Jump to content

- - - - -

การปฏิวัติ - บททดสอบความอดทนในการรอคอยของผู้ใหญ่

• Please log in to reply
286 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:07

เฮนไต ก็ไม่ต่างจากคนที่ไปเหน็บแนมเค้าหรอก...

เฮนไต เคยเจอกับขี้แพ้ตัวพี่ แล้วรึ ถึงรู้วา ไม่แดง

ต่างจากคนอื่นที่ไปกล่าวหาไอ้ขี้แพ้ว่าแดงตรงไหน

:D

อย่าว่าอย่างโง้นอย่างงี้เลยนะ

เท่าที่เห็น ผมว่าคุณ Hentai เขามีระดับสติปํญญาสูงกว่าพวกคุณมากนะ

เขารู้จักแยกแยะว่าใครเป็นใคร  ไม่บ้องตื้นอย่างพวกคุหรอก  :D 

อย่าว่าโง้นงี้เลย..เฮนไตจะมีสติปัญญาระดับไหนผมไม่รู้หรอก

จะแยกแยะด้วยจินตนาการหรือ อะไรก็สุดแท้แต่

แต่ผมสติปัญญาดี กว่า พวกเอาลิงมาดูพฤติกรรมคนแน่นอน

#152 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:08

มีคนในนี้หลายคน  ไม่เห็นด้วยกับรัฐประหาร  ไม่ชอบอภิสิทธิ์  ยังไม่โดนกล่าวหาเป็นเสื้อแดงขนาดคุณเลย

มีบ้างที่แสดงความคิดต่าง  จนโดนเหมาว่าเป็นเสื้อแดง  แต่เขาก็พิสูจน์ให้คนเชื่อได้ว่าเขาแค่คิดต่าง

ไม่ใช่แดง  เช่น TFAX  หรือแม้แต่ผมเอง  ที่โดนกล่าวหาร้ายแรง  ว่าเป็นพวก......ล้ม.....

แต่คุณน่ะ  นานแล้วนะ  พิสูจน์ตัวเองไม่ได้ซักที  พฤติกรรมกับแนวคิดก็แตกต่าง  จากสาวก ปชป. ทั่วไปมาก

ขนาดคนที่เขาไม่ค่อยด่วนสรุปว่าใครเป็นแดงง่ายๆ  เขายังฟันธงไปก่อนผมซะอีก  หลายคนด้วย  

ว่าแต่คุณลีเนี่ย  ตอนนี้ยังจะเลือก ปชป. อยู่เหมือนเดิมรึเปล่าว?  หรือ  เปลี่ยนไปเลือกแม้วแล้ว?  :)

annykun, หากผมต้องการให้พวกคุณเชื่อว่าไม่ใช่คนเสื้อแดง ผมก็แค่ทำเป็นเออออกับพวกคุณเหมือนในการทดลองเรื่อง conformity เพื่อให้ถูกรับ "เข้าฝูง" อย่างที่คุณ Hentai เขาว่า

มันง่ายๆ แค่นั้น

ทำไมผมต้องทำให้มันยุ่งยากด้วยหล่ะครับ  :D

#153 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:09

คิดอะไรตื้นจริงๆ รีทาร์ด บทความนี้ทำให้คนรู้สึกเป็นปมด้อยตรงไหน คุณโยงบทความกับ การรัฐประหารมาด้วยกัน แล้วคุณก็อ้างบทความมาแก้ต่างให้ตัวคุณ โดยทำเป็นไม่มองว่า คุณเอาบทความมาเพื่อจุดมุ่งหมายอะไร อย่าคิดว่า คนอื่นเค้าโง่ให้คุณหลอก เหมือนพวกควายแดงนะ รีทาร์ด 

ที่คั่นหู ผมจะไปหลอกอะไรครับ

ชื่อกระทู้ผมก็บอกอยู่โต้งๆ ว่าเกี่ยวกับการปฏิวัติแลความสามารถในการอดทนรอคอย

สำหรับผู้ที่เขาไม่ได้มีจิตใจฝักใฝ่การเดินทางลัดด้วยการล้มล้างรัฐบาล เขาก็มองว่าเป็นบทความที่ให้ความรู้ดี

ส่วนผู้ที่กระ***นกระหือรือ รอไม่ไหว การทดลองนี้ก็ตีแสกหน้าเขาอย่างจัง เพราะเขาสามารถเห็นตัวเองเป็นเหมือนเด็กในการทดลองนี้ได้ เขาจึงมีปฏิกิริยาโกรธเคืองผม พาลพาโลว่าผมไปเอาของฝรั่งมา  :D 

ว่าแต่ว่า ที่คั่นหู คุณอยู่กลุ่มแรกหรือกลุ่มหลังครับ  :D

แล้วคุณล่ะ อย่างแรกหรืออย่างหลัง เห็นบางคนโดนแบน ยังทนรอให้เค้าปลดล็อคไม่ไหว ต้องเปลี่ยนล็อคอินเข้ามา กร๊าก  :lol:

การอดทนรอ มันมีทั้งดีและไม่ดี ยกตัวอย่างมา มันไม่สอดคล้อง กับเรื่องราวที่เกิดขึ้น บทความที่เอามามันก็เอามาใช้ไม่ได้ คุณคงคิดไม่ถึงหรอก อิอิ

การอดทนต่อความชั่ว เป็นการเสียเวลา ในการกระทำความดี 

#154 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:10

ว่าคนอื่นเค้า ลุ่มหลงในตัวบุคคล ผมว่า รีทาร์ดนี่ ตัวลุ่มหลงในตัวไอ้แม้วเลย 

#155 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:11

แล้วคุณล่ะ อย่างแรกหรืออย่างหลัง เห็นบางคนโดนแบน ยังทนรอให้เค้าปลดล็อคไม่ไหว ต้องเปลี่ยนล็อคอินเข้ามา กร๊าก  :lol:

การอดทนรอ มันมีทั้งดีและไม่ดี ยกตัวอย่างมา มันไม่สอดคล้อง กับเรื่องราวที่เกิดขึ้น บทความที่เอามามันก็เอามาใช้ไม่ได้ คุณคงคิดไม่ถึงหรอก อิอิ

การอดทนต่อความชั่ว เป็นการเสียเวลา ในการกระทำความดี 

ผมเป็นอย่างแรกครับ  :D 

อ้อ เห็นคุณพูดถึงการทำความดีมาหลายทีแล้ว

ผมสงสัยว่าการปฏิวัติล้มล้างรัฐบาลเป็นความดีด้วยหรือเปล่าสำหรับคุณ?

#156 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:11

เชื่อละว่า ไอ้ลี นี่คลั่งจริง ๆ

ออกลูกบ้า เหมือน หมาเป็นโรคพิษสนัขบ้า

ติดเชื้อมาจากหมา

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#157 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:12

ว่าคนอื่นเค้า ลุ่มหลงในตัวบุคคล ผมว่า รีทาร์ดนี่ ตัวลุ่มหลงในตัวไอ้แม้วเลย 

ผมเคยแสดงความคลั่งแม้วตอนไหนครับ ทำไมผมจำไม่ได้  :D

#158 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:24

อ้อ เห็นคุณพูดถึงการทำความดีมาหลายทีแล้ว

ผมสงสัยว่าการปฏิวัติล้มล้างรัฐบาลเป็นความดีด้วยหรือเปล่าสำหรับคุณ?

ถ้าล้มคนชั่ว โกงชาติ ทำลายชาติ คิดล้มล้างกฎหมาย ทำร้า่ยคนดี การล้มล้างรัฐบาลชั่ว ไม่ใช่เรื่องไม่ดีเสมอไป 

#159 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:25

ผมเคยแสดงความคลั่งแม้วตอนไหนครับ ทำไมผมจำไม่ได้  :D

แสดงมาบ่อยๆ เลย คุณหลอกตัวของคุณเองต่างหาก  -_-

#160 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:29

ถ้าล้มคนชั่ว โกงชาติ ทำลายชาติ คิดล้มล้างกฎหมาย ทำร้า่ยคนดี การล้มล้างรัฐบาลชั่ว ไม่ใช่เรื่องไม่ดีเสมอไป 

คุณทราบได้อย่างไรว่าเขาคือคนชั่ว รัฐบาลชั่ว? ในเมื่อฝ่ายเขาก็คิดว่าพรรคที่คุณเลือกคือคนชั่ว รัฐบาลชั่ว

การล้มล้างกฎหมายเสียเองด้วยการทำรัฐประหารเพื่อล้มล้างรัฐบาลด้วยข้อหาว่าเขาล้มล้างกฎหมาย อันนี้มันไม่ตลกไปหน่อยเหรอที่คั่นหู?  :D 

อย่างที่ผมบอก คุณเอาสิ่งที่คุณชอบ ยึดเอาเป็นความดี และสิ่งที่ตรงข้ามกับคุณคือความชั่ว

ฝั่งตรงข้ามคุณเขาก็คิดแบบคุณเหมือนกันครับ

#161 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:30

แสดงมาบ่อยๆ เลย คุณหลอกตัวของคุณเองต่างหาก  -_-

หากคุณคิดว่าไม่ใช่อุปาทาน (หมู่) ของคุณเอง เอามาโชว์กันเลยครับ  :D

#162 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:33

ผมก็คนหนึ่งที่เคยเลือกพรรคไทยรักไทยและก็แค่ครั้งเดียว สมัยที่ได้ 337 ที่นั่ง

แล้วคุณหล่ะ tony เคยหลงคารมแม้วบ้างหรือเปล่า   :D 

ขอหลักฐานที่หาว่าผมหลง ปชป

คุณพูดแบบนี้ผมเสียหาย

คุณลองย้อนกลับไปอ่านความเห็นเก่าๆ ของคุณดูสิครับ

ว่าแต่ว่า ปัจจุบัน คุณยังเป็น ไทยรักไทย หรือเป็น ปชป ครับ  :D

ไม่ใช่ หน้าที่คนโดนหมื่น ยังไง รอการ MOD พิจารณานะครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#163 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:38

ผมก็คนหนึ่งที่เคยเลือกพรรคไทยรักไทยและก็แค่ครั้งเดียว สมัยที่ได้ 337 ที่นั่ง

แล้วคุณหล่ะ tony เคยหลงคารมแม้วบ้างหรือเปล่า   :D 

ขอหลักฐานที่หาว่าผมหลง ปชป

คุณพูดแบบนี้ผมเสียหาย

คุณลองย้อนกลับไปอ่านความเห็นเก่าๆ ของคุณดูสิครับ

ว่าแต่ว่า ปัจจุบัน คุณยังเป็น ไทยรักไทย หรือเป็น ปชป ครับ  :D

ไม่ใช่ หน้าที่คนโดนหมื่น ยังไง รอการ MOD พิจารณานะครับ

??? อ่านไม่เข้าใจครับ

ถามหน่อยว่าตอนนั้นทำไมคุณถึงเลือกไทยรักไทย แทนที่จะเลือก ปชป ครับ?

อยากรู้จริงๆ 

#164 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:39

CanisLupus รอ MOD ตัดสินครับ ผมไม่คุยกะคุณครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#165 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:45

ผมโดน  CanisLupus หมิ่นประมาท ..."หลงอภิสิทธิอย่างหัวปักปัวปำ"

กล่าวโดยไม่มีหลักฐานที่แสงถึง คำพูดดังกล่าว

ซึ่งคำพูดดังกล่าวทำให้ผมเสื่อมเสียชื่อเสียง ขอให้ MOD พิจารณาด้วยครับ

ฮา   :D

#166 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:57

เปลี่ยนเป็นงี้ก็ได้ การนิรโทษกรรม - บททดสอบความอดทนในการรอคอยของดูไบ

It's us against the world

#167 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:22

ตกลงคุณปูเผ่นยังไม่มาเฉลยว่าตอนนั้นทำไมจึงเลือก ทรท แทนที่จะเลือก ปชป    :D

ผมอยากรู้จริงๆ ว่าคนที่เลือก ทรท ตอนนั้นเขาเลือกทักษิณได้อย่างไร ปชป ไม่ดีอย่างไรตอนนั้นเขาจึงไม่เลือก และ ปชป เปลี่ยนไปอย่างไร เขาจึงเปลี่ยนมาเลือก ปชป วันนี้

#168 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:22

มีคนในนี้หลายคน  ไม่เห็นด้วยกับรัฐประหาร  ไม่ชอบอภิสิทธิ์  ยังไม่โดนกล่าวหาเป็นเสื้อแดงขนาดคุณเลย

มีบ้างที่แสดงความคิดต่าง  จนโดนเหมาว่าเป็นเสื้อแดง  แต่เขาก็พิสูจน์ให้คนเชื่อได้ว่าเขาแค่คิดต่าง

ไม่ใช่แดง  เช่น TFAX  หรือแม้แต่ผมเอง  ที่โดนกล่าวหาร้ายแรง  ว่าเป็นพวก......ล้ม.....

แต่คุณน่ะ  นานแล้วนะ  พิสูจน์ตัวเองไม่ได้ซักที  พฤติกรรมกับแนวคิดก็แตกต่าง  จากสาวก ปชป. ทั่วไปมาก

ขนาดคนที่เขาไม่ค่อยด่วนสรุปว่าใครเป็นแดงง่ายๆ  เขายังฟันธงไปก่อนผมซะอีก  หลายคนด้วย  

ว่าแต่คุณลีเนี่ย  ตอนนี้ยังจะเลือก ปชป. อยู่เหมือนเดิมรึเปล่าว?  หรือ  เปลี่ยนไปเลือกแม้วแล้ว?  :)

annykun, หากผมต้องการให้พวกคุณเชื่อว่าไม่ใช่คนเสื้อแดง ผมก็แค่ทำเป็นเออออกับพวกคุณเหมือนในการทดลองเรื่อง conformity เพื่อให้ถูกรับ "เข้าฝูง" อย่างที่คุณ Hentai เขาว่า

มันง่ายๆ แค่นั้น

ทำไมผมต้องทำให้มันยุ่งยากด้วยหล่ะครับ  :D

ไม่เห็นจำเป็นต้องเอออออะไรเลย  วันแรกผมเป็นอย่างไร  วันนี้ผมก็เหมือนเดิม  

คิดต่างอย่างไร  มันก็มีจุดร่วมกันได้บ้าง  แต่คุณนี่ดูเหมือนจะต่างกับเขาไปทุกเรื่อง

ผมไม่เถียงคุณล่ะ  ว่าแดงไม่แดง  มันไม่สำคัญ

ตอบมา คำเดียว คุณลีเนี่ย  ตอนนี้ยังจะเลือก ปชป. อยู่เหมือนเดิมรึเปล่าว?  หรือ  เปลี่ยนไปเลือกแม้วแล้ว?

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#169 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:29

ไม่เห็นจำเป็นต้องเอออออะไรเลย  วันแรกผมเป็นอย่างไร  วันนี้ผมก็เหมือนเดิม  

คิดต่างอย่างไร  มันก็มีจุดร่วมกันได้บ้าง  แต่คุณนี่ดูเหมือนจะต่างกับเขาไปทุกเรื่อง

ผมไม่เถียงคุณล่ะ  ว่าแดงไม่แดง  มันไม่สำคัญ

ตอบมา คำเดียว คุณลีเนี่ย  ตอนนี้ยังจะเลือก ปชป. อยู่เหมือนเดิมรึเปล่าว?  หรือ  เปลี่ยนไปเลือกแม้วแล้ว?

เอ๊ะ ผมบอกมาตลอดนะว่าผมเลือก ปชป ตลอด ยกเว้นสนาม กทม ซึ่งเป็นสนามท้องถิ่น ซึ่งผมเลือกอิสระบ้าง ปชป บ้าง แต่ไม่เคยเลือกทรท หรือเพื่อไทยเหมือนคุณเลยนะ

ส่วนคุณ คุณบอกว่าเมื่อก่อนเป็นยังไง วันนี้ก็เป็นเหมือนเดิมหมายความว่าคุณยังหลงรักทักษิณเหมือนเดิมหล่ะสิ เพราะคุณบอกว่าเคยรักแม้วมาก่อน   :D

เอ้อ แล้วเมื่อก่อนทำไมคุณถึงเลือกทรท แทนที่จะเลือก ปชป หล่ะครับ 

ปชป ไม่ดีตรงไหน?

Edited by CanisLupus, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:38.

#170 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:03

เอ๊ะ ผมบอกมาตลอดนะว่าผมเลือก ปชป ตลอด ยกเว้นสนาม กทม ซึ่งเป็นสนามท้องถิ่น ซึ่งผมเลือกอิสระบ้าง ปชป บ้าง แต่ไม่เคยเลือกทรท หรือเพื่อไทยเหมือนคุณเลยนะ

ส่วนคุณ คุณบอกว่าเมื่อก่อนเป็นยังไง วันนี้ก็เป็นเหมือนเดิมหมายความว่าคุณยังหลงรักทักษิณเหมือนเดิมหล่ะสิ เพราะคุณบอกว่าเคยรักแม้วมาก่อน   :D

เอ้อ แล้วเมื่อก่อนทำไมคุณถึงเลือกทรท แทนที่จะเลือก ปชป หล่ะครับ 

ปชป ไม่ดีตรงไหน?

งั้นเปลี่ยนคำถามใหม่  แล้วอนาคตละ่ครับ  คุณลีเนี่ย  ยังจะเลือก ปชป. อยู่เหมือนเดิมรึเปล่าว?  หรือ  เปลี่ยนไปเลือกแม้วแล้ว?

ส่วนคำถามของคุณ  ขอตอบแบบนี้นะครับ  คุณเคยคบเพื่อนคนนึง  แต่อีกคนเฉยๆ  ต่อมาเพื่อนที่คุณคิดว่ามันมันเป็นคนดี

กลับทำตัวเลว  คุณก็เลยเลิกคบ  จากนั้นเมื่อคุณเปิดใจกับคนที่คุณเฉยๆ  พบว่าคนๆคนไม่ได้แย่เท่าที่คิด  คุณก็คบเป็นเพื่อนใหม่

จริงแล้วมันก็เรื่อง  ธรรมดานิครับ  ไม่เห็นจะน่าสงสัยเลย

ชักสนใจล่ะ  ว่าคุณต้องการอะไร?  หรือจะมาป่าวประกาศว่า  คุณรัก  ปชป.  มากแต่คุณไม่เห็นด้วยกับรัฐประหาร

ไม่อยากให้ ปชป. ที่รักต้องไปยุ่งเกี่ยว  พวกชอบอภิสิทธิ์ก็เลิกอวยอภิสิทธิ์ซะที  แล้วเลิกด่าแม้วได้แล้ว???

ถ้าจริงตามนี้  ก็จะบอกว่ามีคนคิดแบบคุณอยู่บ้างครับ  แต่ไม่ยักมีใครทะเลาะกับเพื่อนสมาชิกมากเท่าคุณ  เพราะ???

อาจเป็นเพราะมันไม่ถูกจริต  ของสาวก  ปชป.  ส่วนใหญ่ในปัจจุบันมั้งครับ  แต่มันแปลกนะครับ  สมาชิกพรรค ปชป.

แต่โพสด่าพรรคตัวเอง  เห็นใจฝ่ายตรงข้าม  ออกนอกหน้า......  

Edited by annykun, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:12.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#171 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:07

งั้นเปลี่ยนคำถามใหม่  แล้วอนาคตละ่ครับ  คุณลีเนี่ย  ยังจะเลือก ปชป. อยู่เหมือนเดิมรึเปล่าว?  หรือ  เปลี่ยนไปเลือกแม้วแล้ว?

ส่วนคำถามของคุณ  ขอตอบแบบนี้นะครับ  คุณเคยคบเพื่อนคนนึง  แต่อีกคนเฉยๆ  ต่อมาเพื่อนที่คุณคิดว่ามันมันเป็นคนดี

กลับทำตัวเลว  คุณก็เลยเลิกคบ  จากนั้นเมื่อคุณเปิดใจกับคนที่คุณเฉยๆ  พบว่าคนๆคนไม่ได้แย่เท่าที่คิด  คุณก็คบเป็นเพื่อนใหม่

จริงแล้วมันก็เรื่อง  ธรรมดานิครับ  ไม่เห็นจะน่าสงสัยเลย

ชักสนใจล่ะ  ว่าคุณต้องการอะไร?  หรือจะมาป่าวประกาศว่า  คุณรัก  ปชป.  มากแต่คุณไม่เห็นด้วยกับรัฐประหาร

ไม่อยากให้ ปชป. ที่รักต้องไปยุ่งเกี่ยว  พวกชอบอภิสิทธิ์ก็เลิกอวยอภิสิทธิ์ซะที  แล้วเลิกด่าแม้วได้แล้ว

อนาคตอีกยาวไกล ผมไม่ทราบครับ แต่วันนี้ผมยังเป็น ปชป อยู่  :D 

คุณยังไม่ได้บอกเลยว่าเหตุใดตอนนั้นคุณจึงเลือกคบแม้ว แค่ไม่เลือกคบ ปชป ทั้งๆ ที่มีคนมากมายเขามองแม้วออกตั้งแต่แรกแล้ว

ปชป ตอนนั้นไม่ดีอย่างไรหรือครับ คุณจึงเลือกไปคบแม้วแทน?

#172 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:16

ผมรอ 4 ปีได้ 8 ปีได้ หรือแม้กระทั่ง 20 ปีก็ได้ครับ  :D

แบบนั้นเขาเรียกไม่สนใจมากกว่าครับ  -_-

ผมไปเลือกตั้งทุกครั้งไม่เคยขาด ชนะก็ดีใจ ไม่ชนะก็รอไปอีก 4 ปี

ผมไม่เคยสนับสนุนให้มีการล้มล้างรัฐบาลที่ตัวเองไม่ได้เลือกมาเลย

ไม่สนใจอะไรหรือครับ?   :D

แล้วคุณสนใจอะไรรึเปล่าละครับ ถามตัวเองดีกว่ามั้ง  -_-

ผมสนใจการเมืองมากพอๆ กับคุณ รู้เรื่องการเมืองพอๆ กับคุณ

ผมอยากกิน Marshmallow มากพอๆ กับเด็กผู้ชายในคลิปแรก

แต่ผมรู้จักอดทนอดกลั้นรอได้เพื่อรอกิน 2 ก้อนอย่างอร่อยเต็มปาก

ขณะที่คุณอาจจะจิตใจเร่าร้อนอยากจะกินจนทนไม่ไหว แอบขโมยกินไปก่อนถึงเวลา

สิ่งที่ทำให้คุณกับเด็กผู้ชายในคลิปแรกต่างกันคือความอดทนอดกลั้น

รู้จักผู้พัน Stauffenberg มั้ยครับ ทำไมเขาถึงไม่รอ ทำไมจึงต้องเริ่มปฎิบัติการลอบสังหาร Hitler เพราะไม่ว่าจะเขาทำหรือไม่ อีกแค่ไม่กี่อึดใจเท่านั้น Hitler ก็ต้องตาย พร้อมกับความล่มสลายของนาซีเยอรมันอยู่ดี 

ฉะนั้นจงแยกแยะด้วยครับว่า อะไรรอได้ อะไรรอไม่ได้  <_<

ถ้าเรามีนายกมาจากการเลือกตั้ง แต่ ประชาชนส่วนนึงคิดว่า เค้าขายชาติ...    ขณะที คนส่วนใหญ่ไม่ว่าอะไร...   ก็รอกันไป.. 

กรณีนี้  ทหารที่สามารถ ก่อการได้..   ควรรอ ให้ประชาชนลงโทษ หรือ ไม่รอครับ... 

Hitler ชนะเลือกตั้งมานะครับ  -_-

เอากรณีปูนี่แหละ...  ไม่ต้องไปไกล...  เอาไงดีครับ...   ท่านว่าเค้าขายชาติ ชาติละล่มจม...

ทหารควร รอ หรือ ไม่รอ... 

1ในวลีเด็ด นายก 49 วันเอามาตอบ...ไม่รู้ !! "ยังไม่ทราบลายละเอียด..ขอไปตรวจสอบก่อน"

ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#173 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:39

หากคุณคิดว่าไม่ใช่อุปาทาน (หมู่) ของคุณเอง เอามาโชว์กันเลยครับ  :D

แอบเนียน ด่าแต่ ปชป ด่ามาร์ค เข้าข้าง พท คงไม่ต้องประกาศตัวหรอกว่า เลือกใคร มันก็คงเห็นๆ กัน 

#174 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:53

ผมเคยบอกไปแล้ว
แม้แรกรู้จัก ผมจะรู้สึกดี เพราะเป็นคนที่จำลองถึงกะยกพรรคให้
แต่เมื่อพิสูจน์ตัวเองด้วยการไม่ยอมรับ
ว่าได้พูดว่าจะทำใหรถหายติดใน 6 เดือน
มันก็ไม่น่าไว้ใจสำหรับผมอีกต่อไป

ประเด็นสำคัญ
คุญถามว่า ใครเคยโง่ที่เลือกแม้ว
แสดงว่า การเลือกแม้ว มันคงดูโง่
แต่ถ้าเพิ่งเปลี่ยนใจมาเลือกแม้ว มาเป็นแดงล่ะครับคุณ
ทั้งที่สื่อออกกันทั่ว ความจริงก็บ่งชี้ไว้เยอะแยะ
คนแบบคุณ เราจะเรียกอะไรดี

อย่าบอกนะ ว่าคุณไม่เชียร์แม้ว เชียร์เพื่อไทย เชียร์ปู เชียร์เสื้อแดง
ผมปวดเยี่ยว ไม่อยากขำ เดี๋ยวเล็ด

เอาไว้ว่างๆ
ไปหาความรู้สักหน่อยนะ
ว่าคนเลือก ปชป กันน่ะ เค้าเลือกเพราะเหตุผลอะไร
เลือกเพราะมาร์ค เพราะชวนหล่อรึปล่าวน้า
รู้แล้วค่อยมาโม้ ว่าเคยเลือก
จะได้เนียนด่าได้มากกว่านี้

คุณแดงลี

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#175 tonythebest

tonythebest

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:59

สงสารแดงในเสรีไทย
สงสัยด้วย ว่าทำไมกะอีแค่ยอมรับว่าเป็นคนเสื้อแดง
ยอมรับว่าหลงทักษิณ มันจะเป็นจะตายกันรึไงน้า
ทีเถียงแทนล่ะก้อ ได้เป็นฉากๆ
แค่ยอมรับว่าเป็นแดง เป็นทักษิณ
ไม่มีใครจะเอาคุณไปฆ่าสักหน่อย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#176 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:02

สงสารแดงในเสรีไทย
สงสัยด้วย ว่าทำไมกะอีแค่ยอมรับว่าเป็นคนเสื้อแดง
ยอมรับว่าหลงทักษิณ มันจะเป็นจะตายกันรึไงน้า
ทีเถียงแทนล่ะก้อ ได้เป็นฉากๆ
แค่ยอมรับว่าเป็นแดง เป็นทักษิณ
ไม่มีใครจะเอาคุณไปฆ่าสักหน่อย

dep_8948830-Finger-Cursor-Clicking-the-L

#177 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:02

แวะเข้ามาดูพระอาทิตย์

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#178 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:04

มาแอบอ่านตรรกะขั้นสูง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#179 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:32

เท่าที่เห็น ผมว่าคุณ Hentai เขามีระดับสติปํญญาสูงกว่าพวกคุณมากนะ

เขารู้จักแยกแยะว่าใครเป็นใคร  ไม่บ้องตื้นอย่างพวกคุหรอก  :D 

เกาะเมียไม่ได้แล้ว  ก็หันมาเกาะคนกลางที่สุดในสามโลกงั้นสิ

หาพวกสุดชีวิต เพราะเป็นแค่สะเก็ดดาว

เป็นพวกไม่มีแสงสว่างในตัวเอง

gladiator 1.jpg

#180 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:04

เกาะเมียไม่ได้แล้ว  ก็หันมาเกาะคนกลางที่สุดในสามโลกงั้นสิ

หาพวกสุดชีวิต เพราะเป็นแค่สะเก็ดดาว

ไอ้นี่มันเป็นเห็บ เป็นเหา ผมเห็นมันเกาะทุกคนแหละครับ ขอให้ได้เกาะมาด่า คนฝั่งตรงข้ามรัฐบาลนี้ 

#181 tonythebest

tonythebest

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:10

ตอนนี้เกาะ ปชป ครับ

#182 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:22

คุณทราบได้อย่างไรว่าเขาคือคนชั่ว รัฐบาลชั่ว? ในเมื่อฝ่ายเขาก็คิดว่าพรรคที่คุณเลือกคือคนชั่ว รัฐบาลชั่ว

การล้มล้างกฎหมายเสียเองด้วยการทำรัฐประหารเพื่อล้มล้างรัฐบาลด้วยข้อหาว่าเขาล้มล้างกฎหมาย อันนี้มันไม่ตลกไปหน่อยเหรอที่คั่นหู?  :D 

อย่างที่ผมบอก คุณเอาสิ่งที่คุณชอบ ยึดเอาเป็นความดี และสิ่งที่ตรงข้ามกับคุณคือความชั่ว

ฝั่งตรงข้ามคุณเขาก็คิดแบบคุณเหมือนกันครับ

ถามจริง คุณไม่รู้อีกหรือว่า ไอ้แม้วมันชั่วยังไง อะไรคือสิ่งที่คุณคิดว่า มันไม่ชั่ว ศาลตัดสินก็ยังบอกว่าไม่ชั่วอีกหรือ การออกไปป่าวประกาศว่า พี่มันโดนรังแก นี่ก็จะนิรโทษกรรมให้ไอ้แม้ว และไอ้พวกเผาบ้านเผาเมือง อีปูมันก็ไปโกหกต่อหน้าศาล เรื่องซุกหุ้น อย่าเอาความคิดควายๆ มาพูดกับผมครับ ต้องให้ผมท้าวความทำไม หรือคิดเองไม่เป็น แล้วก็อย่าหลอกตัวเองได้มั้ย จะเป็นควายแดง มันน่าอับอายมากหรือไง ตอแหล คิดว่า คนอื่นเค้าไม่เห็นตัวตนของคุณ อย่าให้ผมต้องสะอิดสะเอียนคุณมากไปกว่านี้เลย คุณก็แก่พอสมควรแล้ว โกหกไปเพื่ออะไร จะเป็นแดงก็เป็นแดง เอาความคิดคุณมาโต้แย้งเลย ไม่ต้อง ทำเป็นอีแอบแบบนี้หรอก 

#183 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:33

ไอ้นี่มันเป็นเห็บ เป็นเหา ผมเห็นมันเกาะทุกคนแหละครับ ขอให้ได้เกาะมาด่า คนฝั่งตรงข้ามรัฐบาลนี้ 

เกาะลิงชิมแปนซีก็เอาน๊ะ

:lol: 

#184 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:43

ผมเคยบอกไปแล้ว
แม้แรกรู้จัก ผมจะรู้สึกดี เพราะเป็นคนที่จำลองถึงกะยกพรรคให้
แต่เมื่อพิสูจน์ตัวเองด้วยการไม่ยอมรับ
ว่าได้พูดว่าจะทำใหรถหายติดใน 6 เดือน
มันก็ไม่น่าไว้ใจสำหรับผมอีกต่อไป

ประเด็นสำคัญ
คุญถามว่า ใครเคยโง่ที่เลือกแม้ว
แสดงว่า การเลือกแม้ว มันคงดูโง่
แต่ถ้าเพิ่งเปลี่ยนใจมาเลือกแม้ว มาเป็นแดงล่ะครับคุณ
ทั้งที่สื่อออกกันทั่ว ความจริงก็บ่งชี้ไว้เยอะแยะ
คนแบบคุณ เราจะเรียกอะไรดี

อย่าบอกนะ ว่าคุณไม่เชียร์แม้ว เชียร์เพื่อไทย เชียร์ปู เชียร์เสื้อแดง
ผมปวดเยี่ยว ไม่อยากขำ เดี๋ยวเล็ด

เอาไว้ว่างๆ
ไปหาความรู้สักหน่อยนะ
ว่าคนเลือก ปชป กันน่ะ เค้าเลือกเพราะเหตุผลอะไร
เลือกเพราะมาร์ค เพราะชวนหล่อรึปล่าวน้า
รู้แล้วค่อยมาโม้ ว่าเคยเลือก
จะได้เนียนด่าได้มากกว่านี้

คุณแดงลี

อ้าว ตกลงไจแอนท์เคยเป็นขี้ข้าทักษิณมาก่อนเหรอเนี่ย ไม่ยักรู้มาก่อน

ว่าแต่ว่า ทำไมตอนนั้นถึงไม่เป็น ปชป หล่ะครับ ปชป ไม่ดียังไงเหรอ แล้วตอนนั้นทักษิณดีกว่า ปชป ยังไง?   :D

#185 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:46

ถามจริง คุณไม่รู้อีกหรือว่า ไอ้แม้วมันชั่วยังไง อะไรคือสิ่งที่คุณคิดว่า มันไม่ชั่ว ศาลตัดสินก็ยังบอกว่าไม่ชั่วอีกหรือ การออกไปป่าวประกาศว่า พี่มันโดนรังแก นี่ก็จะนิรโทษกรรมให้ไอ้แม้ว และไอ้พวกเผาบ้านเผาเมือง อีปูมันก็ไปโกหกต่อหน้าศาล เรื่องซุกหุ้น อย่าเอาความคิดควายๆ มาพูดกับผมครับ ต้องให้ผมท้าวความทำไม หรือคิดเองไม่เป็น แล้วก็อย่าหลอกตัวเองได้มั้ย จะเป็นควายแดง มันน่าอับอายมากหรือไง ตอแหล คิดว่า คนอื่นเค้าไม่เห็นตัวตนของคุณ อย่าให้ผมต้องสะอิดสะเอียนคุณมากไปกว่านี้เลย คุณก็แก่พอสมควรแล้ว โกหกไปเพื่ออะไร จะเป็นแดงก็เป็นแดง เอาความคิดคุณมาโต้แย้งเลย ไม่ต้อง ทำเป็นอีแอบแบบนี้หรอก 

เอ๊ะ ที่คั่นหู ผมเคยบอกว้าแม้วดีเหรอครับ  :D 

ผมรับรองว่าผมไม่เคยโง่จนถึงขนาดหลงนิยมแม้วเลย ไม่ว่าเมื่อก่อนหรือตอนนี้ คุณทึกทักเอาเองทั้งนั้น จากการที่ผมไม่เห็นด้วยกับพวกคุณในบางเรื่อง

คุณควรถามไจแอนท์กับอีกหลายคนที่ค่อยๆ โผล่มายอมรับความจริงว่าเมื่อก่อนเคยเป็นชี้ข้าแม้วมาก่อนดีกว่าว่าเขาโง่ขนาดไหนถึงถูกแม้วหลอกได้  :D

#186 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:52

เอ๊ะ ที่คั่นหู ผมเคยบอกว้าแม้วดีเหรอครับ  :D 

ผมรับรองว่าผมไม่เคยโง่จนถึงขนาดหลงนิยมแม้วเลย ไม่ว่าเมื่อก่อนหรือตอนนี้ คุณทึกทักเอาเองทั้งนั้น จากการที่ผมไม่เห็นด้วยกับพวกคุณในบางเรื่อง

คุณควรถามไจแอนท์กับอีกหลายคนที่ค่อยๆ โผล่มายอมรับความจริงว่าเมื่อก่อนเคยเป็นชี้ข้าแม้วมาก่อนดีกว่าว่าเขาโง่ขนาดไหนถึงถูกแม้วหลอกได้  :D

มันคงไม่ต้องพูดโต้งๆ ว่า ไอ้แม้วมันดีหรอก แต่ คุณบอกว่า คุณทราบได้อย่างไรว่าเขาคือคนชั่ว รัฐบาลชั่ว?

คุณมาถามผมแบบนี้ หมายความว่าไง 

#187 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

มันคงไม่ต้องพูดโต้งๆ ว่า ไอ้แม้วมันดีหรอก แต่ คุณบอกว่า คุณทราบได้อย่างไรว่าเขาคือคนชั่ว รัฐบาลชั่ว?

คุณมาถามผมแบบนี้ หมายความว่าไง 

ที่คั่นหู คุณตัดต่อคำพูดผมมาไม่หมดนะ

เอาใหม่ ผมเชียนว่า

"คุณทราบได้อย่างไรว่าเขาคือคนชั่ว รัฐบาลชั่ว? ในเมื่อฝ่ายเขาก็คิดว่าพรรคที่คุณเลือกคือคนชั่ว รัฐบาลชั่ว"

มันคนละความหมายกับที่คุณพูดนะครับ  :D 

#188 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:11

ที่คั่นหู คุณตัดต่อคำพูดผมมาไม่หมดนะ

เอาใหม่ ผมเชียนว่า

"คุณทราบได้อย่างไรว่าเขาคือคนชั่ว รัฐบาลชั่ว? ในเมื่อฝ่ายเขาก็คิดว่าพรรคที่คุณเลือกคือคนชั่ว รัฐบาลชั่ว"

มันคนละความหมายกับที่คุณพูดนะครับ  :D 

นี่ผม กำลังคุยกับ คนที่เลือก ปชป ไม่ชอบแม้ว หรือผมกำลังพูดกับควายแดง ชอบแม้ว อยู่ล่ะครับ 

#189 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:16

นี่ผม กำลังคุยกับ คนที่เลือก ปชป ไม่ชอบแม้ว หรือผมกำลังพูดกับควายแดง ชอบแม้ว อยู่ล่ะครับ 

คุณกำลังคุยกับคนที่เลือก ปชป ไม่ชอบแม้ว ถูกแล้วครับ

เอ๊ะผมบอกไปกี่ครั้งคุณก็ยังไม่เชื่อแล้วจะมาถามผมซ้ำๆ ทำไมครับ ปัญญาอ่อนหรือเปล่า? :)

ซึ่งผมกำลังจะสอบสวนคนที่เคยชอบแม้วอย่างไจแอนท์อยู่ ว่าเขาโง่ยังไงถึงหลงคารมแม้ว ทั้งๆ ที่คนอีกหลายล้านเขาดูก็รู้แล้ว 

คุณไม่สงสัยบ้างเหรอว่าทำไมคนเหล่านี้ถึง "โง่" ได้ขนาดนั้น?  :D

#190 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:20

คุณกำลังคุยกับคนที่เลือก ปชป ไม่ชอบแม้ว ถูกแล้วครับ

เอ๊ะผมบอกไปกี่ครั้งคุณก็ยังไม่เชื่อแล้วจะมาถามผมซ้ำๆ ทำไมครับ ปัญญาอ่อนหรือเปล่า? :)

ซึ่งผมกำลังจะสอบสวนคนที่เคยชอบแม้วอย่างไจแอนท์อยู่ ว่าเขาโง่ยังไงถึงหลงคารมแม้ว ทั้งๆ ที่คนอีกหลายล้านเขาดูก็รู้แล้ว

คุณไม่สงสัยบ้างเหรอว่าทำไมคนเหล่านี้ถึง "โง่" ได้ขนาดนั้น?  :D

^^ จริงหรือครับ พึ่งรู้นะเนี่ย ^^ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#191 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:25

แล้วทำไม คุณควายจังล่ะครับ ถึงไปอ้างความคิดควายแดง คุณดูการกระทำของรัฐบาลชุดนี้ กับการกระทำของพวกควายแดงไม่ออกหรือไง ส่วนจะไอ้ที่อ้างว่า เลือก ปชป ไม่ชอบแม้ว น่ะ เลิกตอแหลได้แล้วล่ะครับ 

#192 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:27

^^ จริงหรือครับ พึ่งรู้นะเนี่ย ^^ 

เอ๊ะ  ผมว่าผมพูดตั้งแต่วันแรกจนถึงปัจจุบัน เหมือนเดิมทุกอย่างนะ 

ยังไม่คนอ่านไม่เข้าใจอีกหรือเนี่ย  :D

มาเรื่องคนเคยโง่ดีกว่า

ผมเดาว่าหลายๆ คนที่เคย "โง่" หลงรักทักษิณ เลือกเปลี่ยนข้างมาอยู่ ปชป เพราะแป๊ะลิ้มกับรายการของแก ผมเดาถูกไหมไจแอนท์?  :D

#193 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:31

ควายแดงนี่ มันตอแหลเก่งจริงๆ ไม่รู้ที่บ้านมันสอนกันมายังไง ยอมรับความจริง มันยากเย็นขนาดนี้เลยหรือ 

#194 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:34

พวกสับสนทางจิตน่ะครับ ผมเคยเห็นคนปัญญาอ่อน เขียนที่รถมันว่า รถคันนี้สีแดง ทั้งๆ ที่รถมันสีดำ ก็คงเหมือนรีทาร์ดน่ะครับ ที่ตัวเองสีแดง แต่บอกว่า สีฟ้า  :D  

#195 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:35

เอ๊ะ  ผมว่าผมพูดตั้งแต่วันแรกจนถึงปัจจุบัน เหมือนเดิมทุกอย่างนะ 

ยังไม่คนอ่านไม่เข้าใจอีกหรือเนี่ย  :D

ผมเดาว่าหลายๆ คนที่เคย "โง่" หลงรักทักษิณ เลือกเปลี่ยนข้างมาอยู่ ปชป เพราะแป๊ะลิ้มกับรายการของแก ผมเดาถูกไหมไจแอนท์?  :D

สงสัยไจแอนท์กับอีกหลายคนที่ "เคยโง่" คงไม่กล้าออกมายอมรับว่า "แป๊ะลิ้ม" ทำให้ตนเอง "เลิกโง่"  ฮา  :D

#196 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:38

สงสัยไจแอนท์กับอีกหลายคนที่ "เคยโง่" คงไม่กล้าออกมายอมรับว่า "แป๊ะลิ้ม" ทำให้ตนเอง "เลิกโง่"  ฮา  :D

เดี๋ยวนี้ต้องอาศัยจินตนาการเขียนแล้ว

มันจะต่างอะไรกันกับเฮ็นไตบอกขี้แพ้ไม่แดง

Edited by 55555, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:45.

#197 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:47

เดี๋ยวนี้ต้องอาศัยจินตนาการเขียนแล้ว

ตรงไหนครับที่เป็นจินตนาการ?

สมาชิกที่อ้างตัวว่าเป็น ปชป เต็มตัวมากกว่าผมอย่างไจแอนท์และอีกหลายคนรับสารภาพมาเองว่า "เคยโง่" หลงเลือกทักษิณมาก่อน

ผมก็สงสัยว่าเขาคงจะเปลี่ยนขั้วตอนที่แป๊ะลิ้มออกมาให้ความรู้พวกเขา เพราะไม่เห็นว่ามีเหตุการณ์อื่นที่ทำให้เขา "เลิกโง่" ได้

หรือคุณว่าไม่ใช่  :D

ที่ตลกคืออะไรรู้มั๊ย คน "เคยโง่" อย่างไจแอนท์ที่เคยหลงเป็นขี้ข้าทักษิณ มาวันนี้เขามาบอกว่า ผม ซึ่งเลือก ปชป มาตลอดชีวิต ไม่รู้หรอกว่าคนเลือก ปชป เขาคิดยังไง

นี่ผมขำมากเลยคุณรู้หรือปล่าว   :D 

Edited by CanisLupus, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:47.

#198 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:52

ตรงไหนครับที่เป็นจินตนาการ?

สมาชิกที่อ้างตัวว่าเป็น ปชป เต็มตัวมากกว่าผมอย่างไจแอนท์และอีกหลายคนรับสารภาพมาเองว่า "เคยโง่" หลงเลือกทักษิณมาก่อน

ผมก็สงสัยว่าเขาคงจะเปลี่ยนขั้วตอนที่แป๊ะลิ้มออกมาให้ความรู้พวกเขา เพราะไม่เห็นว่ามีเหตุการณ์อื่นที่ทำให้เขา "เลิกโง่" ได้

หรือคุณว่าไม่ใช่  :D

ที่ตลกคืออะไรรู้มั๊ย คน "เคยโง่" อย่างไจแอนท์ที่เคยหลงเป็นขี้ข้าทักษิณ มาวันนี้เขามาบอกว่า ผม ซึ่งเลือก ปชป มาตลอดชีวิต ไม่รู้หรอกว่าคนเลือก ปชป เขาคิดยังไง

นี่ผมขำมากเลยคุณรู้หรือปล่าว   :D 

ตรงที่

สงสัยไจแอนท์กับอีกหลายคนที่ "เคยโง่" คงไม่กล้าออกมายอมรับว่า "แป๊ะลิ้ม" ทำให้ตนเอง "เลิกโง่" ฮา

แค่เห็นคนเดียวก็เลยจินตนาการไปถึงอีกหลายคน..

มันจะต่างอะไรกันกับเฮ็นไตบอกขี้แพ้ไม่แดง.....

ยังถามอีกว่า  " ตรงไหนที่เป็นจินตนาการ "

#199 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:58

ตรงที่

สงสัยไจแอนท์กับอีกหลายคนที่ "เคยโง่" คงไม่กล้าออกมายอมรับว่า "แป๊ะลิ้ม" ทำให้ตนเอง "เลิกโง่" ฮา

แค่เห็นคนเดียวก็เลยจินตนาการไปถึงอีกหลายคน..

มันจะต่างอะไรกันกับเฮ็นไตบอกขี้แพ้ไม่แดง.....

ยังถามอีกว่า  " ตรงไหนที่เป็นจินตนาการ "

อืม คุณจะให้ผมไปขุดมาจริงๆ หรือว่านอกจากไจแอนท์แล้ว ใครในนี้บ้างที่ "เคยโง่" หลงรักชื่นชมทักษิณมาก่อน 

คุณลองไป search ย้อนหลังเอง หรือไม่ก็รอเขามาสารภาพดีกว่ามั๊ย

ผมรู้นะ แต่ผมขี้เกียจพูด รอให้เขาสารภาพเองแบบลูกผู้ชายดีกว่า   :D

ว่าแต่ว่า คุณไม่สงสัยเลยเหรอว่าทำไมไจแอนท์ถึง "เคยโง่" ?

และคุณมั่นใจได้หรือว่าไจแอนท์เขายังไม่ "เลิกโง่"?  :D 

#200 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:00

ผมไม่เชื่อว่า รีทาร์ด จะเลือก ปชป มาตลอด และเชื่อว่า รีทาร์ด เป็นขี้ข้าแม้วอย่างลุ่มหลง หัวปักหัวปำเลยเชียวแหละ  :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน