Jump to content

- - - - -

อย่าหาว่า "ใจดำ" ไหนก็หลังเลือกตั้งแล้ว ขออนุญาตให้ mod ทำการตรวจสอบล๊อกอินซ้ำซ้อน และ ล๊อกอินที่เคยทำผิดกฎและมาสมัครใหม่ทั้งหมดด้วยครับ แบบละเอียดยิบ

• Please log in to reply
101 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:02

เป็นสีสรร และเสน่ห์ของบอร์ดครับ

]ล็อก อิน ซ้ำซ้อนนี้เป็นเสน่ห์ ของบอร์ดตลกแล้วครับ

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#52 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:06

รบกวนคุณโจโฉช่วยตรวจสอบ ip ของผมหน่อยครับ ว่าใช่ใจดีหรือปล่าว
เพราะมีหลายท่านเข้าใจผิดว่าผมเป็นใจดี
ไหนๆก็จะตรวจสอบกันแล้ว ผมขอเอี่ยวด้วยคน

เดี๋ยว mod คงจะช่วยตรวจแบบละเอียดยิบให้ครับ ถ้าคุณยินดีให้ตรวจสอบ
น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ :D  :D  :D

ตามนั้น
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#53 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:08

เห็นด้วยครับ ผมเบื่อพวก 2 ร่าง และพวกที่ชอบสมัครมาใหม่แล้วพอไม่ได้ดั่งใจก็จะด่ารวมทั้งเว็บบอร์ด ดิสเครดิต สรท แล้วก็ไปสมัครมาใหม่ มันวนเวียนเป็นวัฏจักรที่ทุเรศเกินไปครับ  <_<

#54 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:19

รบกวนคุณโจโฉช่วยตรวจสอบ ip ของผมหน่อยครับ ว่าใช่ใจดีหรือปล่าว
เพราะมีหลายท่านเข้าใจผิดว่าผมเป็นใจดี
ไหนๆก็จะตรวจสอบกันแล้ว ผมขอเอี่ยวด้วยคน

เดี๋ยว mod คงจะช่วยตรวจแบบละเอียดยิบให้ครับ ถ้าคุณยินดีให้ตรวจสอบ
น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ :D  :D  :D

ตามนั้น

สำนวนคุ้นมากเลย  แต่ทำไมม็อดไม่ catch me if you can เนาะ

gladiator 1.jpg

#55 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:21

กรุณาเว้นคนกลางไว้ด้วยนะครับ ผมว่าผมเริ่มจะสนุกกับการได้ด่าบุพการีเค้าแล้วหละ เพราะว่าเค้าสนับสนุนความคิดอาจมสมสากเต็มที่

แสดงว่าด่าพ่อแม่เค้าไม่มีปัญหา ^_^

แต่จะผิดกฏบอร์ดไม๊ครับ ก็เจ้าตัวเค้าแสดงชัดเจนว่าไม่เดือดร้อน!! :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#56 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:34

เห็นด้วยกับท่านมหาอุปราชครับ

เดี๋ยวนี้แดงคุณภาพเหลือน้อย เหลือแต่แดงขยะสมัครล็อกอินซ้ำซ้อน

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#57 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:49

เห็นด้วยเช๋นกันครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#58 น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์

น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:52

น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ = chai90 ??????????

จินตนาการกันล้ำเลิศจริงๆ :lol:

#59 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:58

งั้นคุณน้องใหม่ฯ ก็ต้องเป็นใจดีด้วยครับ
น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ = chai90 = ใจดี ????
5555555555

#60 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:07

งั้นคุณน้องใหม่ฯ ก็ต้องเป็นใจดีด้วยครับ
น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ = chai90 = ใจดี ????
5555555555

น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์เป็นอีกคน

แต่คุณบังไอพี นั่งหัวเราะเยาะม็อดไปพลางๆ

ซึ่งมันต้องพลาดเข้าวันใดวันนึง  ไม่เรื่องใดก้เรื่องนึงซึ่งคุณพลาดเองไม่มีใครไปแกล้ง

อย่างกระทู้ข้างล่างนี้ให้คนเค้าหัวเราะเยาะกันไม่จบ

http://webboard.seri...ิ้วไว้แล้วครับ/

ผมเตรียมโลโมติ้วไว้แล้วครับ เพราะวันนี้ ผมได้ขำขี้แตกขี้แตนแน่นวล 555555
โดย chai90, 3 มีนาคม 2556 14:56

โปรดจำไว้

หัวเราะทีหลังดังกว่า

และมากกว่า ขนาดส่งออกแบบมหภาคได้เลย  :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#61 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:08

ขอให้จำกัดสิทธิ พวกก่อกวน เบี่ยงเบนเป้าหมายกระทธ้ด้วยครับ
ยิ่งการให้ร้ายกล่าวหา และรุมประนาม ทั้งที่ไม่มีหลักฐานด้วยฮะ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#62 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:13

ถ้าเกลอเก่านายเวร เดือดร้อนกับเรื่องนี้ก็ขออภัยด้วย

ถ้าจะโทษก็โทษ บรรดาเพื่อนร่วมสีแดงเถอะ ล๊อกอินไม่ได้เยอะเท่าไร

แต่ทำตัวแบบ "เยอะเกิน" กันทั้งนั้น

ผมว่า แอบอ้างสีมากเกินไปไหมครับ พวกก่อกวน สมาชิกที่ไม่แดงน้อยหน้าที่ไหน
ผมรู้ว่า เสียงของผมอาจจะไร้ประโยชน์
แต่ก็จะเริ่มแจ้งความบ้างแล้วครับ
*เดี๋ยวคงมีคนหาว่าผมเยอะ ตั้งฝจป่วนม้อดอีก
ทั้งๆที่ผมคือผู้เดือดร้อนแท้ๆ :D

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#63 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:15

ใครเขาบอกเหรอครับ chai90 คือน้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ ร้อนตัวคิดกันไปเองหรือเปล่า
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#64 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:17

ถ้าเกลอเก่านายเวร เดือดร้อนกับเรื่องนี้ก็ขออภัยด้วย
ถ้าจะโทษก็โทษ บรรดาเพื่อนร่วมสีแดงเถอะ ล๊อกอินไม่ได้เยอะเท่าไร
แต่ทำตัวแบบ "เยอะเกิน" กันทั้งนั้น

ผมว่า แอบอ้างสีมากเกินไปไหมครับ พวกก่อกวน สมาชิกที่ไม่แดงน้อยหน้าที่ไหน
ผมรู้ว่า เสียงของผมอาจจะไร้ประโยชน์
แต่ก็จะเริ่มแจ้งความบ้างแล้วครับ
*เดี๋ยวคงมีคนหาว่าผมเยอะ ตั้งฝจป่วนม้อดอีก
ทั้งๆที่ผมคือผู้เดือดร้อนแท้ๆ :D

สมาชิกที่ไม่แดงนี่รวมเคนจังด้วยหรือเปล่าครับ พอดีไม่ทราบจริงๆว่าเคนเป็นแดง เป็นกลาง หรือ ไม่มีสี

#65 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:23

มีอยู่คนหนึ่งที่เขาชอบตั้งล็อกอินล้อเลียนนะครับ  อย่างเพลิงสะพัด อะไรแบบเนี้ย

อย่างนี้ถือว่าหลายล็อกอินมั้ยครับ  ต้องตรวจสอบด้วยหรือเป่ลาครับ :D  :lol:

Edited by ดอนยอ, 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:24.

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#66 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:25

ขอให้จำกัดสิทธิ พวกก่อกวน เบี่ยงเบนเป้าหมายกระทธ้ด้วยครับ
ยิ่งการให้ร้ายกล่าวหา และรุมประนาม ทั้งที่ไม่มีหลักฐานด้วยฮะ

#67 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:31

มีอยู่คนหนึ่งที่เขาชอบตั้งล็อกอินล้อเลียนนะครับ  อย่างเพลิงสะพัด อะไรแบบเนี้ย
อย่างนี้ถือว่าหลายล็อกอินมั้ยครับ  ต้องตรวจสอบด้วยหรือเป่ลาครับ :D  :lol:

ก็ล๊อกอินเดียวนี่ครับ เพียงแต่เปลี่ยนชื่อ ตามความชอบเจ้าตัว ผมเข้าใจว่านั้นเป็นสิทธิพื้นฐานของท่านนั้น

และท่านอื่นก็มีเปลี่ยนไม่ใช่เฉพาะท่านนี้ มันก็เหมือนการไปเปลี่ยนชื่อที่อำเภอแหละครับ แต่คนเปลี่ยนยังเป็นคนเดิม

แต่ที่น่าตำหนิจริงๆคือ คนที่มีล๊อกอินอยู่แล้วแต่สมัครล๊อกอินอีกอันหรือหลายอัน เพื่อ......?

และคนที่ทำความผิดจนติดโทษแบน แต่หาได้สำนึกกลับมาในชื่ออื่นๆอีก อย่างนี้สมควรหรือไม่

#68 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:36

สมาชิกที่ไม่แดงนี่รวมเคนจังด้วยหรือเปล่าครับ พอดีไม่ทราบจริงๆว่าเคนเป็นแดง เป็นกลาง หรือ ไม่มีสี
ไม่ได้เป็นอะไรเลย
ในขณะเดียวกัน ก็เป็นทุกสี
ผมว่า การเรียกร้องสิ่งที่ถูกต้อง ผมสนับสนุน แต่มีการอ้างสี ผมเห็นว่าไม่ยุติธรรม
แดง .จริงๆ มีค่า คนสองคน
ทำไม ถึงได้มัอานุภาพร้ายแรงขนาดนี้? :)

มันเหมือนที่ท่านเคยคิดว่า ผมมีเจตนาแอบแฝง
นี่ก็เหมือนกัน อางเวบบอร์ด แต่เจตนาลงไปที่คนๆเดียวหรือฝ่ายเดียวรึไม่ครับ?

Edited by เคนอิจิ-นามิ ขี้แพ้, 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:39.

#69 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:37

ผมว่า การเรียกร้องสิ่งที่ถูกต้อง ผู้สนับสนุน แต่มีการอ้างสี ผมเห็นว่าไม่ยุติธรรม
ทำไม ถึงได้มัอานุภาพร้ายแรงขนาดนี้? :

#70 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:39

ผมว่า การเรียกร้องสิ่งที่ถูกต้อง ผมสนับสนุน แต่มีการอ้างสี ผมเห็นว่าไม่ยุติธรรม
ทำไม ถึงได้มัอานุภาพร้ายแรงขนาดนี้? :

ถ้างั้นก็อยู่ในกลุ่มสมาชิกที่ไม่แดงตามที่เคนกล่าวแล้วกันครับ

#71 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:40

ดีค่ะ

สังเกตเหมือนกันว่า เวลาล็อกอินตัวนึง หายไปจะมีตัวใหม่ที่วาจาคล้ายๆกันมาแทน

แล้วพอตัวที่สองสีข้างถลอก หายหัวไป ตัวแรกก็โผล่กลับมา
พูดง่ายๆว่า สองตัวไม่เคยอยู่พร้อมกัน ที่้เดียวกัน เวลาเดียวกัน

จาก Reply ข้างบนนี้

ออกมาเป็นแบบนี้ ไล่ติดกันมาเลย :lol:  :lol:  :lol:

น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ = chai90 ??????????

จินตนาการกันล้ำเลิศจริงๆ :lol:

5555555555

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#72 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:44

อีกอย่าง. เวลาให้ความเห็น ท่านว่าอย่าแบ่งข้างผมก็เห็นด้วย
แต่เวลากล่าวหา หรือผดุงความยุติธรรม ยิ่งไม่ควรแบ่งข้างนะครับ

เอาแค่ กำจัดคนไม่ดี แม้ว่าจะเป็นฝ่ายไหน
Lesser evil มันก็เป็น evil อยู่ดีนะครับ
ฝากไว้เพื่อพิจารณา ..

#73 notcomeng

notcomeng

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:44

นายเวรหายไปนาน ผิดปกติจัง  :D  :D  :D

#74 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:51

ถ้าเช่นนั้น ผมฝากพิจารณาพวกตั้งกระทู้ซ้ำซ้อน และพยายามดันกระทู้ด้วยก็แล้วกันครับ

รวมถึงการตั้งกระทู้หลอก กระทู้อื่นๆ ดีๆ เป็นอันต้องตกไปหมด เพราะมีแต่กระทู้เรื่องเดียวกันหลายกระทู้

ที๋โดนดันไปอยู่บนๆ โดยเจ้าของกระทู้เอง

ในวิธีการคล้ายๆ กันกับข้างบน

ผมเห็นบางสมาชิกหน้าใหม่ ที่สมัครเพื่อเป็นล็อคอินเฉพาะกิจ

เพียงเพื่อสร้างความสนใจ และเบี่ยงเบน

หลายครั้ง ที่เห็นและพอสังเกตุได้

แม้ผมจะไม่สามารถชี้ไปที่ใครได้ เพราะมันเป็นเพียงการคาดเดา

แต่หวังว่า mod คงพอมีวิธีสืบทราบและจัดการครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#75 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:10

ไอ้พวกชอบเสียดสีให้มันไปเล่นที่อื่นเถอะครับ

พวกที่เค้าสั่งให้โพสต์อะไรก็โพสต์ แม้แต่การให้ร้ายในหลวงผมว่าจิตใจมันต่ำยิ่งกว่าสัตว์อีก

Edited by 10APR10, 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:31.

#76 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:56

ก็ล๊อกอินเดียวนี่ครับ เพียงแต่เปลี่ยนชื่อ ตามความชอบเจ้าตัว ผมเข้าใจว่านั้นเป็นสิทธิพื้นฐานของท่านนั้น

และท่านอื่นก็มีเปลี่ยนไม่ใช่เฉพาะท่านนี้ มันก็เหมือนการไปเปลี่ยนชื่อที่อำเภอแหละครับ แต่คนเปลี่ยนยังเป็นคนเดิม

แต่ที่น่าตำหนิจริงๆคือ คนที่มีล๊อกอินอยู่แล้วแต่สมัครล๊อกอินอีกอันหรือหลายอัน เพื่อ......?

และคนที่ทำความผิดจนติดโทษแบน แต่หาได้สำนึกกลับมาในชื่ออื่นๆอีก อย่างนี้สมควรหรือไม่

ดอนยอ ไม่รู้ก็ไม่แปลกครับ เพราะกฏของบอร์ดเกิน 3 บรรทัด

ไหนๆแล้ว ฝากอีกซักเรื่องให้ mod พิจารณาด้วยครับ ... ช่วยย่อกฏการใช้บอร์ดให้ไม่เกิน 3 บรรทัดได้ จะดีมากเลย เพื่อให้เหล่ากาสรสามารถอ่านกันได้  ;)

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#77 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:01

ขอพูดเกี่ยวกับ การแอบสมัครครับ

สมัยนี้มันมี tool ในการซ่อนตัวเปลี่ยน ip หรือเข้าเว็บได้โดยไม่ระบุตัวตัน 

อย่าง tor 

ผมว่าสังเกตพฤติกรรมง่ายกว่าเยอะ --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#78 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:05

ตามนั้น

มันต้องยกมาอ้างตั้งแต่แรกแล้วครับ ในเรื่องการตรวจสอบip ตอนนี้อาจจะเปลี่ยนล็อกอิน แลกมือกันไป ipก็เปลี่ยนตาม แต่ถ้า โดนตรวจลึกขึ้นไปอีกipไปตรงกับกลุ่มเดียวกันที่มีการช่วยเหลือกัน ก็ซวยอีก 
ปล.หยุดคิดกระทำในด้านผิด ทำในสิ่งที่ถูก แค่นั้นเองทุกอย่างก็จะจบลงอย่างแฮปปี้เอ็นดึ๋ง!!!

#79 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

อีกอย่าง. เวลาให้ความเห็น ท่านว่าอย่าแบ่งข้างผมก็เห็นด้วย
แต่เวลากล่าวหา หรือผดุงความยุติธรรม ยิ่งไม่ควรแบ่งข้างนะครับ
เอาแค่ กำจัดคนไม่ดี แม้ว่าจะเป็นฝ่ายไหน
Lesser evil มันก็เป็น evil อยู่ดีนะครับ
ฝากไว้เพื่อพิจารณา ..

ก็ถ้าเพื่อนสมาชิกคนไหนทำผิดกฏตรงไหนข้อไหนก็ว่าไปซิครับ

แต่ที่ผมชี้คือการสมัครล๊อกอินซ้ำซ้อน และ เคยทำผิดกฏบอร์ดจนโดนแบนแล้วมาสมัครใหม่

ถ้าคนที๋เคนคิดว่าเขาไปป่วน ทำผิดกฎเคนก็ว่าไปดิครับ เท่าที่ผมเห็นคู่กรณีของเคนที่มีมากมายตอนนี้ ไม่มีใครมีล๊อกอินซ้ำซ้อนนะครับ

หรือผมชี้แบบนี้เป็นการปกป้องใครอีก ก็ขออภัย

#80 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:58

ครับ
ผมซึ้งกับน้ำใจคุณโจแล้วล่ะครับ
หากผิดพลาดอย่างไร ตั้งแต่ก่อนจนถึงตอนนี้
ต้องขออภัยเช่นกัน

#81 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:15

คุณโจโฉฯ & Mod.

ดิฉันขอสารภาพว่า เคยสมัครสมาชิกเว็บเสรีไทยเมื่อหลายปีมาแล้ว แต่เนื่องจากว่า เมื่อปีใหม่ 2552 รถโดนทุบกระจก โจรเอาโน้ตบุคไป และดิฉันก็ไม่ได้จด login, password, หรือแม้แต่ว่า สมัครโดยใช้อีเมล์อะไร

เลยต้องสมัครใหม่ อย่างนี้ถือว่าผิดกฏไหมคะ

ป.ล. login เดิม ประมาณว่า lookmee หรือ luukmee ประมาณนี้ล่ะคะ

ถ้าผิด ขอแค่เตือน  อย่าไล่ออกเลยนะคะ

:angry:

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#82 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:24

มีน้อยใจด้วยแหะ ผมว่าตามเนื้อผ้า เพราะประเด็นของผมคือ คนที่สมัครล๊อกอินซ้ำซ้อน และ คนที่ทำผิดแล้วสมัครใหม่

ในมุมของเคนเจาะมาจากคำพูดผมว่า เอ่ยถึง แต่คนเสื้อแดง เรื่องป่วน คนที่ไม่ใช่คนเสื้อแดงน้อยหน้าที่ไหน

ผมก็ถึงต้องชี้ว่า คู่กรณีของเคนไม่มีใครสมัคร ล๊อกอินซ้ำซ้อนนะครับ และเรื่องป่วนไม่ป่วนจะให้ผมชี้เลย

มันก็เป็นเรื่องของเวรของกรรม ถ้าคิดเสียว่าเป็นกรรมที่ผูกพันกันแล้วกัน มันอยู่ที่ว่าใครเลือกตัดกรรมได้ก่อนกัน

จะให้ผมชี้ซ้ำ เดี๋ยวก็มีคนตัดพ้อน้อยใจ ว่าผมพูดเข้าข้างใครอีก

#83 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:30

ดิฉันขอสารภาพว่า เคยสมัครสมาชิกเว็บเสรีไทยเมื่อหลายปีมาแล้ว แต่เนื่องจากว่า เมื่อปีใหม่ 2552 รถโดนทุบกระจก โจรเอาโน้ตบุคไป และดิฉันก็ไม่ได้จด login, password, หรือแม้แต่ว่า สมัครโดยใช้อีเมล์อะไร

เลยต้องสมัครใหม่ อย่างนี้ถือว่าผิดกฏไหมคะ

ป.ล. login เดิม ประมาณว่า lookmee หรือ luukmee ประมาณนี้ล่ะคะ

ถ้าผิด ขอแค่เตือน  อย่าไล่ออกเลยนะคะ :angry:

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ปัญหาคือคนที่มีล๊อกอินอยู่ สมัครล๊อกอินซ้อน เพื่อ.......?

และคนที่โดนลงโทษรุนแรงด้วยโทษแบน กลับมาสมัครซ้ำ เพื่อ ป่วน

ส่วนกรณีของคุณ ผมเข้าใจว่า โน้ตบุ๊คหาย เลขไอพีก็ไปด้วย เพราะเลขไอพีเข้าใจว่าเป็นเลขประจำตัวเครื่องด้วยมั๊งครับ

ผิดถูกรอผู้รู้แนะนำ แต่ไม่บอกก็ไม่มีใครรู้นะครับนี่

ปัญหาคือคนที่ป่วน ไม่ใช่คนดีๆหรอกครับ

#84 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:40

ถ้าผิด ขอแค่เตือน  อย่าไล่ออกเลยนะคะ :angry:

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ปัญหาคือคนที่มีล๊อกอินอยู่ สมัครล๊อกอินซ้อน เพื่อ.......?

และคนที่โดนลงโทษรุนแรงด้วยโทษแบน กลับมาสมัครซ้ำ เพื่อ ป่วน

ส่วนกรณีของคุณ ผมเข้าใจว่า โน้ตบุ๊คหาย เลขไอพีก็ไปด้วย เพราะเลขไอพีเข้าใจว่าเป็นเลขประจำตัวเครื่องด้วยมั๊งครับ

ผิดถูกรอผู้รู้แนะนำ แต่ไม่บอกก็ไม่มีใครรู้นะครับนี่

ปัญหาคือคนที่ป่วน ไม่ใช่คนดีๆหรอกครับ

ขอบคุณค่ะ :D

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#85 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:50

ครับ ขอบคุณที่สั่งสอนตักเตือน

#86 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:07

ผมพึ่งเล่นเข้าบอร์ดนี้ครั้งแรกครับ อย่างไรอย่าด่าผมมากนะครับ

ผมอยากถามความเห็นหน่อยว่า ถ้าเราแยกการเลือกตั้งผู้แทนราษฎร(รัฐสภา-นิติบัญญัติ) กับ นายกรัฐมนตรี(บริหาร) ออกจากกันจะดีกว่าที่เป็นปัจจุบันนี้ไมครับ(คือผมเห็นว่า ถ้าแยกออกจากกัน รู้สึกมันจะคานอำนาจกันได้มากกว่า)

ปล.ขอตอบแบบไม่กัดกันแบบควายแดง - ควายเหลืองนะครับ แค่อยากรู้เฉยๆ

ตอบความเห็นที่1 ผมยังไม่เห็นทางออกเลยครับ คนเสพข่าวก็เสพด้านเดียว ชนแต่ฝ่ายตัวเอง ด่าแต่ฝ่ายตรงข้าม แก้ตัว แถ เถียง กันไปๆมาๆ

ตอบความเห็นที่ 2 ที่แน่ๆคือแยกอำนาจให้ออกจากกันให้ชัดเจน  นายกไม่มีสิทธิยุบสภาเนื่องจากสภา อย่างอื่นช่วยคิดหน่อยครับ (ผมว่าแยกอำนาจออกจากกันจะดีมากเลยนะ ฝ่ายบริหารจะได้ไม่เป็นใหญ่จนเกินพอดี)

ความเห็นที่3 มันก็จริงนะ แต่ผมอยากให้รัฐสภา-นิติบัญญัติ มีอำนาจมากกว่าฝ่ายบริหาร มันต้องมีสักวิธีสินะ แต่ทุกวันนี้ สส.ก็อยู้ด้วยผลประโยชน์ ซื้อตัวกันไปมาได้

ปล.ลองหาวิธีทางออกที่ดีกว่านี้ไม

มาแก้ปัญหากันดีกว่า ดีกว่ามาทะเลาะ เถียงกันไปเถียงกันมา ไล่กันไล่กันมา ยังจะมีประโยชน์กว่าอีก

http://webboard.seri...น-ถ้าเราแยกการ/

อ้าวผิดกระทู้ ขออภัยค่ะคุณโจโฉ  แต่ก็เลยตามเลยแล้วกันนะค่ะ  :lol: 

เผื่อมีแฟนขับใคร อ่านแล้วอยากลองจับคู่เล่น ๆ ว่า จะคู่กับใครค่ะ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#87 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:02

นายเวรหายไปนาน ผิดปกติจัง  :D  :D  :D

พี่เวน คือ ผู้พิชิตสนามบิน 

ไม่ได้ยอมรับ แต่ก็ไม่ปฏิเสธ เพราะรับไปแร้ว

:lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#88 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:20

ผมว่าถ้าเจอ ก็น่าจะเอามาบอกกันมั่งน๊ะครับ 

:D 

#89 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:37

พี่เวน คือ ผู้พิชิตสนามบิน 

ไม่ได้ยอมรับ แต่ก็ไม่ปฏิเสธ เพราะรับไปแร้ว

:lol:  :lol:

พูดอย่างนี้เกลอเก่านายเวรเสียหายหมด แค่มีขี้ติดฟันมา แล้วคนได้กลิ่นตุๆ เลยรู้ว่าใครต่างหาก

#90 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:47

อ้าว... แล้วที่โผล่มาเห็นหน้าเหลืองๆ นี่ มันไม่ใช่..... หรอกเหรอครับ คุณโจโฉ

นึกว่าถึงกะเอาหน้าคลุก เพราะโผล่มาปุ๊บ จำได้ปั๊บ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#91 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:01

ยกทั้ง 2 มือสนับสนุน หากว่ายก 2 มือไม่พออาจจะเพิ่มอีก 2 .....ได้ครับ แต่เกรงจะไม่สุภาพ

เพราะหลายวันมานี้ผมแค่เข้ามาอ่านอย่างเดียว ไม่อยากเลอะเทอะบอร์ดมากกว่านี้ เท่านี้ก็เยอะเกินรับแล้วครับ

#92 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:09

เห็นด้วยครับ  พูดคุยด้วยเหตุผลพอรับฟังได้ บางคนไม่ฟังเหตุผลเลย  เหมือนไม่ใช่การเข้ามาคุย แต่เข้ามาเพื่อติดประกาศ โฆษณา บ้าๆบอๆ  ไม่เป็นเหตุเป็นผล  โกหก  อีกอย่างคำว่าสามัญสำนึกที่ดีมีหรือไม่

#93 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:02

พวกร้อยล็อคอินนี่สังเกตไม่ยากค่ะ เพราะส่วนใหญ่จะตั้งชื่อล็อคอินเป็นชื่อสัตวต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น หมี หมู เต่า จิ้งเหลน ฯลฯ ยังรอดูอยู่ค่ะ ว่าจะมีมาตั้งชื่อเป็น ตัวเงินตัวทอง หรือเปล่า...

แอบโดนลูกหลง > <" แต่เข้าใจครับว่าหมายถึงใคร 

#94 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:14

ถ้าเป็นไปตามที่คุณ nunoi บอก ก็คงจะตรวจสอบยากอ่ะค่ะ

สงสัยค่ะว่า หนึ่งคนสามารถสมัคร 3 login ได้ไหมค่ะ

1.  จาก มือถือ 1 login

2.  จาก pc ที่บริษัท 1 login

3.  จาก notebook หรือ pc ที่บ้าน 1 login

MOD จะตรวจเจอไหมค่ะ

ถ้าแบบนี้คิดว่าตรวจไม่เจอครับ 

ถึงใช้คอมเครื่องเดิม แต่มีโปรแกรมพวกแปลงไอพี ผมว่าก็ใช้สมัครไ้ด้เรื่อยๆๆ

เพราะพวกแดงน่าจะมีโปรแกรมเข้าเว็บที่โดนบล็อกกันอยู่ เห็นมีสอนใช้ด้วย

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#95 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:17

คุณ Tony ไม่ลองวิแคะ สมาชิก "ArchBishop"  เล่น ๆ สักหน่อยหรือค่ะ

ผมพึ่งเล่นเข้าบอร์ดนี้ครั้งแรกครับ อย่างไรอย่าด่าผมมากนะครับ

ผมอยากถามความเห็นหน่อยว่า ถ้าเราแยกการเลือกตั้งผู้แทนราษฎร(รัฐสภา-นิติบัญญัติ) กับ นายกรัฐมนตรี(บริหาร) ออกจากกันจะดีกว่าที่เป็นปัจจุบันนี้ไมครับ(คือผมเห็นว่า ถ้าแยกออกจากกัน รู้สึกมันจะคานอำนาจกันได้มากกว่า)

ปล.ขอตอบแบบไม่กัดกันแบบควายแดง - ควายเหลืองนะครับ แค่อยากรู้เฉยๆ

ตอบความเห็นที่1 ผมยังไม่เห็นทางออกเลยครับ คนเสพข่าวก็เสพด้านเดียว ชนแต่ฝ่ายตัวเอง ด่าแต่ฝ่ายตรงข้าม แก้ตัว แถ เถียง กันไปๆมาๆ

ตอบความเห็นที่ 2 ที่แน่ๆคือแยกอำนาจให้ออกจากกันให้ชัดเจน  นายกไม่มีสิทธิยุบสภาเนื่องจากสภา อย่างอื่นช่วยคิดหน่อยครับ (ผมว่าแยกอำนาจออกจากกันจะดีมากเลยนะ ฝ่ายบริหารจะได้ไม่เป็นใหญ่จนเกินพอดี)

ความเห็นที่3 มันก็จริงนะ แต่ผมอยากให้รัฐสภา-นิติบัญญัติ มีอำนาจมากกว่าฝ่ายบริหาร มันต้องมีสักวิธีสินะ แต่ทุกวันนี้ สส.ก็อยู้ด้วยผลประโยชน์ ซื้อตัวกันไปมาได้

ปล.ลองหาวิธีทางออกที่ดีกว่านี้ไม

มาแก้ปัญหากันดีกว่า ดีกว่ามาทะเลาะ เถียงกันไปเถียงกันมา ไล่กันไล่กันมา ยังจะมีประโยชน์กว่าอีก

http://webboard.seri...น-ถ้าเราแยกการ/

#96 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:19

คนนี้ ผมไม่เห็นข้อสังเกตุได้นะครับ คุณขวัญข้าว

ความจริง เท่าที่ผมดูออกบ้าง

ก็เพราะคนพวกนี้ มีวิธีการเขียนที่ไม่ต่างจากคนเดิม

วิธีการเขียน มันออกมาจากความคิดน่ะครับ

คนเรา จะมีวิธีการถ่ายทอดความคิดไปคนละอย่าง

และหลายคน จะมีลักษณะชัดเจนจริงๆ

เรียกว่า คำพูดและความคิด มีลายเซ็นต์ในตัวเอง

อย่างเพื่อนเสื้อเหลืองท่านนึง จะชอบพูดแบบกดหัวคนอื่น

และถือดี ว่ารู้เยอะ รู้จริง เชื่อมั่นในความคิดตัวเองสูง

อันนี้ดูออกได้ แถมชื่อของเขาก็บอกความคิดของเขาได้ดี

ส่วนนายเวรนี่ ไม่ต้องพูดถึง ใครๆ ก็ดูออก

ปัญญามันมีได้แค่คิดชื่อใหม่ครับ

เพื่อนคนดังคนหนึ่ง ก็มีความคิดในมุมที่พอดูออก

แม้เขาจะพยายามเปลี่ยนวิธีการพูดเสียใหม่

แต่เมื่อดูเนื้อหา (ที่แม้จะพยายามโกหกเพื่อเปลี่ยนข้าง)

ก็ดูออกว่า มาจากความคิดแบบไหน

ผมกำลังสงสัยอีกท่านนึง

แต่ยังดูไม่ชัดเสียทีเดียว เพราะหมอนี่ เข้ามาแล้วมักหาย

แถมยังเข้าไปกดไลค์ให้บุคคลที่ผมสงสัยอยู่ด้วย

แต่เนื่องจาก มีการร้องเรียนเรื่องนี้ไปครับ

ว่าสมาชิกดูเหมือนจะคอยจับผิดกันเรื่องนี้

ผมเลยยังเงียบๆ ไว้ก่อน

เพราะเดี๋ยวนี้ ดูเหมือนจะมีการเปลี่ยนไอพีกันได้

ซึ่งอันนี้ คงตรวจเช็คพิสูจน์กันยากขึ้น

คงต้องรอให้ mod จัดการตามโอกาสครับ

#97 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:43

เข้าใจว่าเป็นงานยากจริง ถ้าเล่นเสรีไทยบนอุปกรณ์ไอที ที่หลากหลาย คงยากแก่การตรวจสอบ

ผมมั่นใจว่าคนไม่ดี คงลอยนวลได้ไม่นานหรอก

#98 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:45

ผมกำลังสงสัยอีกท่านนึง

แต่ยังดูไม่ชัดเสียทีเดียว เพราะหมอนี่ เข้ามาแล้วมักหาย

แถมยังเข้าไปกดไลค์ให้บุคคลที่ผมสงสัยอยู่ด้วย

:o  ตื่นเต้ลลลล!!!  ใจระทึก!!! 

#99 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:15

ไหนๆ ม๊อดพิจารณากรณีหมิ่นฯไปแล้ว ทีนี้พวกร้อยล๊อกอิน จะจัดการเช่นไรดีครับ

#100 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:27

ผมเข้าใจว่า mod สามารถรู้ได้ว่า ล็อคอินใด อยู่ในพื้นที่ใด ใช่มั้ยครับ ?

ถ้าสมมุติว่าผมมีล็อคอินอยู่ 5 อัน แล้วล็อคอินผ่านมือถือ โน็ตบุ๊ค คอม หรือ แท็ปเล็ต เครื่องมือหรือคอมของ mod มันจะโชว์ว่าอยู่ในพื้นที่เดียวกัน ได้ใช่มั้ยครับ???

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน