Jump to content

**ขอให้กำลังใจ พี่มอด/wm./ลุงโจโฉ/พี่โทนี่ (แก้มป่อง lovelyแก้ม มีประสบการณ์โดนแบนจากราชดำเนินมาเล่าค่ะ)

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
528 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 A DESIGN FOR LIFE

A DESIGN FOR LIFE

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:52

เอ่อ พฤติกรรมของตัวป่วนโรคจิตในราชดำเนินกับเฒ่าโรคจิตใน สรท มันก็เหมือนกัน

ที่ราชดำเนินก็มีตัวป่วนโรคจิต ก็เป็นหน้าที่เขาที่ต้องแก้ไข

แต่ที่นี่คือ สรท ครับ 

มันคนละกรณีกัน

คุณจะบอกว่าที่โน่นมี เพราะฉะนั้น ที่นี่ก็ควรมี อันนั้นมันเหตุผลแบบมักง่ายแล่วหล่ะครับ

เรามีเฒ่าโรคจิตกับแก็งค์ตัวป่วนอยู่ในนี้ คอยตามรังควานสมาชิกท่านอื่น เพียงเพราะเขามีความเห็นไม่ตรงกับคุณ

มันก็เหมือนกับที่คุณตัวกลมโดนมานั่นแหล่ะครับ

มันเป็นพฤติกรรมที่น่ารังเกียจ

คำถามคือ คุณไม่ชอบการที่คุณโดนตัวป่วนโรคจิตในราชดำเนินตามรังควาน

เหตุใดคุณจึงมาให้กำลังใจเฒ่าโรคจิตใน สรท ซึ่งมีพฤติกรรมเหมือนๆ กัน

สิ่งที่คุณทำมันเรียกว่าจอมปลอมครับ

สิ่งที่เราทำคือ ขอให้ทุกคนยอมรับกฏกติกาของสังคม

พร้อมยกตัวอย่างสิ่งที่ตัวเองโดนมา ไม่ต้องโทษใคร ถ้ารับไม่ได้ก็ไปซะ

ปล.คุณแสดงความเห็นเป็นครั้งแรกเลยในทู้นี้  เป็นคนเดิม หรือเป็นใครในราชดำเนิน  พอจะได้บอกได้ป่ะ?

คุณยอมรับกติกาอะไรของคุณหล่ะ คุณเข้ามาบ่นในนี้ยาวเฟื้อยอยู่ข้างบน

แถมยังเข้ามาให้กำลังใจเฒ่าลามกโรคจิตซึ่งมีพฤติกรรมแบบเดียวกับที่คุณเจอมาจากราชดำเนิน

ถามว่าคุณให้กำลังใจเขาเพราะเห็นว่าเขาทำถูกแล้วหรือที่ตามรังควานเคนอิจิ?

คุณสนับสนุนพฤติกรรมเถื่อนๆ อย่างนั้นหรือไม่

รบกวนตอบหน่อยครับ

เรายอมรับกติกา  เราไม่เคยโทษใครเลยหลังโดนแบน ไม่เคยพร่ำเพ้อ ป่วนบอร์ด

ใครถามว่าทำไมโดนแบน ก็บอกว่าซ่าไปหน่อย ทำผิดกติกา ก็ยอมรับการตัดสิน

เราให้กำลังใจพี่โจโฉ พี่โทนี่ เพราะทุกอย่างมันมีบริบท มีที่มาที่ไป 

ก่อนจะด่าเขาก็ต้องดูตัวเอง  รับไม่ได้ก็ไปซะ ในเมื่อสังคมนี้เป็นแบบนี้

ถ้าเขาผิดก็แจ้งผู้ดูแลระบบซิ  ถ้าแจ้งแล้วไม่ได้อย่างใจ จะตีโพยตีพายทำไม

ก้มหน้ายอมรับ  หรือจากไปถ้ารับไม่ไหวจริงๆ วนเวียนอยู่ทำไม?

คุณตัวกลม

กรณีของคุณกับของเคนอิจิมันก็คล้ายคลึงกันนั้นแหล่ะ

คือมีตัวป่วนโรคจิตที่ไม่ยอมรับในความคิดเห็นต่าง คอยตามรังควานเขา

ผมนั่งดูพฤติกรรมโจกับแก็งค์ตัวอ้วน เกย์ขาเป๋ กับเหล่าสุภาพสตรีใา่หน้ากากมาหลายสัปดาห์ เห็นชัดเจนเลยว่าตั้งใจป่วนเขาโดยไม่เกี่ยวกับเนื้อหาที่เขาโพสเลย

ตอนเคนเขาโดนด่าอย่างหยาบคาย และไม่ได้ไปร้องแรกแหกกระเชอกับ mod ไอ้โรคจิตก็บอกเขาว่า เนื่องจากเขายอมรับสภาพเอง ดังนั้นจึงไม่สิทธิบ่นเมื่อถูกด่าอย่างหยาบคาย

คุณคิดว่ามันโรคจิตหรือเปล่าคุณตัวกลม?

มอดตัดสินแล้วไม่ใช่หรอ รับไม่ได้ออกไปซะ จบ

ผมไม่ได้เข้ามาทักท้วงเรื่อง mod หรอกครับ เว็บ สรท ไม่ได้เป็นอะไรที่สำคัญสำหรับตัวผมขนาดนั้น

แต่ผมเข้ามาแฉพฤติกรรมของเฒ่าโรคจิตให้โลกรับรู้ครับ   :D

ผมว่าคุณหลงรักเสรีไทยเว็บบอร์ดเข้าแล้วครับ ถ้าไม่สนใจจริงคงไม่มานั่งโพสต์หรอก -_- 

#52 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:52

เริ่มวนลูป

เราแตกต่างจากตัวปัญหา  ตรงที่เรายอมรับการตัดสิน ไม่โทษใคร ไม่ป่วนต่อ

เพราะยังรับได้จึงเริ่มใหม่เพื่ออยู่ต่อ  ทั้งที่รู้สึกว่าตัวเองไม่ได้รับความยุติธรรม

เคนเขาก็ทำแบบคุณ
เขาจึงตั้งกระทู้เพื่อคุยเล่นกับคนอื่นเชิงขำๆ ยอมรับสภาพเพื่ออยู่ต่อ

แต่พวกเฒ่าโรคจิตกับแก็งค์ทั้งสุภาพบุรุษและสุภาพสตรีก็ตามเข้าไปราวีเขาต่อ จนเขาโมโห

บอหว่าให้ใส่เขาใน ignore list จะได้ไม่ต้องมาเจอเขาอีก

ไอ้เฒ่าโรตจิตทำเป้นไม่สนใจ ยังคงตามรังควานเขาต่อ

คุณว่าไอ้โรคจิตเขาทำถูกหรือเปล่าคุณแก้ม?

ลองเข้าไปอ่านดู

http://webboard.seri...ning-point-กัน/

#53 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:54

คนทำผิด ไม่ยอมรับผิด แถมแปลงร่างอาละวาดอีก จะให้มอบช่อดอกไม้พร้อมประกาศนีย์บัตรขอบคุณรึงัยนะ

ป่วยทางความคิดจริงๆ  :) 

งั้นให้พี่มอดแก้ไขสถานการณ์ทางเทคนิค

เราแค่ไม่ส่งเสริมด้วยการงดให้อาหารโทรล  ลองปล่อยให้สื่อสารกันเอง เพราะลองสื่อสารด้วยแล้วก็วนลูปอยู่แบบนั้นเอง

ผมถึงยอมถอยจากกระทู้คุณโทนี่ เพราะไม่ว่าจะอถิบายอย่างไรเขาก็ไม่เคยจะรับฟังอะไรเลย

ความคิดตัวเองคือศูนย์กลางจักรวาล

เคนได้ทำให้ดูแล้ว ... อิอิ

#54 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:54

เริ่มวนลูป

เราแตกต่างจากตัวปัญหา  ตรงที่เรายอมรับการตัดสิน ไม่โทษใคร ไม่ป่วนต่อ

เพราะยังรับได้จึงเริ่มใหม่เพื่ออยู่ต่อ  ทั้งที่รู้สึกว่าตัวเองไม่ได้รับความยุติธรรม

เขาจึงตั้งกระทู้เพื่อคุยเล่นกับคนอื่นเชิงขำๆ ยอมรับสภาพเพื่ออยู่ต่อ

แต่พวกเฒ่าโรคจิตกับแก็งค์ทั้งสุภาพบุรุษและสุภาพสตรีก็ตามเข้าไปราวีเขาต่อ จนเขาโมโห

บอหว่าให้ใส่เขาใน ignore list จะได้ไม่ต้องมาเจอเขาอีก

ไอ้เฒ่าโรตจิตทำเป้นไม่สนใจ ยังคงตามรังควานเขาต่อ

คุณว่าไอ้โรคจิตเขาทำถูกหรือเปล่าคุณแก้ม?

http://webboard.seri...ning-point-กัน/

:mellow: ถามแบบง่ายๆ ไม่ได้กวนครับ ในเมื่อคิดว่า สิ่งที่ เคนแนะนำแล้วดี

ทำไม เคน ไม่ใช่ชื่อคนที่บอกว่ารังควานเขาไว้ใน ignore list ล่ะครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#55 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:55

เริ่มวนลูป

ต่างกันแน่นอน

เราโดนแบนจากราชดำเนิน  เราสมัครใหม่ ไม่ตั้งกระทู้ขำๆ อะไรทั้งนั้น

บอร์ดการเมือง คุยการเมือง ไม่มาพร่ำเพ้อ คุยขำๆ เรื่องที่คนอื่นเค้าไม่ขำด้วย

เรามีมุมกาแฟไว้ผ่อนคลายการเมืองเบาๆ อยากคุยเล่นเราไปตรงนั้น

โดยที่ไม่พาดพิงสาเหตุทีโดนแบน และไม่โทษใครซักคน

เห็นความแตกต่างหรือยัง  เราว่าเราแมน(มีสปิริต) นะ

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#56 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:56

ผมไม่ได้เข้ามาทักท้วงเรื่อง mod หรอกครับ เว็บ สรท ไม่ได้เป็นอะไรที่สำคัญสำหรับตัวผมขนาดนั้น

แต่ผมเข้ามาแฉพฤติกรรมของเฒ่าโรคจิตให้โลกรับรู้ครับ   :D

โดยที่คุณไม่มีจิตสาธารณะเลย

คุณไม่คำนึงเลยว่าสิ่งที่ทำไปไม่มีอะไรดีขึ้น

คุรไม่แคร์เลยว่าจะสร้างความรำคาญให้ใครต่อใครบ้าง

คุณไม่เฉลียวเลยว่า สังคมเราเลือกข้างไปแล้ว คนจะเกลียดพี่โจกับพี่โทนี่ ก็ไม่มีวันเกิดจากแดงทำให้เป็น

สรุปว่า นอกจากคุณเสียเวลาเปล่าแล้วคุณยังเพิ่มความรังเกียจที่เสรีไทยมีแต่พวกแดงด้วยค่ะ

โทษนะครับคุณแก้ม

ผมไม่ใช่คนเสื้อแดง ผมบอกตั้งแต่วันแรกว่าผมคือ ปขป เต็มตัว เลือก ปชป มาตั้งแต่จำความได้

แต่ผมไม่ใช่คนที่หน้ามืดตามัว เห็นคนอื่นเป็นฝ่ายตรงข้ามไปหมด

ที่ผมยัง login เข้ามาทุกวันที่นี่ตอนนี้ก็เพราะจะมาช่วยเคนเขากระชากหน้ากากจอมปลอมของเฒ่าลามกกับแก็งค์มันครับ  :D

#57 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:58

1. อยากอยู่ในสังคมนั้น ต้องยอมรับผลการตัดสินชี้ขาดของผู้มีอำนาจ

2. รับการตัดสินชี้ขาดไม่ได้ ก็ออกไปซะ อย่าสร้างความวุ่นวายหรือก่อชนวนขัดแย้งเพิ่ม

เพราะนอกจากจะทำให้อยู่ยากแล้ว ยังอาจสร้างความรังเกียจลามไปถึงพรรคพวกด้วย

วิธีการเมื่อไม่ได้รับความยุติธรรม

ก.ร้องเรียน อุทธรณ์

ข.ทำใจ โลกนี้สองมาตรฐานมากมาย คิดซะว่าเป็นกรรม

ค.ปรับตัวเอง เริ่มต้นใหม่ ให้เวลาพิสูจน์

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#58 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:00

โดยที่คุณไม่มีจิตสาธารณะเลย

คุณไม่คำนึงเลยว่าสิ่งที่ทำไปไม่มีอะไรดีขึ้น

คุรไม่แคร์เลยว่าจะสร้างความรำคาญให้ใครต่อใครบ้าง

คุณไม่เฉลียวเลยว่า สังคมเราเลือกข้างไปแล้ว คนจะเกลียดพี่โจกับพี่โทนี่ ก็ไม่มีวันเกิดจากแดงทำให้เป็น

สรุปว่า นอกจากคุณเสียเวลาเปล่าแล้วคุณยังเพิ่มความรังเกียจที่เสรีไทยมีแต่พวกแดงด้วยค่ะ

โทษนะครับคุณแก้ม

ผมไม่ใช่คนเสื้อแดง ผมบอกตั้งแต่วันแรกว่าผมคือ ปขป เต็มตัว เลือก ปชป มาตั้งแต่จำความได้

แต่ผมไม่ใช่คนที่หน้ามืดตามัว เห็นคนอื่นเป็นฝ่ายตรงข้ามไปหมด

ที่ผมยัง login เข้ามาทุกวันที่นี่ตอนนี้ก็เพราะจะมาช่วยเคนเขากระชากหน้ากากจอมปลอมของเฒ่าลามกกับแก็งค์มันครับ  :D

คุณทำมาแล้วมันได้ผลอะไรไม๊  หรือคุณมีเจตนาแอบแฝงให้คนรังเกียจและเอือมระอาพวกแดงมากขึ้น

หรือคุณเป็นคิวซี?

เอาหล่ะ คุณตอบไม่ได้และไม่ยอมตอบคำถามของเรา มันบ่งชี้อะไรได้มากมายค่ะ

#59 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:02

1. อยากอยู่ในสังคมนั้น ต้องยอมรับผลการตัดสินชี้ขาดของผู้มีอำนาจ

2. รับการตัดสินชี้ขาดไม่ได้ ก็ออกไปซะ อย่าสร้างความวุ่นวายหรือก่อชนวนขัดแย้งเพิ่ม

เพราะนอกจากจะทำให้อยู่ยากแล้ว ยังอาจสร้างความรังเกียจลามไปถึงพรรคพวกด้วย

วิธีการเมื่อไม่ได้รับความยุติธรรม

ข.ทำใจ โลกนี้สองมาตรฐานมากมาย คิดซะว่าเป็นกรรม

ค.ปรับตัวเอง เริ่มต้นใหม่ ให้เวลาพิสูจน์

ผมคิดว่าเคนเขายอมรับการตัดสินของ mod นะ

ผมก็ยอมรับเหมือนกัน 

แต่ผมต้องการกระชากหน้ากากไอ้เฒ่าจอมลามกครับ   :D

หรือคุณคิดว่าควรปล่อยให้ สรท มีไอ้เฒ่าจอมลามกที่คอยตามรังควานผู้ที่ไม่เห็นด้วยกับตน?

ผมเห็นมีคนอื่นเยอะแยะที่เขาไม่เห็นด้วยกับเคน แต่ไม่เห็นมีใครตามไปรังควานเขาเหมือนไอ้ 4-5 ตัวนี่เลย

เพราะอะไรรู้ไหม

เพราะพวกเขาไม่ได้เป็นโรคจิตเหมือนไอ้เฒ่านี่ครับ  :D

Edited by CanisLupus, 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:03.

#60 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:03

ผมคิดว่าเคนเขายอมรับการตัดสินของ mod นะ

แต่ผมต้องการกระชากหน้ากากไอ้เฒ่าจอมลามกครับ   :D

หรือคุณคิดว่าควรปล่อยให้ สรท มีไอ้เฒ่าจอมลามกที่คอยตามรังควานผู้ที่ไม่เห็นด้วยกับตน?

ผมเห็นมีคนอื่นเยอะแยะที่เขาไม่เห็นด้วยกับเคน แต่ไม่เห็นมีใครตามไปรังควานเขาเหมือนไอ้ 4-5 ตัวนี่เลย

เพราะพวกเขาไม่ได้เป็นโรคจิตเหมือนไอ้เฒ่านี่ครับ  :D

มาอีกละ พวกรู้จักคนอื่นไปหมดเนี่ย

สรุปว่า จะมาแก้ต้วให้ เคนอิจิ ว่างั้น

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#61 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:05

คุณทำมาแล้วมันได้ผลอะไรไม๊  หรือคุณมีเจตนาแอบแฝงให้คนรังเกียจและเอือมระอาพวกแดงมากขึ้น

หรือคุณเป็นคิวซี?

เอาหล่ะ คุณตอบไม่ได้และไม่ยอมตอบคำถามของเรา มันบ่งชี้อะไรได้มากมายค่ะ

ได้ผลอะไรมั๊ยนะเหรอครับ?

แน่นอนครับว่าตอนนี้มีคนรู้จักพฤติกรรมของไอ้เฒ่าลามกกับแก็งค์มันมากขึ้น 

คนที่ไม่ค่อยได้เข้ามาก็ได้รู้ว่ามีแก็งค์อย่างนี้อยู่ใน สรท

ส่วนคุณจะคิดว่าผมเป็นเสื้อแดง อันนั้นผมไปห้ามคุณไม่ได้หรอกครับ  :D

Edited by CanisLupus, 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:05.

#62 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:05

*
POPULAR

คุณลี

ณ ตอนนี้ คุณกำลังโหนคุณเคน
ปลุกปั่นคุณเคนให้สร้างกระแสขัดแย้ง
หลอกใช้คุณเคนให้ออกหน้าแทนคุณ
เพื่อสร้างความเกลียดชังในหมู่สมาชิก

ปัญหานี้ ไม่ใช่เรื่องใหญ่
ผมเพียงเริ่มเห็น ว่าตัวต้นปัญหา หาใช่คุณเคน
หากแต่เป็นคุณ
ที่พยายามยุแยงคุณเคนต่างๆ นาๆ
ให้เค้าแสดง และคุณกำกับ
เวลาเขาโดนด่า คุณแทบไม่เคยปกป้อง
เพื่อรอให้สมาชิกด่าคุณเคน
และรอเอาการด่านั้นมาใช้ประโยชน์

ปัญหาคือ คุณเองที่ไม่กล้าชนกับใคร
ได้แต่คอยตอด และหลอกใช้คุณเคนเป็นเครื่องมือ

ถามคุณว่า คุณเป็นผู้ชายรึปล่าว
ถอยออกมาจากใต้กระโปรงผู้หญิงเถอะ
อย่าเอาคุณเคนเป็นเครื่องมือไปเลย
ผมจำได้ว่า วันแรกๆ คุณเคนไม่ใช่คนแบบนี้
อย่าทำลายคนๆ นึง เพื่อจุดหมายของตนเองไปเลย
มันน่ารังเกียจ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#63 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:06

เขาไม่ได้แก้ตัวให้เคนอิจิ
แต่กำลังโหนชายกระโปรงเคนอิจิครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#64 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:07

แล้วคุณเป็นใคร ถึงมาตัดสินพฤติกรรมของพี่ๆ ในนี้  ทำไมคุณไม่ใช้่เครื่องมือที่เสรีไทยกำหนด

คุณจะอยู่ในสังคมนี้ได้อย่างไร ถ้าวิธีคิดผิดเพี้ยน เอาแต่อารมณ์และมาตรฐานของตัวเองเป็นที่ตั้ง

คุณแจ้งผู้ดูแลระบบถึงพฤติกรรมของคนที่คุณกล่าวหา ด่าทอได้

ถ้ามอดตัดสินชี้ขาดยังไง พวกคุณต้องยอมรับมัน

นี่คุณกำลังตั้งศาลเตี้ย กฏหมู่มาพิพากษาพี่ๆ เค้า ด่าเค้าอย่างนั้นอย่างนี้

เหรียญมีสองด้าน ทำไมพี่ๆ เค้าไม่เคยลามกหรืออะไรอย่างที่คุณว่ากับคนอื่นล่ะ

เห็นป่ะ ความเหมือนที่แตกต่าง 

เราโดนกระทำสารพัด แต่เรายอมรับกติกา  จบไปแล้วเริ่มใหม่

ให้เวลาพิสูจน์ตัวเอง  แทนที่จะมาสร้างความวุ่นวาย

ให้คนที่ไม่เกี่ยวข้องต้องพลอยเดือดร้อนรำคาญเพราะพวกคุณไม่ยอมรับกติกา

ถ้าคุณเป็น ปชป. เราว่าตอนนี้คุณทำพฤติกรรมเหมือนพวกแดงหน้าศาล รธน.เลยค่ะ

#65 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:08

คุณลี

ปลุกปั่นคุณเคนให้สร้างกระแสขัดแย้ง
เพื่อสร้างความเกลียดชังในหมู่สมาชิก

ผมเพียงเริ่มเห็น ว่าตัวต้นปัญหา หาใช่คุณเคน
เวลาเขาโดนด่า คุณแทบไม่เคยปกป้อง
และรอเอาการด่านั้นมาใช้ประโยชน์

ปัญหาคือ คุณเองที่ไม่กล้าชนกับใคร
ได้แต่คอยตอด และหลอกใช้คุณเคนเป็นเครื่องมือ

ถามคุณว่า คุณเป็นผู้ชายรึปล่าว
ถอยออกมาจากใต้กระโปรงผู้หญิงเถอะ
อย่าเอาคุณเคนเป็นเครื่องมือไปเลย
ผมจำได้ว่า วันแรกๆ คุณเคนไม่ใช่คนแบบนี้
อย่าทำลายคนๆ นึง เพื่อจุดหมายของตนเองไปเลย

อ้วน เคนเขาไม่ต้องการความช่วยเหลือในการป้องกันตัวเองจากการด่าของพวกคุณหรอก

เขาแค่ต้องการผมมาช่วยเขากระชากหน้ากากไอ้ฌอ่าลามกกับสมาชิกในแก็งค์ ซึ่งรวมถึงคุณด้วย  :D

#66 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:08

ผมไม่ได้อยากรู้พฤติกรรมของตาเฒ่าลามกครับ และผมก็เชื่อว่ามีคนอื่นเยอะแยะที่เขาไม่เห็นอยากรู้หรืออยากให้คุณกระชากหน้ากากอะไรเลย

ผมว่าขอแค่คุณเล่นบอร์ดเหมือนชาวบ้านชาวช่องทั่วๆไปบ้าง  ทุกคนคงจะอนุโมทนาแล้วครับ

#67 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:09

สำหรับพี่โทนี่กับพี่โจ  นู๋อยากให้ก้าวข้ามพวกนี้ไปเลยค่ะ

นู๋ไม่เห็นว่าคนที่เค้าด่าทอพี่สองคน เค้าวิเศษกว่าพี่ตรงไหนเลย

แค่กติกาสังคมเค้ายังยอมรับไม่ได้ มันบ่งบอกอะไรมากมายในความเป็นเค้าแล้วค่ะ

ข้ามๆ ไปเลยค่ะ  นู๋จะลองแลกเปลี่ยนกับคนที่เค้าอ้างว่าเลือก ปชป.คนนี้ดู

#68 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:11

เหรียญมีสองด้าน ทำไมพี่ๆ เค้าไม่เคยลามกหรืออะไรอย่างที่คุณว่ากับคนอื่นล่ะ

เพราะคนอื่นเล่นด้วยแล้วไม่สนุกเหมือนมาลามกกับเคนไงครับ

ถามว่าทำไมพวกเฒ่าลามกถึงไม่มาลามกกับผมหล่ะ?

ก็เพราะเขามาลามกกับผมแล้วมันไม่สนุกไง  :D

ส่วนไปลามกกับเคนแล้วสนุกยังไง ผมไม่รู้หรอก คุณไปถามเขาดูสิครับ   :D

เข้าไปดูในกระทู้นั่นก็ได้ว่าเขาสนุกกันยังไง

#69 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:12

*
POPULAR

อย่างที่คุณ โทนี่บอก สำหรับผม เคนมันน่าหยิกแกมหยอกนะ เคนอาจจะเคยเข้าห้องเลคเช่อร์ของไอ้หงอกเจียมมาบ้าง แต่ผมว่าเคนคิดเป็น จนผมตั้งฉายาให้เคนว่า เจไดน้อย เพราะนึกถึงตัวเองสมัยเป็นเจไดน้อยอยู่กับไอ้เกรียนเฒ่า

แต่สำหรับลี ผมถอยครับ ไม่นิยมเสวนากับคนถ่อยสถุน ไม่มีสกุลรุนชาติ พ่อแม่ไม่สั่งสอน

ปล.ไม่ได้ด่า แต่ยกคำด่าจากกระทู้ช้างของนพพัฒจักรมากล่าวถึง

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#70 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:14

คุณลี

อ้วน เคนเขาไม่ต้องการความช่วยเหลือในการป้องกันตัวเองจากการด่าของพวกคุณหรอก

เขาแค่ต้องการผมมาช่วยเขากระชากหน้ากากไอ้ฌอ่าลามกกับสมาชิกในแก็งค์ ซึ่งรวมถึงคุณด้วย  :D

แน่ใจมากหรือ ว่า เคนเขาต้องการ :rolleyes:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#71 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:15

อย่างที่คุณ โทนี่บอก สำหรับผม เคนมันน่าหยิกแกมหยอกนะ เคนอาจจะเคยเข้าห้องเลคเช่อร์ของไอ้หงอกเจียมมาบ้าง แต่ผมว่าเคนคิดเป็น จนผมตั้งฉายาให้เคนว่า เจไดน้อย เพราะนึกถึงตัวเองสมัยเป็นเจไดน้อยอยู่กับไอ้เกรียนเฒ่า

แต่สำหรับลี ผมถอยครับ ไม่นิยมเสวนากับคนถ่อยสถุน ไม่มีสกุลรุนชาติ พ่อแม่ไม่สั่งสอน

ปล.ไม่ได้ด่า แต่ยกคำด่าจากกระทู้ช้างของนพพัฒจักรมากล่าวถึง

นั่นไง มีคนตั้งเยอะแยะที่ไม่เห็นด้วยกับพวกคุณ

แต่พวกคุณเลือกเคนเป็นเป้า เพราะว่ามันง่าย  เล่นสนุกได้ ลามกได้

เล่นนานๆ ไปชักติดใจ เข้าไปก่อกวน ป่วนเขาทุกกระทู้

ไม่เรียกว่าโรคจิตจะเรียกว่าอะไรหล่ะครับ  :D

Edited by CanisLupus, 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:16.

#72 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:17

เพราะคนอื่นเล่นด้วยแล้วไม่สนุกเหมือนมาลามกกับเคนไงครับ

ถามว่าทำไมพวกเฒ่าลามกถึงไม่มาลามกกับผมหล่ะ?

ก็เพราะเขามาลามกกับผมแล้วมันไม่สนุกไง  :D

ส่วนไปลามกกับเคนแล้วสนุกยังไง ผมไม่รู้หรอก คุณไปถามเขาดูสิครับ   :D

เข้าไปดูในกระทู้นั่นก็ได้ว่าเขาสนุกกันยังไง

เลี่ยงจะตอบนะคะ

คุณตัดสินว่าเค้าลามก  แต่จริงๆ เค้าอาจจะเพียงรังเกียจ เหยียดหยาม อยากประนามให้เจ็บแสบ

เราถามว่า คุณใช้เครื่องมือ หรือ กติกาที่ สรท.กำหนดหรือยัง

คุณแจ้งมอดหรือยังว่าพี่ๆ เค้ามีพฤติกรรมผิดกฏ

ถ้าคุณแจ้งแล้วคุณต้องยอมรับกติกา

คุณเสียเวลาเปล่าค่ะ ไม่มีใครมองพี่โจหรือพี่โทนี่แบบที่ต้องคุณพยายาม

ทุกคนโตพอจะไม่ยอมให้คุณชี้นำได้แล้ว

สรุป

1. คุณทำในสิ่งที่เปล่าประโยชน์  เสียเวลา ไร้ค่า

2. คุณไม่คำนึงถึงส่วนรวม  ตั้งตนเป็นศาลเตี้ย พิพากษาเค้า

และผลจากสองข้อนี้ ทำให้แดงยิ่งน่ารังเกียจ

ดังนั้นถ้าคุณไม่ใช่แดง  คุณกำลังทำร้ายแดง  อย่างแยบยลมากค่ะ :lol:

#73 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:20

กระทู้นี้ทำให้ผม เข้าใจ ลีพอร์ทเตอร์ เยอะขึ้น

เหมือน ๆ ที่ท่าน เช ว่าไว้เลยว่า สถุนมาก 

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#74 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:24

คุณตัดสินว่าเค้าลามก  แต่จริงๆ เค้าอาจจะเพียงรังเกียจ เหยียดหยาม อยากประนามให้เจ็บแสบ

...

และผลจากสองข้อนี้ ทำให้แดงยิ่งน่ารังเกียจ

ดังนั้นถ้าคุณไม่ใช่แดง  คุณกำลังทำร้ายแดง  อย่างแยบยลมากค่ะ :lol:

นั่นแหล่ะครับที่พวกเขาทำ 

พวกเขาไม่ได้เข้าไปคุย หรือไม่เห็นด้วยในเรื่องที่กำลังคุย พวกเขาเข้าไปกวนแล้วหาทางลงเรื่องเพศของคุณเคนเขา ทั้งๆ ที่มันไม่ไก้เกี่ยวข้องอะไรเลย คุณจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย ผมไม่เคยมีปัญหาในการคุยกับคุณเลย หากผมไม่เห้นด้วย ผมก็โพสเหมือนกัน ไม่ว่าคุณจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย

มีคนอีกมากมายที่เขาก็ไม่ได้สนใจว่าคุณจะเป็นเพศอะไร

เหตุใด ไอ้พวกลามกไม่กี่คนนี่ต้องตามไปหาเรื่องเขาให้ได้ว่าเขาเป็นเพศอะไร??? 

ถามไม่ถามเปล่า ไปคอยกระแนะกระแหนเขาตลอดเวลา เขาบอกว่าเป็นผู้ชายก็ไม่เชื่อ เขาบอกว่าเป็นผู้หญิงก็ไม่เชื่ออีก แล้วมันจะไปถามเขาทำหอกอะไรไม่ทราบครับ????? หากไม่ใช่การตามไปหาเรื่องเขาด้วยจิตใจสกปรกลามก (ทั้งสมาชิกหญิงและชาย)

อ้อ ส่วนเรื่องว่าผมไปทำร้ายคนเสื้อแดงเขา ไม่มีปัญหาอะไรกับผมอยู่แล้วครับหากคุณจะคิดอย่างนั้น  :D

Edited by CanisLupus, 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:25.

#75 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:24

นั่นไง มีคนตั้งเยอะแยะที่ไม่เห็นด้วยกับพวกคุณ

แต่พวกคุณเลือกเคนเป็นเป้า เพราะว่ามันง่าย  เล่นสนุกได้ ลามกได้

เล่นนานๆ ไปชักติดใจ เข้าไปก่อกวน ป่วนเขาทุกกระทู้

ไม่เรียกว่าโรคจิตจะเรียกว่าอะไรหล่ะครับ  :D

เราไม่ตัดสินว่า พี่ๆ เค้าเป็นอย่างคุณบอก

แต่สิ่งที่เราเจอในราชดำเนิน เราเลือกทำสองทางนี้

1. แจ้งมอด  บางทีมอดจัดการ บางทีก็ไม่  แต่เรายอมรับผลโดยดี

2. เมื่อเรายังอยากอยู่ราชดำเนิน เราทำใจ และก้าวข้ามไป เพราะรู้ว่าแค่ลำพังเราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงสังคมได้

เราคำนึงถึงคนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้อง ต้องมาพลอยได้รับผลกระทบหากเราทำแบบคุณ

#76 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:25

กระทู้นี้ทำให้ผม เข้าใจ ลีพอร์ทเตอร์ เยอะขึ้น

เหมือน ๆ ที่ท่าน เช ว่าไว้เลยว่า สถุนมาก 

:lol:  :lol:   :lol:  :lol:  :lol: 

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#77 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:26

ถ้า พันทิพย์

มีคลังสมองอย่าง

ที่มาตั้งกระทู้และเล่นที่ สรท

อืมมม น่าคิด

#78 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:26

สถุนนี่ต้องยกให้โจเขาครับ

เพียงแต่พวกคุณไม่เคยนึกถึง

ผมเลยเข้ามาช่วยบรรยายสรรพคุณให้  :D

#79 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:27

...

นั่นแหล่ะครับที่พวกเขาทำ 

พวกเขาไม่ได้เข้าไปคุย หรือไม่เห็นด้วยในเรื่องที่กำลังคุย พวกเขาเข้าไปกวนแล้วหาทางลงเรื่องเพศของคุณเคนเขา ทั้งๆ ที่มันไม่ไก้เกี่ยวข้องอะไรเลย คุณจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย ผมไม่เคยมีปัญหาในการคุยกับคุณเลย หากผมไม่เห้นด้วย ผมก็โพสเหมือนกัน ไม่ว่าคุณจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย

มีคนอีกมากมายที่เขาก็ไม่ได้สนใจว่าคุณจะเป็นเพศอะไร

เหตุใด ไอ้พวกลามกไม่กี่คนนี่ต้องตามไปหาเรื่องเขาให้ได้ว่าเขาเป็นเพศอะไร??? 

ถามไม่ถามเปล่า ไปคอยกระแนะกระแหนเขาตลอดเวลา เขาบอกว่าเป็นผู้ชายก็ไม่เชื่อ เขาบอกว่าเป็นผู้หญิงก็ไม่เชื่ออีก แล้วมันจะไปถามเขาทำหอกอะไรไม่ทราบครับ????? หากไม่ใช่การตามไปหาเรื่องเขาด้วยจิตใจสกปรกลามก (ทั้งสมาชิกหญิงและชาย)

อ้อ ส่วนเรื่องว่าผมไปทำร้ายคนเสื้อแดงเขา ไม่มีปัญหาอะไรกับผมอยู่แล้วครับหากคุณจะคิดอย่างนั้น  :D

คุณไม่กล้าตอบนะคะ เราถามซ้ำหลายครั้ง ง่ายๆ เลยค่ะ

1. คุณและพวกได้แจ้งผู้ดูแลระบบหรือยัง

2. ถ้าแจ้งแล้วมอดไม่ตัดสินเข้าข้างคุณ  คุณทำไมจึงไม่ยอมรับผลการตัดสินชี้ขาด

3. คุณรู้สึกยังไงที่พวกคุณทำพฤติกรรมสร้างความรำคาญ ให้ส่วนรวม  มีชาว สรท.อีกจำนวนมากที่ไม่เกี่ยวข้อง แต่ต้องมาทนรับสภาพที่พวกคุณไม่ยอมรับกติกา

สามคำถามง่ายๆ ค่ะ

#80 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:28

ทำไมต้องล๊อคอินด้วยชื่อใหม่เข้ามาตลอดคะ งง

#81 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:29

*
POPULAR

พฤติกรรมที่เรียกว่า ลามก เกิดจากการสร้างความสับสนทางเพศให้ผู้อื่นสำคัญผิด แล้วสนุกครื้นเครง กันเอง ของคนสองคน

ที่ชื่อว่า เคน และ ลี เหรอครับ ต่อมามีการซักถามเพื่อจะได้วางบริบทการสนทนาให้เหมาะสม

ทั้งเพศ และ วัย กลับโดนด่าเสียๆหายๆว่าเป็น พวกสะกดจิตหมู่ ใครกันแน่ที่สร้างกระแสสับสนนี้ขึ้นมา เพราะความคึกคะนอง

โปรดย้อนกลับไปดูพฤติกรรมที่ผ่านมา ของคู่เลิฟ ของลี ด้วย คนอื่นนะลามกได้ แต่ตัวเองบริสุทธิ์ผุดผ่อง ไม่เคยวิปริตผิดเพศ

หลอกให้ผู้คนสับสนสำคัญผิดเรื่องเพศสักนิด พอสุดท้ายกลับยกเรื่องเพศมาเป็นข้อตำหนิผู้อื่น ดั่งที่เคยเห็นในการตอบโต้คุณโทนี่
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#82 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:29

สถุนนี่ต้องยกให้โจเขาครับ

เพียงแต่พวกคุณไม่เคยนึกถึง

ผมเลยเข้ามาช่วยบรรยายสรรพคุณให้  :D

ลี เข้าใจไรผิดไหม

ผมด่า ลี เต็ม ๆ เลย

ลีพอร์ตเตอร์ ถ่อย สถุน โรคจิต

เข้าใจไหม

ถ้าไม่เข้าใจ 

กลับบ้านไปดูดนมแม่ไป๊

#83 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:30

ขอกำลังใจน้องแก้ม และ ท่านโจโฉ ครับ

ตัวผมเองก้อถูก พวกสิงห์ สาคูเอ็ม รวมถึงเจ้าตัวอย่างเคนอิจิ กล่าวหาว่า ผมตามรังควาน อยู่

แต่ก้อไม่ได้ซีเรียส ความจริงก้อคือความจริง มันเปลี่ยนไม่ได้

ผมแค่ถามเคนอิจิ ตามความจริง แต่กลับหาว่าผมตามรังควาน

สรุปคือ ต้องไม่ถามความจริงใช่ไหม

กล่าวเท็จนะเราอ่ะ สาคูเอ็ม เกี่ยวไรด้วยครับ

รักคนเสื้อแดง

#84 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:30

เราคำนึงถึงคนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้อง ต้องมาพลอยได้รับผลกระทบหากเราทำแบบคุณ

ผมคำนึงถึงสังคม สรท ไงครับ

ผมถึงออกมาแฉพฤติกรรมเฒ่าลามกโรคจิตที่ไม่สมควรยอมรับให้ใช้ใน สรท ได้

หรือคุณคิดว่าพฤติกรรมแบบนั้นเป็นสิ่งที่ควรทำ? เขาทำเหมาะสมสำหรับคุณแล้วหรือที่ตามไปไล่รังควานสมาชิกคนหนึ่งด้วยถ้อยคำหยาบคาย?

สำหรับผม มันเป็นพฤติกรรมที่ไม่สมควรยอมรับให้มีอยู่ใน สรท ครับ

หากใครสนับสนุนว่าเป็นพฤติกรรมที่เหมาะสม ยกมือได้เลยครับ

#85 คนดื่มเบียร์

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:31

กระทู้เปลือยตัวตนของ ลี อีกกระทู้หนึ่งแระ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#86 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:31

พฤติกรรมที่เรียกว่า ลามก เกิดจากการสร้างความสับสนทางเพศให้ผู้อื่นสำคัญผิด แล้วสนุกครื้นเครง กันเอง ของคนสองคน

ที่ชื่อว่า เคน และ ลี เหรอครับ ต่อมามีการซักถามเพื่อจะได้วางบริบทการสนทนาให้เหมาะสม

ทั้งเพศ และ วัย กลับโดนด่าเสียๆหายๆว่าเป็น พวกสะกดจิตหมู่ ใครกันแน่ที่สร้างกระแสสับสนนี้ขึ้นมา เพราะความคึกคะนอง

โปรดย้อนกลับไปดูพฤติกรรมที่ผ่านมา ของคู่เลิฟ ของลี ด้วย คนอื่นนะลามกได้ แต่ตัวเองบริสุทธิ์ผุดผ่อง ไม่เคยวิปริตผิดเพศ

หลอกให้ผู้คนสับสนสำคัญผิดเรื่องเพศสักนิด พอสุดท้ายกลับยกเรื่องเพศมาเป็นข้อตำหนิผู้อื่น ดั่งที่เคยเห็นในการตอบโต้คุณโทนี่

ทุกอย่างมันมีบริบทค่ะพี่โจ  เวลาที่ผ่านมาตัดสินว่าพี่โจกับพี่โทนี่ไม่ได้เป็นอย่างนั้น

นู๋เชื่อว่าไม่มีใครตัดสินพี่โจกับพี่โทนี่จากน้ำลายของคนเหล่านี้แน่นอนค่ะ

#87 อีกสักนิด

อีกสักนิด

น้องเก่า

• Banned

ขอกำลังใจน้องแก้ม และ ท่านโจโฉ ครับ

ตัวผมเองก้อถูก พวกสิงห์ สาคูเอ็ม รวมถึงเจ้าตัวอย่างเคนอิจิ กล่าวหาว่า ผมตามรังควาน อยู่

แต่ก้อไม่ได้ซีเรียส ความจริงก้อคือความจริง มันเปลี่ยนไม่ได้

ผมแค่ถามเคนอิจิ ตามความจริง แต่กลับหาว่าผมตามรังควาน

สรุปคือ ต้องไม่ถามความจริงใช่ไหม

อยากทรายคำถามจากผม มาถามผมสิครับ ไปถามสาวอื่นทำไม :)

ยิ่งพอลคุงอวดฉลาด ก็ยิ่งทำให้ผมจำคุณ ในฐานะคนโง่นะครับ :D

#88 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:32

กล่าวเท็จนะเราอ่ะ สาคูเอ็ม เกี่ยวไรด้วยครับ

โอ้วววววววววว แปลกว่ะ ปกป้อง แทนสาคูเอ็ม เสียด้วย

#89 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:33

อยากทรายคำถามจากผม มาถามผมสิครับ ไปถามสาวอื่นทำไม :)

ยิ่งพอลคุงอวดฉลาด ก็ยิ่งทำให้ผมจำคุณ ในฐานะคนโง่นะครับ :D

มาอีกร่างอวตาร ละเหรอ เคนอิจิ 

ผมไม่ได้ถาม คุณแก๋ม 

แค่พูดเฉย ๆ

เคนอิจิ จะเดือดร้อนทำไม

หรือว่า ร้อนตัว

ห้าาาาาาาาาาาาาาา

#90 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:34

โอ้วววววววววว แปลกว่ะ ปกป้อง แทนสาคูเอ็ม เสียด้วย

กล่าวเท็จ ก็คือ กล่าวเท็จ

สาคูเอ็มเกี่ยวอะไรด้วยครับ?

รักคนเสื้อแดง

#91 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:34

ผมถึงออกมาแฉพฤติกรรมเฒ่าลามกโรคจิตที่ไม่สมควรยอมรับให้ใช้ใน สรท ได้

หรือคุณคิดว่าพฤติกรรมแบบนั้นเป็นสิ่งที่ควรทำ? เขาทำเหมาะสมสำหรับคุณแล้วหรือที่ตามไปไล่รังควานสมาชิกคนหนึ่งด้วยถ้อยคำหยาบคาย?

สำหรับผม มันเป็นพฤติกรรมที่ไม่สมควรยอมรับให้มีอยู่ใน สรท ครับ

หากใครสนับสนุนว่าเป็นพฤติกรรมที่เหมาะสม ยกมือได้เลยครับ

นั่นคือการตัดสินของคุณ หรือส่วนรวมคะ

ถ้าคุณมองพี่เค้าแบบนั้น เฉพาะพวกคุณและพวก

แล้วคุณเลือกไม่ยอมรับกติกาสังคม  ไม่ยอมรับเสียงส่วนใหญ่ที่เค้าไม่เห็นด้วยกับคุณ

คุณลงทุนสร้างความรำคาญ ท้าทายกฏ กติกา อย่างไม่แคร์สาธารณะเลย

คุณก็แค่พวกแดงที่ตั้งกฏหมู่ขึ้นมา ปิดถนน หน้ามืน ซึน ไมู่รู้สึกรู้สา

คุณจะทำตัวเองให้ห่างไกลความเป็นคนปกติเข้าไปทุกวันนะคะ

#92 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

สังคมเสรีไทยตอนที่ยังไม่มีคุณลีกับคุณเคน  ก็มีความสุขดีนะครับ

#93 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:35

และกรุณาอย่าพากระทู้นี้ออกนอกทะเล

ทั้งผม และ พวกคุณอยู่ภายใต้กฎระเบียบเดียวกัน

ผมก็ไม่ยอมให้ตัวเองเป็นเงื่อนไข ในการนิรโทษกรรมใครเช่นกัน

ถ้าพวกคุณคิดจะจับผมเป็นตัวประกัน เพื่อล้างผิดให้ได้

ผมผิดยินดีน้อมรับคำตัดสิน แต่ไม่ยอม ให้ใครจับเป็นตัวประกันต่อรอง หรือ นิรโทษตัวเองขึ้นมา
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#94 อีกสักนิด

อีกสักนิด

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:36

แค่พูดเฉย ๆ

ผมหมายถึงสิ่งที่คุณเค้นถามเอาจากคุณ บันทึกกรรม มันดูงี่เง่าสำหรับผมมากครับ ^_^

#95 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:36

ทุกอย่างมันมีบริบทค่ะพี่โจ  เวลาที่ผ่านมาตัดสินว่าพี่โจกับพี่โทนี่ไม่ได้เป็นอย่างนั้น

นู๋เชื่อว่าไม่มีใครตัดสินพี่โจกับพี่โทนี่จากน้ำลายของคนเหล่านี้แน่นอนค่ะ

แน่นอนหล่ะครับ สำหรับคนที่เรียกเขาว่า "พี่โจ" ย่อมมองด้วยมุมมองเชิงแก้ตัวให้เขาด้วยเหตุผลประหลาดๆ 

แต่ผมเชื่อว่ายังมีสมาชิก สรท อีกมากมาย (ทั้งที่เป็นคนเสื้อแดงและเป็น ปชป) ที่คิดเหมือนผม แต่เขาไม่แสดงตัวออกมาเท่านั้น

#96 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:37

และกรุณาอย่าพากระทู้นี้ออกนอกทะเล

ทั้งผม และ พวกคุณอยู่ภายใต้กฎระเบียบเดียวกัน

ผมก็ไม่ยอมให้ตัวเองเป็นเงื่อนไข ในการนิรโทษกรรมใครเช่นกัน

ถ้าพวกคุณคิดจะจับผมเป็นตัวประกัน เพื่อล้างผิดให้ได้

ผมผิดยินดีน้อมรับคำตัดสิน แต่ไม่ยอม ให้ใครจับเป็นตัวประกันต่อรอง หรือ นิรโทษตัวเองขึ้นมา

สังคม สรท.สะท้อนสังคมไทยค่ะ

ไม่น่าเชื่อเลยว่าเป็นแบบนั้นจริงๆ

#97 คนดื่มเบียร์

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:38

ชอบคำนี้จุงเบย :P

#98 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:38

แน่นอนหล่ะครับ สำหรับคนที่เรียกเขาว่า "พี่โจ" ย่อมมองด้วยมุมมองเชิงแก้ตัวให้เขาด้วยเหตุผลประหลาดๆ 

แต่ผมเชื่อว่ายังมีสมาชิก สรท อีกมากมาย (ทั้งที่เป็นคนเสื้อแดงและเป็น ปชป) ที่คิดเหมือนผม แต่เขาไม่แสดงตัวออกมาเท่านั้น

ถ้ามีคนคิดแบบคุณ  คุณก็ประสบความสำเร็จแล้วซิคะ  งั้นก็จบ

แต่ถ้าไม่มีคนคิดแบบคุณ และเค้ากำลังรำคาญและต้องอดทนกับพวกคุณอย่างมากทั้งที่เค้าไม่เกี่ยวข้องเลย

คุณมีจิตสำนึกสาธารณะบ้างหรือเปล่า  รับสังคมนี้ไมไ่ด้ อยู่ไปทำไมให้อึดอัดใจคะ

ในเมื่อเค้าจะชอบหรือชังพี่โจกับพี่โทนี่ เค้าก็ไม่แสดงออกมาให้คุณฟินอยู่ดี

#99 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

แค่พูดเฉย ๆ

ผมหมายถึงสิ่งที่คุณเค้นถามเอาจากคุณ บันทึกกรรม มันดูงี่เง่าสำหรับผมมากครับ ^_^

เขาคงนึกว่าใครก็ตามที่เห็นไม่เหมือนเขา คงต้องเป็นเคนอิจิปลอมตัวมามั้ง  :D

#100 อีกสักนิด

อีกสักนิด

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:39

เริ่มวนลูป

เราแตกต่างจากตัวปัญหา ตรงที่เรายอมรับการตัดสิน ไม่โทษใคร ไม่ป่วนต่อ

เพราะยังรับได้จึงเริ่มใหม่เพื่ออยู่ต่อ ทั้งที่รู้สึกว่าตัวเองไม่ได้รับความยุติธรรม

:mellow: ถามแบบง่ายๆ ไม่ได้กวนครับ ในเมื่อคิดว่า สิ่งที่ เคนแนะนำแล้วดี
ทำไม เคน ไม่ใช่ชื่อคนที่บอกว่ารังควานเขาไว้ใน ignore list ล่ะครับ

ใส่แล้วครับ แต่เะราะมีคนอื่น โควทความเห็นให้อยู่เรื่อยๆ เลยรู้ว่า เราผิดเขาไป เขาได้ใจ ด่าว่าอะไรเราโดยที่เราโต้ตอบไม่ได้ เสียเปรียบครับ
ส่วนเพื่อนที่ช่วย ก็จะเหนื่อยเกินไป เลยต้องเปิดใหม่ครับ

อยากจะเปิดสงครามกับผม ผมก็พร้อม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน