Jump to content

- - - - -

ทนพฤติกรรม "เสื้อแดงล้มเจ้าในบอร์ดเรา" มานานแล้ว ขอทำโพลหน่อยเถอะครับ

• Please log in to reply
255 replies to this topic

Poll: ทนพฤติกรรม "เสื้อแดงล้มเจ้าในบอร์ดเรา" มานานแล้ว ขอทำโพลหน่อยเถอะครับ (154 member(s) have cast votes)

คุณเชื่อหรือไม่ว่าเสื้อแดงหรือคนกลางในบอร์ดเรา "ล้มเจ้า" ทุกคน

1. เชื่อว่าทุกคน แค่กล้าพูดหรือเป็นอีแอบเท่านั้น (100 votes [64.52%])

Percentage of vote: 64.52%

2. ไม่เชื่อว่าทุกคน น่าจะมีพวกรักสถาบันรวมอยู่ด้วย (55 votes [35.48%])

Percentage of vote: 35.48%

เราควรทำอย่างไรกับพวกเสื้อแดงหรือคนกลางล้มเจ้าในบอร์ดเรา

1. ไม่ปรองดองกับพวกล้มเจ้า ไม่ว่าจะทำแอ๊บ เลี่ยงๆ ไม่เปิดเผยแค่ไหนก็แบนให้หมด (95 votes [61.69%])

Percentage of vote: 61.69%

2. เก็บเอาไว้ ตราบใดที่ไม่เขียนอะไรโจ่งแจ้งตรงๆ เพราะถือเป็นบอร์ดประชาธิปไตย (59 votes [38.31%])

Percentage of vote: 38.31%

เพื่อนๆคิดว่าพวกล้มเจ้าในบอร์ดนี้มีหลายคน หรือล็อกอินเดียวแต่สมัครซ้ำซากเลยดูเหมือนเยอะ

1. มีไม่กี่คนแหละ แต่โดนแบนแล้วเข้ามาใหม่ซ้ำๆ เลยดูเยอะ (87 votes [56.49%])

Percentage of vote: 56.49%

2. น่าจะมีหลายตัวอยู่ แทรกซึมไปตามบอร์ดต่างๆ (67 votes [43.51%])

Percentage of vote: 43.51%

Vote Guests cannot vote

#201 55555

55555

มหาเมพ

Posted 21 May 2013 - 11:31

สุดท้าย คนอย่างเอ็งมันก็ทำได้แค่พยายามป่วน

จนกระทู้โดนล็อคไป

เพระาเอ็งต้องการปกป้องพวกล้มเจ้า

กลัวแม้แต่ว่า พวกมันจะโดนด่า

เอ็งมันพวกเดียวกัน “ควายแดงล้มเจ้าเกย์ลี”

คนที่ต้องการล็อกกระทู้นี้คือคุณ ไม่ใช่ผม

ผมขอแช่งให้คนที่ไปแจ้ง mod มาล็อกกระทู้นี้เพื่อตีระฆังช่วยคุณ ขอให้มันจู๊ดๆ สามวันสามคืน   :D

มันเป็นไง ถึงกลัวโดนล็อคทู้...ยังไม่ได้ประกาศชัยชนะรึ

:lol: 

#202 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ผมยังไม่ได้ทะเลาะกันนะครับมอด

อย่าพึ่งทำให้กระทู้นี้ต้องหายไป เพราะมีควายแดงล้มเจ้ามาป่วนกระทู้นะครับ

เพระาพฤติกรรมของมัน แสดงให้ผู้อ่านได้เห็นกันแล้ว

ว่าควายแดงล้มเจ้า มันมีพฤติกรรมเช่นไร เมื่อมีการพูดถึงพวกมัน

สิ่งนี้ จะยิ่งเป็นตัวอย่างให้ผู้อ่านได้เห็นชัดเจนมากยิ่งขึ้น

การเป้นพวกเดียวกัน

ไม่ได้หมายความถึงการปกป้องในเนื้อหาแต่เพียงอย่างเดียว

หากแต่การบ่ายเบี่ยง เบี่ยงเบนประเด็นให้กระทู้ไหลไปเรื่องอื่นๆ 

ก็ถือเป็นการปกป้องได้ไม่ต่างกันหรอกครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#203 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by MOD_21, 21 May 2013 - 14:51.
5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#204 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 21 May 2013 - 11:33

สุดท้าย คนอย่างเอ็งมันก็ทำได้แค่พยายามป่วน

เพระาเอ็งต้องการปกป้องพวกล้มเจ้า

เอ็งมันพวกเดียวกัน “ควายแดงล้มเจ้าเกย์ลี”

คนที่ต้องการล็อกกระทู้นี้คือคุณ ไม่ใช่ผม

ผมขอแช่งให้คนที่ไปแจ้ง mod มาล็อกกระทู้นี้เพื่อตีระฆังช่วยคุณ ขอให้มันจู๊ดๆ สามวันสามคืน   :D

มันเป็นไง ถึงกลัวโดนล็อคทู้...ยังไม่ได้ประกาศชัยชนะรึ

เอาจริงๆ พี่สองคนน่าจะเปิดเป็นกระทู้ใหม่ดีกว่าหรือเปล่าครับ คือดูเหมือนมันจะไปยาวแล้วนะ

เพราะเหมือนเรื่องที่คุยกันออกจะอยู่ในระดับบุคคล อันนี้เสนอแนะครับ

Edited by nunoi, 21 May 2013 - 11:34.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#205 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 21 May 2013 - 11:35

โอเคครับ ขออภัยที่มีส่วนพากระทู้ออกทะเลครับ

ผมขอเนรเทศตัวเองออกจากกระทู้ไปก่อนแล้วกันครับ   ^_^ 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#206 55555

55555

มหาเมพ

Posted 21 May 2013 - 11:35

เอาจริงๆ พี่สองคนน่าจะเปิดเป็นกระทู้ใหม่ดีกว่าหรือเปล่าครับ คือดูเหมือนมันจะไปยาวแล้วนะ

เพราะเหมือนเรื่องที่คุยกันออกจะอยู่ในระดับบุคคล อันนี้เสนอแนะครับ

ผมป่าวน๊ะครับ....แค่สงสัยว่า ว่ามันสำคัญยังไงเลยเข้ามาถามเฉย ๆ .

:P 

#207 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

Posted 21 May 2013 - 11:37

โอเคครับ ขออภัยที่มีส่วนพากระทู้ออกทะเลครับ

ผมขอเนรเทศตัวเองออกจากกระทู้ไปก่อนแล้วกันครับ   ^_^ 

อย่างเพิ่งครับ   กำลังสนุกเลย :lol:  :lol:

#208 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

Posted 21 May 2013 - 11:50

อย่าเพิ่งหนีหางจุกตูด

พอได้โอกาสรีบเนียเชียวนะ  :D 

ผมเปิดกระทู้ใหม่ไว้รอคุณแล้ว หนีไม่รอดหรอกไจแอนท์

http://webboard.seri...ระทู้คนเสื้อแด/

#209 sanskrit_shower

sanskrit_shower

Posted 21 May 2013 - 11:52

อย่าเพิ่งหนีหางจุกตูด

พอได้โอกาสรีบเนียเชียวนะ  :D 

ผมเปิดกระทู้ใหม่ไว้รอคุณแล้ว หนีไม่รอดหรอกไจแอนท์

http://webboard.seri...ระทู้คนเสื้อแด/

ถ้างั้นช่วยรอในกระทู้นั้นเฉยๆนะครับ  เดี๋ยวเพื่อนๆก็เข้าไปคุยด้วยเองครับ

#210 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 21 May 2013 - 11:53

ผมเล่นบ้าง...    เพราะ เวปแบบนี้ไม่สามารถกันการกล่าวหาพล่อยๆ  ได้...  

ผมไม่เคยมีความคิดล้มเจ้า หรือ สนับสนุนพวกล้มเจ้า   ถ้าผมโกหก ขอให้ พ่อแม่ผมโดนเ หี้ย กัดตาย

แต่ ถ้าผมพูดความจริง  แล้วยังมี ไอ้อี คนใด มากล่าวหาว่าผมล้มเจ้า ในที่สาธารณะ..

ขอให้ มันผู้นั้น ไม่เจริญในหน้าที่การงาน  ทั้งในชาตินี้และขาติหน้า และ ทุกๆชาติ

ขอให้ มันผู้นั้น ลูกออกมา ปัญญาทึบ แบบที่ ดูถูกคนอื่นไว้...   

ขอให้ มันผู้นั้น ถูกกล่าวหาว่า ทุจริตในหน้าที่การงาน อย่างไม่เป็นธรรม..

ขอให้ มันผู้นั้น ถูกเพื่อน หรือ คู่แข่ง แซงหน้าในทางธุรกิจ...

:D

กล้าสาบานแบบนี้ ต้องเอาหลักฐานมาโชว์ก่อน พ่อแม่คุณยังไม่ได้ตายจากโลกนี้ไปแล้ว  :lol:

ถ้าพ่อแม่คุณยังไม่ได้ตายจากโลกนี้ไปแล้ว ขอให้คำสาบานที่คุณได้ประกาศออกมา จงเป็นจริง 

Edited by Bookmarks, 21 May 2013 - 11:56.

#211 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 21 May 2013 - 11:55

เอะอะอะไรก็แดงล้มเจ้า  ผมยังตีความไม่ออกเลยว่า  นิยามของคำว่าแดงล้มเจ้า เป็นอย่างไง

แล้วคิดว่าคนเสื้อแดง ตัวเล็กๆ  ที่หลายคนปรามาสว่าเป็นแค่มดปลวก  จะมีศักยภาพที่จะทำอย่างนั้นได้หรือ

มันก็แค่วาทะกรรมที่สร้างขึ้นมา  ไว้ทำลายคนที่ตัวเองคิดว่าเป็นฝ่ายตรงข้างทางการเมือง

โดยที่ตัวเองเอาหลังพิงกำแพงวังไว้  ก็เท่านั้นแหละ

ผมคงต้องถามดอนยอครับ

ว่าเป็นเสื้อแดงแนวไหน

ถ้าเป็นแดงคอมมิวนิสต์นี่ล้มเจ้าแน่นอนครับ

หรือดอนคิดว่า คอมมิวนิสต์ไม่มีในประเทศไทยแล้ว

ผมแดงอิสระครับ    ผมไม่มีสังกัด   ที่ผมเป็นแดงก็เพราะผมไม่เห็นด้วยกับวิธีการและขบวนการต่างๆ

จนถึงการ  รปห.  ล้ม  รบ.ที่มาจากการเลือกตั้ง

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#212 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

Posted 21 May 2013 - 12:17

ทนพฤติกรรม "เสื้อแดงล้มเจ้าในบอร์ดเรา" มานานแล้ว ขอทำโพลหน่อยเถอะครับ

คุณเชื่อหรือไม่ว่าเสื้อแดงหรือคนกลางในบอร์ดเรา "ล้มเจ้า" ทุกคน

เราควรทำอย่างไรกับพวกเสื้อแดงหรือคนกลางล้มเจ้าในบอร์ดเรา

เพื่อนๆคิดว่าพวกล้มเจ้าในบอร์ดนี้มีหลายคน หรือล็อกอินเดียวแต่สมัครซ้ำซากเลยดูเหมือนเยอะ

เน้นไว้สำหรับบางคนที่ยังไม่เข้าใจ ว่ามันเป็นแค่การสอบถามความคิดเห็น ไม่ใช่การยัดเยียด

แบบนี้ เป็นการสอบถาม...  หรือ...  เป็นการยัดเยียด.

>ต่อมาเลยชัก"ฉลาดขึ้น" ทำเป็นแอ๊บๆ ไม่พูดตรงๆ เช่น เฮนไตเป็นต้น ประกาศชัดว่าไม่พูด แต่รู้ว่า "ความคิดเป็นทางนั้น"

ก็แค่เจ้าของกระทู้ตั้งคำถาม คนในบอร์ดเข้ามาตอบ มีอะไรไม่เข้าใจตรงไหน

หรือว่าผลโหวตกัำบบางคำในคำถาม คำตอบ มันแทงโดนบางส่วนของคุณ

#213 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 21 May 2013 - 12:25

เพิ่งมีเวลาเข้ามาอ่าน อ่านแล้วก็งง

มีการท้าสาบานกันวุ่นวายถึงขนาดใครไม่กล้าพูดว่ารักในหลวงหรือโกหกอะไร ขอให้พ่อแม่โดนเ หี้ยกัดตาย

คงไม่มีผลอะไรมั้ง เพราะคนไทยเดี๋ยวนี้ไม่กลัวคำสาบาน

ขนาดไอ้หงอกเจียมมันยังกล้าบอกแม่มันเป็นโสเภณีเลย

ส่วนคนที่ชอบลากกระทู้ชาวบ้านออกเที่ยวทะเล หยุดพฤติกรรมแบบนี้เหอะ ผมกินปลาจนอิ่มแล้ว

ทำบ่อยๆ ชาวบ้านเขาจับไต๋ได้หมด

#214 hentai

hentai

เมพ

Posted 21 May 2013 - 12:28

เอาไปว่าผมสาบานไปแล้ว ใครเชื่อใครไม่เชื่อไม่เป็นไร...   

กล่าวหากันต่อไป ตามสบาย 

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#215 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

Posted 21 May 2013 - 12:36

ขอความเห็นเสื้อแดงหน่อยสิครับ
ท่านคิดว่า ก่อแก้ว พิกุลทอง เป็นพวกล้มเจ้าไหมครับ?
ถามแค่เนี้ย

เกี่ยวอะไรกับก่อแก้วครับ :D

ยกตัวอย่างครับ :) :)

Edited by เด็กปากเกร็ด, 21 May 2013 - 12:44.

#216 เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

Posted 21 May 2013 - 12:45

คนชั่ว มันไม่กลัวคำสาบานหรอกครับ

ใช่ครับพี่โทนี่ แต่ผมเห็นดิ้นกันเป็บแถบเลยครับ :lol: :lol:

#217 เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

Posted 21 May 2013 - 13:04

ผมเล่นบ้าง...    เพราะ เวปแบบนี้ไม่สามารถกันการกล่าวหาพล่อยๆ  ได้...  

ผมไม่เคยมีความคิดล้มเจ้า หรือ สนับสนุนพวกล้มเจ้า   ถ้าผมโกหก ขอให้ พ่อแม่ผมโดนเ หี้ย กัดตาย

แต่ ถ้าผมพูดความจริง  แล้วยังมี ไอ้อี คนใด มากล่าวหาว่าผมล้มเจ้า ในที่สาธารณะ..

ขอให้ มันผู้นั้น ไม่เจริญในหน้าที่การงาน  ทั้งในชาตินี้และขาติหน้า และ ทุกๆชาติ

ขอให้ มันผู้นั้น ลูกออกมา ปัญญาทึบ แบบที่ ดูถูกคนอื่นไว้...   

ขอให้ มันผู้นั้น ถูกกล่าวหาว่า ทุจริตในหน้าที่การงาน อย่างไม่เป็นธรรม..

ขอให้ มันผู้นั้น ถูกเพื่อน หรือ คู่แข่ง แซงหน้าในทางธุรกิจ...

ผมไม่ได้บอกให้แช่งใครกลับนี่ครับ ถามแค่ว่ากล้าพูดมั้ย เฮนไตอย่าเบี่ยงเบนสิครับ

ถามง่ายๆ คำเนี้ย "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " ผมเองกล้าพูดไงครับ ไม่เห็นต้องแช่งใครต่อเลย

พาออกทะเลอีกแล้วเฮนไต มือตกนะเนี๊ย

เด็กปากเกร็ด, on 20 May 2013 - 21:39, said:snapback.png

เสรีไทไชโย, on 20 May 2013 - 06:42, said:snapback.png

อคติครับ

กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหมครับ

#218 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 21 May 2013 - 13:09

เอะอะอะไรก็แดงล้มเจ้า  ผมยังตีความไม่ออกเลยว่า  นิยามของคำว่าแดงล้มเจ้า เป็นอย่างไง

แล้วคิดว่าคนเสื้อแดง ตัวเล็กๆ  ที่หลายคนปรามาสว่าเป็นแค่มดปลวก  จะมีศักยภาพที่จะทำอย่างนั้นได้หรือ

มันก็แค่วาทะกรรมที่สร้างขึ้นมา  ไว้ทำลายคนที่ตัวเองคิดว่าเป็นฝ่ายตรงข้างทางการเมือง

โดยที่ตัวเองเอาหลังพิงกำแพงวังไว้  ก็เท่านั้นแหละ

ผมคงต้องถามดอนยอครับ

ว่าเป็นเสื้อแดงแนวไหน

ถ้าเป็นแดงคอมมิวนิสต์นี่ล้มเจ้าแน่นอนครับ

หรือดอนคิดว่า คอมมิวนิสต์ไม่มีในประเทศไทยแล้ว

ผมแดงอิสระครับ    ผมไม่มีสังกัด   ที่ผมเป็นแดงก็เพราะผมไม่เห็นด้วยกับวิธีการและขบวนการต่างๆ

จนถึงการ  รปห.  ล้ม  รบ.ที่มาจากการเลือกตั้ง

แม้จะถูกชักนำโดยขบวนการคอมมิวนิสต์ก็ยอมใช่มั้ยครับ  :ph34r:

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#219 chackrapbong

chackrapbong

Posted 21 May 2013 - 13:27

เอางี้นะ

ผมเพิ่มเงื่อนไขให้คุณได้เปรียบเป็น 3 ข้อ

1) หากผมไม่กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้า ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " 

และ

2) หากผมไม่กล้าพูดคำว่า "ผมไม่ใช่คนเสื้อแดงครับ ถ้าผมเป็นคนเสื้อแดงแอบปลอมตัวเข้ามา ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย"

และ

3) ผมให้เวลา "1 สัปดาห์" ให้คุณ PM ไปเรียก No More หากเขากล้ามาโพสยืนยันว่า  "ที่ผมหายไป 1 เดือน ไม่ได้เกี่ยวกับการที่ Chakraphong ด่าคนโพสภาษาอังกฤษแม้แต่นิดเดียว หากผมโกหก ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย "

ผมจะไปจาก สรท และไม่กลับมาอีกเลยไม่ว่าจะในชื่ออะไร หากผมแพ้พวกคุณเพียง "ข้อใดข้อหนึ่ง"

หากผมชนะพวกคุณ "ทั้ง 3 ข้อ"  คุณ Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ดต้องไปจาก สรท และไม่กลับมาอีกเลยไม่ว่าจะในชื่ออะไร 

ผมต้องชนะพวกคุณถึง 3 ข้อจึงจะชนะเดิมพัน
ส่วนพวกคุณชนะผมเพียง 1 ข้อจาก 3 ข้อก็ชนะเดิมพันไปเล

แฟร์มั๊ย?
ผมให้คุณได้เปรียบขนาด 1:3 
แล้วเดี๋ยวมาดูกันว่าใครกลัว ใครเสื่อม :)

Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ด
ลงชื่อรับรองคำท้าเลยว่าใครบ้างที่กล้า

PS> ไจแอนท์ ผมเคยท้าพนันกับคุณเรื่องเปลี่ยนชื่อ login ผมไม่เคยเบี้ยวคุณนะครับ

อย่ามาอ้างว่าผมจะเบี้ยวคุณด้วยเรื่องแค่นี้ 
ถ้าไม่กล้าก็บอกมาเลยตรงๆ ว่าไม่กล้า :)

PS2> Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ด หากใครแกล้งเงียบไป หรือแกล้งเฉไฉไปโพสเรื่องอื่น ไผมถือว่าพวกคุณขี้ขลาด ไม่กล้ารับคำท้าในสิ่งที่พวกคุณ "เชื่อมั่น" ว่าเป็นความจริง

คราวที่แล้ว ชี้นิ้ว สั่งให้ผมไปเรียน ภาษาอังกฤษ กับ นายเคน

มาวันนี้ ชี้นิ้วสั้ง ให้ผม โพสท์ ไปหา คุณ No More พร้อมให้เวลา 1 สัปดาห์

ผมจำต้อง ก้มหัวทำตามนิ้วชี้นี้หรือ อย่างไรกัน

เพียงแค่ หากวันใหน คุณ No More มาบอก ความจริง

ผมพร้อมทำตามที่พูด และ ลี พร้อมหรือไม่ เท่านั้นเอง

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#220 chackrapbong

Posted 21 May 2013 - 13:30

1-Chak ผมจะบอกอะไรให้นะ

ความพาลของคุณทำให้สมาชิกที่ชื่อ No More เขาไม่สามารถกลับเข้ามาโพสได้

เพียงเพราะคุณต้องการด่าผมเรื่องผมโพสเป็นภาษาอังกฤษ ทำให้มันกระทบถึง No More 

จนบัดนี้เขายังไม่สามารถกลับเข้ามาโพสได้ เพราะเขามองหน้าคุณไม่ติด

ความพาลของคุณมันส่งผลขนาดนั้น คุณยังไม่สำนึกผิด ยังกล้ายกพระสูตรมาท่องบ่นสั่งสอนคนอื่นอีกเหรอ?  

2-ผลงานชิ้นโบแดงของ chackrapbong

No more

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 10 ตุลาคม 2554

3-Chak

ถ้าผมเป็นคุณ ผมคงนอนไม่หลับตั้งแต่วันนั้นแล้วหล่ะ

ผมคงต้อง pm ไปขอโทษคุณ No More เขาที่ปากพล่อยไปด่าเขาจนเขาไม่สามารถเข้ามาเล่น สรท ได้อีก

แต่ผมคิดว่าคนอย่างคุณคงไม่คิดว่าเป็นความผิดของตัวเอง

คุณคงคิดว่าที่ No More เขาไม่เข้ามาเล่น สรท คงเพราะเขางอน mod หรือโกรธผม

การโยนความผิดให้คนอื่นมันเป็นกลไกที่มีประสิทธิภาพในการป้องกันตนเองของมนุษย์ไม่ให้รู้สึกผิดและทำร้ายตัวเอง

ผมทราบดีครับ 

4-Chak, 

No more เขาเกลียดผมมากขนาดที่อยากแจ้งตำรวจจับผมด้วยซ้ำ

เขาจะมาให้การเป็นประโยชน์ให้ผมเหรอ

คุณก็พูดเป็นการ์ตูน   

5-Chak, 
คุณเป็นคนที่ขาดการเอาใจเขามาใส่ใจเรา เวลาคุณโพส คุณจึงไม่คิดถึงคนอื่น

คุณเพียงโกรธผม อยากจะเล่นงานผมมาก จนลืมนึกถึง No More 

การกระทำของคุณมันจึงส่งผลถึง No More ซึ่งเป็นเด็กที่มีความอ่อนไหวมาก โดยที่คุณไม่รู้ตัว    

6-No More เขาก็คงแอบอ่านอยู่แถวนี้แหล่ะ 

แต่คุณเล่นไปด่าเขาว่าไม่ให้โพส เป็นภาษาอังกฤษ (ความจริงคุณด่าผมนั่นแหล่ะ แต่บังเอิญ No More เขาเป็นคนเริ่มโพสเป็นภาษาอังกฤษก่อน ผมเป็นเพียงผู้ตอบเขา มันจึงโดนเขาเต็มๆ   ) 

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า No More เขาหายโกรธคุณแล้วยัง

คุณไม่เปิดโอกาสให้เขาเลย เขาจึงเหลือแค่ 2 ทางเลือก

1) ไม่โพสเลย เพราะเขาโพสเป็นภาษาไทยไม่ได้ การไม่โพสก็ไม่เป็นการเปิดเผยว่าเขาคิดยังไง ทางเลือกนี้ปลอดภัยที่สุดสำหรับเขา

2) เข้ามาโพสเป็นภาษาอังกฤษว่าเขาไม่ได้โกรธคุณหรอก ที่เขาไม่เข้ามาโพสเพราะเบื่อผม

คุณคิดว่าเขาจะเลือกทางเลือกไหน?   

แต่ไม่ว่าเลือกทางเลือกไหน มันไม่มีโอกาสเลยที่เขาจะเข้ามาโพสเป็นภาษาอังกฤษแล้วบอกว่าเขาโกรธคุณที่ไปว่าเขา ว่าแต่ว่า หาก No More เขาไม่โพส เราอนุมานเอาแบบมัดมือชกได้ไหมว่าเขาโกรธคุณจริง 

7-เอางี้มั๊ย Chak

ผมให้เวลา 24 ชั่วโมง คุณ PM ไปเรียก No More มาก็ได้

ภายใน 24 ชั้วโมง หากเขาเลือกไม่มาโพสยืนยันอะไรเลย คุณห้ามเข้ามา สรท ตลอดไป

ถ้าเขาเข้ามา ให้เขาโพสว่า  "ที่ผมหายไป 1 เดือน ไม่ได้เกี่ยวกับการที่ Chakraphong ด่าคนโพสภาษาอังกฤษแม้แต่นิดเดียว หากผมโกหก ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย "  โพสเสร็จ ผมจะไม่กลับมาอีกเลย ไม่ว่าจะในชื่ออะไรก็ตาม

กล้าไหม Chak?   

8-เพราะว่าเขาสามารถเลือกไปคุยกับคนอื่นได้ครับ

Baezae เขายังเข้ามาโพสคุยเรื่องอื่นๆ ไม่มาคุยกับผม ผมก็ไม่ได้ตามไปคุยกับเขานี่

แต่ No More เขาหายไปเลย 1 เดือน นับตั้งแต่ที่ Chak ไปด่าเขา

คุณช่วย Chak ภาวนาให้ No More เขาเข้ามายืนยันเหอะ    

เอ้า ผมให้ 1 สัปดาห์เลย

คุณว่า Chak เขากล้าหรือเปล่า? 

9-ผมไปนอนแล้ว Chak

พรุ่งนี้ดึกๆ จะเข้ามาดูคุณวางมือจาก สรท

...............................................................

ก่อนอื่นต้องขออนุญาต คุณผึ้งฯ และรบกวนพื้นที่เพื่อนเพื่อนอีกครั้ง

หรือ หลายครั้ง(หากจำเป็น)

นี้คือสิ่งมหัศจรรย์อันดับ 1 ของโลกที่เกิดขึ้นได้เพียง โพสท์เดียวที่ผม ยก rep ของ คุณ Red Alcohol มาตอบ

ผมไม่ขอพูดมากไปกว่านี้อีก เพียงแต่ขอยืนที่จุดเดิมว่า หาก คุณ No More ออกมายืนยันเตามที่นาย ลี กล่าวหาผม

ผม พร้อมขอโทษ และลาออกจากการเป็น สมาชิกเสรีไทยโดยถาวร แต่หากไม่ใช่ตามที่นาย ลี กล่าวหาผม โดยอ้างความเท็จ

ดูหมิ่นเหยียดหยามเพื่อนสมาชิก ผมขอให้ ผู้ดูแลระบบ ดำเนินการ เพื่อความเป็นธรรมต่อไปด้วยมาตรฐานเดียวกัน

ผมจะเข้าไป ร้องเรียน ชี้แจง ให้ ผู้ดูแลระบบ ได้รับทราบ และ ตัดสิน  โดยใช้ กฎ กติกา มารยาทของ บอร์ดแห่งนี้   

ผลจะออกมาเป็นเช่นไร ผมขอน้อมรับในทุกกรณี 

เรื่องทั้งหมดมีเพียงเท่านี้ครับ

ผมจะใช้ ตรรกท่าน ร้องเรียน แมงวันความจำสั้น.และอีกหลายท่าน (น่าจะเกือบหมดเวป).. ที่หาว่า ผมเป็น เสื้อแดงล้มเจ้า...

โดยอ้างความเท็จ  ดูหมิ่นเหยียดหยามเพื่อนสมาชิก

คิดดีๆนะครับ..    ถ้าท่านทำได้... โจทก์ผม แฟนคลับผมทุกคนที ดูหมิ่นเหยียดหยามผม  จินตนการว่าผมเป็นนั่นเป็นนี่..

คง ก็ต้องโดนกันไปถ้วนหน้าเช่นกัน เพราะ MOD ของเราค่อนข้างยุติธรรม...    จะมาสองมาตรฐารคงไม่งาม... 

อย่า..  ทำให้เพื่อนๆเดือดร้อนครับ...   

แมงวัน ...   หาว่าผมล้มเจ้า...

อำมาตย์น้อย...  ก็หาว่าผม ก่อการร้ายขายชาติ.. 

ท่านอื่น...  หาว่าผม กลางกลวงเสือแดง...   

เพื่อความยุติธรรม

ผมก็ว่า หลายท่านเป็น สลิ่มแมงสาบ...บ้าง..  

ถ้าต่างคนต่าง ดัดจริตขี้ฟ้อง...   เพราะคนอื่น กล่าวหาแล้วไม่จริง..

มันก็โดนกันหมดละครับ..      

ผมว่า ถ้าจะเล่นเวปการเมือง แต่ โดนคนด่าในสิ่งที่ไม่ได้เป็นไม่ได้...    ลำบากครับ.

มาผิดที่แล้ว..

ท่านซะอีก เพื่อนเยอะ...    ท่านแก้ตัวเพื่อนๆก็พร้อมจะเชื่อ...   

ผม หรือ ลี สิครับ...  ต่อให้พูดจริง...  ก็ไม่มีคนเชื่อ...     

เชิญ คุณ hentai เห็นตามสมควรเลยครับ

กรณีผม กับ นาย ลี ชัดเจนว่าพิสูจน์ได้

เพียงแค่ คุณ No More ออกมาชี้แจง

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#221 chackrapbong

Posted 21 May 2013 - 14:25

ผมจะใช้ ตรรกท่าน ร้องเรียน แมงวันความจำสั้น.และอีกหลายท่าน (น่าจะเกือบหมดเวป).. ที่หาว่า ผมเป็น เสื้อแดงล้มเจ้า...

โดยอ้างความเท็จ  ดูหมิ่นเหยียดหยามเพื่อนสมาชิก

รีบดำเนินการเลยครับ  เอาให้หมดทุกคนอย่าให้เหลือ เหลือไว้เฉพาะ hentai กับ พวก

คิดดีๆนะครับ..    ถ้าท่านทำได้... โจทก์ผม แฟนคลับผมทุกคนที ดูหมิ่นเหยียดหยามผม  จินตนการว่าผมเป็นนั่นเป็นนี่..

คง ก็ต้องโดนกันไปถ้วนหน้าเช่นกัน เพราะ MOD ของเราค่อนข้างยุติธรรม...    จะมาสองมาตรฐารคงไม่งาม... 

ผมเชื่อว่า Mod ยุติธรรมแน่ รีบดำเนินการครับ เพราะความกลัวทำให้เสื่อม

อย่า..  ทำให้เพื่อนๆเดือดร้อนครับ...

ใครเดือดร้อน????    Hentai เดือดร้อนแทน

แมงวัน ...   หาว่าผมล้มเจ้า...

อำมาตย์น้อย...  ก็หาว่าผม ก่อการร้ายขายชาติ.. 

ท่านอื่น...  หาว่าผม กลางกลวงเสือแดง...   

เพื่อความยุติธรรม

ผมก็ว่า หลายท่านเป็น สลิ่มแมงสาบ...บ้าง..

ถ้าต่างคนต่าง ดัดจริตขี้ฟ้อง...   เพราะคนอื่น กล่าวหาแล้วไม่จริง..

มันก็โดนกันหมดละครับ..

ผมว่า ถ้าจะเล่นเวปการเมือง แต่ โดนคนด่าในสิ่งที่ไม่ได้เป็นไม่ได้...    ลำบากครับ.

มาผิดที่แล้ว..

จริตและมาตรฐานhentai กับผมต่างกันแน่นอน ส่วนใครจะดัดมากกว่าใคร คงต้องถามตัวเราเองบ้าง

ท่านซะอีก เพื่อนเยอะ...    ท่านแก้ตัวเพื่อนๆก็พร้อมจะเชื่อ...   

ผม หรือ ลี สิครับ...  ต่อให้พูดจริง...  ก็ไม่มีคนเชื่อ...     

ความจริง หรือเพียงคิดไปเองว่า จริง

เชิญ  hentai เห็นตามสมควรเลยครับ

กรณีผม กับ  ลี ชัดเจนว่าพิสูจน์ได้

เพียงแค่ คุณ No More ออกมาชี้แจง

#222 hentai

hentai

เมพ

Posted 21 May 2013 - 14:46

ผมไม่ได้บอกให้แช่งใครกลับนี่ครับ ถามแค่ว่ากล้าพูดมั้ย เฮนไตอย่าเบี่ยงเบนสิครับ

ถามง่ายๆ คำเนี้ย "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " ผมเองกล้าพูดไงครับ ไม่เห็นต้องแช่งใครต่อเลย

พาออกทะเลอีกแล้วเฮนไต มือตกนะเนี๊ย

เด็กปากเกร็ด, on 20 May 2013 - 21:39, said:snapback.png

เสรีไทไชโย, on 20 May 2013 - 06:42, said:snapback.png

อคติครับ

กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหมครับ

ท่านไม่ได้บอกครับ... แล้วการที่ผมแช่งกลับเนี่ยมันผิดเหรอครับ...   ถ้าไม่ได้ทำอะไรผิดไม่ต้องกลัวครับ.. 

ทำไมจะเอาแต่ได้ฝ่ายเดียว... 

ท่านไม่แช่งเพราะ ไม่มีใครกล่าวหาท่าน พล่อยๆ สั่วๆ นิครับ...      ท่านจะพูดหรือไม่พูด ไม่เดือดร้อน

เพราะ ไม่ได้ถูกกระทำ..

ผม และ อีก หลายท่าน ถูกกระทำโดย จขกท...   กรณีผมเนี่ยชัด เพราะ มีชื่อ ชัดเจน... 

แล้วยังมี การพยายาม แถ 

คิดเองคนเดียวเนี่ยไม่เท่าไรครับ...  คิดได้..  ผมก็คิดท่านเป็นโน่นเป็นนี่แต่..  ผมไม่พูดครับ เพราะไม่มีหลักฐาน

เผอิญ ศีลผมกับ จขกท มันไม่เสมอกัน...     จขกท มีความสามารถ ในการเอาสิ่งที่ จินตนาการ ไม่มีหลักฐาน มาให้ร้ายคนอื่น..  

เอามาด่าคนอื่น...     เวปแบบนี้ อยากพูดอะไรก็พูดได้..  เพื่อนเยอะเพื่อนช่วยเพื่อนกันไป...  

ผมเห็นที่ท่านบอกว่า  เสรีไทยไชโยว่า 

ผมก็เอามาแช่งซะ..   ก็เท่านั้น.  เชื่อก็เชื่อ  ไม่เชื่อก็ กล่าวหาผมต่อไป...    

"คนดี" สมัยนี้ เค้าไม่กลัวการสาปแช่งครับ..   กันครับเพราะ เค้าเป็น "คนดี" ด่าใครยังก็ได้ ทำอะไรก็ถูก...

พระคุ้มครอง...  

ถ้าท่านใดไม่ไม่ได้อ่านที่ผมแช่งไว้...  แล้วมาว่าผมล้มเจ้าไม่นับนะครับ...   ไม่รู้ไม่ผิด..

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#223 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 21 May 2013 - 15:18

อิเห็น ไม่ยอมรับการกระทำของตัวเอง  ก็ไม่ได้หมายความว่า "มันไม่เคยเกิดขึ้น" นะ

หามาหน่อยนะครับว่า...  ข้อความไหนที่ผมพูด.. หมิ่นสถาบัน...    

หามาหน่อยครับว่า ข่าวที่ผมเอามาให้อ่าน ตรงไหนมันไม่จริง..  

จขกท มีความสามารถ ในการเอาสิ่งที่ จินตนาการ ไม่มีหลักฐาน มาให้ร้ายคนอื่น..  

ผมว่าที่ผมยกรูปเอามาแปะเป็นหลักฐานก็เคลียร์ตัวตนอิเห็นอยู่แล้วนะ

ทั้งข้อเขียนของม็อดที่ชี้แจงว่าเคยปรามอิเห็นหลายครั้งเรื่องพูดส่อเสียดกระทบชิ่ง

ทั้งคห.คุณ Gop และเพื่อนสมาชิกอีกท่านที่ทวงถามเจตนาถึงซิกเนเจอร์

ยกมาประกอบขนาดนี้ คุณจะมาบอกว่าผมกล่าวหา ยัดเยียดข้อหา ใช้จินตนาการให้ร้ายคุณ  โดยไม่มีหลักฐาน

เลี่ยงบาลีแบบนี้คงไม่ได้ครับ  

ใครเคยทำอะไรไว้ก็ต้องยอมรับครับ

เหมือนคนเคยขโมยแล้วโดนลงโทษ  จะมาบอกว่าชีวิตนี้ไม่เคยขโมย แมลงวันมันกล่าวหาผมแบบไม่มีหลักฐาน

แบบนี้เรียก "พาล" ครับ

ปล. มีผู้โหวตแล้ว 130 ท่าน

1.  
  2. bullet_star_rated.png เชื่อว่าทุกคน แค่กล้าพูดหรือเป็นอีแอบเท่านั้น (87 votes [66.41%])

3.  
  4. ไม่เชื่อว่าทุกคน น่าจะมีพวกรักสถาบันรวมอยู่ด้วย (44 votes [33.59%])

5.  

1.  
  2. bullet_star_rated.png ไม่ปรองดองกับพวกล้มเจ้า ไม่ว่าจะทำแอ๊บ เลี่ยงๆ ไม่เปิดเผยแค่ไหนก็แบนให้หมด (81 votes [62.31%])

3.  
  4. เก็บเอาไว้ ตราบใดที่ไม่เขียนอะไรโจ่งแจ้งตรงๆ เพราะถือเป็นบอร์ดประชาธิปไตย (49 votes [37.69%])

5.  

1.  
  2. bullet_star_rated.png มีไม่กี่คนแหละ แต่โดนแบนแล้วเข้ามาใหม่ซ้ำๆ เลยดูเยอะ (74 votes [56.92%])

3.  
  4. น่าจะมีหลายตัวอยู่ แทรกซึมไปตามบอร์ดต่างๆ (56 votes [43.08%])

5.  

Delete My Vote Edit this poll

ผล 2 ข้อแรกใกล้เคียงกันคือประมาณ 60/40 ครับ

มีข้อ 3 ที่ใกล้กันหน่อย คือคิดว่ามีตัวเดียวหลายล็อกอิน กับมีหลายตัวซ่อนตามบอร์ดต่างๆ คือ 57/43

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 21 May 2013 - 15:22.

gladiator 1.jpg

#224 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 21 May 2013 - 15:33

ประกาศจากจขกท.

ทุกท่านสามารถเถียงกันได้  จขกท.อนุญาตครับ

หากอยู่ในประเด็นเรื่องเสื้อแดงล้มเจ้าในบอร์ด  

เพราะประเด็นนี้กำลังเป็นเรื่องใหญ่ คาใจผมอยู่เลยครับ

จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร ใครแอบ ใครตรง

#225 เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

Posted 21 May 2013 - 16:05

อคติครับ

ท่านไม่ได้บอกครับ... แล้วการที่ผมแช่งกลับเนี่ยมันผิดเหรอครับ...   ถ้าไม่ได้ทำอะไรผิดไม่ต้องกลัวครับ.. 

ท่านไม่แช่งเพราะ ไม่มีใครกล่าวหาท่าน พล่อยๆ สั่วๆ นิครับ...      ท่านจะพูดหรือไม่พูด ไม่เดือดร้อน

ผม และ อีก หลายท่าน ถูกกระทำโดย จขกท...   กรณีผมเนี่ยชัด เพราะ มีชื่อ ชัดเจน... 

คิดเองคนเดียวเนี่ยไม่เท่าไรครับ...  คิดได้..  ผมก็คิดท่านเป็นโน่นเป็นนี่แต่..  ผมไม่พูดครับ เพราะไม่มีหลักฐาน

เผอิญ ศีลผมกับ จขกท มันไม่เสมอกัน...     จขกท มีความสามารถ ในการเอาสิ่งที่ จินตนาการ ไม่มีหลักฐาน มาให้ร้ายคนอื่น..  

เอามาด่าคนอื่น...     เวปแบบนี้ อยากพูดอะไรก็พูดได้..  เพื่อนเยอะเพื่อนช่วยเพื่อนกันไป...  

ผมเห็นที่ท่านบอกว่า  เสรีไทยไชโยว่า 

ผมก็เอามาแช่งซะ..   ก็เท่านั้น.  เชื่อก็เชื่อ  ไม่เชื่อก็ กล่าวหาผมต่อไป...    

"คนดี" สมัยนี้ เค้าไม่กลัวการสาปแช่งครับ..   กันครับเพราะ เค้าเป็น "คนดี" ด่าใครยังก็ได้ ทำอะไรก็ถูก...

ถ้าท่านใดไม่ไม่ได้อ่านที่ผมแช่งไว้...  แล้วมาว่าผมล้มเจ้าไม่นับนะครับ...   ไม่รู้ไม่ผิด..

ผมว่า.......ผมถามแค่.............กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหมครับ ผมกล่าวหาใครตรงไหนเหรอครับ

แค่ถามว่ากล้าพูดหรือไม่กล้า แค่นี้เอง กล้าก็บอกกล้า ไม่กล้าก็บอกไม่กล้า แค่นี้เอง ไม่เห็นต้องโยกโย้เยอะแยะเลย

รู้สึกว่าจะไม่พาดพึงถึงท่านด้วย แล้วผมก็ไม่ได้ถามท่านด้วย

ท่านใจเย็นๆนะครับค่อยๆคิด ผมเคยขอตัวอย่างว่ามีใครบ้างคนเสื้อแดงที่ไม่ล้มเจ้า ท่านก็บอกได้หนิครับว่าผมเองครับว่าเสื้อแดงรักเจ้า แค่นั้นเอง

ไม่เห็นต้องร่ายยาวขนาดนี้

#226 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 21 May 2013 - 16:43

ผมว่า.......ผมถามแค่.............กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหมครับ ผมกล่าวหาใครตรงไหนเหรอครับ

แค่ถามว่ากล้าพูดหรือไม่กล้า แค่นี้เอง กล้าก็บอกกล้า ไม่กล้าก็บอกไม่กล้า แค่นี้เอง ไม่เห็นต้องโยกโย้เยอะแยะเลย

ผมเคยขอตัวอย่างว่ามีใครบ้างคนเสื้อแดงที่ไม่ล้มเจ้า ท่านก็บอกได้หนิครับว่าผมเองครับว่าเสื้อแดงรักเจ้า แค่นั้นเอง

นั่นสิครับ  คำถามของท่านปากเกร็ดก็ง่ายๆ ไม่เห็นต้องโยกโย้

"ถ้าผมคิดล้มเจ้า ขอให้...."

"ผมเป็นเสื้อแดงที่รักเจ้าครับ"

ขวัญชัยยังกล้าประกาศเลยว่าเขาเอาเจ้า รักเจ้า  ไม่เสวนากับพวกเสื้อแดงไม่เอาเจ้า

ทำไมเสื้อแดงในนี้ไม่พูดล่ะ

ง่ายๆแค่นี้ก็จบ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 21 May 2013 - 16:44.

#227 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

Posted 21 May 2013 - 17:08

ส่วนตัวผมแล้ว ผมทนไม่ได้ครับ แต่ผมขอเก็บแดงล้มเจ้า ไว้ในนี้ ครับ

อยู่ในที่ที่ควบคุมได้ ไม่ให้ไปเพ่นพ่านที่ไหน

และคนที่นี่รู้ทันมุขพวกล้มเจ้ากันหมดแล้ว ดีกว่าปล่อยเขาไปหลอกคนหัวอ่อนให้หลงเชื่อ VDO ใน youtube เยอะแยะ คนหัวอ่อนก็หลงเชื่อ

เหมือนกรณีเพื่อน(สนิทมาก)บางคนของผมใน FB มันหักหลังผม ขโมยผลงาน ขโมยโปรแกรมสำหรับทำงานผมไป

แทนที่ผมจะลบ มันออกจากการเป็นเพื่อน ผมกลับเก็บเขาไว้ สอดส่องพฤติกรรม ว่าเอาเครื่องมือ โปรแกรมที่มันขโมยผมไป ไปทำ***ๆ เช่น แจกจ่าย หรือ ซื้อขายให้ใครหรือเปล่า

ถ้าวันไหนมันเริ่มพฤติกรรมไม่น่ารัก ผมก็จะโทรศัพท์ไปหา หรือ อยู่ๆ ไปปรากฏตัวอยู่ที่บ้านเขา

ให้เขารู้ตัวว่า อย่าได้เหลิงให้มากนัก

Edited by dahlia v2, 21 May 2013 - 17:09.

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#228 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 21 May 2013 - 17:40

เสื้อแดงล้มเจ้าทุกตัว ไม่ต้องหาหลักฐาน ใครๆ ก็รู้ :P 

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#229 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 21 May 2013 - 19:46

เหมือนกรณีเพื่อน(สนิทมาก)บางคนของผมใน FB มันหักหลังผม ขโมยผลงาน ขโมยโปรแกรมสำหรับทำงานผมไป

แทนที่ผมจะลบ มันออกจากการเป็นเพื่อน ผมกลับเก็บเขาไว้ สอดส่องพฤติกรรม ว่าเอาเครื่องมือ โปรแกรมที่มันขโมยผมไป ไปทำ***ๆ เช่น แจกจ่าย หรือ ซื้อขายให้ใครหรือเปล่า

ถ้าวันไหนมันเริ่มพฤติกรรมไม่น่ารัก ผมก็จะโทรศัพท์ไปหา หรือ อยู่ๆ ไปปรากฏตัวอยู่ที่บ้านเขา

ให้เขารู้ตัวว่า อย่าได้เหลิงให้มากนัก

กลยุทธ์พิชัยสงครามที่เรียกว่า Keep the friends close but enemies closer ใช่ไหมครับ

ปล. เฮียโยแกแถลงข่าวแล้วนะครับ  ว่าจะออกเวิร์ลดทัวร์อีก

เตรียมเก็บตังค์กันได้แล้วพี่น้อง!!

#230 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 21 May 2013 - 20:28

ผมมองว่าคนที่อยู่กับลัทธิเสื้อแดงทุกคน อย่างน้อยที่สุด คือ เฉยๆ กับเจ้าครับ แต่ไม่มีความรู้สึกรักแน่นอน เพราะถ้ารักแล้ว การอยู่กับกลุ่มคนล้มเจ้าอย่างคนเสื้อแดงย่อมเป็นไปไมไ่ด้.

แต่กลุ่มคนที่เฉยๆ กับเจ้านั้น มักจะเป็น ชาวบ้านหาเช้ากินค่ำ ที่มองเรื่องเจ้า เรื่องแผ่นดิน เรื่องเศรษฐกิจเป็นเรื่องไกลตัว ไม่สนใจ ไม่ได้รับข่าวสาร ฟังแต่แกนนำ บางคนไม่รู้ว่ามีการหมิ่นฯ (อันนี้จริง) บางคนไม่เชื่อ แต่นั้นก็สำหรับผู้ที่อยู่ไกลปืนเที่ยง พวกนี้ไม่รู้ด้วยซ้ำว่า ประชาธิปไตยคืออะไร มีแต่เฮโลไปตามสโลแกนเท่านั้น มองว่า ถ้าพวกมากทำอะไรก็ได และเมื่อตู อยู่ฝ่ายที่มีพวกมาก ย่อมทำทุกอย่างถูกเสมอ 

พวกนี้มีทักกี้เป็นไอ้จ้อน รักและศรัทธาหวงแหน

แต่อีกกลุ่มนีง คือ กลุ่มที่ข่าวสารไปถึง รับรู้ทุกเรื่อง แต่ยังเลือกที่จะอยู่กับฝ่ายนั้น ส่วนหนึ่งเพราะรับข่าวสารฝังหัวเรื่องหลอกลวงจากแกนนำ  และเพราะ มองว่า เจ้ามีก็ได้ ไม่มีก็ได้ ไม่สำคัญ

อีกพวกก็พวกแหกตามาดูโลกตอนทีท่านทรงมีพระชนม์มายุมากแล้ว ไม่สามารถออกทรงงานได้ดังเดิม พวกนี้จะไม่ได้เห็น ไม่ได้รับรู้ ว่าท่านทำอะไรบ้าง และพวกนี้มีนิสัย เกรียน ขวางโลก อยากเด่น เหมือนพวกเด็กแว๊น เด็กเก เสพย์ยา ตั้งแก๊งค์ นั่นแหละ  เพราะคิดว่า การแหกคอก การแปลกแยก มันเท่ห์ มันดูดี ทำเรื่องเฮี่ยๆ แล้วกรูนี่มันเมพจริงๆ ถูกผิดไม่รู้ มันทำไมไม่เอาเจ้า มันเองผมว่ายังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า กุทำไปทำไมวะเนี่ย?

่จริงๆ มีอีกหลายประเภท แต่ผมยกมาเท่านั้นละกัน

และจากตัวอย่างข้างต้น มีพวกประเภทหลังสุด ที่จะเล่นเน็ต เล่นบอร์ด รู้จักเทคโนโลยี เพราะกลุ่มแรกน่ะไม่เป็นเลย กลุ่มสองน่ะมีน้อย

ดังนั้น ผมจึงมองว่า 

เสื้อแดงที่เล่นในบอร์ดการเมือง ล้มเจ้าหรือไม่ก็สนับสนุนการล้มเจ้าทุกตัวครับ

ก็ดูแค่คำง่ายๆ  รู้สึกมันจะลำบากใจในการพิมพ์เอามากๆ เลย แค่บอกว่ารักในหลวงเนี่ย ไม่ได้เป็นการโหนหรืออะไร แค่แสดงความรู้สึก ไม่ได้ยากเลย

แต่จะโยกโย้ ไปมา แถกแถ ไม่ยอมเสมอ เป็นมานานแล้ว ตั้งแต่ครั้งกระโน้น มันบอกมาหมดแหละ

สำหรับผม ถ้าไม่เด่นชัด จะเจน ก็คงจะให้อยู่ร่วมบอร์ดกันไป ผมไม่ได้หวังให้ใครรัก แต่อย่าหมิ่น ถ้าออกลายผมก็รีพอร์ตแน่นอนครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#231 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 22 May 2013 - 05:01

มาช่วยย้ำชัดๆครับ

ก็ดูแค่คำง่ายๆ  รู้สึกมันจะลำบากใจในการพิมพ์เอามากๆ เลย แค่บอกว่ารักในหลวงเนี่ย

ไม่ได้เป็นการโหนหรืออะไร แค่แสดงความรู้สึก ไม่ได้ยากเลย

...แต่ไม่ยอมทำ.... แปลกไหมครับ  ปากบอกไม่ล้ม แต่แค่นี้ไม่ยอมพูด

เปล่าหรอก  แค่มาดันมู้ตัวเองให้ถึง 3000 วิว ^_^   อิ๊อิ๊  ใกล้แว้วใกล้แว้ว...อีกไม่กี่สิบวิวเอง...

3000 โลดดดดดดดดดดดด  ชิดซ้ายป้ายหน้าเลี้ยวขวาผ่านตลอดดด

(เป็นไรของมรึ้งงงง... :lol:  :lol: )

#232 เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

Posted 22 May 2013 - 08:25

ผมเคยขอตัวอย่างว่ามีใครบ้างคนเสื้อแดงที่ไม่ล้มเจ้า ท่านก็บอกได้หนิครับว่าผมเองครับว่าเสื้อแดงรักเจ้า แค่นั้นเอง

นั่นสิครับ คำถามของท่านปากเกร็ดก็ง่ายๆ ไม่เห็นต้องโยกโย้

"ถ้าผมคิดล้มเจ้า ขอให้...."
"ผมเป็นเสื้อแดงที่รักเจ้าครับ"
ขวัญชัยยังกล้าประกาศเลยว่าเขาเอาเจ้า รักเจ้า ไม่เสวนากับพวกเสื้อแดงไม่เอาเจ้า

ทำไมเสื้อแดงในนี้ไม่พูดล่ะ

ง่ายๆแค่นี้ก็จบ
แป๊ะ!!

#233 hentai

hentai

เมพ

Posted 22 May 2013 - 09:57

อิเห็น ไม่ยอมรับการกระทำของตัวเอง  ก็ไม่ได้หมายความว่า "มันไม่เคยเกิดขึ้น" นะ

หามาหน่อยนะครับว่า...  ข้อความไหนที่ผมพูด.. หมิ่นสถาบัน...    

หามาหน่อยครับว่า ข่าวที่ผมเอามาให้อ่าน ตรงไหนมันไม่จริง..  

>>

จขกท มีความสามารถ ในการเอาสิ่งที่ จินตนาการ ไม่มีหลักฐาน มาให้ร้ายคนอื่น..  

ผมว่าที่ผมยกรูปเอามาแปะเป็นหลักฐานก็เคลียร์ตัวตนอิเห็นอยู่แล้วนะ

ทั้งข้อเขียนของม็อดที่ชี้แจงว่าเคยปรามอิเห็นหลายครั้งเรื่องพูดส่อเสียดกระทบชิ่ง

ทั้งคห.คุณ Gop และเพื่อนสมาชิกอีกท่านที่ทวงถามเจตนาถึงซิกเนเจอร์

ยกมาประกอบขนาดนี้ คุณจะมาบอกว่าผมกล่าวหา ยัดเยียดข้อหา ใช้จินตนาการให้ร้ายคุณ  โดยไม่มีหลักฐาน

เลี่ยงบาลีแบบนี้คงไม่ได้ครับ  

ใครเคยทำอะไรไว้ก็ต้องยอมรับครับ

เหมือนคนเคยขโมยแล้วโดนลงโทษ  จะมาบอกว่าชีวิตนี้ไม่เคยขโมย แมลงวันมันกล่าวหาผมแบบไม่มีหลักฐาน

แบบนี้เรียก "พาล" ครับ

ปล. มีผู้โหวตแล้ว 130 ท่าน

1.  
  2. bullet_star_rated.png เชื่อว่าทุกคน แค่กล้าพูดหรือเป็นอีแอบเท่านั้น (87 votes [66.41%])

3.  
  4. ไม่เชื่อว่าทุกคน น่าจะมีพวกรักสถาบันรวมอยู่ด้วย (44 votes [33.59%])

5.  

1.  
  2. bullet_star_rated.png ไม่ปรองดองกับพวกล้มเจ้า ไม่ว่าจะทำแอ๊บ เลี่ยงๆ ไม่เปิดเผยแค่ไหนก็แบนให้หมด (81 votes [62.31%])

3.  
  4. เก็บเอาไว้ ตราบใดที่ไม่เขียนอะไรโจ่งแจ้งตรงๆ เพราะถือเป็นบอร์ดประชาธิปไตย (49 votes [37.69%])

5.  

1.  
  2. bullet_star_rated.png มีไม่กี่คนแหละ แต่โดนแบนแล้วเข้ามาใหม่ซ้ำๆ เลยดูเยอะ (74 votes [56.92%])

3.  
  4. น่าจะมีหลายตัวอยู่ แทรกซึมไปตามบอร์ดต่างๆ (56 votes [43.08%])

5.  

Delete My Vote Edit this poll

ผล 2 ข้อแรกใกล้เคียงกันคือประมาณ 60/40 ครับ

มีข้อ 3 ที่ใกล้กันหน่อย คือคิดว่ามีตัวเดียวหลายล็อกอิน กับมีหลายตัวซ่อนตามบอร์ดต่างๆ คือ 57/43

แมงวัน ความจำสั้น นี่มันไม่รู้เรื่องกับเค้าจริงๆ...   หลอกเพื่อนอีกแล้ว... 

ไอ้ที่ว่าผมส่อเสียดเนี่ย...      ไปหามาเลย... แล้วไปถาม MOD ว่า ข้อความนั้นถือว่า ล้มเจ้าหรือไม่

ถ้าหาไม่ได้... ผมถือว่าท่าน  น่าตัวเมีย...  นะครับ

โทษนะครับ..  ไอ้กระทู้ตัวปัญหาก็ยังอยู่...  มีปัญญา ปากพล่อยๆ กล่าวหาเค้า..

หลักฐานเนี่ย หาได้ บ้างไหม..

แล้วนิสัย แอบ อิง โหน ก็ไม่เปลี่ยน...    ตอนนี้มาโหน MOD...

เออ เค้าสงสัย เค้าก็ LOCK กระทู้ แล้ว ถามผม...  ผมก็ตอบไป แล้วก็บอกว่า ไม่พูดก็ได้ จะได้หมดปัญหา... 

เค้าก็หายสงสัย...    ตกลงเนี่ย...  ถ้าคนไหน MOD สงสัย แสดงว่าไอ้คนถูกสงสัย มันล้มเจ้า 

หรือไง...       มันจะเยอะอะไรปานนั้น...   

ไอ้ที่ เพ้อเจ้อ signature อะ... ถามจริง รู้ป่าวว่า มันเขียนว่าอะไร...     

ไอ้ที่  จินตนการไปว่า  GOP สงสัย signature บ้าบอคอแตก อะ...    เค้าเขียนว่าแบบนี้ครับ..  

"เกิดอะไรขึ้นกับกระทู้ An Inconvenient Death ของคุณ hentai ครับ ผมอ่านอยู่แค่หน้่าแรก ก็ยังไม่มีอะไรผิดกฏไม่ใช่หรือครับ??"

ฝันไปหรือไง..   คนปกติเค้ายังสงสัยเลย ว่าผิดกฏตรงไหน...     

แล้ว ไหนครับ GOP ทวงถาม signature... 

ก็มีแต่พวก ขาประจำ ผมทั้งนั้น...  น้ำหนักไม่มี   งานนี้จึง กะตีกิน เอา GOP มาอ้างเหรอครับ...  

คือ คว้าอะไรได้เห็นอะไรได้...     โหนไว้ก่อน..

ไม่มีแสงในตัวเองหรือครับ...   จะกล่าวหาผม...  หาเองไม่ได้หรือครับว่า ผมเขียนอะไรไปล้มเจ้า หมิ่นเจ้าตรงไหน..

สิ่งที่ผมเขียนเรื่องสถาบัน ผมไม่เคยโดน "ข้อความถูกระงับ" นะครับ...     ดังนั้นจะบอกว่า โดนลบไปเนี่ย... เป็นไปไม่ได้..

แบบนี้ การที่ท่านเคยโดน MOD ระงับข้อความที่ด่าพ่อล่อแม่คนอื่น...  ผมถือว่า ท่านเป็น บุคคลจิตใจต่ำหยาบช้า

สุดเยียวยา นิยมด่าพ่อล่อแม่ไปทั้งชาติ  ได้หรือไม่..

เสรีภาพที่ไม่รู้จัก"ใช้สติ" นำพามาซึ่งกิริยามารยาทอันทราม นิสัยอันทราม และความคิดอันทราม
คนดีที่มีความคิด มีมารยาท เขาไม่ทำกันแล้วอ้างว่า "มันคือเสรีภาพ"

Edited by hentai, 22 May 2013 - 10:07.

#234 hentai

hentai

เมพ

Posted 22 May 2013 - 10:06

อคติครับ

กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหม/p>รับ

รู้สึกว่าจะไม่พาดพึงถึงท่านด้วย แล้วผมก็ไม่ได้ถามท่านด้วย

ท่านใจเย็นๆนะครับค่อยๆคิด ผมเคยขอตัวอย่างว่ามีใครบ้างคนเสื้อแดงที่ไม่ล้มเจ้า ท่านก็บอกได้หนิครับว่าผมเองครับว่าเสื้อแดงรักเจ้า แค่นั้นเอง

ท่านเข้าใจถูกหมดเลย...     ผมก็ไม่ได้ว่าท่านกล่าวหาใคร รวมทั้งผม..

ผมว่าท่านอะครับ..ใจเย็นๆ...   ตั้งสติอ่านดีๆ...  

ถ้าจะเอาให้ ชัด... ในกระทู้นี้ มีแค่ สองตัว ที่กล่าวหาผม.. ท่านนึงคือ จขกท... อีกท่านนึง คือ ผู้ที่สารภาพแล้วว่า คิดว่าผมล้มเจ้า..

ไปดูนะครับ... ผมไม่ได้ quote ท่าน ความจริงก็คือ ท่าน quote ผม  

ผมไม่ได้อ้างท่าน ด้วยซ้ำ...     ผมเห็นท่านท้า... ผมเห็นลีท้า... ผมก็เอาบ้าง.. 

ท่านไม่ได้ท้าผม...   และ  ผมก็ไม่ได้ตอบท่าน..   หรือ ตอบใคร..

ผมแช่งไอ้พวกที่กล่าวหาผม...  ซึงก็ไม่ใช่ท่านอีก.. 

เข้าใจยังนะครับ...     

#235 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

Posted 22 May 2013 - 10:07

เสื้อแดงที่เล่นในบอร์ดการเมือง ล้มเจ้าหรือไม่ก็สนับสนุนการล้มเจ้าทุกตัวครับ

ก็ดูแค่คำง่ายๆ  รู้สึกมันจะลำบากใจในการพิมพ์เอามากๆ เลย แค่บอกว่ารักในหลวงเนี่ย ไม่ได้เป็นการโหนหรืออะไร แค่แสดงความรู้สึก ไม่ได้ยากเลย

แต่จะโยกโย้ ไปมา แถกแถ ไม่ยอมเสมอ เป็นมานานแล้ว ตั้งแต่ครั้งกระโน้น มันบอกมาหมดแหละ

หงส์ดำ

ผมจะบอกให้นะ ที่เขาไม่ยอมพิมพ์เพราะว่ามันปัญญาอ่อน

คุณจะไปตัดสินว่าเขาเป็นคนล้มเจ้าด้วยการท้าให้เขาพิมพ์ว่ารักในหลวงนี่ สำหรับเขาแล้วมันปัญญาอ่อน

เขาจึงเฉยเสีย

เอางี้ ผมทำให้ดูนะ

ผมรักในหลวงและราชวงค์ทุกพระองค์

เสร็จแล้วไง? ผมเปลี่ยนจากคนเสื้อแดงล้มเจ้าเป็นคนดีในสายตาคุณเลยเหรอ?

ผมถึงบอกว่ามัน idiot เขาจึงไม่บ้าจี้ไปเล่นกับคุณ

คนที่เขารักและจงรักภักดีต่อในหลวงจริงๆ หน่ะ เขาไม่เที่ยวโพทนาบอกใครเหมือนที่พวกคุณทำหรอก

#236 hentai

hentai

เมพ

Posted 22 May 2013 - 10:11

หงส์ดำ

ผมจะบอกให้นะ ที่เขาไม่ยอมพิมพ์เพราะว่ามันปัญญาอ่อน

คุณจะไปตัดสินว่าเขาเป็นคนล้มเจ้าด้วยการท้าให้เขาพิมพ์ว่ารักในหลวงนี่ สำหรับเขาแล้วมันปัญญาอ่อน

ผมรักในหลวงและราชวงค์ทุกพระองค์

เสร็จแล้วไง? ผมเปลี่ยนจากคนเสื้อแดงล้มเจ้าเป็นคนดีในสายตาคุณเลยเหรอ?

ผมถึงบอกว่ามัน idiot เขาจึงไม่บ้าจี้ไปเล่นกับคุณ

คนที่เขารักและจงรักภักดีต่อในหลวงจริงๆ หน่ะ เขาไม่เที่ยวโพทนาบอกใครเหมือนที่พวกคุณทำหรอก

เค้าจะบอกท่านว่า...  "ผมไม่เชื่อ"  แล้วก็ด่าท่านต่อเหมือนเดิม...

#237 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

Posted 22 May 2013 - 10:14

หงส์ดำ

เค้าจะบอกท่านว่า...  "ผมไม่เชื่อ"  แล้วก็ด่าท่านต่อเหมือนเดิม...

ถูกต้อง

จึงไม่มีใครบ้าจี้ไปเล่นเกมปัญญาอ่อนที่ไม่มีวันจบแบบนั้นหรอก

#238 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 22 May 2013 - 19:05

1.ผมรักในหลวงและราชวงค์ทุกพระองค์

2. เสร็จแล้วไง? ผมเปลี่ยนจากคนเสื้อแดงล้มเจ้าเป็นคนดีในสายตาคุณเลยเหรอ?

3. คนที่เขารักและจงรักภักดีต่อในหลวงจริงๆ หน่ะ เขาไม่เที่ยวโพทนาบอกใครเหมือนที่พวกคุณทำหรอก

ตอบทีละข้อที่ผมทำเลขสีเขียวไว้นะ

1. เห็นไหม ถ้าลีประกาศชัดเจนแบบนี้  มันไม่ยากเลยใช่ไหม?  แล้วทำไมต้องโยกโย้

2. แต่พอเขียนออกมาแล้ว ก็เหมือนลีทำ "เล่นๆ"  เพราะเหมือนมีกระทบกระเทียบเปรียบเปรยว่า "พูดเสร็จแล้วเป็นคนดีเลยหรือไง"

ตกลง ลีรักในหลวงและราชวงค์ทุกพระองค์ใช่หรือเปล่า  เอาแค่คุณ ไม่ต้องไปพาดพิงเสื้อแดงคนอื่น

ตอบง่ายๆ ไม่ต้องเรื่องมาก

3.  ตรรกะบือนะครับ คิดแบบนี้  

ในช่วงเวลาที่สถาบันถูกคนชั่วล้มเจ้าสั่นคลอนอย่างหนัก ถูกโจมตี ใส่ร้าย ปั้นข่าวเท็จเผยแพร่ไปทั่วเป็ยขบวนการ โดยมีรัฐบาลนี้หนุนหลังอยู่

แล้วลียังนิ่งเฉย ไม่ประกาศออกมาว่าจงรักภักดีต่อในหลวงและพร้อมปกป้องสถาบันจากคนคิดร้ายต่อพระองค์

ผมว่าคนประหลาดคือลีครับ ไม่ใช่คนที่กล้าบอกว่าตัวเองรักในหลวง

ผมว่าคนไทยประกาศชัดว่าตัวเองรักในหลวงมาตลอดเลยนะครับตั้งแต่ผมเกิดมา  

มียุคไอ้ here แม้วนี้แหละ ที่การประกาศว่าเรารักในหลวง กลับกลายเป็นเรื่องที่ "ห้ามโพนทนา  ไม่ดี โหนเจ้า"

ในฐานะที่ลีบอกว่า "ไม่ใช่คนเสื้อแดง และเคยเลือกประชาธิปัตย์" ลีตอบผมมาหน่อย  

ตั้งแต่เมื่อไหร่กันที่ลีเชื่อว่า "คนรักในหลวงจริงเขาไม่เที่ยวโพนทนา"

สำหรับ hentai  

คุณเต้นมาหลายคห.มาก ผมตอบ 2 บรรทัดนี้แล้วจบนะ  ไม่งั้นคุณจะเวิ่นเว้อไม่รู้แล้วรู้เลิก

อ่านที่ผมตอบดีๆ  แล้วยังคิดว่าผมใส่ความ กล่าวหาคุณ  ก็รีพอร์ตคุณม็อดเลยครับ ว่าผมใส่ร้ายป้ายสีคุณ

"ผมเขียนว่า "รู้ว่าคุณคิดแต่ไม่แสดงออก"  คุณเหวี่ยงผมว่า "สู่รู้ได้ไง"

ผมเลยเอาหลักฐานมายืนยันว่าไม่ใช่สู่รู้=ม็อดอธิบายกับที่เพื่อนชี้เป้า"

ถ้าคุณไม่เดือดร้อน เต้นเร่าๆ มาเหวี่ยงว่าผม"สู่รู้"  ผมก็ไม่ต้องเอาหลักฐานมาชี้แจงครับ

แค่นั้นแหละ จบแล้ว

ผมถือว่าผมเคลียร์เจตนาตัวเองแล้วนะ จบการเถียงกับคุณแค่นี้

ส่วนคุณจะเต้นต่อก็ทำไปฝ่ายเดียว ผมไม่เต้นตามด้วยนะครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 22 May 2013 - 19:08.

#239 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

Posted 22 May 2013 - 20:00

1.ผมรักในหลวงและราชวงค์ทุกพระองค์

2. เสร็จแล้วไง? ผมเปลี่ยนจากคนเสื้อแดงล้มเจ้าเป็นคนดีในสายตาคุณเลยเหรอ?

3. คนที่เขารักและจงรักภักดีต่อในหลวงจริงๆ หน่ะ เขาไม่เที่ยวโพทนาบอกใครเหมือนที่พวกคุณทำหรอก

ตอบทีละข้อที่ผมทำเลขสีเขียวไว้นะ

1. เห็นไหม ถ้าลีประกาศชัดเจนแบบนี้  มันไม่ยากเลยใช่ไหม?  แล้วทำไมต้องโยกโย้

2. แต่พอเขียนออกมาแล้ว ก็เหมือนลีทำ "เล่นๆ"  เพราะเหมือนมีกระทบกระเทียบเปรียบเปรยว่า "พูดเสร็จแล้วเป็นคนดีเลยหรือไง"

ตกลง ลีรักในหลวงและราชวงค์ทุกพระองค์ใช่หรือเปล่า  เอาแค่คุณ ไม่ต้องไปพาดพิงเสื้อแดงคนอื่น

ในช่วงเวลาที่สถาบันถูกคนชั่วล้มเจ้าสั่นคลอนอย่างหนัก ถูกโจมตี ใส่ร้าย ปั้นข่าวเท็จเผยแพร่ไปทั่วเป็ยขบวนการ โดยมีรัฐบาลนี้หนุนหลังอยู่

แล้วลียังนิ่งเฉย ไม่ประกาศออกมาว่าจงรักภักดีต่อในหลวงและพร้อมปกป้องสถาบันจากคนคิดร้ายต่อพระองค์

ผมว่าคนประหลาดคือลีครับ ไม่ใช่คนที่กล้าบอกว่าตัวเองรักในหลวง

ผมว่าคนไทยประกาศชัดว่าตัวเองรักในหลวงมาตลอดเลยนะครับตั้งแต่ผมเกิดมา  

มียุคไอ้ here แม้วนี้แหละ ที่การประกาศว่าเรารักในหลวง กลับกลายเป็นเรื่องที่ "ห้ามโพนทนา  ไม่ดี โหนเจ้า"

ในฐานะที่ลีบอกว่า "ไม่ใช่คนเสื้อแดง และเคยเลือกประชาธิปัตย์" ลีตอบผมมาหน่อย  

ตั้งแต่เมื่อไหร่กันที่ลีเชื่อว่า "คนรักในหลวงจริงเขาไม่เที่ยวโพนทนา"

แมลงวันหัวเขียว

กลับไปดูที่ผมโพสตอบหงส์ดำใน #235 และที่ Hentai โพสใน#236
หากยังไม่เข้าใจก็อ่านซ้ำจนกว่าจะเข้าใจนะ 

ผมขี้เกียจคุยวนไปวนมากับคุณ   :D 

อ้อ แล้วก็เลิกลิเกได้แล้ว

Edited by CanisLupus, 22 May 2013 - 20:01.

#240 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 22 May 2013 - 20:54

พอมีใครที่มีความคิดเห็นที่แตกต่างไปจากพวกตัวเองก็เที่ยวไปเค้า ล้มเจ้า บางคนไปอ้างเหมารวมอีกทำเป็นเหมือนรู้ดีอีก นั่นมันก็แค่ความคิดพวกเอ็งที่เอออวยกันไปวันๆ พวกนี้มันใช้ตรรกะอะไรของพวกมันวะ หรือมันมาแนวเดียวกับไอ้พรรคปชป. ชอบทำตัวเป็นไอ้ห้อยไอ้โหน ทำตัวว่าตัวเองเป้นพวกที่รักอยู่พวกเดียว ผมว่าคนส่วนมากเค้าก็รักพระเจ้าอยู่หัวกับพระเทพฯ กันอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องมาแสดงตัวมากมายอะไรเลย

#241 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 22 May 2013 - 21:08

พอมีใครที่มีความคิดเห็นที่แตกต่างไปจากพวกตัวเองก็เที่ยวไปเค้า ล้มเจ้า บางคนไปอ้างเหมารวมอีกทำเป็นเหมือนรู้ดีอีก นั่นมันก็แค่ความคิดพวกเอ็งที่เอออวยกันไปวันๆ พวกนี้มันใช้ตรรกะอะไรของพวกมันวะ หรือมันมาแนวเดียวกับไอ้พรรคปชป. ชอบทำตัวเป็นไอ้ห้อยไอ้โหน ทำตัวว่าตัวเองเป้นพวกที่รักอยู่พวกเดียว ผมว่าคนส่วนมากเค้าก็รักพระเจ้าอยู่หัวกับพระเทพฯ กันอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องมาแสดงตัวมากมายอะไรเลย

ในกลุ่มแดงมีคนล้มเจ้ามั้ย 

#242 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 22 May 2013 - 21:19

ไม่รู้สึกอะไร กับพวกแดงล้มเจ้ารึ คุณตะกวดบ้าน แล้วคำพูดที่บอกว่า ออกมาเอออวย ไปวันๆ ยกตัวอย่างให้ดูหน่อยซิ????

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#243 chackrapbong

Posted 22 May 2013 - 21:38

คุณ ผึ้งฯ ผม กด ลิเก(L I K E ) ให้ ครับ

#244 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 22 May 2013 - 21:56

หงส์ดำ

แต่คนที่ไม่รักสถาบัน ก็เที่ยวโพทนาด่าท่านไปทั่ว แต่ก็มีบางคนเข้าข้างไอ้พวกนี้ได้ด้วยนะ รักท่านกันยังไงล่ะเนี่ย 

#245 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

Posted 22 May 2013 - 21:58

แต่คนที่ไม่รักสถาบัน ก็เที่ยวโพทนาด่าท่านไปทั่ว แต่ก็มีบางคนเข้าข้างไอ้พวกนี้ได้ด้วยนะ รักท่านกันยังไงล่ะเนี่ย 

ไหนยกตัวอย่างมาให้ดูหน่อยสิครับว่าเข้าข้างยังไง และเข้าข้างเรื่องอะไร

#246 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 22 May 2013 - 22:01

ไหนยกตัวอย่างมาให้ดูหน่อยสิครับว่าเข้าข้างยังไง และเข้าข้างเรื่องอะไร

ตอบมาก่อนสิ ว่าไอ้แม้วด่าเจ้ามั้ย และมีขี้ข้าไอ้แม้วมันด่าเจ้ามั้ย 

#247 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 23 May 2013 - 02:17

ลี ผมว่าสภาพจิตคุณแปรปรวนสับสนแล้วหละ

คุณเขียนมาแบบนี้

2. เสร็จแล้วไง? ผมเปลี่ยนจากคนเสื้อแดงล้มเจ้าเป็นคนดีในสายตาคุณเลยเหรอ?

3. คนที่เขารักและจงรักภักดีต่อในหลวงจริงๆ หน่ะ เขาไม่เที่ยวโพทนาบอกใครเหมือนที่พวกคุณทำหรอก

ผมก็ถามกลับคุณว่างี้ 

ตกลง ลีรักในหลวงและราชวงค์ทุกพระองค์ใช่หรือเปล่า  เอาแค่คุณ ไม่ต้องไปพาดพิงเสื้อแดงคนอื่น

แล้วลียังนิ่งเฉย ไม่ประกาศออกมาว่าจงรักภักดีต่อในหลวงและพร้อมปกป้องสถาบันจากคนคิดร้ายต่อพระองค์

ผมว่าคนประหลาดคือลีครับ ไม่ใช่คนที่กล้าบอกว่าตัวเองรักในหลวง

มียุคไอ้ here แม้วนี้แหละ ที่การประกาศว่าเรารักในหลวง กลับกลายเป็นเรื่องที่ "ห้ามโพนทนา  ไม่ดี โหนเจ้า"

แต่คุณดันตอบผมต่อด้วยการไล่ให้กลับไปอ่านคำตอบเดิม

แมลงวันหัวเขียว

กลับไปดูที่ผมโพสตอบหงส์ดำใน #235 และที่ Hentai โพสใน#236
หากยังไม่เข้าใจก็อ่านซ้ำจนกว่าจะเข้าใจนะ 

ผมขี้เกียจคุยวนไปวนมากับคุณ   :D 

อ้อ แล้วก็เลิกลิเกได้แล้ว

ก็มันข้อความที่เดิมที่คุณเขียนแล้วผมโคว้ตมาตั้งแต่แรกไงครับ

แล้วคุณจะมาบอกให้ผมไปอ่าน "ข้อความเก่า" ทำไม?

แปลว่า ที่ผมถามว่า

ลีตอบไม่ได้ใช่ไหมครับ?  ทำไมตอบไม่ได้ล่ะ?  

คำตอบมันยากมากเลยหรือกับคุณที่บอกว่า "รักในหลวงและเคยเลือกปชป."?

(ต่อ)

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 23 May 2013 - 02:21.

#248 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 23 May 2013 - 02:21

แถมคุณยังตอบท่านดาร์คสวอนด้วยการฟลัดคำตอบเดิม

หงส์ดำ

ลี  คุณเริ่มวนลูปซ้ำๆซากๆแล้วนะ

แค่ประกาศว่า ผม-ลี รักในหลวงและราชวงศ์ทุกพระองค์ด้วยความบริสุทธิ์ใจ

มันยากสุดๆสำหรับลีเลยหรือ ลีถึงต้องเล่นลิ้น โยกโย้ เลี่ยงบาลีขนาดนั้น

#249 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 23 May 2013 - 11:24

หงส์ดำ

ใช่ครับ ผมไ่ม่เชื่อ แต่สงสัยจัง ผมด่า ลี หรือ เฮนไต ในเรื่องนี้หรือยัง ที่ว่าด่าน่ะ ผมด่ายังไง?

ผมไม่ด่า พวกไม่รักเจ้า นะครับ

แต่ผมด่าพวกหมิ่นนะครับ

:)

ผมมองพฤติกรรมของคนจากการกระทำ

- คุณเคยเห็นคนที่เวลา หัวหน้าสั่งงานให้ทำ แ้ล้วโยกโย้ บ่ายเบี่ยง ไม่ยอมทำ พอโดนจี้หนักๆ แล้วค่อยทำแบบเสียไม่ได้หรือเปล่าล่ะ?

- คนที่เดินไปก็ทิ้งขว้างขยะลงข้างทาง คนอื่นบอกเก็บไปทิ้งถังขยะสิ กุก็เฉย บ่ายเบี่ยง เฮ้ย มันทิ้งได้ ใครๆ ก็ทิ้ง ไม่เห็นเป็นไร จนกระทั่งมีเจ้าหน้าที่มาบอกว่า คุณๆ อย่าทิ้งนะ ถึงค่อยเก็บน่ะ มันเหมือนกันหรือเปล่า

การกระทำแรกมันบอกความคิด ตรรกะและความคิดของตน สะท้อนออกมายังพฤติกรรมก่อน มันคือสันดราน

ส่วนที่ถูกจึ้ ถูกบอกให้ทำ หรือประชด มันไม่ใช่สิ่งที่แสดงออกถึงความคิดจริงๆ แต่เป็นการต้องทำ อย่างเีสียไม่ได้ 

ไม่เข้าใจหรือ?

มันก็เหมือนไพร่แดงนั่นแหละ  "เผาเลยครับผมรับผิดชอบเอง" "น้ำมันคนละลิตรฯ บลาๆๆๆ" "ทำให้ราพนาสูร" "เฮๆๆๆๆๆ ชาบูๆๆ รอตกใจๆๆๆ"

นั่นแหละคือ แก่นแท้ ของความรู้สึก ความคิด เพราะอย่าลืม

ไม่มีใครไปบังคับให้มันพูด มันทำ นะจ๊ะ

แ่ต่ตอนสุดท้ายบอกว่าไงน้า?

"ผมไม่ได้ส่างงง" "ผมไม่ได้ผาาวววว" "เราไม่ได้ทาาามมม"

นี่ก็เรียกว่า สันดราน เหมือนกัน

^_^  

Edited by ดาร์ค สวอน, 23 May 2013 - 11:25.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#250 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 23 May 2013 - 11:47

ผมว่าอย่าไปบอกให้พวกมันบอกว่ารักเจ้าเลย เพราะพวกนี้ตอแหลได้อยู่แล้ว เราก็เห็นๆ กันอยู่ แต่ถ้าไปบอกให้พวกมันด่า ไอ้แม้ว อีปู ล่ะก็ มันไม่มีทางทำเด็ดขาด  :lol: พวกขี้้ข้าแม้ว มันจงรักภักดีต่อพ่อแม้ว แม่ปู ขนาดหนักครับ ให้ตระกูลชินหมาวัด เอาตีนลูบหน้าพ่อแม่มัน มันยังยอมเลย  

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users