Jump to content

- - - - -

เท่ง เถิดเทิง เปิดตัว “อยากเห็นทักษิณกลับบ้าน”

• Please log in to reply
116 replies to this topic

#51 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 5 June 2013 - 19:03

พอๆกันเลย ทั้งแดงและไม่แดงเนี่ย

มันเป็น "สิทธิ" ที่ใครจะรักจะชอบใครก็ได้

ไม่ใช่ว่า "เขาคิดไม่เหมือนฉัน ฉันแอนตี้"

แบนผลงานเขา การที่คุณคิดแบบนี้

มันไม่ต่างอะไรกับพวก "หางแดง"

ที่คุณว่าเขานักหรอก แค่เปลี่ยนสรรพนามเท่านั้นเอง

และอย่ามาด่าว่าฉันเป็นแดง เป็นนู้น เป็นนี้

เพราะฉันไม่เข้าข้างใคร ฉันอยู่ข้างความเป็นธรรม

และความถูกต้อง ที่มันมักไม่ค่อยจะมีในประเทศนี้

ซักเท่าไร...

ก็บอกเองว่า เป็นสิทธิื์ จะรักจะชอบใครก็ได้ คนเค้าจะแบน ก็เป็นสิทธิ์ของเค้าที่จะไม่ชอบ ไ่ม่ใช่หรือ เขียนเอง กลับกลายเป็นขว้างงู ไม่พ้นคอ 

#52 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

Posted 5 June 2013 - 20:15

เท่ง เถิดเทิง เปิดตัว “อยากเห็นทักษิณกลับบ้าน” เก่า

:o  :o  :o 

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#53 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 5 June 2013 - 20:49

เท่งอาจจะพูดไปตามความรู้สึกของตัวเองแต่เค้าไม่ได้พาดพิงคนอื่นให้เสียหายดันมาโดนด่า

แต่ระดับด๊อกเป็นอาจารย์สอนคน ด่าพาดพิงบุพการีคนอื่นอย่างคึกคะนองดันเชียร์อย่างชื่นชม

#54 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

Posted 5 June 2013 - 21:37

ผมไม่ได้ดูเทิดเทิงอยู่แล้ว พอเข้าใจว่าเค้าต้องพูดไปตามน้ำครับ เป็นการแสดงอย่างนึง 

แต่พูดอย่างงั้นก็ต้องรับผิดชอบกับคำพูดไป 

Edited by Lucy Van Pelt, 5 June 2013 - 21:37.

#55 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 5 June 2013 - 22:13

มติคณะรัฐมนตรี

ห้ามจัดงานวันเกิด

นายกรัฐมนตรีดูแลละกัน

จะจัดการยังไง

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#56 jumpman

jumpman

น้องเก่า

Posted 5 June 2013 - 22:14

ผมก็อยากเห็นทักษิณกลับมาเร็วๆนะครับ แต่ผมว่าทักษิณยังไม่กลับหรอก

ผมไม่ถือสาใดๆทั้งสิ้นกับพี่เท่งครับ

:lol: ถ้าผมถือสากับพี่เท่ง ผมต้องรับมือคนอีก 15 ล้านเสียงยังไงเนี่ย

ลูกกระจ๊อกฝ่ายค้าน

#57 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 5 June 2013 - 22:19

เอาอีกแระ คนกางอีกแระ เป็นแดงมันน่ารังเกียจนักใช่ไหม

เขียนให้ถูกต้อง คน 'เป็นกลาง' มันน่ารังเกียจนักใช่ไหม.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#58 sebastian

sebastian

ขาประจำ

Posted 5 June 2013 - 22:23

เท่ง กอด กับไอ้เต้น ที่เป็นคนยุให้เผาบ้านเผาเมือง แถมยังอยากให้ไอ้เหลี่ยมกลับบ้านอีก แค่นี้ก็ทำให้ผมไม่ชอบคุณแล้ว
I''''ll go anywhere as long as it''''s forward.ผมไปได้ทุกที่ ขอเพียงแต่ต้องไปข้างหน้าcredit by ดร.ลิฟวิ่งสโตน

#59 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 5 June 2013 - 22:25

คงเล่นบทพระมากไปหน่อย

ก็เลยอยากเจริญรอยตาม

"พระพายอม" ที่เรตติ้งพุ่งกระฉูด

พุ่งลงน่ะ ... :lol: 

#60 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

Posted 5 June 2013 - 22:33

เลิกดู ความคิดไม่ตรงกัน ดูแล้วเดี๋ยวอ้วก

#61 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 5 June 2013 - 23:12

ดีครับ คุณเิท่ง ขึ้นเวทีปราศัยไปเลย

เอาให้สุด ๆ แบบ

ท่านคางคก จะได้ไปนรกไว ๆ

#62 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

Posted 5 June 2013 - 23:39

ศิลปินบางคนไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับการเมืองอะไรหรอก อยู่ที่ว่ายุคนั้นเป็นรัฐบาลไหนมีอำนาจก็อาศัยเกาะๆกันไปเพื่อให้หางานหรืออยู่แบบสบายไม่มีใครมากวน

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#63 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 00:05

ก็ต้องรอดูกันต่อไปครับ

แค่พูดในงานวันเกิดยังพอรับได้

เพราะอาจจะไหลตามน้ำ เมื่อไหร่ที่มีพฤติกรรมแบบแดง หรือขึ้นเวทีปราสัย ก็ จบครับ

เลิกดูไปเลย 

#64 นีโอ

นีโอ

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 01:50

*
POPULAR

เวลามีใครสักคนแสดงจุดยืนสนับสนุนทักษิณ ผมมักอยากรู้เหตุผลว่า  ทำไม?

ช่วงปี 49-50 เพื่อนสนิทของผมคนหนึ่ง รู้จักกันมาตั้งแต่ประถม 30 กว่าปีแล้ว เขาบอกว่า

เขาเลือกพรรคพลังประชาชน  เขารู้สึกว่าทักษิณโดนกลั่นแกล้ง

เนื่องจากผมเกลียดทักษิณ แต่ด้วยความเป็นเพื่อนรักกัน อารมณ์เลยไปทางสงสัยว่าทำไม ก็ฟังเขาพูดต่อ

เขาบอกว่า  การที่ทักษิณโกงอ่ะ เขารู้ แต่เขาเชื่อว่า โกงแล้วทำงาน ดีกว่าโกงอย่างเดียว

พอมีเวลาว่าง ผมก็มานั่งนึกถึงคำพูดของเพื่อนคนนี้ นั่งวิเคราะห์ว่า ทำไมเขาถึงคิดไม่เหมือนผม

ทั้งที่พื้นฐานการศึกษา  ภูมิลำเนา อะไรๆมันก็ใกล้เคียงกัน

สุดท้าย ผมนึกถึงรายละเอียดที่แตกต่างกันในนิสัยส่วนตัว

การเป็นเพื่อนสนิท แม้มีนิสัยแตกต่างกัน แต่เนื่องจากคบหากันตั้งแต่เด็กๆ  และไม่มีบรรยากาศความขัดแย้งในบ้านเมือง มันก็คบกันได้ปกติ

แต่ทุกวันนี้ เงื่อนไขเปลี่ยนแปลงไป  ฝ่ายการเมืองเล่นการเมืองแบบรุนแรง แย่งอำนาจชนิดถึงขั้นเอาชีวิต

จนสถานการณ์บังคับให้ประชาชนต้องเลือกข้าง เหมือนเช่น ผมกับเพื่อน

นิสัยที่แตกต่างกันทำให้เลือกต่างกัน จริงๆผมอยากจะเขียนลงลึกในรายละเอียดของนิสัยผมกันเพื่อนมากกว่านี้  แต่กลัวว่า เป็นการพาดพิงเพื่อน

และที่ผมเขียนเล่ามา เพื่อจะบอกว่า  ผมเชื่อว่า  เท่ง เถิดเทิง และ ดาราอีกหลายคนที่เลือกข้าง ไม่ว่าจะเลือกฝ่ายไหน

เกิดจากอุปนิสัยส่วนตัวที่ไม่เหมือนกัน  พูดให้ง่ายๆว่า  ถ้าคุณชอบแนวทักษิณ เพราะตรงนิสัยคุณ คุณก็เลือกทักษิณ

ถ้าคุณชอบอภิสิทธิ์ เพราะลักษณะนิสัยตรงใจคุณ คุณก็เลือกอภิสิทธิ์

ประเด็นที่น่าสนใจก็คือ  ทักษิณ อภิสิทธิ์ ก็มีวันที่ต้องจากไป  แต่ความขัดแย้งที่ทิ้งไว้ให้ประชาชน จะอยู่นานหรือไม่

ส่วนตัวผมเอง ผมเกลียดแนวทางของทักษิณกับพรรคพวกแกนนำของเขา  แต่ผมก็พยายามทำใจ ไม่ให้ความเกลียดลามไปถึงคนรอบข้าง

ทุกวันนี้ ที่มาเขียนใน เสรีไทย แล้วมานั่งด่าทักษิณนี้ เพราะต้องการสื่อความคิดเห็นไปถึงผู้อ่าน ก็แล้วแต่ผู้อ่านจะเลือกเชื่อใคร

#65 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 6 June 2013 - 01:55

#66 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 07:20

พอๆกันเลย ทั้งแดงและไม่แดงเนี่ย
มันเป็น "สิทธิ" ที่ใครจะรักจะชอบใครก็ได้
ไม่ใช่ว่า "เขาคิดไม่เหมือนฉัน ฉันแอนตี้"
แบนผลงานเขา

ก็เรียกร้อง "ประชาธิปไตย" ไง
ไม่ใช่เหรอครับ นังจิน

การที่คุณคิดแบบนี้
ที่คุณว่าเขานักหรอก แค่เปลี่ยนสรรพนามเท่านั้นเอง

และอย่ามาด่าว่าฉันเป็นแดง เป็นนู้น เป็นนี้
เพราะฉันไม่เข้าข้างใคร ฉันอยู่ข้างความเป็นธรรม
และความถูกต้อง ที่มันมักไม่ค่อยจะมีในประเทศนี้

ทุ้ยยยย

คุณผึ้งน้อย ฉันติดตามอ่านกระทู้คุณตลอดนะ กระทู้คุณดี 
ตอบโต้ฝ่ายตรงข้ามได้ดี แต่มากล่าวหาว่าเป็น "นังจิน"
ใคร???? ฉันยังไม่รู้จักเลย โมเม เก่งนะคุณผึ้งน้อย
ตรรกะใครตรรกะมันสิ แค่ฉันแสดงความคิดเห็นไม่ตรงกับคุณ
ทุกเรื่องก็ไม่จำเป็นมาด่ากันว่าไอ้ทุ้ยหรอกนะ เสียแรงติดตาม
อ่านมาตั้งแต่ยังไม่มีล็อคอิน มาด่ากันขนาดนี้อยู่ใกล้แม่ตบ
ฟันร่วงเลย ไอ้....

ปกติเฉยๆกับ ไอ้เท่งนะ
ถ้า.....มันเป็น กลาง อยู่ในหลุมหลบภัย
มันก็ทำมาหากินของมันไป
แต่เมื่อมันเลือกข้าง เหึ้ยแม้ว
จะเฉยก็ กระไรอยู่...
หุหุ

#67 farmers.

farmers.

น้องเก่า

Posted 6 June 2013 - 07:40

จบกัน เท่งเอ้ยเท่ง กลายเป็นเท่ง เลยเถิด เปิดตัวเป็นขี้ข้าแม้วซะงั้น

#68 ryukendo

ryukendo

Posted 6 June 2013 - 08:27

มีเครื่องหมาย*เล็กๆอยู่ด้านท้ายว่า...เฉพาะไพร่  หรือเปล่าครับ :o

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#69 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 6 June 2013 - 08:28

เท่งอาจจะพูดไปตามความรู้สึกของตัวเองแต่เค้าไม่ได้พาดพิงคนอื่นให้เสียหายดันมาโดนด่า

แต่ระดับด๊อกเป็นอาจารย์สอนคน ด่าพาดพิงบุพการีคนอื่นอย่างคึกคะนองดันเชียร์อย่างชื่นชม

มีใครไปด่าพ่อล่อแม่ ไอ้เท่งยัง คนเค้าก็พูดไปตามความรู้สึกของตัวเอง ว่าไม่ชอบการพูดของไอ้เท่ง แล้วมันผิดตรงไหนหว่า ไม่ชอบแล้วบอกว่า ชอบ มันไม่ตอแหลหรือ ส่วนเรื่องอีคนที่ไ้ด้ดีเพราะพ่อตาย มันก็ถูกของอาจารย์นี่หว่า พ่อมันตาย เพราะทำชั่วไว้ จนไอ้แม้ว มันปูนบำเหน็จให้เป็น สส ผมต้องเขียนเชียร์ในความชั่วของไอ้เศษแดงด้วยหรือ คุณบ้าหรือเปล่า 

Edited by Bookmarks, 6 June 2013 - 08:29.

#70 sanskrit_shower

sanskrit_shower

Posted 6 June 2013 - 09:03

ผึ้งครับ  รายการมาตามนัดไม่สนุกเลยครับ

มีรายการมาตามนัดในทีวีด้วยเหรอครับ?  ผมไม่ดูทีวีไทยเลย ไม่รู้เรื่องไรกะเค้าเลย :blink:

ส่วนอาต้อยแกทำ AF อยู่อ้ะครับ

อย่าอำผมน้า  ผมเป็นคนซื่อ  

เพื่อนๆยิงมุกที ผมคิดอยู่ตั้งวันนึงเต็มๆถึงพึ่งขำ  

อันนี้เรื่องจริงน้า

ไม่หนุกจริงๆครับ  แต่ก่อนที่ผมดูก็ตอนเป็นเด็กมากๆ ตอนนั้นจำได้ว่าสนุกดี ดูกันทั้งครอบครัว

แต่มาสมัยนี้อาจเป็นเพราะผมเบื่อทีวีแล้วมั้ง ไม่ค่อยได้ดูอะไรเท่าไหร่  ยกเว้นละครคุณชายช่องสามเพราะแฟนชอบดู

#71 gears

gears

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 09:27

ผมว่าไม่ควรจะมองแบบเสื้อแดงนะ
แบบเสื้อแดงจะแบน ปัญญาเรนู ที่คุณบิล สร้างซึ่งตรรกะป่วยมาก

แล้วมองย้อนดูตัวเอง
ยังไงดี อยู่ที่ทำงานไม่สะดวกพิมพ์

#72 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 09:36

ขอโบกมือลา  เท่ง นะ 

เตรียมตัวรับสภาพที่เกิดขึ้นนะ

ซวยเพราะปาก...

แต่ยังดี มีเงินเก็บมาเยอะ  ทุกอย่างต่อนี้ไปจะเริ่มจืดจางลง เพราะคนที่อุดหนุนคุณ 

คือ คนชั้นกลาง คนเสียภาษี ไม่ใช่เศรษฐีหนีภาษี หนีคดี

ผมก็จะเลิกดูที่คุณแสดง แม้แต่ในยูทูป ก็จะไม่รำลึกถึง ก็เท่านั้นเอง คุณไม่แคร์  ผมก็ไม่แคร์คุณเช่นกัน

#73 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 6 June 2013 - 10:03

การที่คุณคิดแบบนี้

ทุ้ยยยย

คุณผึ้งน้อย ฉันติดตามอ่านกระทู้คุณตลอดนะ กระทู้คุณดี 

ตอบโต้ฝ่ายตรงข้ามได้ดี แต่มากล่าวหาว่าเป็น "นังจิน"

ใคร???? ฉันยังไม่รู้จักเลย โมเม เก่งนะคุณผึ้งน้อย

ตรรกะใครตรรกะมันสิ แค่ฉันแสดงความคิดเห็นไม่ตรงกับคุณ

ทุกเรื่องก็ไม่จำเป็นมาด่ากันว่าไอ้ทุ้ยหรอกนะ เสียแรงติดตาม

อ่านมาตั้งแต่ยังไม่มีล็อคอิน มาด่ากันขนาดนี้อยู่ใกล้แม่ตบ

ฟันร่วงเลย ไอ้....

ออกตัวแรงเกินร้อย แปลว่าผิดปกติ

ปล. ชักเขียนเยอะ สำนวนก็เริ่มออก  คุ้นๆไงมะลุ ^_^

gladiator 1.jpg

#74 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 6 June 2013 - 13:20

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#75 2012

2012

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 13:29

ตอนแรกคิดว่า เท่งคงถูกจ้างไปร้องเพลงและคงตามน้ำไปกับเค้าด้วย ด้วยอาชีพตลกที่ต้องเอาใจเจ้าภาพอยู่แล้ว  แต่นึกขึ้นได้ว่า.........นั่นมันคือ ตลกที่ยังไม่มีสังกัด ซึ่งไม่ใช่แบบที่เท่งเป็นแบบนี้  ที่ต้องรับงานผ่าน workpoint โดยส่วนตัวผมว่าถ้า คุณ ปัญญาและทีมงานทราบว่าไปงานเสื้อแดง คงไม่ให้ไปอยู่แล้ว เพราะดารา ศิลปินจะออกตัวแรงมากไม่ได้   เลยคิดว่าน่าจะไปในเรื่องความชอบส่วนตัวมากกว่า โดยไม่ผ่านต้นสังกัด    

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#76 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 13:39

กระทู้ชัก Hot แฮะ  ขอตอบหน่อยนึงละกัน

อย่าเพิ่งว่ากันนะท่าน  ผมว่าการที่เท่งจะชอบเสื้อแดงมันก็เรื่องของเค้านะ  ตราบใดที่ยังไม่มีการใช้ความดาราชักจูงมวลชน เช่น ทอม หรือ เจ๋ง  อะไรแบบเนี้ย  

ความเห็นส่วนตัวนะ   ^_^

#77 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 6 June 2013 - 13:42

7_%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%88%E

ครั้งหนึ่งสองคนนี้เคยเล่นหนังเรื่องเดียวกัน

"เจ็ดประจัญบาน"

ผ่านไปหลายปีความคิดห่างไกลไปจากกันเยอะเอาการ

Edited by ม่านน้ำ, 6 June 2013 - 13:44.

#78 tu249cm

tu249cm

Posted 6 June 2013 - 14:06

เรื่องขอหม่ำเป็นยังไงเหรอคะ ตกข่าวค่ะ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#79 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 6 June 2013 - 14:27

ทั้งบริษัท

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#80 มานพ มานพ บุญมี

มานพ มานพ บุญมี

น้องใหม่

Posted 6 June 2013 - 14:36

ถาม postเเบบนี้ มีปัญหาอะไรไหมครับท่านสมาชิกทั้งหลายครับ

#81 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 6 June 2013 - 14:37

เห็นว่า มีหน่วยงานราชการ

ไปเปิดซุ้มอาหารให้ด้วยนี่...

น่าดูชมเชียว...เงินภาษีตรูด้วยอ๊ะป่าวหว่า ? :wacko: 

#82 annsomby

annsomby

น้องเก่า

Posted 6 June 2013 - 15:32

เอาล่ะสิภาพบรรยากาศในงานเริ่มมีมาให้ชมกันเรื่อย จากอีกกระทู้นึง เค้ากินกุ้งมังกรกันด้วยง่ะ ตัวนึงมันกี่บาทกันเหรอ แล้วเค้าเลี้ยงกันกี่โต๊ะ อาหารก็กินกันอย่างเต็มที่เปรมปรี น่าสงสารพวกลิ่วล้อเสื้อแดงนะ บางคนยังกินน้ำพริกผักต้มอยู่เลย

#83 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 6 June 2013 - 15:49

เข้าสูตรเดิมที่หน้า บางกอกฮอลล์ เค-รีสอร์ท

มนุษย์ทุกคนล้วนเท่าเทียมกัน

แต่มีมนุษย์บางคนเท่าเทียมกันยื่งกว่า

Super VIP - Sit Down Dinner

VIP - Cocktail

ผู้ติดตาม - ซุ้มอาหาร

ไพร่/ขี้ข้า - ชะเง้อคอรอส่วนบุญ

#84 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 19:37

:lol:

#85 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 19:42

55 ขอบคุณครับ MD

#86 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

Posted 6 June 2013 - 19:49

ถึงอิเท่งและควายแดง มันหนีไปเอง แถมพวกGOOก็เป็นฝ่ายเรียกร้องให้มันกลับมาตั้งแต่ก่อนเสียงปืนแตกแล้วคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#87 ant

ant

Posted 6 June 2013 - 19:55

อาจถูกจ้างไปเอามันเอาฮา อาจเป็นมุขเพื่อสร้างบรรยากาศของจำอวด 

ตลกก็คือตลกครับ

ขอเวลาเป็นเรื่องพิสูจน์

พร้อมจัดเต็มให้อยู่แล้ว

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#88 บาดทะยัก

บาดทะยัก

น้องเก่า

Posted 6 June 2013 - 19:57

:lol:

อ่าวตายหะงั้นพวกที่ว่าคนอื่นเป็นแมงสาปก้อไม่ใช่คนเหมือนกันอ่ะดิ55555555555555555

#89 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 6 June 2013 - 20:10

การเมินเฉยต่อความผิด  ไ่ม่ใช่คุณธรรม

และการไม่ลงโทษคนผิด  ก็ไม่ใช่เมตตา

และการให้อภัย  มีให้สำหรับผู้สำนึกกลับใจ

การเมืองกับเรืองคุณธรรม อย่าเอามาปนกันมั่วซั่ว 

เกิดเป็นคนต้องรู้จักมีหัวคิดบ้าง ว่าอะไรมันถูกมันต้อง อะไรควรไม่ควร

แต่ถ้าไม่รู้จักคิด ก็ช่างหัวเท่งเถอะ

ปล. ยังตูก็ไม่ดูเอ็งอยู่แล้วล่ะไอ้เท่ง

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#90 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 6 June 2013 - 20:14

เปิดเผยตัวแบบนี้ ยิ่งดีครับ ว่าแต่ ใครไม่ให้ไอ้แม้วมันกลับมาว่ะ แต่กลับมาต้องติดคุกว่ะ ถ้าเท่งนรกส่งมาเกิด จะให้โจรโกงชาติพ้นผิด โดยไม่ต้องติดคุก มันก็ความคิดของสัดเดรัจฉานนั่นแหละ 

#91 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 6 June 2013 - 20:15

แล้วที่ตากใบนี่ฝีมือใคร?

#92 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 20:17

แล้วที่ตากใบนี่ฝีมือใคร?

ทำไมกองทัพบก ไม่เอาผิดแม่ทัพภาค4 ?

แล้วผมก็ไม่อยากไปพูดว่า มันเป็นอุบัติเหตุที่ไม่มีเจตนาฆ่า

#93 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 6 June 2013 - 20:17

อภิสิทธิ์ก็อยากเห็นแม้วกลับมานะ ผมก็อยากเห็นมันกลับมา ไม่แปลกที่เท่งอยากเห็นแม้วกลับมา แต่คำถามคือกลับมาแบบไหน

#94 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 20:19

มีเกย์เฒ่าอีกคน เบิด ธงไชย

#95 sugary

sugary

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 20:31

อภิสิทธิ์ก็อยากเห็นแม้วกลับมานะ ผมก็อยากเห็นมันกลับมา ไม่แปลกที่เท่งอยากเห็นแม้วกลับมา แต่คำถามคือกลับมาแบบไหน

อภิสิทธิ์ ก็พูดปาวๆ ว่าอยากให้แม้วกลับบ้าน ไม่เห็นมีใครด่าเลย

พวกสลิ่ม 2 มาตรฐาน

#96 orogaros

orogaros

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 20:33

สำหรับกับเท่งผมเฉยๆ นะ  ตราบใดที่ยังไม่ออกปลุกระดมมวลชนให้ลุกขึ้นมา

หรือด่าเจ้า  ผมไม่ถึงกับแบนหรือบอยคอร์ดอะไร  เพราะปรกติก็ไม่ได้ติดตามผลงานของเท่งอยู่แล้ว

แต่ที่ผมสนใจคือ  ร้านค้าร้านไหนเป็นพวกเสื้อแดง  หรือแท๊กซี่คันไหนเป็นพวกแดง

ช่วยประกาศตัวอย่างเป็นทางการจะดีที่สุด  เพราะมันเกี่ยวข้องกับชีวิตประจำวันผมแน่นอน

เพราะผมจะได้เลิกอุดหนุนพวกมันครับ :D

#97 มานพ มานพ บุญมี

มานพ มานพ บุญมี

น้องใหม่

Posted 6 June 2013 - 20:46

ถ้าไอ้เท่งมันอยากให้ไอ้เเม้วกับมาจริงๆ ก็เป็นเรื่องของมัน อย่ากะเเนนะ กะเเหน เลย ไอ้ลิ่มกับไอ้สาบเอ๋ยยยย

Edited by มานพ มานพ บุญมี, 6 June 2013 - 20:47.

#98 Maruay

Maruay

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 21:05

เป็นสิทธิ์ที่คุณเท่งจะเชียร์ใคร ชอบใคร

แต่ก็เป็นสิทธิ์ของผมที่จะไม่อุดหนุนคนเสื้อแดงเช่นกัน

อย่างแม่ค้าหลายเจ้าในตลาดใกล้าบ้านที่เชียงใหม่ ประกาศตัวว่าเป็นเสื้อแดง ชุมนุมคราวใด ก็ไปร่วมด้วย

ผมก็มีสิทธิ์ที่จะไม่อุดหนุน เพราะไม่เห็นด้วย และไม่อยากให้เอาเงินกำไร ไปช่วยพวกเสื้อแดง

เมื่อทุกคนได้ใช้วิจารณญาณเยี่ยงวิญญูชนแล้ว ทุกคนย่อมมีสิทธิ์เลือกสิ่งที่ตัวเองคิดว่าใช่

แต่สำหรับผม ถ้าคุณเท่ง เชียร์เสื้อแดงจริง ก็คงเลิกดูล่ะครับ (ซึ่งเค้าก็คงไม่เดือดร้อนเท่าไหร่)

"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#99 Ballbk

Ballbk

Posted 6 June 2013 - 21:32

ควายแดง ตอบ คน ในบอร์ดเสรีไทยได้ไหม

ทำไม ไอ้ทักษิณ ไม่กลับมาไทย ?????

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#100 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 21:46

ผมมองผ่านเรื่องเท่ง เพราะผมคิดว่าคนเราคิดไม่เหมือนกันได้ ตามแต่สติปัญญาของแต่ละคน

แต่ผมมองไปที่งานเลี้ยงของอำมาตย์เต้น แล้วผมก็เลยสงสัยว่างานวันเกิดจัดใหญ่โตขนาดนี้ จ้างตลกซุปตาร์ระดับเท่งมาเล่นตลก

เสื้อแดงระดับไพร่ที่ต้องเสียสละชีวิต เสียสละติดคุก จะรู้สึกขำกันบ้างไหม

แม่คุณเกดที่ลูกสาวเสียสละชีวิตแล้วได้ 7 ล้านแต่ไม่ได้ชีวิตลูกสาวคืน จะรู้สึกแฮปปี้กับงานวันเกิดอำมาตย์เต้นไหม

ผมคิดเรื่องเหล่านี้เพราะเสื้อแดงระดับอำมาตย์เขาอยากจะปรองดองแล้ว เขาไม่อยากจะเอาเรื่องใครแล้ว

ใครที่เป็นเสื้อแดงระดับไพร่ๆ อยากจะตอบผมก็ได้นะครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users