Jump to content

- - - - -

ทนพฤติกรรม "เสื้อแดงล้มเจ้าในบอร์ดเรา" มานานแล้ว ขอทำโพลหน่อยเถอะครับ

• Please log in to reply
255 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: ทนพฤติกรรม "เสื้อแดงล้มเจ้าในบอร์ดเรา" มานานแล้ว ขอทำโพลหน่อยเถอะครับ (154 member(s) have cast votes)

คุณเชื่อหรือไม่ว่าเสื้อแดงหรือคนกลางในบอร์ดเรา "ล้มเจ้า" ทุกคน

1. เชื่อว่าทุกคน แค่กล้าพูดหรือเป็นอีแอบเท่านั้น (100 votes [64.52%])

Percentage of vote: 64.52%

2. ไม่เชื่อว่าทุกคน น่าจะมีพวกรักสถาบันรวมอยู่ด้วย (55 votes [35.48%])

Percentage of vote: 35.48%

เราควรทำอย่างไรกับพวกเสื้อแดงหรือคนกลางล้มเจ้าในบอร์ดเรา

1. ไม่ปรองดองกับพวกล้มเจ้า ไม่ว่าจะทำแอ๊บ เลี่ยงๆ ไม่เปิดเผยแค่ไหนก็แบนให้หมด (95 votes [61.69%])

Percentage of vote: 61.69%

2. เก็บเอาไว้ ตราบใดที่ไม่เขียนอะไรโจ่งแจ้งตรงๆ เพราะถือเป็นบอร์ดประชาธิปไตย (59 votes [38.31%])

Percentage of vote: 38.31%

เพื่อนๆคิดว่าพวกล้มเจ้าในบอร์ดนี้มีหลายคน หรือล็อกอินเดียวแต่สมัครซ้ำซากเลยดูเหมือนเยอะ

1. มีไม่กี่คนแหละ แต่โดนแบนแล้วเข้ามาใหม่ซ้ำๆ เลยดูเยอะ (87 votes [56.49%])

Percentage of vote: 56.49%

2. น่าจะมีหลายตัวอยู่ แทรกซึมไปตามบอร์ดต่างๆ (67 votes [43.51%])

Percentage of vote: 43.51%

Vote Guests cannot vote

#151 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:04

:lol: จะพนันล็อคอินก่อนอื่นต้องมีล็อคอินเดียวก่อนนะครับ ถึงจะยุติธรรม

ความกลัวทำให้เสื่อม

เพื่อนเพื่อน เข้าประเด็นครับ

ผมรอคุณ No More ได้

No More เขาก็คงแอบอ่านอยู่แถวนี้แหล่ะ  :D 

แต่คุณเล่นไปด่าเขาว่าไม่ให้โพสเป็นภาษาอังกฤษ (ความจริงคุณด่าผมนั่นแหล่ะ แต่บังเอิญ No More เขาเป็นคนเริ่มโพสเป็นภาษาอังกฤษก่อน ผมเป็นเพียงผู้ตอบเขา มันจึงโดนเขาเต็มๆ   :)

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า No More เขาหายโกรธคุณแล้วยัง

คุณไม่เปิดโอกาสให้เขาเลย เขาจึงเหลือแค่ 2 ทางเลือก

1) ไม่โพสเลย เพราะเขาโพสเป็นภาษาไทยไม่ได้ การไม่โพสก็ไม่เป็นการเปิดเผยว่าเขาคิดยังไง ทางเลือกนี้ปลอดภัยที่สุดสำหรับเขา

2) เข้ามาโพสเป็นภาษาอังกฤษว่าเขาไม่ได้โกรธคุณหรอก ที่เขาไม่เข้ามาโพสเพราะเบื่อผม

คุณคิดว่าเขาจะเลือกทางเลือกไหน?  :D 

แต่ไม่ว่าเลือกทางเลือกไหน มันไม่มีโอกาสเลยที่เขาจะเข้ามาโพสเป็นภาษาอังกฤษแล้วบอกว่าเขาโกรธคุณที่ไปว่าเขา 

คุณ No More โพสท์เป็นภาษา อังกฤษ ก็ได้ครับ

แม้ผมจะอ่อน ภาษาอังกฤษ ผมจะไปจ้างเค้าแปลครับ

เอางี้มั๊ย Chak

ผมให้เวลา 24 ชั่วโมง คุณ PM ไปเรียก No More มาก็ได้

ภายใน 24 ชั้วโมง หากเขาเลือกไม่มาโพสยืนยันอะไรเลย คุณห้ามเข้ามา สรท ตลอดไป

ถ้าเขาเข้ามา ให้เขาโพสว่า  "ที่ผมหายไป 1 เดือน ไม่ได้เกี่ยวกับการที่ Chakraphong ด่าคนโพสภาษาอังกฤษแม้แต่นิดเดียว หากผมโกหก ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย "  โพสเสร็จ ผมจะไม่กลับมาอีกเลย ไม่ว่าจะในชื่ออะไรก็ตาม

กล้าไหม Chak?  :D 

ผมไปนอนแล้ว Chak

พรุ่งนี้ดึกๆ จะเข้ามาดูคุณวางมือจาก สรท

:D

ผมยังยืนยันเหมือนเดิมว่า ความกลัวทำให้เสื่อม

และยังกล้ายืนยัน ต่อไปอีกว่า ผมมี log in เดียว

และยังมากไปกว่านั้นอีก ที่จะยืนยันคำพูดเดิม

ผมกล้าเสมอ แต่ใครกันครับ ที่ไม่กล้า

สุดท้ายก็ต้องมาตอกย้ำอีกครั้งกับประโยค "ความกลัวทำให้เสื่อม"

มีหลายเหตุผล ที่สมาชิกจะหายไปเป็นเวลานานๆ ผมว่าอย่าไปใส่ใจเลย

อีกอย่าง คุณ No More เป็นสมาชิกมาเกือบสองปี โพสท์แปดร้อยกว่า ไลค์อีกมากมาย

คงไม่เกี่ยวกับการน้อยอกน้อยใจอะไรหรอก ที่นี่เรื่องด่าหรือเข้าใจผิดกัน มันเป็นเรื่องธรรมดา

แค่กระทู้นี้คุณผึ้ง ก็จั่วหัวเอาไว้ชัดเจนอยู่แล้ว ก็ยังพาออกไปกันจนได้

#152 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:09

คุณบุคมาร์คก็พูดถูกแล้วนี่
เกย์น้อยลี คอยแก้ตัวแทน ยามมีใครถูกเพ่งเล็งว่าเป็นแดงล้มเจ้า
คอยใส่ไฟคนอื่น ว่ามีพฤติกรรมสุ่มเสี่ยงคล้ายพวกล้มเจ้า
เพื่อกระจายปัญหาไปให้กับผู้บริสุทธิ์
นั่นไม่ต่างกับการสมรู้ร่วมคิด ไม่ต่างกับให้ที่พักพิงกับโจร
แม้ผมจะพยายามตักเตือนให้ไปสนใจเรื่องอื่น
อย่าพยายามเอาตัวไปสร้างความเสี่ยง
แต่เกย์น้อยลี กลับไม่คิดฟัง ไม่คิดใส่ใจ
กลับเอาเวลาที่ควรใช้ไตรครอง ไปจินตนาการทางเพศถึงผมเสียนี่

หรือเกย์น้อย เป็นพวกเดียวกันกับแดงล้มเจ้า

บางที เขา เอ๊ย! เธออาจหลงใหลใฝ่ฝัน อาวาทาร์ใหม่ของคุณโทนี่ก็เป็นได้ :D

ต๊ายยย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#153 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:12

เหตุผลเดียว ที่เกย์น้อยควายแดงล้มเจ้าลี (ยาวจังฟระ)
มักมาพากระทู้ออกทะเลไปสู่จักรวาลส่วนคัว
เพราะเดือดร้อนและเจ็บแค้นแทนพวกล้มเจ้าทั้งหลาย
จึงพยายามดิสเครดิตทุกคนที่รู้ทัน
เดี๋ยวรอดู ว่าใครจะเป็นรายต่อไป

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#154 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:20

อคติครับ

กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหมครับ

ผมไม่เคยคิดนำเอาที่หมายถึงสถาบันเบื้องสูง และคำที่หมายถึงตัวเงินตัวทองมาใช้ทำเป็นสำนวนในประโยคเดียวกัน ไม่เหมาะสมครับ

จะท้าทายอะไร คิดบ้างนะครับ เหมาะสมไหม ปากบอกรักเจ้า แต่เอาเจ้าลงมาใช้ท้าทายไร้สาระ ไร้สติ ไร้สามัญสำนึกครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#155 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:49

ผมไม่เคยคิดนำเอาที่หมายถึงสถาบันเบื้องสูง และคำที่หมายถึงตัวเงินตัวทองมาใช้ทำเป็นสำนวนในประโยคเดียวกัน ไม่เหมาะสมครับ

จะท้าทายอะไร คิดบ้างนะครับ เหมาะสมไหม ปากบอกรักเจ้า แต่เอาเจ้าลงมาใช้ท้าทายไร้สาระ ไร้สติ ไร้สามัญสำนึกครับ

ดัดจริตซะไม่มี

ทีตอนเที่ยวเสียบ เที่ยวลัดเลาะ ขอให้ได้ล้ม ม.112  เห็นทำได้อย่างสบายใจเฉิบ

ทียังงี้ไม่ยอมรับ  

พวกอีแอบล้มเจ้าแบบคุณนี่  หน้าตัวเมียสุดๆ

ทำไมลีเข้ามาแล้วกระทู้ต้องกลายพันธุ์ไปเป็นทะเลาะเรื่องส่วนตัว ความหลังฝังใจ เชือดเฉือนคารมตลอด

ตำแหน่งดราม่าควีนต้องเป็นของคุณ  :D

ลีเป็นคนมีปมด้อยอย่างน่าอนาถ

gladiator 1.jpg

#156 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:50

ผมฟันธงครับ ว่าไอ้รีทาร์ดมันล้มเจ้า ไม่ได้ใส่ร้าย แต่เห็นการกระทำแล้ว ใช่เลย และเป็นขี้ข้าแม้วของจริงด้วย

วิธีการคือ ส่งพีเอ็มด่าเจ้ามาให้คนเค้าเข้าใจผิด แล้วบอกว่า ตัวเองไม่ได้คิดแบบนั้น หลังจากนั้นก็ดิสเครดิตคนในนี้ว่า ใส่ร้ายมันว่าล้มเจ้า ทั้งๆ ที่พีเอ็มของมันเป็นหลักฐาน แต่แสร้งบอกว่า ต้องการพิสูจน์ว่า เมียเช่าฝรั่ง เป็นลาว ถ้าเป็นคนที่รักเจ้า เค้าจะซ่อนคำหยาบที่ด่าเจ้าไว้แน่ๆ ไม่ส่งโต้งๆ หรอก

และที่ผมว่ามันเป็นขี้ข้าแม้ว เพราะการกระทำของมันเข้ามาดิสเครดิตคนในนี้ เลียแตดอีปู เลียไข่ไอ้แม้ว ตามดมขี้ เห็นด้วยกับพวกแดงล้มเจ้าในนี้ 

รอดูไอ้รีทาร์ด มันเผลอหลุดคำด่าเจ้ามาอีกแน่ๆ เนียนเป็นอีแอบได้อีแอบไป ตอนแรกคิดว่าไม่ใช่ แต่กระทู้นี้ทำให้ผมเห็นถึงสันดาลของมัน 

หูผึ่งกับอันนี้เลย

ลีทำแบบนี้จริงหรือครับ?

#157 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 02:07

นี่ล่าสุด ไอ้ Red เอาอีกแล้ว!!!  ไอ้พวกเด-รัจ-ฉานพวกนี้...ไม่เลิกไม่รา

ทำเลี่ยงๆ แต่ฉกทุกครั้งที่มีโอกาส

สัน-ดาน

เสรีไทย-ล้มเจ้า red alcohol.jpg

#158 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:55

1-Chak ผมจะบอกอะไรให้นะ

ความพาลของคุณทำให้สมาชิกที่ชื่อ No More เขาไม่สามารถกลับเข้ามาโพสได้

เพียงเพราะคุณต้องการด่าผมเรื่องผมโพสเป็นภาษาอังกฤษ ทำให้มันกระทบถึง No More 

จนบัดนี้เขายังไม่สามารถกลับเข้ามาโพสได้ เพราะเขามองหน้าคุณไม่ติด

ความพาลของคุณมันส่งผลขนาดนั้น คุณยังไม่สำนึกผิด ยังกล้ายกพระสูตรมาท่องบ่นสั่งสอนคนอื่นอีกเหรอ?  

2-ผลงานชิ้นโบแดงของ chackrapbong

No more

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 10 ตุลาคม 2554

3-Chak

ถ้าผมเป็นคุณ ผมคงนอนไม่หลับตั้งแต่วันนั้นแล้วหล่ะ

ผมคงต้อง pm ไปขอโทษคุณ No More เขาที่ปากพล่อยไปด่าเขาจนเขาไม่สามารถเข้ามาเล่น สรท ได้อีก

แต่ผมคิดว่าคนอย่างคุณคงไม่คิดว่าเป็นความผิดของตัวเอง

คุณคงคิดว่าที่ No More เขาไม่เข้ามาเล่น สรท คงเพราะเขางอน mod หรือโกรธผม

การโยนความผิดให้คนอื่นมันเป็นกลไกที่มีประสิทธิภาพในการป้องกันตนเองของมนุษย์ไม่ให้รู้สึกผิดและทำร้ายตัวเอง

ผมทราบดีครับ 

4-Chak, 

No more เขาเกลียดผมมากขนาดที่อยากแจ้งตำรวจจับผมด้วยซ้ำ

เขาจะมาให้การเป็นประโยชน์ให้ผมเหรอ

คุณก็พูดเป็นการ์ตูน   

5-Chak, 
คุณเป็นคนที่ขาดการเอาใจเขามาใส่ใจเรา เวลาคุณโพส คุณจึงไม่คิดถึงคนอื่น

คุณเพียงโกรธผม อยากจะเล่นงานผมมาก จนลืมนึกถึง No More 

การกระทำของคุณมันจึงส่งผลถึง No More ซึ่งเป็นเด็กที่มีความอ่อนไหวมาก โดยที่คุณไม่รู้ตัว    

6-No More เขาก็คงแอบอ่านอยู่แถวนี้แหล่ะ 

แต่คุณเล่นไปด่าเขาว่าไม่ให้โพส เป็นภาษาอังกฤษ (ความจริงคุณด่าผมนั่นแหล่ะ แต่บังเอิญ No More เขาเป็นคนเริ่มโพสเป็นภาษาอังกฤษก่อน ผมเป็นเพียงผู้ตอบเขา มันจึงโดนเขาเต็มๆ   ) 

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า No More เขาหายโกรธคุณแล้วยัง

คุณไม่เปิดโอกาสให้เขาเลย เขาจึงเหลือแค่ 2 ทางเลือก

1) ไม่โพสเลย เพราะเขาโพสเป็นภาษาไทยไม่ได้ การไม่โพสก็ไม่เป็นการเปิดเผยว่าเขาคิดยังไง ทางเลือกนี้ปลอดภัยที่สุดสำหรับเขา

2) เข้ามาโพสเป็นภาษาอังกฤษว่าเขาไม่ได้โกรธคุณหรอก ที่เขาไม่เข้ามาโพสเพราะเบื่อผม

คุณคิดว่าเขาจะเลือกทางเลือกไหน?   

แต่ไม่ว่าเลือกทางเลือกไหน มันไม่มีโอกาสเลยที่เขาจะเข้ามาโพสเป็นภาษาอังกฤษแล้วบอกว่าเขาโกรธคุณที่ไปว่าเขา ว่าแต่ว่า หาก No More เขาไม่โพส เราอนุมานเอาแบบมัดมือชกได้ไหมว่าเขาโกรธคุณจริง 

7-เอางี้มั๊ย Chak

ผมให้เวลา 24 ชั่วโมง คุณ PM ไปเรียก No More มาก็ได้

ภายใน 24 ชั้วโมง หากเขาเลือกไม่มาโพสยืนยันอะไรเลย คุณห้ามเข้ามา สรท ตลอดไป

ถ้าเขาเข้ามา ให้เขาโพสว่า  "ที่ผมหายไป 1 เดือน ไม่ได้เกี่ยวกับการที่ Chakraphong ด่าคนโพสภาษาอังกฤษแม้แต่นิดเดียว หากผมโกหก ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย "  โพสเสร็จ ผมจะไม่กลับมาอีกเลย ไม่ว่าจะในชื่ออะไรก็ตาม

กล้าไหม Chak?   

8-เพราะว่าเขาสามารถเลือกไปคุยกับคนอื่นได้ครับ

Baezae เขายังเข้ามาโพสคุยเรื่องอื่นๆ ไม่มาคุยกับผม ผมก็ไม่ได้ตามไปคุยกับเขานี่

แต่ No More เขาหายไปเลย 1 เดือน นับตั้งแต่ที่ Chak ไปด่าเขา

คุณช่วย Chak ภาวนาให้ No More เขาเข้ามายืนยันเหอะ    

เอ้า ผมให้ 1 สัปดาห์เลย

คุณว่า Chak เขากล้าหรือเปล่า? 

9-ผมไปนอนแล้ว Chak

พรุ่งนี้ดึกๆ จะเข้ามาดูคุณวางมือจาก สรท

...............................................................

ก่อนอื่นต้องขออนุญาต คุณผึ้งฯ และรบกวนพื้นที่เพื่อนเพื่อนอีกครั้ง

หรือ หลายครั้ง(หากจำเป็น)

นี้คือสิ่งมหัศจรรย์อันดับ 1 ของโลกที่เกิดขึ้นได้เพียง โพสท์เดียวที่ผม ยก rep ของ คุณ Red Alcohol มาตอบ

ผมไม่ขอพูดมากไปกว่านี้อีก เพียงแต่ขอยืนที่จุดเดิมว่า หาก คุณ No More ออกมายืนยันเตามที่นาย ลี กล่าวหาผม

ผม พร้อมขอโทษ และลาออกจากการเป็น สมาชิกเสรีไทยโดยถาวร แต่หากไม่ใช่ตามที่นาย ลี กล่าวหาผม โดยอ้างความเท็จ

ดูหมิ่นเหยียดหยามเพื่อนสมาชิก ผมขอให้ ผู้ดูแลระบบ ดำเนินการ เพื่อความเป็นธรรมต่อไปด้วยมาตรฐานเดียวกัน

ผมจะเข้าไป ร้องเรียน ชี้แจง ให้ ผู้ดูแลระบบ ได้รับทราบ และ ตัดสิน  โดยใช้ กฎ กติกา มารยาทของ บอร์ดแห่งนี้   

ผลจะออกมาเป็นเช่นไร ผมขอน้อมรับในทุกกรณี 

เรื่องทั้งหมดมีเพียงเท่านี้ครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#159 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:10

อคติครับ

กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหมครับ

โธ่ๆๆๆแถได้แถดี เก่งจังจับแพะชนแกะ ท้าทายอะไรถึงต้องคิดกับไอ้พวกชั่วๆล้มเจ้าขี้ข้าขายชาติ ทีพวกเอ็งจาบจ้วงไม่เป็นไรวุ้ย
จะให้พูดรักเจ้า มันบอกไร้สาระ
แล้วตกลง รักในหลวงของคนไทยไหมครับ เอาแค่เนี้ย
เอางี้ อยากให้แก้ ม.112 หรือเปล่า เอาแค่เนี้ย
ไอ้พวกเสื้อแดงได้เงินมาสามร้อยให้ทำไรก็ทำได้หมดทุกอย่างยกเว้นเรื่องดี

#160 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:15

:lol: จะพนันล็อคอินก่อนอื่นต้องมีล็อคอินเดียวก่อนนะครับ ถึงจะยุติธรรม

ไอ้รีทาร์ดนี่ ร้อยล็อคอินเลย ยังมีหน้ามาท้าให้คนนั้นคนนี้อย่าเข้ามา มันทำตัวได้สถุลมาก ทำยังกับจะต้องการครองบอร์ดนี้เลย เคยเห็นแดงควาย เรียกพวกมันเข้ามา เพราะต้องการจะยึดบอร์ดนี้ ไอ้รีทาร์ดนี่ก็ควายแดงรับจ้างเค้ามาอีกตัว เที่ยวระรานคนอื่น เพื่อหวังจะยึดบอร์ด สันดาลควายแดงชัดๆ 

#161 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:21

เพื่อนเพื่อน เข้าประเด็นครับ

ผมรอคุณ No More ได้

No More เขาก็คงแอบอ่านอยู่แถวนี้แหล่ะ  :D 

แต่คุณเล่นไปด่าเขาว่าไม่ให้โพสเป็นภาษาอังกฤษ (ความจริงคุณด่าผมนั่นแหล่ะ แต่บังเอิญ No More เขาเป็นคนเริ่มโพสเป็นภาษาอังกฤษก่อน ผมเป็นเพียงผู้ตอบเขา มันจึงโดนเขาเต็มๆ   :)

คุณคิดว่าเขาจะเลือกทางเลือกไหน?  :D 

แต่ไม่ว่าเลือกทางเลือกไหน มันไม่มีโอกาสเลยที่เขาจะเข้ามาโพสเป็นภาษาอังกฤษแล้วบอกว่าเขาโกรธคุณที่ไปว่าเขา 

ถ้า คุณ no more เค้าบอกว่า ไม่ได้หายไปเพราะโกรธ คุณ Chakrabong คุณจะออกไปจากบอร์ดนี้มั้ย ไม่ต้องมาบอกว่าเค้าไม่เข้า้ข้างคุณแน่ๆ ถ้าเค้าไม่เข้าข้างคุณ แสดงว่า เค้าต้องโกรธคุณแทนที่จะเป็นคุณ Chakrabong สิ 

#162 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:24

คุณจักรครับ
สิ่งที่นายลีกำลังพยายามจะทำ คือการปั่น
โดยพยายามสร้างกระแสขึ้นด้วยตัวเอง
กรณีของคุณจักร ไม่ใช่ครั้งแรก และไม่ใช่ครั้งสุดท้าย
เทียบกับกรณีเสื้อแดงอื่นๆ ในเสรีไทย
ที่มักเข้ามาแสดงความเห็นเพื่อหมายเอาชนะ
แต่กับกรณีของน่ยเสื้อแดงลี
กำลังหมายจะทำลายสมาชิกโดยตรง
ทั้งที่หมายจะทำลายชื่อเสียง หรือสถานะ หรือตัวตนให้หลุดพ้นไปจากบอร์ด
สิ่งที่เขาทำ เป็นเพียงการพยายามโชว์เหนือ
ที่จะทำให้ทุกสิ่งอย่าง เป็นไปตามเขาชี้นำ
หรือพูดอีกอย่างึือ การโคจรรอบเขา ดังที่ผมและเพื่อนสมาชิกชี้

คุณ no more อาจมีธุระหรือไม่ได้สะดวกที่จะเข้าบอร์ด
ไม่เช่นนั้น เราคงจะได้เห็นกันได้บ่อยๆ
ดังนั้น การหายไปช่วงเวลาหนึ่ง จึงไม่ถือว่าเป็นเรื่องแปลก
ไม่เช่นนั่น คุณเสื้อแดงลีคงไม่ท้าเป็นเวลาเพียง 24 ชม
ชี้ชัดอยู่แล้วว่า ต้องการขีดฆ่าคนเห็นต่างจากเขาไปทีละคน

คนเสื้อแดงมีหลายระดับ
สำหรับระดับของนายลี ผมถือว่าเป็นระดับชั้นเลว
เพราะจุดประสงค์คือทำลายจริงๆ ไม่ใช่เพียงเอาชนะ
หากสังเกตุ ในกระทู้แรกๆ เรื่องเลือกตั้งผู้ว่า
สิ่งที่เขาพยายามทำ คือการชี้ว่า ผู้สนับสนุนฝั่ง ปชป นั้น
เลวร้ายเพียงใด ทำตัวแย่เพียงใด และทำลาย ปชป เพียงใด

นี่เป็นเพียงความพยายามสั่นครอนความรู้สึกของเรา
ทำลายความไว้วางใจ ที่มีต่อสหายรอบข้าง
เพียงแต่นายเสื้อแดงลี ยังอาจไม่โตพอ หรือมีวุฒิภาวะไม่เพียงพอ
ที่จะสามารถทำวิธีนี้ได้ดี และได้ผล

กรณีการโพสต์ด้วยภาษาอังกฤษของนายลี
กับคุณ no more แตกต่างกันด้วยเหตุผลโดยสิ้นเชิง
เข้าใจว่า คุณ nomore คงมีความจำเป็นบางประการ
จึงไม่สามารถพิมพ์ไทยได้
ในขณะที่นายลี ดัดจริตพิมพ์ภาษาเพียงเพื่ออวดตน อวดภูมิ
ทั้งทีายังแม้จะฟังภาษาคนไม่เข้าใจ
เชื่อว่า คุณ nomore ย่อมจะเข้าใจในสิ่งที่คุณจักรพูด

ปล่อยให้มันหมุนรอบตัวเองไปคนเดียวเถอะครับ

#163 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:43

บอกตรงๆว่าผมให้ราคา @Phat21 มากกว่า @CanisLupus อีกนะ

เพราะคนแรกเขาโคตรชัดเจน ไม่เป็นอีแอบไปเรื่อยเหมือนรายหลัง

เสื้อแดงมันน่ารังเกียจขนาดนั้นเลยเหรอถึงไม่กล้าประกาศตัวกัน?

เสื้อแดงที่ประกาศตัวออกมายังน่าคุยกว่าพวกแอ๊บกลางเสียอีก

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#164 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:14

เอางี้นะ

ผมเพิ่มเงื่อนไขให้คุณได้เปรียบเป็น 3 ข้อ

1) หากผมไม่กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้า ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " 

และ

2) หากผมไม่กล้าพูดคำว่า "ผมไม่ใช่คนเสื้อแดงครับ ถ้าผมเป็นคนเสื้อแดงแอบปลอมตัวเข้ามา ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย"

และ

3) ผมให้เวลา "1 สัปดาห์" ให้คุณ PM ไปเรียก No More หากเขากล้ามาโพสยืนยันว่า  "ที่ผมหายไป 1 เดือน ไม่ได้เกี่ยวกับการที่ Chakraphong ด่าคนโพสภาษาอังกฤษแม้แต่นิดเดียว หากผมโกหก ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย "

ผมจะไปจาก สรท และไม่กลับมาอีกเลยไม่ว่าจะในชื่ออะไร หากผมแพ้พวกคุณเพียง "ข้อใดข้อหนึ่ง"

หากผมชนะพวกคุณ "ทั้ง 3 ข้อ"  คุณ Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ดต้องไปจาก สรท และไม่กลับมาอีกเลยไม่ว่าจะในชื่ออะไร 

ผมต้องชนะพวกคุณถึง 3 ข้อจึงจะชนะเดิมพัน
ส่วนพวกคุณชนะผมเพียง 1 ข้อจาก 3 ข้อก็ชนะเดิมพันไปเล

แฟร์มั๊ย?
ผมให้คุณได้เปรียบขนาด 1:3 
แล้วเดี๋ยวมาดูกันว่าใครกลัว ใครเสื่อม :)

Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ด
ลงชื่อรับรองคำท้าเลยว่าใครบ้างที่กล้า

PS> ไจแอนท์ ผมเคยท้าพนันกับคุณเรื่องเปลี่ยนชื่อ login ผมไม่เคยเบี้ยวคุณนะครับ

อย่ามาอ้างว่าผมจะเบี้ยวคุณด้วยเรื่องแค่นี้ 
ถ้าไม่กล้าก็บอกมาเลยตรงๆ ว่าไม่กล้า :)

PS2> Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ด หากใครแกล้งเงียบไป หรือแกล้งเฉไฉไปโพสเรื่องอื่น ไผมถือว่าพวกคุณขี้ขลาด ไม่กล้ารับคำท้าในสิ่งที่พวกคุณ "เชื่อมั่น" ว่าเป็นความจริง

#165 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:55

ต้องขอโทษ คนกวาดขยะ ด้วย ที่ต้องนำข้อความมาเผยแพร่... 

แมงวันความจำสั้น คงไม่ทราบนะครับ...  ผมเป็นคนบอกเองว่า.. 

"เอาเป็นว่า ผมจะไม่พูด ถึง สถาบันเลยละกันครับ"  

ไม่ใช่ MOD ห้ามเข้าใจไว้ด้วย...

MOD ก็ยังไม่ได้ตัดสินว่าผมเป็นหรือไม่...       ถ้าตัดสินใจแล้ว ผมคงไม่ได้คุยกับท่าน มาอีกเป็นปี แล้วจริงไหม..

มีแต่คนที่ฟังไม่ได้ศัพท์ ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวกับเค้า...  เห็นเปลือกแต่จินตนาการไปได้ว่า แก่นเป็นอย่างไร..

ไอ้ที่ จิ๊นว่า ผมรับราชการ...   

ไอ้ที่ จิ๊นว่า ผมตอกบัตร..เติมบัตร

ไอ้ที่ จิ๊นว่า ผมเป็นสื้อแดง..

มันเลี้ยงจริตไม่โตใช่ไหม...  ต้อง ล้มเจ้า

ในเมื่อรู้แบบนี้...   ความละอายที จินตนการใส่ร้าย คนอื่น มีบ้างไหม... 

ถ้าอิเห็นไม่หาว่าผมสู่รู้ว่าอิเห็นคิดไง ผมก็ไม่แปะ

แล้วที่อิเห็นบอกว่า...อิเห็นเป็นคนบอกเองนั้น

"ถ้าไม่มีเรื่อง ม็อดไม่ปราม" อิเห็นจะเป็นแบบนี้ไหมล่ะ

ต้นตอมันมาจากไหน ต้นตอก็มาจากข้อความที่ม็อดบอกแหละ  "คุณหมิ่นเหม่มาหลายรอบ" แล้ว

ตรงนี้ต่างหากคือประเด็นที่มาหักล้างที่คุณบอกว่าผมสู่รู้ได้ไงว่าคุณคิดยังไงครับ

คุณจะบอกเองหรือใครบังคับให้คุณบอก..ไม่ใช่ประเด็น..ครับ  

เก็ทนะ

>บ่องตง ไม่คิดว่าคุณจะเป็นไปได้ขนาดนี้ การกระทำคุณโคตรน่าขยะแขยงเลยว่ะ ใครเถียงคุณไม่ได้ถึงยัดข้อหาคุณว่าล้มเจ้า การกระทำของคุณต่างหากที่มันส่อ ซึ่งแดงหลายๆ ตัวก็ชอบทำแบบนี้ ประมาณว่า ขอให้ได้ด่าสถาบันก็พอใจแล้ว คนเค้าก็ตีความว่าคุณจะเป็นแบบนั้น แต่ไม่มีใครเค้าคิดจะใส่ร้ายคุณ เพราะเีถียงสู้คุณไม่ได้เลย นิสัยแบบนี้ ทรามว่ะ ขอบอก 

ฝากท่านบุญมากช่วยถามย้ำไอ้หนูนี่ให้อีกแรงนะครับ  ผมหิวข้าว จะไปกินข้าวแล้ว

ตอบแบบตรงไปตรงมา ง่ายๆ ไม่ยอกย้อน 

จักรเย็บผ้าเป็นคนกลางจริงหรือ?  ถ้ากลาง ทำไมคุณต้องออกหน้าปกป้องพวกแอ๊บ?

พูดกับพวก แมงวัน ความจำสั้นไปก็เสียเวลาป่าว...

ตอนแรกออกตัวแรง หาว่าผมโดนห้าม...  เอามาเป็นหลักฐานแก้ตัวที่ จิ้นเค้าไว้..  

โถแมงวัน...  เคยรู้เรื่องอะไรจริงๆจังๆกับเค้า สักเรื่อง บ้างป่าว...

รู้ไหมว่า เค้าพูดถึงกระทู้อะไร..    รู้ไหมว่า คุณ GOP เค้าสงสัยอะไร...       

กระทู้นั้นก็ยังอยู่นะครับ...  ไปตามอ่านได้...    เป็นกระทู้เดียวในห้องขัง...   เอาไว่ให้คนมาดูแล้วสงสัยว่า

ไอ้กระทู้แบบนี้  มันไปทำอะไรผิด...  

http://webboard.seri...ist-มองคดีอากง/

หามาหน่อยนะครับว่า...  ข้อความไหนที่ผมพูด.. หมิ่นสถาบัน...    

หามาหน่อยครับว่า ข่าวที่ผมเอามาให้อ่าน ตรงไหนมันไม่จริง..  

ถ้ามีเนี่ย...  ผมกลายเป็น เคนอิจินามิไป นานแล้ว...    เพราะพวกกลัวความจริงมันเยอะ... 

การที่ 

ผมไม่ได้ไปโวยวายว่า มาขังกระทู้ทำไม..  เพราะ ผมเคารพกติกา ว่า MOD ตัดสินแล้วจบ..   

คุณ GOP เค้ายังงงเลยครับ...   ว่ากระทู้ไปไหน...     

ผมตัดปัญหาโดย บอกว่าจะไม่พูด...  เพราะผมเกรงใจคนที่เค้าต้องมาแก้ปัญหา เพราะ ความไร้สติของพวกคุณที่

คิดไปเอง แล้วมาใส่ร้ายคนอื่น...   คือ ตรูดีกันอยู่พวกเดียว  

คำว่า อย่าจินตนการ สำหรับท่านมันคงใช้ไม่ได้...  แต่ขอนิดเดียว อย่าเยอะ..

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#166 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:59

ทนพฤติกรรม "เสื้อแดงล้มเจ้าในบอร์ดเรา" มานานแล้ว ขอทำโพลหน่อยเถอะครับ

คุณเชื่อหรือไม่ว่าเสื้อแดงหรือคนกลางในบอร์ดเรา "ล้มเจ้า" ทุกคน

เราควรทำอย่างไรกับพวกเสื้อแดงหรือคนกลางล้มเจ้าในบอร์ดเรา

เพื่อนๆคิดว่าพวกล้มเจ้าในบอร์ดนี้มีหลายคน หรือล็อกอินเดียวแต่สมัครซ้ำซากเลยดูเหมือนเยอะ

เน้นไว้สำหรับบางคนที่ยังไม่เข้าใจ ว่ามันเป็นแค่การสอบถามความคิดเห็น ไม่ใช่การยัดเยียด

แบบนี้ เป็นการสอบถาม...  หรือ...  เป็นการยัดเยียด.

ต่อมาเลยชัก"ฉลาดขึ้น" ทำเป็นแอ๊บๆ ไม่พูดตรงๆ เช่น เฮนไตเป็นต้น ประกาศชัดว่าไม่พูด แต่รู้ว่า "ความคิดเป็นทางนั้น"

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#167 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:15

ตกลง ลีขี้เรี่ยราดนี่เป็นเจ้าของบอร์ดเสรีไทยดอทเนทหรือ ถึงได้ไล่ใครต่อใครเป็นการใหญ่

ปกติเคยเห็นแต่คนที่เล่นแล้วไม่สนุก เขาก็มักจะไปหาที่อื่นเล่น

แต่นี่ดันทุรังจะเล่นโดยไล่คนที่เขารู้ทันออกไป

ออกแนวเด็กเกเรประเภทกรูไม่ได้เล่นหรือเล่นไม่สนุก คนอื่นก็อย่าหวังว่าจะได้เล่น

แต่อย่างว่าแหละ วิธีคิดแบบนี้ก็มีพ่องแม้วเป็นต้นแบบอยู่แล้ว บ้านเมืองมันถึงได้ป่วนไม่เลิก

คงต้องสรุปว่า แดงตัวพ่อป่วนชาติ แดงลูกกระจ๊อกป่วนบอร์ดละมัง  :P

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#168 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:19

1-Chak ผมจะบอกอะไรให้นะ

ความพาลของคุณทำให้สมาชิกที่ชื่อ No More เขาไม่สามารถกลับเข้ามาโพสได้

เพียงเพราะคุณต้องการด่าผมเรื่องผมโพสเป็นภาษาอังกฤษ ทำให้มันกระทบถึง No More 

จนบัดนี้เขายังไม่สามารถกลับเข้ามาโพสได้ เพราะเขามองหน้าคุณไม่ติด

ความพาลของคุณมันส่งผลขนาดนั้น คุณยังไม่สำนึกผิด ยังกล้ายกพระสูตรมาท่องบ่นสั่งสอนคนอื่นอีกเหรอ?  

2-ผลงานชิ้นโบแดงของ chackrapbong

No more

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 10 ตุลาคม 2554

3-Chak

ถ้าผมเป็นคุณ ผมคงนอนไม่หลับตั้งแต่วันนั้นแล้วหล่ะ

ผมคงต้อง pm ไปขอโทษคุณ No More เขาที่ปากพล่อยไปด่าเขาจนเขาไม่สามารถเข้ามาเล่น สรท ได้อีก

แต่ผมคิดว่าคนอย่างคุณคงไม่คิดว่าเป็นความผิดของตัวเอง

คุณคงคิดว่าที่ No More เขาไม่เข้ามาเล่น สรท คงเพราะเขางอน mod หรือโกรธผม

การโยนความผิดให้คนอื่นมันเป็นกลไกที่มีประสิทธิภาพในการป้องกันตนเองของมนุษย์ไม่ให้รู้สึกผิดและทำร้ายตัวเอง

ผมทราบดีครับ 

4-Chak, 

No more เขาเกลียดผมมากขนาดที่อยากแจ้งตำรวจจับผมด้วยซ้ำ

เขาจะมาให้การเป็นประโยชน์ให้ผมเหรอ

คุณก็พูดเป็นการ์ตูน   

5-Chak, 
คุณเป็นคนที่ขาดการเอาใจเขามาใส่ใจเรา เวลาคุณโพส คุณจึงไม่คิดถึงคนอื่น

คุณเพียงโกรธผม อยากจะเล่นงานผมมาก จนลืมนึกถึง No More 

การกระทำของคุณมันจึงส่งผลถึง No More ซึ่งเป็นเด็กที่มีความอ่อนไหวมาก โดยที่คุณไม่รู้ตัว    

6-No More เขาก็คงแอบอ่านอยู่แถวนี้แหล่ะ 

แต่คุณเล่นไปด่าเขาว่าไม่ให้โพส เป็นภาษาอังกฤษ (ความจริงคุณด่าผมนั่นแหล่ะ แต่บังเอิญ No More เขาเป็นคนเริ่มโพสเป็นภาษาอังกฤษก่อน ผมเป็นเพียงผู้ตอบเขา มันจึงโดนเขาเต็มๆ   ) 

คุณคิดว่าเขาจะเลือกทางเลือกไหน?   

แต่ไม่ว่าเลือกทางเลือกไหน มันไม่มีโอกาสเลยที่เขาจะเข้ามาโพสเป็นภาษาอังกฤษแล้วบอกว่าเขาโกรธคุณที่ไปว่าเขา ว่าแต่ว่า หาก No More เขาไม่โพส เราอนุมานเอาแบบมัดมือชกได้ไหมว่าเขาโกรธคุณจริง 

7-เอางี้มั๊ย Chak

กล้าไหม Chak?   

8-เพราะว่าเขาสามารถเลือกไปคุยกับคนอื่นได้ครับ

Baezae เขายังเข้ามาโพสคุยเรื่องอื่นๆ ไม่มาคุยกับผม ผมก็ไม่ได้ตามไปคุยกับเขานี่

แต่ No More เขาหายไปเลย 1 เดือน นับตั้งแต่ที่ Chak ไปด่าเขา

คุณช่วย Chak ภาวนาให้ No More เขาเข้ามายืนยันเหอะ    

เอ้า ผมให้ 1 สัปดาห์เลย

คุณว่า Chak เขากล้าหรือเปล่า? 

9-ผมไปนอนแล้ว Chak

...............................................................

ก่อนอื่นต้องขออนุญาต คุณผึ้งฯ และรบกวนพื้นที่เพื่อนเพื่อนอีกครั้ง

หรือ หลายครั้ง(หากจำเป็น)

นี้คือสิ่งมหัศจรรย์อันดับ 1 ของโลกที่เกิดขึ้นได้เพียง โพสท์เดียวที่ผม ยก rep ของ คุณ Red Alcohol มาตอบ

ผมไม่ขอพูดมากไปกว่านี้อีก เพียงแต่ขอยืนที่จุดเดิมว่า หาก คุณ No More ออกมายืนยันเตามที่นาย ลี กล่าวหาผม

ผม พร้อมขอโทษ และลาออกจากการเป็น สมาชิกเสรีไทยโดยถาวร แต่หากไม่ใช่ตามที่นาย ลี กล่าวหาผม โดยอ้างความเท็จ

ดูหมิ่นเหยียดหยามเพื่อนสมาชิก ผมขอให้ ผู้ดูแลระบบ ดำเนินการ เพื่อความเป็นธรรมต่อไปด้วยมาตรฐานเดียวกัน

ผมจะเข้าไป ร้องเรียน ชี้แจง ให้ ผู้ดูแลระบบ ได้รับทราบ และ ตัดสิน  โดยใช้ กฎ กติกา มารยาทของ บอร์ดแห่งนี้   

ผลจะออกมาเป็นเช่นไร ผมขอน้อมรับในทุกกรณี 

เรื่องทั้งหมดมีเพียงเท่านี้ครับ

ผมจะใช้ ตรรกท่าน ร้องเรียน แมงวันความจำสั้น.และอีกหลายท่าน (น่าจะเกือบหมดเวป).. ที่หาว่า ผมเป็น เสื้อแดงล้มเจ้า...

โดยอ้างความเท็จ  ดูหมิ่นเหยียดหยามเพื่อนสมาชิก

คิดดีๆนะครับ..    ถ้าท่านทำได้... โจทก์ผม แฟนคลับผมทุกคนที ดูหมิ่นเหยียดหยามผม  จินตนการว่าผมเป็นนั่นเป็นนี่..

คง ก็ต้องโดนกันไปถ้วนหน้าเช่นกัน เพราะ MOD ของเราค่อนข้างยุติธรรม...    จะมาสองมาตรฐารคงไม่งาม... 

อย่า..  ทำให้เพื่อนๆเดือดร้อนครับ...   

แมงวัน ...   หาว่าผมล้มเจ้า...

อำมาตย์น้อย...  ก็หาว่าผม ก่อการร้ายขายชาติ.. 

ท่านอื่น...  หาว่าผม กลางกลวงเสือแดง...   

เพื่อความยุติธรรม

ผมก็ว่า หลายท่านเป็น สลิ่มแมงสาบ...บ้าง..  

ถ้าต่างคนต่าง ดัดจริตขี้ฟ้อง...   เพราะคนอื่น กล่าวหาแล้วไม่จริง..

มันก็โดนกันหมดละครับ..      

ผมว่า ถ้าจะเล่นเวปการเมือง แต่ โดนคนด่าในสิ่งที่ไม่ได้เป็นไม่ได้...    ลำบากครับ.

มาผิดที่แล้ว..

ท่านซะอีก เพื่อนเยอะ...    ท่านแก้ตัวเพื่อนๆก็พร้อมจะเชื่อ...   

ผม หรือ ลี สิครับ...  ต่อให้พูดจริง...  ก็ไม่มีคนเชื่อ...     

#169 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:19

ตกลง ลีขี้เรี่ยราดนี่เป็นเจ้าของบอร์ดเสรีไทยดอทเนทหรือ ถึงได้ไล่ใครต่อใครเป็นการใหญ่

ปกติเคยเห็นแต่คนที่เล่นแล้วไม่สนุก เขาก็มักจะไปหาที่อื่นเล่น

แต่นี่ดันทุรังจะเล่นโดยไล่คนที่เขารู้ทันออกไป

ออกแนวเด็กเกเรประเภทกรูไม่ได้เล่นหรือเล่นไม่สนุก คนอื่นก็อย่าหวังว่าจะได้เล่น

แต่อย่างว่าแหละ วิธีคิดแบบนี้ก็มีพ่องแม้วเป็นต้นแบบอยู่แล้ว บ้านเมืองมันถึงได้ป่วนไม่เลิก

คงต้องสรุปว่า แดงตัวพ่อป่วนชาติ แดงลูกกระจ๊อกป่วนบอร์ดละมัง  :P

จงเชื่อมั่นในสิ่งที่ท่านเชื่อ

หากท่านคิดว่าท่านคิดถูกต้อง ต่อให้ฟ้าถล่มทลายก็หาได้เปลี่ยนความเชื่อของท่านจนทำให้ท่านไม่กล้ายืนใต้ฟ้าได้หรอกครับ  :D

#170 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:33

ขอความเห็นเสื้อแดงหน่อยสิครับ
ท่านคิดว่า ก่อแก้ว พิกุลทอง เป็นพวกล้มเจ้าไหมครับ?
ถามแค่เนี้ย

#171 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:35

ท่านคิดว่า ก่อแก้ว พิกุลทอง เป็นพวกล้มเจ้าไหมครับ?
ถามแค่เนี้ย

เกี่ยวอะไรกับก่อแก้วครับ :D

#172 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:37

ถามแค่เนี้ย

ผมไม่ทราบความคิดในหัวเขาครับ 

แต่เรากำลังคุยเรื่อง เสื้อแดงล้มเจ้าในบอร์ดเรา อยู่นะครับ

ซึ่งพวกคุณบอกว่าผมเป็น "เสื้อแดง" และ "ล้มเจ้า"

เอาเรื่องนี้ก่อน

คุณจากปากเกร็ดคิดว่าผมเป็น เสื้อแดงล้มเจ้า หรือเปล่า?

#173 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:37

ผมเล่นบ้าง...    เพราะ เวปแบบนี้ไม่สามารถกันการกล่าวหาพล่อยๆ  ได้...  

ผมไม่เคยมีความคิดล้มเจ้า หรือ สนับสนุนพวกล้มเจ้า   ถ้าผมโกหก ขอให้ พ่อแม่ผมโดนเ หี้ย กัดตาย

แต่ ถ้าผมพูดความจริง  แล้วยังมี ไอ้อี คนใด มากล่าวหาว่าผมล้มเจ้า ในที่สาธารณะ..

ขอให้ มันผู้นั้น ไม่เจริญในหน้าที่การงาน  ทั้งในชาตินี้และขาติหน้า และ ทุกๆชาติ

ขอให้ มันผู้นั้น ลูกออกมา ปัญญาทึบ แบบที่ ดูถูกคนอื่นไว้...   

ขอให้ มันผู้นั้น ถูกกล่าวหาว่า ทุจริตในหน้าที่การงาน อย่างไม่เป็นธรรม..

ขอให้ มันผู้นั้น ถูกเพื่อน หรือ คู่แข่ง แซงหน้าในทางธุรกิจ...

Edited by hentai, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:38.

#174 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:41

ผมเล่นบ้าง...    เพราะ เวปแบบนี้ไม่สามารถกันการกล่าวหาพล่อยๆ  ได้...  

ผมไม่เคยมีความคิดล้มเจ้า หรือ สนับสนุนพวกล้มเจ้า   ถ้าผมโกหก ขอให้ พ่อแม่ผมโดนเ หี้ย กัดตาย

แต่ ถ้าผมพูดความจริง  แล้วยังมี ไอ้อี คนใด มากล่าวหาว่าผมล้มเจ้า ในที่สาธารณะ..

ขอให้ มันผู้นั้น ไม่เจริญในหน้าที่การงาน  ทั้งในชาตินี้และขาติหน้า และ ทุกๆชาติ

ขอให้ มันผู้นั้น ลูกออกมา ปัญญาทึบ แบบที่ ดูถูกคนอื่นไว้...   

ขอให้ มันผู้นั้น ถูกกล่าวหาว่า ทุจริตในหน้าที่การงาน อย่างไม่เป็นธรรม..

ขอให้ มันผู้นั้น ถูกเพื่อน หรือ คู่แข่ง แซงหน้าในทางธุรกิจ...

เออ แบบนี้ก็ดีเหมือนกัน

ไม่ต้องมานั่งท้า ยัดคำแช่งใส่หน้ากลับไปเลย

แต่ละคนรับกันไปเต็มๆ

สมน้ำหน้า ชอบยัดเยียดให้คนอื่นเป็นโน่นเป็นนี่ดีนัก    :D

PS> แต่คำแช่งคุณ Hentai มันสุภาพเกินไปหน่อยอ่ะนะ ไม่เหมาะกับ สรท หรอกครับ ที่นี่เขาเถื่อน  :D 

Edited by CanisLupus, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:43.

#175 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:48

ถามแค่เนี้ย

แต่เรากำลังคุยเรื่อง เสื้อแดงล้มเจ้าในบอร์ดเรา อยู่นะครับ

ซึ่งพวกคุณบอกว่าผมเป็น "เสื้อแดง" และ "ล้มเจ้า"

คุณจากปากเกร็ดคิดว่าผมเป็น เสื้อแดงล้มเจ้า หรือเปล่า?

พวกคุณนี่ใครครับ 

แล้วพวกเรานี้ใคร

สรุปพี่ก็คิดเหมารวม อ่ะดิ ว่าทุกคนในบอร์ดคิดแบบนั้น

แล้วยังไงต่อครับ ผม ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#176 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:48

เออ แบบนี้ก็ดีเหมือนกัน

ไม่ต้องมานั่งท้า ยัดคำแช่งใส่หน้ากลับไปเลย

แต่ละคนรับกันไปเต็มๆ

สมน้ำหน้า ชอบยัดเยียดให้คนอื่นเป็นโน่นเป็นนี่ดีนัก    :D

PS> แต่คำแช่งคุณ Hentai มันสุภาพเกินไปหน่อยอ่ะนะ ไม่เหมาะกับ สรท หรอกครับ ที่นี่เขาเถื่อน  :D 

ู^^ จริงหรือครับ ^^ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#177 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:50

เอางี้นะ

ผมเพิ่มเงื่อนไขให้คุณได้เปรียบเป็น 3 ข้อ

1) หากผมไม่กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้า ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " 

และ

2) หากผมไม่กล้าพูดคำว่า "ผมไม่ใช่คนเสื้อแดงครับ ถ้าผมเป็นคนเสื้อแดงแอบปลอมตัวเข้ามา ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย"

และ

3) ผมให้เวลา "1 สัปดาห์" ให้คุณ PM ไปเรียก No More หากเขากล้ามาโพสยืนยันว่า  "ที่ผมหายไป 1 เดือน ไม่ได้เกี่ยวกับการที่ Chakraphong ด่าคนโพสภาษาอังกฤษแม้แต่นิดเดียว หากผมโกหก ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย "

ผมจะไปจาก สรท และไม่กลับมาอีกเลยไม่ว่าจะในชื่ออะไร หากผมแพ้พวกคุณเพียง "ข้อใดข้อหนึ่ง"

หากผมชนะพวกคุณ "ทั้ง 3 ข้อ"  คุณ Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ดต้องไปจาก สรท และไม่กลับมาอีกเลยไม่ว่าจะในชื่ออะไร 

ผมต้องชนะพวกคุณถึง 3 ข้อจึงจะชนะเดิมพัน
ส่วนพวกคุณชนะผมเพียง 1 ข้อจาก 3 ข้อก็ชนะเดิมพันไปเล

แฟร์มั๊ย?
แล้วเดี๋ยวมาดูกันว่าใครกลัว ใครเสื่อม :)

Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ด
ลงชื่อรับรองคำท้าเลยว่าใครบ้างที่กล้า

PS> ไจแอนท์ ผมเคยท้าพนันกับคุณเรื่องเปลี่ยนชื่อ login ผมไม่เคยเบี้ยวคุณนะครับ

อย่ามาอ้างว่าผมจะเบี้ยวคุณด้วยเรื่องแค่นี้ 
ถ้าไม่กล้าก็บอกมาเลยตรงๆ ว่าไม่กล้า :)

PS2> Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ด หากใครแกล้งเงียบไป หรือแกล้งเฉไฉไปโพสเรื่องอื่น ไผมถือว่าพวกคุณขี้ขลาด ไม่กล้ารับคำท้าในสิ่งที่พวกคุณ "เชื่อมั่น" ว่าเป็นความจริง

ปัญญาอ่อนครับ น้องลี

ไม่มีใครโง่ ไปหลงคำพูดโง่ของเอ็งหรอกครับน้อง

เฮียก็บอกเอ็งแล้ว ว่าเราก็ไม่รู้ว่าคุณ no more มีกิจอันใดที่ทำให้ไม่สามารถเข้าหรือไม่เข้า

เขาเป็นสมาชิกมา 2 ปี แต่มีโพสต์แค่ไม่เท่าไหร่ นั่นย่อมแสดงว่า เขาไม่ได้ประจำบอร์ดคอยจับผิดคำพูดใคร

เป็นไง เมื่อคืน เอาเฮียไปฝันถึงเลยรึปล่าว

เช้านี้เลยมาเพ้อถึงเฮียเสียแต่เช้าเชียว

เฮียบอกเอ็งแล้วนะ ว่าอย่าถึงกะฝันให้เฮียล่อนจ้อน เฮียหนาวนะเว้ย

#178 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:51

ถามแค่เนี้ย

สรุปพี่ก็คิดเหมารวม อ่ะดิ ว่าทุกคนในบอร์ดคิดแบบนั้น

หนูน้อย ผมกำลังพูดฟึง "พวกคุณ" ที่ยัดเยียดว่าผมเป็น "เสื้อแดง" และ "ล้มเจ้า"  :D 

หากคุณไม่คิดว่าผมเป็น "เสื้อแดง" และ "ล้มเจ้า" คุณก็ไม่ใช่ "พวกคุณ" ที่ผมหมายถึง และควรนั่งฟังเงียบๆ ก็พอครับ

#179 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:54

แต่เฮียเชื่อว่ะ ว่าเอ็งมันเป็นควายแดงล้มเจ้าเกย์น้อยลีจริงๆ

เพราะกระทู้นี้ เป็นกระทู้ที่พูดถึงแดงล้มเจ้า

แล้วเอ็งก็พยายามมาบ่ายเบี่ย เฉไฉ ไปเรื่องคุณ no more เสีย

เพื่อหวังเบี่ยงเบนประเด็นของคุณผึ้ง

คนอย่างเอ็ง

มาเล่นไพ่ ก็เปิดหน้าไพ่ให้ทั้งวงเค้าเห็นกันหมดแล้วล่ะ ไอ้หนู

เปิดไพ่ควีนเสียด้วยสิ   -_-  <_< 

#180 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:55

ถามแค่เนี้ย

หนูน้อย ผมกำลังพูดฟึง "พวกคุณ" ที่ยัดเยียดว่าผมเป็น "เสื้อแดง" และ "ล้มเจ้า"  :D 

หากคุณไม่คิดว่าผมเป็น "เสื้อแดง" และ "ล้มเจ้า" คุณก็ไม่ใช่ "พวกคุณ" ที่ผมหมายถึง และควรนั่งฟังเงียบๆ ก็พอครับ

เอา ก็พี่ใช้คำว่าพวกคุณ ผมก็นึกว่า ลากทั้งบอร์ด สิ ^^ 

ผมก็แค่ถามเพื่อความแน่ใจ อ่ะครับ ^^ 

#181 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:56

ถามแค่เนี้ย

ตรรกะพิการของเกย์เด็กจริงๆ

นี่มันบอร์ดสนทนานะเว้ย ไอ้หนู

ปัญญาอ่อนอย่างเอ็ง ยังเข้ามาตั้งกระทู้โชว์โง่ได้

แล้วทำไมเค้าจะเข้ามาสงเคราะห์เด็กพิการซ้ำซ้อนอย่างเอ็งไม่ได้

ไอ้ควายแดงล้มเจ้าเกย์น้อยลี

#182 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:56

เอางี้นะ

และ

และ

แฟร์มั๊ย?

ปัญญาอ่อนครับ น้องลี

ไม่มีใครโง่ ไปหลงคำพูดโง่ของเอ็งหรอกครับน้อง

เฮียก็บอกเอ็งแล้ว ว่าเราก็ไม่รู้ว่าคุณ no more มีกิจอันใดที่ทำให้ไม่สามารถเข้าหรือไม่เข้า

เขาเป็นสมาชิกมา 2 ปี แต่มีโพสต์แค่ไม่เท่าไหร่ นั่นย่อมแสดงว่า เขาไม่ได้ประจำบอร์ดคอยจับผิดคำพูดใคร

เป็นไง เมื่อคืน เอาเฮียไปฝันถึงเลยรึปล่าว

เช้านี้เลยมาเพ้อถึงเฮียเสียแต่เช้าเชียว

เฮียบอกเอ็งแล้วนะ ว่าอย่าถึงกะฝันให้เฮียล่อนจ้อน เฮียหนาวนะเว้ย

ผมยืดเวลาให้เป็น 1 เดือน เอาเป็นสิ้นเดือนมิถุนายน

กล้าไหมไจแอนท์?

ความจริงนะไจแอนท์ เงื่อนไขที่คุณจะเฉดหัวผมออกไปจาก สรท ได้มันแค่ข้อ 1 "หรือ" ข้อ 2 ก็เพียงพอแล้ว ซึ่งทำได้ภายในวันนี้เลย ไม่ต้องรอ No More

หากผมไม่กล้าพูด ภายในวันนี้ คุณก็สามารถเฉดหัวผมออกไปได้ทันทีเลยนะ

แต่ผมต้องรอคุณอีก 1 เดือนเพื่อให้ครบเงื่อนไขทั้ง 3 ข้อ กว่าจะเฉดหัวคุณออกไปได้

คุณได้เปรียบกว่าเยอะ

แต่ผมว่ายังไงๆ ตุ๊ดอย่างคุณก็คงไม่กล้ารับคำท้าหรอก

เพราะอะไรรู้ไหม เพราะว่าในใจคุณก็ยังไม่เชื่อว่าสิ่งที่คุณเชื่อมันเป็นความจริงไง  :D

Edited by CanisLupus, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:00.

#183 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:00

ยิ่งเอ็งพยายามเบี่ยงเบนประเด็นไปมากเท่าไหร่

คลาบไคลคนปกติของเอ็ง ก็ยิ่งหลุดล่อน เปิดเผยตัวตนเอ็งมากเท่านั้น

โดยเฉพาะกระทู้นี้ ที่เอ็งพยายามอย่างหนักมาตั้งแต่เมื่อวาน

ไล่มาจนถึงวันนี้ การเบี่ยงเบนประเด็นของเอ็งก็ยังไม่ละความพยายาม

นั่นยิ่งแสดงให้เห็น ว่าเอ็งกำลังพยายามปกปิด และหลีกเลี่ยง

ที่จะไม่ให้มีการชี้และแฉพวกล้มเจ้า

มันคือการสมรู้ร่วมคิด หรือแสดงให้เห็นถึงพฤติกรรมที่สอดคล้องเป็นพวกเดียวกัน

เอ็งมันเป็นพวกควายแดงล้มเจ้า

และเป็นเกย์

#184 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:02

ดิ้นมาก เปลือกเอ็งก็ยิ่งหลุดนะเว้ย ไอ้หนู

อย่ามาตุ๊ดแตกใส่เฮียทีหลังนะเว้ย เฮียกลัว   :blink:  :wacko: 

#185 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:03

:D  :D  :D  จะท้าพนันทั้งทียังเอาเรื่องที่คนอื่นที่อาจจะไม่มีเวลาเข้าเว็บมา "ตีกิน" อีก

แถมกลบเกลื่อนด้วยการเพิ่มข้อที่ทำได้ง่ายๆ เข้าไปให้ดูเหมือนเสียเปรียบอีกในเชิงปริมาณอีก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#186 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:04

ไจแอนท์หมดทางไปต่อแล้ว ได้แต่โพสระบายความโกรธ   :D 

คุณยังไม่มั่นใจในความเชื่อที่คุณมีในหัวตัวเองเลยว่ามันถูกหรือผิด

แต่คุณพูดออกมาโดยไม่มีความรับผิดชอบ พูดโดยไม่ต้องมีความเชื่อในหัว 

พูดเพียงเพื่อดิสเครดิตเขาว่าเขาเป็นคนเสื้อแดง เป็นล้มเจ้า ดังนั้น คำพูดของเขาจึงไม่มีความน่าเชื่อถือ

คุณใช้วิธีนี้มานานเมื่อคุณเถียงสู้เขาไม่ได้

#187 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:05

เฉดหัวเอ็งไปได้ เอ็งก็กลับมาใหม่ด้วยลอคอินใหม่พร้อมไอพีใหม่

เหมือนชื่อนี้ของเอ็ง เหมือนพรรคพวกสีเดียวกะเอ็ง

ที่เสพติดเสรีไทยเสียจนเอาไม้เขี่ย ก็ยังไม่ไปแหละ

เรื่องอะไรไปเอาลอคอินไปแลกกะคนไร้ราคาอย่างควายแดงล้มเจ้าเกย์ลีเล่า

#188 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:09

กระทู้ดี ๆ แต่มีคนพาออกทะเล อีกละ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#189 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:09

เอะอะอะไรก็แดงล้มเจ้า  ผมยังตีความไม่ออกเลยว่า  นิยามของคำว่าแดงล้มเจ้า เป็นอย่างไง

แล้วคิดว่าคนเสื้อแดง ตัวเล็กๆ  ที่หลายคนปรามาสว่าเป็นแค่มดปลวก  จะมีศักยภาพที่จะทำอย่างนั้นได้หรือ

มันก็แค่วาทะกรรมที่สร้างขึ้นมา  ไว้ทำลายคนที่ตัวเองคิดว่าเป็นฝ่ายตรงข้างทางการเมือง

โดยที่ตัวเองเอาหลังพิงกำแพงวังไว้  ก็เท่านั้นแหละ

ผมคงต้องถามดอนยอครับ

ว่าเป็นเสื้อแดงแนวไหน

ถ้าเป็นแดงคอมมิวนิสต์นี่ล้มเจ้าแน่นอนครับ

หรือดอนคิดว่า คอมมิวนิสต์ไม่มีในประเทศไทยแล้ว

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#190 tonythebest

tonythebest

ไจแอนท์หมดทางไปต่อแล้ว ได้แต่โพสระบายความโกรธ   :D 

คุณยังไม่มั่นใจในความเชื่อที่คุณมีในหัวตัวเองเลยว่ามันถูกหรือผิด

แต่คุณพูดออกมาโดยไม่มีความรับผิดชอบ พูดโดยไม่ต้องมีความเชื่อในหัว 

พูดเพียงเพื่อดิสเครดิตเขาว่าเขาเป็นคนเสื้อแดง เป็นล้มเจ้า ดังนั้น คำพูดของเขาจึงไม่มีความน่าเชื่อถือ

คุณใช้วิธีนี้มานานเมื่อคุณเถียงสู้เขาไม่ได้

ฮ่า ฮ่า

มุกเก่าแล้วว่ะ ไอ้หนู

คนอย่างเฮีย มองเกรียนๆ อย่างเอ็งออกตั้งแต่เข้ามาทำเป็นเชียร์สุหฤทแล้ว

ว่าตอแหลเป็นแฟน ปชป ตอแหลหลอกด่าแฟน ปชป ตัวจริง

เพียงแต่เฮียพึ่งรู้ ว่าเอ็งเป็นเกย์เอาเมื่อคืน

ตอนที่เอ็งบอกฝันของเอ็ง ที่อยากเห็นเฮียล่อนจ้อน

และเฮียบอกแล้ว เตือนแล้ว

ว่าอย่าเบี่ยงเบนประเด็นกระทู้ไป

ยิ่งทำ มันก็จะยิ่งชี้เอ็งว่า เป็นพวกเดียวกันกับไอ้พวกควายแดงล้มเจ้า

เพราะเอ็งกำลังปกป้องพวกมันอยู่

#191 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:10

เฉดหัวเอ็งไปได้ เอ็งก็กลับมาใหม่ด้วยลอคอินใหม่พร้อมไอพีใหม่

เหมือนชื่อนี้ของเอ็ง เหมือนพรรคพวกสีเดียวกะเอ็ง

ที่เสพติดเสรีไทยเสียจนเอาไม้เขี่ย ก็ยังไม่ไปแหละ

เรื่องอะไรไปเอาลอคอินไปแลกกะคนไร้ราคาอย่างควายแดงล้มเจ้าเกย์ลีเล่า

ไจแอนท์ ผมไม่เคยปกปิดว่าผมเป็นใครนะ ล็อกอินเก่าผมโดนแบนผมก็สมัครใหม่เข้ามา และโพสแบบเดิม เรื่องเดิม เพื่อใ้ห้พวกคุณรู้ว่าผมเป็นใคร

หากคุณเฉดหัวผมออกไปได้ และผมกลับเข้ามาใหม่ พวกคุณก็จะรู้โดยทันที

คุณไม่มีข้ออ้างหรอกไจแอนท์ นอกจากยอมรับว่าคุณมันใจตุ๊ด  :D 

#192 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:14

คุณผึ้งน้อย  ผมขออนุญาต ลบโหวตนะครับ 

ไม่อยากอยู่ในกระทู้หมุนติ้วๆ  เวียนหัว

#193 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:16

ไจแอนท์ ไม่ต้องกลัว มีตัวช่วยมาแล้ว

มีคนไปเรียนกรรมการมาตีระฆังหมดยกช่วยคุณแล้ว  :D 

#194 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:16

ขอโทษด้วยครับ คุณพอลคุง

สิ่งเดียวที่คนเสื้อแดงไม่มีปัญญาตอบได้

คือเหตุใด จึงยอมรับการมีอยู่ของพวกล้มเจ้า ด่าเจ้า ใส่ร้ายเจ้าให้อยู่ในกลุ่มสีเสื้อเดียวกันได้

ไม่พูดถึง แต่กลับปฏิเสธการมีตัวตนของพวกมัน ทั้งที่โลกก็เห็นกันอยู่ ว่าไอ้อีล้มเจ้า

ล้วนแล้วแต่ใส่เสื้อสีแดงทั้งสิ้น

อาจใช่ ที่มีคนพวกอื่นด้วย ที่เป็นพวกไม่เอาเจ้า

แต่คุณปฏิเสธได้หรือไม่ ว่ามีพวกล้มเจ้า ไม่เอาเจ้า ใส่ร้ายเจ้า ไปถึงด่าทอเจ้าด้วยคำพูดหยาบคายต่ำช้า

อยู่ในกลุ่มเสื้อสีเดียวกับพวกคุณ

เมื่อไม่คิดปฏิเสธ หรือแยกพวกมันออกไป

ก็เท่ากับการให้ที่พำนักแก่โจร คุณก็ย่อมถูกเหมารวมเป็นพวกโจรไปได้​โดยปริยาย

มีเสื้อแดงคนไหนบ้าง

ที่นอกจากจะเพียงลุกขึ้นมาประกาศตนว่า ฉันเป็นแดงรักเจ้านะ

และกล้าที่จะปฏิเสธและขับไล่ไอ้อีพวกล้มเจ้าไปให้ไกลสีเสื้อตัวเอง

มีมั๊ย กล้ามั๊ย

ถ้าไม่กล้า ไม่มีปัญญา

ก็จงยอมรับเถอะ ว่าคำว่า “แดงล้มเจ้า” มันเป็นความจริง

#195 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:19

สิ่งเดียวที่คนเสื้อแดงไม่มีปัญญาตอบได้

คือเหตุใด จึงยอมรับการมีอยู่ของพวกล้มเจ้า ด่าเจ้า ใส่ร้ายเจ้าให้อยู่ในกลุ่มสีเสื้อเดียวกันได้

ไม่พูดถึง แต่กลับปฏิเสธการมีตัวตนของพวกมัน ทั้งที่โลกก็เห็นกันอยู่ ว่าไอ้อีล้มเจ้

ล้วนแล้วแต่ใส่เสื้อสีแดงทั้งสิ้น

ชัดเจนนะไจแอนท์ ว่าคุณใส่ร้ายผมด้วยข้อหาร้ายแรงว่าล้มเจ้า

ผมขอให้ Mod จัดการเรื่องนี้ครับ เพราะมันเป็นข้อหายร้ายแรงนะครับ

คุณไปกล่าวหาใครพล่อยๆ อย่างนี้ไม่ได้

ผมมีความบริสุทธิใจ ผมจึงกล้าท้าคุณ

ส่วนคุณมีแต่ความปากพล่อย จึงไม่กล้ารับคำท้า

#196 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:20

สุดท้าย คนอย่างเอ็งมันก็ทำได้แค่พยายามป่วน

จนกระทู้โดนล็อคไป

เพระาเอ็งต้องการปกป้องพวกล้มเจ้า

กลัวแม้แต่ว่า พวกมันจะโดนด่า

เอ็งมันพวกเดียวกัน “ควายแดงล้มเจ้าเกย์ลี”

#197 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:20

โหวตแล้วค่ะ

โดยส่วนตัวเชื่อว่าแดงไม่ได้ล้มเจ้าไปซะทุกคน

แต่ทุกคนที่คิดล้มเจ้าอยู่ในแดง

และการที่นิ่งเฉย มองดูพวกอกตัญญูล้มเจ้าได้

ถือว่ามันมีส่วนร่วม

ซึ่งเลวพอกันรึอาจจะยิ่งกว่า !!!

ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#198 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:22

เฮียไปใส่ร้ายเอ็งตอนไหน

มีแต่เอ็ง ที่คอยใส่ร้ายคนโน้นคนนี้

มีแต่เอ็ง ที่คอยเบี่ยงเบนกระทู้ให้ออกทะเล

เพื่อไม่ให้มีคนด่าพวกล้มเจ้า เพื่อปกป้องพวกล้มเจ้า

เฮียพูดความจริงนะ ไอ้หนู

#199 สันขวาน

สันขวาน

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:24

Hentai แหละคนนึง ผมเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจมานานแล้วว่า Hentai เป็นแดงล้มเจ้า
แต่แค่การบอกว่าตัวเองเป็นเสื้อแดง มันน่าอับอายขนาดนั้นเลยหรือ ถึงต้องบอกว่า ตัวเองเป็นกลาง

ครับ...  ไม่ว่ากัน.. ผมถูกทำให้เป็นหมาหมดแล้ว..   
ตอนแรกๆเป็น ภิญโญ...   สักพักเป็น  เหลือแอ๊บแดง...    ไปๆมา... ลงที่แดง..
สุดท้าย.. จบที่..    "แดงกลางไข่แม้วแดงล้มเจ้าที่สุดในสามโลก"

ว่าแต่...  ไอ้ คนล้มเจ้านี่...  นิยามมันคืออะไร..      แบบเดียวกับ ผังล้มเจ้าอันลึกลับหรือไม่.. 

#200 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:25

สุดท้าย คนอย่างเอ็งมันก็ทำได้แค่พยายามป่วน

จนกระทู้โดนล็อคไป

เพระาเอ็งต้องการปกป้องพวกล้มเจ้า

กลัวแม้แต่ว่า พวกมันจะโดนด่า

เอ็งมันพวกเดียวกัน “ควายแดงล้มเจ้าเกย์ลี”

คนที่ต้องการล็อกกระทู้นี้คือคุณ ไม่ใช่ผม

ผมขอแช่งให้คนที่ไปแจ้ง mod มาล็อกกระทู้นี้เพื่อตีระฆังช่วยคุณ ขอให้มันจู๊ดๆ สามวันสามคืน   :D

Edited by CanisLupus, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:25.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน