Jump to content

สิ่งที่ยังคงอยู่....

• Please log in to reply
7224 ความเห็นในกระทู้นี้

#351 lazylemon

lazylemon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:35

อ๊ะคุณ wat สายฟ้ามาถึงบ้าน มัวไปเดินหาน้ำเย็นๆทานค่ะ ต้อนรับคุณจุ๋ม สู่บ้านดินเหนียวหลังน้อยนี้  น้ำมะตูมเย็นๆก่อนค่ะ  ขอตอบแบบ 2 in 1 นะคะ

คุณ wat  เล่นเปิดบ้านด้วยเพลงร้องโดยสาวสูงด้วยความสามารถ(และวัย) อิฉันเลยต้องหาเปิดให้เข้าชุดกัน อีกวันเลยเป็ยฝ่ายชายบ้าง คุณจักร์งอแง  สงสัยกลัวแก่ อิอิ

คุณจุ๋มชอบเพลงแบบไหนบอกได้นะคะ  จะพยายามหามาเปิด  เพราะส่วนใหญ่ ไม่ค่อยมีคนมาเยี่ยม สงสัยกลัวดินถล่มใส่ อิอิ

#352 lazylemon

lazylemon

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:39

แหม เล่นเอาระดับตำนานมาทั้งนั้น  สุดยอดมั่กๆๆๆ   ;)

คุณจักร์หายไปไหน คุณ watสายฟ้า กะคุณจุ๋มมา

ส่วนมากจะเห็นคุณจุ๋ม ในห้องข้าวแฝ่

คุณ wat สายฟ้า ถ้าเจอคุณ Chaidan ช่วยกรุณาบอกว่า รากเหง้า  เรางาม  ไปทำ sticker แปะท้ายรถ แล้วค่ะ แจกคนรู้จักไปบ้าง เพื่อกระจายความเสี่ยง อิอิ

Edited by lazylemon, 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:50.

• wat likes this

#353 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:50

ผมว่า ไม่ผมก็เครื่องผม ละครับผิด ปกติ

(Dell Latitude D630)

เข้ามาไม่มีใคร แต่เลื่อนเม้าส์ชี้ไป

มีคนอยู่ที่ห้อง นี้

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#354 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:55

ตอนนี้ก็ยังไม่เห็นพี่มะนาว

หิวหรือครับ ทาน ไอศครีมข้าวเหนียวมะม่วง

ส่วนผม Hungry เหมือนกัน

แต่เป็น Hungry Heart

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#355 lazylemon

lazylemon

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:56

ตอนนี้เหรอ

55555

#356 lazylemon

lazylemon

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:59

หูย....ขืนหิวก็เลี้ยงไม่ไหวแล้ว   ยังอืดอยู่เลย  ต้องทานน้ำช่วยอยู่ ยาธาตุยังไม่ต้อง เอาไว้ยามจำเป็นจริงๆ   B)

#357 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:02

Just the two of us นี้ ต้นฉบับเป็นของ Bill Whiters หรือครับ

#358 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:03

เปิด เพลงนี้ Just the two of us ธีม หวานนะครับ

#359 lazylemon

lazylemon

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:05

หวานไรกัน แค่จะบอกว่าตอนนี้ เหลือแค่นี้แหละ   เงิบไปละซิ   อิอิ

เข้าไปดูใน wiki ร้องคู่กับ Grover Washington Jr.

Edited by lazylemon, 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:10.

#360 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:16

หวานไรกัน แค่จะบอกว่าตอนนี้ เหลือแค่นี้แหละ   เงิบไปละซิ   อิอิ

เข้าไปดูใน wiki ร้องคู่กับ Grover Washington Jr.

เด๊๋ยวลอง SEA OF LOVE สักเพลง

#361 lazylemon

lazylemon

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:28

ลองฟังเพลงนี้ก่อน ฟังครั้งแรกยัง teenage  แค่ชื่อเพลงก็กรี๊ดแล้ว  ซึ็งๆๆๆๆๆๆ

#362 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:28

เครื่องรวนเลยครับ สงสัยเมื่อกี้ post เกี่ยวกับ Margaret Thatcher

#363 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:36

My sentimental friend เคยได้ยินครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นของใคร ดีทีเดียว

ขอแบบสดใสขึ้นอีกนิด กับ Mama & Papa

#364 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:40

แค่จะบอกว่าตอนนี้ เหลือแค่นี้แหละ   เงิบไปละซิ   อิอิ

#365 lazylemon

lazylemon

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:44

ของเราก็ร่าเริงมิใช่น้อยนะ

Edited by lazylemon, 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:51.

#366 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:49

ของเราก็ร่าเริงมิใช่น้อยนะ

แบบนี้เรียกว่า เริงร่า

#367 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:59

อายุอานามก็ล่วงเลยมาถึงวันนี้แล้ว

ไม่เคยฟังเพลงนี้ ก็เหลือเชื่อครับ

เมื่อกี้ลืมใส่คำว่า เรา บรรทัดบนสุด

เพราะเอาเข้าจริง เรา ก็ generation เดียวกันครับ

Edited by chackrapbong, 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:02.

#368 lazylemon

lazylemon

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:10

ถ้าไม่มีมาต่อข้างล่างละก็มีเคือง   เราจะเอา Double Black ขว้างใส่ เอาอันนี้ก่อน เพราะถูกสุด  ก็เหมือนกันละ ปูนนี้แล้วถ้าไม่ได้ฟังเพลงถือว่าเชยแหลก

Edited by lazylemon, 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:13.

#369 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:20

#370 chackrapbong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:22

พี่มะนาว พอทราบหลักเกณฑ์ในการจัด

generation ไม๊ เช่น gen x - gen y

ใช้อะไรเป็นหลักในการจัดครับ

#371 lazylemon

lazylemon

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:40

ไปถามคุณชาย บอกว่าเคยเห็นแต่ยังนึกไม่ออก แต่บอกว่ารุ่นแม่นะเป็นรุ่นที่เรียกว่า Baby Boomber   5555พี่สรุปให้ว่าเราเป็นพวกหลังเขา เอ๊ยไม่ใช่ หลังสงครามโลก(สิ้นสุด)  ส่วนรุ่นอื่นจะแจ้งให้ทราบอย่งเป็นทางการ ภายหลัง ต้องให้ตั้งโต๊ะแถลงด้วยป่าว  เอาเพลงนี้ไปเป็นการบอกว่าจาไปนอนแล้ว ขอไปเที่ยวห้องข้าวแฝ่จิ๊ดนึง แล้วก็จะไปนอน

#372 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:45

แหม เล่นเอาระดับตำนานมาทั้งนั้น  สุดยอดมั่กๆๆๆ   ;)

คุณจักร์หายไปไหน คุณ watสายฟ้า กะคุณจุ๋มมา

ส่วนมากจะเห็นคุณจุ๋ม ในห้องข้าวแฝ่

คุณ wat สายฟ้า ถ้าเจอคุณ Chaidan ช่วยกรุณาบอกว่า รากเหง้า  เรางาม  ไปทำ sticker แปะท้ายรถ แล้วค่ะ แจกคนรู้จักไปบ้าง เพื่อกระจายความเสี่ยง อิอิ

:huh:  ติ๊กเกอร์ไรหว่าขอรับ?

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#373 lazylemon

lazylemon

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:23

คือวันนั้นคุยอยู่กะคุณตะนิ่นฯเรื่องเพลงพระราชนิพนธ์ แล้ว คุณ Chaidan เข้ามาบอกว่า รากเหง้าเรางาม  คุณตะนิ่นบอกว่าเป็นคำที่รวมความหมายได้ดี อิฉันก็บอกว่าความหมายเพราะกินใจ น่าไปทำ Sticker ติดรถ และบังเอิญวันนั้น

พลเอก ประยุทธ์ ออกมาพูดถึงรายการตอบโจทย์  พูดถึงคำว่ารากเหง้าพอดี  ตอนบ่าย ทำงานบ้านเสร็จ เดินไปร้านแถวบ้านให้เขาทำ sticker คำนี้เลย  แจกเพื่อนสนิทไปหลายอัน  กระจายความเสี่ยงเจ้าค่ะ อิอิ แต่อิฉันว่ามันเป็นทางนึงที่เราจะช่วยกันเตือน ช่วยกันบอกว่าชาติเรามีอะไรๆที่น่าภูมิใจ  และอิฉันเองก็รู้สึกอย่างนั้นจริงๆ  Sticker อาจเป็นเพียงสิ่งเล็กๆที่อิฉันพอจะทำได้ ก็ต้องทำค่ะ  เลยอยากฝาก คุณ Wat สายฟ้า ช่วยขอบพระคุณ คุณ Chaidan  ที่คิดคำพูดที่ดีๆ นี้ขึ้นมา

อิฉันไม่กล้าเข้าไปโพสต์ในห้องอื่น  ไม่อยากให้เอิกเกริก ก็เลยขอความกรุณาคุณ Wat ฝากส่งต่อคำขอบคุณแทน

ขอบพระคุณล่วงหน้าเจ้าค่ะ

#374 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:42

คือวันนั้นคุยอยู่กะคุณตะนิ่นฯเรื่องเพลงพระราชนิพนธ์ แล้ว คุณ Chaidan เข้ามาบอกว่า รากเหง้าเรางาม  คุณตะนิ่นบอกว่าเป็นคำที่รวมความหมายได้ดี อิฉันก็บอกว่าความหมายเพราะกินใจ น่าไปทำ Sticker ติดรถ และบังเอิญวันนั้น

พลเอก ประยุทธ์ ออกมาพูดถึงรายการตอบโจทย์  พูดถึงคำว่ารากเหง้าพอดี  ตอนบ่าย ทำงานบ้านเสร็จ เดินไปร้านแถวบ้านให้เขาทำ sticker คำนี้เลย  แจกเพื่อนสนิทไปหลายอัน  กระจายความเสี่ยงเจ้าค่ะ อิอิ แต่อิฉันว่ามันเป็นทางนึงที่เราจะช่วยกันเตือน ช่วยกันบอกว่าชาติเรามีอะไรๆที่น่าภูมิใจ  และอิฉันเองก็รู้สึกอย่างนั้นจริงๆ  Sticker อาจเป็นเพียงสิ่งเล็กๆที่อิฉันพอจะทำได้ ก็ต้องทำค่ะ  เลยอยากฝาก คุณ Wat สายฟ้า ช่วยขอบพระคุณ คุณ Chaidan  ที่คิดคำพูดที่ดีๆ นี้ขึ้นมา

อิฉันไม่กล้าเข้าไปโพสต์ในห้องอื่น  ไม่อยากให้เอิกเกริก ก็เลยขอความกรุณาคุณ Wat ฝากส่งต่อคำขอบคุณแทน

:mellow:   ไม่รับฝากขอรับ... เพราะไม่ได้ติ๊กเกอร์...

:(   ขอมั่งจิ่ขอรับ...

:rolleyes:

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#375 lazylemon

lazylemon

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:48

ปัญหาคือให้ได้  แต่ช่องทางไหนคะ  คุณ Wat สายฟ้าบอกมาละกัน  แล้วจะส่งให้  ก็ไม่ได้สวยงามอะไร แค่สื่อความหมายทางใจเท่านั้น  ขอบอกติดยากมาก ต้องให้คนใจเย็นๆ  อิฉันเลยให้พลขับทำให้เจ้าค่ะ

ขอถามนิดนึง ถ้าไม่สามารถใช้คอมพ์ตัวเองได้สักพัก  แต่อยากเข้าบอร์ด เครื่องอิฉันเป็น PC  อิฉันจะเล่นใน Notebook  แทนได้ป่าว กลัวมีปัญหาเรื่อง Log in ซ้อน ประมาณนี้ ไม่อยากเป็นบุคคลต้องสงสัยอ้ะค่ะ

#376 wat

wat

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:58

ปัญหาคือให้ได้  แต่ช่องทางไหนคะ  คุณ Wat สายฟ้าบอกมาละกัน  แล้วจะส่งให้  ก็ไม่ได้สวยงามอะไร แค่สื่อความหมายทางใจเท่านั้น  ขอบอกติดยากมาก ต้องให้คนใจเย็นๆ  อิฉันเลยให้พลขับทำให้เจ้าค่ะ

ขอถามนิดนึง ถ้าไม่สามารถใช้คอมพ์ตัวเองได้สักพัก  แต่อยากเข้าบอร์ด เครื่องอิฉันเป็น PC  อิฉันจะเล่นใน Notebook  แทนได้ป่าว กลัวมีปัญหาเรื่อง Log in ซ้อน ประมาณนี้ ไม่อยากเป็นบุคคลต้องสงสัยอ้ะค่ะ

^_^  ไม่ได้เปิดหน้าเพจพร้อมกันคงไม่ใช่ปัญหาหรอกขอรับ... ส่วนติ๊กเกอร์นั่น แสกนแล้วลงไว้ที่มู้นี้ก็ได้ขอรับ เดี๋ยวสนใจก๊อปไปสั่งเค้าทำบ้างขอรับ... ขอบคุณค๊าบบบบ...

#377 lazylemon

lazylemon

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:16

รับทราบเจ้าค่ะ  แต่ต้องรอนิดนึง รอคุณนายมาทำ  ตอนนี้งานเธอยุ่งมาก  เกรงใจ ขอเป็นหลังสงกรานต์นะคะ

#378 lazylemon

lazylemon

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:31

#379 lazylemon

lazylemon

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:37

#380 lazylemon

lazylemon

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:43

#381 lazylemon

lazylemon

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:08

#382 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:26

พี่มะนาวค่ะ ขอบคุณมากค่ะ สำหรับ Rhythm Of The Rain

ฟังแล้วคลายร้อนได้เยอะเลยค่ะ

โห!  ตรงวันหยุดที หนุ่มสาวที่เรือนเล็กนี่นอนดึกจังนะค่ะ

ข้าวเหนียวมะม่วง   ถ้าสาวสวยข้าง ๆ กลัวอ้วน

ส่งมาทางนี้ได้ค่ะ ทางนี้ไม่กลัวอ้วน  กลัวอดค่ะ ;)

สงสัย ทำไมคุณจักร์ไม่บอกไปหล่ะค่ะ 

รูปร่างจะเปลี่ยนไปอย่างไร  ใจก็ยังรัก

รักมากกว่าเดิม ตามวันเวลาที่เพิ่มขึ้น :wub:

โห!  ตรงวันหยุดที หนุ่มสาวที่เรือนเล็กนี่นอนดึกจังนะค่ะ

ข้าวเหนียวมะม่วง   ถ้าสาวสวยข้าง ๆ กลัวอ้วน

ส่งมาทางนี้ได้ค่ะ ............................... ;)

สงสัย ทำไมคุณจักร์ไม่บอกไปหล่ะค่ะ 

...........................................................

รักมากกว่าเดิม ตามวันเวลาที่เพิ่มขึ้น :wub:

ผมตกอยู่ในสถานการณ์ที่ยากยิ่งในชีวิตอีกครั้งแล้วครับ

ด้านซ้ายมีสาวสวย/ด้านขวา มีสาวงาม อย่างคุณ ขวัญข้าว

Torn Between Two Lovers ครับ

ฮะแอ้ม  คุณจักร์ มีการตัดต่อคำพูดซะด้วย

ประโยคนี้

รูปร่างจะเปลี่ยนไปอย่างไร  ใจก็ยังรัก

"ข้าว" ให้คุณจักร์บอกคุณภรรยานะค่ะ

เอ แล้วไหงกลายเป็น "ข้าว" ไปอยู่ด้านขวาได้หล่ะเนี่ย

คุณจักร์ ถนัดขวา หรือ ซ้าย ค่ะ

555 ล้อเล่นค่ะ

"ข้าว" ไม่ไปอยู่ด้านข้างหรอกค่ะ

อยู่เยื้องไปทางด้านหลังนะค่ะ

ดังนั้น ไม่ต้องลำบากใจแล้วค่ะ

ทำยังไงก็ไม่ขึ้น

คุณจักร์ ตามไป แล้วเอามาแปะให้หน่อยนะค่ะ

ชอบ MV ค่ะ

Because I Love You

ปล. เข้าเรือนนี้ เริ่มโดนดีดออก เหมือน เรือนหลังใหญ่ แล้วค่ะ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#383 chackrapbong

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:32

พี่มะนาวค่ะ ขอบคุณมากค่ะ สำหรับ Rhythm Of The Rain

ฟังแล้วคลายร้อนได้เยอะเลยค่ะ

ส่งมาทางนี้ได้ค่ะ ทางนี้ไม่กลัวอ้วน  กลัวอดค่ะ ;)

>

ส่งมาทางนี้ได้ค่ะ ............................... ;)

...........................................................

ผมตกอยู่ในสถานการณ์ที่ยากยิ่งในชีวิตอีกครั้งแล้วครับ

ด้านซ้ายมีสาวสวย/ด้านขวา มีสาวงาม อย่างคุณ ขวัญข้าว

Torn Between Two Lovers ครับ

ฮะแอ้ม  คุณจักร์ มีการตัดต่อคำพูดซะด้วย

ประโยคนี้

"ข้าว" ให้คุณจักร์บอกคุณภรรยานะค่ะ

เอ แล้วไหงกลายเป็น "ข้าว" ไปอยู่ด้านขวาได้หล่ะเนี่ย

คุณจักร์ ถนัดขวา หรือ ซ้าย ค่ะ

555 ล้อเล่นค่ะ

"ข้าว" ไม่ไปอยู่ด้านข้างหรอกค่ะ

อยู่เยื้องไปทางด้านหลังนะค่ะ

ดังนั้น ไม่ต้องลำบากใจแล้วค่ะ

ทำยังไงก็ไม่ขึ้น

คุณจักร์ ตามไป แล้วเอามาแปะให้หน่อยนะค่ะ

ชอบ MV ค่ะ

Because I Love You

ปล. เข้าเรือนนี้ เริ่มโดนดีดออก เหมือน เรือนหลังใหญ่ แล้วค่ะ

ผมถนัดทั้งสองด้านครับ

โดยเฉพาะ ด้านสวย/งาม

#384 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:32

เอ??? คุุณจักร์ เคยเลือกเปิดเพลง (Because I Love You) นี้ไปแล้วหรือเปล่าค่ะ

Edited by kwan_kao, 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:33.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#385 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:36

เป็นคำตอบของนักการฑูต

บัวไม่ให้ช้ำ น้ำไม่ให้ขุ่น

ไม่เสียฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

แต่สำหรับชีวิตประจำวันในชีวิตจริง

การที่เจอผู้ชายแบบนี้

น่ากลัวมากค่ะ

จับได้ ก็ยัง ตอบปฏิเสธค่ะ :D 

#386 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:39

คุณจักร์ มีอะไรโต้แย้งไหมค่ะ

ให้ว่อง อย่าช้าค่ะ ZzzZZzzzz  Oo_Oo

ให้เวลา 10 วินาที  >_< 

"ข้าว" ยังอยู่ที่ทำงาน  งานยังไม่เสร็จเลยค่ะ

จะไปทำงานแล้วนะค่ะ

Edited by kwan_kao, 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:40.

#387 chackrapbong

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:40

เอ??? คุุณจักร์ เคยเลือกเปิดเพลง (Because I Love You) นี้ไปแล้วหรือเปล่าค่ะ

ไม่เคยครับ

เป็นคำตอบของนักการฑูต

บัวไม่ให้ช้ำ น้ำไม่ให้ขุ่น

ไม่เสียฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

แต่สำหรับชีวิตประจำวันในชีวิตจริง

การที่เจอผู้ชายแบบนี้

น่ากลัวมากค่ะ

จับได้ ก็ยัง ตอบปฏิเสธค่ะ :D 

ไม่ไช่ผมแน่

#388 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:43

แต๊ ๆ ก่อเจ๊า

"ข้าว" ว่า ผ่อบ่อผิดนะเจ๊า

คุณจักร์ ว่าตัวเอง เจ้าชู้ก่อเจ๊า :)

Edited by kwan_kao, 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:44.

#389 chackrapbong

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:48

คุณ ข้าว (ขอเรียกสั้นลงหน่อยครับ เพราะรู้สึกว่า เราเป็นเพื่อนที่รู้จักกันมากขึ้น)

ทำงานหนัก นะครับ กลับบ้านดึก หรือครับ

ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยครับ

แล้วมาเยี่ยมกันบ่อยบ่อยหน่อย รู้สึกหายไปนาน

P.S.  rep บน คำถามนี้ผมตอบตัวเองไม่ได้หรอกครับ

#390 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:51

ไปแล้วนะค่ะ

Have a good dream ka

#391 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:52

ภาษาปวกเปียกค่ะ

มาฟังแต่ทำนอง ไม่รู้ความหมายค่ะ :)

ร้ายนะค่ะเนี่ย ไม่ตอบในเรื่องที่ถาม :D

#392 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:58

M2M  เพลงดังสุด ๆ

ท่านมหาวัตร จะรู้จักมั๊ยน๊อ :D

เรียก "ข้าว" เฉย ไม่ต้องมีคุณก็ได้ค่ะ

เมื่อก่อนทำถึงตีหนึ่งตีสองบ่อย ๆ ค่ะ

อยู่ถึงเช้าก็เคยค่ะ ;)

อดไม่ได้อยู่ต่อฟังเพลงให้จบก่อน ค่อยไปนะค่ะ

#393 chackrapbong

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:58

ภาษาปวกเปียกค่ะ

มาฟังแต่ทำนอง ไม่รู้ความหมายค่ะ :)

ร้ายนะค่ะเนี่ย ไม่ตอบในเรื่องที่ถาม :D

ที่ไม่ตอบเพราะ ไม่อยากเข้าข้างตัวเอง โดยการปฎิเสธว่าไม่จริง

#394 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:05

เอาภาพสวย ๆ มาฝากค่ะ

#395 chackrapbong

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:16

You are bright as a night full of moon
Butterfly you have left much to soon
You have found you have wings and now you wish to fly
Please don't go, oh please don't say good bye.

(ลอกเค้ามาแปะครับ)

Edited by chackrapbong, 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:32.

#396 wat

wat

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:26

M2M  เพลงดังสุด ๆ

ท่านมหาวัตร จะรู้จักมั๊ยน๊อ :D

เรียก "ข้าว" เฉย ไม่ต้องมีคุณก็ได้ค่ะ

เมื่อก่อนทำถึงตีหนึ่งตีสองบ่อย ๆ ค่ะ

อยู่ถึงเช้าก็เคยค่ะ ;)

อดไม่ได้อยู่ต่อฟังเพลงให้จบก่อน ค่อยไปนะค่ะ

^_^  รู้จักแค่เพลงที่เอามาลงนั่นแหละขอรับ ได้ยินบ่อยๆที่ร้านเพื่อนสมัยก่อนขอรับ เอิ๊กๆๆๆ

:wub:  เห็นแว๊บๆ shakin' stevens กระพ๊มเลยแนมเพลงโปรดอีกสักสองเพลง...

:D   เอาแก่หงำเหงีอกเกทับซะรุย...

#397 wat

wat

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:33

:D  เอาแนวแท้ๆของกระพ๊มมาลงซักเพลง... เอาเบาๆนะขอรับ...

:wub:  เนี่ยเบาสุดๆของกระพ๊มแล้ว...

^_^ เคยฟังอ๊ะป่าว เค้าเรียกแนว neoclassic ขอรับ...

:rolleyes: นี่ก็ ballads rocks แนวแบ๊บติสสุดโปรดอีกวงขอรับ หวานม๊ะๆๆ ฟังดู๊ๆๆๆ

Edited by wat, 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:36.

#398 chackrapbong

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:22

:เสรี พงษ์พิศ

Attached Images

#399 chackrapbong

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:26

-หนังสือ เรื่อง Back to the root  "คืนสู่รากเหง้า"เขียนโดย รศ.ดร.เสรี  พงศ์พิศ   กล่าวถึง พื้นฐานของคนเรา ว่าต้องมี รากเหง้า ต้องมีความเข้าใจตัวเอง เป็นที่ตั้ง รู้จักอดีต ก็จะรู้ตัวเอง รู้ปัจจุบัน ก็จะเข้าใจอนาคตได้ไม่ยากนัก

-นางอินธิรา คานธี อดีตนายกรัฐมนตรีของอินเดียผู้ล่วงลับ ซึ่งบอกกับฟริตจอฟ คาปร้าซึ่งไปพบเธอที่อินเดียว่า "ปัญหาของฉันคือ ทำอย่างไรจึงจะนำเข้าเทคโนโลยีโดยไม่ทำลายวัฒนธรรมของเรา เราต้องการเรียนรู้ให้มากที่สุดจากประเทศตะวันตก แต่เราก็อยากรักษารากเหง้าของอินเดียไว้"

#400 chackrapbong

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:38

แอนดรูว์ ลอยด์ เวบเบอร์, บารอน ลอยด์-เวบเบอร์ (อังกฤษ: Andrew Lloyd Webber, Baron Lloyd-Webber) เกิดเมื่อวันที่ 22 มีนาคม ค.ศ. 1948 เป็นนักประพันธ์เพลงละครเพลงชาวอังกฤษ เป็นบุตรชายคนโตของนักออร์แกน วิลเลียม ลอยด์ เวบเบอร์ และเป็นพี่ชายของนักเล่นเชลโล่ จูเลียน ลอยด์ เวบเบอร์ โดยลอยด์ เวบเบอร์เริ่มประพันธ์เพลงตั้งแต่อายุ 6 ปี และเผยแพร่งานครั้งแรกเมื่อเขาอายุได้ 9 ปี

ลอร์ด ลอยด์ เวบเบอร์ ประสบความสำเร็จอย่างกว้างขวาง ทั้งกับผลงานละครเพลงหลายเรื่อง ที่ดำเนินมามากกว่าทศวรรษ ทั้งจากเวสต์เอนด์และบรอดเวย์ เขายังได้รับเกียรติยศหลายรายการ อย่างเช่นได้ดำรงตำแหน่งท่านลอร์ดในปี 1992 ได้รับ 7 รางวัลโทนี 3 รางวัลแกรมมี่ 1 รางวัลออสการ์ 7 รางวัลโอลิเวียร์ 1 รางวัลลูกโลกทองคำ และได้รับรางวัลเกียรติยศจากเคนเนดี้เซ็นเตอร์

เขาประพันธ์ละครเพลง 13 เรื่อง ชุดเพลงร้อง (Song Cycle) 1 ชุด ดนตรีประกอบภาพยนตร์ 2 เรื่อง และเพลงสวดละติน เขามีผลงานเพลงที่เป็นที่รู้จักอย่าง "The Music of the Night" จาก The Phantom of the Opera, "I Don't Know How to Love Him" จาก Jesus Christ Superstar, "Don't Cry for Me, Argentina" จาก Evita, "Any Dream Will Do" จาก Joseph and the Amazing Technicolor Dreamcoat และ "Memory" จาก Cats

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน