชื่อครับ เพราะผมรู้มาว่าแม่ของสิงห์ก็ไปชุมนุมด้วยเหมือนกัน  ผมขอหลักฐานว่าแม่ของสิงห์อยู่ที่บ้านครับ  ไม่อย่างนั้นผมจะด่าว่าสิงห์ตอแหลครับ

ตั้งคำถามยากอย่างนี้ เดี๋ยวสิงห์มองไม่เห็นนะครับ :lol:  :lol:  :lol: 

#133 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 15:30

จขก มีหลักฐานว่าภรรยาอภิสิทธิ์ อยู่ข้างนอกเปล่าครับ ถ้าไม่มีก็ปิดกระทู้ไปได้เลย 

เพราะถ้าคุณบอกว่า เราไม่ีมหลักฐานว่าเธออยู่ราบ 11 จะสรุปไม่ได้ว่า เธอไม่ได้อยู่จริง

เอาง่ายๆ ถ้าผมถามว่า ช่วงเผากรุงเทพเมียเต้นอยู่ไหน ถ้าไม่มีหลักฐานแสดงว่าเมียเต้นไปเผาตึกเซนทรัลเวิด

ถ้าไม่ได้เผา ก็ให้ไปหาหลักฐานมา แล้วใครจะไปหาหลักฐานมายืนยันล่ะครับ ตรรกะวิบัติหมด

#134 A DESIGN FOR LIFE

A DESIGN FOR LIFE

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 15:31

คุณสิงห์มีระแคะระคายว่าเขาไม่ได้อยู่ด้วยกันในวันนั้นหรอครับ  ถ้าพอจะทราบยังไงช่วยลงรายละเอียดเม้ามอยด้วยครับ เผื่อมันจะเป็นประโยชน์พอที่จะทำให้ประเทศชาติเจริญก้าวหน้าต่อไป

#135 Redbuffalo010

Posted 11 March 2013 - 15:34

สมาชิกท่านอื่น เขาเหน็บ คุณสิงห์สนามหลวง

เพราะคุณสิงห์ ไม่ให้เกียรติ เขาก่อนนี่ครับ

คุณเคยเห็นเวลาที่ คุณ jagger หรือ แม้แต่ คุณผู้พิชิตสนามบิ๊นน เขาตั้ง กระทู้ หรือเปล่า

ผมเห็นถ้าเขาจะ ชม ปูนา เขาก็ชมเลย หรือ ในกรณี คุณผู้พิชิต เขาจะว่า ปชป เขาก็ว่าเลย

แต่คุณสิงห์ ชอบทำเหมือน พวกผม เป็นคนโง่ ที่ต้อง ปล่อยให้งง สักครู่ หรือ ล่อหลอก ให้ตกกับดัก ตัวเอง

สักหน่อย ก่อน แล้วค่อย ไปต่อ วิธีนี้ ฉลาด ก็จริง

แต่ กับคนที่เป็นสมาชิก ร่วมบอร์ดแล้ว เขาเห็นว่า คุณ ไม่จริงใจ รู้หรือเปล่า

คุณรู้ไหม กับ jagger อะ ผมไม่เคย รู้สึกโกรธ เขาเลย เพราะเขาเป็นคนน่ารัก ไม่เคยต่อว่าใคร สักเท่าไหร่

อย่างดี ก็ว่า ปชป อภิสิทธิ แต่กับ สมาชิก ผมก็เห็นเขาให้เกียรติดี

คุณผู้พิชิตสนามบิ๊นน บางครั้ง จะพูดแรงไปบ้าง แต่ก็ ออกจะว่า กันตรง ๆ อย่างนี้ ไม่ดีกว่าหรือ

อ้อมไป อ้อมมา คนเห็น เขาก็รู้แล้วอะ ว่า จะทำให้เขาดูโง่

แล้ว เขาก็เลย ว่าเข้าให้ไง

เหมือนที่ คุณ ridkun เขาเหน็บ คุณกลับอะ เพราะเขาใช้การย้อนยอก กับคุณ ไงอะ

คนเรา ถ้าจะถกกันด้านความคิด อะ พูดตรง ๆ ก็ได้นี่

ฝากบอก คุณ mmmmm ด้วยอะ ไม่ยอมพูดอะไร อธิบาย กันสักหน่อยล่ะ

แลกเปลี่ยนความเห็นกันไง เราต่างความคิด แต่ไม่ใช่ คุยกันไม่ได้

พวกเรา ที่นี่ อาจไม่ฉลาด อย่าง พวกคอม หรือ ทักษิณ หรอก แต่พวกเรา ก็มีความคิด ของเรา ๆ กันเอง

และแน่นอน ว่ามันไม่เหมือนกันหรอก แม้จะคิดไปในทางเดียวกัน เป็นส่วนใหญ่

ไม่ใช่จ้องแต่จะด่า พวกคุณทุกคนหรอก

เพราะว่ามันเป็นอย่างนั้น สมาชิก ที่ไป ๆ มา ๆ เขาถึงพอทนกันได้ไง

บอร์ดนี้ ปชป เยอะ ก็จริง แต่ไม่ใช่ว่า ชอบคนอื่น แล้ว จะมาแสดงความเห็นอะไรไม่ได้

พูดได้ทุกคำแหละครับ

จากที่คุณทรงธรรมอ้างถึงแล้ว ผมขอเพิ่มเพื่อนผมอีกสักสองคน งงเต่า กับ เสรีไทยไชโย  :P  :P  :P

#136 warmer

warmer

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 15:36

.... เจ้าของกระทู้ ที่เป็น  แมพ แห่ง ราชดำเนิน ณ พันทิป ตั้งกระทู้ ช่างได้สาระ และเนื้อหา ชวนให้ติดตาม จิงๆๆๆๆ

แมพ ขิงๆๆๆ .....

#137 หนูอ้อย

หนูอ้อย

อย่าจุดธูปเรียกแดงอื่นอีกดีกั่ว

สร้างสถิติให้หัวหน้าสิงห์ซะหน่อยว่ามาเร็วเคลมเร็ว

ไม่ถึง 2 ชม.

ปิดกระทู้ได้แระว่าเค้าอาจทอสับคุยกัน ( rep # 126 )

ฉลาด มว๊ากกกกก :lol:

#138 tu249cm

tu249cm

ไม่มีอะไรที่เสื้อแดงทำไม่ได้ ขนาดปล่อยข่าวลือลามปามถึงเบื้องสูงมันยังทำมาแล้ว 
หากคุณแตงจะฆ่าตัวตายคงเป็นไปไม่ได้ แต่หากเป็นคุณนายบ้านจันทร์ส่องหล้าก็ว่าไม่ได้
เพราะปัญหาครอบครัวมากหลายอยู่

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#139 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 11 March 2013 - 15:37

*
POPULAR

:D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#140 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 11 March 2013 - 15:38

อยากถามย้อนคืนว่า ในวันนั้นครอบครัว ทักษิณ อยู่ที่ไหน ดีกว่า ม้าง

พอมีการชุมนุม เกิดขึ้น พาครอบครัวหนีทุกครั้ง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#141 Redbuffalo010

Posted 11 March 2013 - 15:39

อย่าจุดธูปเรียกแดงอื่นอีกดีกั่ว

สร้างสถิติให้หัวหน้าสิงห์ซะหน่อยว่ามาเร็วเคลมเร็ว

ไม่ถึง 2 ชม.

ปิดกระทู้ได้แระว่าเค้าอาจทอสับคุยกัน ( rep # 126 )

ฉลาด มว๊ากกกกก :lol:

หนูอ้อยมาทีไร ผมต้องกินโลโมติ้ล ทุกที :wub:  :wub:  :wub:

#142 A DESIGN FOR LIFE

A DESIGN FOR LIFE

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 15:44

ผมว่าเรามาตั้งกระทู้หาความจริงกันดีกว่าว่าอะไรดลใจให้คุณสิงห์ตั้งกระทู้หาความจริงกระทู้นี้  :) 

#143 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 11 March 2013 - 15:45

ผมว่าเรามาตั้งกระทู้หาความจริงกันดีกว่าว่าอะไรดลใจให้คุณสิงห์ตั้งกระทู้หาความจริงกระทู้นี้  :) 

ความชั่วครับ ผมมั่นใจ

ถ้าไม่ใช่ ให้หาหลักฐานมายืนยันเองนะครับ

#144 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 11 March 2013 - 15:45

เวลา สรท เล่นนังอ้อ พวกคุณว่าไร้สาระ

แต่นี้คุณเล่นเสีย

อุบาดผสมจั ณไรวะ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#145 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 11 March 2013 - 15:46

ถ้าเช่นนั้น

คุณสิงห์ต้องหาคำตอบเองสิครับ

ไม่ได้ห้ามตั้งกระทู้ถามอภิสิทธิ์

แต่คุณตั้งกระทู้ถามเพื่อนสมาชิก

และเมื่อคำตอบที่เพื่อนสมาชิกมีให้

ไม่ตรงแก่ใจคุณสิงห์

คุณสิงห์ต้องไปหาคำตอบเองครับ

คนอื่นไม่มีหน้าที่ดิ้นรนหาคำตอบในสิ่งที่คุณสิงห์สงสัย

ผมพูดถูกมั๊ยครับ คุณสิงห์

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#146 > mj <

> mj <

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 15:46

นี่คงเป็นอาการหมดมุกของแมวสนามหลวงสินะ 

#147 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 11 March 2013 - 15:48

คุณสิงห์มีอะไรยืนยันคำพูดมั๊ยครับ

ขอหลักฐานด้วย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#148 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 11 March 2013 - 15:48

เกิดมาเพื่อทำกรรมให้ตัวเองตกนรกทุกวัน

#149 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 11 March 2013 - 15:49

ไม่อยากให้คลังแห่งปัญญา   เสื่อมไปกว่านี้

ไว้หน้าเค้าบ้างในฐานะเพื่อนสมาชิกด้วยกัน

#150 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 11 March 2013 - 15:50

สงสัยจะเอาไปจินน้ำแตกอีกล่ะมั้ง พ่อคลังปัญญาแห่งปรักราช :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users