Jump to content

- - - - -

รัฐบาลไหนๆก็โกงเหมือนกันหมด ไอ้พวกที่กำลังว่าเค้าด่าเค้า เข้าต้วเองหมดครับ

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:48

ส่วนตัวผม ผมเชื่อครับรัฐบาลไหนๆก็ต้องมีไอ้พวกโกงชาติบ้านเมืองแน่นอนๆ แต่เราต้องเออออไหมครับ ทำไมเราไม่ด่าสาดเสียเทเสียไม่ต้องสนว่าใครเป็นรัฐบาลไหน แต่ถ้าโกงเราต้องเอาผิดกับคนโกงและให้คนดีมีที่ยืน บริหารบ้านเมือง แค่นี้เองครับ ดังนั้นก็ง่ายๆ พยายามเพิ่มช่องทางองค์กรอิสระไว้เยอะๆ ให้ตรวจสอบการทำงานรัฐบาลครับ อย่ารวบอำนาจ แล้วเชื่ออะไรที่ >เค้าเล่ามา ใครๆก็รู้ ข่าวจากวงใน ให้เชื่อจากการเสพข่าวหลายๆทาง อย่าเสพจากทางเดียว เราจะได้ไม่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมืองเลวๆครับ

หวังว่าคุณ chai90 คงเป็นคนไทยนะครับ ที่หวังจะเห็นบ้านเมืองเจริญทั้งทางวัตถุ แล้วก็ สังคมกับจิตใจครับ

หายากนะ คนที่มีความคิดอย่างคุณ serialnu
เดวนี้มีแต่พวกหน้ามืดตามัว ยอมให้นักการเมืองจูงจมูก
โดยไม่รู้ตัวเสียด้วยซ้ำว่าถูกพวกเค้าต้มจนเปลื่อย

ยิ่งออกความเห็นยิ่งเข้าตัว แสดงว่าช่วงนี้ขาดโลโมติ้วหนัก!!! :lol: :lol:

ถ้าคุณเอาความเห็นบ้องตื้นมาบอกคนในสรท. ผมก็ต้องบอกว่าคุณปัญญาเบาที่ประเมิณคนในนี้ไม่ได้ว่า ถ้าใครโกง คนในนี้ก็ไม่ได้จะไปหลงมัวเมาเชียร์เหมือนที่chai90 ใจดี20 หรือสวะแดงคนใหนเชียร์ไอ้คนตระกูลทักษิณหรอกครับ คนในสรท.ไม่ชอบเป็นขี้ข้าใคร

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#52 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:04

ไม่ว่า Jaidee20 หรือ chai90 ก็โกหกเหมือน

แถมแดร็ก โลโมติ๋ว เหมือนกันด้วย !!!  :lol:  :lol:  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#53 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:15

ขี้ข้า แบบ chai90 หงายเงิบ...นึกว่าคนอื่นจะเป็นขี้ข้าอีกฝ่ายเหมือนตน

#54 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:24

ดีครับที่ได้เห็นทุกๆท่านมีสติ ไม่ตกเป็นทาสนักการเมือง

#55 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:37

คนไม่มีสติคือคนขี้โม้ อวดตัวเอง ห้ามแรงปรารถนาของตัวเองไม่ได้ไม่ว่าเรื่องใด รวมทั้งเรื่องโกงด้วย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#56 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:00

อันนี้ก็โกง และที่โกงได้มากขนาดนี้ ก็ต้องมาจากคอก Tuki เท่านั้นที่ทำได้

*เมื่อ2วันก่อน ในสภา เสียบบัตรแทนกัน100% คืออยู่จริง 100 กว่า นับโดยการเสียบบัตร ได้200 กว่า

*ถัดมา ประชุมสภา สส.ไม่อยู่ฟังที่เขาอภิปรายกัน พอเวลาลงมติ มีคนยก2นิ้วขึ้นมา ให้ควายๆๆ กดปุ่มที่2

**นี่คือคุณภาพของสส. คอกTuki ที่มี นส.ปู หลงสภา เป็นผู้นำ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#57 TimmY_T

TimmY_T

น้องเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:44

Posts I've Made
In Topic: ใครมีโอกาสได้กิน "ข้าวเน่า" ของรัฐบาลปูบ้างครับ....

วันนี้, 20:37

ข้าวเป็นล้านๆตัน เน่าแค่สามสี่กระสอบก็ไปเอามาเป็นข่าว
จะอะไรกันนักหนา
In Topic: ใครมีโอกาสได้กิน "ข้าวเน่า" ของรัฐบาลปูบ้างครับ....

วันนี้, 20:35

ถ้ามันโง่ขนาดกินข้าวเน่า ก้อให้แม่มตายไปเหอะวะ
In Topic: รัฐบาลไหนๆก็โกงเหมือนกันหมด ไอ้พวกที่กำลังว่าเค้าด่าเค้า เข้าต้วเองหมดครับ

วันนี้, 19:24

ดีครับที่ได้เห็นทุกๆท่านมีสติ ไม่ตกเป็นทาสนักการเมือง

----------------------------------------

ดูเป็นความเห็นที่ขัดๆ ยังไงก็ไม่รู้  คนนี้เขาสับสนชีวิตมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วมั๊งครับ

#58 ant

ant

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:05

ถ้าให้พรรคปชป.เป็นรัฐบาลในตอนนี้ก็กู้มาโกงเหมือนกัน

ผมเริ่มไม่มั่นใจแล้วครับว่า..
จขกท.เป็นแดง

ผมเป็นได้หมดครับแดง เหลือง สลิ่ม แมงสาป
แล้วก็ด่าได้หมดเหมิอนกันถ้าทำผิดกับสังคมส่วนรวม

สุดยอดครับ เปลี่ยนสีได้ตลอดเหมือนกิ้งก่า หาจุดยืนไม่ได้  ถ้าเป็น DSIน่าจะอนาคตไกลนะครับ  แถมด่าได้หมด ...

อย่าเผลอด่าตัวเองแล้วกัน

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#59 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:56

โกง. ทุกรัฐบาลล้วนแล้วแต่โกง (รัฐมนตรีมาจากข้อต่อรอง) รัฐบาลนี้ยิ่งโกงมากขึ้น เป็นตัวอย่างที่แย่. แล้วประเทศจะเดินไปอย่างไรครับ ผมเบื่อพวกด่าสาดโคลนฝ่ายตรงข้ามเต็มทีแล้วนะ. ทั้งที่ผลงานตัวเองก็สนองแค่พรรคพวก...สาด เพราะยังงี้ไง เห็นแก่พวกพ้อง พวกผู้ดีเก่ามองเห็นยาจกก็คือยาจก ดูถูกกันทุกกระเบียดนิ้ว ห่า...กรูก็คนไทย มาร์คผู้ดีอังกฤษโปรดรับทราบด้วย เขาเกลียดคุณตรงเนี๊ยะ หมั่นไส้....แค่นั้น พวกห่าเหวกะเลวกะลาดมันมองออก ถึงได้ครองเมืองตอนนี้.

#60 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:46

โกง. ทุกรัฐบาลล้วนแล้วแต่โกง (รัฐมนตรีมาจากข้อต่อรอง) รัฐบาลนี้ยิ่งโกงมากขึ้น เป็นตัวอย่างที่แย่. แล้วประเทศจะเดินไปอย่างไรครับ ผมเบื่อพวกด่าสาดโคลนฝ่ายตรงข้ามเต็มทีแล้วนะ. ทั้งที่ผลงานตัวเองก็สนองแค่พรรคพวก...สาด เพราะยังงี้ไง เห็นแก่พวกพ้อง พวกผู้ดีเก่ามองเห็นยาจกก็คือยาจก ดูถูกกันทุกกระเบียดนิ้ว ห่า...กรูก็คนไทย มาร์คผู้ดีอังกฤษโปรดรับทราบด้วย เขาเกลียดคุณตรงเนี๊ยะ หมั่นไส้....แค่นั้น พวกห่าเหวกะเลวกะลาดมันมองออก ถึงได้ครองเมืองตอนนี้.

ยกตย. หน่อยซิครับ ถ้ามีเหตุผล จะได้เกลียดด้วย

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#61 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:56

ถ้ารู้ว่าเป็นใจดีคงไม่เข้ามาอ่าน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน