Jump to content

- - - - -

อยากรวมกลุ่มประท้วงขับไล่บุญทรงกับณัฐวุฒิ

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:38

*
POPULAR

เป็นประเทศอื่นอยู่ไม่ได้ขนาดนี้หรอก แต่นี่ประเทศไทย โกงชัดๆยังลอยหน้าลอยตาได้

ผมคนนึงทนไม่ไหวแล้ว เพราะพวกมันก็ไม่ยอมหยุด หากปล่อยไว้ประเทศชาติจะเสียหายมากกว่านี้

อยากรวมกลุ่มขับไล่บุญทรง-ณัฐวุฒิ

มีภาคประชาชนกลุ่มไหนเคลื่อนไหวโดยตรงในเรื่องจำนำข้าวนี้บ้าง อยากไปร่วมด้วย..

#2 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:44

ถ้าทำไม่ดีทำเลว คราวหน้าก็ไม่ได้รับเลือกตั้งก็เท่านั้น 

#3 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:48

ถ้าทำไม่ดีทำเลว คราวหน้าก็ไม่ได้รับเลือกตั้งก็เท่านั้น

ถามว่ามันโกงหรือเปล่า ?
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#4 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:50

*
POPULAR

ถ้ามีคนเลือกแล้วแปลว่ามันไม่โกงหรือ ?
ถูกเลือกแล้วทำโกงก็ได้หรือ ? ประเทศชาติจะเสียหายขนาดไหนก็ไม่เป็นไรหรือ ?

อย่าเกิดเป็นคนเลย ถ้าคิดได้แต่นี้
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#5 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:51

อ่อ ทำชั่วอะไรไว้ก็ไม่ต้อง รับผล ใช่ไหมครับ
ตรรกะ เมฟ จริงๆ

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#6 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:56

เป็นประเทศอื่นอยู่ไม่ได้ขนาดนี้หรอก แต่นี่ประเทศไทย โกงชัดๆยังลอยหน้าลอยตาได้

ผมคนนึงทนไม่ไหวแล้ว เพราะพวกมันก็ไม่ยอมหยุด หากปล่อยไว้ประเทศชาติจะเสียหายมากกว่านี้

อยากรวมกลุ่มขับไล่บุญทรง-ณัฐวุฒิ

มีภาคประชาชนกลุ่มไหนเคลื่อนไหวโดยตรงในเรื่องจำนำข้าวนี้บ้าง อยากไปร่วมด้วย..

ไล่สองคนคงไม่พอ เพราะจำนำข้าว นี้มาจากรัฐบาลทั้งคณะ ก็เเลยอยากถาม  หัวหน้าพรรคของคุณ คิดเห็นอย่างไรกับจำนำข้าว และได้ออกมาเคลื่อนไหว หรือให้สัมภาษณ์ หรือแสดงความคิดเห็นอย่างไรแล้วบ้าง

Edited by โคนัน, 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:57.

#7 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:04

พรุ่งนี้ไปเซ็นทรัลเวิลด์กันครับ :) .....อยากประท้วงใครเรื่องไหนเขียนป้ายโชว์ได้เลย :lol: ......ประท้วงในเรื่องที่เป็นจริง...ไม่มีกลัวอยู่แล้นน :D  :D

#8 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:11

ไอ้เฮียเอ๊ย.....ถ้าไม่มีอะไรจะพ่นในประเด็นก็หุบปากไป....ไอ้อะมีบา

"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#9 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:12

ผมว่าไม่ใช่แค่กระทรวงนี้หรอก....

อีกหลายโครงการ หลายกระทรวง

ทะลวงงบกันอย่างเมามัน  ทำ 100 เบิก 700 แบ่งตามรายทาง

บ้านเมืองหนี้สินเพิ่มขึ้น แต่กลับไม่มีอะไรพัฒนาเลย

รมต คลัง ก็พูดพล่อยๆ โกหกสีขาวสีดำ

รมต รมช พานิช แถตัวเลขไปวัน ๆ

รองนายก 2 คนก็พูดเอามัน คิดว่้าข้าแน่ อำนาจอยู่ในมือ ด่ากราดไปทั่ว

นายก ไม่เคยได้รับข้อมูลและรายงานอะไรเลย ไม่เคยถามหา ไม่รู้ปัญหาอะไร

โชว์ตัว ต่างประเทศอย่างเดียว สภงสภาที่เคารพ ไม่เข้า

ผมไม่อยากเห็นประเทศพังมากกว่านี้

แค่นี้มันก็ใกล้ชิหายเต็มทีแล้ว 

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#10 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:13

ไล่ไปก็เท่านั้น หากรัฐบาลนี้ยังอยู่ต่อและยังยืนยันนโยบายเดิม

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#11 jumpman

jumpman

น้องเก่า

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:21

ผมว่ายังไล่ไม่ได้หรอกครับ เขายังยืดชีวิตได้จนกว่าสรุปตัวเลขจะออกมา

ตอนนี้ต้องอาศัยนักข่าวไล่ถามไปก่อน ไล่ไปมันก็ไม่ได้แปลว่าจะแก้ปัญหาได้

ท่านนายก + คณะรัฐมนตรี หน้าไม่อายขนาดนี้ บอกได้เลยครับ "ไร้พ่าย" อยู่ครบ ๔ ปี แน่นอน

ลูกกระจ๊อกฝ่ายค้าน

#12 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:50

คือตอนออกนโยบายนี้หาเสียงไว้ ไม่ได้คิดไว้ก่อนหรือคะว่ามันจะเรือหายขนาดนี้ แปลกใจจังทั้งๆที่จำนำข้าวก็ทำมาหลายปีดีดัีกตั้งแต่สมัยพี่ชาย พี่เขยและลุงหมัก ไม่รู้เลยหรือว่ามีข้อเสียยังไง ช่องโหว่ตรงไหน แต่เอามาหาเสียงปาวๆ เอามั้ยคร๊า เอามั้ยคร๊า.....ที่น่าจะไล่ออกไม่ใช่แค่เต้นกับบุญทรงนะคะ 

ถ้ามันเป็นเทคนิคหาเสียงแล้วทำให้มีคนหลงเชื่อ เราจะรอให้คนที่หลงเชื่อการหาเสียงครั้งนั้นเป็นคนล้มรัฐบาลด้วยตัวเองค่ะ แค่เกรงว่าสุดท้ายแล้วมันจะไม่สวยเหมือนอย่างที่แกนนำเสื้อแดงคิดไว้นะคะ เพราะแกนนำปลูกฝังความรุนแรงกับคนเสื้อแดงไว้เรียบร้อยแล้ว  :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#13 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:55

ไอ้เฮียเอ๊ย.....ถ้าไม่มีอะไรจะพ่นในประเด็นก็หุบปากไป....ไอ้อะมีบา

ถ้าประชาชนไม่พอใจ ต่อไปเค้าก็คงไม่เลือก ไม่จริงเหรอ    

** ถ้าคิดว่าพรรคปชป.ที่พวกตัวเองเชียร์ทำงานเก่ง ทำงานดี ไม่โกง  จะไปกลัวทำไม  เลือกตั้งครั้งหน้าก็มีสิทธิ์ชนะ  นอกเสียจากเป็นพวกที่กลัวว่าพ่ายแพ้ตลอดถึงออกอาการทุรนทุราย**

#14 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:57

ใช่เลย ต้นหอม   ถ้าพท.มันทำไม่ดีเดี๋ยวมันก็แพ้ภัยตัวเอง  ผมว่าผมก็ตอบแบบแฟร์แล้วนะ  อะๆๆๆ

#15 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:02

อยากเป็นประเทศเป็นเหมือน กรีซ หรือไง

หรืออยากได้แบบ อาร์เจนติน่า

คิดอะไรหัดใข้หัวสมองบ้าง

มันไม่ใช่กระทบคนส่วนเดียว

มันกระทบ ทุกคน ไม่ว่าจะเสื้อแดง เสื้อเหลือง หรือคนกลาง 

เข้าใจไหม หาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#16 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:03

หาเสียง พท. เค้าจำนำ  พรรค ปชป. ประกัน   แต่ตอนพรรคปชป.มีโอกาสแต่ก็ทำไม่สำเร็จ  คราวนี้เป็นโอกาสพรรคพท. ถ้าทำไม่สำเร็จ  คราวหน้าก็อยู่ที่นโยบายแต่ละพรรคแล้วว่าจะมีอะไรที่สามารถสร้างสรรค์  ยิ่งถ้านโยบายของพท.ไม่สามารถทำได้จริง  พรรคปชป.ก็มีโอกาสชนะด้วย  

#17 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:04

แล้วพบกันที่สนามหลวงครับ.... :)

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#18 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:06

หาเสียง พท. เค้าจำนำ  พรรค ปชป. ประกัน   แต่ตอนพรรคปชป.มีโอกาสแต่ก็ทำไม่สำเร็จ  คราวนี้เป็นโอกาสพรรคพท. ถ้าทำไม่สำเร็จ  คราวหน้าก็อยู่ที่นโยบายแต่ละพรรคแล้วว่าจะมีอะไรที่สามารถสร้างสรรค์  ยิ่งถ้านโยบายของพท.ไม่สามารถทำได้จริง  พรรคปชป.ก็มีโอกาสชนะด้วย  

โถ ไอ้นี่ ไม่ได้หาข้อมูลห่าไรเลย

ตัวเลข เค้าบอกมาแล้วว่า 

ประกันรายได้เกษตรกร นะ มีคนเข้าร่วมถึง 4 ล้านราย

แต่จำนำนะ มีคนเข้าร่วม แค่ 2 ล้านกว่า ๆ

แถมจำนำใช้เงินเยอะทั้ง ๆ ที่มีคนเข้าร่วมน้อยกว่า ด้วยซ้ำ

ไปหาข้อมูลมาใหม่นะ 

ตำกวดบ้าน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#19 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:07

แล้วจะรับผิดชอบยังไงเรอะ
เงินประชาชนนะ
ไม่ใช่บาทสองบาท แต่สองแสนล้าน
เกิดใหม่100ชาติยังใช้หนี้ไม่หมดเลย
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#20 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:11

พอล คุง แล้วจะให้โทษใคร ถ้ามันเกิดแบบนั้นประชาชนก็ต้องยอมรับสภาพสิ เพราะทำตัวเองกันแท้ๆ เห็นกันอยู่ว่าแต่ละฝ่ายแบ่งพรรคแบ่งพวกแบ่งสี แบ่งชั้น

ถ้าคุณกลัวจะเหมือนกรีซเหมือนอาเยนติน่า คนฉลาดมีหัวสมองอย่างคุณคิดได้แต่มีปัญญาทำให้คนไทยเลิกแบ่งพรรคแบ่งพวกได้ไหม ถ้าไม่มีปัญญาก็อย่าไปเที่ยวพูดดูถูกกันเลย

#21 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:12

ได้ข่าวเจ๊งแบบบรรลัยเลยนี่

#22 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:13

ถ้าประชาชนไม่พอใจ ต่อไปเค้าก็คงไม่เลือก ไม่จริงเหรอ    

** ถ้าคิดว่าพรรคปชป.ที่พวกตัวเองเชียร์ทำงานเก่ง ทำงานดี ไม่โกง  จะไปกลัวทำไม  เลือกตั้งครั้งหน้าก็มีสิทธิ์ชนะ  นอกเสียจากเป็นพวกที่กลัวว่าพ่ายแพ้ตลอดถึงออกอาการทุรนทุราย**

คือว่านะไอ้ตะกวด อะมีบา.....ประเด็นที่พูดกันคือ มันโกงหรือเปล่า....เงินส่วนรวมทั้งนั้น......ไม่ใช่การเลือกตั้ง.....แนะนำนะถ้ามิงคลั่งการเลือกตั้งขนาดนั้น.....มิงก็เตรียมแก้วน้ำ 1ใบนะ เข้าคูหาเลือกตั้ง แล้วเอาบัตรเลือกตั้งจุ่มแก้วน้ำ ขยำๆแล้วแดรกเข้าไปเลยดีกว่าว่ะ ขี้ครอก
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#23 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:16

พอล คุง แล้วจะให้โทษใคร ถ้ามันเกิดแบบนั้นประชาชนก็ต้องยอมรับสภาพสิ เพราะทำตัวเองกันแท้ๆ เห็นกันอยู่ว่าแต่ละฝ่ายแบ่งพรรคแบ่งพวกแบ่งสี แบ่งชั้น

ถ้าคุณกลัวจะเหมือนกรีซเหมือนอาเยนติน่า คนฉลาดมีหัวสมองอย่างคุณคิดได้แต่มีปัญญาทำให้คนไทยเลิกแบ่งพรรคแบ่งพวกได้ไหม ถ้าไม่มีปัญญาก็อย่าไปเที่ยวพูดดูถูกกันเลย

นี่ ๆ ๆ ถามจริง ๆ นะ เมิงโง่ หรือ บ้า ว่ะ

ตอนนี้นะ มีแต่พวก ควายแดงอย่างเมิงเท่านั้นละ ที่อยากแบ่งสี กันนะ

เค้าร่วมกันต่อต้าน รบ โกงชาติ โกงบ้าน โกงเมือง แต่เมิงกัับไปปกป้อง พวก รบ

อย่างนี้เหรอ รักชาติ รักบ้าน รักเมืองนะ

คนอย่างเมิงนะ ไปอยู่เขมร น่าจะดี

#24 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:17

คนใหม่มาก็โกงเช่นเดิมเพราะคนใหม่มาเป็นคนของเขาอยู่ดี

ส่วนพวกตัวโง่ปล่อยมันดักดานต่อไป เลือกตั้งคือทุกสิ่งในชีวิตพวกนี้ขี้มันอยุ่ในสมองพูดไปก็เหนื่อยเปล่า

#25 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:22

ผมว่าแก้ปัญหาผิดจุดนะครับคุณ จขกท.

แบบนี้มันต้องขับไล่ตั้งแต่ตระกูลชินฯ ยันลิ่วล้อถึงจะดีที่สุดสำหรับประเทศไทยครับ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#26 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:23

อืม ... กำลังคิดว่า ขอให้คนเสื้อแดงช่วยๆเตือนสติรัฐบวมพวกเดียวกันหน่อย... ว่าจะผลาญเงินประเทศไปกว่านี้เลย ... สงสารชาวนาไหม .. ก้อสงสาร ... แต่ก้อน่าจะหันมาสงสารประเทศกันบ้าง ... พวกเดียวกัน เตือนกันน่าจะง่ายนะ ... คิดใหม่ ทำใหม่ อยากที่เคยเป็นสโลแกนหาเสียงจะดีกว่านะครับ ... ( แต่เห็นตำรวจบ้านเมนท์แล้ว .. สงสัยจะเข็นไม่ขึ้น)

#27 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:59

โถ ไอ้นี่ ไม่ได้หาข้อมูลห่าไรเลย
ตัวเลข เค้าบอกมาแล้วว่า
ประกันรายได้เกษตรกร นะ มีคนเข้าร่วมถึง 4 ล้านราย

คนเข้าร่วมเยอะแล้วว่ามีโกงไหมล่ะ แล้วใครได้ผลประโยชน์

#28 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:14

นี่ ๆ ๆ ถามจริง ๆ นะ *คุณ*โง่ หรือ บ้า ว่ะ
ตอนนี้นะ มีแต่พวก ควายแดงอย่าง*คุณ*เท่านั้นละ ที่อยากแบ่งสี กันนะ
เค้าร่วมกันต่อต้าน รบ โกงชาติ โกงบ้าน โกงเมือง แต่*คุณ*กัับไปปกป้อง พวก รบ
อย่างนี้เหรอ รักชาติ รักบ้าน รักเมืองนะ
คนอย่าง*คุณ*นะ ไปอยู่เขมร น่าจะดี

ลืมสีเหลืองพันธมิตรไปได้ยังไง มันไม่แบ่งสีเลยใช่ไหม แล้วก็มีไอ้สีหลายสีไอ้พวกสลิ่ม คุณตาบอดหูหนวกรึเปล่า ใครกันแน่ที่โง่

อย่าลืมเรามีฝ่ายค้านที่คอยตรวจสอบอยู่แล้ว ถ้าเค้าโกงก็ฟ้องได้ครับ ปชป.เค้าเก่งเรื่องฟ้องอยู่แล้ว ถ้ารัฐบาลแก้ปัญหาไม่ได้หรือมีความผิดจริงเดี๋ยวก็ต้องยอมยุบสภาเหมือนตอนที่ชวนยอมยุบสภาเรื่อง สปก.401 ที่สุเทพเทือกทำไว้นั่นแหล่ะ จำกันได้ไหม

ผมจะไปอยู่ทำไมล่ะเขมร อยู่ประเทศไทยก็สบายอยู่แล้วภาษีก็เสีย ทำตามศาสดา สนธิ ลิ้ม บอกไว้ เราจะอยู่สู้ที่ไทย ตายเป็นตาย เจ๊งเป็นเจ๊ง 555

#29 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:25

มีกิจกรรม ก้อเข้าร่วมเลย กล้าหน่อย ก้อขึ้นหลังคารถเลย มาแบบเดี่ยวๆ แล้วบอกแค่อยาก ก้อไม่เกิดประโยชน์

#30 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:26

ผมมองว่าถ้ารัฐบาลทำไม่ดีทำเลว รัฐบาลเค้าก็จะล้มเพราะแพ้ภัยตัวเอง

แล้วพวกคุณที่ชอบชมตัวเองว่าฉลาดและเก่งกันจัง มีความคิดมีวิธีที่จะแก้ปัญหายังไงถึงจะทำให้รัฐบาลนี้ล้มได้ บอกหน่อยสิ

#31 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:29

http://thaipublica.o...lica-forum-4-2/ อันนี้น่าจะเป็นข้อมูลคร่าวๆที่คุณตำรวจบ้านอยากได้นะคะ

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#32 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:35

ตะกวดบางตัวถามอะไรไปก็อ้างเลือกตั้งอยู่นั่นแหละ ชนะเลือกตั้งแล้วทำให้ขายข้าวได้กำไรเหรอ ประสิทธิภาพการทำงาน ความโปร่งใสในการทำงาน การยอมรับข้อผิดพลาดแล้วปรับปรุง ชนะเลือกตั้งแล้วทำได้มั้ย อ้างแต่เลือกตั้ง แล้วหลังเลือกตั้งก็ไม่ต้องทำงานทำการ นั่งหน้าด้านไปให้ครบเทอม ประเทศอื่นถ้านายกตอบอะไรไม่ได้เลย รับรองโดนทั้งสื่อทั้งคนเล่นงานจนต้องลาออกไปเองแล้วโว้ย

#33 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:40

แบบนี้มันต้องขับไล่ตั้งแต่ตระกูลชินฯ ยันลิ่วล้อถึงจะดีที่สุดสำหรับประเทศไทยครับ

แล้วไม่คิดจะขับไล่พันธมิตรบ้างเหรอ หรือกลัวสนธิ ลิ้ม เหมือนกับ พรรคปชป.(โดนลิ้ม มันด่าเอาเสียๆหายๆแต่แปลกทั้งมาร์ค ทั้งสายล่อฟ้า ไม่เห็นมีใครออกมาด่าสวนกลับบ้างเลย)

#34 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:44

แบบนี้มันต้องขับไล่ตั้งแต่ตระกูลชินฯ ยันลิ่วล้อถึงจะดีที่สุดสำหรับประเทศไทยครับ

แล้วไม่คิดจะขับไล่พันธมิตรบ้างเหรอ หรือกลัวสนธิ ลิ้ม เหมือนกับ พรรคปชป.(โดนลิ้ม มันด่าเอาเสียๆหายๆแต่แปลกทั้งมาร์ค ทั้งสายล่อฟ้า ไม่เห็นมีใครออกมาด่าสวนกลับบ้างเลย)

ไล่ค่ะ ถ้าแป๊ะบริหารประเทศผิดพลาด และคอร์รับชั่น แต่เท่าที่จำได้แป๊ะไม่ได้เป็นนายกไม่ใช่หรือคะ คุณเองยังด่ามาร์คได้เลย ทำไมคนอื่นถึงจะไม่มีสิทธ์ล่ะคะ  ถ้าข้อมูลไม่ตรงกันก็ว่ากันไป เกินเลยก็โดนฟ้องแพ่ง ฟ้องอาญา มันมีวิธีการของมันอยู่แล้วนะ

Edited by ต้นหอม, 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:47.

#35 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:08

คุณตำหนวดบ้าน

คุณโค้ทข้อความเป็นมั๊ย

ถ้าไม่เป็นไปหาวิธโค้ทข้อความให้เป็นแล้วค่อยมาเล่นบอร์ด

'' Nobody Perfect ''

#36 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:14

นี่ ๆ ๆ ถามจริง ๆ นะ *คุณ*โง่ หรือ บ้า ว่ะ
ตอนนี้นะ มีแต่พวก ควายแดงอย่าง*คุณ*เท่านั้นละ ที่อยากแบ่งสี กันนะ
เค้าร่วมกันต่อต้าน รบ โกงชาติ โกงบ้าน โกงเมือง แต่*คุณ*กัับไปปกป้อง พวก รบ
คนอย่าง*คุณ*นะ ไปอยู่เขมร น่าจะดี

ลืมสีเหลืองพันธมิตรไปได้ยังไง มันไม่แบ่งสีเลยใช่ไหม แล้วก็มีไอ้สีหลายสีไอ้พวกสลิ่ม คุณตาบอดหูหนวกรึเปล่า ใครกันแน่ที่โง่

อย่าลืมเรามีฝ่ายค้านที่คอยตรวจสอบอยู่แล้ว ถ้าเค้าโกงก็ฟ้องได้ครับ ปชป.เค้าเก่งเรื่องฟ้องอยู่แล้ว ถ้ารัฐบาลแก้ปัญหาไม่ได้หรือมีความผิดจริงเดี๋ยวก็ต้องยอมยุบสภาเหมือนตอนที่ชวนยอมยุบสภาเรื่อง สปก.401 ที่สุเทพเทือกทำไว้นั่นแหล่ะ จำกันได้ไหม

ผมจะไปอยู่ทำไมล่ะเขมร อยู่ประเทศไทยก็สบายอยู่แล้วภาษีก็เสีย ทำตามศาสดา สนธิ ลิ้ม บอกไว้ เราจะอยู่สู้ที่ไทย ตายเป็นตาย เจ๊งเป็นเจ๊ง 555

อย่างเมิงนะ ไปอยู่เขมรเลยไป

มีอย่างที่ไหน แทนที่จะต่อต้านนักการเมืองโกงชาติโกงบ้านโกงเมือง

เสือกปกป้องอีก เลวบัดซบ

#37 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:15

พรุ่งนี้เจอกันเซ็นทรัลเวิร์ลก็ดีครับ ผมไปด้วย

แต่ยังหาซื้อหน้ากากไม่ได้เลย ใส่หน้ากากลิงของลูกไปก่อนดีกว่า 555

#38 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:26

พรุ่งนี้เค้านัดกันกี่โมงนะครับ ท่านใดทราบบ้าง

#39 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:36

มันโกงกันหมดทั้งคณะรัฐมนตรี ทำไมไล่แค่สองคนครับ เบี่ยงเบนกระแสหรือเปล่าครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#40 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:09

>>>> เมื่อไรบอก .....ไปด้วย....

===================== :angry:  :ph34r: 

#41 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:51

พรุ่งนี้เค้านัดกันกี่โมงนะครับ ท่านใดทราบบ้าง

ตามนี้เลยครับ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#42 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:53

พรุ่งนี้เจอกันเซ็นทรัลเวิร์ลก็ดีครับ ผมไปด้วย

แต่ยังหาซื้อหน้ากากไม่ได้เลย ใส่หน้ากากลิงของลูกไปก่อนดีกว่า 555

กำลังจะแนะนำอยู่เชียว  :lol:

#43 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:23

ตามนี้เลยครับ

ขอบคุณมากเลยครับ :D  :D

#44 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:41

>>>> Like  ไม่น่าหมด  ใช้วันไม่ถึง ๒๐  โดยเฉพาะวันนี้

....ตั้งแต่เช้า  ใช้ยังไม่ถึง ๑๐  

........มีอะไรผิดพลาด  เช็คให้ด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

#45 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:49

ใครไปเซ็นทรัลบ้างครับ กำลังจะถึงแล้ว ใครเจอก็ทักทายกันบ้างนะครับ

#46 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:18

ช่วยส่งรูปมาให้ดูด้วยนะค่ะ

อยากเห็นบรรยากาศค่ะ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#47 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:31

สร้างความเสียหายให้ชาติ ต้องใช้เงินคืนหลวง ไม่งั้นก้เข้าคุก ชัดเจนนะครับ

#48 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:56

ช่วยส่งรูปมาให้ดูด้วยนะค่ะ

อยากเห็นบรรยากาศค่ะ

้ดี๋ยวถึงบ้านก่อนนะครับ เมื่อกี๊ลองแนบไฟล์จากมือถือแล้วมันไม่ไป

#49 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:04

555  คุณ TFEX ช้า  ม่ายล่ายดังใจ

วิ่งไปดูมู้นี้แล้วค่ะ

http://webboard.seri...นุมกลุ่มหน้ากา/

รวมมิตรการเมือง
16.30 น. มีการถามประชาชนว่าจะอยู่ต่อหรือจะไปหอศิลป์ ประชาชนลงมติขอเดินไปหอศิลป์ พร้อม ตะโกนยิ่งลักษณ์ออกไป ขี้ข้าทักษิณออกไป ขอบบคุณภาพจากเพื่อนๆครับ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#50 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:55

ทำไมไม่พูดไปตั้งกะเหล่ากากแดงออกมาปิดการประชุมที่พัทยา

ที่เหล่ากากแดงปิดอนุสาวรีย์ ดินแดง

หรือเหล่าโจรเสื้อแดงที่ลากเอารถแกสออกมาข่มขู่ประชาชน

หรือปีต่อมาที่ลงทุนเผาบ้านเผาเมือง

ทั้งที่เค้าก็พร้อมจะยุบสภาให้เลือกตั้งใหม่

รู้ทั้งรู้ ว่าเลือกตั้งใหม่ พวกมากก็ลากไปได้อยู่แล้ว

แล้วพวกเดนคนพวกนั้น ออกมาสร้างความ ship หายให้กับบ้านเมืองทำไม

หน้ากากขาวออกมา

แต่แสดงตนให้เห็น ไม่ได้ไปปิดที่ไหน เผาที่ไหน หรือขโมยที่ไหน

กากแดงจะกลัวอะไร

ดูซิ ว่ามีใครทำผิดกฏหมายแล้วหรือยัง

เผาบ้านพ่อแม่ใครไปบ้าง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน