Jump to content

- - - - -

10 เมษายน 2553 ภรรยาของคุณอภิสิทธิ์พักอาศัยอยู่ที่ไหนครับ

• Please log in to reply
293 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:51

.........   กระทู้นี้ ขอ เจ้า ภาพ ครับ 

.........   จัด วัน เวลา ให้พร้อม นะครับ เจ้าภาพ

.........   เรียน เชิญ น้า เช ทำหน้าที่ ครับ ........... :P

#152 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:54

ไม่แปลกใจเลย

ที่กระทู้ “เริ่มจะเข้าใจ สมองของสลิ่มแล้วละว่าทำไมเกลียดกลัวคนเสื้อแดง”

จะขึ้นอันดับกระทู้แนะนำ

ขนาดผู้ทรงภูมิแห่งราชดำเนิน ยังแสดงภูมิด้วยการตั้งกระทู้แบบนี้

นับประสาอะไรกับหมู หมา กา ไก่ แถวนั้นเล่า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#153 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:55

ขึ้นหน้า 4 แล้ว ยังไม่มีใครตอบได้ถูกใจสิงห์นะครับ  <_<

%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%

#154 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:00

เอามาจาก youtube ของ ปชป. ให้ฟังประกอบ แล้วลองช่วยกันตีความว่าข้อเท็จจริงน่าจะออกมุมไหน

รักคนเสื้อแดง

#155 tonythebest

tonythebest

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:00

ถ้าคุณสิงห์ไม่มีอะไรจะเล่นต่อ

ถือว่าคุณสิงห์ได้คำตอบจากคนเสรีไทยไปแล้วนะครับ

ปิดกระทู้เลยมั๊ยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#156 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:04

ผมว่าเรามาตั้งกระทู้หาความจริงกันดีกว่าว่าอะไรดลใจให้คุณสิงห์ตั้งกระทู้หาความจริงกระทู้นี้  :) 

คงเจ็บจากผลเลือกตั้งผู้ว่าน่ะครับ  เห็นแดงในนี้ดิ้นกันหลายคน

#157 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:05

ถือว่าคุณสิงห์ได้คำตอบจากคนเสรีไทยไปแล้วนะครับ

ปิดเหอะ เค้าถามสิงห์ฯ สิงห์ฯไม่ตอบ แต่สิงห์กลับตั้งคำถาม เพื่อให้สมาชิก สรท ตอบตามแนวทางที่สิงห์อยากจะให้ตอบ

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#158 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:06

ปิดเหอะ เค้าถามสิงห์ฯ สิงห์ฯไม่ตอบ แต่สิงห์กลับตั้งคำถาม เพื่อให้สมาชิก สรท ตอบตามแนวทางที่สิงห์อยากจะให้ตอบ

งั้นตอบให้สิงหน่อยแล้วกันว่า อภิสิทธิ์ตอแหล เมียไม่ได้อยู่ด้วย สิงจะได้ปิดกระทู้ซะที

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#159 แมวนอนหวด

แมวนอนหวด

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

มาถามหาข้อมูลเพื่อตามหาความจริง คลี่คลายความสงสัย ผิดกฎอะไรครับ

คุณสงสัยเรื่องภรรยาคุณอภิสิทธ์ิอยู่ที่ไหนในวันที่ 10 เมษายน 2553

แต่คุณมาตั้งกระทู้เพื่อให้สมาชิก สรท หาคำตอบให้คุณในเรื่องที่สงสัย??? ฉลาดมาก

ถ้างั้นผมถามกลับบ้างว่า บุพการีสิงห์สนามหลวงอยู่ที่ไหนอยู่ที่ไหน ในวันที่ 10 เมษายน 2553 ใครรู้วานบอกที

แม่ผมอยู่ที่บ้านครับ ยังโทรมาตามผมให้กลับบ้าน หรือไม่ก็ให้ระวังตัว

ขอหลักฐานด้วยครับ พูดลอยๆ คงเชื่อถือไม่ได้

ขอหลักฐานเป็นรูถ่าย ติดวันที่ถ่ายด้วย

แล้วขอหลักฐานการใช้โทร.มาวางด้วยนะ

แล้วคุณไม่อยู่บ้าน คุณรู้ได้อย่างไรว่าแม่คุณโทรจากบ้าน

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#160 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:09

แนะนำให้คุณสิงห์ เอาเวลา ไปสืบเรื่องที่ควรจะเป็นเรื่องมากกว่า

เช่น ปชป โกงอะไรบ้าง ทำกากๆอะไรบ้าง แล้วตีข่าว เอาไปฟ้องศาล ยุบพรรคไปเลย

ถ้าแค่เรื่องนี้ คนดีๆ เค้าไม่เอามาเป็นสาระอ่ะนะ

มันยิ่งแสดงออกให้เห็นว่า เสื้อแดง เค้าหมดเรื่องจะเล่นแล้วใช่ป่ะ

#161 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:11

สิงห์สนามหลวง คุณรู้จักสิทธิส่วนบุคคลมั่ย หลายอย่างที่เป็นข้อสงสัยก้อจัดว่าดี 

แต่ส่วนนี้ คุณควรเคารพ สิทธิส่วนบุคคล ของคุณอภิสิทธิ์ 

ขอร้องนะ ขอให้สรุปเก็บความคิดที่จะไปต่อเถิด ด้วยความเคารพ

#162 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:11

ผมว่าเมื่อคุณสิงห์สงสัยว่าคุณอภิสิทธิ์จะพูดไม่จริง เมื่อคุณมีสมมติฐาน คุณสิงห์สมควรจะเป็นฝ่ายไปหาข้อมูลหลักฐานมาเปิดให้สมาชิกทราบมากกว่ามาถามหาหลักฐานว่าคุณแตงอยู่ไหนจากสมาชิกเสรีไทยนะครับ กระทั่งคุณเองยังไม่มีหลักฐานว่าเขาไม่ได้อยู่ด้วยกัน หรือถ้ามีก็เปิดมาเลยครับ สมาชิกหลายๆท่านรออยู่

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#163 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

มาถามหาข้อมูลเพื่อตามหาความจริง คลี่คลายความสงสัย ผิดกฎอะไรครับ

คุณสงสัยเรื่องภรรยาคุณอภิสิทธ์ิอยู่ที่ไหนในวันที่ 10 เมษายน 2553

แต่คุณมาตั้งกระทู้เพื่อให้สมาชิก สรท หาคำตอบให้คุณในเรื่องที่สงสัย??? ฉลาดมาก

ถ้างั้นผมถามกลับบ้างว่า บุพการีสิงห์สนามหลวงอยู่ที่ไหนอยู่ที่ไหน ในวันที่ 10 เมษายน 2553 ใครรู้วานบอกที

แม่ผมอยู่ที่บ้านครับ ยังโทรมาตามผมให้กลับบ้าน หรือไม่ก็ให้ระวังตัว

ขอหลักฐานด้วยครับ พูดลอยๆ คงเชื่อถือไม่ได้

ขอหลักฐานเป็นรูถ่าย ติดวันที่ถ่ายด้วย

แล้วขอหลักฐานการใช้โทร.มาวางด้วยนะ

แล้วคุณไม่อยู่บ้าน คุณรู้ได้อย่างไรว่าแม่คุณโทรจากบ้าน

ตั้งคำถามยากๆอีกคนนึงแระ สิงห์คงมองไม่เห็นแน่ๆ :lol:  :lol:  :lol:

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#164 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:12

หลักฐานชิ้นนี้ คงเด็ดที่สุด เท่าที่เคยมีมา

#165 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

ว่าอภิสิทธิ์ตอแหล

อย่าบอกนะว่า วีรบุรุษราชดำเนินจะมาเล่นประเด็นนี้

วีรบุรุษราชดำเนิน เลยเหรอ ครับ  แค่หัวหน้าแก๊ง ในบางกลุ่ม ก็พอมั่งครับ :lol:

#166 tonythebest

tonythebest

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:15

ผมฟังมาถึงประมาณครึ่งนึงแล้ว

ยังไม่เห็นมีข้อไหนที่อภิสิทธิ์บอกนะครับ ว่าภรรยาอยู่ที่ไหน

ผมคงไม่สามารถให้คำตอบที่ถูกต้องได้จริงๆ 

#167 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:17

แถวบ้านผมเรียกพฤติกรรมของ จขกท. ว่า หน้า-ตัว-เมีย นะครับ

มาแลกที่อยู่คุณกับผมใน pm. มั้ยครับ  อยากรู้เหมือนกัน ^_^

ตั้งกระทู้ถามหาความจริงเรื่องที่อภิสิทธิ์ปราศรัย มีพฤติกรรมเป็นแบบตัวแดงอย่างไรครับ

ผมไม่อยากยกเรื่องอื่นที่มีประเด็นล่อแหลมแรงกว่ามาเปรียบเทียบนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมเบี่ยงประเด็นออกนอกเรื่อง

เจตนามันชัดเจนอ่ะครับ ถ้ายังด้านจะปฏิเสธก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้วล่ะครับ  ด้านเหลือล้น แบบนี้ -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#168 tonythebest

tonythebest

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:18

ตกลง ว่าไงครับ คุณสิงห์

มีประเด็นอะไรที่เกี่ยวกับหัวกระทู้ของคุณอย่างไร

#169 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:18

หลักฐานชิ้นนี้ คงเด็ดที่สุด เท่าที่เคยมีมา

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by MOD_01, 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:42.

#170 tonythebest

tonythebest

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:24

ฟังจบแล้ว

ไม่ทราบมีตรงไหนเป็นข้อเท็จในความเห็นคุณสิงห์ครับ

#171 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:25

สรุปแล้วจะถามไปทำไม...สงสัยอะไร

#172 notcomeng

notcomeng

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:25

สิงห์ไปแล้วล่ะ

#173 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

อยากให้คุณสิงห์ฯตอบด้วย คิดเห็นประการใด ถึงต้องล้วงลูกขนาดนั้น ทั้งๆที่เป็นคนที่มีเหตุผลคนหนึ่ง

ถ้าไม่ตอบก้ออย่าต่อมู้นี้ไปเลย หากไม่ใช่การพยาบาทผูกใจเจ๊บ

หวังว่า คงเข้าใจที่ถาม

#174 tonythebest

tonythebest

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:30

ตกลง วันนี้เราจะได้เห็นทางสว่างจากการชี้นำแห่งผู้ทรงภูมิแห่งราชดำเนินมั๊ยครับ

#175 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:32

ทราบมาว่าบนเวทีเสื้อแดงมีการแจกเบอร์โทรฯ คุณอภิสิทธิ์ด้วย (ไม่ต้องถามหาหลักฐานอีกนะ เรื่องนี้ใครๆ ก็รู้)

ถ้าคุณอยู่ในที่ชุมนุมปี 53 น่าจะรู้เบอร์โทรฯ คุณอภิสิทธิ์

ลองโทรไปถามให้หายข้องใจสิ

#176 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:32

กระทู้แสดงถึงความตกต่ำของ สิงห์สนามหลวง แห่งราชดำเนิน

2 กระทู้ติดแล้วนะท่านสิงห์

จากสิงห์จะกลายเป็นแมวก็คราวนี้  <_<

"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#177 tonythebest

tonythebest

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:37

อย่าบอกนะครับ ว่าคุณสิงห์กำลังปลอมตัวเป้นพวกแม้ว

ตั้งกระทู้แล้วหาย

#178 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:42

นี่หรือคลังปัญญาของราชดำเนิน ได้ยินกิตติศัพท์มานาน

นี่ขนาดตัวพ่อยังตั้งกระทู้ได้ถ่ถอยและต่ำขนาดนี้

บรรดาตัวลูกมันจะเอี้ยขนาดไหนนี่

Edited by webster, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:50.

#179 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:44

เป็นกระทู้แรกของคุณนะ ที่ผมหลงเข้ามาอ่านจนถึง หน้า 4

เสียเวลานะเนี่ย แค่นี้เองหรือ? แล้วจะหายไป ก็ไม่บอกกล่าว

อย่างน้อย ก็ สรุปอะไรให้มันเป็นเรื่องเป็นราวซะหน่อยก็ยังดี

ว่า มีจุดประสงค์อะไร? ถามไปเพื่อ? แล้วได้ข้อยุติว่ายังไง?

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#180 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:46

หลังจากพ่ายแพ้การเลือกตั้งผู้ว่ากทม. แบบเจ็บปวดซ้ำชอกเป็นที่สุด

เนื่องจากทั้งการโหมกระแสของข่าวจากพรรคเพื่อทุย และโพลต่างๆ พวกเสื้อแดงดีใจ และรวมทั้งเยาะเย้ยถากถางฝั่งตรงกันข้ามไว้ล่วงหน้า

พอแพ้ขึ้นมาเกิดอาการช๊อค ทำให้แต่ละคนตั้งกระทู้ได้ไร้เดียงสามาก

....ตลกดี....

เอ่อ...เค้าเรียกกันว่าอะไรน๊า...อาฟเตอร์ช๊อค...รึเปล่า... :D :D :D

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#181 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:47

เป็นกระทู้แรกของคุณนะ ที่ผมหลงเข้ามาอ่านจนถึง หน้า 4

เสียเวลานะเนี่ย แค่นี้เองหรือ? แล้วจะหายไป ก็ไม่บอกกล่าว

อย่างน้อย ก็ สรุปอะไรให้มันเป็นเรื่องเป็นราวซะหน่อยก็ยังดี

ว่า มีจุดประสงค์อะไร? ถามไปเพื่อ? แล้วได้ข้อยุติว่ายังไง?

ไม่มีอะไรหรอก จะมาหาจับโกหกอภิสิทธิ์แค่นั้นจริงๆ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#182 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:49

ผมสรุปเอง เลยดีกร่า อิอิ 
พยายามหาทุกวิถีทางให้มีความผิดให้ได้ ตามสบายครับ ที่จริงไม่ต้องไปสืบค้นหรอกครับว่า อยุ่ไหน พูดบอกไป เชื่อหมดอยุ่แล้ว 

#183 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:53

ไม่เข้าใจว่าจะเต้นตามสิงเค้าทำไม ในเมื่อบอกไม่รู้ก็จบ แม้สิงจะแหย่ต่อนิดๆหน่อยๆก็น่าจะปล่อยๆไป 

ให้ตอบตามตรง ไม่น่ามีคนรู้เพราะไม่ได้สนใจเรื่องของมาร์คขนาดนั้น 

และที่ถามว่าของทักกี้ทำไมรู้ชอบติดตาม เพราะเค้าเกลียดกันเลยติดตาม..... ความเกลียดมันรุนแรงกว่าความชอบนะครับ

ส่วนจะเป็นหน้าที่ไหม อันนี้แล้วแต่คนแต่ผมไม่สนก็คือไม่สนว่าจะไปตามหาเรื่องนี้ทำไม ถ้ามาร์คพูดเท็จก็ให้ พท.ไปฟ้องสิง่ายๆ เถียงไปไม่จบครับ เท่าที่ดูสิงเค้าน่าจะจับจุดได้ว่าทำอย่างไรให้เราอารมเสียไปตามเค้า ผมก็1ในสมาชิก ยืนยันว่าผมไม่ได้มีหน้าที่หาความจริงเรื่องที่ไม่มีสาระ ถ้าจะบอกเรามีหน้าที่หาความจริง.... คุณก็ควรไปหาหลักฐานมาก่อนว่ามีการกล่าวเท็จไม่ใช่พูดลอยๆครับ แล้วเด๋วพี่ๆท่านอื่นๆจะได้หาความจริงมาเองหากเป็นเรื่องที่มีสาระนะครับ

เพราะถ้าที่นี่หาได้ทุกเรื่อง ผมจะวานให้พี่ๆเค้าหาก่อนเลยว่าไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกันครับ

#184 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:54

อยู่ชั้น 7 โฟว์ซีซั่น

กับผัวชาวบ้านเขาหรือเปล่าครับ

แบบว่าไปประชุมกันหลายคน

แค่เข้ามาเน้นแดง + ( ) <- อ่านว่าวงเล็บ

ฟังจบแล้ว

ไม่ทราบมีตรงไหนเป็นข้อเท็จในความเห็นคุณสิงห์ครับ

ในฐานะผู้นำสูงสุดฝ่ายนโยบาย เมื่อเกิดเหตุการณ์ในคืนวันที่ 10 เม.ย. 2553 ซึ่งในขณะนั้นมีการเรียกประชุมเหล่าผบ.เหล่าทัพอยู่

กว่าเหตุการณ์จะสงบเรียบร้อย เคลียร์ทุกอย่างได้เสร็จ น่าจะตกเวลาประมาณเท่าใด เหล่าหัวๆ จึงจะกลับบ้านกลับช่อง หรือกลับไปพักผ่อน

โดยเฉพาะฝ่ายการเมือง จะมีการประชุมกันเพื่อหารือกันต่อ เพราะมีผลต่อสถานะรัฐบาล น่าจะตกเวลาประมาณเท่าใด?

อภิสิทธิ์ใช้เวลาไหนร้องไห้ดี? แอบร้อง? ร้องต่อในที่ประชุม? ร้องต่อหน้า...? ภรรยาให้สติเวลาไหนดี? ก่อนออกแถลงการณ์นี้ที่เวลา 23.25 หรือไม่?

ปล. ผมเป็นฝ่ายสงสัย ผมจึงตั้งคำถามนะครับ ถ้าจะถามหาหลักฐาน ผมไม่มีครับ แค่สงสัย

#185 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:55

ด้าน นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ขึ้นปราศรัยว่า 

จากเหตุการณ์ความรุนแรงวันที่ 10 เม.ย.​2553 คืนนั้นเป็นคืนที่ตนร้องไห้อยู่นานมาก 

เนื่องจากชีวิตการเมืองของตนไม่ต้องการเห็นการสูญเสียของประชาชนคนไทยแม้แต่คนเดียว 

ทั้งที่ในใจรู้ว่าตนและเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานทุกวิถีทางเพื่อหลีกเลี่ยงการสูญเสียที่เกิดขึ้น

"คนที่ให้สติคือภรรยาผม ทางเดียวคือต้องแบกรับปัญหา

และแก้ให้สำเร็จลุล่วงต่อไป ห้ามหนี ห้ามทิ้งปัญหา" นายอภิสิทธิ์ กล่าว

http://news.thaiza.c...สลายแดง/217116/

จากข้อความนี้ น่าจะเป็นการปลอบใจ ตอนที่ทั้งคู่อยู่ด้วยกันนะครับ

ทีนี้ คุณสิงห์พอจะเฉลยได้หรือยังครับ 

ว่ามันต่างกับทุกคราวที่มีการชุมนุมใหญ่ แล้วคนในครอบครัวชินวัตร

หนีไปฮ่องกงหรือสิงคโปร์กันหมดบ้านอย่างไร

มีหลักฐานแสดงไหมครับว่า ภรรยาคุณอภิสิทธิ์พักอาศัยอยู่ในราบ 11 ในวันที่ 10 เมษายน 2553

ถ้ามีหลักฐานที่แน่ชัดว่าภรรยาคุณอภิสิทธิ์พักอาศัยอยู่ในราบ 11 กระทู้นี้ก็จบ เท่านั้น

แต่ถ้าไม่มีหลักฐานมายืนยันว่าภรรยาคุณอภิสิทธิ์ไม่ได้พักอาศัยอยู่ในราบ 11 นั่นย่อมแสดงว่า...

1. สิงห์ฯ ก็ไม่มีหลักฐานมายืนยันได้ว่า ภรรยาคุณอภิสิทธิ์ ไม่ได้อยู่ที่ราบ 11 ด้วยเช่นกัน

แสดงว่า ภรรยาของคุณมาร์ค อาจจะอยู่ หรืออาจจะไม่อยู่ที่ ราบ 11 ก็ได้

จากคำบอกเล่าของคุณอภิสิทธิ์ บอกว่า ภรรยา เ็ป็นผู้ให้กำลังใจ จึงอนุมานได้ว่า 

1. ภรรยาอยู่ด้วยกัน

2. ภรรยาไ่ม่ได้อยู่ด้วยกัน แต่ให้กำลังใจกันทางอื่น เช่นทางโทรศัพท์ หรือทางอินเตอร์เน็ต

2. สิงห์ฯ มีข้อมูลมาขัดแย้งหรือไม่ ว่า ภรรยาของคุณอภิิสิทธิ์ ไม่ได้ให้กำลังใจจริง

ถ้ามี ก็ว่าต่อไป

ถ้าไม่มี ก็แสดงว่า คุณอภิสิทธิ์ พูดจริง ซึ่งเป็นไปได้ทั้ง ภรรยาอยู่ด้วยกัน หรือไม่ได้อยู่ด้วยกันแต่ให้กำลังใจกันจริง ได้ทั้งสองทาง ซึ่งไม่มีข้อใดเป็นเท็จ

ถ้าไม่แน่ใจ หรือไม่รู้  ควรยกประโยชน์แห่งความสงสัยให้กับ คุณอภิสิทธิ์ ว่าเขาไม่ได้โกหก

มีข้อโต้แ้ย้งมะ?

และกระทู้ความสงสัยของคุณเป็นเรื่องไร้สาระมาก เพราะมันไม่ได้มีสาระหรือความสำคัญอันใดกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเลย ไม่ว่าภรรยาเขาอยู่ที่ใด

ถ้่าอยากสงสัย สงสัยไปเหอะ ไม่ห้าม เพราะคิดว่า

สิงห์ฯ คงจิตไม่ว่างว่ะ ที่ไปสงสัยว่าเมียชาวบ้านเขาอยู่ไหน?

Edited by ดาร์ค สวอน, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:00.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#186 notcomeng

notcomeng

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:56

เนี้ยนะ!!! หายไปตั้งนาน จับประเด็นมาได้แค่เนี้ย คลังปัญญา(อ่อน)จริงๆ  <_<

#187 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:56

ไม่เข้าใจว่าจะเต้นตามสิงเค้าทำไม ในเมื่อบอกไม่รู้ก็จบ แม้สิงจะแหย่ต่อนิดๆหน่อยๆก็น่าจะปล่อยๆไป 

ให้ตอบตามตรง ไม่น่ามีคนรู้เพราะไม่ได้สนใจเรื่องของมาร์คขนาดนั้น 

และที่ถามว่าของทักกี้ทำไมรู้ชอบติดตาม เพราะเค้าเกลียดกันเลยติดตาม..... ความเกลียดมันรุนแรงกว่าความชอบนะครับ

ส่วนจะเป็นหน้าที่ไหม อันนี้แล้วแต่คนแต่ผมไม่สนก็คือไม่สนว่าจะไปตามหาเรื่องนี้ทำไม ถ้ามาร์คพูดเท็จก็ให้ พท.ไปฟ้องสิง่ายๆ เถียงไปไม่จบครับ เท่าที่ดูสิงเค้าน่าจะจับจุดได้ว่าทำอย่างไรให้เราอารมเสียไปตามเค้า ผมก็1ในสมาชิก ยืนยันว่าผมไม่ได้มีหน้าที่หาความจริงเรื่องที่ไม่มีสาระ ถ้าจะบอกเรามีหน้าที่หาความจริง.... คุณก็ควรไปหาหลักฐานมาก่อนว่ามีการกล่าวเท็จไม่ใช่พูดลอยๆครับ แล้วเด๋วพี่ๆท่านอื่นๆจะได้หาความจริงมาเองหากเป็นเรื่องที่มีสาระนะครับ

เพราะถ้าที่นี่หาได้ทุกเรื่อง ผมจะวานให้พี่ๆเค้าหาก่อนเลยว่าไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกันครับ

จะฟ้องก็ฟ้องไม่ได้ครับ จะฟ้องข้อหาอะไร

ดีไม่ดีจะโดนฟ้องกลับข้อหาหมิ่นประมาท เพราะภรรยาอภิสิทธิ์อยู่ที่ไหน เป็นเรื่องส่วนตัวของเขา

และการพิสูจน์ไม่ได้เป็นประโยชน์กับประชาชน  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#188 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

อยู่ชั้น 7 โฟว์ซีซั่น

กับผัวชาวบ้านเขาหรือเปล่าครับ

แบบว่าไปประชุมกันหลายคน

แค่เข้ามาเน้นแดง + ( ) <- อ่านว่าวงเล็บ

>ฟังจบแล้ว

ในฐานะผู้นำสูงสุดฝ่ายนโยบาย เมื่อเกิดเหตุการณ์ในคืนวันที่ 10 เม.ย. 2553 ซึ่งในขณะนั้นมีการเรียกประชุมเหล่าผบ.เหล่าทัพอยู่

กว่าเหตุการณ์จะสงบเรียบร้อย เคลียร์ทุกอย่างได้เสร็จ น่าจะตกเวลาประมาณเท่าใด เหล่าหัวๆ จึงจะกลับบ้านกลับช่อง หรือกลับไปพักผ่อน

โดยเฉพาะฝ่ายการเมือง จะมีการประชุมกันเพื่อหารือกันต่อ เพราะมีผลต่อสถานะรัฐบาล น่าจะตกเวลาประมาณเท่าใด?

อภิสิทธิ์ใช้เวลาไหนร้องไห้ดี? แอบร้อง? ร้องต่อในที่ประชุม? ร้องต่อหน้า...? ภรรยาให้สติเวลาไหนดี? ก่อนออกแถลงการณ์นี้ที่เวลา 23.25 หรือไม่?

ปล. ผมเป็นฝ่ายสงสัย ผมจึงตั้งคำถามนะครับ ถ้าจะถามหาหลักฐาน ผมไม่มีครับ แค่สงสัย

คนที่จะหาหลักฐานมายืนยันในข้อกล่าวหา คือคุณครับ

ถ้าไม่มีหลักฐานมาแย้งกับที่อภิสิทธิ์พูดได้นั้น ก้จบครับ ถ้ามีสมองคงเข้าใจนะครับ

#189 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:01

อยากรู้ว่า  ที่เมียสิงห์ออกจากบ้านไปนานๆน่ะ     เธอไปไหน

ขอหลักฐานด้วยนะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#190 tonythebest

tonythebest

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:02

งั้น ผมคงต้องถามต่อคุณสิงห์ครับ

ว่าวันที่คุณอภิสิทธิ์พูดว่า ผมร้องไห้ คือวันไหน

#191 wewe

wewe

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:02

ตรรกะแค่นี้ก็คิดไม่ได้ ขยันโชว์ง่าวแท้

นายสงสัยก็เป็นเรื่องของนายที่จะต้องไปหาหลักฐานมาเอง

เกี่ยวไรกับคนอื่น จะมาคะย้้นคะยอทำไม 

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#192 tonythebest

tonythebest

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:04

รบกวนคุณสิงห์หาวันหน่อยได้มั๊ยครับ

ว่าวันที่นายกอภิสิทธิ์ บอกว่าตนร้องไห้ คือวันไหน

#193 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:08

เอ็งอยากรู้ความจริงเอ็งไปก็ที่พรรคประชาธิปปัตย์ไปถามอภิสิทธิ์เค้าเองเลยสิ

ไปฟังจากปากเค้าเลย เอ็งมาถามในนี้ ใครมันจะไปรู้อะีไีรก่ะเค้าวะ

พอเค้าให้เหตุผล เอ็งก็แถ ไหลไปเรื่อย มันอะไรของเอ็งวะเนี่ย

:D :D :D :D :D :D

#194 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:10

เหยดดด  ถามอะไรแบบนี้

ประเด็นคือ สงสัยทำไมครับ

ฟังขี้ปากใครมา แล้วจิตนาการสนุกสนานต่อ

ตลกดีแหะ

จริงเล่นอินเตอร์เน็ทเป็น

่นาจะใช้เฟสบุ๊คเป็นนะ

ลองเอาไปโพสในเฟสบุ๊ค ของ คุณอภิสิทธิ์ไหม

เผื่อเขาจะมาตอบ  หรือถ้าทำไม่เป็น

ผมอาสาก๊อปลิงค์นี้ไปวางแปะให้

เอาไหมครับ

พ่อหนุ่มขี้สงสัย  ถ้าสนใจ ตอบมาแล้วกันนะ

#195 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:11

จะฟ้องก็ฟ้องไม่ได้ครับ จะฟ้องข้อหาอะไร

ดีไม่ดีจะโดนฟ้องกลับข้อหาหมิ่นประมาท เพราะภรรยาอภิสิทธิ์อยู่ที่ไหน เป็นเรื่องส่วนตัวของเขา

และการพิสูจน์ไม่ได้เป็นประโยชน์กับประชาชน  -_-

ชอบคุณริดคุงแบบจริงจังมากกว่าแบบ QC เยอะเลยครับ ไม่ยืดเยื้อดีครับ

แหะๆ คือพักหลังเห็นมีแต่ด่าๆว่าๆกัน ประชดเสียดสี กลัวจะกลายเป็นแบบกระทู้เสื้อแดงที่ไม่ว่าใครเข้ามา ไม่พอใจ ว่าๆๆๆกัน ถ้าคิดว่าเค้าตั้งกระทู้หวังผลก็อย่าตอบเลยครับ เสียเวลา สิงเข้ามาเพื่อกวน+ป่วนอยู่แล้ว อยากให้พี่ๆเน้นสาระ และอย่าตอบโต้กับคนที่คอยป่วนน่ะครับ 

"และการพิสูจน์ไม่ได้เป็นประโยชน์กับประชาชน   -_-" แค่ประโยคนี้สั้นๆ ของพี่ริดคุง ผมว่าคนที่โตพอก็น่าจะเข้าใจเหตุผลแล้วนะครับ 

#196 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:14

*
POPULAR

ตอนแรกว่าจะอ่านเฉยๆ แต่ตรรกะของคุณสิงห์ที่ใช้ในการตั้งกระทู้นี้ป่วยมากจริงๆ เลยขอตำหนิหน่อย

คุณสิงห์มาถึงก็พยายามถามเพื่อนๆ สมาชิกว่า "ภรรยาคุณอภิสิทธิ์อยู่ใหนในวันที่ 10 เมษายน 2553"

โดยไม่บอกว่าอยากทราบไปทำไม แล้วโพสต่อๆ มาก็พยายามอย่างมากในการบิลท์ว่าเรื่องนี้สำคัญมากๆ

ราวกับหากมีข้อมูลว่า "เธอไม่ได้อยู่ที่ราบ 11" จะทำให้คำพูดที่ผ่านมาของคุณอภิสิทธิ์ถือเป็นคำเท็จทั้งหมด

ซึ่งที่คุณสิงห์โพสมาทั้งหมด หาได้มีซักโพสที่คุณสิงห์มีหลักฐานว่าภรรยาคุณอภิสิทธิ์ไม่ได้อยู่ที่ราบ 11

หรือไปอยู่ที่นู่นที่นี่จริงตามที่คุณสิงห์ได้ตั้งข้อสงสัยไว้ แต่คุณสิงห์ก็ยัง "หน้าด้าน" อาศัยความเชื่อของตัวเอง

ในการจะปรักปรำอีกฝ่ายท่าเดียว

ปกติแล้วเป็นเรื่องพื้นฐานมากๆ เลยนะครับว่าการจะกล่าวหาใครผู้กล่าวหาควรหาหลักฐานอ้างอิงความเชื่อ

ของตนมาประกอบคำกล่าวหาด้วยคำกล่าวหานั้นจึงจะมีน้ำหนัก อย่างถ้าคุณสิงห์มาออกตัวแรงเรื่องภรรยา

คุณอภิสิทธิ์นี่อย่างน้อยคุณสิงห์ควรจะมีอะไรซักอย่างมาประกอบความเชื่อของคุณ เช่น มีรูปภรรยาคุณอภิสิทธิ์

ไปอยู่ที่ route 66 หรือคุณสิงห์ไปเจอกับภรรยาคุณอภิสิทธิ์ด้วยตัวเองในวันนั้น ฯลฯ

คุณสิงห์ครับ.. คุณมาปรักปรำคนอื่นด้วยความเชื่อที่ปราศจากหลักฐานของคุณล้วนๆ แล้วยังจะโยนหน้าที่

พิสูจน์ความจริงให้คนอื่นอีกยังงี้มันไม่เล่นง่ายเกินไปหน่อยเหรอครับ ถ้างั้นเกิดวันไหนมีคนมาปรักปรำคุณสิงห์

อย่างไร้เหตุผลว่า "สิงห์มันเป็นเกย์ เป็นพวกแอบจิตชอบเล่นวิตรถานกับเด็กชาย" คุณสิงห์จะต้องคอยหา

หลักฐานมาแก้ต่างคำกล่าวหาบ้าๆ แบบนี้ทุกครั้งหรือ?

นอกจากเรื่องการกล่าวหาลอยๆ แล้วกระทู้นี้ยังมีเรื่องที่น่าตำหนิอีก 2 ข้อ ข้อแรกคือ "กะแค่เรื่องที่อยู่ของภรรยา

คุณอภิสิทธิ์นี่มันสำคัญระดับชาติตรงไหนถึงขนาดต้องมาตั้งกระทู้พิสูจน์?" (ภรรยาคุณอภิสิทธิ์เธอวางตัว

ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องการเมืองเลยตั้งแต่แรกฉะนั้นการที่เธอจะอยู่ไหนหรือทำอะไรจึงไม่มีผลเกี่ยวข้องกับ

ประชากรชาวไทยทั้งทางตรงและทางอ้อมเลยซักนิด) การที่คุณสิงห์มาเล่นเรื่องนี้นี่แปลว่าไม่มีเรื่องจะเล่นอีกแล้ว

ใช่มั้ยครับ? นี่คุณสิงห์ "คลังแห่งปัญญาของราชดำเนิน" เข้าตาจนในการจะหาเรื่องตำหนิคุณอภิสิทธิ์มากถึงขนาดนี้

เชียวหรือถึงเอาประเด็นไร้สาระขนาดนี้มาเล่น?

ส่วนอีกเรื่องที่น่าตำหนิที่สุดสำหรับผมคือ "ภรรยาคุณอภิสิทธิ์เธอไม่ได้เกี่ยวข้องกับการเมืองคุณสิงห์จะไปลากเธอมาทำไม?"

ในสงครามเขายังละเว้นที่จะทำร้ายเด็ก ผู้หญิง คนแก่ ผู้บาดเจ็บ สถานพยาบาล หรือแม้กระทั่งฝ่ายศัตรูที่ยอมแพ้แล้ว

เท่าที่จะทำได้ การที่คุณสิงห์เล่นงานคุณอภิสิทธิ์ไม่ได้แล้วหันไปโจมตีหลังบ้านเขานี่เป็นอะไรที่ตำทรามมากๆ 

หากภรรยาคุณอภิสิทธิ์เธอเอาตัวมาเกลือกกลั้วกับการเมืองแต่แรก เข้าแทรกแซงการโยกย้ายขรก. ใช้อำนาจสามี

ในการเอื้อประโยชน์ธุรกิจตัวเอง ฯลฯ ผมจะไม่ว่าเลยเพราะนั่นคือเธอสมัครใจจะเอาตัวเองเข้ามาเปรอะเปื้อน

แต่นี่อะไร...เธอกับลูกก็อยู่ของเธอดีๆ คุณยังจะถือมีดคิดจะบุกเข้าบ้านเขาหวังจะไปกระทำชำเราเขาอีก

ในฐานะมนุษย์และในฐานะผู้ชายมันระยำไปหน่อยมั้ยครับ?

แต่อย่างว่า..สำหรับพลพรรคที่สามารถบุกเข้าโรงพยาบาลได้เพื่อความสะใจส่วนตัวคงไม่ต้องถามหามนุษยธรรม

หรือมโนธรรมอะไรอีกแล้ว

คราวหลังจะตั้งกระทู้อะไรโปรดคิดให้มากๆ หน่อยก็ดีนะครับมิเช่นนั้นแล้วกระทู้ที่คุณตั้งนั่นแหละที่จะเป็นตัว

สะท้อนจิตใจที่เน่าเหม็นของคุณ

#197 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:15

รบกวนคุณสิงห์หาวันหน่อยได้มั๊ยครับ

ว่าวันที่นายกอภิสิทธิ์ บอกว่าตนร้องไห้ คือวันไหน

ตามคลิปก็น่าจะเป็นไปตามที่อภิสิทธิ์สื่อล่ะครับ คือ คืนวันที่ 10 เมษายน 2553

แล้วถ้าดูจากแถลงการณ์เมื่อเวลา 23.25 จากคนที่คิดไม่ตกว่าจะทำอะไร

สามารถออกแถลงการณ์ได้ ก็หมายความว่าได้สติกลับมาแล้วล่ะครับ

#198 notcomeng

notcomeng

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:18

ตามคลิปก็น่าจะเป็นไปตามที่อภิสิทธิ์สื่อล่ะครับ คือ คืนวันที่ 10 เมษายน 2553

แล้วถ้าดูจากแถลงการณ์เมื่อเวลา 23.25 จากคนที่คิดไม่ตกว่าจะทำอะไร

สามารถออกแถลงการณ์ได้ ก็หมายความว่าได้สติกลับมาแล้วล่ะครับ

ไม่จำเป็นว่าคืนวันที่ 10 จะต้องไม่เกิน 24.00น นี่ครับ

แล้วประเด็นต่อไปจะคืออะไรดี?

#199 tonythebest

tonythebest

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:18

ในคลิป บอกว่า สาเหตุที่ร้องไห้ เพราะคิดไม่ตกว่าจะเอาอย่างไร

หรือว่าร้องไห้ ที่เกิดเหตุการณ์ขึ้นล่ะครับ

#200 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:20

ไม่จำเป็นว่าคืนวันที่ 10 จะต้องไม่เกิน 24.00น นี่ครับ

แล้วประเด็นต่อไปจะคืออะไรดี?

ช่วงระหว่าง 20.00-23.00 น. ผมคิดว่าในช่วงสถานการณ์ยังไม่สงบเรียบร้อยดี

หัวฝ่ายนโยบายและฝ่ายปฏิบัติน่าจะนั่งอยู่ในวอร์รูมกันครบ ไม่น่าจะขาด

ถ้าจะมีการร้องไห้ในช่วงเวลานี้ไม่น่าจะเป็นไปได้

แต่อภิสิทธิ์บอกตนเองคิดไม่ตกว่าจะทำอะไร แล้วทำไมแถลงการณ์ที่รู้ว่าตนเองจะทำอะไรจึงออกมาได้ในช่วง 23.25

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน