Jump to content

- - - - -

ขออนุญาตเสนอให้มีการสมัครสมาชิกด้วยบัตรประชาชนครับ

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
709 ความเห็นในกระทู้นี้

#551 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:05

^_^ เสื้อแดงและคนกลางที่เข้ามาเรียกร้องสิทธิ์นี่ ได้เห็นข้อความที่มีปัญหาหรือยังครับ

ผมเห็นแล้ว...    แสดงความเห็นไปแล้ว...   แฟนคลับผม เห็นหรือยัง... 

มี สมาชิกคนไหนที่ เห็นว่า คุณเคน ควรโดนแบน..    แต่ ยังไม่ได้เห็นบางครับ ...

รับๆมาหน่อย..

:D

:D ผมตอบไปข้างบนแล้วนะ -- มีหลักฐานด้วย -- ถ้า ICT หรือ ปชป อยากได้

โห...  ไอ้ข้อความนั้น...  ร้ายแรงขนาดนั้นเลย...  

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#552 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:07

ถ้าให้คุณเช ลบออก คงต้องแบน นายลีทาร์ด ไปเลยครับ เพราะใช้คำว่า อำมาตย์ในเวปนี้ 

ต้องเอาพจนานุกรมทุกฉบับในประเทศนี้ไปเผาที้งให้หมดด้วยครับ เพราะว่ามีคำว่า อำมาตย์ อยู่ในนั้น :lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#553 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:08

^_^ เสื้อแดงและคนกลางที่เข้ามาเรียกร้องสิทธิ์นี่ ได้เห็นข้อความที่มีปัญหาหรือยังครับ

ผมเห็นแล้ว...    แสดงความเห็นไปแล้ว...   แฟนคลับผม เห็นหรือยัง... 

มี สมาชิกคนไหนที่ เห็นว่า คุณเคน ควรโดนแบน..    แต่ ยังไม่ได้เห็นบางครับ ...

รับๆมาหน่อย..

:D ผมตอบไปข้างบนแล้วนะ -- มีหลักฐานด้วย -- ถ้า ICT หรือ ปชป อยากได้

โห...  ไอ้ข้อความนั้น...  ร้ายแรงขนาดนั้นเลย...  

:D อาจจะตรงจริตพวกเดียวกัน... แค่บอกเผื่อไว้ เผื่อมีคนสนใจ... ถ้าไม่ร้ายแรง ก็คงไม่เดือดร้อนอะไร 

ของแบบนี้มันต้องเก็บไว้ เดี๋ยวจะมีพวกอ้างว่าโดน MOD กลั่นแกล้ง โดน MOD ปิดปากอีก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#554 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:08

อยากรู้อย่างเดียว MOD จะจัดการเรื่องนี้ยังไง ในเมื่อมันเป็นกฎการใช้บอร์ดข้อหนึ่ง

กฎการใช้งานเว็บบอร์ด
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด ออก ณ วันที่ 7 สิงหาคม 2549 เพิ่มเติม ณ วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2553

13.10สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด ***

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#555 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:14

เจตนา เจตนา ท่องไว้

ไม่เจตนา ก็สารภาพผิดขอโทษกับศาล แค่นั้นโทษก็เบาลง

ไม่ไช่ตะแบงแถว่า ไม่รุ ไม่ชิ้

ทั้งๆที่เสื้อแดงทุกตัวรู้ดีแก่ใจว่า อำมาตย์ในนิยามของเสื้อแดงคือใคร

#556 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:28

Aristocat โพสท์ได้แค่ 12 เรป ใบ้แดรกไปอีกแล้วหรือครับ

หรือว่าโดนมอดอุ้ม ข้อหาล็อกอินซ้ำซ้อนหว่า ... :lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#557 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:35

Aristocat โพสท์ได้แค่ 12 เรป ใบ้แดรกไปอีกแล้วหรือครับ

หรือว่าโดนมอดอุ้ม ข้อหาล็อกอินซ้ำซ้อนหว่า ... :lol: :lol: :lol:

ยังอยู่ทั้งคู่ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#558 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:39

^_^ เสื้อแดงและคนกลางที่เข้ามาเรียกร้องสิทธิ์นี่ ได้เห็นข้อความที่มีปัญหาหรือยังครับ

คุณคนแอบคงแอบเห็นมาแล้วสินะครับ
เป็นไปได้ไหมว่า ผมพูดถึง หวยออนไลน์ ^_^

^_^ ถ้าถามผม ผมคงตีความเหมือน MOD และคงให้คุณอธิบายเจตนาเหมือนกัน
ที่เหลืออยู่ที่ว่าคุณอธิบายสิ่งที่คุณโพสมา ได้หรือไม่ ว่ามีเจตนาอย่างไร
คุณเลือกที่จะใช้คำ และเนื้อหาที่มีความล่อแหลมเอง คุณก็ต้องอธิบายได้ว่าทำไม

ซึ่งนั่นอยู่ที่คุณว่าได้มีโอกาสอธิบายแล้วหรือยัง... ซึ่งผมคิดว่ามีแล้วจากเวลาที่ MOD ให้ และอีกหลายล็อกอินในรอบ 2 วันนี้
เมื่อมีโอกาสแล้วคุณได้อธิบาย หรือพยายามจะสื่อสารให้เข้าใจเจตนาคุณหรือไม่... หลังไมค์ผมไม่ทราบ หน้าไมค์ผมยังไม่เห็น
เมื่อมีโอกาสตั้ง 2 วันแล้วคุณยังไม่อธิบาย หรือสื่อสารให้ชัดเจน ว่าคุณไม่ได้มีเจตนาตามที่ MOD บอก
มันก็แสดงเจตนาของตัวคุณเองเช่นกัน ว่ามีเจตนาอย่างไร กับข้อความที่ล่อแหลมของคุณ (จากมุมมองคนอ่าน)

ส่วนกฎกติกาและอำนาจการตัดสินคุณก็รับรู้ตั้งแต่เป็นสมาชิกบอร์ดว่า MOD เป็นผู้รับผิดชอบครับ

เจตนา ผมบอกไปแล้วจนหมดสิ้น ตั้งแต่ในกระทู้นั้น
กระทู้นี้ เพียงแค่ รีแคป ให้อ่านเท่านั้น

ผมเลือกใช้คำเหล่านั้น เพราะผมเห็นมี่นี่ ก็ใช้กัน ยังไม่ว่างหา แล้วจะเอามาให้ดู

น้าแบ๊ะบอกว่า มันเป็นของพวก เห็บขิมิ๊ล้ม้จ้า ผมบอกว่า ผมไม่รู้จักว่ามันคือใคร

ผมบอกชัดเจนว่า มิได้หมายถึงสถาบัน แต่ ทุกคนอ่านข้ามกันไปหมด

ผมถึงบอกม้อดไปว่า จะให้ผมพูดอะไรอีก มอดก็ไม่ตอบ และบอกว่า ถือว่าผมรู้ควาใหมายของมัน

ถ้าจะมัดมือชกกันอย่างนี้ อย่าถามดีกง่าครับ

ข้างบนนั่นผมก็อธิบายแล้ว อย่างละเอียด
ผมไม่ได้มาขอความเมตตานะครับ ผมมาร้องหาความยุติธรรม
ไม่ใช่เพื่อตัวผมคนเดียว แต่เพื่อคนเสื้อแดงจ้างนอก อีกหลายชีวิต
ที่เขาถูกพวกคุณตราหน้าด้วยวาทกรรมนี้ โดยที่ไม่มีโอกาสได้แก้ตัว
เพียงแค่ พวกเขาใช้คำ ทั่วๆไป

ปล. ทำไมคิดว่า มายไอด้อลทั้งสอง จะสนทนาทั้งๆที่ยังไม่เห็นข้อความเจ้าปัญหานั่นล่ะครับ
ผมว่า ฝั่งสลิ่มมากกว่าที่ไม่เห็น
และผมก็กำลังคิดว่า สิ่งที่สลิ่มบอกต่อๆๆๆๆ กันว่า เป็นข้อความที่ผมเขียนนั้น
สุดท้ายแล้ว จะกลายเป็น sms อากงหรือเปล่า

ปล.2 อย่าบอกว่า sms อากง คือคำที่ Sensitive อีกนะครับ

#559 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:41

คำว่า อมาตย์ ของผม คือน้าเช ครับ

ไม่ได้หมายความเหมือนที่สลิ่มในนี้เข้าใจ

ผมต้องยอมรับผิดด้วยหรือ?

#560 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:42

อิโก้จะสูงกันไปใหนน้อคนไทย

ยอมรับว่าผิดซะก็จบศาลท่านก็ยังพออภัยว่ารู้เท่าไม่ถึงการ

เถียงปาวๆแบบนี้ หมั้นใส้ครับบอกตรงๆจากตอนแรกสงสารอิตาเคนอยู่นะ เจอกองเชียร์แบบนี้ไม่ใหว

หูหนวก ตาบอด

ตกลง ที่คุณสงสารผม เพราะ ผมไม่ได้ทำผิด แต่ถูกลงโทษ
หรือเห็นผมทุรนทุราย จนเกิดความสงสารครับ?
อย่างไรก็ดี ขอยคุณกับความรู้สึกสั้นๆนั้นด้วย

แต่ ผมควรถูกลงโทษ เพราะมีคนเชียร์ผม เท่านั้นหรือครับ?
ถ้าคนเชียร์ทำอะไรไม่ถูก หมายถึง คุณจะเลิกสงสารผม ขึ้นมาซะงั้นเหรอครับ
ทำไม การกระทำจองคนอื่น ที่คุณไม่ชอบ กลับเป็นแรงให้คุณคิดว่า ผมสมควรถูกลงโทษมากขึ้น??

ผมไม่ทราบว่าคุณจะเข้าใจความหมายของผมไหม แต่คิดว่าไม่ และคงจะกลับมาสมน้ำหน้าผมอีก :)

มีคนบอกว่า ผมผิด ควรจะยอมรับผิด ยอมรับยังไงครับ? ยอมรับโดยการหายหน้าหายตาไป แล้วมีข้อหา "ล้มเจ้า" ติดตัว หรือไงครับ?
ทั้งๆที่ การกระทำของผม "ไม่เคยมีครั้งไหนเลย" ที่ทำให้เคืองฯ มีแต่พวกคุณเองที่ยัดเยียดผมอย่างโน้นอย่างนี้ และผมไม่ตอบโต้ครับ เพราะการโต้ มันทำให้ลามปาม

ผมสื่อสาร "ได้อย่างดีและถูกต้องแล้ว" ว่าผมทราบ หรือไม่ทราบในคำถามของม้อด
แต่ ในคำถามของม้อด ม้อดถามผิดนะครับ

"ยืนยันว่าท่อนนี้เป็นวาทะกรรมของแดงล้มเจ้า กำลังสงสัยว่าเจ้าของกระทู้รู้หรือไม่รู้"

จู่ๆ ก็มาบอกว่า นี่คือ วาทกรรมของแดงล้มเจ้า ทั้งๆที่ความหมายของมันตีไปได้มากมาย
ที่ตีว่าล้มเจ้า ก็แค่อาจเป็นได้ หรือแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้น

ถ้าผมบอกไม่ทราบ คุณก็จะให้ผมยอมรับว่า นี่มันคือข้อความหมิ่น ห้ามเขียน
แต่ผมว่ามันไม่เดี่ยวกับสถาบัน ผมแค่หมายถึงหวยออนไลน์ :P

ถ้าผมบอกว่า ทราบครับ ผมก็เจ๊ง รู้ทั้งรู้ แต่ยังเอามาใช้ ทั้งๆที่ มันไม่ได้หมายถึงสถาบัน คือ มันโดนทั้งขึ้นทั้งล่องแหละครับ

ที่ผมค้องการจะบอกคือ คุณไปชี้ธงคนอื่นไม่ได้
ถ้าแดงล้มเจ้า เคยพูดคำว่า เผามันเลยครับ เวลาใครถามว่า เสื้อกงเต๊ก ไหว้แล้วทำไงต่อ
คุณตอบว่า "เผาสิครับ" ก็เป็นแดงล้มเจ้าแล้สวสิ?

มันมีอีกหลายคำที่ ฝ่ายล้มเจ้า "นำไปใช้" และมันเป็นคำทั่วไป เท่านั้นเอง
คุณจะชี้นิ้วว่า คนโน้นพูดแบบนั้น คนนั้นพูดแบบนี้ เป็นแดงล้มเจ้า มันไม่ถูก
คุณจะระงับข้อความสุ่มเสี่ยง ผมก็ไม่ว่าอะไร
แต่ชี้เป็นชี้ตายคนด้วย "ถ้อยคำทั่วไป" ไม่ได้ครับ

อีกอย่าง ผมก็เห็นสมาชิกสลิ่มที่นี่ใช้กันเกร่อไป เพียงแต่ คุณรู้ว่าเขาพูดประชด
แต่กับผม ม้อดเล่นซื่อ ทั้งๆที่ผมบอกไปแล้วว่า ประชดเล่นๆ

คุณโทนี่ได้รับความเห็นใจมากมาย ที่เผลอตัว(เผลอใจ) ก้าวร้าวหยาบคาย
ทำหลายครั้งขอโทษทุกครั้งแล้วก็ทำอีก (โดยเฉพาะกับผมสะด้วย)
แล้วผมล่ะครับ มีใครเห็นใจ? :P เดี๋ยวจะมีคนหาว่าผมอิจฉาเขาอีก

ผมพูดดี คิดดี มาก่อนหน้านี้
พูดจาสุภาพ อ้อนน้อม
มีเจ้าแมงวันนี่แหละ ที่ตามหยาบคายกับผมตลอดเวลาเลย
ก็ไม่เห็นมีใครสงสารผมนี่ครับ
พอผมหยาบบ้าง ก้าวร้าวบ้าง กลับมาหาว่าผมตั้งใจยั่วยุ

มีคนบอกไม่ได้อยากให้ผมไปพูดดีด้วย
ก็กรุณาอย่ามาด่า หรือจุดธูปเรียกผมอีก
ผมไม่ได้อยากคบอะไรกับคุณ อย่าเข้าใจผิด

ฝากถึงม้อดนะครับ อย่าบันดาลโทสะกับผมมากไป
ผมไม่ยอมรับ เพราะมีเหตุผลที่ยอมไม่ได้ ไม่ใช่แค่ดื้อดึง
หากบันดาลโทสะกับผมมากไป จะเกิดเคส galaxy3 galaxy4 galaxy5 ขึ้นได้
ผมไม่อยากให้เป็นอย่างนั้น

และผมจะเลิกก่อกวน จขกท ณ ตรงนี้
ผมบอกแล้วว่า หากไม่มีการเหยียดกัน ผมจะไม่โต้ตอบคืน
หากคุณหยุด ผมพร้อมจะหยุด
หากคุณเริ่ม ผมโต้
หลัก มีแค่นี้นะครับ

ผมหยุดให้ก่อนก็ได้ แต่ถ้าไม่คิดจะเลิกแล้วต่อกัน ผมก็จนใจ

* ช่วงนี้ป่วย อาจจะกลับเข้ามาช้าหน่อย อย่าคิดถึงกัน
** สมัครอีเมล์มากจนป่วยเลย 5555

คุณเคนอาจเข้าใจผิด จึงมีการอ้างชื่อของผมขึ้นมาในความเห็นนี้

ที่ผมขอโทษไปนั้น ผมขอโทษเพื่อนสมาชิกท่านอื่นครับ

ผมไม่ได้ขอโทษคุณและคุณ Aristocat ครับ อย่าเข้าใจอะไรผิดๆ ไป

ผมขอโทษเพื่อนสมาชิก เพราะผมรู้ ว่าการตอบโต้กับคุณนั้น

มันคงจะสร้างปัญหาและความรำคาญให้กับเพื่อนสมาชิก

เพราะผมมองว่า มันเป็นเรื่องจำเป็น

ถ้าจะพิจารณากันที่จุดเริ่มต้น

คุณคงน่าจะจำถึงกระทู้ของคุณ Galaxy ได้

วันนั้น คุณกร่าง คุณเบ่ง จนเบี่ยงเบนปัญหาของคุณ galaxy ไปเสียหมด

ด้วยการตอบป่วนไปหลายความเห็น 

คุณอาจไม่ยอมรับ แต่ลองถามคุณ Galaxy และเพื่อนๆ หลายคนที่เข้าไปแสดงความเห็นในนั้นแล้วหรือยัง

นั่นจึงเกิดการตัดสินใจของผม ที่จะใช้วิธีเดียวกัน ทำกับคุณบ้าง

ผลออกมาเป็นอย่างไร คุณคงรู้ผลดีอยู่แล้ว ผมคงไม่ต้องบอก

ปัญหาคือ คุณไม่เข้าใจ

คุณไม่เคยเข้าใจ

และคุณไม่มีวันจะยอมทำความเข้าใจ

ปัญหามาจากระบบความคิดของคุณเอง

ที่ไม่พยายามยอมรับความแตกต่าง ทั้งความคิดของเพื่อนสมาชิก และกฏของบอร์ด

จนคุณกล้าพูดได้ว่า แม้ในพันทิป คุณยังมีลอคอินตั้ง 4 นั่นคือสิ่งที่ชี้ให้เห็นแล้วไงครับ

เมื่อคุณไม่เคารพกฏของการอยู่ร่วมกัน

ไม่เคารพเงื่อนไขที่แตกต่างไปจากที่คุ้นชิน คุณก็ไม่สามารถอยู่ร่วมกับสังคมใหม่ของคุณได้อย่างมีสุข

เหมือนเวลาที่ผมไปพันทิป ผมก็ไม่ได้พยายามแหกกฏ ไม่ได้ขวางเสียจนสร้างปัญหา

แค่เข้าไปแสดงความเห็นแย้งกับประเด็นอะไรไป ผมก็ยังคงอยู่ได้

คุณอาจมองว่า mod บันดาลโทสะกับคุณ

แต่ถ้าพิจารณาให้ดี mod ปล่อยโอกาสให้คุณมากกว่าปกติเสียด้วยซ้ำ

คุณยังสามารถหลงระเริงอยู่กับความสนุกของคุณได้กี่สิบลอคอิน

พูดจาเพ้อเจ้อ คร่ำครวญ รวมถึงการแดกดันผมอยู่ข้างเดียวมากี่สิบกระทู้

มากี่สิบครั้ง แม้แต่ในห้องชายคา

ปัญหาของคุณและคุณลี (ซึ่งกำลังเล่นวิธีเดียวกับคุณ คือการสมัครลอคอินใหม่มาในชื่อ Aristocat)

คือการไม่ยอมรับและดูแคลนความคิดต่าง จนกระทั่งมองไม่เห็นความผิดของตนเอง

เมื่อวาน ขณะดูทีวีเรื่องสไปเดอร์แมน (ภาคก่อน) ผมสอนลูกว่า

ให้ลูกพิจารณาให้ดี ภาคที่แล้ว จะชี้ให้เห็นหมด ว่าปัญหาของแต่ละคนคืออะไร

ทุกปัญหา ทุกความดีความเลวของคนเรา ล้วนมีที่มาที่ไป ไม่มีใครดีสุดโต่ง

และไม่มีใครชั่วสุดกู่ แต่สิ่งที่ทำให้เขาต้องเป็นคนดีคนชั่วนั้น มีเหตุผลและแรงผลักดันกันทั้งสิ้น

สิ่งที่เกิดขึ้นกับคุณและคุณลี คือการไม่พิจารณาไปถึงต้นตอ

และเลือกที่จะพูดถึงกับปัญหาที่เกิดขึ้นกับตัวคุณแต่อย่างเดียว

แต่ไม่รู้ หรือจงใจพูดข้ามที่มาของมัน ทำไมมอดจึงต้องแบนแล้วแบนอีก

เพราะคุณทำผิดกฏ ทำไมคุณทำผิดกฏ อาจเพราะคุณย่ามใจในความเฉลียวฉลาดของตัวเอง

โดยที่ไม่เคยมีใครเล่นงานคุณได้มาก่อน คุณจึงเบ่งได้คับบอร์ด

ทั้งที่จริง คุณอาจเคยตั้งคำถาม ว่าบอร์ดนี้ปิดกั้นคนคิดต่างอย่างนั้นหรือ

ความจริงแล้ว คนที่นี่ก้เห็นคนเสื้อแดง คนเสื้อเหลือง เป็นคนไม่แตกต่างกัน

ผมเองยังเคยตั้งกระทู้ตอบกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้มาด้วยซ้ำ

เพราะความเชื่อของเราแตกต่างกันไงครับ

ผมอาจเชื่อในอภิสิทธิ์ คุณอาจเชื่อในทักษิณ ใครบางคนอาจเชื่อในสนธิลิ้ม

เพราะเหตุผลของความเชื่อ ที่มาของมันแตกต่างกัน

เราจึงมาถกเถียงกันในความเชื่อของเรา โดยที่เราเองก้ไม่สามารถการันตีความเชื่อของเราได้ร้อยเปอร์เซ็นต์หรอก

ผมถึงใส่ไว้ในลายเซ็นว่า ขอให้โชคดีต่อความเชื่อ

ปัญหาก็คือ เมื่อเราเลือกจะเชื่อบุคคลที่ว่ามา เรายังเชื่อในตัวเองด้วย

เราเชื่อในตัวเอง เชื่อว่าฉันคิดถูก เชื่อว่าคนคิดต่างคิดผิด

นั่นแหละ ที่สำคัญ นั่นแหละ ที่ทำให้คุณขยายขอบของอีโก้เสียจนไม่สามารถยอมรับอะไรได้เลย

กรรมจึงตกแก่เพื่อนสมาชิกด้วยกัน และแก่ตัว mod ที่โดนคุณกระแนะกระแหนเสียยกใหญ่

ทั้งที่หากจะพิจารณา ผมว่า mod เปิดให้คุณมากเป็นพิเศษไปแล้วด้วยซ้ำ

แน่นอน ณ เวลานี้ คงไม่มีใครคิดเห็นใจคุณ

เพราะคุณไม่ได้น่าสงสาร ไม่ได้โดนกลั่นแกล้ง ไม่ได้ถุกทำร้าย

ตรงข้าม คุณเองนั่นแหละ ที่กลั่นแกล้ง ทำร้าย สร้างความรำคาญให้กับคนอื่น

จะโดยความจงใจหรือไม่รู้ ผมก็ไม่ทราบได้

แต่คุณทำไปแล้ว และมากพอที่จะทำให้คนทั้งบอร์ดรู้สึกกับคุณ

ผมคงทำได้แค่ขอโทษเพื่อนสมาชิกท่านอื่น ที่สร้างความรำคาญให้

แต่ผมไม่หยุดครับ

ตราบใดที่คุณยังไม่หยุด แต่ตราบใดที่ผมยังอยู่ในบอร์ดนี้

ผมไม่หยุดก่อนเป็นแน่นอนครับ ขอให้เชื่อไว้

ถ้าเห็นผมหยุดไปบ้าง เท่าที่ผ่านมา แท้จริง ผมไม่ได้หยุดหรอกครับ

ผมเพียงที่จะรอให้คุณและคุณลี แสดง สั น ด า น ออกมาให้เป็นที่ประจักษ์

และหากคุณยังไม่สำนึก ผมก็จะตามราวีคุณไปเช่นนี้

จนกว่าไม่คุณก็ผม จะถูกแบนถาวรไป

ชัดเจนนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#561 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:43

ต้องเอาพจนานุกรมทุกฉบับในประเทศนี้ไปเผาที้งให้หมดด้วยครับ เพราะว่ามีคำว่า อำมาตย์ อยู่ในนั้น :lol: :lol: :lol:

"เผา" อีกแล้วน้า.....
นับผิดชอบเองด้วยป่าว งาจาพวกล้มเจ้า ผมขอร้องเรียนม้อดนะครับ :D

#562 tonythebest

tonythebest

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:48

คำว่า “ผู้หญิงสกปรก” หากผมใช้เมื่อดูละครช่อง 7 บางเรื่อง

คงไม่ใช่คำร่้ายแรง

แต่ถ้าผมชี้หน้าคุณเคน และพุดคำนี้

คุณเคนว่า ผมกำลังด่าคุณอยู่หรือไม่ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#563 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:50

คุณโทนี่ ผมอ่านแค่ กระทู้คุณ galaxy2 ผมก็หยุดแล้วครับ

ผมรู้ว่าคุณขอโทษแค่กับเพืรอนคุณเอง ไม่เกี่ยวกับผม
มันไม่ได้เข้าใจยากอะไรนี่นะ

แต่เรื่องผมเบ่ง ผมกร่างนี่ ท่าจะเมา เอาเป็นว่า แก้ต่างอย่างไรคนก็จะเห็นเป็นแก้ตัว
ผมไม่พูดหรอกว่าใครเริ่มก่อน

ส่วนเรื่อง galaxy3 4 5 ที่ผมพูดถึง มิได้หมายถึงคุณเลยแม้แต่นิดเดียว
ผมฝากถึงม้อด ก็ต้องเป็นเรื่องที่ม้อดทำได้เท่านั้น อย่ามั่ว จนทำให้คนอื่นรับสารผิด
ถ้าเกิกผลกระทบอย่างที่ผมคาดการณ์ไว้เพราะ ม้อดรับสารผิด อย่ามาโทษผมอีกล่ะ

ผมเคยบอกว่า คุณอยู่ส่วนคุณผมอยู่ของผม คุณบอกเองว่า ไม่คิดจะหยุด
พอผมเล่นด้วย จะมาครวญครางให้เพื่อนๆเห็นใจ ... ก็แฟร์ดีครับ ...

^_^

#564 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:51

คำว่า “ผู้หญิงสกปรก” หากผมใช้เมื่อดูละครช่อง 7 บางเรื่อง
แต่ถ้าผมชี้หน้าคุณเคน และพุดคำนี้
คุณเคนว่า ผมกำลังด่าคุณอยู่หรือไม่ครับ

ถ้าคุณชี้หน้าผมอยู่ ก็ต้องหมายถึงผม

แล้วผมชี้"สถาบัน"อยู่หรือไม่ครับ?

#565 เช never die

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:53

คำว่า อมาตย์ ของผม คือน้าเช ครับ

ไม่ได้หมายความเหมือนที่สลิ่มในนี้เข้าใจ

โกหก จับได้ คาหนังคาเขา ครับพี่น้อง แม้แต่เสื้อแดงอย่างไอ้ตอม ไอ้เฮน ฯลฯ ถ้าไม่เรียก "เช" "ไอ้เช" "ไอ้เชี่ยเช" ก็จะเรียก "อำมาตย์น้อย" ไม่เคยมีใครเรียกผมว่า "อำมาตย์" เฉยๆครับ

ดังนั้น ประเด็นคำค้านอันนี้ของคุณจึงตกไป ในฐานะ พยานฝ่ายโจทย์ ขอเสนอให้ม็อดแบน ล็อกอิน "ชื่อผู้ใช้" เป็นเวลา 7 วัน ด้วยข้อหา เอาชื่อเพื่อนสมาชิกไปแอบอ้างในทางเสียหาย ครับ

ขอมอดได้โปรดพิจารณา

เช neverdie

25 April 2013

#566 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:55

โกหก จับได้ คาหนังคาเขา ครับพี่น้อง แม้แต่เสื้อแดงอย่างไอ้ตอม ไอ้เฮน ฯลฯ ถ้าไม่เรียก "เช" "ไอ้เช" "***เช" ก็จะเรียก "อำมาตย์น้อย" ไม่เคยมีใครเรียกผมว่า "อำมาตย์" เฉยๆครับ

ดังนั้น ประเด็นคำค้านอันนี้ของคุณจึงตกไป ในฐานะ พยานฝ่ายโจทย์ ขอเสนอให้ม็อดแบน ล็อกอิน "ชื่อผู้ใช้" เป็นเวลา 7 วัน ด้วยข้อหา เอาชื่อเพื่อนสมาชิกไปแอบอ้างในทางเสียหาย ครับ

เช neverdie

ไอ้ข้อหาใช้ล๊อคอินซ้ำซ้อนโดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเนี่ย แบนถาวรเลยไม่ใช่เหรอ หรือถ้าทำได้ ผมจะได้ทำมั่ง :P

#567 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:56

ยังจะกล้าเล่นลิ้นอีกหรอครับคุณเคน

.....หมดกัน

#568 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:57

โกหก จับได้ คาหนังคาเขา ครับพี่น้อง แม้แต่เสื้อแดงอย่างไอ้ตอม ไอ้เฮน ฯลฯ ถ้าไม่เรียก "เช" "ไอ้เช" "***เช" ก็จะเรียก "อำมาตย์น้อย" ไม่เคยมีใครเรียกผมว่า "อำมาตย์" เฉยๆครับ

เช neverdie
ไอ้ข้อหาใช้ล๊อคอินซ้ำซ้อนโดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเนี่ย แบนถาวรเลยไม่ใช่เหรอ หรือถ้าทำได้ ผมจะได้ทำมั่ง :P
ตาแก่ ขี้อิจฉา....... ^_^

ผมไม่ซ้อนนะฮะ ผมมีทีละอัน ^0

จับโกหกบ้าไรน้าเช ผมประชด!!!!! :P

#569 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:58

ยังจะกล้าเล่นลิ้นอีกหรอครับคุณเคน

.....หมดกัน

เล่นลิ้นตรงไหนครับ คำไหน?

#570 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:59

เช neverdie
เขาแบนผม มา 7 หนแบ้ว เมี้ยววววว ^_^

#571 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:02

.....หมดกัน

แล้วผมชี้"สถาบัน"อยู่หรือไม่ครับ?

เวลาเสื้อแดงอ้างอำมาตย์ขึ้นมาอย่าทำซึนเลยครับว่าคือป่าเปรม

จะอ๊วก

#572 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:04

อยากรู้จริงๆ ทำไมตอนนี้ พวกชอบเล่นซ่อนหา เริ่มมีเยอะจริงๆ กลัวรู้หรือไงว่า on-line อยู่

จำนวนผู้ใช้งานที่กำลังอ่านกระทู้ในห้องนี้คือ 141 ท่าน

สมาชิก 45 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 92 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 4 ท่าน

ที่ไม่เปิดเผยตัวตน 4 ท่าน คือ MOD ครับ ถ้าไม่ใช่ MOD ก็จะเป็นได้แค่ผู้เยี่ยมชมทั่วไป ;)  ;)  ;) 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#573 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:04

.....หมดกัน

เวลาเสื้อแดงอ้างอำมาตย์ขึ้นมาอย่าทำซึนเลยครับว่าคือป่าเปรม

จะอ๊วก

คุณรู้ไหมครับว่า ข้อความเจ้าปัญหานั้นผมเขียนว่าอย่างไร
ถ้าคุณรู้ดีว่าเป็นของพวกล้มเจ้า ลองเดาไหมว่าเป็นอะไร
ม้อดบอกว่ามองแล้วรู้เลย ฉนั้น คุณน่าจะเดาได้มั้ง?

#574 เช never die

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:06

เช neverdie
เขาแบนผม มา 7 หนแบ้ว เมี้ยววววว ^_^

เออ.. กุเห็นใจก็แล้วกันว่ะ เจไดน้อย  :lol:  :lol:  :lol:

เกิดมาก็เพิ่งเคยเห็นนี่แหละ โดนไป 7 ครั้ง แล้วยังหนาเข้ามาให้เค้าแบนอีก เห้นแต่พวกเกรียนๆในเวบเกมส์ ไม่คิดว่าจะมาเจอในเวบการเมือง :blink: :blink:

Edited by เช neverdie, 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:08.

#575 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:07

สุดจะปัญญาละครับ อยากชนะขนาดนั้นผมให้ถ้วยเลย

#576 tonythebest

tonythebest

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:08

คุณโทนี่ ผมอ่านแค่ กระทู้คุณ galaxy2 ผมก็หยุดแล้วครับ

ผมรู้ว่าคุณขอโทษแค่กับเพืรอนคุณเอง ไม่เกี่ยวกับผม
มันไม่ได้เข้าใจยากอะไรนี่นะ

แต่เรื่องผมเบ่ง ผมกร่างนี่ ท่าจะเมา เอาเป็นว่า แก้ต่างอย่างไรคนก็จะเห็นเป็นแก้ตัว
ผมไม่พูดหรอกว่าใครเริ่มก่อน

ส่วนเรื่อง galaxy3 4 5 ที่ผมพูดถึง มิได้หมายถึงคุณเลยแม้แต่นิดเดียว
ผมฝากถึงม้อด ก็ต้องเป็นเรื่องที่ม้อดทำได้เท่านั้น อย่ามั่ว จนทำให้คนอื่นรับสารผิด
ถ้าเกิกผลกระทบอย่างที่ผมคาดการณ์ไว้เพราะ ม้อดรับสารผิด อย่ามาโทษผมอีกล่ะ

ผมเคยบอกว่า คุณอยู่ส่วนคุณผมอยู่ของผม คุณบอกเองว่า ไม่คิดจะหยุด
พอผมเล่นด้วย จะมาครวญครางให้เพื่อนๆเห็นใจ ... ก็แฟร์ดีครับ ...

^_^

ลองไปเอามาดูสิครับ

ผมเคยครวญครางให้เพื่อนเห็นใจตอนไหน

#577 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:08

ถ้ายังไง จะยัดเยียดข้อหาให้ผมให้ได้
ก็อย่ามาใส่หน้ากาก บอกว่า จะให้เวลาอธิบายเลยครับ
อธิบายอะไรก็ไม่เข้าหูทั้งนั้นแหละ

พอแล้วพอ.....ขอไปรักษาแผใจ
ใจหมดลานนนนนนนนนนนนน

#578 tonythebest

tonythebest

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:09

ถ้าคุณชี้หน้าผมอยู่ ก็ต้องหมายถึงผม

ตรงนั้นผมไม่ทราบ ผมไม่ได้อ่าน

ผมเพียงยกตัวอย่างกรณีที่คุณลีกำลังพยายามเบี่ยงประเด็น

เรื่องอำมาตย์เช

#579 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:10

คุณริวมะ ยอมรับแล้วใช่ไหมว่า ร่วมด่าผมทั้งๆที่ไม่รู้ความเป็นมา

หลังจากนี้ ต่อให้รู้ก็สั่งต้องบอกว่า ผมผิด เพราะพูดไปแล้วด่าไปแล้ว กลับคำไม่ได้

ผมถึงบอกว่า อย่าเพิ่งด่า จนกว่าจะรู้ทั้งหมดไงครับ

#580 tonythebest

tonythebest

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:11

อยากรู้จริงๆ ทำไมตอนนี้ พวกชอบเล่นซ่อนหา เริ่มมีเยอะจริงๆ กลัวรู้หรือไงว่า on-line อยู่

จำนวนผู้ใช้งานที่กำลังอ่านกระทู้ในห้องนี้คือ 141 ท่าน

สมาชิก 45 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 92 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 4 ท่าน

ที่ไม่เปิดเผยตัวตน 4 ท่าน คือ MOD ครับ ถ้าไม่ใช่ MOD ก็จะเป็นได้แค่ผู้เยี่ยมชมทั่วไป ;)  ;)  ;) 

มีผมด้วย 1 คนครับ

แอบดูคนนินทาครับ

:lol:  :D 

#581 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:12

ตรงนั้นผมไม่ทราบ ผมไม่ได้อ่าน
ผมเพียงยกตัวอย่างกรณีที่คุณลีกำลังพยายามเบี่ยงประเด็น
เรื่องอำมาตย์เช

ถ้างั้น ก็ผ่านไปครับ เท่ากับว่า ตอนนี้ ยังไม่มีใคร มีหลักฐานว่า ผมชี้ไปที่สถาบันนะครับ

#582 tonythebest

tonythebest

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:15

คำพุดมันพูดไปแล้วครับ

แค่ผมไม่เห็น ก้ไม่ได้หมายความว่าคนอื่นจะไม่เห็น

.....เพราะพูดไปแล้วด่าไปแล้ว กลับคำไม่ได้

ผมถึงบอกว่า อย่าเพิ่งด่า จนกว่าจะรู้ทั้งหมดไงครับ

#583 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:15

เช neverdie
เออ.. กุเห็นใจก็แล้วกันว่ะ เจไดน้อย :lol: :lol: :lol:

เกิดมาก็เพิ่งเคยเห็นนี่แหละ โดนไป 7 ครั้ง แล้วยังหนาเข้ามาให้เค้าแบนอีก เห้นแต่พวกเกรียนๆในเวบเกมส์ ไม่คิดว่าจะมาเจอในเวบการเมือง :blink: :blink:
อย่าเห็นใจเรื่องควาใพยายาม เพราะมันผิดที่

เห็นใจเรื่องถูกยัดข้อหาดีกว่า

เหมือนไปเที่ยวบาร์ แล้วบอกว่า ผมต้องอัพแน่ ชัวร์
ถ้าผมไม่บอกชื่อคนขายยา แปลว่า ผมสมรู้ร่วมคิด และช่วยกันปิดบัง
(อ้าว ก็ผมไม่ได้ซืเอ ไม่ได้เสพ จะไปรู้ชื่อมันได้ไง)

บอกตรงๆครับ
ถ้าโดนแบน แบบยอมรับได้ จะยอมทนอยู่อย่างนั้น
ผมเชื่อว่า ผมไม่มีทางโดนแบนถาวรแน่ๆ ดูจากกฏที่ม้อดบอกไว้

อย่างมาก ก็ 3 วัน 7 วัน
ก็จะหายไปแล้วกลับมาวี้ดวิ้ว ปานจะขสดใจที่โดนแบน

แต่นี่ไม่ใช่ครับ
และผม คงทำอย่างนี้ได้ไม่นาน

เมื่อม้อดรู้แกว ผมคงทำอะไรยากขึ้น
แต่คงไม่พยายามมากไปกว่านี้

แต่อยากจะบอกไว้ว่า รับไม่ได้นะครับ กับการยัดเยียดข้อหาแบบนี้
หนำซ้ำ คนไม่รู้เรื่อง ยังช่วยกระพืออีก แย่ครับ

Edited by ชื่อผู้ใช้, 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:20.

#584 tonythebest

tonythebest

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:17

โจรเผาเมือง ก็ไม่มีตัวไหนยอมรับผิดซักคนนะครับ

มีแต่จนด้วยหลักฐาน

#585 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:21

หลักฐานม้อดมี น้าแบะก็มี ผมไม่เห็นจน เลย :D

#586 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:22

คำพุดมันพูดไปแล้วครับ
แค่ผมไม่เห็น ก้ไม่ได้หมายความว่าคนอื่นจะไม่เห็น

.....เพราะพูดไปแล้วด่าไปแล้ว กลับคำไม่ได้

เถียงข้างๆคูๆ ^_^

Edited by ชื่อผู้ใช้, 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:23.

#587 tonythebest

tonythebest

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:25

เถียงข้างๆคูๆ ^_^

พิจารณาเอาเถิด

#588 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:33

สิ่งที่เสื้อแดงมันสื่อกันถึงอำมาตย์ ผมไม่ได้โง่พอที่ดูไม่ออกว่าหมายถึงใคร

เคนจะตั้งใจหรือไม่ตั้งนำมาโพส ตรงนี้ถ้ามีคนท้วงติง เคนน่าจะพิจารณาดูว่าเหมาะสมหรือเปล่า

แต่เคนไม่เคยเลย เคนพูดอยู่คำเดียวว่า เคนไม่ได้ล้มเจ้า

แต่ให้ตายเถอะครับ โดยรวมของเสื้อแดงทุกคนนั้นคิดยังงัยกับสถาบัน คนที่นี่รู้ดี

เคนทำได้แค่ตะแบงว่าเคนถูก เคนไม่ผิด เคนไม่รู้ เคนไม่ชี้

แต่เคนไม่เคยคิดเลยว่าสิ่งที่เคนทำลงไปไม่ว่าจะถูกหรือผิด(ในสายตาเคน)

แต่นั้นแหละมันผิดกฏของบอร์ด

ตอนแรกๆผมก็เคยเชื่อว่าเคนไม่ได้ตั้งใจ แต่ตอนนี้ชักไม่แน่ใจแล้วหละ :) 

#589 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:35

สิ่งที่เสื้อแดงมันสื่อกันถึงอำมาตย์ ผมไม่ได้โง่พอที่ดูไม่ออกว่าหมายถึงใคร

เคนจะตั้งใจหรือไม่ตั้งนำมาโพส ตรงนี้ถ้ามีคนท้วงติง เคนน่าจะพิจารณาดูว่าเหมาะสมหรือเปล่า

แต่เคนไม่เคยเลย เคนพูดอยู่คำเดียวว่า เคนไม่ได้ล้มเจ้า

แต่ให้ตายเถอะครับ โดยรวมของเสื้อแดงทุกคนนั้นคิดยังงัยกับสถาบัน คนที่นี่รู้ดี

เคนทำได้แค่ตะแบงว่าเคนถูก เคนไม่ผิด เคนไม่รู้ เคนไม่ชี้

แต่เคนไม่เคยคิดเลยว่าสิ่งที่เคนทำลงไปไม่ว่าจะถูกหรือผิด(ในสายตาเคน)

ตอนแรกๆผมก็เคยเชื่อว่าเคนไม่ได้ตั้งใจ แต่ตอนนี้ชักไม่แน่ใจแล้วหละ :) 

แนวๆ รับชอบ แต่ไม่รับผิด หรือเปล่าครับ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#590 Aristocat

Aristocat

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:36

ถ้าให้คุณเช ลบออก คงต้องแบน นายลีทาร์ด ไปเลยครับ เพราะใช้คำว่า อำมาตย์ในเวปนี้ 

คำทุกคำมีอยู่ในพจนานุกรมทั้งนั้นแหล่ะครับ คุณไม่สามารถอ้างเอาง่ายๆ อย่างนั้นได้ มันต้องดูความหมายของคำที่คุณใช้

ผมถามว่า

1) คุณทราบหรือไม่ทราบว่าคำว่าอำมาตย์มีความหมายถึงอะไร 
2) คุณทราบหรือไม่ทราบว่าคำว่าอำมาตย์เป็นคำที่คนล้มเจ้าใช้เป็นวาทกรรมในการสื่อถึงอะไร
3) หากคุณไม่ทราบมาก่อน  อาจจะโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์หรืออาจจะตกเป็นเครื่องมือของคนล้มเจ้าโดยไม่รู้ตัว  ตอนนี้ทราบแล้ว (กลับไปดูบทความที่ทผมโพสข้างต้นว่าคำนี้มีวาทะซ่อนเร้นอย่างไร) คุณยังยืนยันที่จะไม่ลบออกหรือไม่
4) หากคุณทราบมาก่อน แต่จงใจนำมาใช้ เท่ากับว่าคุณจงใจเผยแพร่วาทกรรมดังกล่าว ซึ่งสมควรถูกแบนตามกฎที่เคร่งครัดของบอร์ดนี้หรือไม่

หากคุณคิดว่าคุณบริสุทธิใจ ลองตอบคำถามทั้ง 4 ข้อกข้างต้นเพื่อประกอบการพิจารณาของ Mod ครับ
แต่หากคุณบ่ายเบี่ยงที่จะตอบ มันแสดงถึงความไม่บริสุทธิใจของคุณ

#591 tonythebest

tonythebest

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:43

คุณลี

อย่าพยายามบิดเบือนเรื่องราว ทำเฉไฉไปเรื่องอื่นเลยครับ

มันไม่ได้ผลหรอก

#592 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:48

ผมบอกแล้วว่าที่ทำนั้นผมทำจริง

ผมบอกว่าทักษิณทำให้คนจนมีสิทธิมีเสียงเพิ่มขึ้น
มีโอกาสในการพัฒนามากขึ้น
มีหลายคนที่ เสียผลประโยชน์ ในการกระจายอำนาจสู่ชนบท

เมืองนอก เขา decentral กันจนจะเปลี่ยนมา centralize อีกรอบแล้ว
ฝั่งไทย ยังไปกันไม่ถึงไหนเลย

ผมอยากรู้เหมือนกัน ตรงนี้ มันไม่ใช่คำทั่วไปตรงไหน?
มันเข้าข่าย้มเจ้า ตรงไหนครับ?

แค่คำที่พวกล้มเจ้าเอามาตีกิน คุณก็วิ่งขวิดกันแล้ว

#593 Aristocat

Aristocat

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:51

คำทุกคำมีอยู่ในพจนานุกรมทั้งนั้นแหล่ะครับ คุณไม่สามารถอ้างเอาง่ายๆ อย่างนั้นได้ มันต้องดูความหมายของคำที่คุณใช้

ผมถามว่า

1) คุณทราบหรือไม่ทราบว่าคำว่าอำมาตย์มีความหมายถึงอะไร 
2) คุณทราบหรือไม่ทราบว่าคำว่าอำมาตย์เป็นคำที่คนล้มเจ้าใช้เป็นวาทกรรมในการสื่อถึงอะไร
3) หากคุณไม่ทราบมาก่อน  อาจจะโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์หรืออาจจะตกเป็นเครื่องมือของคนล้มเจ้าโดยไม่รู้ตัว  ตอนนี้ทราบแล้ว (กลับไปดูบทความที่ทผมโพสข้างต้นว่าคำนี้มีวาทะซ่อนเร้นอย่างไร) คุณยังยืนยันที่จะไม่ลบออกหรือไม่
4) หากคุณทราบมาก่อน แต่จงใจนำมาใช้ เท่ากับว่าคุณจงใจเผยแพร่วาทกรรมดังกล่าว ซึ่งสมควรถูกแบนตามกฎที่เคร่งครัดของบอร์ดนี้หรือไม่

หากคุณคิดว่าคุณบริสุทธิใจ ลองตอบคำถามทั้ง 4 ข้อกข้างต้นเพื่อประกอบการพิจารณาของ Mod ครับ
แต่หากคุณบ่ายเบี่ยงที่จะตอบ มันแสดงถึงความไม่บริสุทธิใจของคุณ

ผมยังรอคุณ เช มาตอบนะครับ

ที่ให้ตอบไม่ใช่เป็นการตอบผม

แต่เป็นการตอบ mod เพื่อแสดงความบริสุทธิใจให้ Mod ดูครับ 

อย่าทำเป็นใบ้แดรกนะครับ

Edited by Aristocat, 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:55.

#594 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:01

เข้ามาขำ สองคนช่วยกันจุงเบยยยยยย :P

#595 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:11

เอามาให้หมดครับเคน อย่าเลือกมาเฉพาะที่สวยงาม

ท่อนฮุกที่โดนMODปิดไว้อะ

#596 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:12

เอามาให้หมดครับเคน อย่าเลือกมาเฉพาะที่สวยงาม

จะกล้าเหรอ

#597 ชื่อผู้ใช้

ชื่อผู้ใช้

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:19

จะกล้าเหรอ
ตลกจัง
ตอนผมทำแบบไม่รู้ห้ามผม

ทีตอนนี้ผมรู้ว่าพวกคุณคิดกะมันยังไง จะให้ผมโพสใหม่
เดี๋ยวจะมาหาว่า ผมรู้แล้วทำซึน

เอางี้ ผมเอามาลง แล้วให้แบนคุณสองคนเพิ่ม เอาไหม :D

ริวคุง บอกมาประโยคมี่ 1 2 3 หรือ 4 วรรคเท่าไหร่ยังไง
เอาแค่คำมี่เป็นต้นเหตุ บอกมาครับคำไหน นับมาผมเอามาลงให้ก็ได้ ^_^

เดี๋ยวจะหาว่าซึน
----/
ผมบอกว่าทักษิณทำให้คนจนมีสิทธิมีเสียงเพิ่มขึ้น
มีโอกาสในการพัฒนามากขึ้น
มีหลายคนที่ เสียผลประโยชน์ ในการกระจายอำนาจสู่ชนบ

/------
นี่แหละครับ ข้อความที่ถูกปิดไว้
ผมต้องเรียบเรียงใหม่ เพราะอาจจะตกเป็นเป้านิ่งให้รุมเหยียบกันอีก

ถามคุนแอบแมนได้ เขามีหลักฐาน :D

Edited by ชื่อผู้ใช้, 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:25.

#598 Aristocat

Aristocat

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:45

แสดงว่าคุณก็ยังไม่เห็นว่ามันเป็นวาทกรรมล้มเจ้าตรงไหนใช่หรือไม่?

แตกต่างจากวาทกรรมอำมาตย์ ซึ่งชัดเจนมาก แต่พวกคุณเอามาเล่นกันจนกลายเป็น norm 

หรือคุณเห็นว่าคำว่าอำมาตย์ไม่ได้เป็นวาทกรรมล้มเจ้า?

#599 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:46

เฮ้อ ใช้โอกาสให้คุ้มค่านะ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#600 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:49

แสดงว่าคุณก็ยังไม่เห็นว่ามันเป็นวาทกรรมล้มเจ้าตรงไหนใช่หรือไม่?

แตกต่างจากวาทกรรมอำมาตย์ ซึ่งชัดเจนมาก แต่พวกคุณเอามาเล่นกันจนกลายเป็น norm 

หรือคุณเห็นว่าคำว่าอำมาตย์ไม่ได้เป็นวาทกรรมล้มเจ้า?

ที่พิมพ์มาไม่ไช่ครับ อย่ามาตลก เอาแบบออริจินอลสิ ถ้าคิดว่าถูก สมัครใหม่มาเรื่อยๆ แล้วพยายามชี้แจง

ไม่ไช่เฉไฉไปเรื่อยแบบนี้แล้วบอกตัวเองถูก

ตลก

เอาง่ายๆ ที่เคนพิมไปแล้วโดนลบ เคนเอามาจากใหน วางลงให้ดูสิ แค่นั้น

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน