Jump to content

- - - - -

รัฐบาลไหนๆก็โกงเหมือนกันหมด ไอ้พวกที่กำลังว่าเค้าด่าเค้า เข้าต้วเองหมดครับ

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:16

ถ้าให้พรรคปชป.เป็นรัฐบาลในตอนนี้ก็กู้มาโกงเหมือนกัน
ตาม Conspiracy Theory

#2 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:17

คงไไม่กู้อุบาทย์ขนาดนี้หรอกครับ กู้คงมีหลักการไม่ใช่กู้เเบบบ้าๆ บอๆ เเบบนี้ 

#3 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:23

ตกลงยอมรับว่าอิปูกู้มาโกงใช่มั้ยครับ?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#4 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:25

สลิปแม่งยังโกงเลย!!!!!!!!!!!!!

แต่แม่งเสือกโง่ให้คนอื่นจับได้!!!!!!

โง่อิปอ๋ายยเลย!!!!!

#5 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:26

ไอ้รบ.ชุดนี้มันกู้เผื่อลูกหลานเหลนของมันเลยนะ

พ่องเเม่งจะกู้ทำไมขนาดนั้น ความจำเป็นของโครงการคิดมาดีเเล้วหรือ

ลำดับความสำคัญของโครงการ การทำมาหากินของปชช.ทำได้ดีพอไหม

สักเเต่ว่ากูจะเป็นหนึ่งในอาเซี่ยนเท่านั้น

ลองคิดให้ถี่ถ้วนกว่านี้หน่อยนะ นักกู้กินเเดกทั้งหลาย

#6 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:26

ถ้าให้พรรคปชป.เป็นรัฐบาลในตอนนี้ก็กู้มาโกงเหมือนกัน

เฮ้้ย อยู่เฉยๆ ก็มาคิดว่า รบ ที่ตัวเองเลือกมาโกง ซะงั้น 

ขนาดคุณที่ชอบ รบ ยังคิดว่าโกงเลย แล้วคน อืนเค้าก็คิดถูกแล้วนี้ว่า รบ นี้ กู้มาโกง 55555555555

เนรคุณ เค้าให้ 15000 เองนาาาาาาาาาา

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#7 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:27

ใจดี 20

#8 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:27

ส่วนตัวผม ผมเชื่อครับรัฐบาลไหนๆก็ต้องมีไอ้พวกโกงชาติบ้านเมืองแน่นอนๆ  แต่เราต้องเออออไหมครับ  ทำไมเราไม่ด่าสาดเสียเทเสียไม่ต้องสนว่าใครเป็นรัฐบาลไหน แต่ถ้าโกงเราต้องเอาผิดกับคนโกงและให้คนดีมีที่ยืน บริหารบ้านเมือง   แค่นี้เองครับ  ดังนั้นก็ง่ายๆ  พยายามเพิ่มช่องทางองค์กรอิสระไว้เยอะๆ ให้ตรวจสอบการทำงานรัฐบาลครับ อย่ารวบอำนาจ แล้วเชื่ออะไรที่  >เค้าเล่ามา   ใครๆก็รู้  ข่าวจากวงใน    ให้เชื่อจากการเสพข่าวหลายๆทาง อย่าเสพจากทางเดียว  เราจะได้ไม่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมืองเลวๆครับ

หวังว่าคุณ chai90  คงเป็นคนไทยนะครับ  ที่หวังจะเห็นบ้านเมืองเจริญทั้งทางวัตถุ แล้วก็ สังคมกับจิตใจครับ

#9 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:28

ขอเสนอ "คนหน้าด้านเชียร์คนหน้าด้าน Theory" ไว้พิจารณาหน่อยครับ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#10 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:29

กู้มาให้ไอ้ทักษิณไง ไอ้นพดลมันบอกละ ทักษิณใหห้เดินหน้าเรื่องกู้ 2.2 ล้านล้าน ทักษิณมันคงมีเเผนสวาปปามเค๊กก้อนนี้เเน่นอน

#11 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:31

ตกลงยอมรับว่าอิปูกู้มาโกงใช่มั้ยครับ?

รัฐบาลคุณยิ่งลักษณ์หรือรัฐบาลคุณอภิสิทธิ์ก็เหมือนกันหมดครับ
หรือพวกคุณจะเถียงว่ารัฐบาลของคุณอภิสิทธิ์ไม่โกงครับ

#12 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:33

ไอ้รบ.ชุดนี้มันกู้เผื่อลูกหลานเหลนของมันเลยนะ

พ่องเเม่งจะกู้ทำไมขนาดนั้น ความจำเป็นของโครงการคิดมาดีเเล้วหรือ

ลำดับความสำคัญของโครงการ การทำมาหากินของปชช.ทำได้ดีพอไหม

สักเเต่ว่ากูจะเป็นหนึ่งในอาเซี่ยนเท่านั้น

ลองคิดให้ถี่ถ้วนกว่านี้หน่อยนะ นักกู้กินเเดกทั้งหลาย

เรื่องโกงกินรัฐบาลนี้ต่างจากรัฐบาลอภิสิทธิ์อย่างไรครับ

#13 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:34

เค้าไม่กู้อุบาทย์ขนาดนี้หรอกครับ นโยบายหห่าไรครับ ทำเงินหมดคลัง ข้าวขายไม่ออกงี้ 

ให้ควายมาบริหารก็งี้ครับ คิดไม่เป็น หลอกได้เเต่ควายเเดงนะครับ คนฉลาดๆ หลอกไม่ได้ 

#14 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:35

เฮ้้ย อยู่เฉยๆ ก็มาคิดว่า รบ ที่ตัวเองเลือกมาโกง ซะงั้น
ขนาดคุณที่ชอบ รบ ยังคิดว่าโกงเลย แล้วคน อืนเค้าก็คิดถูกแล้วนี้ว่า รบ นี้ กู้มาโกง 55555555555
เนรคุณ เค้าให้ 15000 เองนาาาาาาาาาา

ใครผิดก็ต้องว่าไปตามผิดครับ

#15 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:40

คนเดี๋ยวกับวิศวกร เงินเดือน 15,000 หรือเปล่าเนี่ย 

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#16 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:41

แสดงว่าคุณไม่เห็นด้วยที่เขาโกงใช่ไหมครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#17 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:42

ส่วนตัวผม ผมเชื่อครับรัฐบาลไหนๆก็ต้องมีไอ้พวกโกงชาติบ้านเมืองแน่นอนๆ แต่เราต้องเออออไหมครับ ทำไมเราไม่ด่าสาดเสียเทเสียไม่ต้องสนว่าใครเป็นรัฐบาลไหน แต่ถ้าโกงเราต้องเอาผิดกับคนโกงและให้คนดีมีที่ยืน บริหารบ้านเมือง แค่นี้เองครับ ดังนั้นก็ง่ายๆ พยายามเพิ่มช่องทางองค์กรอิสระไว้เยอะๆ ให้ตรวจสอบการทำงานรัฐบาลครับ อย่ารวบอำนาจ แล้วเชื่ออะไรที่ >เค้าเล่ามา ใครๆก็รู้ ข่าวจากวงใน ให้เชื่อจากการเสพข่าวหลายๆทาง อย่าเสพจากทางเดียว เราจะได้ไม่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมืองเลวๆครับ

หวังว่าคุณ chai90 คงเป็นคนไทยนะครับ ที่หวังจะเห็นบ้านเมืองเจริญทั้งทางวัตถุ แล้วก็ สังคมกับจิตใจครับ

หายากนะ คนที่มีความคิดอย่างคุณ serialnu
เดวนี้มีแต่พวกหน้ามืดตามัว ยอมให้นักการเมืองจูงจมูก
โดยไม่รู้ตัวเสียด้วยซ้ำว่าถูกพวกเค้าต้มจนเปลื่อย

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:43

ทำไมรัฐบาลนี้ถึงไม่สร้างมาตรฐานใหม่ว่าไม่ควรโกง ห้ามคอรัปชั่นทุกชนิด

ไม่ควรเดินตามรัฐบาลที่ผ่านมาล่ะครับ ?

ขอเลยครับ เริ่มจากรัฐบาลนี้เลย 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:44.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:44

เค้าไม่กู้อุบาทย์ขนาดนี้หรอกครับ นโยบายหห่าไรครับ ทำเงินหมดคลัง ข้าวขายไม่ออกงี้
ให้ควายมาบริหารก็งี้ครับ คิดไม่เป็น หลอกได้เเต่ควายเเดงนะครับ คนฉลาดๆ หลอกไม่ได้

แล้วรัฐบาลอภิสิทธิ์หลอกควายประเภทไหนหรือครับ รัฐบาลนั้นก็โกงเหมือนกันนะครับ

#20 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:45

ผมเริ่มไม่มั่นใจแล้วครับว่า..

จขกท.เป็นแดง

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#21 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:45

โถ มันจะปล้นจนไม่เหลือหนังสือพิมพ์ให้ห่อแล้ว ยังไม่รู้ตัวอีก

Edited by หมูสนามจริง, 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:46.

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#22 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ส่วนตัวผม ผมเชื่อครับรัฐบาลไหนๆก็ต้องมีไอ้พวกโกงชาติบ้านเมืองแน่นอนๆ แต่เราต้องเออออไหมครับ ทำไมเราไม่ด่าสาดเสียเทเสียไม่ต้องสนว่าใครเป็นรัฐบาลไหน แต่ถ้าโกงเราต้องเอาผิดกับคนโกงและให้คนดีมีที่ยืน บริหารบ้านเมือง แค่นี้เองครับ ดังนั้นก็ง่ายๆ พยายามเพิ่มช่องทางองค์กรอิสระไว้เยอะๆ ให้ตรวจสอบการทำงานรัฐบาลครับ อย่ารวบอำนาจ แล้วเชื่ออะไรที่ >เค้าเล่ามา ใครๆก็รู้ ข่าวจากวงใน ให้เชื่อจากการเสพข่าวหลายๆทาง อย่าเสพจากทางเดียว เราจะได้ไม่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมืองเลวๆครับ

หวังว่าคุณ chai90 คงเป็นคนไทยนะครับ ที่หวังจะเห็นบ้านเมืองเจริญทั้งทางวัตถุ แล้วก็ สังคมกับจิตใจครับ

หายากนะ คนที่มีความคิดอย่างคุณ serialnu
เดวนี้มีแต่พวกหน้ามืดตามัว ยอมให้นักการเมืองจูงจมูก
โดยไม่รู้ตัวเสียด้วยซ้ำว่าถูกพวกเค้าต้มจนเปลื่อย

ข้างบนนี้คือคำตอบ กับความหวังของท่าน serialnu

#23 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:48

แสดงว่าคุณไม่เห็นด้วยที่เขาโกงใช่ไหมครับ

ไม่เห็นด้วยสิครับ
เงินภาษีก็มีของผมด้วยเหมือนกัน

#24 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:48

ภาษาอังกฤษสองคำเนี่ย เข้าใจความหมายหรือเปล่า เห็นอ้างถึงจังเลย :lol:  :lol:  :lol:

หรือมีปมด้อย :huh:  :huh:  :huh:

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#25 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:50

ไอ้ชัยโลโมติ้วเอ๊ย  :lol:  :lol:  :lol: ยังอวดดฉลาดได้อีก  :o

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#26 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:51

อ้าปากก็เห็นลิ้นไก่  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#27 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:53

ผมเป็นได้หมดครับแดง เหลือง สลิ่ม แมงสาป
แล้วก็ด่าได้หมดเหมิอนกันถ้าทำผิดกับสังคมส่วนรวม

#28 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:56

เพราะคิดแบบนี้ ทุกวันนี้นายถึงเป็นได้แค่นี้ไง

เป็นอะไรก็คิดเอาเอง

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#29 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:59

แล้วท่านเจ้าของกระทู้ จะแก้ยังไงกับเรื่องเช่นนี้ ครับ ขอทราบแนวทางหน่อยครับ

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:59

ไอ้กะล่อน.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:00

รู้จักคำว่ากู้นอกงบประมาณไหม ถ้าไม่รู้จัก ก็ศึกษาให้มากๆก่อนโพสนะสลิปหมื่นห้า
แต่โพสแบบนี้แสดงว่ารบ.นี้โกงเหรอ โแ๋รบ. ประชาธิไตยแห่งกาสรแดง กู้มาโกงเว้ยเห้ย
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#32 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:02

ผมเป็นได้หมดครับแดง เหลือง สลิ่ม แมงสาป
แล้วก็ด่าได้หมดเหมิอนกันถ้าทำผิดกับสังคมส่วนรวม

ไม่เชื่ออะ ตอนรบ.ที่แล้วแก้ปัญหาว่างานในไทยลงต่ำสุด ไม่เห็นแกชม รบ.นี้ยังไม่มีอะไรเป็นขิ้นเป็นอัน เอาแค่จำนำข้าวไม่เห็นเอ็งด่า ตอแหล20
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#33 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

แล้วท่านเจ้าของกระทู้ จะแก้ยังไงกับเรื่องเช่นนี้ ครับ ขอทราบแนวทางหน่อยครับ

ต้องเริ่มจากการเอาตัวเราออกมาจากความขัดแย้งเสียก่อน
มองให้ออกว่าอะไรคือปัญหาที่แท้จริง
กลับมามองนักการเมืองในฐานะที่เราเป็นประชาชน
ถ้าโกงไม่ว่าจะอยู่พรรคไหนก็ต้องต่อต้านเหมมือนกันหมด
ปัจจุบันนี้กลับกลายเป็น ประชาชนเป็นเครื่องมือของนักการเมืองในการแย้งชิงผลประโยชน์กัน
ประชาชนต้องตั้งสติ ว่าเรากำลังถูกหลอกอยู่หรือเปล่า

#34 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:12

รัฐบาลไหนๆก็โกงเหมือนกันหมด ไอ้พวกที่กำลังว่าเค้าด่าเค้า เข้าต้วเองหมดครับ
Started by chai90, Today, 21:16

หมาหางด้วนคิดว่าหมาบ้านอื่นต้องหางด้วนด้วย

คิดว่าเจ้าของบ้านอื่นต้องชอบหมาหางด้วนด้วย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#35 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:22

ต้องเริ่มจากการเอาตัวเราออกมาจากความขัดแย้งเสียก่อน
มองให้ออกว่าอะไรคือปัญหาที่แท้จริง
กลับมามองนักการเมืองในฐานะที่เราเป็นประชาชน
ถ้าโกงไม่ว่าจะอยู่พรรคไหนก็ต้องต่อต้านเหมมือนกันหมด
ปัจจุบันนี้กลับกลายเป็น ประชาชนเป็นเครื่องมือของนักการเมืองในการแย้งชิงผลประโยชน์กัน
ประชาชนต้องตั้งสติ ว่าเรากำลังถูกหลอกอยู่หรือเปล่า

ผมมองออกตั้งนานแล้ว
ฝ่ายหนึ่งจะกระทำการอะไรสักอย่าง จะใช้กฏหมายเป็นที่ตั้ง(คือหาช่องว่างของกฏหมาย)
ส่วนอีกฝ่าย จะกระทำการอะไรสักอย่าง จะใช้อำนาจเป็นที่ตั้ง(คือทำไปก่อน เดี๋ยวใช้เสียงข้างมากในระบอบประชาธิปไตยแก้ได้) 
เพิ่มเติม ไม่ได้เหมารวมนะครับ แต่ เป็นแนวทางในการกระทำการโกง ของแต่ละคนว่า จะโกงยังไง โกงด้วยการ ใช้ช่องว่างของกฏหมาย กับ โกงแบบหน้าด้านๆเพราะการู........อยู่ในอำนาจ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:24.

#36 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:28

ฝ่ายหนึ่งจะกระทำการอะไรสักอย่าง จะใช้กฏหมายเป็นที่ตั้ง(คือหาช่องว่างของกฏหมาย)
ส่วนอีกฝ่าย จะกระทำการอะไรสักอย่าง จะใช้อำนาจเป็นที่ตั้ง(คือทำไปก่อน เดี๋ยวใช้เสียงข้างมากในระบอบประชาธิปไตยแก้ได้)
เพิ่มเติม ไม่ได้เหมารวมนะครับ แต่ เป็นแนวทางในการกระทำการโกง ของแต่ละคนว่า จะโกงยังไง โกงด้วยการ ใช้ช่องว่างของกฏหมาย กับ โกงแบบหน้าด้านๆเพราะการู........อยู่ในอำนาจ

คุณมองปัญหาได้ทะลุปุโปร่ง
แต่ผมอยากเสนอประเด็นการสมคบคิดของผู้มีอำนาจในบ้านเมืองครับ
ว่าตอนนี้ประชาชนกำลังถูกหลอกกันหมด

#37 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:39

ไม่ต้องเสนอหรอกครับ..........ผมจะได้ไม่ถูกสมคบคิด
โอเคนะ........

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:39.

#38 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:41

ไม่เห็นด้วยสิครับ
เงินภาษีก็มีของผมด้วยเหมือนกัน

แล้วเรื่องโกหก เพื่อจะโกงได้หรือให้ตัวเองได้ผลประโยชน์แล้ว ดูดี  คิดคนประเภท นั้นเลว ชั่วช้า น่าคบ หรือน่าเชื่อถือหรือไม่ 

ผมว่าไม่น่าคบอย่างแรง คงมีปมด้อยและลาภ มากไม่สนใจว่าคนอื่นเขารู้ว่าโกงละโกหกด้วย ว่าไหม

#39 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 04:28

คุณมองปัญหาได้ทะลุปุโปร่ง
แต่ผมอยากเสนอประเด็นการสมคบคิดของผู้มีอำนาจในบ้านเมืองครับ
ว่าตอนนี้ประชาชนกำลังถูกหลอกกันหมด

like ครับ..ว่าแต่..คุณพอรู้มั้ยครับ ว่าอ้ายอีหน้าไหนที่แม่มกำลังหลอกประชาชนครับ..

ปล.หวังแต่ว่าคงฉลาดจริงๆอย่างที่ผมคิดนะ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#40 Ballbk

Ballbk

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:10

อย่าแต๋วแตก

ถ้าทนไม่ได้ ก็เลิกเล่นบอร์ดนี้เหอะ

ชีวิตจริงมีเพื่อนเป็นคนคบหรือเปล่า

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#41 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:34

แล้วชัยคิดว่า รัฐบาลนี้โกงมั้ยครับ

ชัยคิดว่าโครงการ 15000 สร้างปัญหามั้ยครับ

ชัยคิดว่าค่าแรงขั้นต่ำ 300 ทำให้แรงงานไทยประสบปัญหามั้ยครับ

ชัยคิดว่าจำนำข้าว 15000 รัฐบาลมีปัญญาทำต่อไปมั้ยครับ

ชัยคิดว่าข้าว 15000 สร้างปัญหาให้การแข่งขันในตลาดโลกมั้ยครับ

ชัยคิดว่า การลดภาษีรถยนต์ เพื่อสร้างแรงจูงใจให้ผู้ผลิตรถยนต์ยังคงยื้อไม่ย้ายโรงงานหนีน้ำท่วมและค่าแรง 300 มันเป็นการโยนภาระที่เกิดจากปัญหานโยบายหาเสียง แต่กลับเอาภาษีของชัยเองมาแก้ปัญหา มันยุติธรรมมั้ยครับ

ชัยคิดว่า แรงงานด้อยคุณภาพจำนวนหนึ่ง ที่ถูกบีบออกด้วยการคัดเหลือแค่ส่วนคุณภาพประมาณ 10กว่าเปอร์เซ็นต์ เค้าจะไปไหน และทำอะไรกินครับ

ชัยคิดว่า มาถึงตอนนี้ แทปเล็ตที่รัฐบาลแจกให้เด็ก ทำให้เด็กไทยฉลาดขึ้นหรือยัง

สุดท้าย ชัยคิดว่า วิศวกรเงินเดือนหมื่นห้า มีปญญาเติมน้ำมันรถ SUV ขนาด 4000 CC ในขณะที่น้ำมันลิตรละเกือบ 40 บาทมั้ยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#42 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:40

ผมเชื่อ และเชื่ออีกว่าหลายๆๆๆๆๆ คนก็เชื่อว่าทุก รบ. โกงทุกรบ.

และผมเชื่อว่ารบ.นส.ปู โกงมากกว่า ทุกรบ.ที่ผ่านมารวมกันเสียอีก

ที่ผ่านมา โกงกันเฉพาะตัว แต่รบ.นี้ โกงกันทั้งตระกูล และเครือญาติ

วิธีการโกงก็หาทางโกงแบบ ไม่อายว่าใครจะรู้

แก้ปัญหาน้ำท่วม ฝนแล้ง 3.5แสนล้าน จนป่านนี้ ใช้ไป10% และจำนวนที่ใช้ไปตรวจสอบไม่ได้ ด้วยการใช้ด้วยวิธีพิเศษ ....ตอนนี้มีภัยแล้งเกิดขึ้น นส.ปู เงียบกริบ ทั้งที่มีเงินอยู่ แต่ไม่มีสมองจะทำ

ตอนนี้โหมโฆษณา ว่าจำเป็นต้องกู้ด้วยวิธีพิเศษ เพื่อหวังใช้แบบพิเศษ ตรวสอบไมได้ จากยอดกู้2.2 ล้านล้านบาท

สำหรับผม ผมใช้วิธีเหยียบทำลาย คนชั่ว วิธีการชั่ว ไล่จากชั่วมากที่สุดก่อน

สำหรับผม สนับสนุนคนที่เลวน้อยที่สุดก่อน

แปลกใจ บางคนเทียบ โกงมากที่สุด กับโกงน้อยที่สุด จัดอยู่ลำดับเดียวกัน ต้องทำลายพร้อมกัน ...Tuki ตายแล้วเกิดใหม่3รอบ ก็ไม่สำเร็จ คือยังมีเลวได้ใจแบบรบ.นี้ยังคงอยู่

คนชั่วมาก กับคงชั่วน้อย ก็เหมือนกัน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#43 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:47

ตาม Conspiracy Theory 

รัฐบาลชุดนี้ไม่โกงเลยจ๊ะ ไม่โกงเลยยยย

พยัคฆ์ติดปีก ชาบูน ๆ

:lol:  :lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#44 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:03

ถ้าให้ใจดี20. เป็นเจ้าของกระทู้ในตอนนี้ก็ทำหลักฐานมาโกงเหมือนกัน

-_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#45 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:17

ยิ่งอ่าน ที่ คุณชัยตอบ

ยิ่งนึกถึง ใจดีแหะ

แต่อันนี้เก่งกว่านิดนึง

คุณต้องการบอกอะไรหรือครับ

กระทู้นี้ บอกในเรื่องที่ทุกคนรู้อยู่แล้ว??

#46 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:28

วันก่อนยังชมว่ารัฐบาลปูเจ๋ง ทำส่งออกดีจนบอสัดของคุณกระฉูดไปด้วย

ส่งออกแบบนั้นมีผลประโยชน์ใต้โต๊ะเช่นใดบ้าง วานแถลง

จะได้เข้าใจขบวนการสมคบคิดระหว่างบอสัดคุณกับรัฐบาลดีแต่กู้ตัวจริง

ตอบไม่ได้อย่ามาพร่ำเพ้อถึง Conspiracy Theory   

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#47 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:43

เหอะ เหอะ  เสพย์ ทีวี ที่ประกาศตัวเองว่า พูดแต่ความจริง (ด้านเดียว) มากเกินไป

ทำให้ โรค ทฤษฎีสมคบคิด ลงตับ ถ้าไม่รีบรักษา อาการจะหนักเหมือน เจ้า Phat

ที่โรคลามขึ้นสมอง ทำให้มองนักการเมืองเลวเหมือนกันหมด

วิธีรักษาเบื้องต้น 1. ไปเข้าครอสล้างพิษตับ

2. ดื่มน้ำปัสสาวะ

3. สั่งเครื่องทำน้ำด่างมาทำน้ำด่างกิน

#48 Ballbk

Ballbk

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:46

วันนี้ จขกท. ยังไม่โผล่มาเลย

สงสัยงานยุ่ง ไปคุมสร้างตึก20กว่าชั้น

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#49 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:49

โกงเหมือนกัน แต่ ปชป มีแจงรายการต่างๆ ขณะที่ พท. ปกปิดทุกอย่าง ขนาดรายละเอียดการขอกู้ยังไม่มีเลย

#50 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:53

พอดี กรูไม่ชอบคนโกงว่ะ ถ้ามันเลวทั้งสองพรรค ก็สมควรด่ามัน ใครเลวน้อย เลวมาก ด่ามัน วิพากวิจารณ์มันแรงๆ อ่อ แต่ Chai90 กล้าด่ารัฐบาลไหม....หรือดีแต่เอาเรื่องชั่วกลบชั่ว...ที่แท้มันก็เลวทั้งเพ...อย่ามาทำหน้าด้านอยุ่เลยChai90 คนที่เขาไม่ได้คิดแบบคุณมีอีกเยอะ..ยิ่งพูดก็ยิ่งแสดงจิตใจอันต่ำช้าเลวทรามออกมาเยอะ..ยอมรับตนแล้วเงียบไว้ดูดีกว่าเยอะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน