Jump to content

- - - - -

เชิญคุณผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่ มาพบปะพูดคุยกันหน่อยครับ

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:03

jumpman

จุดหมายสูงสุด สิ่งที่ต้องการคือ  อยากทราบความจริงว่า รถที่มันไปแหกโค้งแล้วโทรไปหาสอง สน. ไม่ติด

มันเป็นเรื่องจริงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริงหรือเปล่า ไม่ได้แต่งเรื่องมาด่าตำรวจ

ที่เขียนมา ผมมีข้อสงสัยและพบพิรุษหลายๆจุด  จะเลยจะซักถามพูดคุยเป็นจุดๆเป็นเรื่องๆไป  ไม่ได้อยากรู้เฉพาะเรื่องป้ายเท่านั้น

เรื่องแรกเรื่องป้าย..  ชีวิตผมไม่เคยเห็นป้ายสองป้าย ก็เลยตั้งกระทู้เพื่อจะสอบถาม 

สมาชิกก็นำภาพมายืนยันมีอยู่จริง ผมก็เห็นแล้ว ก็ยอมรับเรื่องป้ายมันมีอยู่จริง เรื่องป้ายก็คือจบ

ป้ายมีจริงแต่มันไม่ใช่สิ่งที่จะมายืนยันว่า รถแหกโค้งแล้วโทรไปแจ้งตำรวจแล้วไม่ติด 

แต่ข้อสงสัยอย่างอื่นที่ผมอยากรู้ล่ะ     จะให้ผมตั้งกระทู้ถามใหม่เรอะ ?? 

ก็ได้อธิบายบอกไว้แล้วมันเปลื่องเนื้อที่บอร์ด ถ้าจะตั้งใหม่

ผมก็เลยถามต่อเรื่องหลักฐานประกันภัยหรือสภาพรถที่จะนำมายืนยัน  ก็หาว่าผมหน้าด้าน

แต่อธิบายไม่ได้ทำไมถึงด่าหน้าด้าน  ใครก็ได้ที่ด่าๆมาลองอธิบายมาหน่อย  อยากรู้

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#52 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:05

เข้ามาดู สลิ่มเขมร มันแถ สีข้างถลอกหมดแล้ว นายเวรเอ้ย .... 

ว่างนักก็ไปดมขี้ทักษินไป๊.. ชิ้ว ชิ้ว ...    :lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#53 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:06

อยู่เฉยๆไปเสียก็ดี ออกมาดิ้นแบบนี้ มันจะยิ่งเจ็บนะฮะ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#54 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:07

รู้ว่ามันรู้ตัวแหละ

แต่ทำไงได้ จะให้ยอมได้ไง สันดา.น พวกกินขี้ทักษิณ ก็งี้แหละ  :P

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#55 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:12

55555555555+ กระทู้พลีชีพ โดนตบไปหลายดอกเป็นตรูอาย เปลี่ยน login ไหม่ มาบทไหม่ไปแล้ว ชิมิ 55555555555555556+

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#56 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:14

ประเด็นแรกที่ผมสงสัยเรื่องป้ายมีสองป้าย ก็หายสงสัยแล้วหลังจากที่สมาชิกนำมาให้ดู หัวข้อกระทู้ก็ถือว่ามีข้อสรุปแล้ว

แต่ก็ยังไม่เชื่อว่าที่พูดมาทั้งหมดนั้นจะพูดจริง ผมมีข้อสงสัยอีกหลายประเด็น หายสงสัยค่อยว่ากันอีกที

คงไม่ต้องไปตั้งกระทู้ถามใหม่หรอกนะ เพราะจะเปลืองพื้นที่ไปโดยใช่เหตุ ถามกระทู้นี้ล่ะ

รถยังเป็นป้ายแดง....และเพิ่งออกมาใหม่....ไม่ถึง 3 วัน........เลยยังไม่รู้ว่า.....ประกันภัยเป็นของที่ไหน.....

ตกลงรู้หรือยังครับประกันเป็นของที่ไหน พอมีอะไรจะให้สมาชิกดูไหมว่าประสบอุบัติเหตุจริง อาทิเช่น ภาพถ่ายสภาพรถ หรือ ภาพใบเครมประกันภัย

========================================================================

โพสต์นี้ของผม   ที่หน้าหนึ่ง   rep 48    ผมก็ได้อธิบายไว้อย่างละเอียดแล้วนะครับ

http://webboard.seri...ไหน-ที่มีป้ายบ/

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#57 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:17

ถ้าไม่สมองหมาปัญญาควาย ยังมีความคิดกันอยู่บ้างล่ะก็ ^^ 

โค๊ดที่ผมเขียนทิ้งไว้โต้มา  แล้วเรามาคุยกันครับ

#58 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:18

มันจะมีอะไร นอกจากจะหาว่าคนที่เล่าเรื่องอุบัติเหตุโกหก

ในโลกนี้ โลกหน้า ไม่มีป้ายสถานีตะกวดติดกันสองป้าย

พอเขาเอามาให้ดู ทำหน้าด้านแถไปเรื่อยๆ สมกับพวกเดียวกับ

อีเห็น สิง สาคู ใจดี ฯลฯ

#59 แอบดูที่รูเดิม

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:20

ทำงานทำการบ้างก็ได้นะ อย่าหมกมุ่นให้มากนัก -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#60 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:22

ถ้าไม่สมองหมาปัญญาควาย ยังมีความคิดกันอยู่บ้างล่ะก็ ^^ 

โค๊ดที่ผมเขียนทิ้งไว้โต้มา  แล้วเรามาคุยกันครับ

ขับร้อง "เพลงสรรเสริญพระบารมีพระบาทสมเด็จอัครหมาเสนาบดีเดโชฮุนเซ็น" ผู้ให้แผ่นดินถิ่นเกิดอันเป็นที่รักและเคารพของพี่น้องเสื้อแดง-สลิ่มเขมร ให้ฟังก่อน แล้วจะคุยด้วยต่อ อิอิอิ ....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#61 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:39

กลายเป็นกระทู้เงิบไปละ

:lol:

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#62 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:41

ขำขี้เยี่ยวราดเป็นทางยาว จขกท รีบประกาศชัยชนะยุทธหัตถหีร์เหอะ 

ไม่มีไรขำมาหลายวันละ มาสร้างสีกระสันประชาติปตายณ์ให้เค้ากระทืบเล่นแบบนี้ ชอบหน้าตาดีมากเรยอ่ะ

ขอเปิดกระทู้ใหม่เด็ดๆรั่วๆแบบนี้อีกเยอะๆได้มั้ยอ้า หนูดี

มึ ง จะอะไรกันนักหนาว้า...ไอ่ควาย ไร้สาระฝุดฝุด

กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#63 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:59

ผมเอาประสบการณ์ในอดีตของผมมาบอกเล่าดีกว่าครับ

ก่อนอื่นต้องขอถามก่อนครับว่า จขกท. ทำงานหรือมีอะไรที่เกี่ยวกับตำรวจหรือเปล่าครับ คือว่าผมสงสัยนะครับ

ในกรณีของ " รถยังเป็นป้ายแดง....และเพิ่งออกมาใหม่....ไม่ถึง 3 วัน........เลยยังไม่รู้ว่า.....ประกันภัยเป็นของที่ไหน....." พอจะเชื่อว่าเป็นไปได้ครับ

เทียบกับประสบการณ์ของตัวเอง ที่ออกรถใหม่ป้ายแดง เมื่อหลาย 10 ปีก่อน

ผมก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่ารถผมทำประกันที่ไหน แล้วเป็นประกันชั้นไหน

เพราะมั่นใจว่าผมคงไม่ซวยขับรถแล้วเกิดอุติเหตุ  ทั้งที่ตัวเองเป็นมือใหม่ (ไม่รู้ว่าตอนนั้นมั่นใจอะไรขนาดนั้น)

แล้วสิ่งแรกที่นึกถึงเป็นสิ่งแรกเมื่อเจออุบัติเหตุ ก็คือตำรวจครับ

แต่มักจะไม่ค่อยจะได้เจอเท่าไรหรอกครับ เข้าทำนองที่ว่า

"เวลาอยากจะเจอไม่มีวันที่จะได้เจอ แต่เวลาที่ไม่อยากจะเจอ(ตั้งด่านจับความเร็ว) ละก็เจอได้เจอดี"

จึงไม่แปลกที่คุณบรูพาจะเขียนบ่นตำหนวดออกมาแบบนั้น

ถ้าเป็น จขกท ละครับ ถ้าเจอเหตุการณืแบบนั้นจะทำอย่างไรละ

โทรศัพท์ไปหาตำรวจ หวังว่าจะเป็นที่พึ่งของเราได้ (แต่โดยมักจะไม่ใช่) 

แต่เจอเสียงตอบกลับมาว่า "ไม่มีเสียงตอบรับจากเบอร์ที่เรียก โปรดฝากข้อความหลังจากได้ยินเสียงสัญณาน"

ไม่รูว่าเกินสามบรรทัดจะอ่านไหม

ปล. สำหรับเพื่อนๆที่ขับรถแถวๆ ทางด่วนสุขสวัสดิ์-บางพลี ที่จะออกไปทาง สนามบินสุวรรณภูมิ

ระวังโดนตรวจจับความเร็วนะครับ ผมโดนมาแล้วครับ ส่งจดหมายมาถึงบ้านเลยครับ

แล้วก็ค่าปรับแพงมากๆ ขับแค่ 125 พี่ๆตำหนวดแกเล่นปรับสูงสุดเลย 1,000 บาท ไม่ลดเลย

ขับได้อย่าเกิน 120 นะครับ

#64 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:29

ไม่ได้สงสัยอะไรนะครับ

เพียงแต่กรณีที่รถออกใหม่ อาจจะมีหลายแบบในการออกรถมา

เพราะตอนผมออกมาสด้า 2 เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ซื้อโดยผ่อนกับธนาคารทิสโก้

แล้วธนาคารธิสโก้ก็เป็นคนจัดการเรื่องประกันภัยให้ วันที่ไปรับรถ จึงมีเอกสารของประกัน LMG

ถ้ามีอุบัติเหตุก็ให้ติดต่อตามเอกสารได้เลย

ทีนี้กรณีของท่านบูรพาอาจจะไม่ได้ทำประกันกับธนาคารที่ผ่อน ทำให้ขั้นตอนอาจจะยุ่งยากกว่า

ก็ไม่ได้หมายความว่า ออกรถใหม่แล้วยังไม่ได้ประกันจะเ็ป็นเรื่องโกหกนะครับ

เพราะบางคนซื้อรถแล้วค่อยมาเลือกประกันอีกทีก็มี แบบเพื่อนผมออกรถมาก็ค่อยมาถามเพื่อนว่าประกันของที่ไหนดี แล้วค่อยทำ

ประเด็นเรื่องประกันคงไม่โกหกหรอกครับ

ผมว่า ท่านบูรพา ไม่เอาเรื่องแบบนี้มาโกหกหรอกครับ

เรื่องเบอร์ฉุกเฉินยิ่งไม่แปลก เพราะข่าวก็ออกบ่อยว่าเวลามีอุบัติเหตุ หลายครั้ง ตำรวจ กู้ภัย ดับเพลิง มาช้ามาก

เรื่องมันก็ไม่ได้มีอะไร ขอโทษกันแล้วจบๆไปก็คงพอแล้วมั้งครับ

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#65 jumpman

jumpman

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:29

:lol:  หากว่าท่านอยากรู้จริงๆ

ท่านควรจะขอรู้สถานที่เกิดเหตุแล้วฝากใครที่ท่านเชื่อใจไปถ่ายรูป, ดูป้ายดูเบอร์ จากนั้นท่านก็ลองโทรเบอร์ตามป้าย และ โทร 191 ด้วยตนเอง

ท่านพิสูจน์ 4 อย่างนี้ก็น่าจะเพียงพอแล้ว (ป้าย, โทรเบอร์ 3 เบอร์ตอนตี 4)

ถ้าจะให้ดีก็โทร 191 ณ บริเวณป้ายด้วยเลย เพราะไม่รู้ว่าเวลาโทร 191 มันแบ่งเขตหรือรวมศูนย์ไว้ที่เดียวกัน

ซึ่งท่านควรจะหาทางไปทำเอง ไม่ใช่ให้ผู้อื่นหาโน่นหานี่ให้จนกว่าท่านจะเชื่อ

:lol: เบอร์สถานีตำรวจโทรแล้วไม่มีคนรับ ผมก็เคยเจอนะ แต่โทร 191 ตอนตี 4 ยังไม่เคยลอง

ลูกกระจ๊อกฝ่ายค้าน

#66 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:35

คุณเป็นศาลหรือไงครับ เที่ยวเรียกหาพยานหลักฐานขากคนโน้นคนนี้

ผมหามาให้ดูแล้ว คุณก็ยอมรับไปก็หมดเรื่อง เพราะกระทู้ของคุณชื่อว่า

ประเทศไทยมีตรงไหน? ที่มีป้ายบอกสถานีตำรวจตามข้างทางสองป้ายสองสถานีติดใกล้กัน

http://webboard.seri...ไหน-ที่มีป้ายบ/

ไม่ได้ถามเรื่อง ประกัน ซักหน่อยนึง

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#67 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:40

jumpman

จุดหมายสูงสุด สิ่งที่ต้องการคือ  อยากทราบความจริงว่า รถที่มันไปแหกโค้งแล้วโทรไปหาสอง สน. ไม่ติด

มันเป็นเรื่องจริงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริงหรือเปล่า ไม่ได้แต่งเรื่องมาด่าตำรวจ

ที่เขียนมา ผมมีข้อสงสัยและพบพิรุษหลายๆจุด  จะเลยจะซักถามพูดคุยเป็นจุดๆเป็นเรื่องๆไป  ไม่ได้อยากรู้เฉพาะเรื่องป้ายเท่านั้น

เรื่องแรกเรื่องป้าย..  ชีวิตผมไม่เคยเห็นป้ายสองป้าย ก็เลยตั้งกระทู้เพื่อจะสอบถาม 

สมาชิกก็นำภาพมายืนยันมีอยู่จริง ผมก็เห็นแล้ว ก็ยอมรับเรื่องป้ายมันมีอยู่จริง เรื่องป้ายก็คือจบ

ป้ายมีจริงแต่มันไม่ใช่สิ่งที่จะมายืนยันว่า รถแหกโค้งแล้วโทรไปแจ้งตำรวจแล้วไม่ติด 

แต่ข้อสงสัยอย่างอื่นที่ผมอยากรู้ล่ะ     จะให้ผมตั้งกระทู้ถามใหม่เรอะ ?? 

ก็ได้อธิบายบอกไว้แล้วมันเปลื่องเนื้อที่บอร์ด ถ้าจะตั้งใหม่

ผมก็เลยถามต่อเรื่องหลักฐานประกันภัยหรือสภาพรถที่จะนำมายืนยัน  ก็หาว่าผมหน้าด้าน

แต่อธิบายไม่ได้ทำไมถึงด่าหน้าด้าน  ใครก็ได้ที่ด่าๆมาลองอธิบายมาหน่อย  อยากรู้

อยากได้หลักฐาน ไปฟ้องศาลเลยครับ

ใครจะว่างหาให้คุณทุกอย่างล่ะ เขาเล่ามาแล้ว ถ้าไม่เชื่อก็แล้วไป

จะอะไรนักหนา แค่คำบอกเล่าของคนคนหนึ่ง

นี่จะเอาเป็นเอาตายให้ได้

สงสัยจะป่วยทางจิต

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#68 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:55

ผมงงกับคุณ หน้าตาดี
แค่คนเขามาบอกเล่าเฉยๆให้รับรู้
แต่คุณหน้าตาดี จะจ้องจับผิด แบบเอาเป็นเอาตาย
ถามหาหลักฐาน พอเขาเอามาให้ดู ยังไม่พอ
เพื่อ? จะเอาชนะให้ได้
บางคนทำอะไร ส่วนมากจะเป็นตรงข้ามกับตัวเอง
อย่างชื่อ หน้าตาดี ผมรับประกันได้เลย
ว่าจะต้องเป็นตรงข้ามกับชื่อที่ตั้ง
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#69 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:57

ตลกดี.. :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#70 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:58

ผมงงกับคุณ หน้าตาดี
แค่คนเขามาบอกเล่าเฉยๆให้รับรู้
แต่คุณหน้าตาดี จะจ้องจับผิด แบบเอาเป็นเอาตาย
ถามหาหลักฐาน พอเขาเอามาให้ดู ยังไม่พอ
เพื่อ? จะเอาชนะให้ได้
บางคนทำอะไร ส่วนมากจะเป็นตรงข้ามกับตัวเอง
อย่างชื่อ หน้าตาดี ผมรับประกันได้เลย
ว่าจะต้องเป็นตรงข้ามกับชื่อที่ตั้ง

ไอเดียดี  

ผมไม่เชื่อว่าหน้าตาดีจริงมั้ย

ดังนั้น สมาชิกหน้าตาดีต้องเอารูปมายืนยันว่า

ชื่อที่ตั้งมานั้น เป็นความจริงหรือไม่

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#71 notcomeng

notcomeng

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:02

เดี๋ยวก็น้อยใจไปสมัครชื่อใหม่มาอีก  :D  :D  :D

#72 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:04

หนูก็หน้าตาดีนะคะ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#73 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:42

งะๆๆๆๆ งอนซะแว้ว..... โอ๋ๆๆ เด็กเอ๋ยเด็กน้อย ทำอะไรใครไม่ได้ พูดอะไรไม่ออก ก็ออกทีท่างอนเหมือนเด็กในรูปแทนซะแล้ว ผมว่าไม่ต้องรอคนโต้ แต่รอคุณโตก่อนแล้วค่อยกลับมาเล่นในบอร์ดนี้เถอะครับ จริงๆ น่าจะกลับไปเล่นพันดริฟกะพวกเพื่อนๆคุณก่อนนะก่อนออกมาข้างนอก กลับไปหาคนโอ๋ก่อนไป ไม่ไหวๆ 

#74 P.K.

P.K.

น้องใหม่

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:11

หน้าตาดี เราจะกรวดน้ำให้ ชาติหน้าเกิดเป็นคนเต็มต้วนะ..............

#75 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:09

ถามกันตรงๆเลยนะว่า

"คุยกับหน้าตาดีแล้วเจอสาระอะไรมั่ง?"

เห็นมาคุยกันจัง  :huh:

เจอ สาระแถ แถแท่ดๆๆๆๆๆ

#76 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:01

อั้ยหยะ  กระทู้ปล้นไลค์กันชัดๆ

ผมขำจนไปไม่เป็นเรย....

VV

ผึ้งน้อยฯ ช่วยทำแบนเนอร์

คนหน้าด้าน

ให้คนหน้าตาดี หน่อยจิ

VV

พี่เวน เปลี่ยนชื่อเห๊อะ

เป็น

หน้าด้านดี

-_-  -_- 

มาแว้วมาแว้ว  มีผู้ทำป้ายให้ "หน้าดานดี" เขาแร้วค้าบบบ

โอ๊ย ขำหมดพุง

gladiator 1.jpg

#77 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:13

เติมให้ครบครับ

#78 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:35

หายไปแค่ 1 วัน..................ดันมีเรื่องฮาๆ.......เกิดขึ้นมากมาย.........

ผมปลงตก กะ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == .......จขกท. ตัวนี้มาได้พักใหญ่ๆแล้วครับ......

ว่าจะเลิกลดตัว......ลงมาเสวนากะมัน ตั้งนานแล้วครับ......เสียเวลา ไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย.....

นี้แหละน๊าาาาา........ที่คนโบราณ สมัยก่อนเตือนไว้ว่า..........

"อย่าเล่นกะหมา เดี๋ยวหมามันจะเลียปาก" .......เชื่อแล้วคราวนี้...... -_- 

Edited by MOD_01, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:36.
2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#79 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:10

อยากถามคุณหน้าตาดีนอกประเด็นกระทู็

ไม่ทราบคุณได้สังเกตุเห็นใครบางคนมาปลอมชื่อและเอาอวตารของผมไปใช้หรือเปล่า

ถ้าเห็น อยากถามความเห็นคุณหน้าตาดีครับ

คุณหน้าตาดีว่า คนแบบนั้น พ่อแม่มันสั่งสอนมายังไงครับ

หรือมันไม่มีพ่อแม่ไว้สั่งสอน

หรือคุณหน้าตาดีว่า มันจะชอบดมขี้เหมือนคุณนายเวรมั๊ย

หรืออาจจะถึงขั้นกินขี้ทักษิณเลย

คุณว่า ที่มันไม่กล้าใช้ชื่อจริงมาเล่น

แต่เอาชื่อผมไปเล่น คุณว่า มันอาจเป็นคนแขมร์รึปล่าวครับ

พ่อมันอพยพมาเมื่อสมัยสงคราม แต่ยังไม่ตั้งชื่อไทยรึปล่าวครับ

ช่วยตอบความเห็นผมหน่อยนะครับ คุณหน้าตาดี

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#80 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:36

หรือชาวเสรีไทยจะพร้อมใจกันเปลี่ยนชื่อยูสนี้ว่า  หน้าด้านดี  กันพร้อมเพียงเลยใช่ไหมครับ หรืออาจจะมีบางคนเปลี่ยนเป็น หน้าเ...ยดี ก็แล้วแต่ศรัธรานะครับ หรือเราจะมาลงคะแนนเสียงกันว่า เราควรเรียกยูสนี้ว่าชื่ออะไร 

ปล.สำหรับผม ชื่อยูสเนมนี้ไม่ได้บ่งบอกถึงตัวเค้าเลยแม้แต่น้อยนิด

#81 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:59

หรือเราจะมาลงคะแนนเสียงกันว่า เราควรเรียกยูสนี้ว่าชื่ออะไร 

เอาอันนี้!  นู๋จะเอาอันนี้!

Courtesy By amplepoor (โอย ขำไปไม่เป็น...)

V

V

เติมให้ครบครับ

#82 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:50

ผมว่ามันหน้าตาไม่ดี แถมปัญญาอ่อนด้วย

นี่ควายแดงเค้าเป็นแบบนี้กันทุกตัวรึเปล่า

#83 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:34

เหอๆ เข้ามาฮา จขกท. "หน้าด้าน" (ควายแดง)

มันยังไม่จบอีกเหรอนั่น <_<

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#84 Ballbk

Ballbk

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 06:46

เงียบปากไปไหนแล้ววะ

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#85 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:19

ตั้งแต่หมดยุคใจดีโลโมติ้วเนี่ย เวรหน้า(ด้าน)ดีกลายเป็นเงิบตัวเบ้อเร้อไปซะอย่างนั้น ฉายาร้อยล็อกอินมันดังไม่พอรึ  :lol:  :lol:  :lol:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#86 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:47

เหอะ ๆ ... เหลืองในเสรีไทย มันหาคนฉลาดมีเหตุผล ไม่มีกันเลยใช่ไหม อยากเจอจังคนชาญฉลาด :)  

#87 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:55

เหอะ ๆ ... เหลืองในเสรีไทย มันหาคนฉลาดมีเหตุผล ไม่มีกันเลยใช่ไหม อยากเจอจังคนชาญฉลาด :)  

5555 อยากเจอเหลืองเสรีไทย ไปร้องหา phat21 นู่นครับ ถ้าฉลาดพอน่าจะรู้นะ เอ้อลืมไป ที่จะ 400โพสได้นี่ปั่นแทบตาย ไม่น่ามาทัน น้องแพทลูกแป๊ะ

ปล. สลิ่มเขมรงอนแล้วน่ารักจัง ร้องอ้อแอ้เหมือนเด็กทารกแถมพูดไม่รู้เรื่องเหมือนเป๊ะเลย 5555+

#88 Ballbk

Ballbk

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:59

ไปตั้งห้อง เชิญ Phat21 มาคุยดิวะ :lol:

#89 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:09

ลงชื่อทิ้งไว้ น่าจะเป็น 1 ในกระืู้ทู้ที่หน้า สมพร

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#90 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:03

5555 อยากเจอเหลืองเสรีไทย ไปร้องหา phat21 นู่นครับ ถ้าฉลาดพอน่าจะรู้นะ เอ้อลืมไป ที่จะ 400โพสได้นี่ปั่นแทบตาย ไม่น่ามาทัน น้องแพทลูกแป๊ะ

ปล. สลิ่มเขมรงอนแล้วน่ารักจัง ร้องอ้อแอ้เหมือนเด็กทารกแถมพูดไม่รู้เรื่องเหมือนเป๊ะเลย 5555+

ไม่ใช่เหลืองก็ได้ ถ้าอายกันนัก

มันเป็นเรื่องอับอายจริงๆครับ ถ้าใครในนี้จะยอมรับเป็นเหลืองโกเต๊กแช่แข็ง :lol:  

#91 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:20

ไม่ใช่เหลืองก็ได้ ถ้าอายกันนัก

มันเป็นเรื่องอับอายจริงๆครับ ถ้าใครในนี้จะยอมรับเป็นเหลืองโกเต๊กแช่แข็ง :lol:  

ก๊ากๆๆ คนเสพโกเต๊กมีสิทธิไปว่าคนอื่นด้วยเหรอ จุ๊กกรู้

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#92 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:32

รถผมถอยมาจะปีนึงละ  (วันที่ 6 เดือน 6 ของปีที่แล้ว) เพิ่งจะควัก กรรมธรรม์รถยนต์ มาดูเลยว่า อ้อ ของบริษัทนี้เหรอวะ?

ยิ่งถ้าเป็นผู้หญิงยิ่งแล้วใหญ่ ส่วนใหญ่ค่อนข้างจะขับอย่างเดียว 

ส่วนสามี มีหน้าที ต่อทะเบียน ทำประกัน ล้างรถ และเติมน้ำมัน ซ่อมบำรุง ทำทุกอย่าง ยกเว้น ได้ขับ นะ

ขออภัยสุภาพสตรีในบอร์ดที่ขับขี่รถยนต์ด้วยครับ แต่ส่วนใหญ่พบแบบนี้จริงๆ 555

่ส่วนไอ้เรื่องตะกวดนี่ก็เคยเจอมากะตัวแล้ว อย่างที่เคยเล่าไว้ให้ฟังแต่ก่อน ว่าเคยตีลังกาลงคลองระบายน้ำกลางถนนมาแล้ว  

ไม่ได้เฉียวชนใครเลย แค่ยางมันรีดลมออก เพราะรถมันเก่า หมุนๆ พลิกลงไปทั้งคัน (แบบว่าทำตัวเอง 555)

รถกรูก็พัง กรูก็ยังมึนๆ ชาวบ้านมาช่วยพลิกรถคืนให้ ได้ตะกวด สน. ในพื้นที่นี่แหละ (จำไม่ค่อยได้) มา

อย่างแรกที่มันถามคือ จะเอาตังค์ค่าปรับกรู 2,000 บาท

เพราะตอนตีลังกาลง ไปสอยต้นประดู่น้อยที่ปลูกไว้ข้างถนนของมันหัก โดยไม่สนใจเลยสักนิด ว่าไอ้คนประสบเหตุอย่างกรูจะเป็นตายร้ายดีอย่างไร

แถม***ยังพยายามจะลากรถกรูไปสน. เพื่อจะเอาค่าลากรถกรูอีก ทั้งๆ ที่บอกว่า เดี๋ยวช่างประจำกรูจะมาลากรถไปซ่อมเอง

เห้ มาก จ๊ะ

Edited by ดาร์ค สวอน, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:34.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#93 แอบดูที่รูเดิม

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:35

รถผมถอยมาจะปีนึงละ  (วันที่ 6 เดือน 6 ของปีที่แล้ว) เพิ่งจะควัก กรรมธรรม์รถยนต์ มาดูเลยว่า อ้อ ของบริษัทนี้เหรอวะ?

ยิ่งถ้าเป็นผู้หญิงยิ่งแล้วใหญ่ ส่วนใหญ่ค่อนข้างจะขับอย่างเดียว 

ส่วนสามี มีหน้าที ต่อทะเบียน ทำประกัน ล้างรถ และเติมน้ำมัน ซ่อมบำรุง ทำทุกอย่าง ยกเว้น ได้ขับ นะ

ขออภัยสุภาพสตรีในบอร์ดที่ขับขี่รถยนต์ด้วยครับ แต่ส่วนใหญ่พบแบบนี้จริงๆ 555

่ส่วนไอ้เรื่องตะกวดนี่ก็เคยเจอมากะตัวแล้ว อย่างที่เคยเล่าไว้ให้ฟังแต่ก่อน ว่าเคยตีลังกาลงคลองระบายน้ำกลางถนนมาแล้ว  

ไม่ได้เฉียวชนใครเลย แค่ยางมันรีดลมออก เพราะรถมันเก่า หมุนๆ พลิกลงไปทั้งคัน (แบบว่าทำตัวเอง 555)

รถกรูก็พัง กรูก็ยังมึนๆ ชาวบ้านมาช่วยพลิกรถคืนให้ ได้ตะกวด สน. ในพื้นที่นี่แหละ (จำไม่ค่อยได้) มา

อย่างแรกที่มันถามคือ จะเอาตังค์ค่าปรับกรู 2,000 บาท

เพราะตอนตีลังกาลง ไปสอยต้นประดู่น้อยที่ปลูกไว้ข้างถนนของมันหัก โดยไม่สนใจเลยสักนิด ว่าไอ้คนประสบเหตุอย่างกรูจะเป็นตายร้ายดีอย่างไร

แถม***ยังพยายามจะลากรถกรูไปสน. เพื่อจะเอาค่าลากรถกรูอีก ทั้งๆ ที่บอกว่า เดี๋ยวช่างประจำกรูจะมาลากรถไปซ่อมเอง

เห้ มาก จ๊ะ

ไม่มีกิ้งก่าปนจริงๆ -_-

ล้วนๆเลย...

#94 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:38

อนาจครับ กระทู้นี้ เขามาท้ารบ พากันหดหัวอยู่ในกระดองกันหมด

คนฉลาดมีบ้างไหมเว้ย   แล้วคุณจะรู้ว่านรกมีจริง 5555

#95 notcomeng

notcomeng

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:40

ท่าไม้ตายประจำตัว ชกเป็นวงกลม  :lol:  :lol:  :lol:

#96 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:42

ไม่มีกิ้งก่าปนจริงๆ -_-

ล้วนๆเลย...

ไม่มีกิ้งก่า จิ้งจกมาปนเลยจริงๆ ครับ คุณแอบดูฯ 

ดีที่ ตอนนั้น พ่อผมกับช่างมาก่อน ไม่งั้นได้ไปเอารถคืนจาก สน. เสียเงิน 2 เด้งอีก 

แบบว่า "จำฝังลึกจนวันตายเลย"

เพราะมันประทับใจ โคดๆๆๆๆ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#97 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:15

อนาจครับ กระทู้นี้ เขามาท้ารบ พากันหดหัวอยู่ในกระดองกันหมด

คนฉลาดมีบ้างไหมเว้ย   แล้วคุณจะรู้ว่านรกมีจริง 5555

#98 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:50

หนูก็หน้าตาดีนะคะ

เหมาะเหม็งเลยกับบทนี้ จขกท.เห็นด้วยไหม? 555+

Edited by OSR, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:50.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#99 เจ้าสำราญ ฮากระจาย

เจ้าสำราญ ฮากระจาย

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:57

แค่พิมพว่าขอโทษมันก็จบๆไปนานแล้ว

#100 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:31

พุธ โธ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน