Jump to content

- - - - -

สืบเนื่องจากกระทู้คนเสื้อแดงล้มเจ้า และเรื่องคุณ No More

• Please log in to reply
273 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:44

:lol:  :lol: 

โตมากพอที่จะลากพ่อแม่มาเอี่ยวแล้วอ่ะ

#102 Gregor Samsa

Gregor Samsa

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:45

เพื่อเตือนความจำ ผมเอาที่ Chak โพสมาให้ดูใหม่นะ

ผมยังงงไม่หายว่า
เดี่ยวนี้ เสรีไทย ถาม ตอบ เป็น ภาษาอังกฤษ กันแล้วหรือ

ผมอ่านไม่ค่อยเข้าใจครับ
แต่ก็พยายามอยู่

หรือ นาย leeporter มาสร้าง บรรทัดฐานใหม่
หลังจาก สร้างบรรทัดฐาน อวดฉลาดเป็นตัวอย่างในภาคไทย มามากแล้ว
เลยเปลี่ยนมุก เปลี่ยนบรรยากาศ มาอวดฉลาดเป็นภาคภาษาอังกฤษ ต่อ

ถ้าจะบอกว่า การตอบเป็น ภาษาประกิต เป็นการสร้าง บรรทัดฐานใหม่ + อวดฉลาด..

ไม่ใช่คุณลีครับ... เพราะ เค้าปกติพูดไทย..

แต่ลองดู NoMore ซิครับ ผมไม่เคยเห็นเค้าพูดไทย
ส่วนจะอวดฉลาดหรือไม่... แล้วแต่ท่านละครับ..

:D

หลังจากคุณ Hentai ไปสะกิดเตือนคุณ Chak ว่ากำลังด่าคุณ No More โดยไม่รู้ตัว
No More ที่กำลังเถียงกับผมอยู่ ก็หยุดโพสกะทันหัน และหายสาบสูญไปเล

:D :D

ถ้าเป็นเรื่องนี้ ผมว่าไม่เกี่ยวกับใครเลยนะ คุณจินตนาการมากไปหรือเปล่า (ผมตีความได้ว่าเฮนไตเป็นคนว่าด้วยซ้ำ)

แล้วคุณเป็นคนไปกล่าวหาคุณจักรเขาว่าทำให้คุณ No More ไม่เข้ามาเล่นบอร์ด คุณก็ควรเป็นคนไปหาหลักฐานมาพิสูจน์ยืนยันคำพูดของตัวเอง
ไม่ใช่เอาข้อหาไปยัดเขา แล้วยังต้องให้เขาไปตามเอาหลักฐาน ให้ไปตามคุณ No More มาพิสูจน์ตัวเองอีก

Edited by Gregor Samsa, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:46.

“One morning, as Gregor Samsa was waking up from anxious dreams, he discovered that he had been changed into an adorable kitten.” — Franz Kafka

#103 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:48

:lol:  :lol: 

โตมากพอที่จะลากพ่อแม่มาเอี่ยวแล้วอ่ะ

ขอช่วยเล่าสั้นๆ แบบย่อๆได้ไหม เห็นใจคนป่วยแต่กระสันอยากแส่อ่ะ ^_^

#104 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:48

ตรรกะของลี มีไว้โจมตีคนที่ไม่ใช่พวกตัวเองก็เท่านั้น

นั่นสิครับท่านโจ

ผมก็เลยอยากให้ลีเคลียร์เลยว่า

ลีไม่เอาระบอบทักษิณ ลีจงรักภักดีต่อสถาบัน  แต่ลีเอาตัวเองเข้าไปเป็นพวกเดียวกับพวกเชิดชูทักษิณและไม่รักสถาบัน

ไม่ต้องพูดถึงแค่ "ล้มเจ้าหรือไม่ล้ม" เลย  เอาแค่ "รักหรือไม่รักสถาบัน"

คนที่เกลียดระบอบทักษิณและรักสถาบัน...ถามจริงเหอะ ไปคลุกตัวเข้าเป็นพวกกับพวกนั้นได้ยังไง

เหลือเชื่อไหมครับ

เอาง่ายๆ  เหลืองจ๋าอย่างคุณ OSR หรือคุณกรกช เกลียดปชป.สุดๆ ก็ไม่เอาทักษิณ และไม่เอาพวกไม่รักสถาบันนะครับ

พวกเขาชัดเจน  ไม่มีลีลาครับ

แต่ลีไม่พูดชัดเจนอะไรสักอย่าง ทว่าการกระทำมันบอกว่า

"Birds of same feathers flock together-Likes attract likes

นกขนเดียวกันรวมฝูงเข้าด้วยกัน  คนเหมือนๆกันดึงดูดเข้าหากัน

และ

สัตว์ทั้งหลายคบกันโดยธาตุ"  

gladiator 1.jpg

#105 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:52

ส่วนกรณีเคนอิจิ ความผิดที่เกิดแล้วสองคนเคน กับ ลี พยายามเล่นเกมส์ไม่มองความจริง

คือ การชี้แจงแค่ว่า ใช่ หรือ ไม่ และ มีคำพูดง่ายๆและการกระทำง่ายๆ เช่น ลบถ้อยคำที่โดนกล่าวหาออกไป

และขออภัยถ้าใช้ถ้อยคำไม่เหมาะสม ผมก็ว่าเรื่องก็จบ ไม่ต้องโดนแบนด้วยซ้ำ

แต่กลับเลือกเล่นเกมส์เลี่ยงบาลีต่อผู้ดูแล เวลาที่มีแทนที่จะใช้ให้คุ้มค่า แต่กลับเลือกเล่นคำกับผู้ดูแล

เท่านั้นไม่พอยังพยายามจับผมเป็นตัวประกันราวกับว่า

ถ้าข้าผิดไอ้นี่ก็ต้องผิดด้วย โดยงัดตรรกะประหลาดมาใช้ ก็ลองคิดเอา

คนอื่นยัดข้อหาล้มเจ้าให้เคน หรือ เคนทำตัวเอง หรือ ลีเป็นเพื่อนที่ฉุดเพื่อนให้ตกต่ำ

ก็ลองคิดเอา แม้กระทั่งการมีตัวตนของคุณในล๊อกอินนี้ ถือว่าผู้ดูแลเมตตาคุณหรือไม่

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:53.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#106 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:00

ส่วนกรณีเคนอิจิ ความผิดที่เกิดแล้วสองคนเคน กับ ลี พยายามเล่นเกมส์ไม่มองความจริง

ลีเป็นเพื่อนที่ฉุดเพื่อนให้ตกต่ำ

ก็ลองคิดเอา แม้กระทั่งการมีตัวตนของคุณในล๊อกอินนี้ ถือว่าผู้ดูแลเมตตาคุณหรือไม่

ผมว่าถ้าไม่มีลียุ เคนอิจินอาจไม่ดิ้นหนักขนาดนั้น และไม่ต้องโดนแบน

(คหสต.นะครับ)

เหมือนที่ลีพยายามลากท่านทรงธรรมลงมาเป็นพวกเขา เล่นเกมนี้กับเขา ทำให้ท่านทรงธรรมเสียไปด้วย

หรือลากคุณ No More ที่ไม่เกี่ยวอะไรมาเป็นประเด็นทะเลาะครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:01.

#107 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:01

เชื่อมั๊ยครับ ว่ายังไม่จบง่ายๆ   <_< 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#108 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:07

บ่องตง นั่งหัวเราะพอกับปอดแต่งเป็นพระยามะเร็งเลยค่ะ 555+

คือสงสัยว่า แถวบ้านพี่หาสัตว์ชนิดนี้ได้ง่ายๆ หรอคะที่จะมาให้กัดถ้าผิดคำสาบาน

แล้วสัตว์ชนิดนี้มันกัดถึงตายได้จริงหรอคะ

เจอคนทีไร เห็นมันวิ่งไม่คิดชีวิตเลย

แปลกดีเหมือนกัน

คิดว่าคนสาบานกันจะใช้หลักเดียวกันซะอีก

อย่าง จขกท.ท้าสาบานว่ารักแม้วยิ่งชีพ ถ้าผิดไปจากนี้ให้ตะกวดกัดตาย

แล้วท้าคนอื่นด้วยข้อความเดียวกันแต่ตรงกันข้ามกันว่าถ้าไม่รักแม้วยิ่งชีพ ขอให้ตะกวดกัดตายเช่นกัน

แต่โดยรวมแล้วฮาดีค่ะ :lol:

อันนี้แหละ ประโยชน์ของเสื้อแดงปัญญานิ่ม

ขยันทำแต่เรื่องโง่ๆ

เมื่อโง่อย่างนี้ อวยแต่แม้ว ก็เหมาะสมกันดี

แต่ผมชอบอย่างนะ พวกนี้เข้ามาให้ตบเกรียนในจังหวะเหมาะๆ ได้ทุกทีสิน่า

คงจะเคยชินจากการเป็นทาส ต้องเอาใจนายทาสแม้ว ก็เลยประพฤติตัวอย่างนี้

#109 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:33

อันนี้แหละ ประโยชน์ของเสื้อแดงปัญญานิ่ม

เขาบอกว่าเขาไม่ใช่เสื้อแดงครับ

เฮนไตก็บอกว่าเขาไม่ใช่เสื้อแดง

ในทู้ไหนไม่รู้ ปลายอ้อกอแคมยังมายืนยันเลยว่าคนไม่เอาระบอบทักษิณคือตัวเขา

#110 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:36

ราคาต่อรองไม่แฟร์ครับ

ไปเก็บเลเวลให้ได้อย่างน้อยครึ่งหนึ่งของทุกคนที่คุณท้ารวมกัน ให้ได้ก่อน ค่อยมาว่ากัน

นี่อะไร ลงบาทเดียว ชนะจะเอา หมื่นนึง

เจ้ามือจะไล่เตะเอาอ่ะดิ

;)

Edited by ดาร์ค สวอน, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:36.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#111 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:37

เขาบอกว่าเขาไม่ใช่เสื้อแดงครับ

เฮนไตก็บอกว่าเขาไม่ใช่เสื้อแดง

ในทู้ไหนไม่รู้ ปลายอ้อกอแคมยังมายืนยันเลยว่าคนไม่เอาระบอบทักษิณคือตัวเขา

มันน่าอายนักหรืองัย เป็นคนเสื้อแดง

ผมยังกล้าบอกเลยว่า ผมเป็นพวกรักเจ้า

ไม่เอาทักษิณ

#112 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:34

ลี มันบ้าแล้ว  พลาดด่าพวกตัวเองได้อีก! :lol:  :lol: 
ดูที่ข้อความสีน้ำตาลขีดเส้นใต้นะครับ

เพื่อเตือนความจำ ผมเอาที่ Chak โพสมาให้ดูใหม่นะ

เดี่ยวนี้ เสรีไทย ถาม ตอบ เป็น ภาษาอังกฤษ กันแล้วหรือ

หรือ นาย leeporter มาสร้าง บรรทัดฐานใหม่
หลังจาก สร้างบรรทัดฐาน  อวดฉลาดเป็นตัวอย่างในภาคไทย มามากแล้ว
เลยเปลี่ยนมุก เปลี่ยนบรรยากาศ มาอวดฉลาดเป็นภาคภาษาอังกฤษ ต่อ

ถ้าจะบอกว่า การตอบเป็น ภาษาประกิต เป็นการสร้าง บรรทัดฐานใหม่ + อวดฉลาด..

ไม่ใช่คุณลีครับ...    เพราะ เค้าปกติพูดไทย..   

แต่ลองดู  NoMore  ซิครับ ผมไม่เคยเห็นเค้าพูดไทย  
ส่วนจะอวดฉลาดหรือไม่...     แล้วแต่ท่านละครับ..

หลังจากคุณ Hentai  ไปสะกิดเตือคุณ Chak ว่ากำลังด่าคุณ No More โดยไม่รู้ตัว
No More ที่กำลังเถียงกับผมอยู่ ก็หยุดโพสกะทันหัน และหายสาบสูญไปเลย

:D  :D

เฮ้ย ลี
ถ้านายสรุปเอาตามนี้ที่นายโพสต์มา  แปลว่าปริศนาไขกระจ่างแล้ว!
คนพาดพิงถึงคุณ No More ก่อน หาใช่คุณจักรไม่  แต่คือ...เฮนไต!!!!

โว้ว....มันส์พะยะค่ะ :D  :D 
งั้นกระทู้นี้ลีต้องตั้งใหม่ โดยการเปลี่ยนคนท้าเป็นเฮนไตแทนแล้วสินะ

#113 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:41

ผมเป็นพวกรักเจ้า ไม่เอาทักษิณ

วลีน่าทำเสื้อยืดมากๆเลย  "คนรักเจ้า ไม่เอาทักษิณ"  คมคอดๆ

(คำว่าไม่เอา ใช้สีขาวด้วยนะครับ  รวมกันเป็นสีธงชาติ)

งั้นกระทู้นี้ลีต้องตั้งใหม่ โดยการเปลี่ยนคนท้าเป็นเฮนไตแทนแล้วสินะ

นั่นดิครับ  แม้มมมมมมมมมมมม ลากคนไหนมา คนนั้นตายหมด

อ๊ะ รึเป็นวิธีกำจัดแดงแบบเนียนๆของลี

บ๊ะ  เหนืออ้ะ เหนือ :lol:  :lol:

#114 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:48

ขอบคุณ คุณผึ้งมากครับ ที่กรุณาปาดหน้าผม

เฮ้ย ลี

ถ้านายสรุปเอาตามนี้ที่นายโพสต์มา  แปลว่าปริศนาไขกระจ่างแล้ว!

คนพาดพิงถึงคุณ No More ก่อน หาใช่คุณจักรไม่  แต่คือ...เฮนไต!!!!

โว้ว....มันส์พะยะค่ะ :D  :D 

อิอิ  มาช่วยย้ำให้ท่านจักร :P   ย้ำเยอะๆ

ลีทำอิเห็นเป็นจำเลยซะแล้ว

สวดยอดดดดดดดดดดดด :lol:  :lol:

ก๊าก Hentai หน่ะ เขาก็เหมือนผมนั่นแหล่ะ เขาเข้ามาชี้ให้เห็นว่าที่ Chak พูดหน่ะ มันกระทบ No More คนแรกเลย

เขาเป็นคนกล่าวหา Chak ครับ ไม่ใช่จำเลย  :D 

#115 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:50

เชื่อมั๊ยครับ ว่ายังไม่จบง่ายๆ   <_< 

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#116 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:51

จบได้งัยหล่ะครับ Tony ผมออกไปกินข้าว

เรายังต้องรอ No More อีกนานเลยหล่ะ กว่า chak จะยอมรับว่าคำพูดเขาไปทำให้ No More คิดมากจนไม่กล้าโพส  :D 

#117 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:51

งั้นก็รอคุณno more มา แล้วก็ถามเค้าว่าเพราะเฮนไตหรือคุณจักร

#118 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

มันน่าอายนักหรืองัย เป็นคนเสื้อแดง

ผมยังกล้าบอกเลยว่า ผมเป็นพวกรักเจ้า

ไม่เอาทักษิณ

มันไม่มีไรน่าอายครับหากเขาเป็นเสื้อแดง

ปัญหาคือเขาไม่ใช่เสื้อแดง แต่คุณไปเรียกเขาว่าเสื้อแดง จะให้เขายอมรับหรือ?

คุณปัญญาอ่อนหรือเปล่า Amp?

สมมุติผมบอกว่าคุณปัญญาอ่อน

คุณบอกว่าปล่าว คุณไม่ได้ปัญญาอ่อน

งั้นผมถามว่า

มันน่าอายนักหรือไงที่เป็นคนปัญญาอ่อน?  :D

#119 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:59

ก๊าก Hentai หน่ะ เขาก็เหมือนผมนั่นแหล่ะ เขาเข้ามาชี้ให้เห็นว่าที่ Chak พูดหน่ะ มันกระทบ No More คนแรกเลย

เขาเป็นคนกล่าวหา Chak ครับ ไม่ใช่จำเลย  :D 

^

^

OMG

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:00.

#120 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:17

สมมุติผมบอกว่าคุณปัญญาอ่อน

คุณบอกว่าปล่าว คุณไม่ได้ปัญญาอ่อน

งั้นผมถามว่า

มันน่าอายนักหรือไงที่เป็นคนปัญญาอ่อน?  :D

ถ้าผมปัญญาอ่อนจริง ผมไม่อายที่จะยอมรับหรอก

แล้วเป็นเสื้อแดง มันน่าอายตรงใหน

ในเมื่อเสื้อแดงเขาระบุคุณสมบัติชัดเจนว่า

รักประชาธิปไตย เกลียดการปฎิวัติ เกลียดรัฐบาลในค่ายทหาร

เกลียดการกดขี่ข่มเหง เกลียดการเอาเปรียบ....

ก็ทำถูกต้องแล้วนี่ครับ

ผมเองยังอยากเป็นเสื้อแดงเลย

เพียงแต่เป็นไม่ลง เพราะเสื้อแดงมันล้มเจ้า และอวยทรราชทักษิณ

ถ้าตัดสองข้อนี้ออกไป ผมจะเป็นเสื้อแดงตัวพ่อให้ดูเลยแหละ

#121 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:26

ชอบตรรกะนี้มากเลย

มันไม่มีไรน่าอายครับหากเขาเป็นเสื้อแดง

ปัญหาคือเขาไม่ใช่เสื้อแดง แต่คุณไปเรียกเขาว่าเสื้อแดง จะให้เขายอมรับหรือ?

จะลองเปลี่ยนใหม่นะ

มันไม่มีไรน่าอายครับหากเขาเป็นคนรักเจ้า

ปัญหาคือเขาไม่ใช่คนรักเจ้า แต่คุณไปเรียกเขาว่าคนรักเจ้า จะให้เขายอมรับหรือ?

เห็นความตลกใหม

เป็น X ไม่น่าอาย แต่ไม่ยอมรับ หากใครเรียกเป็น X

เป็นคนดี ไม่น่าอาย แต่ไม่ยอมรับ หากใครเรียกเป็นคนดี

เป็นคนรักชาติ ไม่น่าอาย แต่ไม่ยอมรับ หากใครเรียกเป็นคนรักชาติ

เป็นคนเกลียดแม้ว ไม่น่าอาย แต่ไม่ยอมรับ หากใครเรียกเป็นคนเกลียดแม้ว

ไม่แดงคิดตรรกะอย่างนี้ไม่ออกหรอก

#122 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:30

หลังจาก สร้างบรรทัดฐาน  อวดฉลาดเป็นตัวอย่างในภาคไทย มามากแล้ว

ถ้าจะบอกว่า การตอบเป็น ภาษาประกิต เป็นการสร้าง บรรทัดฐานใหม่ + อวดฉลาด..

ไม่ใช่คุณลีครับ...    เพราะ เค้าปกติพูดไทย..   

แต่ลองดู  NoMore  ซิครับ ผมไม่เคยเห็นเค้าพูดไทย  

ส่วนจะอวดฉลาดหรือไม่...     แล้วแต่ท่านละครับ..

หลังจากคุณ Hentai  ไปสะกิดเตือนคุณ Chak ว่ากำลังด่าคุณ No More โดยไม่รู้ตัว

No More ที่กำลังเถียงกับผมอยู่ ก็หยุดโพสกะทันหัน และหายสาบสูญไปเล

^^ ที่เอามาให้ดูคือตอนที่ Hentai เขาเป็นคนแรกที่ฉุกคิดขึ้นมาว่าที่ Chak ด่าหน่ะ มันกระทบ No More มากที่สุด

ตอนนั้นผมยังคิดไม่ถึงเลบด้วยซ้ำ พอ Hentai ยกมา ผมก็เลยว่าเออจริงแฮะ
ผมก็เลยโพสว่า

คุณ Chak คุณพูดอย่างนี้อาจทำให้ No More เขาไม่กล้ามาโพสเป็นภาษาอังกฤษอีกนะ 
ภาษาไทยเขาไม่ค่อยแข็งแรง เขาโพสได้แต่ภาษาอังกฤษ คุณเล่นไปด่าดักคอเขา ทีนี้เขาจะมาโพสอีกได้ัยังไงหล่ะ

ผมหน่ะมาโพสเป็นภาษาปะกิตเพื่อแกล้งพวกคุณ หมดกระทู้นี้ผมก็กลับไปโพสภาษาไทยต่อได้ 
แต่ No More อ่ะ เขาไม่รู้ภาษาไทยเลย เขาจะมาโพสต่อได้ยังไง
ก่อนจะว่าอะไร หัดคิดถึงคนอื่นเขาบ้าง

พอโพสจบ Chak เขาคงเริ่มคิดได้ เขาเลยโมโห โพสตอบกลับมาว่า

ผมจบประเด็นไปแล้ว ยังมา Quote ความเห็นผมอีก
มึ ง อ่านไม่ออกหรือ ว่า กู หมายถึง มึ ง อย่าไปลากคนอื่น

เรียกว่าไม่สำนึกเลย ไม่มีขอโทษ No More สักคำที่ยิงกระสุนพลาดไปโดน  :D 

หลังจากนั้น เราก็ไม่เห็น No More อีกเลย

คุณลองคิดดูง่ายๆ นะ หากผมหรือ Hentai ไปด่า No More เขาว่าทำไมต้องกระแดะโพสเป็นภาษาอังกฤษ
คุณคิดว่า No More เขาจะเงียบไปเลยเหรอ? เขาก็ต้องเถียงผมกับ Hentai กลับมาสิ ว่าเขาไม่มีคีย์บอร์ด หรือเขาพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ 

แต่เนื่องจากคนที่ทำให้เขาสะอึกคือ Chak ซึ่งเป็นฝ่ายเดียวกัน
เขาจึงไม่รู้จะทำยังไงต่อ  :D 

เขาจึงต้องหายตัวไป เพราะเขาเถียงกับคุณ Chak ไม่ได้

ถูกต้องไหม? ลองคิดดูครับ

#123 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:39

หลังจากคุณ Hentai  ไปสะกิดเตือนคุณ Chak ว่ากำลังด่าคุณ No More โดยไม่รู้ตัว

^^ ที่เอามาให้ดูคือตอนที่ Hentai เขาเป็นคนแรกที่ฉุกคิดขึ้นมาว่าที่ Chak ด่าหน่ะ มันกระทบ No More มากที่สุด

ตอนนั้นผมยังคิดไม่ถึงเลบด้วยซ้ำ พอ Hentai ยกมา ผมก็เลยว่าเออจริงแฮะ
ผมก็เลยโพสว่า

คุณ Chak คุณพูดอย่างนี้อาจทำให้ No More เขาไม่กล้ามาโพสเป็นภาษาอังกฤษอีกนะ 
ภาษาไทยเขาไม่ค่อยแข็งแรง เขาโพสได้แต่ภาษาอังกฤษ คุณเล่นไปด่าดักคอเขา ทีนี้เขาจะมาโพสอีกได้ัยังไงหล่ะ

ผมหน่ะมาโพสเป็นภาษาปะกิตเพื่อแกล้งพวกคุณ หมดกระทู้นี้ผมก็กลับไปโพสภาษาไทยต่อได้ 
แต่ No More อ่ะ เขาไม่รู้ภาษาไทยเลย เขาจะมาโพสต่อได้ยังไง
ก่อนจะว่าอะไร หัดคิดถึงคนอื่นเขาบ้าง

พอโพสจบ Chak เขาคงเริ่มคิดได้ เขาเลยโมโห โพสตอบกลับมาว่า

ผมจบประเด็นไปแล้ว ยังมา Quote ความเห็นผมอีก
มึ ง อ่านไม่ออกหรือ ว่า กู หมายถึง มึ ง อย่าไปลากคนอื่น

เรียกว่าไม่สำนึกเลย ไม่มีขอโทษ No More สักคำที่ยิงกระสุนพลาดไปโดน  :D 

หลังจากนั้น เราก็ไม่เห็น No More อีกเลย

คุณลองคิดดูง่ายๆ นะ หากผมหรือ Hentai ไปด่า No More เขาว่าทำไมต้องกระแดะโพสเป็นภาษาอังกฤษ
คุณคิดว่า No More เขาจะเงียบไปเลยเหรอ? เขาก็ต้องเถียงผมกับ Hentai กลับมาสิ ว่าเขาไม่มีคีย์บอร์ด หรือเขาพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ 

แต่เนื่องจากคนที่ทำให้เขาสะอึกคือ Chak ซึ่งเป็นฝ่ายเดียวกัน
เขาจึงไม่รู้จะทำยังไงต่อ  :D 

เขาจึงต้องหายตัวไป เพราะเขาเถียงกับคุณ Chak ไม่ได้

ถูกต้องไหม? ลองคิดดูครับ

ที่คุณสาธยายมา กลับประจานตัวคุณเองซะนี่ ก็คุณ no more เค้าเขียนภาษาไทยไม่ได้ แล้วมันจะไปเกี่ยวอะไรกับคุณ no more ล่ะ ในขณะที่คุณเขียนไทยได้ แต่กลับเขียนเป็นภาษาอังกฤษ คุณ chakrabong เค้าว่าคุณก็ถูกแล้วนี่ ตัดประเด็นคุณ nomore ไปได้เลยนะเนี่ย กะจะให้ร้ายคนอื่น กลายเป็นประจานตัวเองซะงั้น  :D

#124 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:46

ถึงบอกไงครับว่าถ้่างั้นก็ถามคุณno more สิ ว่าเพราะเฮนไต หรือคุณจักร

#125 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:47

ที่คุณสาธยายมา กลับประจานตัวคุณเองซะนี่ ก็คุณ no more เค้าเขียนภาษาไทยไม่ได้ แล้วมันจะไปเกี่ยวอะไรกับคุณ no more ล่ะ ในขณะที่คุณเขียนไทยได้ แต่กลับเขียนเป็นภาษาอังกฤษ คุณ chakrabong เค้าว่าคุณก็ถูกแล้วนี่ ตัดประเด็นคุณ nomore ไปได้เลยนะเนี่ย กะจะให้ร้ายคนอื่น กลายเป็นประจานตัวเองซะงั้น  :D

No More อ่ะ เขาไม่หน้าด้านจนสามารถทำไม่รู้ไม่ชี้เหมือนพวกคุณได้หรอกที่คั่นหู 

ผมดูออกว่าเขาเป็นคน sensitive 

ถามง่ายๆ นะที่คั่นหู

1) หากเขาไม่คิดว่า Chak ยิงกระสุนพลาดไปโดนเขา ทำไมเขาจึงต้องหายตัวไป

2) หากเป็น Hentai หรือผมที่ไปลากเขามา คุณคิดว่า No More เขาจะยอมรามือไปง่ายๆ หรือ? เขานั่งเถียงกับผมอยู่ตั้งนาน โดนผมด่านิดเดียวจะไม่กล้ากลับมาเลยหรือ?

#126 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:48

ถึงบอกไงครับว่าถ้่างั้นก็ถามคุณno more สิ ว่าเพราะเฮนไต หรือคุณจักร

ผมถามสันสกฤตหน่อย ว่าสมมุติสันสกฤตเป็น No More คุณจะสะอึกเพราะคำพูดผม Hentai หรือ Chak?

เอาตามที่คุณคิดจริงๆ ถูกผิดไม่ว่ากัน  :D 

#127 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:53

ผมถามสันสกฤตหน่อย ว่าสมมุติสันสกฤตเป็น No More คุณจะสะอึกเพราะคำพูดผม Hentai หรือ Chak?
เอาตามที่คุณคิดจริงๆ ถูกผิดไม่ว่ากัน  :D 
เฮนไตครับ แต่เนื่องจากผมไม่ใช่คุณno more ผมจึงไม่คิดแทนเค้าครับ
รอเค้าเข้ามาตอบเอง
  • aya likes this

#128 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:54

คนดีๆเขาไม่เอา"พ่อ-แม่"มาเป็นสิ่งเดิมพันหรอกนะ

ในบอร์ดนี้เคยมีคนด่าพ่อแม่ตัวเองอย่าสมศักดิ์ เจียมก็พอแล้ว

หรือว่าอยากทำไอดอลเลยทำอย่างที่เก็บซ่อนไว้ในใจ -_-

เก่ง ทารุณ ก็เอาแม่มาก่นด่า

เอ้ย มาสาบานด้วยนะ

พวกนี้เลวตามกันมาเลยนิหว่า

ไอ้พวกนี้เรียกตัวว่ามนุษย์ได้เหรอ?

เอ้า ด่ากันเองอีกแล้ว เดี๋ยวได้ชกปากกันหรอก
ผมเอาไอ้ตัวที่พวกคุณสงสัยว่าเป็นมนุษย์หรือเปล่ามาให้ดูนะว่าใคร  :D

อคติครับ

กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหมครับ

^^ ผมยกตัวอย่างเวลาพวกคุณยิงโดนกันเองมาให้ดูนะ

ผมถามว่าเด็กปากเกร็ดจะคิดยังไงกับนายเกร็งไปทั้งตัวกับ eAT?

เขาคงคิดในใจ "ไอ้เอี้ย มึงโพสไม่ดูตามาตาเรือเลย แล้วมึงจะให้กรูตอบเขาว่ายังไงวะ" 

ถูกไหม?  :D 

เด็กปากเกร็ดเขาคงโกรธผม อันนั้นแน่นอนอยู่แล้ว แต่ไม่ใช่เพราะผมที่ทำให้เขาสะอึก

ถูกไหม?

#129 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:57

ผมคิดอย่างเดียวว่าทำไมต้องไปสอดเรื่องคนยิงกันเอง ชอบหรือครับ

#130 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:00

ผมคิดอย่างเดียวว่าทำไมต้องไปสอดเรื่องคนยิงกันเอง ชอบหรือครับ

ผมคนน้อยไงครับ เวลาโดนรุม 1:10 มันก็ต้องใช้วิธีให้พวกคุณยิงกันเองบ้าง

ซึ่งบังเอิญพวกคุณก็ชอบทำกันเป็นประจำเสียด้วย   :D

#131 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:02

No More อ่ะ เขาไม่หน้าด้านจนสามารถทำไม่รู้ไม่ชี้เหมือนพวกคุณได้หรอกที่คั่นหู 

1) หากเขาไม่คิดว่า Chak ยิงกระสุนพลาดไปโดนเขา ทำไมเขาจึงต้องหายตัวไป

2) หากเป็น Hentai หรือผมที่ไปลากเขามา คุณคิดว่า No More เขาจะยอมรามือไปง่ายๆ หรือ? เขานั่งเถียงกับผมอยู่ตั้งนาน โดนผมด่านิดเดียวจะไม่กล้ากลับมาเลยหรือ?

ผมว่า เค้าหายไปเพราะคุณว่ะ ไม่เกี่ยวกับคุณ chakrabong เลย เค้าไม่ชอบคุณน่ะ ผมดูออกว่าเค้าไม่อยากคุยกับคนอย่างคุณ  :lol:

#132 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:04

ผมคนน้อยไงครับ เวลาโดนรุม 1:10 มันก็ต้องใช้วิธีให้พวกคุณยิงกันเองบ้าง
ซึ่งบังเอิญพวกคุณก็ชอบทำกันเป็นประจำเสียด้วย   :D
ผมถามยากไปหรอครับ

#133 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:07

ผมว่า เค้าหายไปเพราะคุณว่ะ ไม่เกี่ยวกับคุณ chakrabong เลย เค้าไม่ชอบคุณน่ะ ผมดูออกว่าเค้าไม่อยากคุยกับคนอย่างคุณ  :lol:

ที่คั่นหู

เขาเป็นคนที่เริ่มเข้ามาคุยกับผม (เป็นภาษาอังกฤษ) ก่อนนะ

ผมไม่ได้ตามไปรังควานเขาเหมือนที่ไอ้เฒ่าลามกตามรังควานเคนอิจิ  :D 

เป็นเขาที่ตามมาเถียงกับผมตั้งหลายหน้าในกระทู้ค่าเงิน

ดังนั้น เขาสามารถเข้ามาโพสในกระทู้อื่นๆ (เป็นภาษาอังกฤษ) ได้เป็นปกติ ผมไม่ได้ไปยุ่งกับเขาอยู่แล้ว

แต่เขาไม่กล้ากลับมา

คุณลอไปคิดดูเองแล้วกันว่าเพราะอะไร  :D 

#134 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:11

งั้นมีทางเดียวคือรอเจ้าตัวมายืนยันครับว่าเพราะเฮนไตหรือคุณจักร
อย่าคิดแทนเค้าเลยครับ

#135 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:11

ที่คั่นหู

เขาเป็นคนที่เริ่มเข้ามาคุยกับผม (เป็นภาษาอังกฤษ) ก่อนนะ

ผมไม่ได้ตามไปรังควานเขาเหมือนที่ไอ้เฒ่าลามกตามรังควานเคนอิจิ  :D 

เป็นเขาที่ตามมาเถียงกับผมตั้งหลายหน้าในกระทู้ค่าเงิน

ดังนั้น เขาสามารถเข้ามาโพสในกระทู้อื่นๆ (เป็นภาษาอังกฤษ) ได้เป็นปกติ ผมไม่ได้ไปยุ่งกับเขาอยู่แล้ว

คุณลอไปคิดดูเองแล้วกันว่าเพราะอะไร  :D 

นี่รีทาร์ด

นั่นมันก่อนที่คุณจะพีเอ็มใช่มั้ย เถียงเรื่่องเมียเช่าฝรั่ง คุณอย่ามั่ว คุณ nomore เค้าเห็นคุณมันไม่น่าคุยก็ตอนคุณพีเอ็มนั่นแหละ 

#136 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:13

เชื่อมั๊ยครับ ว่ายังไม่จบง่ายๆ <_<

จบได้งัยหล่ะครับ Tony ผมออกไปกินข้าว
เรายังต้องรอ No More อีกนานเลยหล่ะ กว่า chak จะยอมรับว่าคำพูดเขาไปทำให้ No More คิดมากจนไม่กล้าโพส :D

สำหรับคนแบบเอ็ง
เพื่อการบรรลุผลสมประสงค์
เอ็งสามารถเกาะชายกระโปรงผู้หญิง
เอ็งสามารถดึงคนที่ไม่รู้เห็นและไม่ได้ติดตามดูอยู่
แม้แต่ลากพ่อแม่ตัวเองมา
เอ็งก็สามารถทำได้หมดเลยสินะ
นับได้ ว่าเอ็งเป็นคนที่มีจิตใจสกปรก โสโครกมาก
ไม่นับที่สามารถด่าผู้หญิงหยาบคายได้หน้าตาเฉย
ไม่รู้เคยมีใครสั่งสอนเรื่องแบบนี้ให้บ้าง

โตขึ้น มีลูกเต้า
อย่าสั่งสอนให้เอาอย่างพ่อนะเว้ย
มันหน้าตัวเมี ย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#137 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:13

เอาแล้ว หรือว่าต้องเติมลีเข้าไปอีกคน

#138 chackrapbong

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:17

ในชีวิตจริง ใครๆต่างก็พากันอิจฉาผม

ครั้นเข้า บอร์ด ก็ยังมีคนอิจฉาอีกจนได้

นี้เวรหรือกรรมที่ผมได้เคยกระทำไว้แต่ชาติปางใหนกัน?????

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#139 sanskrit_shower

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:21

ในชีวิตจริง ใครๆต่างก็พากันอิจฉาผม
 ครั้นเข้า บอร์ด ก็ยังมีคนอิจฉาอีกจนได้

นี้เวรหรือกรรมที่ผมได้เคยกระทำไว้แต่ชาติปางใหนกัน?????

คุณแค่เดินเข้ามาเจอคนบ้าที่น่ารำคาญเท่านั้นเองครับ อย่าคิดมาก

#140 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:22

โอ้ ตัวท่านช่างบาปหนานัก

แบบนี้ต้องแ้ก้กรรมครับ จะเอาแพ็คเกจโกลด์ หรือแพลตตินั่มล่ะครับ เรามีระบบเครดิตผ่อนแก้กรรมด้วยนะครับ

:P

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#141 chackrapbong

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:24

คุณแค่เดินเข้ามาเจอคนบ้าที่น่ารำคาญเท่านั้นเองครับ อย่าคิดมาก

โอ้ ตัวท่านช่างบาปหนานัก

แบบนี้ต้องแ้ก้กรรมครับ จะเอาแพ็คเกจโกลด์ หรือแพลตตินั่มล่ะครับ เรามีระบบเครดิตผ่อนแก้กรรมด้วยนะครับ

:P

เพียงแค่ผมแหย่ เท้า เข้ามา ก็งับแล้วหรือ ครับ

#142 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:25

งั้นมีทางเดียวคือรอเจ้าตัวมายืนยันครับว่าเพราะเฮนไตหรือคุณจักร

รออยู่ไงครับ 

ที่คั่นหู

นี่รีทาร์ด

นั่นมันก่อนที่คุณจะพีเอ็มใช่มั้ย เถียงเรื่่องเมียเช่าฝรั่ง คุณอย่ามั่ว คุณ nomore เค้าเห็นคุณมันไม่น่าคุยก็ตอนคุณพีเอ็มนั่นแหละ 

ที่คั่นหู ผม PM เรื่อง "คนดี" วันที่ 18 เพราะผมโพสลงเว็บบอร์ดไม่ได้
เรื่องข้างบนเกิดวันที่ 19 เมษาครับ 

โพสสุดท้ายของ No More คือวันที่ 19 ตอนเที่ยงคืนตอนเช้า

ก่อนที่ Chak จะมายิงพลาดไปโดนเขาตอนเย็นวันที่ 19

หลังจากนั้นเขาก็ไม่มาอีกเลย  :D

#143 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:28

Chak

คุณ PM ไปเรียก No More มาแล้วยัง

หรือไม่กล้า? กลัวเขามาจริง   :D 

#144 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:30

เอ็งอยากรู้ ทำไมไม่ทำเองเล่า

#145 chackrapbong

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:34

ตรรกะของลี มีไว้โจมตีคนที่ไม่ใช่พวกตัวเองก็เท่านั้น

นั่นสิครับท่านโจ

ผมก็เลยอยากให้ลีเคลียร์เลยว่า

ลีไม่เอาระบอบทักษิณ ลีจงรักภักดีต่อสถาบัน  แต่ลีเอาตัวเองเข้าไปเป็นพวกเดียวกับพวกเชิดชูทักษิณและไม่รักสถาบัน

ไม่ต้องพูดถึงแค่ "ล้มเจ้าหรือไม่ล้ม" เลย  เอาแค่ "รักหรือไม่รักสถาบัน"

คนที่เกลียดระบอบทักษิณและรักสถาบัน...ถามจริงเหอะ ไปคลุกตัวเข้าเป็นพวกกับพวกนั้นได้ยังไง

เหลือเชื่อไหมครับ

เอาง่ายๆ  เหลืองจ๋าอย่างคุณ OSR หรือคุณกรกช เกลียดปชป.สุดๆ ก็ไม่เอาทักษิณ และไม่เอาพวกไม่รักสถาบันนะครับ

พวกเขาชัดเจน  ไม่มีลีลาครับ

แต่ลีไม่พูดชัดเจนอะไรสักอย่าง ทว่าการกระทำมันบอกว่า

"Birds of same feathers flock together-Likes attract likes

นกขนเดียวกันรวมฝูงเข้าด้วยกัน  คนเหมือนๆกันดึงดูดเข้าหากัน

และ

สัตว์ทั้งหลายคบกันโดยธาตุ"  

[๓๖๕] สมัยหนึ่ง พระผู้มีพระภาคเจ้าประทับอยู่ที่ภูเขาคิชฌกูฏกรุงราชคฤห์. ก็โดยสมัย

นั้นแล ท่านพระสารีบุตรจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระภาค

เจ้า ท่านพระมหาโมคคัลลานะก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปในที่ไม่ไกลพระผู้มี

พระภาคเจ้า ท่านพระมหากัสสปก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปในที่ไม่ไกลพระผู้-

มีพระภาคเจ้า ท่านพระอนุรุทธก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระ

ภาคเจ้า ท่านพระปุณณมันตานีบุตรก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปในที่ไม่ไกลพระผู้

มีพระภาคเจ้า ท่านพระอุบาลีก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระ

ภาคเจ้า ท่านพระอานนท์ก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลาบรูปในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระ-

ภาคเจ้า แม้พระเทวทัตก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปในที่ไม่ไกล

พระผู้มีพระภาคเจ้า.

[๓๖๖] ครั้งนั้นแล พระผู้มีพระภาคเจ้าได้ตรัสกะภิกษุทั้งหลายว่า ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย

พวกเธอเห็นสารีบุตรกำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่.

ภิกษุทั้งหลายกราบทูลว่า เห็น พระเจ้าข้า.

พ. ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนมีปัญญามาก พวก

เธอเห็นมหาโมคคัลลานะกำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่.

ภิ. เห็น พระเจ้าข้า.

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนมีฤทธิ์มาก พวกเธอเห็นมหากัสสปกำลัง

จงกรมอยู่ด้วยกัน กับภิกษุหลายรูปหรือไม่.

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนเป็นธุตวาท พวกเธอเห็นอนุรุทธกำลัง

จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่.

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนเป็นผู้มีทิพยจักษุ พวกเธอเห็นปุณณ-

มันตานีบุตรกำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่.

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนเป็นธรรมกถึก พวกเธอเห็นอุบาลีกำลัง

จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่.

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนเป็นผู้ทรงวินัย พวกเธอเห็นอานนท์

กำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่.

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนเป็นพหูสูต พวกเธอเห็นเทวทัตกำลัง

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนมีความปรารถนาลามก.

[๓๖๗] ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย สัตว์ทั้งหลายย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกัน โดยธาตุเทียว

คือสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว ย่อมคบค้ากันย่อมสมาคมกันกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว

สัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดีย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกันกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี

แม้ในอดีตกาล สัตว์ทั้งหลายก็ได้คบค้ากันแล้ว ได้สมาคมกันแล้ว โดยธาตุเทียวคือสัตว

จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว ไค้คบค้ากันแล้ว ได้สมาคมกันแล้วกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว

สัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี ได้คบค้ากันแล้วได้สมาคมกันแล้วกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี

แม้ในอนาคตกาล สัตว์ทั้งหลายก็จักคบค้ากัน จักสมาคมกัน โดยธาตุเทียว

คือสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว จักคบค้ากัน จักสมาคมกันกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว

สัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี จักคบค้ากัน จักสมาคมกันกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี

แม้ในปัจจุบันกาล สัตว์ทั้งหลายก็ย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกัน โดยธาตุเทียว

คือสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว ย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกันกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว

สัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี ย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกันกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี.

จบจังกมสูตรที่ ๕

#146 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:34

ทำไมต้องแช่งพ่อแม่ตัวเองวะ

ไม่เข้าใจวะ

นิสัยเสื้อแดงเหมือนกันหมด เล่นพ่อเล่นแม่ แต่ไม่เล่นตัวเอง

ปัญญาอ่อน

#147 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ที่คั่นหู

นี่รีทาร์ด

ที่คั่นหู ผม PM เรื่อง "คนดี" วันที่ 18 เพราะผมโพสลงเว็บบอร์ดไม่ได้
เรื่องข้างบนเกิดวันที่ 19 เมษาครับ 

โพสสุดท้ายของ No More คือวันที่ 19 ตอนเที่ยงคืนตอนเช้า

ก่อนที่ Chak จะมายิงพลาดไปโดนเขาตอนเย็นวันที่ 19

หลังจากนั้นเขาก็ไม่มาอีกเลย  :D

เหอๆ ผมยังเห็นคุณ no more เล่นในนี้อยู่เลย และยังไปถาม mod เกี่ยวกับเรื่องที่คุณพีเอ็มด้วยซ้ำไป เอาง่ายๆ เลยนะ คุณ no more น่ะ เค้ารู้ว่า คุณ chakrabong น่ะ เค้าหมายถึงคุณแน่ๆ ไม่เกี่ยวกับเค้า เรื่องคุณ no more มาโพสต์ภาษาอังกฤษน่ะ แดงควายในนี้ก็เคยว่าเค้าเหมือนกัน เค้าก็มาเล่นของเค้าปกติ ไม่เห็นมีอะไร แต่ที่หายไปน่ะ เป็นเพราะคุณรู้ไว้ซะด้วย

#148 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:45

>> 

ที่คั่นหู

นี่รีทาร์ด

เหอๆ ผมยังเห็นคุณ no more เล่นในนี้อยู่เลย และยังไปถาม mod เกี่ยวกับเรื่องที่คุณพีเอ็มด้วยซ้ำไป เอาง่ายๆ เลยนะ คุณ no more น่ะ เค้ารู้ว่า คุณ chakrabong น่ะ เค้าหมายถึงคุณแน่ๆ ไม่เกี่ยวกับเค้า เรื่องคุณ no more มาโพสต์ภาษาอังกฤษน่ะ แดงควายในนี้ก็เคยว่าเค้าเหมือนกัน เค้าก็มาเล่นของเค้าปกติ ไม่เห็นมีอะไร แต่ที่หายไปน่ะ เป็นเพราะคุณรู้ไว้ซะด้วย

นั่นคือวันที่ 18 ครับ

เขาแจ้ง Mod ไปก่อนหน้านั้น แต่ mod กำลังคุยกับผมอยู่

เขาทนรอไม่ไหว จึงโพสไปถาม mod

I have received a few private messages from a member here.

The contents of those messages aims at our King and his family in a very negative way.

I reported that to a couple of moderators already but I haven't heard anything back from any moderators yet.

Please contact me as soon as possible for further investigation.

:angry:

หลังจากนั้น เขายังมาตอบผมเรื่องเขาพิมพ์ผิด

That was just a typo as I corrected it above.

"English doesn't help me in the real world"!?!  :lol:

I use it everyday in my line of work, you pathetic prick.

Speaking of intelligence, I may not be that smart but you have clearly and completely lost every argument with me.

That makes you stupider, you dumb-fuck.  :lol:

#149 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:47

No more, on 19 Apr 2013 - 00:06, said:
That was just a typo as I corrected it above.

"English doesn't help me in the real world"!?!  :lol:

I use it everyday in my line of work, you pathetic prick.

Speaking of intelligence, I may not be that smart but you have clearly and completely lost every argument with me.

That makes you stupider, you dumb-fuck.  :lol:

^^ นั่นคือโพสสุดท้ายที่เขาตอบผม ก่อนที่ Chak จะเข้ามายิงกระสุนพลาดไปโดนเขา  :D 

Edited by CanisLupus, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:52.

#150 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:47

ขอเดาว่า ตอนเด็กๆ คุณต้องโดนหมาไล่กัดบ่อย  ^_^ 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน