Jump to content

- - - - -

วีรชน 16 ตุลา ที่เผาสถานที่ราชการ กับโจรเสื้อแดงที่เผาฯ เหมือนหรือต่างกันอย่างไร

• Please log in to reply
225 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:37

สมัยนั้นที่เผา รัฐบาลที่เข้ามาปราบ ใจเย็นขนาดรัฐบาล อภิสิทธ์ มั้ย.....

รัฐบาลถนอม ยอมหมดทุกอย่างแล้วครับ

แกนนำที่ไปคุยก็ตกลงสลายการชุมนุนแล้วครับ

ทุกอย่างจบ แบบชัยชนะของการชุมนุนครับ

กำลังเดินกลับบ้านครับ เผอิญเดินผิดทาง

ท่านมนชัย พันธิ์คงชื่น เลยตีเอา

จลาจลครับ

....

Edited by สมพร, 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:41.

#52 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:43

อยากบอกเวป ปชป. ว่าอำนาจจากการสร้างความจงเกลียดจงชัง

จะทำลายประเทศ ทำให้ประเทศเป็นแบบเขมร หรืออิรัก

เอาข้อความนี้ไปว่าเสื้อแดงเถอะ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#53 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:43

เล่ามาเนี่ย..เหมือนอ่านมาจากหนังสือปกขาว แถวสนามหลวงเลยวุ๊ย   :lol:  :lol: 

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#54 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:44

บอกทั้งสองฝ่ายนั่นหละ

#55 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:45

เสื้อแดงไม่ใช่โจร และไม่ได้เผาครับ

ตอแหลไม่เลิก
ตกลงเม-ริงเป็นเขมรปลอมตัวใช่มั้ย

#56 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:47

ใครจำเหตุการณ์ สมัย 16 ตุลาคม ได้บ้างไหม

สมัยนั้น มีคนติดอยุ่ในกองไฟ ที่วีรชนเผาด้วย

ตอนนั้นยังเด็กอยุ่ ได้เห็นวีรชนเอาศพมาสัการะพระเจ้าตากที่วงเวียนใหญ่ด้วย

เราไม่กล้าเขาไปดู กลัวมาก ดูภายนอกแล้วพวกนี้ไม่น่าใช่วีรชน

ขอตอบสั้นๆ ว่าไม่เหมือนกัน
แล้วไงต่อ ไม่เหมือนกันก็คือไม่เหมือนกัน จะคุยไปอีกทำไม
แต่ถ้าจะคุยเรื่อง 14 ตุลา หรือ 6 ตุลา ก็ว่ากันไปตามสบาย

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#57 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:48

ปกขาวจริงจริงครับ  ก้ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องปกขาว

แต่ข้างในหน้ากลัวมาก

มีการเอาขวดน้ำยัดอวัยวะเพศของนักศึกษาหญิงที่พวกนวพล กระทิงแดงฆ่าครับ

...

ไม่ต่างจากตอนนี้ครับ

พวกนั้นเรียกนักศึกษาว่า ไอ้ อี .... เหมือนที่ท่านเรียกพวกเสื้อแดงเลย

#58 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:52

ตอนนี้ไม่รู้ว่าใครจะเป็นฝ่ายฆ่า หรือฝ่ายถูกฆ่า

ฉะนั้นเราจึงควรเริ่มที่เมตตาก่อนครับ

เรายอมให้อภัยคนที่ฆ่าครูจูหลิง ปงกำมูล

เรายอมเรียกเขาออกมามอบตัว เพื่อกลับใจ

แต่คนไทยด้วยกัน

เราไม่ยอมฟังซึ่งกันและกัน

ผมขอให้เจ้าของเวป หยุดสร้างความเกลียดชังซึ่งกันและกันเลย

อำนาจที่ได้จากการสร้างความเกลียดชัง

มันจะทำลายประเทศ

#59 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:54

คุยอีกสักพักคงจะลากเข้าพรบ.นิรโทษกรรม
จบข่าว

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#60 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

:D อากาศร้อน... ซิ่นะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#61 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

ปกขาวจริงจริงครับ  ก้ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องปกขาว

แต่ข้างในหน้ากลัวมาก

มีการเอาขวดน้ำยัดอวัยวะเพศของนักศึกษาหญิงที่พวกนวพล กระทิงแดงฆ่าครับ

...

ไม่ต่างจากตอนนี้ครับ

พวกนั้นเรียกนักศึกษาว่า ไอ้ อี .... เหมือนที่ท่านเรียกพวกเสื้อแดงเลย

มันกลับกันน่ะสิว่ะ กลายเป็นพวกควายแดง ไล่เข่นฆ่าประชาชนทีคิดต่าง 

#62 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:57

ต่างกันเยอะเลยค่ะ

นักศึกษาตอนนั้นรวมตัวกันออกมาด้วยความบริสุทธิ์ใจ ไม่ได้อิงแอบกับพรรคการเมืองใด ๆ

แต่คนเสื้อแดง เป็นเครื่องมือของทักษิณ และพรรคเพื่อไทยเพื่อจะกลับสู่อำนาจ

Now!  Restart Thailand  

#63 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:58

ก็ไม่แน่ครับ

ลองสร้างความเกลียดชังซึ่งกันและกันแบบนี้

ท่านไปเรียกเขาเป็นวัวเป็นควาย

ไปทำให้เขาคิดว่าจะไปฆ่าเขา

...

น่ากลัวครับ

ท่านปิดสนามบิน

เขาก็ปิดราชประสงค์

...

#64 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:58

เสื้อแดงไม่ใช่โจร และไม่ได้เผาครับ

ตกลงเม-ริงเป็นเขมรปลอมตัวใช่มั้ย

ควรจะเรียกเพื่อนบ้านว่า กัมพูชา ครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#65 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:01

นักศึกษาตอนนั้นรวมตัวกันออกมาด้วยความบริสุทธิ์ใจ ไม่ได้อิงแอบกับพรรคการเมืองใด ๆ.......

นี้คือความคิดในตอนนี้

แต่ไม่ใช่ความคิดของคนชั้นสูงในตอนนั้น(ชนชั้นสูง ตอนนี้เรียกอำมาตย์)

ไม่เช่นนั้น นักศึกษาคนไม่โดนฆ่าตายจำนวนมาก

ตอนสมัย 16 ตุลา 19 ดร.บุญสนอง ก็คงไม่โดนลอบฆ่า

...

มันไม่ต่างกันเลย

Edited by สมพร, 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:02.

#66 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:02

ควรจะเรียกเพื่อนบ้านว่า กัมพูชา ครับ

ถ้าผมจะเรียกว่า..ไอ้ละแวก...จะมีคนไทย คนไหนมันเืดือดร้อนแทนไหมครับ..

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#67 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:08

ประวัติศาสตร์ไทย บอกว่าพระยาละแวก โดนจับตัดคอเอาเลือดล้างเท้า

ผมว่ามันเกินไปครับ ใจเขาใจเราครับ  คนพุทธด้วยกัน

คนศาสนาอื่นเขาคงดูถูกชาวพุทธ 

..

ในประวัติศาสตร์เขมร

บอกว่าพระยาละแวกหนีเข้าป่าหายสาบสูญไป

วีรชน ของชาติหนึ่ง อาจเป้นคนชั่วของอีกชาติหนึ่ง

ยุคของความเกลียดชัง ควรหมดไปในยุดของเรา

สงครามจะต้องหมดไปในยุคของเรา

ยุคของเราจะต้องเป็นยุคที่คนเรามีเมตตาต่อกันมากที่สุด

..

แล้วเราทำไมต้องสร้างความเกียจชังในประเทส

อำนาจที่ได้มาจากการสร้างความเกียดชัง

มันจะทำลาย มันจะฆ่าคนที่สร้างมัน

#68 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:08

นั่นสิครับ อย่าเอาเหตุการณ์ในอดีตมาตัดสินเหตุการณ์ในช่วงหลังๆ ว่าจะต้องเหมือนกันทุกอย่าง

ผู้ชุมนุม รัฐบาล ออกมาแสดงกลางถนน

ส่วนหนึ่ง(และอาจจะเป็นส่วนใหญ่ด้วย) คนที่เดือดร้อนก็คือ ประชาชนคนข้างเคียง ที่ไม่ได้ร่วมชุมนุมกับเขา

ต่างกันเยอะเลยค่ะ

นักศึกษาตอนนั้นรวมตัวกันออกมาด้วยความบริสุทธิ์ใจ ไม่ได้อิงแอบกับพรรคการเมืองใด ๆ

แต่คนเสื้อแดง เป็นเครื่องมือของทักษิณ และพรรคเพื่อไทยเพื่อจะกลับสู่อำนาจ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#69 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:11

ลืมบอกไป

พูดถึงการให้อภัย ผมนึกถึงคำสั่ง 66/23 ขึ้นมาเลย 

#70 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:22

นั่นสิครับ อย่าเอาเหตุการณ์ในอดีตมาตัดสินเหตุการณ์ในช่วงหลังๆ ว่าจะต้องเหมือนกันทุกอย่าง....

คงไม่มีเหตุการณ์ไหน เหมือนกันทุกอย่างครับ

ผมเพียงแต่บอกว่าวีรชน ที่เผากองสลาก และกรมประชาสัมพันธ์

ไม่ต่างจากเสื้อแดง ครับ

อาจต่างกันที่เสื้อแดงบอกว่าไม่ได้เผา(ในกรุงเทพ)

แต่วีรชนเขายอมรับ  ยอมรับว่าทนไม่ได้ที่เห็นทรราชทำแบบนี้

#71 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:28

:D ครับ ยอมรับว่าทนไม่ได้ที่เห็นทรราชเสื้อแดงทำแบบนี้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#72 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:32

ผมก็สงสัยมากครับ

ทำไมยอมพวกโจรฆ่าครู ฆ่าชาวบ้าน ยอมได้

มีแต่ขยายความเกลียดชังกัน

#73 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:34

ที่เผาเนี่ย เป็นเพราะแรงยั่วยุจากแกนนำหรือเปล่า "เผาเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง"

#74 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:35

นั่นสิครับ อย่าเอาเหตุการณ์ในอดีตมาตัดสินเหตุการณ์ในช่วงหลังๆ ว่าจะต้องเหมือนกันทุกอย่าง....

คงไม่มีเหตุการณ์ไหน เหมือนกันทุกอย่างครับ

ผมเพียงแต่บอกว่าวีรชน ที่เผากองสลาก และกรมประชาสัมพันธ์

ไม่ต่างจากเสื้อแดง ครับ

อาจต่างกันที่เสื้อแดงบอกว่าไม่ได้เผา(ในกรุงเทพ)

แต่วีรชนเขายอมรับ  ยอมรับว่าทนไม่ได้ที่เห็นทรราชทำแบบนี้

เฮ้ย....เมาป่าว ใครตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา แลัวมาบอกว่าอย่าเอาไปเทียบกัน

เสื้อแดงตอนที่ก่อจราจล ไม่ต่างจากโจรเลย ถ้าไม่รู้เรื่อง ไม่อยู่ในเหตุการณ์ อย่าพูดมาก

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#75 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:36

ปิดทั้งสนามบิน กะราชประสงค์พร้อมกัน สัก ปี ก็ได้ครับ

ผมไม่มีปัญหา :)

#76 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:36

ทำไมยอมพวกโจรฆ่าครู ฆ่าชาวบ้าน ยอมได้

น่าจะไปบอกทักษิณ และแกนนำเสื้อแดงนะคะ

#77 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:39

เฮ้ย....เมาป่าว ใครตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา แลัวมาบอกว่าอย่าเอาไปเทียบกัน...............คุณสุปเปอร์

เป็นข้อความของ อีกโพส ที่ผมอ้างมาเพื่อโต้ครับ

ต้องอ่านครบทุกโพสครับ

ต้องขอโทาที่ทำให้คุณเข้าใจผิด

#78 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:40

น่าจะไปบอกทักษิณ และแกนนำเสื้อแดงนะคะ ..... ซีเรน

ไม่เข้าใจที่สื่อครับ

#79 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:51

กรูเรียกเม-ริง

ยังจะแถไปให้คนอื่นอีก

rayam คนจริงๆ

ขอโทษ สมช คนอื่นด้วยเหลืออดกะไอ้ตัวนี้จริงๆ

#80 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:56

เบื่อควายจับแพะชนแกะเว้ยเห้ย

แดรกแต่หญ้าสินะครับ  เพลาๆ บ้างก็ดี

แต่ล่ะเรื่องที่นำเสนอได้ใช้สมองกลั่นกรองก่อนรึเปล่าครับ

ไม่อยากจะด่า "ควายแดง" เท่าไหร่ แต่บางทีรับไม่ได้จริงๆ กับความคิดไร้สาระของพวกเอ็ง -_-

เรื่องมันต่างกรรมต่างวาระกัน  ตัวแปรต่างๆ ก็ไม่เหมือนกันเลยสัิกนิดเดียว ยังเสรือกเอามารวมกันได้อีกเนี่ย ต้องเรียกว่าไร้สมองโดยชิ้นเชิงสินะ <_< <_< <_<

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#81 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:58

อยากบอกเวป ปชป. ว่าอำนาจจากการสร้างความจงเกลียดจงชัง

จะทำลายประเทศ ทำให้ประเทศเป็นแบบเขมร หรืออิรัก

ไปบอกทักษิณก่อนจะดีมั้ย :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#82 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:02

ใครที่บอกยอมได้ ไม่มีใครยอมได้ แต่รัฐบาลแมร่งห่วย รอ ไอ้เหลิมลงพื้นที่มาเป็นปีแล้ว 

ขนาด นางยก ทั้งกล่อม ทั้งดัน มันยังไม่ยอมลงเลย 

นายกก็ไม่เคยสนใจเข้ามาแก้ปัญหา โฉบไป โฉบมา ไม่ยอมเข้าสภาซักที

มองดูให้ดีซิ นายกเคย แสดงความสามารถอะไรให้เป็นที่ประจักษ์แก่สายตามั่งไหม

อยากขอซักครั้งที่เห็น นายกเข้า สภาตอบกระทู้สด เอาให้ฝ่ายค้านหงายเงิบซักทีเถอะ

หรือเรียกประชุม ครม สั่งงาน รมต เอาจริงเอาจังให้เห็นเป็นบุญตาซักครั้งนึง

เห็นมีแต่สร้างข่าวขยันทำงาน บอกว่าเหนื่อย อย่างนู้น อย่างนี้ ถามจริงๆทำอะไรบ้างวันๆ ดีแต่ไปตัดริบบิ้นเปิดงาน

เห็นแต่ข่าว ไปเยือน นู้น นี่ นั้น ตลอด ไปแล้วได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอัน กลับมาบ้างไหม

มีแต่ไปทำให้ขายหน้า เสียผลประโยชน์ชาติ ทุกครั้งที่เอ่ยปากมีแต่โชว์โง่

จับตามาตั้งแต่ เสียรู้มาเลเซีย เรื่องสินค้า ฮาลาล แล้ว โง่คนเดียวไม่ว่า นี่ทำคนในชาติเสียหายไปเท่าไร

แถมกลับมายังมาให้สัมภาษณ์หน้าระรื่น ไม่รู้ตัวซักนิดว่าได้ทำให้ชาติเสียผลประโยชน์

เป็น นายกประเทศอื่น เค้าลาออก หรือไม่ก็โดดหน้าผาตายไปแล้ว

แต่จะไปว่านายกก็ไม่ได้ ก็เพราะทั้ง นายก กับ ไอ้เป็ด มันห่วยทั้งคู่  <_<

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#83 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:14

นิสัยแดงควายคือ พวกตัวเองผิด กลับมาโทษชาวบ้านที่คิดต่าง นิสัยสันดาnไม่ยอมรับความผิดแบบนี้ คนเค้าถึงให้อภัยไม่ได้ เพราะถ้าปล่อยให้ลอยนวล จะทำให้ชาติชิบหายแน่ๆ 

#84 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:18

ต่างคนต่างก็คิดว่า อีกฝ่ายทำให้ชาติล่มจม

ต่างก็ต้องการอำนาจรัฐ

จึงต้องทำให้อีกฝ่าย เป็นโจร 

ถ้าไม่หยุดด่ากัน

ไม่หยุดสร้างความเกลียดชัง

ก็จะเป็นแบบ 6 ตุลา 19

หรือเป็นแบบในปากีสถาน

....

#85 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:20

วีรชนที่เผากองสลาก กรมประชาสัมพันธ์

ต่างกับเสื้อแดงอย่างไร

#86 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:21

กระแดะ เวลาตัวเองทำคนอื่นได้ก็กร่าง แต่พอเสียทีก็ทำมาขอความเห็นใจ พ่องจาย

#87 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:22

ไปบอกทักษิณก่อนจะดีมั้ย  ......... 43

ใครเริ่มสร้างความจงเกลียดจงชังกันก่อนครับ

และตอนนี้เวลาทักษินพูด  เขาเน้นสร้างความจงเกลียดจงชัง ปชป.หรือครับ

เห็นมีแต่บอก ให้ปรองดอง ลืมเรื่องเก่า

..

จนพวกคุณ บอกว่าทักษินทรยศเสื้อแดง

ขัดแย้ง ยังไง พิกล

ต้องการเอาชนะทำได้หมด

ชาติล่มจมไม่เป็นไร

Edited by สมพร, 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:26.

#88 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:26

ต่างคนต่างก็คิดว่า อีกฝ่ายทำให้ชาติล่มจม

ต่างก็ต้องการอำนาจรัฐ

จึงต้องทำให้อีกฝ่าย เป็นโจร 

ถ้าไม่หยุดด่ากัน

ไม่หยุดสร้างความเกลียดชัง

ก็จะเป็นแบบ 6 ตุลา 19

หรือเป็นแบบในปากีสถาน

....

กลับไปคิดใหม่เถอะคุณ คนที่สนับสนุน ปชป ไม่เถื่อนและถ่อย เหมือนพวกแดงหรอก พวกคุณเท่านั้นแหละ ที่ออกมาทำร้ายคนทีี่คิดต่างเสมอ 

#89 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:29

ไปบอกทักษิณก่อนจะดีมั้ย  ......... 43

ใครเริ่มสร้างความจงเกลียดจงชังกันก่อนครับ

และตอนนี้เวลาทักษินพูด  เขาเน้นสร้างความจงเกลียดจงชัง ปชป.หรือครับ

เห็นมีแต่บอก ให้ปรองดอง ลืมเรื่องเก่า

..

จนพวกคุณ บอกว่าทักษินทรยศเสื้อแดง

ขัดแย้ง ยังไง พิกล

ต้องการเอาชนะทำได้หมด

ชาติล่มจมไม่เป็นไร

พูดให้ตัวเองพ้นผิด ไม่ต้องติดคุก ก็พูดได้สิ โถ หน้าด้านจริงว่ะ ให้ปรองดอง ยกเลิกโทษที่โกงชาติให้หมด ใครกันแน่ที่อยากจะชนะ ถ้ายอมแพ้ ก็ยอมกลับมาติดคุกสิ แต่นี่จะอยากชนะ ก็เลยไม่ยอมติดคุก 

#90 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:31

สมัยก่อน ทักษินไปไหน ก็โดนรังควาน โดนถ่อยเถื่อน

ตอนนี้เสื้อแดงเพียงแต่เลียนแบบครับ

การปิดราชประสงค์ก็เลียนแบบที่คุณปิดสนามบิน

ผมกลัวว่าคราวหน้า

พวกเสื้อแดงจะฆ่า

คือเลียนแบบที่พวกคุณห่าเขา

ผมถึงอยากขอให้สองฝ่ายหยุดสร้างความเกลียดชัง

อำนาจที่ได้มา มันไม่คุม

อาจเกิดแบบซีเรียได้

หันหน้ามาปรองดองกันดีกว่า

#91 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:35

สมัยก่อน ทักษินไปไหน ก็โดนรังควาน โดนถ่อยเถื่อน

ตอนนี้เสื้อแดงเพียงแต่เลียนแบบครับ

การปิดราชประสงค์ก็เลียนแบบที่คุณปิดสนามบิน

ผมถึงอยากขอให้สองฝ่ายหยุดสร้างความเกลียดชัง

ขู่กันหรือว่ะ เดี่ยวจะไปตบกระบาลแดงควาย ที่ผมรู้จักหน่อย ดูสิว่ามันจะกล้ากับผมมั้ย สาด 

#92 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:35

เห็นคุณ สมพรพูดว่าเสื้อแดงยอมรับว่าตนเองและพวกเผา คนไหนในพรรคเพื่อไทย หรือแกนนำเสื้อแดงหรือครับที่ยอมรับว่าพวกตนเองปล้นจริง เผาจริงน่ะครับ ลองยกข่าวมาประกอบ เพราะผมไม่เคยได้ยิน

#93 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:36

ท่าจำลองบอกว่าขายหุ้นไม่เสียภาษี ถูกกฎหมาย แต่ผิดศีละรรม เพราะท่านเป็นนายก ต้องมีศีลธรรมมากกว่าปกติ

การตัดสินว่าโกง มันก็ไม่ต่างจากการยุบพรรค ไม่ต่างกับปลดนายกเพราะทำกับข้าวออกทีวี

ไม่ต่างสมัย 6 ตุลาคม ใหม่ใหม่

พวกขวา บอกว่านักศึกษามีอาวุธ และต้องการให้ประเทศเป็นคอมฯ

ศาลในซีเรีย ทำให้คนจลาจล เพราะทนความอยุติธรรมไม่ได้

ไม่แปลกใจที่คุณอภิสิทธิ์ ท้าแหยงแหยง โดยอ้างศาล

#94 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:39

คุณกบ แกยอมรับในส่วนของต่างจังหวัด แต่ยอมรับแบบสงสัย

และบอกว่า เป้นเพราะพวกเขาแค้นที่เพื่อนในกรุงเทพโดนฆ่า

ฆ่าแล้วถึงเผา ไม่ใช่เผาแล้วฆ่า

แล้วที่แกบอกว่าแกนนำยุให้จลาจล แกก็บอกว่าไม่จริง

แกบอกว่าให้จลาจลได้ ก็ต่อเมื่อมีการใช้ทหารยึดอำนาจรัฐ

#95 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:41

บิดเบือนครับ

ที่บอกว่าเสื้อแดงเลียนแบบ เพราะเสื้อแดงทำมาก่อนแล้วครับ

ที่บอกฆ่าคนอื่น เสื้อแดงก็ทำมานานเป็นปี ยกพวกไปฆ่าดีเจ วิหคเรดิโอทีเชียงใหม่

ที่สนับสนุนให้ระเบิด m79 ลงพันธมิตร

ที่ไล่ฆ่าอภิสิทธิ์ ทำคนติดตามบาดเจ็บสาหัส ตอนนั้นก็ยังไม่มีเสื้อแดงคนไหนตาย แต่ฝ่ายเสื้อแดงไปไล่ฆ่าเขาจริงๆ อย่าบิดเบือน

หรือไล่ชกต่อย กระทืบ ทุบรถชาวบ้านที่ไม่ให้ตรวจค้น

เผาช่อง 3 ถ้าคนหนีไม่ทัน จะตายกี่ร้อยชีวิต 

อย่าพยายามบิดเบือนว่าเสื้อแดงทำเลวเพราะเลียนแบบนะครับ เพราะเสื้อแดงทำมาก่อน ฆ่าคนตายมาก่อนยาวนานเป็นปีครับ

#96 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:43

ปากี
ซีเรีย

หรือ เรดการ์ด ในจีน น้าาาา...

#97 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:46

ยอมรับในส่วนของต่างจังหวัดนี่คือใครแกนนำคนไหนหรือครับ

แล้วแกนนำหลักๆหรือคนในพรรคเพื่อไทยยอมรับด้วยไหมครับ ถ้าไม่ยอมรับเพราะอะไรนอกจากไม่กล้าสู้ความจริง

มีประโยชน์อะไรเมื่อคนทำผิดคนสั่งให้เผาตั้งแต่ทักษิร ยิ่งลักษณ์ลงมาถึงแกนนำคนอื่นไม่เคยยอมรับว่าทำผิดจริง(แต่จะนิรโทษกรรม)

แล้วคุณรู้ไหมครับว่า ทุกวันนี้(ไม่กี่วันมานี้เอง)แกนนำเสื้อแดงยังไปพูดตามต่างจังหวัดอยู่เลยว่า ที่เผาศาลากลางทั้งหลายไม่ได้ทำไม่ได้เผา เขาเผากันอยู่ก่อนแล้ว 

ผมถึงบอกว่า พวกนี้ไม่ยอมรับหรอก

นิตยสารเสื้อแดง ผมก็ดูอยู่บ้าง ยังบอกไม่ได้เผาอยู่เลย หลอกมวลชนตลอด ไม่เคยยอมรับว่าทำชั่วทำเลว 

คนทำชั่วทำเลวแล้วไม่ยอมรับแบบนี้ ควรลงโทษตามกฏหมายมากกว่าให้อภัยครับ

#98 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:46

คุณสยาม 

เรื่องที่คุณบอกมา มันหลังจากที่ทักษินโดนถ่อยแล้วทั้งนั้น

มันเป็นเรื่องที่เสื้อแดงเลียนแบบเสื้อเหลือง ปชป.

#99 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:48

ไม่มีใครสั่งเผาครับ เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ

สมัย 14 ตุลา 16 ก็ไม่มีใครสั่งวีรชนให้เผากองสลาก แต่กองสลากก็โดนวีรชนเผา

Edited by สมพร, 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:49.

#100 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:50

คุณกบ แกยอมรับในส่วนของต่างจังหวัด แต่ยอมรับแบบสงสัย

และบอกว่า เป้นเพราะพวกเขาแค้นที่เพื่อนในกรุงเทพโดนฆ่า

ฆ่าแล้วถึงเผา ไม่ใช่เผาแล้วฆ่า

แล้วที่แกบอกว่าแกนนำยุให้จลาจล แกก็บอกว่าไม่จริง

แกบอกว่าให้จลาจลได้ ก็ต่อเมื่อมีการใช้ทหารยึดอำนาจรัฐ

ที่บอกว่าไม่จริงน่ะ จะดูคลิปไหมล่ะครับ บอกให้จลาจลได้ง่ายขนาดไหน ให้จับคนมาแขวนคอ(อดิศร) ให้ตัดหัวฝ่ายตรงข้าบ้างล่ะ(เมธี) ให้ตั้งทีมคบเพลิงไล่ล่าครอบครัวอภิสิทธิ์บ้างล่ะ(ขวัญชัย) ฯลฯ ทั้งทักษิณและแกนนำคนอื่นๆอีกเยอะ 

ที่บอกว่าแกนนำยุให้จลาจลว่าไม่จริงๆ น่ะครับ ความจริงคนเขาเห็นกันทั้งโลก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน