Jump to content

- - - - -

มือใหม่ เพิ่งหลุดจากกรอบทรูวิชั่น ขอคำแนะนำว่ารายการไหนน่าดูบ้าง จากช่องดาวเทียมต่างๆ ผมดูได้ทุกช่องแล้วครับ

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:01

พอดี ปกติชมแต่ทรูวิชั่น เพิ่งมาเสริมจานดาวเทียมได้สองวัน

เปิดไล่ๆไปจานผมดูได้ทุกช่องทุกสี เลยอยากรู้ว่ามีรายการอะไรแนะนำบ้าง

ที่แน่ๆอยากรู้เลยว่า อีตากนก จัดรายการกี่โมง

ขอคำแนะนำด้วยครับ แนะนำได้ทุกสีนะครับ ชอบพวกรายการแบบเจาะประเด็น

ขอวิจารณ์ช่องแดงเล็กน้อย เพิ่งรู้ว่า ช่องแดงเขามีสองช่อง ก็เป็นความรู้ดี

แต่ทำไมกดผ่านทีไร เจอแต่สปอตสดุดี ขวัญชัย บ่อยมากๆ เลย งงๆ ว่าเขาไม่คิดถึงทักษิณกันแล้วเหรอ

ถ้าช่องแดงมีรายการที่มีสาระก็แนะนำด้วยครับ อยากชมให้ครบถ้วน

ขอบคุณครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:05

ช่อง โว้ยทีวี ครับ ดูแล้วประเทืองปัญญามากๆ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#3 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:07

แนะนำ สายล่อฟ้า โดยสามหนุ่ม เทพไท ศิริโชค ชวนนท์

ข่าวแสนกล โดย ดร.เสรี วงษ์มณฑา

ถอนพิษ ดร.เจิมศักดิ์ ปิ่นทอง

ข่าวเช้าบลูสกาย เจ๊ปองอัญชลี

ช่องบลูสกายแชนแนลค่ะ

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#4 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

ช่อง โว้ยทีวี ครับ ดูแล้วประเทืองปัญญามากๆ

ขอเจาะเป็นรายการๆดีกว่าครับ ถ้าช่องข่าวไทยผมดูแต่ tnn24 ครับ

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:10.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:09

แนะนำ สายล่อฟ้า โดยสามหนุ่ม เทพไท ศิริโชค ชวนนท์
ข่าวแสนกล โดย ดร.เสรี วงษ์มณฑา

ขอเวลาออกอากาศด้วยครับ โดยเฉพาะรายการของปอง

#6 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:10

เอเชีย อาบแดด ผสม ว้ายทีวี มันอย่าบอกใครครับ

ยิ่งเจอไอ้ตาปลาดุกลอ ยิ่งแซ่บอีหลี

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#7 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:12

รายการนางยกพบ ปชช.

แต่บางวันอย่าตกใจนะ ทำไมไม่ใช่นางยกที่มาออกรายการ ^_^

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

เอเชีย อาบแดด ผสม ว้ายทีวี มันอย่าบอกใครครับ

ยิ่งเจอไอ้ตาปลาดุกลอ ยิ่งแซ่บอีหลี

เอเชีย อัพเดท เห็นมีสปอตสดุดีขวัญชัยทุกทีที่เปิดผ่าน

ขอเจาะเป็นรายการๆไปดีกว่า อันไหนน่าดู

#9 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

ขอเวลาออกอากาศด้วยครับ โดยเฉพาะรายการของปอง

เจ๊ปอง 6.00 - 8.00 ทุกวัน จันทร์ถึงศุกร์ สนุกมากค่ะ

ข่าวแสนกลทุกวันเสาร์ ประมาณ 1 หรือ 2 ทุ่ม ไม่แน่ใจค่ะ

ถอนพิษ ประมาณ 3 ทุ่ม เส่ร์และอาทิตย์ค่ะ

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#10 solarsp19

solarsp19

น้องใหม่

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:15

พอดี ปกติชมแต่ทรูวิชั่น เพิ่งมาเสริมจานดาวเทียมได้สองวัน

เปิดไล่ๆไปจานผมดูได้ทุกช่องทุกสี เลยอยากรู้ว่ามีรายการอะไรแนะนำบ้าง

ที่แน่ๆอยากรู้เลยว่า อีตากนก จัดรายการกี่โมง

ขอคำแนะนำด้วยครับ แนะนำได้ทุกสีนะครับ ชอบพวกรายการแบบเจาะประเด็น

ขอวิจารณ์ช่องแดงเล็กน้อย เพิ่งรู้ว่า ช่องแดงเขามีสองช่อง ก็เป็นความรู้ดี

แต่ทำไมกดผ่านทีไร เจอแต่สปอตสดุดี ขวัญชัย บ่อยมากๆ เลย งงๆ ว่าเขาไม่คิดถึงทักษิณกันแล้วเหรอ

ถ้าช่องแดงมีรายการที่มีสาระก็แนะนำด้วยครับ อยากชมให้ครบถ้วน

ขอบคุณครับ

คุณกนกจัดข่าวข้นรับอรุณ จันทร์-ศุกร์ 6:00-8:00

เก็บตก จันทร์-ศุกร์ 8:30-9:30

talkative จันทร์-ศุกร์ ประมาณ 1 ทุ่ม 15

ข่าวข้น จันทร์-ศุกร์ 21:30-22:30

#11 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:16

รายการนางยกพบ ปชช.
แต่บางวันอย่าตกใจนะ ทำไมไม่ใช่นางยกที่มาออกรายการ ^_^

ที่ออกช่อง 11 นะเหรอครับ ผมว่าไม่ต่างกับรายการโฆษณาสินค้า มีแต่น้ำไม่มีเนื้อ อีกอย่างผมว่าถ้ายิ่งลักษณ์ไม่ได้เป็นนายกฯ

แต่เป็นผู้จัดรายการ หรือ ผู้ดำเนินรายการ คงสอบใบประกาศไม่ผ่าน เพราะพูดผิดๆถูกๆบ่อยเกิน

#12 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:18

เจ๊ปอง 6.00 - 8.00 ทุกวัน จันทร์ถึงศุกร์ สนุกมากค่ะ
ข่าวแสนกลทุกวันเสาร์ ประมาณ 1 หรือ 2 ทุ่ม ไม่แน่ใจค่ะ
ถอนพิษ ประมาณ 3 ทุ่ม เส่ร์และอาทิตย์ค่ะ

ถอนพิษ คงได้ดูกัน เพราะเป็นชอบตั้งแต่คลายปมแล้ว

ส่วนของปองคงต้องดู เดี๋ยวคุยกับเธอไม่รู้เรื่อง

#13 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:20

ช่อง PSI สาระดี ตลอด 24 ชม.

ช่องอื่น ก็พวกแก้ผ้าโชว์ขายคริป บ้าบอทั้งวันทั้งคืน

และเบื่อมากจำพวกขายไวยาก้า ใอ้พิธีกรมันน่าจะแก้ผ้ามานั่งขายเสียดีกว่า

บางครั้งมีผู้ชมSMSให้พิธีกรถ่างขาโชว์ มันก็ทำตามอีก

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#14 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:23

ช่องแดงช่องที่สอง

P&P channel เพิ่งรู้ว่าเสื้อแดงทำทีวีสองช่อง

#15 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:29

อยากจะเลิก true เหมือนกัน ดูแต่สาระคดี Discovery Nat GEO และหนังญี่ปุ่นในคอมพิวเตอร์

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#16 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:31

ผมเป็นช่างติดจานด้วย ผมยังไม่รู้เลยว่าจานอะไรมีช่องอะไรมั่ง มันเยอะมากเกินไป

ส่วนก็ก็ยาคอยแข็งมั่ง ยันตะเบ็ดเจ็ดแถวมั่ง เหรียญควันตั้มมั่ง ยุ่งไปหมด

ตระูกูลจานดำช่องเหมือนๆกันไปมด

ตระกูลจานสีผมว่าจานส้ม ดีสุด จัดหมวดหมู่ของรายการดีสุดครับ

ผมก็มาหยุดที่จานส้มดูข่าวล้วนๆครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#17 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:31

ผมดูแต่ การ์ตูนคลับ กับ แก๊งค์การ์ตูนครับ :P

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#18 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:34

ผมดูแต่ การ์ตูนคลับ กับ แก๊งค์การ์ตูนครับ :P

ทำไม มันเหมือนกัน อย่างนี้

ประเดี๋ยว ก็ มาสค์ไรเดอร์ ดับเบิ้ล ประเดี๋ยว ก็ หน้ากากเสือ เดี๋ยว ๆ ก็ นารุโตะ ชิิปปุเด็น

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#19 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:38

ผมยกเลิกทรูไม่ได้ครับ ตัวเองยังติดข่าวบลูมเบิร์ก กอล์ฟ แชลแนล

หลานติดการ์ตูนเน็ตเวิร์ค

#20 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:41

ช่องเดลินิวส์ t-news

#21 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:16

ผมเป็นช่างติดจานด้วย ผมยังไม่รู้เลยว่าจานอะไรมีช่องอะไรมั่ง มันเยอะมากเกินไป

ส่วนก็ก็ยาคอยแข็งมั่ง ยันตะเบ็ดเจ็ดแถวมั่ง เหรียญควันตั้มมั่ง ยุ่งไปหมด

ตระูกูลจานดำช่องเหมือนๆกันไปมด

ตระกูลจานสีผมว่าจานส้ม ดีสุด จัดหมวดหมู่ของรายการดีสุดครับ

ผมก็มาหยุดที่จานส้มดูข่าวล้วนๆครับ

ท่าน arun ครับ

จานส้มคือของค่ายไหนครับ ใช้กล่องอะไรได้บ้าง

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ... เพราะผมเตรียมจะประกาศอิสระภาพจากทรูเร็วๆนี่แล้ว

แต่ยังต้องคาไว้สองจุด เพราะพ่อชอบดูกีฬาตปท. ทุกประเภท คุณแม่ก็ติด series เกาหลีงอมแงมบนช่อง True 10

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#22 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:28

ท่าน arun ครับ

จานส้มคือของค่ายไหนครับ ใช้กล่องอะไรได้บ้าง

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ... เพราะผมเตรียมจะประกาศอิสระภาพจากทรูเร็วๆนี่แล้ว

แต่ยังต้องคาไว้สองจุด เพราะพ่อชอบดูกีฬาตปท. ทุกประเภท คุณแม่ก็ติด series เกาหลีงอมแงมบนช่อง True 10

ของไอพีเอ็มครับ ค่ายบีแซต ก็เจ้าเดียวกันที่ไปช้อนช่องเอเอสทีวีนั่นแหละ

เดี๋ยวนี้มีช่องไฮเดฟหลายช่องแล้ว มีเครื่องหลักๆอยู่3รุ่น

รุ่นแรกเป็นเครื่องไลด์ ช่องไม่ครบ ราคาถูก ไม่ควรติด ไหนก็ติดแล้วเอาดีๆหน่อยดีกว่า

อีกตัวเป็นตัวเคลียร์ ราคาไม่แพงนัก แถวๆร้านผมติดอยู่สามพันสาม

ส่วนตัวไฮเดฟราคาสูงหน่อย

ตอนนี้เหมือนไม่คุ้ม แต่เขาเพิ่มช่องไฮเดฟวันหน้าเรื่อยๆครับ

ส่วนช่องรายการผมว่าดีสุดแล้วในบรรดาจานฟรีทั้งหมด

ของทรูผมไม่ได้ดูมานานมากแล้ว เมื่อก่อนผมเล่นเครื่องตระกูลบ็อกครับ ดูฟรี แต่ไม่ดู

ผมว่ามันก็เหมือนๆกัน หนังก็ซ้ำเหมือนๆกัน จะเสียเงินทำไมก็ไม่รู้

ที่ดูบ่อยหน่อยก็ช่องมะจัง เพลงเก่าๆเพราะดี ส่วนบอล ผมไม่ชอบก็เลยไม่ดูครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#23 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:44

ผังบลูสกายเดือนมีนาคมครับคุณโจ

#24 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:49

ผมติด PSI OK ที่มีรายการของทรูด้วยครับ ไว้ดูเวลาอยูสวนยาง

ปกติดูช่อง Allure TV ที่สาวๆน่ารักๆ  ดูไว้เพื่อให้ปลงครับ ของอย่างนี้ แก่ไปก็เหี่ยว ตายไปก็เน่า

แต่ตอนนี้ ช่องนี้หายไปแล้วครับ ผมเสียใจมากเลย ไม่มีอะไรให้ผมดูแล้วปลงเวลาต้องไปสวนยาง

Edited by puggi, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:15.

#25 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:56

Attached File  plan.pdf   68.6K   144 downloads

อันนี้ T-News ครับ เจาะข่าวร้อนฯ ก็โอเค

Edited by ม่านน้ำ, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:56.

#26 idecon

idecon

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:26

PPTV HD ดูบอลพรีเมียร์ฟรี ไม่ต้องง้อทุย แต่พื้นฐานภาษาจีนต้องดี หรือไม่ก็ต้องมั่วเก่งมาก รับได้ผ่าน IOS เท่านั้น ANDROIL ไม่เวิคล์เลย
แล้วก็ CCTV สาระเพียบ มีงิ้วหลายช่อง ทาง IOS อีกเช่นกัน
แต่ถ้าดูผ่านจานน่าจะได้เหมือนกัน

#27 ant

ant

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:14

ผมติดจาน KU ไว้ดูบอล กับหนัง แค่นั้นเอง

ส่วนข่าวการบ้านการเมือง ก็ติดตามจาก สรท. พอแล้ว

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#28 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:18

บ้านเจ๊จานเหลือง(น่าจะใช้รับสัญญาณ ku band) กับกล่องกากๆของแกรมมี่ค่ะ

อยากดูช่อง bluesky เหมือนกัน อยากรู้ว่าซื้อกล่องเจ้าอื่นมาจะได้ดูหรือเปล่า์?

#29 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:33

บ้านเจ๊จานเหลือง(น่าจะใช้รับสัญญาณ ku band) กับกล่องกากๆของแกรมมี่ค่ะ

อยากดูช่อง bluesky เหมือนกัน อยากรู้ว่าซื้อกล่องเจ้าอื่นมาจะได้ดูหรือเปล่า์?

เจ๊ต้องซื้อกล่อง IPM มาติดเพิ่ม  

แค่นี้ก็ดูบลูสกายได้แย้ว

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:22

ผมเคยใช้กล่องสามารถยุคแรกมาก่อน...

หลังจากมันไปสนใจเขมรและลาว

รายการจึงหมดไป...

กล่องGMMM นั้นสามารถชม...

ช่อง 114 Blue Sky

ช่อง 115 T News

ช่อง 118 กรุงเทพธุรกิจ

ช่อง 119 เดลี่นิวส์

ช่อง 014 Money

ช่อง 018 Nat Geo Wild

ช่อง 253 RSU TV

Edited by ปุถุชน, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:23.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:27

IPM คุ้มสุดแล้วครับ ผมแนะนำลูกค้าไปหลายคนแล้ว HD PRO กล่องนี้เล่นไฟล์หนัง ตั้งเวลาบันทึกลงฮาร์ดดิสก์ได้อีกด้วย

ไม่พลาดเวลาไม่อยู่บ้าน ตั้งเวลาบันทึกรายการสำคัญๆได้เลย แต่กล่องโคตรร้อนเลยต้องหาพัดลมเป่า :huh:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#32 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:28

ข้อเสนอแนะครับ

ของผมจานดำ กล่องพีเอสไอ

ช่องข่าว ทีนิวส์ ๑๗๗

ทีเอ็นเอ็น ๖๐

เนชั่น ๘๖

หนังยาวดีๆหลายช่องมาก

วับๆแวมมีช่องหลายช่อง ไม่เหมาะกับการเปิดเผยในที่สาธารณะ

มีข้อเสนอแนะเพิ่มเติมครับ

ช่วงเช้าช่องเนชั่น ๐๘.๓๐-๐๙.๓๐น.ต้องดู

เป็นช่วงที่ธีระและกนกมารับช่วงต่อ

เริ่มด้วยการเมือง ว่ากันตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อม ฮาแถก

๐๙.๐๐ต่อด้วยข่าวกีฬา ซึ่งไม่เหมือนใครในโลก

ดูไปฮาไป ต่อด้วยคลิปฮาๆอีกสอง สามคลิป

ดูแล้วฮาระเบิดครับ

Edited by THE THIRD WAY, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:29.

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#33 bird

bird

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:34

ที่บ้านติด True แต่เป็นระบบดิจิตอล ไม่มีจาน ค่ะ

ถ้าอยากจะดูช่องอื่น (คนที่บ้านไม่อยากดู) ต้องดูผ่าน

net อย่างเดียวค่ะ... :(

#34 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:34

ผมเคยใช้กล่องสามารถยุคแรกมาก่อน...

ของคุณปุถุชนน่าจะเป็นจานดำ(จานโปร่ง)ค่ะเลยดูได้ แต่ของเจ๊เป็นจานทึบเลยไม่มี bluesky 

#35 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:41

ผมติด PSI OK ที่มีรายการของทรูด้วยครับ ไว้ดูเวลาอยูสวนยาง

ปกติดูช่อง Allure TV ที่สาวๆน่ารักๆ ดูไว้เพื่อให้ปลงครับ ของอย่างนี้ แก่ไปก็เหี่ยว ตายไปก็เน่า

แต่ตอนนี้ ช่องนี้หายไปแล้วครับ ผมเสียใจมากเลย ไม่มีอะไรให้ผมดูแล้วปลงเวลาต้องไปสวนยาง

มิน่าล่ะ หาไม่เจอแล้วอ

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:42

ของคุณปุถุชนน่าจะเป็นจานดำ(จานโปร่ง)ค่ะเลยดูได้ แต่ของเจ๊เป็นจานทึบเลยไม่มี bluesky 

ใช่ครับ.....

แต่เขาบอกว่าเหมือนกัน...

เว้นแต่ว่า'จานโปร่ง'นั้น มีปัญญาเกี่ยวกับฝนตก คลื่นรบกวนน้อยกว่าจานทึบ...

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:42

จะจานโปร่งหรือทึบก็ดู Blue sky ได้ทั้งคู่ครับ
ถ้าขนาดจานเกิน 1.5 เมตรขึ้นไปครับ
เจ๊อาจจะต้องเปลี่ยนกล่องนะครับ

#38 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:50

เจ๊ปองจัดข่าวกลางวัน วันอาทิตย์ด้วยนะคะ กับคุณเดือนเต็มดวง 

#39 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:50

รบกวนถามผู้รู้.....ต้องติดจานอะไร. และกล่องอะไรที่สามารถดูได้ทั้งเนชั่นและบลูสกาย ?

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#40 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:54

รบกวนถามผู้รู้.....ต้องติดจานอะไร. และกล่องอะไรที่สามารถดูได้ทั้งเนชั่นและบลูสกาย ?

จาน C-Band ไทยคม 5
กล่องของ PSI/IdeaSat/Infosat/Thaisat/Qsat ได้หมด

#41 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:53

ปกติดูช่อง Allure TV ที่สาวๆน่ารักๆ  ดูไว้เพื่อให้ปลงครับ ของอย่างนี้ แก่ไปก็เหี่ยว ตายไปก็เน่า

กล่องโอเค มันจะดูรายการของทรูไม่ได้ หากดูได้ก็เพียงครั้งคราวเท่านั้น

กล่องที่คุณมีอยู่ เอาไปอัพซอฟแวร์เป็นเครื่อง psi+tru ได้ครับ

มันจะรับได้ทั้ง2อย่าง2ช่องทางในการรับ

คือกดเลือกได้ว่าจะดูรายการของพีเอสไอเดิมๆหรือจะดูรายการของทรู ครับ

หากอยู่ไกล้ๆ จะอัพให้ฟรีเลยนะนี่

#42 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:01

"ดีว่า คาเฟ่" ช่องว้ายทีวีฮะ

สุด ๆ แล้ว

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#43 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:27

อยากจะเลิก true เหมือนกัน ดูแต่สาระคดี Discovery Nat GEO และหนังญี่ปุ่นในคอมพิวเตอร์

ชอบเหมือนกันครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#44 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:27

ขออนุญาตขุดกระทู้นี้สักครั้งครับ... เพราะอ่านคำแนะนำจากหลายๆท่าน เริ่มกลับมางงอีกรอบ

กรณีของผมคือ จะดู ฟรีทีวี, TNN24 T-News Nation Money Channel, Bluesky เป็นหลัก

ต้องติดจานตะแกรง C Band ใหญ่ๆ นั่นใช่ไหมครับ... 

ถ้าจานทึบเล็ก Ku Band จะรับ Bluesky ไม่ได้

ข้อเสียของจานใหญ่ที่ผมไม่ชอบคือ ผมกลัวลูกผมจะไล่ช่องไปเจอหนังโป๊ หนังบ้าบอ เพราะมันรับได้เป็นร้อยๆ ช่อง

ส่วนกล่อง เท่าที่อ่านดู ของ IPM HD น่าจะดีสุดตอนนี้ ใช่ไหมครับ

ไม่ทราบว่ากล่องมันสามารถควบคุม Parental Control ได้ไหมครับ... เช่นให้ใส่ code ถ้าจะดูช่องใดๆ

รบกวนท่าน arunsound หรือ ท่านอื่นด้วยครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#45 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:23

รบกวนท่าน arun sound ครับ ของผมเป็นจานทรู (สีแดง) กล่องมีทั้ง psi กับ gmmz  ดูบลูสกายได้หรือเปล่าครับ

#46 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:25

ทีวีดาวเทียมมีแต่ช่องขยะ ขายของ ขายอะไรไม่รู้เต็มไปหมด   ช่องที่ดีๆ มีน้อย ส่วนใหญ่พอดูได้ก็พวกช่องข่าวต่างๆ  อย่าง เนชั่นดูประจำ ไม่ได้ดูสรย้วยมานานแล้ว

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#47 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:46

ขอเจาะเป็นรายการๆดีกว่าครับ ถ้าช่องข่าวไทยผมดูแต่ tnn24 ครับ

tnn24  เด็ดสุดๆ  ;) ;)

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#48 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:55

กล่องอ่ะไรก็ได้ ที่มีรายการ นักประดิษฐ์พันล้าน กับ SME ตีแตก ครับ ผมชอบสองรายการนี้มากๆ สนุกดี ได้ความรู้

ไม่รู็ว่า ยูบีซี มีหรือเปล่า (บ้านผมไม่ได้ดูช่องนี้ตั้งแต่เปลี่ยนชื่อเป็นทรูวิชั่นครับเลยไม่รู้ว่ามีสองรายการนี้หรือเปล่า)

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#49 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:27

วันนี้ดูสปริงนิวส์ มีอยู่ช่วงที่ผู้ดำเนินรายการคุยกับ กกต กทม เรื่องใบเหลืองให้คุณชาย

ผู้ดำเนินรายการบอกว่า เรื่องไหนไม่ใช่สาระก็ปล่อยๆทิ้งไปเถอะ ไม่ต้องส่ง กกต กลาง

#50 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:17

ตอบแบบง่ายๆเลยนะครับ

จานที่ผมเจอและคิดว่าดีที่สุดตอนนี้ก็คือ ไอพีเอ็ม เท่านั้นครับ

มีครบทุกอย่างทั้งกีฬา การ์ตูน เพลง หนัง ข่าว

มีการพัฒนาเร็วและดีมาก ปีนี้เขาว่าจะยิงดาวเทียมไปแทนดวงเดิม ว่ากันว่า ดีกว่าเดิมอีก

สำหรับช่องรายการ จะจัดเป็นหมวดหมู่พร้อมเลย

รายการของเด็กก็อยู่ในกลุ่มของเด็ก ทั้งเด็กเล็กและเด็ดโต

หนังฝั่งยุโรป หนังฝั่งเอเชีย หนังไทบ แบ่งเป็นกลุ่มชัดเจน

ส่วนกลุ่มข่าว มีทั้งเหลืองทั้งแดงทั้งฟ้า ทั้งแอบแดงแอบฟ้าเเอบเหลืองมีทั้งหมด

ส่วนจีเอ็มๆ พักหลังๆ ผมไม่ได้ติดแล้วเพราะมีการเสียเงิน ลูกค้าหนีหมด

บ๊ะ

เดี๋ยวเปิดขายกล่องจานซะเลยนี่

สำหรับท่านที่มีจานดำจานตะแกรงอยู่แล้ว ให้ช่างไปเพิ่มหัวแล้วดูโอ้ เพิ่มจุดด้วยเครื่องไอพีเอ็มก็ได้ครับ

ส่วนจานสีอื่นๆ ทำไม่ได้ยกเว้น เปลี่ยนเป็นกล่องไอพีเอ็มแล้วให้ช่างปรับหน้าจานไปรับดาว nss6 เท่านั้น

ชั่วโมงนี้ควรดูเครื่องไอพีเอ็มรุ่น เคลียร์ ครับ ส่วนรุ่นอื่นก็ตามสดวก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน