Jump to content

- - - - -

'พี่หนก'เผยแท็กซี่แดงกลับใจ ซัด'รถคันแรก'ทำรถติด-อดตาย!

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:54

วันนี้15 มิ.ย.56 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่หน้าเพจเฟซบุ๊กของ Kanok Ratwongsakul Fan Page ได้โพสต์ข้อความผ่านหน้าเพจ ว่า

"วันนี้ไปเตะบอล ขาไปเจอแท็กซี่ "เสื้อแดง" เต็มๆ เสื้อแดง หมวกแดง ไม่เอามาตรา 112 ฟังวิทยุเสื้อแดง ขับไปแล้วคลื่นไม่ชัดก็ยังฟัง และดื่มน้ำตลอดเวลา แต่ท่าทาง..จะไม่รู้จักเราแฮะ! (พิจารณาตัวเองเลยกนก) / ขากลับเจอแท็กซี่ "อดีตเสื้อแดง" ตอนนี้กลับใจละ ด่ารัฐบาลตลอดทาง โดยเฉพาะ "รถคันแรก" ทำให้รถติด..เขาทำรอบไม่ได้..ครึ่งปีหลังจะทยอยออกมาอีกหลายแสนคัน! "แท็กซี่จะตายกันหมด ไม่รู้พวกแท็กซี่เสื้อแดง มันคิดไม่เป็นหรือยังไง หลับหูหลับตาเชียร์อยู่ได้ จะคนพี่หรือคนน้องเป็นนายกฯ มันก็ไม่ได้รวยขึ้น ยังต้องขับแท็กซี่ แต่จะมาตายในสมัยน้องเป็นนายกฯนี่แหละ!" อดีตแท็กซี่เสื้อแดงบ่น"

ที่มา http://www.naewna.com/politic/55852

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#2 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:57

ทำไมให้แท๊กซี่สวมหมวกไหมพรมได้นะ ใส่เสื้อแดงก็ว่าน่ากลัวอยู่แล้ว นี่น่ากลัวเข้าไปอีก :huh:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#3 Ghost Rider

Ghost Rider

น้องเก่า

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:02

งดอุดหนุนกิจการของคนเสื้อแดงทุกอย่างครับ

★ ไม่มีอ้ายหรืออีตัวไหน หนีพ้นเพลิงกัลป์จากกรรมที่ตนก่อเอาไว้ได้หรอก ★

#4 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:03

อ้าววว...เห็นเคยว่าจะให้อยู่ ครบแปดปีงัย... :P 

#5 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:22

แทกซี่เสื้อแดงท่าจะเสพข้อมูลหนัก

#6 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:40

ถ้าผมเห็นคนขับใส่เสื้อแดง ผมก็ไม่ขึ้นแล้วครับ
ถ้าผมไม่แน่ใจ. ผมก็จะถามตรงๆเลย ว่า "สวัสดีครับ พี่เป็นเสื้อแดงมั้ยครับ"

ถ้าคันไหนบอกว่าเป็น ผมก็ไม่ขึ้น รอโบกคันใหม่ -_-

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:52

ยังไม่ตายซะหน่อย เดี๋ยวก็จะดีเอง เห็นไร้สีบอกมา ประเทศกำลังเดินไปได้ด้วยดี  :D

#8 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:55

ยังไม่ตายซะหน่อย เดี๋ยวก็จะดีเอง เห็นไร้สีบอกมา ประเทศกำลังเดินไปได้ด้วยดี  :D

ไร้สีไร้กลิ่น นี่เป็นคนกลาง จริงๆหรือเปล่าคะ !!!???

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:04

ไร้สีไร้กลิ่น นี่เป็นคนกลาง จริงๆหรือเปล่าคะ !!!???

ไม่น่าจะกลางแล้วนะครับ ไปโดนของ เป่ากระหม่อมจากไหนมาไม่ทราบ หลักของเหตุและผล กลายเป็นไสยศาสตร์ไปแล้ว ;)

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:58

ผมจำกระทู้ที่เขาถกเรื่องพระอรหันต์กับพระไตรปิฎกได้  คุณไร้สีฯจะเก่งเรื่องธรรมะ พุทธศาสนานะครับ

ก็เลยไม่รู้ว่าระหว่างที่คุณแกหายไปสักพักนี่  ไปเจอครูบาอาจารย์ทางธรรมที่มากล่อมเรื่องปู โดยเอามาโยงกับธรรมะ

คุณไร้สีฯก็เลยโน้มเอียงที่จะเชื่อได้ง่ายหรือเปล่า

gladiator 1.jpg

#11 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:22

เสื้อแดง สายรัดข้อมือสีเหลือง แดงรักเจ้าแน่เลย

#12 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:34

เสื้อแดง สายรัดข้อมือสีเหลือง แดงรักเจ้าแน่เลย

หมวก /112 นะครับ

ดูดีๆผมว่าสายข้อมือแดงนะ มันซีดป่าว

#13 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:37

อย่าว่าแต่แท็กซี่เรย

ห่ะนี้ มอ'ไซด์เสื้อแดงหลายรายเจอพิษข้าวของแพงเข้าให้ กลับตัวกลับใจกันไปหลายแร้ว

แร้วไหง ไอ้ด็อกเตอร์ 1144 มันบ่องไม่แพงวะ

ใ้ห้มันไปคุยกะมอ'ไซด์ดิ

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#14 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:38

อยากให้แท็กซี่เสื้อแดงภูมิใจในความเป็นเสื้อแดงของตัวเอง

โดยการแปะสติ๊กเกอร์

แดงทั้งแผ่นดินไม่เอา 112 รับใช้ท่าน

หรือ

แดงเพื่อประชาธิปไตย (ห้ามใครเห็นต่าง) ยินดีให้บริการ

รับคนโบกกันเต็ม เพราะ ตาสว่างกันหมดแล้วววว

ปล. ไอ้ที่บอกพรรคควายแดงชนะเลือกตั้งมาตลอด ทำให้ผมไม่แปลกใจว่าทำไมถึงมันชอบบ่นว่า ยากจน โดนกดขี่ ใน รบ.แมงสาป

ปล.  ตอน รบ.แมงสาปซึ่งเข้ามาบริหาร ทำให้เศรษฐกิจ ดีขึ้น อัตราคนว่างงานลดลง มีคนปลดหนี้เพิ่มขึ้น ซึ่งขณะนั้น ควายแดงมัวแต่ปิดถนนอยู่

#15 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:39

เออ คุณกนก ยังดีปัจจุบันผมนั่งยังเจอบ่นอำมาตย์ เพราะผมใส่เสื้อแดงลิเวอร์พูล ผมบอกรัฐบาลนี้สุดยอดปีหน้ากินข้าวแกงจานละ 50 บาท แน่  

#16 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:56

สายรัดข้อมือสีแดงอ่ะครับ  แต่ที่ติดกับสายรัดข้อมือน่าจะเป็นเส้นด้ายหรือสายสินญ์ที่แถวบ้านนอกทางอิสานผูกกัน 

หรือคนขับคงเป็นเขมรชอบเล่นของ  :( 

#17 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:16

ทุกวันนี้ ก่อนขึ้น ผมถามเค้าก่อนครับว่าคุณพี่เสื้อแดงป่าว. บางคนนึกว่าเราพวกเดียวกันตอบแบบ กันเอง ว่าน้องเราเสื้อแดงเหมือนกัน เค้าคงนึกว่าผมเสื้อแดงถึงถาม. ผมก็บอกว่าอ่อ งั้นผมไม่ไปครับ ถึงผมจนแต่ก็เลือกขึ้นนะครับ.

#18 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:23

กนก เชียร์ ปชป. ครับ ดังนั้น เชื่อถื่อไม่ได้ เป็นการจัดฉาก

แดงเค้าว่างั้น

งดอุดหนุนกิจการของคนเสื้อแดงทุกอย่างครับ

เช่นกันครับ ถ้าใครขึ้นป้ายเอาไอ้เฮี่ยแม้วกลับบ้าน หรือผมทราบและยืนยันชัดเจนว่าเป็นเสื้อแดง ต่อให้ร้านมันขายร้านเดียวในตลาดผมก็ไม่ซื้อ จะลงทุนแว๊นซ์แมงกะไซค์ไปอีก 3-4 กิโล ไปซื้อที่ตลาดอื่น

-_-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#19 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:37

แท็กซี่หลายคันเป็นแดงเทียมแดงรับจ้าง แดงกระแส

แท็กซี่แดงแท้ต้องไม่รับคนอื่นที่ไม่ใส่เสื้อแดง รับเฉพาะคนใส่เสื้อแดงเท่านั้น

มีอุดมการณ์กันหน่อยแท็กซี่  :D

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#20 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:52

ผมจำกระทู้ที่เขาถกเรื่องพระอรหันต์กับพระไตรปิฎกได้  คุณไร้สีฯจะเก่งเรื่องธรรมะ พุทธศาสนานะครับ

ก็เลยไม่รู้ว่าระหว่างที่คุณแกหายไปสักพักนี่  ไปเจอครูบาอาจารย์ทางธรรมที่มากล่อมเรื่องปู โดยเอามาโยงกับธรรมะ

คุณไร้สีฯก็เลยโน้มเอียงที่จะเชื่อได้ง่ายหรือเปล่า

เราเคยถกกับคุณไร้สีไร้กลิ่น ตอนปลายเดือน พค 55 ช่วงที่หมอวรงค์ปาแฟ้ม รังสิมาลากเก้าอี้ประธานสมศักดิ์

http://webboard.seri...ดไหมครับ/page-2

คุณไร้สีบอกว่า ควรปล่อยให้ พรบ ปรองดอง สอดไส้ นิรโทษ เข้าสภา อย่าไปขวาง เพราะหากกระทำเช่นนั้น คือ

ปชป.ไม่เป็นสุภาพบุรุษ ใช้ความรุนแรง

ปล่อยให้ศาล รธน. ทำงานไปตามครรลอง

อย่าไปขวาง

เหอะ เหอะ หงายเงิบไปเลยตู

#21 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:32

คนขับ Taxi หวังพึ่งรัฐบาลนี้ คิดว่าจะ มีตังค์ขึ้น อยากจะบอกว่า ไม่ว่ารัฐบาลไหน คุณก็ยังขับ Taxi อยู่ เหมือนเดิม
คงไม่ได้ขับ BMW BENZ แน่นอน
ยิ่งถ้าขึ้นค่า Meter ด้วยแล้ว ผมว่า คนคงจะขึ้นน้อยลง เพราะค่าครองชีพเริ่มสูงขึ้น ตายแน่นอน หวังพึ่งไอ้ตัวพี่ ที่หนีคดี ก็ดีแต่เห่าหอน
ไอ้ตัวน้อง ก็ โง่ เกินบรรยาย ดีแต่พูด กำลังตรวจสอบอยู่ กำลังพิจารณาอยู่ คงต้องให้ .... มาตอบเอง คือพูดง่ายๆ ว่า อีโง่

#22 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:56

อย่าว่าแต่แท็กซี่เรย

ห่ะนี้ มอ'ไซด์เสื้อแดงหลายรายเจอพิษข้าวของแพงเข้าให้ กลับตัวกลับใจกันไปหลายแร้ว

แร้วไหง ไอ้ด็อกเตอร์ 1144 มันบ่องไม่แพงวะ

ใ้ห้มันไปคุยกะมอ'ไซด์ดิ

:lol:  :lol:

สงสัยด็อกเตอร์

เขาไม่ได้กินข้าว เหมือนเราน่ะ

#23 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:00

สิ่งที่แตกต่างกันระหว่าง 2 รัฐบาลล่าสุดที่ taxi มีสมองจะแยกแยะได้ คือ..

1. ราคาแก๊สที่เติม

2. ความคล่องตัวของถนน

3. การใช้จ่ายหลังเลิกงาน

แต่สิ่งที่เหมือนกันของแท็กซี่ที่ ผู้โดยสารจะได้

1.ไปเติมแก๊สครับ

2. ส่งรถครับ หมดกะ

3. ไม่ใช่ฝรั่งนิ

4. ขับรถเล่นครับ

5. เสื้อสีไร

6. ระดับความปลอดภัย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน