Jump to content

- - - - -

ดร. ดร.โสภณ พรโชคชัย เป็นคนโกหก

ดร.โสภณ พรโชคชัย เป็นคนโกหก

• Please log in to reply
144 replies to this topic

#101 narongme

narongme

น้องใหม่

Posted 11 June 2013 - 06:58

โตจนเลียตูดหมาไม่ถึงแล้ว ยังสารเลวได้อีกนะ. Dog

#102 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

Posted 11 June 2013 - 07:49

K. Manners, may be you should post the evident... :)

As I said I had made a phone call (anyone can do so,The phone number is at the end of the lettter)
I have done my part for the time being. I have gain nothing for doing this. But why anyone wouldn't do it.
Many pepole doing the same as the doctor did, But just a few pepole had made a report,Why?Aren't we in the Kingdom of Siam?Ps. Doctor have made accusation to the office of her majesty principal private secretary.‎

Sorry, I didn't know you called. You just said you contacted them, it could be anything :). Just thought it would make the Dr. claimed of lying a moot point if you showed him the evident, I'm not accusing you of lying. Thank you for doing your part as a good citizen.

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#103 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 11 June 2013 - 08:40

จริงๆ ถ้าด๊อกมันบอกว่า 3 รางวัล แล้วบอกว่าทางสำนักราชเลขาพิมพ์ผิด ก็น่าจะมีการท้วงติง และให้แก้ไข ซึ่งส่วนของรางวัลก็สำคัญ แต่ทำไมจึงไม่มีการให้แก้ไข 

#104 Manners

Manners

ขาประจำ

Posted 11 June 2013 - 09:41

จริงๆ ถ้าด๊อกมันบอกว่า 3 รางวัล แล้วบอกว่าทางสำนักราชเลขาพิมพ์ผิด ก็น่าจะมีการท้วงติง และให้แก้ไข ซึ่งส่วนของรางวัลก็สำคัญ แต่ทำไมจึงไม่มีการให้แก้ไข 

ใช่ครับ นั้นคือประเด็นแรก ไม่ใช่ทำไปโดยภาระการ เหมือนไม่ให้ความสำคัญกับหมายดังกล่าว

ประเด็นที่2 การปัดความรับผิดชอบ ทั้งๆที่ด๊อกตัดสินเองว่าพิมพ์ผิด แล้วโยนความผิดให้ผู้อื่น

ปล.การตอบกระทู้ต่างๆ สังเกตุได้ว่า ท่านดร.มักเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางและความถูกต้อง แล้วแบบนี้ท่านจะมาทำงานให้พี่น้องประชาชนได้อย่างไร? เมื่อท่านไม่รับฟังคนอื่น

เรื่องของแพง ท่านก็เอาแต่เรื่องราคา ท่านไม่ได้กล่าวถึงคุณภาพของอาหาร ว่ามีการเปลี่ยนไปไหม? ข้าวสวยลดเกรดลงหรือเปล่า

Edited by Manners, 11 June 2013 - 09:56.

#105 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 11 June 2013 - 10:10

attachicon.gifThai Apprasal Foundation3.JPG

attachicon.gifจม.ถึงThai Apprasal Foundation.JPG

ลงไว้เป็นหลักฐานว่าได้จม.ไปถามทางมูลนิธิฯแล้ว

จม.ตอบกลับ

info@thaiappraisal.org 14:32

ขอขอบคุณที่แจ้งมาค่ะ
มูลนิธิจะดำเนินการแก้ไขให้ถูกต้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ

stargate-1 serithai
06:52 (3 ชั่วโมงที่แล้ว)

ถึง info

ทางมูลนิธิฯทูลขอไปจำนวนเท่าไหร่ครับ เหตุใดจึงจำนวนไม่เท่ากันครับ ช่วยกรุณาให้ความกระจ่างด้วยครับ

ขอแสดงความนับถือ

กำลังรอคำตอบอยู่ครับ ไม่ทราบจะบอกหรือเปล่า ผิดกับประธานนะ เหมือนเอาเด็กอ่อนหัดมาตอบกระทู้อย่างนั้นแหละ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#106 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 11 June 2013 - 18:04

ด๊อกห่านจิก..เนี่ย

สงสัยตาบอดเฉพาะกระทู้นี้แน่

กระทู้อื่น ขยันตอบ ขยันตั้งจัง

เอ้า..

ดัน

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 11 June 2013 - 18:06.

#107 sayapon

sayapon

ขาประจำ

Posted 11 June 2013 - 18:24

หมาหมู่ นั้นเป็นธรรมชาติของสัตว์ที่อาศัยกันและกันในการล่า หรือป้องกันตัว

แต่สุนัขรับใช้ ถูกฝึกสอนให้เชื่อฟัง ปฎิบัติตาม นั่งลิ้นห้อย น้ำลายยืด พอทำดีนายก็เอามือหรือเท้าลูบหัว

ถ้าทำไม่ดีก็ถูกลงโทษ ถูกเตะเข้าก้านคอไป

คนบางคนพอชนะก็บอกว่านี่เป็นเสียงส่วนใหญ่ พอตัวเองแพ้ ก็อ้างไปต่างๆนานา คนประเภทนี้ใช้เหตุผลไม่ได้ ใช้ได้อย่างเดียว คือ

ใช้กำลังเข้าบังคับ เพราะถูกฝึกมาอย่างนั้น

วันนี้คุณกราบทักษิณ แล้วหรือยัง ถ้ายังก็กลับไปทำซะ จะได้กินอิ่มนอนหลับ

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#108 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 11 June 2013 - 19:04

นึกถึง jaidee20 ขึ้นมาตะงิดๆ

คนเดียวกันหรือเปล่าน๊า

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#109 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 11 June 2013 - 19:17

attachicon.gifThai Apprasal Foundation3.JPG

attachicon.gifจม.ถึงThai Apprasal Foundation.JPG

ลงไว้เป็นหลักฐานว่าได้จม.ไปถามทางมูลนิธิฯแล้ว

จม.ตอบกลับ

มูลนิธิจะดำเนินการแก้ไขให้ถูกต้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถึง info

ทางมูลนิธิฯทูลขอไปจำนวนเท่าไหร่ครับ เหตุใดจึงจำนวนไม่เท่ากันครับ ช่วยกรุณาให้ความกระจ่างด้วยครับ

กำลังรอคำตอบอยู่ครับ ไม่ทราบจะบอกหรือเปล่า ผิดกับประธานนะ เหมือนเอาเด็กอ่อนหัดมาตอบกระทู้อย่างนั้นแหละ

ลองดูที่เขาตอบกระทู้แล้วกัน คุณภาพแค่ไหน

In Topic: เสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง: กลับมาแล้ว

วันนี้, 16:44

แสดงว่าคนอื่นพูดไร้เหตุผล ถูก
ผมพูดถูกกลับผิด

ยังไม่มีใครยกได้เลยว่า เสียงส่วนใหญ่ผิด

In Topic: อย่าตบเท้าอวยพรXXX/จัดวันเกิด รมต ฯลฯ = เลีย, บ่อเกิด Corruption

วันนี้, 16:21

อย่าใส่ร้ายป้ายสี = เปนฝ่ายอธรรม นะครับ
In Topic: อย่าตบเท้าอวยพรXXX/จัดวันเกิด รมต ฯลฯ = เลีย, บ่อเกิด Corruption

วันนี้, 13:58

การไปอวยพรอำมาตย์เต้น หรืออวยพรป๋า ผมก็ไม่รับทั้งนั้นครับผม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#110 Manners

Manners

ขาประจำ

Posted 11 June 2013 - 23:00

ตอบ วันนี้, 17:50

คุณ Manners โกหกครับผม

หลังจากทนรอท่านด๊อก ชี้แจงไม่ไหว เลยติดต่อสำนักราชเลขาฯ สอบถามเองตาม รล.0010/4097 ต้นเรื่องจาก TAF04/229/56

โดยอ้างถึงเวปนี้ ว่ามีผู้กล่าวว่าสำนักราชเลขาฯพิมพ์หนังสือผิด อ่านแล้วเกรงว่าจะทำให้เสียหาย

ได้ผลแจ้งว่า ไม่ได้พิมพ์ผิด พระราชทานโล่รางวัลจำนวน2โล่ 1.สำหรับมัธยมศึกษา 2.สำหรับอุดมศึกษาและประชาชนทั้วไป

แล้วจะทำการตรวจสอบอีกทีหนึ่ง

ไม่ทราบว่าโกหกตรงไหนครับ? 

ปล.ข้อความข้างบนก๊อบมานะครับ เพราะกระทู้ล็อกอยู่

ยังรออ่าน ที่ท่านกล่าวหาผมอยู่นะครับ

#111 ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 11 June 2013 - 23:14

รอ ด๊อก มาตอบ

อยู่

ยังไม่ลืม

#112 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

Posted 11 June 2013 - 23:47

ตอบ วันนี้, 17:50

คุณ Manners โกหกครับผม

หลังจากทนรอท่านด๊อก ชี้แจงไม่ไหว เลยติดต่อสำนักราชเลขาฯ สอบถามเองตาม รล.0010/4097 ต้นเรื่องจาก TAF04/229/56

โดยอ้างถึงเวปนี้ ว่ามีผู้กล่าวว่าสำนักราชเลขาฯพิมพ์หนังสือผิด อ่านแล้วเกรงว่าจะทำให้เสียหาย

ได้ผลแจ้งว่า ไม่ได้พิมพ์ผิด พระราชทานโล่รางวัลจำนวน2โล่ 1.สำหรับมัธยมศึกษา 2.สำหรับอุดมศึกษาและประชาชนทั้วไป

แล้วจะทำการตรวจสอบอีกทีหนึ่ง

ไม่ทราบว่าโกหกตรงไหนครับ? 

ปล.ข้อความข้างบนก๊อบมานะครับ เพราะกระทู้ล็อกอยู่

ยังรออ่าน ที่ท่านกล่าวหาผมอยู่นะครับ

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#113 Moon

Moon

เมพ

Posted 12 June 2013 - 19:14

เอกสารมีอยู่แค่สองฉบับ

1. หนังสือจากมูลนิธิส่งไปยังสำนักฯ

2. หนังสือจากสำนักฯ ตอบกลับมายังมูลนิธิ

เราได้เห็นแค่ฉบับที่สอง คือหนังสือจากสำนักฯ ตอบกลับมา

แต่เรายังไม่เห็นว่า หนังสือจากมูลนิธิส่งไปยังสำนัก เขียนว่าอย่างไร

ขอดูหน่อยได้มั้ย มูลนิธิอาจจะเขียนผิดก่อนตั้งแต่แรกก็ได้

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#114 ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 12 June 2013 - 22:37

เอ้า อย่าลืมด๊อก

#115 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

Posted 13 June 2013 - 00:28

ไม่มีเสียงตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก.......
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#116 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 13 June 2013 - 15:56

ดัน

#117 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 13 June 2013 - 16:10

ด็อกหมา แอร๊ย ด็อกเตอร์คนนี้ประแหลก

กล่าวหาคนอื่นเขาได้เป็นคุ้งเป็นแคว แบบเห่า แอร๊ย พูดอยู่ข้างเดรีัยว

พอเขาถามกลับมั่้ง กลับไม่ตอบซะงั้น

-_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#118 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 13 June 2013 - 17:28

ลงชื่อ ดันด้วยคนแฮะ รอๆ mail ตอบกลับ

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#119 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 13 June 2013 - 17:38

ได้รับคำตอบแล้ว เอาไปปะที่หน้าเพจ Fb ด้อกหน่อยก้อดีนะ

#120 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 13 June 2013 - 17:44

:mellow: แก้เองได้เลยหรอ...

http://www.thaiappra...ssay/essays.php

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#121 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

Posted 13 June 2013 - 18:14

อ่าวเฮ๊ย ทำได้งัย ???

#122 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 13 June 2013 - 18:19

จม.ตอบกลับ

ขอบคุณค่ะ

ถึง info

แก้ไขจริงๆด้วย แล้วไม่ตอบจม.ฉบับสุดท้ายเสียด้วย งง???

http://www.thaiappra...ssay/essays.php

#123 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 13 June 2013 - 18:24

จม.ตอบกลับ

ขอบคุณค่ะ

ถึง info

แก้ไขจริงๆด้วย แล้วไม่ตอบจม.ฉบับสุดท้ายเสียด้วย งง???

แก้หมายโดยทำเอง ผิดเหมือนปลอมราชโองกางของฮ่องเต้สมัยก่อนเลยเด้อ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#124 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

Posted 13 June 2013 - 18:46

ปลอมแปลงเอกสารของทางราชการ เปลี่ยนแปลง แอบอ้างรับสั่งโดยมิเกรงกลัว

คนแบบนี้สมควรทำอย่างไร
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#125 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 13 June 2013 - 18:54

จม.ตอบกลับ

ขอบคุณค่ะ

ถึง info

แก้หมายโดยทำเอง ผิดเหมือนปลอมราชโองกางของฮ่องเต้สมัยก่อนเลยเด้อ

เขาอาจติดต่อกันเป็นการภายใน ไม่เปิดเผย  ไม่ตอบ Email ผมเสียด้วย แต่ไม่ได้โทรไปครับ เกรงว่าโทร.ไปก็คงไม่ตอบ

คุณนงลักษณ์ จตุเทน
มูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย
10 ถ.นนทรี ยานนาวา กรุงเทพฯ 10120
โทร.0.2295.3171 ต่อ 109   

#126 Moon

Moon

เมพ

Posted 13 June 2013 - 18:54

เงิบเลยตรู

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#127 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 13 June 2013 - 19:43

อืมม การแก้แบบนี้ผิดแน่ๆ ปลอมแปลงเอกสารราชการ โดยการแก้ไขในสาระสำคัญด้วยครับ สูติบัตรลูกผม พิมพ์ชื่อผิดจาก ณ เป็น น ผมยังต้องเสียเวลากลับไปทำใหม่ ขีดฆ่าเองไม่ได้เลย

ด็อกตัวนี้หน้าด้านเกินไปแล้วครับ อย่างน้อยเอาจดหมายตัวปัญหาออกจากเว็บไซต์ก็ยังจะดีกว่า คนที่นี่เขาก็แนะไปแล้วว่าให้ทำจดหมายสอบถามแก้ไขให้ถูกต้องแทน

เมื่อคนเรามันเลือกที่จะตะแบง แทนที่จะแก้ไขให้สมกับการอ้างตัวเองว่าเป็นนักวิชาการ ก็ควรต้องถูกประจานให้หมดความน่าเชื่อถือต่อสาธารณะล่ะครับ 

ด็อกเตอร์โสภณ พรโชคชัย เป็นคนไร้สำนึกแห่งความผิดชอบชั่วดี

สามารถกล่าวได้ว่าคนแบบนี้เป็นคนชั่วช้า Jun Rai เพราะชอบแก้ตัวมากกว่าการแก้ไข

Edited by เรื่อยๆเอื่อยๆ, 13 June 2013 - 19:44.

#128 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 13 June 2013 - 20:00

น่า Capture ทั้งหน้าเพจไว้ พร้อม Save ไฟล์ไว้ด้วยไว้อ้างอิง

#129 Manners

Manners

ขาประจำ

Posted 13 June 2013 - 20:48

ท่านเล่นแบบนี้เลยเหรอ ตกลงที่แก้นี่ท่านทำเองหรือจะบอกว่าเลขาทำเองอีก (คนอื่นที่อ่านไม่ต้องงนะครับ ดร.ท่านเข้าใจเอง)

ปล.Save แล้วครับ

Edited by Manners, 13 June 2013 - 20:55.

#130 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 13 June 2013 - 21:25

เอาๆๆ

หนาๆหน่อยด็อก

ุอุ๊ย

ผมว่า

หนาไปแล้วละด็อก

เกลาๆออกไปบ้าง

จะได้บางลงหน่อย

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#131 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 13 June 2013 - 23:45

เอาแล้วไง! แก้ไขเองอย่างนี้..เกิดเรื่องขึ้นมา จะมาบ่นแค่เหมือนที่ทำอยู่ในนี้ ว่าคนในเสรีไทยกลั่นแกล้ง เรื่องก็ไม่จบนะ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#132 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 14 June 2013 - 11:03

Stargate Serithai

ถูกใจ · · แชร์ · 10 มิถุนายน เวลา 8:16 น.

ตามที่ทางมูลนิธิฯได้รับจดหมายตอบกลับจากสำนักราชเลขาธิการตามแนบ ทางมูลนิธิฯได้ตรวจสอบจดหมายแล้วหรือยังว่าจำนวนโลพระราชทานตรงกับจำนวนที่ทูลขอไปหรือไม่
    หากไม่ตรงกัน ไม่ทราบว่าทางมูลนิธิฯจะดำเนินการอย่างไร

จึงเรียนมาเพื่อให้กรุณาชี้แจงด้วย

สมาชิกเว็บ serithai.net

ได้เห็นหนังสือจากสำนักราชเลขาฯในประกาศแล้ว เห็นมีรอยแก้ ไม่ทราบว่าผู้ใดเป็นผู้แก้ครับ

#133 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 14 June 2013 - 15:41

ยาวไปด๊อกฯ ได้ดังสมใจแน่  :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#134 Moon

Moon

เมพ

Posted 14 June 2013 - 23:20

ดันขึ้นไปยืนยันว่า ดร.เป็นคนโกหก

#135 so what?

so what?

ขาประจำ

Posted 14 June 2013 - 23:31

ดันขึ้นไปยืนยันว่า ดร.เป็นคนโกหก

ตัดคำว่า "เป็นคน" ออกไปก็ได้ครับ

เพราะไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่   :D

#136 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 14 June 2013 - 23:38

คนโกหก ไม่ทำชั่วไม่มี มิน่ามันถึงบอกว่า ไอ้แม้วไม่ผิด 

#137 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 15 June 2013 - 00:02

น้องเด็กปากดีจัดการสอบถามให้เรียบร้อยแล้วครับ

http://webboard.seri...าชิกชาวสภากาแฟ/

ดังที่อ้างถึงนี้ ผมได้ประสานขอข้อมูลกับกองราชเลขานุการในพระองค์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ซึ่งเป็นหน่วยงานภายใต้การกำกัลดูแลของสำนักราชเลขาธิการ ในเบื้องต้น ท่านผู้ปฏิบัติหน้าที่สนองานในด้านการขอพระราชทานโล่ห์หรือถ้วยรางวัล ได้ " ยืนยัน " ตามหนังสือของมูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย ว่าทรงพระกรุณาฯพระราชทานโล่ห์รางวัลตามที่ขอรับพระกรุณาที่คุณมา 3 โล่ห์ " จริง " 

แต่เนื่องจากขั้นตอนงานสารบรรณของกองราชเลขานุการในพระองค์ฯ นั้นได้พิมพ์ตัวเลขผิด และมีการส่งแจ้งกลับไปยังมูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย  และเมื่อมีการติดต่อประสานขั้นตอนปฏิบัติในการนำหมายรับสั่งมาแจ้ง กองราชเลขานุการในพระองค์ฯ จึงได้ประสานให้มูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย นำเอกสารที่กองราชเลขานุการในพระองค์ฯ พิมพ์ไปให้ครั้งแรกนั้นมาแก้ใหม่ ณ กองราชเลขานุการในพระองค์ โดยหัวหน้างานสารบรรณเป็นผู้ลงนามแก้ไขเอง 

ทีนี้ในประเด็นต่อมาคือ เอกสารที่ท่าน ดร.นำมา แสดงนั้น ถูกแก้ไข ก่อนหรือหลัง ครับ และหากแก้ไขหลัง ผมขอหนังสือฉบับที่แจ้งไปยัง กองราชเลขานุการในพระองค์ฯ เรื่องแจ้งความผิดพลาดในหนังสือด้วยครับ เพื่อความสบายใจแก่เพื่อนสมาชิกทั้งหลาย และหากว่าแก้ก่อนที่จะส่งกลับไปยังกองราชเลขานุการในพระองค์ฯ ถามว่า " ใครเป็นคนรับผิดชอบครับ "

gladiator 1.jpg

#138 Moon

Moon

เมพ

Posted 15 June 2013 - 00:29

กลับไปดูหน้าแรกดีๆ ครับ ว่าแกโกหกไว้อย่างไร และระหว่างการตรวจสอบ แกโกหกอะไรเพิ่มอีก นี่แค่เคลียร์เรื่องเอกสารไปได้แค่เรื่องเดียวเอง

#139 Manners

Manners

ขาประจำ

Posted 15 June 2013 - 00:42

จริงๆแล้วมันไม่น่าเป็นเรื่อง หากด๊อกคิดจะแก้ไขให้ถูกต้องแต่ต้น ไม่ใช่มานั้งแก้ตัวต่างๆนานา แถไปเรื่อยๆ

ตั้งแต่แรกที่ผมแย้งไป คนทั้วไปคงรีบไปตรวจสอบ แล้วแก้ไขให้ถูก

แต่ด๊อกกลับ รีบโยนความผิดให้ผู้อื่นอยู่นาน โดยที่ไม่คิดทำอะไร จนเรื่องถึงจนท.ต้องติดต่อไปหาด๊อก

ปล.ท่านรู้แต่แรกแล้วว่าหมายผิด ท่านก็ยังนำมาใช้ ทั้งที่ต้องแก้ไขก่อน จึงนำมาใช้ได้ หรือหากไม่แก้ไขท่านก็ใช้ได้เท่าตามนั้น

น่าจะแก้ไขแต่ทีแรก ทำเรื่องนี้ให้ถูกต้องมันไม่ได้ยากเลยด๊อกว่างั้นไหม?

Edited by Manners, 15 June 2013 - 00:50.

#140 Moon

Moon

เมพ

Posted 15 June 2013 - 10:12

เป็นถึงระดับ ดร. อัตตาเลยสูงไง ... คนอื่นผิดหมด จะแก้ตัวอย่างไร คนอื่นต้องฟัง ต้องเข้าใจอย่างนั้น

แต่บังเอิญคนแถวนี้ไม่ได้กินหญ้าแบบเดียวกับพวกที่ ดร. เห่าหอนให้ฟัง ปัญหามันก็เลยเกิด

#141 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 15 June 2013 - 11:04

จริงๆแล้วมันไม่น่าเป็นเรื่อง หากด๊อกคิดจะแก้ไขให้ถูกต้องแต่ต้น ไม่ใช่มานั้งแก้ตัวต่างๆนานา แถไปเรื่อยๆ

ตั้งแต่แรกที่ผมแย้งไป คนทั้วไปคงรีบไปตรวจสอบ แล้วแก้ไขให้ถูก

แต่ด๊อกกลับ รีบโยนความผิดให้ผู้อื่นอยู่นาน โดยที่ไม่คิดทำอะไร จนเรื่องถึงจนท.ต้องติดต่อไปหาด๊อก

ปล.ท่านรู้แต่แรกแล้วว่าหมายผิด ท่านก็ยังนำมาใช้ ทั้งที่ต้องแก้ไขก่อน จึงนำมาใช้ได้ หรือหากไม่แก้ไขท่านก็ใช้ได้เท่าตามนั้น

น่าจะแก้ไขแต่ทีแรก ทำเรื่องนี้ให้ถูกต้องมันไม่ได้ยากเลยด๊อกว่างั้นไหม?

ขอบคุณค่ะ

คุณนงลักษณ์ จตุเทน
มูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย
10 ถ.นนทรี ยานนาวา กรุงเทพฯ 10120

ผมเข้าใจว่าคุณนงลักษณ์เป็นผู้ดำเนินการติดต่อทางสำนักราชเลขาฯ    ถ้าคุณนงลักษณ์ไม่ทราบเรื่องนี้ การกระทำของประธาน ที่จะทำสิ่งๆหนึ่งที่ผมคิดอยู่ในใจ คงดำเนินต่อไป

#142 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 17 June 2013 - 13:49

เรียน คุณนงลักษณ์ จตุเทน

ตามที่ทางมูลนิธิฯได้รับจดหมายตอบกลับจากสำนักราชเลขาธิการตามแนบ ทางมูลนิธิฯได้ตรวจสอบจดหมายแล้วหรือยังว่าจำนวนโลพระราชทานตรงกับจำนวนที่ทูลขอไปหรือไม่
หากไม่ตรงกัน ไม่ทราบว่าทางมูลนิธิฯจะดำเนินการอย่างไร

จึงเรียนมาเพื่อให้กรุณาชี้แจงด้วย

เมื่อ 10 มิถุนายน 2556, 14:32, <
info@thaiappraisal.org> เขียนว่า:

ขอบคุณค่ะ

นงลักษณ์ จตุเทน

ผมเข้าใจว่าคุณนงลักษณ์เป็นผู้ดำเนินการติดต่อทางสำนักราชเลขาฯครับ    ถ้าคุณนงลักษณ์ไม่ทราบเรื่องนี้ การกระทำของประธาน ที่จะทำสิ่งๆหนึ่งที่ผมคิดอยู่ในใจ คงดำเนินต่อไป

1. ผมสังเกตเห็นตั้งแต่แรกแล้วว่า เหตุใด ประธานรู้แล้วว่าหนังสือจากสำนักราชเลขาฯผิด ยังไม่ทำอะไรเลย แต่พอผมเขียนอีเมลไปหาคุณนงลักษณ์ ก็ได้รับการตอบสนองทันที ตามที่อีเมลตอบ    จึงสงสัยว่าการที่ประธานรู้ว่าหนังสือจากสำนัราชเลขาฯที่โพสต์ในเว็บของมูลนิธิฯนั้นผิด ทำไมไม่รีบแก้ไข  เมื่อมีผู้บอกแล้วว่าผิด ก่อนผมอีเมลไปหาคุณนงลักษณ์ เสียอีก   ทั้งยังลบความเห็นทักทวงของคุณมูน ออกไปจากเว็บของมูลนิธิฯ พร้อมแบน ทำไมคุณนงลักษณ์ไม่รู้เรื่องนี เลยหรือ ประธานรู้แล้ว ไม่บอกคุณนงลักษณ์ เลยหรือ ผมจึงสรุปดังข้างบนว่า คนที่ติดต่อสำนักราชเลขาฯเพื่อขอแก้ไข ก็คือ คุณนงลักษณ์ ไม่ใช่ประธาน 

2.ทำไมต้องมีการโพสต์หนังสือจากสำนักราชเลขาฯนี้ในเว็บของมูลนิธิด้วย  ไม่มีใครเขาทำกันหลอก เหมือนจะประกาศให้คนรู้ไปทั่วประเทศ ซึ่งไม่จำเป็นเลย ถ้าย้อนไปดูในปีที่แล้วได้ ก็อยากจะดูว่ามีการโพสต์หนังสือจากสำนักราชเลขาฯนี้ในเว็บ ประกาศในหนังสือพิมพ์ หรือ ประกาศในที่อื่นๆ หรือเปล่า 

3. ทำไมต้องมาโพสต์หนังสือจากในเว็บเสรีไทยด้วย ไม่ทราบว่าโพสต์ที่อื่น หรือเปล่านะ เมื่อเกิดเรื่องขึ้น ก็ยื้อสุดๆ ไม่ตอบคำถามผม และคุณมูน คุณแมนเนอร์ เหมือนทำเป็นไม่เห็น

จากเหตุ ทั้ง 3 ข้อ ผมจึงไม่อาจเห็นเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้เลย นอกจากมีความตั้งใจจะกระทำการอันมิชอบ

ขอเพิ่มอีกจุด ครับ ในเมื่อ มีคนบอกประธาน แล้ว แต่ประธานไม่ทำอะไร ปล่อยให้คุณนงลักษณ์จัดการให้เสร็จ แล้วทีแรกก่อนได้รับหนังสือฉบับแก้แล้วมา ประธานทราบได้อย่างไรว่า ทางสำนักราชเลขาฯพิมพ์ผิด ได้สอบถามทางสำนักราชเลขาฯแล้วหรือยัง (เหมือนที่คุณนงลักษณ์ได้สอบถามไป)  อาจทรงมีพระราชวินิจฉัย พระราชทานมาแค่สองโลก็ได้ นี่ยังไม่สอบถามอะไร ก็เริ่มโพสต์บอกแล้วว่าพิมพ์ผิด ถึงสำนักราชเลขาฯพิมพ์ผิดก็ต้องไปทูลขอเพิ่ม

ไปโพสต์โดยไม่สอบถามแบบนี้ มีอะไรยืนยันว่าได้สอบถามไปก่อนโพสต์ว่าพิมพ์ผิด  

ประธานรู้ว่าหนังสือจากสำนักราชเลขาฯผิด ตอนไหนครับ    ผิดแล้วทำไมไม่รีบแก้ไขครับ   มีคนทักท้วงประธาน ในวันที่ 5 มิ.ย.นะครับ

http://webboard.seri...หก/#entry737862

ประธานยังมาต่อล้อต่อเถียงเขาอีก โดยไม่ทำอะไรเลย ในวันที่ 9 มิ.ย.

http://webboard.seri...ิง/#entry742985

ผมเองได้ติดต่อทางมูลนิธิฯ (คุณนงลักษณ์) ตามอีเมล์ข้างบน ในวันที่ 10 มิ.ย. จนทางมูลนิธิฯ ได้เดินเรื่องแก้ไขสำเร็จ       

ประธานถึงมาโพสต์ใหม่ว่าแก้ไขแล้ว ในวันที่ 14 มิ.ย. คือกระทู้นี้  http://webboard.seri...-ส/#entry748403  ( ปล.  พิมพ์ผิดนะครับ ผมไม่ใช่มารนะครับ แค่บอกว่าพิมพ์ผิดครับ---> ผมจัดประกวดเรียงความชิงโล่สมเด็จพระเทพฯ มาเป็นโล่ที่ 3 มาแล้วครับ ,   นี่ก็ผิดครับ ---->  ผมจัดประกวดเรียงความเทอดพระเกียรติมา 3 ครั้งแล้ว)

แต่ก็ไม่อธิบายให้ละเอียด ว่าใครเป็นผู้ดำเนินการ ดำเนินการอย่างไร กลับเอาเป็นว่าประธาน Clear เอง หมด ผมจึงทักท้วงว่าไม่ใช่ประธานที่แก้ไข  คุณนงลักษณ์ ต่างหากเป็นผู้เดินเรื่องแก้ไข    ในครั้งแรก(วันที่ 10 มิ.ย.) เธอ ยังไม่ทราบเรื่องเสีย ด้วยซ้ำ ว่าผิด ประธานไม่ได้บอกเธอ หรือว่า หนังสือผิด ถ้าบอก บอกวันที่ เท่าไหร่ 

ประธานเองทำไมปล่อยให้เรื่องมันลากยาวมากว่า  5 ;วัน โดยไมทำอะไรเลย แล้วปีนี้ทำไม ต้องโพสต์ หนังสือจากสำนักราชเลขาฯด้วยครับ ปี 2553 ไม่มีนะครับ

ในข้อ 2.   แต่ก่อน ไม่มีการโพสต์ หนังสือจากสำนักราชเลขาฯ   http://forum.seritha...php?f=8&t=26254

ผมว่าทางที่ดี ประธานน่าจะอธิบาย เรื่องราวมาให้ละเอียดดีกว่าว่าเรื่องราวทั้งหมด เป็นมาอย่างไร เอาแบบแต่งเรียงความเลยก็ได้ครับ

Edited by Stargate-1, 17 June 2013 - 17:40.

#143 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 17 June 2013 - 16:39

ดูเรื่องจริงที่นี่ครับ อย่าไปเชื่อเรื่องโกหก พกลม อคติของคนตั้งกระทู้นี้นะครับ:
http://webboard.serithai.net/topic/35722-ดรโสภณ-พรโชคชัย-เป็นคนพูดจริง/

เห็นพวกสลิ่มมันบอกว่า ผู้สมัครเลือกตั้งที่ กทม คนนี้เป็นคนเลวจริงเหรอคะ 

Edited by แดงประจำเดือน, 17 June 2013 - 16:40.

#144 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 17 June 2013 - 17:42

ดูเรื่องจริงที่นี่ครับ อย่าไปเชื่อเรื่องโกหก พกลม อคติของคนตั้งกระทู้นี้นะครับ:
http://webboard.serithai.net/topic/35722-ดรโสภณ-พรโชคชัย-เป็นคนพูดจริง/

เห็นพวกสลิ่มมันบอกว่า ผู้สมัครเลือกตั้งที่ กทม คนนี้เป็นคนเลวจริงเหรอคะ 

สลิ่มว่าไง ผมไม่รู้ ... แต่ผมว่าท่านด๊อกฯไม่ใช่คนเลวร้ายอะไร ... ถึงจะเลวยังไงก็สู้ท่านทักษิณไม่ได้หรอก คนนั้นเลวระดับโลกไปแล้ว

แต่ด๊อกฯ อาจจะแค่บ้าๆบอๆ ล้นๆ ตามประสาคนเรียนเยอะ เพื่อนน้อย มีอาการเก็บกดบ้าง  -_-

เหมือนคำกล่าวที่ว่า ความอัจฉริยะกับความบ้าต่างกันเพียงเส้นผมกั้น ... แต่ด๊อกฯ กลับเอียงไปฝั่งตรงข้ามกับคำว่าอัจฉริยะ  :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#145 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 18 June 2013 - 20:10

เรียน คุณนงลักษณ์ จตุเทน

เมื่อ 10 มิถุนายน 2556, 14:32, <
info@thaiappraisal.org> เขียนว่า:

ขอบคุณค่ะ

นงลักษณ์ จตุเทน

ผมเข้าใจว่าคุณนงลักษณ์เป็นผู้ดำเนินการติดต่อทางสำนักราชเลขาฯครับ    ถ้าคุณนงลักษณ์ไม่ทราบเรื่องนี้ การกระทำของประธาน ที่จะทำสิ่งๆหนึ่งที่ผมคิดอยู่ในใจ คงดำเนินต่อไป

1. ผมสังเกตเห็นตั้งแต่แรกแล้วว่า เหตุใด ประธานรู้แล้วว่าหนังสือจากสำนักราชเลขาฯผิด ยังไม่ทำอะไรเลย แต่พอผมเขียนอีเมลไปหาคุณนงลักษณ์ ก็ได้รับการตอบสนองทันที ตามที่อีเมลตอบ    จึงสงสัยว่าการที่ประธานรู้ว่าหนังสือจากสำนัราชเลขาฯที่โพสต์ในเว็บของมูลนิธิฯนั้นผิด ทำไมไม่รีบแก้ไข  เมื่อมีผู้บอกแล้วว่าผิด ก่อนผมอีเมลไปหาคุณนงลักษณ์ เสียอีก   ทั้งยังลบความเห็นทักทวงของคุณมูน ออกไปจากเว็บของมูลนิธิฯ พร้อมแบน ทำไมคุณนงลักษณ์ไม่รู้เรื่องนี เลยหรือ ประธานรู้แล้ว ไม่บอกคุณนงลักษณ์ เลยหรือ ผมจึงสรุปดังข้างบนว่า คนที่ติดต่อสำนักราชเลขาฯเพื่อขอแก้ไข ก็คือ คุณนงลักษณ์ ไม่ใช่ประธาน 

2.ทำไมต้องมีการโพสต์หนังสือจากสำนักราชเลขาฯนี้ในเว็บของมูลนิธิด้วย  ไม่มีใครเขาทำกันหลอก เหมือนจะประกาศให้คนรู้ไปทั่วประเทศ ซึ่งไม่จำเป็นเลย ถ้าย้อนไปดูในปีที่แล้วได้ ก็อยากจะดูว่ามีการโพสต์หนังสือจากสำนักราชเลขาฯนี้ในเว็บ ประกาศในหนังสือพิมพ์ หรือ ประกาศในที่อื่นๆ หรือเปล่า 

3. ทำไมต้องมาโพสต์หนังสือจากในเว็บเสรีไทยด้วย ไม่ทราบว่าโพสต์ที่อื่น หรือเปล่านะ เมื่อเกิดเรื่องขึ้น ก็ยื้อสุดๆ ไม่ตอบคำถามผม และคุณมูน คุณแมนเนอร์ เหมือนทำเป็นไม่เห็น

จากเหตุ ทั้ง 3 ข้อ ผมจึงไม่อาจเห็นเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้เลย นอกจากมีความตั้งใจจะกระทำการอันมิชอบ

ขอเพิ่มอีกจุด ครับ ในเมื่อ มีคนบอกประธาน แล้ว แต่ประธานไม่ทำอะไร ปล่อยให้คุณนงลักษณ์จัดการให้เสร็จ แล้วทีแรกก่อนได้รับหนังสือฉบับแก้แล้วมา ประธานทราบได้อย่างไรว่า ทางสำนักราชเลขาฯพิมพ์ผิด ได้สอบถามทางสำนักราชเลขาฯแล้วหรือยัง (เหมือนที่คุณนงลักษณ์ได้สอบถามไป)  อาจทรงมีพระราชวินิจฉัย พระราชทานมาแค่สองโลก็ได้ นี่ยังไม่สอบถามอะไร ก็เริ่มโพสต์บอกแล้วว่าพิมพ์ผิด ถึงสำนักราชเลขาฯพิมพ์ผิดก็ต้องไปทูลขอเพิ่ม

ไปโพสต์โดยไม่สอบถามแบบนี้ มีอะไรยืนยันว่าได้สอบถามไปก่อนโพสต์ว่าพิมพ์ผิด  

ประธานรู้ว่าหนังสือจากสำนักราชเลขาฯผิด ตอนไหนครับ    ผิดแล้วทำไมไม่รีบแก้ไขครับ   มีคนทักท้วงประธาน ในวันที่ 5 มิ.ย.นะครับ

http://webboard.seri...หก/#entry737862

ประธานยังมาต่อล้อต่อเถียงเขาอีก โดยไม่ทำอะไรเลย ในวันที่ 9 มิ.ย.

http://webboard.seri...ิง/#entry742985

ผมเองได้ติดต่อทางมูลนิธิฯ (คุณนงลักษณ์) ตามอีเมล์ข้างบน ในวันที่ 10 มิ.ย. จนทางมูลนิธิฯ ได้เดินเรื่องแก้ไขสำเร็จ       

ประธานถึงมาโพสต์ใหม่ว่าแก้ไขแล้ว ในวันที่ 14 มิ.ย. คือกระทู้นี้  http://webboard.seri...-ส/#entry748403  ( ปล.  พิมพ์ผิดนะครับ ผมไม่ใช่มารนะครับ แค่บอกว่าพิมพ์ผิดครับ---> ผมจัดประกวดเรียงความชิงโล่สมเด็จพระเทพฯ มาเป็นโล่ที่ 3 มาแล้วครับ ,   นี่ก็ผิดครับ ---->  ผมจัดประกวดเรียงความเทอดพระเกียรติมา 3 ครั้งแล้ว)

แต่ก็ไม่อธิบายให้ละเอียด ว่าใครเป็นผู้ดำเนินการ ดำเนินการอย่างไร กลับเอาเป็นว่าประธาน Clear เอง หมด ผมจึงทักท้วงว่าไม่ใช่ประธานที่แก้ไข  คุณนงลักษณ์ ต่างหากเป็นผู้เดินเรื่องแก้ไข    ในครั้งแรก(วันที่ 10 มิ.ย.) เธอ ยังไม่ทราบเรื่องเสีย ด้วยซ้ำ ว่าผิด ประธานไม่ได้บอกเธอ หรือว่า หนังสือผิด ถ้าบอก บอกวันที่ เท่าไหร่ 

ประธานเองทำไมปล่อยให้เรื่องมันลากยาวมากว่า  5 ;วัน โดยไมทำอะไรเลย แล้วปีนี้ทำไม ต้องโพสต์ หนังสือจากสำนักราชเลขาฯด้วยครับ ปี 2553 ไม่มีนะครับ

ในข้อ 2.   แต่ก่อน ไม่มีการโพสต์ หนังสือจากสำนักราชเลขาฯ   http://forum.seritha...php?f=8&t=26254

ผมว่าทางที่ดี ประธานน่าจะอธิบาย เรื่องราวมาให้ละเอียดดีกว่าว่าเรื่องราวทั้งหมด เป็นมาอย่างไร เอาแบบแต่งเรียงความเลยก็ได้ครับ

เหตุใดต้องมีการโพสต์หนังสือจากสำนักราชเลขาในเว็บของมูลนิธิฯด้วย  แทนที่จะรีบแก้ไข กลับมีการขยายผล ถ้าโพสต์ในเว็บเสรีไทย ก็ยังพอเข้าใจว่าชี้แจงสมาชิกเสรีไทย แต่นี่ คนที่เข้าเว็บมูลนิธิฯเขาจะเข้าใจไหม ว่าเกิดอะไรขึ้น ไม่มีการชี้แจงอะไร เลย โพสต์ไว้เฉยๆ อย่างนั้นแหละ

Edited by Stargate-1, 18 June 2013 - 20:15.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users