Jump to content

- - - - -

เท่ง เถิดเทิง เปิดตัว “อยากเห็นทักษิณกลับบ้าน”

• Please log in to reply
116 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:48

คุณว่าใหญ่ ผมว่าเล็ก เพื่อนพี่น้อง ที่ร่วมต่อสู้กันมา มีแค่ไม่กี่โต๊ะเองเหรอ มีทุกข์ก็อยู่ด้วยกัน แต่พอมีสุขกลับทำเป็นลืม

#102 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:03

บ่งต่องๆ งานนี้ สรท ทุกท่านไม่น่า

ไปตั้งธงมาไอ้เท่งมันคือ ขี้ข้าไอ้เ หี้ยแม้ว

ปล่อยไปเถอะครับ อาจจะเป็นหน้าที่เค้า

เราอย่าแยกน้ำมันออกจากน้ำ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#103 มานพ มานพ บุญมี

มานพ มานพ บุญมี

น้องใหม่

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:11

บ่งต่องๆ งานนี้ สรท ทุกท่านไม่น่า

ไปตั้งธงมาไอ้เท่งมันคือ ขี้ข้าไอ้เ หี้ยแม้ว

ปล่อยไปเถอะครับ อาจจะเป็นหน้าที่เค้า

!เออ คิดได้เเเบบนี้สิวะ  ไม่น่าเชื่อไอ้สาบในนี้มีหัวคิดดีๆกับเขาเหมือนกันเว้ยยยยย

Edited by มานพ มานพ บุญมี, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:11.

#104 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:16

:lol:

เท่งพูดหรือเสื้อแดงพูดครับ ทำไมไม่มีลิ้งข่าวด้วย มั่วแบบเรื่องคุณดำรงไหมเนี่ย :huh:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#105 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:25

!เออ คิดได้เเเบบนี้สิวะ  ไม่น่าเชื่อไอ้สาบในนี้มีหัวคิดดีๆกับเขาเหมือนกันเว้ยยยยย

อย่าสันตีบกับ ตู อย่ามาเสื อก

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#106 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:29

อีตอนทำคนอื่นล่ะไม่มีเกรงใจ พอตัวเองถูกด่ามาทำเป็นคนดีมีคุณธรรมขึ้นมาเชียว

#107 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:39

แล้วคุณเท่งคุณมองผู้ค้าชาวราชประสงค์เป็นคนไหมครับ และ มองทหารเป็นคนไหมครับ
ถามสั้นๆง่ายๆ เพราะคนที่คุณมองเป็นคน นั้น ไม่เคยห้ามการกระทำที่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนเลยนะครับ ชุมนุมเขาใหญ่ได้ไหมหล่ะ โบนันซ่า ที่จัดงานเสื้อแดงบ่อยๆอะ ไม่มีใครเดือดร้อน 
ใช่!! ทุกอย่างยังไม่กระจ่างว่าใครทำกันแน่   แต่....ทำไม ภาพที่ออกมา ในกลุ่มการ์ดเสื้อแดง ถึงมีอาวุธสงคราม???
ซึ่งกำลังเป็นข่าว ณ. ตอนนี้ 
มองคนเป็นคน เป็นความคิดที่ถูก ความคิดที่ดีครับ

แต่อย่ามองเห็น  "กงจักรเป็นดอกบัว"

#108 นีโอ

นีโอ

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 03:03

ถาม postเเบบนี้ มีปัญหาอะไรไหมครับท่านสมาชิกทั้งหลายครับ

ไม่มีปัญหาไรครับ  ถ้าคุณไม่ห่วงภาพลักษณ์ตัวเอง

เพราะในประวัติศาสตร์ชาติไทย ไม่มีข้อเท็จจริงว่า

พรรคประชาธิปัตย์เป็นผู้รัฐประหาร  อยากโพสความเท็จก็ตามสบายครับ

คนอ่านเขาจะตัดสินคุณเองครับ

#109 Ballbk

Ballbk

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:49

แสดงคามเห็นได้เหมือนมืงเป็นเจ้าชีวิต คน ในบอร์ดนี้เลยว่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#110 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:00

เห็นว่าเจ้าตัวออกมาปฏิเสธเสียงสั่นแร้ว

งี้แหระ สมน้ำหน้า ถ่ามว่า ถ้าไม่มีกระแสต่อต้านก็จะไม่ออกมาใช่ไหม ?

คนเราก่อนพูด เราเป็นนายคำพูด

แต่พูดไปแร้ว คำพูดเป็นนายเรา

ก็แบบนี้ฉะนั้นแล

-_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#111 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:57

เห็นว่าเจ้าตัวออกมาปฏิเสธเสียงสั่นแร้ว

งี้แหระ สมน้ำหน้า ถ่ามว่า ถ้าไม่มีกระแสต่อต้านก็จะไม่ออกมาใช่ไหม ?

คนเราก่อนพูด เราเป็นนายคำพูด

แต่พูดไปแร้ว คำพูดเป็นนายเรา

ก็แบบนี้ฉะนั้นแล

-_-  -_-

นี่แหละครับ บางที ตลก ก็ตลกไม่ออก เพราะดันพูดไม่คิด พูดเพื่อเอาใจเจ้าของงาน

เกืิอบไปแล้ว เท่งเอ๋ย 

#112 Ballbk

Ballbk

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:33

ออกมาขอโทษ ว่าที่พูดก็เพราะเป็นงาน

พูดไปแล้ว แต่พอโดนว่าเยอะก็มาปฏิเสธ ทุเรศน่ะเท่ง

ปฏิเสธยังงไง มันก็คงไม่เหมือนเดินแล้ว เท่ง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#113 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:17

ผมมองผ่านเรื่องเท่ง เพราะผมคิดว่าคนเราคิดไม่เหมือนกันได้ ตามแต่สติปัญญาของแต่ละคน

แต่ผมมองไปที่งานเลี้ยงของอำมาตย์เต้น แล้วผมก็เลยสงสัยว่างานวันเกิดจัดใหญ่โตขนาดนี้ จ้างตลกซุปตาร์ระดับเท่งมาเล่นตลก

เสื้อแดงระดับไพร่ที่ต้องเสียสละชีวิต เสียสละติดคุก จะรู้สึกขำกันบ้างไหม

แม่คุณเกดที่ลูกสาวเสียสละชีวิตแล้วได้ 7 ล้านแต่ไม่ได้ชีวิตลูกสาวคืน จะรู้สึกแฮป***กับงานวันเกิดอำมาตย์เต้นไหม

ผมคิดเรื่องเหล่านี้เพราะเสื้อแดงระดับอำมาตย์เขาอยากจะปรองดองแล้ว เขาไม่อยากจะเอาเรื่องใครแล้ว

ใครที่เป็นเสื้อแดงระดับไพร่ๆ อยากจะตอบผมก็ได้นะครับ

ผมว่าเจ๊แกแฮปปี้นะ เพราะมันเป็นงานของแกนนำที่เค้าเคารพชาบู

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#114 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:25

ถาม postเเบบนี้ มีปัญหาอะไรไหมครับท่านสมาชิกทั้งหลายครับ

มีครับ

พวกคิดแบบคุณ โพสต์แบบคุณ สัน-ดานขี้แพ้ชวนตีครับ

มาร์คได้เข้าสภาเพราะอะไร ชนะเลือกตั้งได้เป็นสส.ใช่ไหม

มาร์คได้เป็นนายกเพราะอะไร เพราะชนะโหวตในสภาใช่ไหม

แล้วกติกาง่ายๆแค่นี้ทำไมรับไม่ได้ เอาความเท็ขมาใส่ความ แล้วแพร่ขยายว่าเขามาจากรัฐประหารบ้างละ ปล้นเขามาบ้างละ

ทั้งที่ข้อเท็จจริงง่ายๆ คือเขาได้รับเสียงโหวตชนะประชา  แค่นั้นแหละ ดีดดิ้นจะเป็นจะตาย ไอ้พวกแม้วแต๋วแตกขึ้นมาเลย

สัน-ดานแบบนี้ คนดีๆเขาไม่ทำกัน มีแต่คนจัญ--เท่านั้น

จำไว้นายลี

gladiator 1.jpg

#115 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:37

เวลามีใครสักคนแสดงจุดยืนสนับสนุนทักษิณ ผมมักอยากรู้เหตุผลว่า  ทำไม?

ช่วงปี 49-50 เพื่อนสนิทของผมคนหนึ่ง รู้จักกันมาตั้งแต่ประถม 30 กว่าปีแล้ว เขาบอกว่า

เขาเลือกพรรคพลังประชาชน  เขารู้สึกว่าทักษิณโดนกลั่นแกล้ง

เนื่องจากผมเกลียดทักษิณ แต่ด้วยความเป็นเพื่อนรักกัน อารมณ์เลยไปทางสงสัยว่าทำไม ก็ฟังเขาพูดต่อ

เขาบอกว่า  การที่ทักษิณโกงอ่ะ เขารู้ แต่เขาเชื่อว่า โกงแล้วทำงาน ดีกว่าโกงอย่างเดียว

พอมีเวลาว่าง ผมก็มานั่งนึกถึงคำพูดของเพื่อนคนนี้ นั่งวิเคราะห์ว่า ทำไมเขาถึงคิดไม่เหมือนผม

ทั้งที่พื้นฐานการศึกษา  ภูมิลำเนา อะไรๆมันก็ใกล้เคียงกัน

สุดท้าย ผมนึกถึงรายละเอียดที่แตกต่างกันในนิสัยส่วนตัว

การเป็นเพื่อนสนิท แม้มีนิสัยแตกต่างกัน แต่เนื่องจากคบหากันตั้งแต่เด็กๆ  และไม่มีบรรยากาศความขัดแย้งในบ้านเมือง มันก็คบกันได้ปกติ

แต่ทุกวันนี้ เงื่อนไขเปลี่ยนแปลงไป  ฝ่ายการเมืองเล่นการเมืองแบบรุนแรง แย่งอำนาจชนิดถึงขั้นเอาชีวิต

จนสถานการณ์บังคับให้ประชาชนต้องเลือกข้าง เหมือนเช่น ผมกับเพื่อน

นิสัยที่แตกต่างกันทำให้เลือกต่างกัน จริงๆผมอยากจะเขียนลงลึกในรายละเอียดของนิสัยผมกันเพื่อนมากกว่านี้  แต่กลัวว่า เป็นการพาดพิงเพื่อน

และที่ผมเขียนเล่ามา เพื่อจะบอกว่า  ผมเชื่อว่า  เท่ง เถิดเทิง และ ดาราอีกหลายคนที่เลือกข้าง ไม่ว่าจะเลือกฝ่ายไหน

เกิดจากอุปนิสัยส่วนตัวที่ไม่เหมือนกัน  พูดให้ง่ายๆว่า  ถ้าคุณชอบแนวทักษิณ เพราะตรงนิสัยคุณ คุณก็เลือกทักษิณ

ถ้าคุณชอบอภิสิทธิ์ เพราะลักษณะนิสัยตรงใจคุณ คุณก็เลือกอภิสิทธิ์

ประเด็นที่น่าสนใจก็คือ  ทักษิณ อภิสิทธิ์ ก็มีวันที่ต้องจากไป  แต่ความขัดแย้งที่ทิ้งไว้ให้ประชาชน จะอยู่นานหรือไม่

ส่วนตัวผมเอง ผมเกลียดแนวทางของทักษิณกับพรรคพวกแกนนำของเขา  แต่ผมก็พยายามทำใจ ไม่ให้ความเกลียดลามไปถึงคนรอบข้าง

ทุกวันนี้ ที่มาเขียนใน เสรีไทย แล้วมานั่งด่าทักษิณนี้ เพราะต้องการสื่อความคิดเห็นไปถึงผู้อ่าน ก็แล้วแต่ผู้อ่านจะเลือกเชื่อใคร

ผมก็มีเพื่อนแบบนี้ คบมา หลายปี แต่ผมตัดสินใจเลิกคบ แม้กระทั่งสาวๆที่เริ่มจีบ ถ้าเป็นพวกบ้าเสื้อแดง บ้าทักษิณ ผมไม่เอา

#116 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:49

เวลามีใครสักคนแสดงจุดยืนสนับสนุนทักษิณ ผมมักอยากรู้เหตุผลว่า  ทำไม?

ช่วงปี 49-50 เพื่อนสนิทของผมคนหนึ่ง รู้จักกันมาตั้งแต่ประถม 30 กว่าปีแล้ว เขาบอกว่า

เขาเลือกพรรคพลังประชาชน  เขารู้สึกว่าทักษิณโดนกลั่นแกล้ง

เนื่องจากผมเกลียดทักษิณ แต่ด้วยความเป็นเพื่อนรักกัน อารมณ์เลยไปทางสงสัยว่าทำไม ก็ฟังเขาพูดต่อ

เขาบอกว่า  การที่ทักษิณโกงอ่ะ เขารู้ แต่เขาเชื่อว่า โกงแล้วทำงาน ดีกว่าโกงอย่างเดียว

พอมีเวลาว่าง ผมก็มานั่งนึกถึงคำพูดของเพื่อนคนนี้ นั่งวิเคราะห์ว่า ทำไมเขาถึงคิดไม่เหมือนผม

ทั้งที่พื้นฐานการศึกษา  ภูมิลำเนา อะไรๆมันก็ใกล้เคียงกัน

สุดท้าย ผมนึกถึงรายละเอียดที่แตกต่างกันในนิสัยส่วนตัว

ผมก็มีเพื่อนแบบนี้ คบมา หลายปี แต่ผมตัดสินใจเลิกคบ แม้กระทั่งสาวๆที่เริ่มจีบ ถ้าเป็นพวกบ้าเสื้อแดง บ้าทักษิณ ผมไม่เอา

เหมือนกันเลยครับ  เคยเลิกกับสาวที่รักมากกับเริ่มจีบ รวมกัน 2 คน เพราะเรื่องนี้เลยครับ

เพื่อนๆผมเคยแซวว่า...โห แฟนสวยยังกะนางฟ้า เลิกกะเค้าซะง่ายๆ จะหาสวยขนาดนี้ได้ที่ไหน

แต่ผมว่า สวยที่ใจ สำคัญสุด

เพื่อนสนิทผมทุกคนที่มีนิสัย "ไม่โลภ" มักเกลียดแม้ว

เพื่อนร่วมงานผมที่มีนิสัย "ซิกแซก" มักชื่นชมแม้ว

คนเราคบกันโดยธาตุตามที่พระพุทธเจ้าท่านว่าจริงๆ

gladiator 1.jpg

#117 มานพ มานพ บุญมี

มานพ มานพ บุญมี

น้องใหม่

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:54

มีครับ

พวกคิดแบบคุณ โพสต์แบบคุณ สัน-ดานขี้แพ้ชวนตีครับ

มาร์คได้เข้าสภาเพราะอะไร ชนะเลือกตั้งได้เป็นสส.ใช่ไหม

มาร์คได้เป็นนายกเพราะอะไร เพราะชนะโหวตในสภาใช่ไหม

แล้วกติกาง่ายๆแค่นี้ทำไมรับไม่ได้ เอาความเท็ขมาใส่ความ แล้วแพร่ขยายว่าเขามาจากรัฐประหารบ้างละ ปล้นเขามาบ้างละ

ทั้งที่ข้อเท็จจริงง่ายๆ คือเขาได้รับเสียงโหวตชนะประชา  แค่นั้นแหละ ดีดดิ้นจะเป็นจะตาย ไอ้พวกแม้วแต๋วแตกขึ้นมาเลย

สัน-ดานแบบนี้ คนดีๆเขาไม่ทำกัน มีแต่คนจัญ--เท่านั้น

จำไว้นายลี

ดีเฟนให้มาร์คสะขนาดนี้ ผมจะพูดอะไรออกล่ะะะ  ท่านเจ้าพระคุณณณเอ๋ยยยยย :D

มันเป็นการล้อเลียน ท่านจะใส่ใจอะไรมากมายครับ

หรือว่าท่านหลงไหลปลื้มมันมาก?

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน