Jump to content

- - - - -

ขออนุญาตเสนอให้มีการสมัครสมาชิกด้วยบัตรประชาชนครับ

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
709 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:53

*
POPULAR

จากปัญหากระทู้ขยะจำนวนมาก ที่ผ่านตาเรามา

แม้นมีการกรองด้วยระบบ และตัว mod เอง

แต่ก็ไม่สามารถยับยั้งลอคอินหน้าใหม่และเจ้าเก่าที่มาในหน้าใหม่ได้

ผมจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้น เพื่อขออนุญาตเสนอ ให้ทำการสมัครลอคอินด้วยบัตรประชาชนครับ

ถ้าเป็นจริงได้ ผมซึ่งเป็นสมาชิกเก่า ก็ยินดีจะส่งสำเนาบัตรประชาชนมาใหม่ครับ

ให้เกิดความเท่าเทียมกัน

อย่างน้อย เพื่อเป้นการป้องกันกระทู้ขายของ กระทู้หมิ่นฯ และกระทู้ขยะได้ในระดับนึง

ผมเชื่อว่า กระทู้ขายของจะหายไป กระทู้หมิ่นก็ไม่น่าจะกล้า

รวมถึงใครบางคนที่สมัครลอคอินซ้อนด้วยหมายเลข IP ที่สามารถเปลี่ยนแปลงได้

หรือเล่นจากคนละเครื่องมือกัน

เพราะอย่างผม บางครั้งก็เล่นจากมือถือ ซึ่งสามารถปลอมแปลงตัวสมัครซ้อนได้ไม่ยากเย็น

แต่เรื่องนี้ ขอให้เป็นวิจารณญานของผู้ดูแลเองนะครับ

เสนอฝากไว้ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#2 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:55

เคยมีการเสนอและมีผู้คัดค้านไปแล้วค่ะ

#3 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:57

ขออนุญาต hide วันเดือนปีเกิด ได้ไหมคะ :mellow:

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:59

*
POPULAR

พันทิปก็ใช้บัตรปชช.นะครับ

แล้วดูจิ....

ขจัดมนุษย์ร้อยล็อกอินได้เสียที่ไหน

ผมไม่ได้พูดถึงห้องรดน.นะครับ  ห้องปกติในพันทิปนี่แหละ

มีผู้ชายผู้หญิงสมัครทั้งล็อกอินปกติ 3 ชื่อ ล็อกอินมือถือ ล็อกอินบัตรผ่าน รวมแล้วเป็นสิบ

เอามาตอบชงตัวเอง  แบบเป็นล็อกอินเพศเดียวกันชมตัวเองมั่ง เป็นเพศตรงข้ามมาจีบตัวเองมั่ง

เพื่อสร้างเรตติ้งตัวเองขึ้นมา

บัตรปชช.ช่วยไรไม่ได้เลยครับ

gladiator 1.jpg

#5 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:59

ถ้าทำจริง...  ผมคงต้องย้ายที่เล่น..

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#6 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:01

ถ้ามันจะป้องกันได้จริง ผมร่วมสนับสนุนด้วยครับ

แต่ผมเชื่อว่ามันกันไม่ได้หรอกครับ... เวปนาดำลากก็พิสูจน์ให้เห็นแล้ว

ถ้ามีมาตรการอื่นๆมาเสริมให้รัดกุมยิ่งขึ้น ก็จะดีมากๆครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:01

ถ้าทำจริง...  ผมคงต้องย้ายที่เล่น..

เพราะตัวจริงเป็นหญิง

อิอิอิ  ตอนนี้เค้ากะลังฮิตสองเพศกันน่ะ

#8 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:02

*
POPULAR

เอ่อ... ถ้าน้องการ์ตูนจะย้ายเพราะเหตุนี้

มอดครับ พิจา่รณาทำเลยเถิดครับ ได้ตามที่โควทข้างบนก็ึึคุ้มแล้วครับ

:lol: :lol: :lol:

Edited by ชามู, 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:03.

#9 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:05

ไม่เห็นด้วยครับ เพราะผมเองก็ไม่สามารถเชื่อใจแอดมินได้ร้อยเปอร์เซ็นต์เช่นกัน
ผมว่าน่าจะมีทางออกสำหรับปัญหากระทู้ขยะที่ดีกว่านี้ครับ สำหรับผมการจำกัดโควต้าการตั้งกระทู้น่าจะทำได้นะครับ ก็ขนาดไลค์ยังมีโควต้าต่อวัน ลองเอาค่าเฉลี่ยการตั้งกระทู้ต่อวันของสมาชิกส่วนใหญ่มาดูก่อนก็ได้ครับ แล้วเอาไปเทียบกับปริมาณกระทู้ขยะต่อวันว่าเป็นอย่างไร

#10 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:06

เอ่อ... ถ้าน้องการ์ตูนจะย้ายเพราะเหตุนี้

มอดครับ พิจา่รณาทำเลยเถิดครับ ได้ตามที่โควทข้างบนก็ึึคุ้มแล้วครับ

ถ้ากำจัดผมได้ คุ้ม ขนาดนั้นเลยหรือครับ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#11 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:07

อิอิอิ  ตอนนี้เค้ากะลังฮิตสองเพศกันน่ะ

เค้าก็ เป็น ชายเหนือชาย นะตะเอง.. 

#12 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:07

แล้วของคุณนี่เพศผู้หรือเพศเมียเหรอ ดูจากรูปใน Avatar กับการโพสแล้วดูไม่ออกเลยว่าผู้หรือเมีย?

ขอเดาว่าเมีย ถูกหรือปล่าวเอ่ย   :D

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:10

เค้าก็ เป็น ชายเหนือชาย นะตะเอง.. 

V

V

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:10.

#14 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:13

ผมขอเสนออีกทางเลือกครับ

ถ้าทำได้ ให้คนที่จะตั้งกระทู้ได้ ต้องสมัครสมาชิกมาเป็นเวลานานกว่า 1 เดือน

หรืออะไรทำนองนี้  :)

It's us against the world

#15 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:16

เวลาผมตอบกระทู้  หรือ คคห.  ผมดูข้อความที่จะตอบเป็นหลัก

ส่วนล๊อกอิน   เรื่องรอง   ใครจะเปลียนหรือจะมีกี่ลอ๊คอิน    ในโลกไซเบอร์ที่ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร

ผมว่ามันเรื่องธรรมดา  ถ้าใช้บัตรผมก็คงตามเฮนไตไปติดๆ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#16 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:17

อย่างนี้พวกเขมรก้อเข้าไม่ได้อ่ะดิครับ 

#17 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:21

เสนอให้ใช้ Khmer passport สำหรับบางคน

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#18 tonythebest

tonythebest

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:24

มันอาจป้องกันไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์

แต่ผมมองว่า มันเป็นการป้องกันได้ในระดับหนึ่ง

และแค่สมัครโดยใช้บัตรประชาชน ถ้าเราไม่ได้ทำผิดคิดร้าย

ก้ไม่เห็นจะน่ากลัวตรงไหน

ปัญหาล่อแหลมที่เกิดขึ้นที่ราชดำเนิน นั่นอาจเพราะผู้ดูแลเข้าด้วยหรือไม่ ผมไม่ทราบนะครับ

แต่ผมเชื่อว่า มันน่าจะทำให้ขยะลดลงไปได้บ้าง

นึกถึงประเด็นแม่สาวอะไรสัก๙ื่อ (ลืมชื่อ) ที่ใช้กูเกิ้ลแปลภาษามาสิครับ

คุณดอนยอ หรือคุณเฮน ที่คิดต่างกับคนส่วนใหญ่ในบอร์ด

ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรที่จะต้องปิดบัง เพราะผมก็ไม่เคยเห็นคุณทั้งคู่เป็นพวกหมิ่นหรือสร้างกระทู้ขยะ

การจำกัดโควต้ากระทู้ ก็ได้ในระดับหนึ่ง 

แต่มีกี่ครั้ง ที่ผู้สมัครหน้าใหม่เข้ามาก็สามารถตั้งกระทู้ไร้สาระได้

หรือบางคนที่แค่เปลี่ยนอีเมลล์ ก็สามารถสมัครใหม่ได้เรื่อยๆ 

จน mod ต้องตรวจสอบไอพีกัน ถึงจะรู้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#19 tonythebest

tonythebest

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:26

มันไม่ใช่เรื่องการกีดกันนะครับ

เพียงแต่เป็นการป้องกัน เท่าที่จะทำได้เท่านั้นเอง

#20 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:28

ไม่มีความเห็น แต่ก็ไม่เป็นปัญหาสำหรับผมครับ ถ้าต้องใช้ เลขบัตร 13 หลัก ก็ยินดี ไม่มีปัญหา

สมัครเล่นเกมส์ออนไลน์ ผมก็ยังได้ใช้เลย ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

:)

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#21 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:30

:huh:  เอ่อ... แหะๆๆ... แล้วคนอายุยังไม่ถึงเกณฑ์ทำบัตรอย่างๆๆ... ง่า... กระพ๊ม เอ่อ... ก๊ะเล่งมะด๊ายจิ่ขอรับ... ฮี่ๆๆ เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกก...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#22 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:31

ไม่ขัดข้อง แต่คิดว่าปัญหามันก็ไม่น่าจะหายไป

เอาเป็น สมัครมาแล้ว 1 เดือน หรือ มี 100 rep ขึ้นไป ถึงมีสิทธิตั้งกระทู้ได้ น่าจะดีกว่า

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:32

:huh:  เอ่อ... แหะๆๆ... แล้วคนอายุยังไม่ถึงเกณฑ์ทำบัตรอย่างๆๆ... ง่า... กระพ๊ม เอ่อ... ก๊ะเล่งมะด๊ายจิ่ขอรับ... ฮี่ๆๆ เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกก...

ท่านโจก็จะหายไปด้วย  เพราะวัยละอ่อนใกล้เคียงท่าน wat นะฮับ

ง่า...มีนโยบายอายุเกินมั้ยฮับ  โพสต์ไม่ได้ อายุเกนเกณฑ์  แบบนี้ท่านปู่ฤาษีกะปู่เย็น เสร็จแน่แน่ :o

#24 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:37

มันอาจป้องกันไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์

แต่ผมมองว่า มันเป็นการป้องกันได้ในระดับหนึ่ง

และแค่สมัครโดยใช้บัตรประชาชน ถ้าเราไม่ได้ทำผิดคิดร้าย

ก้ไม่เห็นจะน่ากลัวตรงไหน

ปัญหาล่อแหลมที่เกิดขึ้นที่ราชดำเนิน นั่นอาจเพราะผู้ดูแลเข้าด้วยหรือไม่ ผมไม่ทราบนะครับ

แต่ผมเชื่อว่า มันน่าจะทำให้ขยะลดลงไปได้บ้าง

นึกถึงประเด็นแม่สาวอะไรสัก๙ื่อ (ลืมชื่อ) ที่ใช้กูเกิ้ลแปลภาษามาสิครับ

คุณดอนยอ หรือคุณเฮน ที่คิดต่างกับคนส่วนใหญ่ในบอร์ด

ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรที่จะต้องปิดบัง เพราะผมก็ไม่เคยเห็นคุณทั้งคู่เป็นพวกหมิ่นหรือสร้างกระทู้ขยะ

การจำกัดโควต้ากระทู้ ก็ได้ในระดับหนึ่ง 

แต่มีกี่ครั้ง ที่ผู้สมัครหน้าใหม่เข้ามาก็สามารถตั้งกระทู้ไร้สาระได้

หรือบางคนที่แค่เปลี่ยนอีเมลล์ ก็สามารถสมัครใหม่ได้เรื่อยๆ 

จน mod ต้องตรวจสอบไอพีกัน ถึงจะรู้

การสร้างอะไรขึ้นมาใหม่ แล้วมา กระทบกับ ส่วนที่อยู่ดีๆกันอยู่แล้ว ตรงนี้ละครับที่ จะเป็นปัญหา..

ปัญหาที่ท่านว่า... ผมไม่ได้สร้าง.. ดังนั้น ถูกครับผมไม่ควรได้ผลกระทบ

แต่ถ้าจะว่าไป ปัญหาที่ท่านว่า ผมก็ไม่เดือดร้อน เพราะ กระทู้ขยะ.. ผมก็ไม่เคยเข้าไปตอบ เข้าไปเล่น...

ดังนั้น จะมีกี่กระทู้... ถ้าไม่มีคนเล่น ถ้า สมาชิก เห็นว่าขยะ ไม่คุยด้วย. ไม่เข้าไปออกความเห็น ... มันก็ตกไปเอง.. 

ดังนั้น ผมมองว่า มันไม่ใช่ปัญหา... 

ผมรัก การทีจะสามารถ ออกความเห็นได้อย่างเสรี โดยไม่มี ใครมา รู้ว่าเราคือใคร..  

เพราะการที่ จะชอบความเห็นใคร จะเชื่อใคร...  สำหรับผมดูที่ ข้อความหลักฐาน..  อย่างอื่นไม่เกี่ยว..

ดังนั้น เวปที่ต้องใช้ บัตร...  เป็น ของแสลง โดย ธรรมชาติครับ..

หรือ ไม่ถูกจริต...   และคงไม่สามารถปรับตัวได้...

#25 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:42

*
POPULAR

เท่าที่จำได้ เดี๋ยวนี้เค้าให้ทำบัตรตั้ง 7 ขวบแล้วอ่า ...

อั๋ยย๋า ...  อย่าบอกนะว่าท่าน wat ยังอายุไม่ครบเกณฑ์ เห็นตบเสื้อแดงฟั่มไปหลายทีแระ ...  :blink: :blink:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#26 tonythebest

tonythebest

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:43

ถึงเราใช้อะไรสมัครกันก็ตาม ผมก็ไม่มีสิทธิ์ไปรู้ของคุณนี่ครับ คุณเฮน

ผมถึงบอกว่า มันเป็นวิจารณญานของผุ้ดูแล ที่หากข้อเสนอของผม

มันไปตรงกับปัญหาที่เขามี มันก้ไปได้

แต่หากผุ้ดูแลรู้สึกเช่นคุณเฮน เขาก็ว่าตามคุณเฮนว่าไป ก็เท่านั้น

ปัญหานั้นมันเป็นปัญหาที่ผมรู้สึก จึงนำมาแชร์พร้อมกับแนะนำความเห็นถึงวิธีการ ตามแบบของผม

แต่อย่างน้อย คำว่าของแสลงนั้น

มันก็พอจะชี้ให้คนทั่วไปสงสัยได้ ว่าเพราะเหตุใด

#27 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:44

ท่านโจก็จะหายไปด้วย  เพราะวัยละอ่อนใกล้เคียงท่าน wat นะฮับ

ง่า...มีนโยบายอายุเกินมั้ยฮับ  โพสต์ไม่ได้ อายุเกนเกณฑ์  แบบนี้ท่านปู่ฤาษีกะปู่เย็น เสร็จแน่แน่ :o

:huh:  เก๊ายังเล่งติ๊กเก้ออยู่รุยนะขอรับ... ลุงฤๅษีนั่งตีขิมอยู่ข้างๆง่ะ ฮี่ๆๆๆ

:ph34r:  ว่าแร๊วนินทาซะหน่อย... แกชวนไปฟังเพลงที่บ้านขอรับ บอกสาวตรึมๆ... เข้าไปบ้านแกเจอเพลงต้อนรับแล้วรู้เลยขอรับ... สาวของแกน่ะ... ยุคไหน... เคี๊ยกๆๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#28 wat

wat

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:46

เท่าที่จำได้ เดี๋ยวนี้เค้าให้ทำบัตรตั้ง 7 ขวบแล้วอ่า ...

อั๋ยย๋า ...  อย่าบอกนะว่าท่าน wat ยังอายุไม่ครบเกณฑ์ เห็นตบเสื้อแดงฟั่มไปหลายทีแระ ...  :blink: :blink:

:blink:  อ้าว... นึกว่า 18 ขอรับ...

:ph34r:  ปีหน้าว่าจะได้อยู่... ฮี่ๆๆๆ เอิ๊กกกกกกกกกกกก...

#29 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:48

พันทิปก็ใช้บัตรปชช.นะครับ

แล้วดูจิ....

ขจัดมนุษย์ร้อยล็อกอินได้เสียที่ไหน

ผมไม่ได้พูดถึงห้องรดน.นะครับ  ห้องปกติในพันทิปนี่แหละ

มีผู้ชายผู้หญิงสมัครทั้งล็อกอินปกติ 3 ชื่อ ล็อกอินมือถือ ล็อกอินบัตรผ่าน รวมแล้วเป็นสิบ

เอามาตอบชงตัวเอง  แบบเป็นล็อกอินเพศเดียวกันชมตัวเองมั่ง เป็นเพศตรงข้ามมาจีบตัวเองมั่ง

เพื่อสร้างเรตติ้งตัวเองขึ้นมา

บัตรปชช.ช่วยไรไม่ได้เลยครับ

นู๋เห็นแดงบอกว่า สมัครพันทิปไว้เป็นร้อยล๊อคอินเลยค่ะ

ใช้บัตรประชาชนแทบจะทั้งหมู่บ้านแล้ว

ยังมีการเอามาแจกเพื่อนด้วย

นู๋เลยทำใจกับมาตรฐานราชดำเนินเลย เล่นเอาขำๆ ไปค่ะ ^_^

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#30 New CanThai_16401

New CanThai_16401

น้องเก่า

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:00

หนับหนุนเต็ม ๆ เว็บมาตรฐานเค้าใช้บัตรประชาชนกันหมดแล้ว

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:41

จริงๆ ผมก็ไม่เห็น พวกแดงในนี้ จะโพสต์อะไรที่ประเทืองปัญญาเลย ถ้าการทำแบบนี้ แล้วมันจะหายไป ก็น่าจะดีนะ  :)

#32 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:57

ถ้ากำจัดผมได้ คุ้ม ขนาดนั้นเลยหรือครับ...

อำกันเล่นๆ อย่าถือสานะน้อง  :lol: :lol: :lol:

แต่พอเห็นหนุ่มดอนยอจะตามไปอีกคน

เอ่อ... ไม่เล่นดีกว่า   เอาจริงเลยครับ มอด

ฮา

#33 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:21

ที่พันทางผมก็ใช้เลขบัตรปชช.เล่น
ไม่ค่อยสนุก ออกความเห็นไม่มันส์ เพราะไม่รู้ว่าแอดมินเป็บข้างแดงกี่มากน้อย (โดยส่วนตัวที่ผ่านมา เชื่อว่าแดงล้วน)
วันไหนเกิดเขม่น ไปตรวจสอบถึงที่อยู่ที่กิน จะเดือดร้อน
อยู่ดี ๆ ไฟไหม้บ้าน จะหามือที่ทำไม่ได้

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#34 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:27

ผมหนัยหนุนครบ

แต่พวกร้อยล๊อคอินมีวิธีอยู่แล้วครับ

แค่ใช้โปรแกรมสุ่มบัตรประชาชนก้อใช่ได้ละครับ

(ใช่วิธีนี้ สมัครเกมส์บ่อย ห้าาาาาาาาาาาาา)

ปอลิง ผมยังอายุ ไม่ถึง 18 นะฮับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:35

ขำไม่ไหวแล้ว

:huh:  เก๊ายังเล่งติ๊กเก้ออยู่รุยนะขอรับ... ลุงฤๅษีนั่งตีขิมอยู่ข้างๆง่ะ ฮี่ๆๆๆ

:ph34r:  ว่าแร๊วนินทาซะหน่อย... แกชวนไปฟังเพลงที่บ้านขอรับ บอกสาวตรึมๆ... เข้าไปบ้านแกเจอเพลงต้อนรับแล้วรู้เลยขอรับ... สาวของแกน่ะ... ยุคไหน... เคี๊ยกๆๆๆ

โอ๊ย  ขำไม่คิดถึงชีวิตกันเลยทีเดียวขำน้ำตาไหลท่วม.gif

ยอมรับว่าอ่านตอนแรก ผมแปลเป็น "กระเด้งไม่ได้" นะครับ  

ผมก็สงสัยมาก  ทำไมต้องกระเด้งด้วย..ฮิ  เกาหัวแกรก...

กลับมาอ่านดูอีกรอบถึงร้องอ๋อออออออ... "ก็เล่นไม่ได้..."

โฮ้ย...แล้ว กระเด้ง ของตูมาจากไหนละฟะเนี้ย????    :lol:  :lol:

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:35.

#36 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:40

เห็นด้วยครับ. อย่างน้อยก็ป้องกันได้ในระดับนึง

#37 หมาน้อย

หมาน้อย

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:40

ดีแล้ว ฝ่าย ICT เขาก็อยากรู้พวกแมงสาป หน้าตาเป็นไง

555

#38 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:44

ดีแล้ว ฝ่าย ICT เขาก็อยากรู้พวกแมงสาป หน้าตาเป็นไง

555

ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าควายหลายล๊อคอิน มีปมด้อย. หน้าตาเป็นยังไง.

555

#39 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:52

แค่ login เดียวก็ เหนื่อยแล้ว :wacko:

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#40 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:02

เห็นด้วยนะ กล้าไหมอ่ะ?

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#41 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:04

ถ้าทำจริง... ผมคงต้องย้ายที่เล่น..

เล่นที่เขมรสิครับ ดินแดนผู้มีพระคุณของเฮนไต ฮ่าๆ

#42 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:22

ย้ายที่เล่น จากชั้น 1 ไป ชั้นลอย ประมาณนั้นหรือเปล่า

#43 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:06

ติดตามไอดอลผมมาถึงนี่ ไม่ผิดหวังจริงๆ 555555 

ผมว่า ถ้าทำจริง ทั้งศาสดา ทั้งสาวกเก่า ไปกันก่อนแล้วคร้าบบบบบ 

ของมันดีอยู่แล้ว จะเปลี่ยนไปเพื่ออะไร?!!!!!! 

เหมือน 309 น่ะครับ 

คิดไม่ออกว่าดียังไง จะช่วยแก้ปัญหาได้จริงไหมก็ ไม่ควรเปลี่ยนครับ 

Edited by เคนอิจิ-นามิ, 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:06.

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#44 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:18

แล้วของคุณนี่เพศผู้หรือเพศเมียเหรอ ดูจากรูปใน Avatar กับการโพสแล้วดูไม่ออกเลยว่าผู้หรือเมีย?
ขอเดาว่าเมีย ถูกหรือปล่าวเอ่ย   :D
ไม่รู้จริงๆหรอครับว่าภาพที่ใช้แทนตัวของคุณผึ้งน้อยคือใคร

#45 ant

ant

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:23

ใช้บัตรคนรับบำนาญแทนได้ไหม บัตรประชาชนไม่ค่อยได้ใช้ จำไม่ได้ว่าเก็บไว้ที่ไหน

Edited by ant, 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:23.

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#46 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:27

ไม่รู้จริงๆหรอครับว่าภาพที่ใช้แทนตัวของคุณผึ้งน้อยคือใคร

ด้วยความสัตย์จริง ไม่รู้จักจริงๆ เป็นนักร้องหรือนักแสดงเหรอครับ พอดีไม่ค่อยรู้จักดารานักร้อง แล้วนั่นรูปผู้ชายหรือผู้หญิง ผมดูไม่ออกจริงๆ 

#47 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:37

I dont have my ID here,  I'll probably cant play anymore :(

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#48 กรุณา ออฟไลน์

กรุณา ออฟไลน์

น้องเก่า

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:03

เพื่อความเป็น ประชาธิปไตย ขอเสนอให้ เผาา..เลยครับพี่น้อง

.... ไม่ใช่ ครับ โหวตโน

...  ไม่ใช่ อีก เอาจริงๆครับ

"ลงคะแนน" กันไปเลย ดีไหมครับ

ก่อนหน้าที่จะ ลงคะแนน ก็ควร เปิดให้มีการ รับฟังความคิดเห็นกันก่อน ทั้งจาก ฝ่ายผู้สนับสนุน และ ผ่ายตรงข้าม

รวมถึง การชี้แจงด้านเทคนิค จาก ผู้ดูแลระบบด้วย

เท่าที่ตามดูมา ผมก็เห็นว่า มีการหยิบยกปัญหานี้ ขึ้นมาถามกันเป็นระยะ แต่ก็ไม่ได้รับการตอบสนอง

เหมือน ไม่ถูกจริต ก็ปล่อยให้กระทู้ตกไปเอง...(ขอยืม คำของพี่ Hentai มาใช้นะครับ)

ซึ่งก็คงจะมีสมาชิกเข้ามาตั้งกระทู้มาถามอีกแน่ในอนาคต

ทำให้มันจบไปในคราวนี้เลย ดีไหมครับ  

ขอความกรุณา จาก ผู้ดูแลระบบ ด้วยครับ 

ป.ล. ไม่อยาก ให้ เข้าทำนอง "อยู่ไปนานๆ อะไรที่เคยเป็นปัญหา ก็จะ ไม่ใช่ปัญหา"

เพราะความเคยชิน จนทำให้เกิดอาการ ขี้เกียจแก้ปัญหา ซึ่งที่สุดก็กลายเป็น หมักหมมปัญหา และซุกไว้ใต้พรม 

คล้ายกับ ปัญหาที่เกิดขึ้น ในประเทศเราตอนนี้ เพราะไม่รีบแก้ แต่เนิ่น เลยกลายเป็น เรื่องเรื้อรัง....;(

#49 tonythebest

tonythebest

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:18

ถ้าทำจริง... ผมคงต้องย้ายที่เล่น..

ติดตามไอดอลผมมาถึงนี่ ไม่ผิดหวังจริงๆ 555555

ผมว่า ถ้าทำจริง ทั้งศาสดา ทั้งสาวกเก่า ไปกันก่อนแล้วคร้าบบบบบ

ของมันดีอยู่แล้ว จะเปลี่ยนไปเพื่ออะไร?!!!!!!

เหมือน 309 น่ะครับ
คิดไม่ออกว่าดียังไง จะช่วยแก้ปัญหาได้จริงไหมก็ ไม่ควรเปลี่ยนครับ

ไหนว่าอิกนอร์ผมไปแล้ว
แสดงว่าติดใจผมสิเนี่ย

อย่ามาสนใจกระทู้ของผมเลยครับ
ไปตามเกาะแข้งเกาะขาคุณเฮน คุณคนดีทั่วไปเถอะ
กระทู้ผม ไม่เหมาะกะผู้หญิงสกปรก

#50 tonythebest

tonythebest

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:54

ดูเหมือนข้อเสนอของผมกระทู้นี้ 

จะทำให้เพื่อนสมาชิกบางคนในกระทู้สะดุ้ง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน