Jump to content

- - - - -

เสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง เวอร์ชัน อยากให้ ดร.โสภณ พรโชคชัย อยู่ในบอร์ดต่อไปหรือไม่

• Please log in to reply
108 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: อยากทราบความเห็นเพื่อนสมาชิก (156 member(s) have cast votes)

อยากให้ดร. อยู่ในบอร์ดนี้ต่อไปหรือไม่

1. อยากให้อยู่ (42 votes [26.92%] - View)

Percentage of vote: 26.92%

2. ไม่อยากให้อยู่ (114 votes [73.08%] - View)

Percentage of vote: 73.08%

Vote Guests cannot vote

#1 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:59

ในรอบหนึ่งเดือนที่ผ่านมา มี ดร.ท่านหนึ่ง มาโพสต์ข้อความหลากหลายลักษณะอย่างต่อเนื่อง

เพื่อนสมาชิกคงได้อ่านความเห็นกันโดยเปิดเผยและกว้างขวางถ้วนทั่วกัน

ประโยคหนึ่งที่ติดใจคือ "เสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง"

วันนี้จึงอยากทราบว่า เสียงส่วนใหญ่ที่นี่เห็นว่าอย่างไรครับ

Edited by zeedzaad, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:02.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#2 Assava007

Assava007

น้องเก่า

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:04

*
POPULAR

อยากให้อยู่ แต่กรุณาตอบให้ตรงคำถามของหลายๆคนอย่างตรงประเด็น

แต่ถ้าไม่ตอบและยังโปรโมตตัวเอง ( หลงตัวเอง ) อยู่เหมือนเดิม ก็ไปไกลๆเถอะ

#3 meeboon

meeboon

น้องเก่า

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:05

อยูเหอะ เอาไว้แต่งหน้า

#4 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:09

ผมเคยอยากให้อยู่ แต่ ช่วงหลัง หางโผล่ เกินเยียวยา

มีเจตนา ฟลัดกระทู้ ดังนั้น ไปไกลตรีน ดีที่สุด

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:13

ไม่อยากให้อยู่ แน่นอน มีพฤติกรรมอันมิชอบ ตามมาตรา 157    อีกทั้งยังลบกระทู้ของเสรีไทยที่ไปโพสต์ในเพจ FB ของเขา พร้อมแบนผม

เรียน คุณนงลักษณ์ จตุเทน
มูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย
10 ถ.นนทรี ยานนาวา กรุงเทพฯ 10120
โทร.0.2295.3171 ต่อ 109       

ตามที่ทางมูลนิธิฯได้รับจดหมายตอบกลับจากสำนักราชเลขาธิการตามแนบ ทางมูลนิธิฯได้ตรวจสอบจดหมายแล้วหรือยังว่าจำนวนโลพระราชทานตรงกับจำนวนที่ทูลขอไปหรือไม่
หากไม่ตรงกัน ไม่ทราบว่าทางมูลนิธิฯจะดำเนินการอย่างไร

จึงเรียนมาเพื่อให้กรุณาชี้แจงด้วย

ขอแสดงความนับถือ

สมาชิกเว็บ serithai.net

เมื่อ 10 มิถุนายน 2556, 14:32, <
info@thaiappraisal.org> เขียนว่า:

ขอขอบคุณที่แจ้งมาค่ะ
มูลนิธิจะดำเนินการแก้ไขให้ถูกต้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ

นงลักษณ์ จตุเทน
มูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย
10 ถ.นนทรี ยานนาวา กรุงเทพฯ 10120
โทร.0.2295.3171 ต่อ 109   

ผมเข้าใจว่าคุณนงลักษณ์เป็นผู้ดำเนินการติดต่อทางสำนักราชเลขาฯครับ    ถ้าคุณนงลักษณ์ไม่ทราบเรื่องนี้ การกระทำของประธาน ที่จะทำสิ่งๆหนึ่งที่ผมคิดอยู่ในใจ คงดำเนินต่อไป

1. ผมสังเกตเห็นตั้งแต่แรกแล้วว่า เหตุใด ประธานรู้แล้วว่าหนังสือจากสำนักราชเลขาฯผิด ยังไม่ทำอะไรเลย แต่พอผมเขียนอีเมลไปหาคุณนงลักษณ์ ก็ได้รับการตอบสนองทันที ตามที่อีเมลตอบ    จึงสงสัยว่าการที่ประธานรู้ว่าหนังสือจากสำนัราชเลขาฯที่โพสต์ในเว็บของมูลนิธิฯนั้นผิด ทำไมไม่รีบแก้ไข  เมื่อมีผู้บอกแล้วว่าผิด ก่อนผมอีเมลไปหาคุณนงลักษณ์ เสียอีก   ทั้งยังลบความเห็นทักทวงของคุณมูน ออกไปจากเว็บของมูลนิธิฯ พร้อมแบน ทำไมคุณนงลักษณ์ไม่รู้เรื่องนี เลยหรือ ประธานรู้แล้ว ไม่บอกคุณนงลักษณ์ เลยหรือ ผมจึงสรุปดังข้างบนว่า คนที่ติดต่อสำนักราชเลขาฯเพื่อขอแก้ไข ก็คือ คุณนงลักษณ์ ไม่ใช่ประธาน 

2.ทำไมต้องมีการโพสต์หนังสือจากสำนักราชเลขาฯนี้ในเว็บของมูลนิธิด้วย  ไม่มีใครเขาทำกันหลอก เหมือนจะประกาศให้คนรู้ไปทั่วประเทศ ซึ่งไม่จำเป็นเลย ถ้าย้อนไปดูในปีที่แล้วได้ ก็อยากจะดูว่ามีการโพสต์หนังสือจากสำนักราชเลขาฯนี้ในเว็บ ประกาศในหนังสือพิมพ์ หรือ ประกาศในที่อื่นๆ หรือเปล่า 

3. ทำไมต้องมาโพสต์หนังสือจากในเว็บเสรีไทยด้วย ไม่ทราบว่าโพสต์ที่อื่น หรือเปล่านะ เมื่อเกิดเรื่องขึ้น ก็ยื้อสุดๆ ไม่ตอบคำถามผม และคุณมูน คุณแมนเนอร์ เหมือนทำเป็นไม่เห็น

จากเหตุ ทั้ง 3 ข้อ ผมจึงไม่อาจเห็นเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้เลย นอกจากมีความตั้งใจจะกระทำการอันมิชอบ

ขอเพิ่มอีกจุด ครับ ในเมื่อ มีคนบอกประธาน แล้ว แต่ประธานไม่ทำอะไร ปล่อยให้คุณนงลักษณ์จัดการให้เสร็จ แล้วทีแรกก่อนได้รับหนังสือฉบับแก้แล้วมา ประธานทราบได้อย่างไรว่า ทางสำนักราชเลขาฯพิมพ์ผิด ได้สอบถามทางสำนักราชเลขาฯแล้วหรือยัง (เหมือนที่คุณนงลักษณ์ได้สอบถามไป)  อาจทรงมีพระราชวินิจฉัย พระราชทานมาแค่สองโลก็ได้ นี่ยังไม่สอบถามอะไร ก็เริ่มโพสต์บอกแล้วว่าพิมพ์ผิด ถึงสำนักราชเลขาฯพิมพ์ผิดก็ต้องไปทูลขอเพิ่ม

ไปโพสต์โดยไม่สอบถามแบบนี้ มีอะไรยืนยันว่าได้สอบถามไปก่อนโพสต์ว่าพิมพ์ผิด  

ประธานรู้ว่าหนังสือจากสำนักราชเลขาฯผิด ตอนไหนครับ    ผิดแล้วทำไมไม่รีบแก้ไขครับ   มีคนทักท้วงประธาน ในวันที่ 5 มิ.ย.นะครับ

http://webboard.seri...หก/#entry737862

ประธานยังมาต่อล้อต่อเถียงเขาอีก โดยไม่ทำอะไรเลย ในวันที่ 9 มิ.ย.

http://webboard.seri...ิง/#entry742985

ผมเองได้ติดต่อทางมูลนิธิฯ (คุณนงลักษณ์) ตามอีเมล์ข้างบน ในวันที่ 10 มิ.ย. จนทางมูลนิธิฯ ได้เดินเรื่องแก้ไขสำเร็จ       

ประธานถึงมาโพสต์ใหม่ว่าแก้ไขแล้ว ในวันที่ 14 มิ.ย. คือกระทู้นี้  http://webboard.seri...-ส/#entry748403  ( ปล.  พิมพ์ผิดนะครับ ผมไม่ใช่มารนะครับ แค่บอกว่าพิมพ์ผิดครับ---> ผมจัดประกวดเรียงความชิงโล่สมเด็จพระเทพฯ มาเป็นโล่ที่ 3 มาแล้วครับ ,   นี่ก็ผิดครับ ---->  ผมจัดประกวดเรียงความเทอดพระเกียรติมา 3 ครั้งแล้ว)

แต่ก็ไม่อธิบายให้ละเอียด ว่าใครเป็นผู้ดำเนินการ ดำเนินการอย่างไร กลับเอาเป็นว่าประธาน Clear เอง หมด ผมจึงทักท้วงว่าไม่ใช่ประธานที่แก้ไข  คุณนงลักษณ์ ต่างหากเป็นผู้เดินเรื่องแก้ไข    ในครั้งแรก(วันที่ 10 มิ.ย.) เธอ ยังไม่ทราบเรื่องเสีย ด้วยซ้ำ ว่าผิด ประธานไม่ได้บอกเธอ หรือว่า หนังสือผิด ถ้าบอก บอกวันที่ เท่าไหร่ 

ประธานเองทำไมปล่อยให้เรื่องมันลากยาวมากว่า  5 ;วัน โดยไมทำอะไรเลย แล้วปีนี้ทำไม ต้องโพสต์ หนังสือจากสำนักราชเลขาฯด้วยครับ ปี 2553 ไม่มีนะครับ

ในข้อ 2.   แต่ก่อน ไม่มีการโพสต์ หนังสือจากสำนักราชเลขาฯ   http://forum.seritha...php?f=8&t=26254

ผมว่าทางที่ดี ประธานน่าจะอธิบาย เรื่องราวมาให้ละเอียดดีกว่าว่าเรื่องราวทั้งหมด เป็นมาอย่างไร เอาแบบแต่งเรียงความเลยก็ได้ครับ

เหตุใดต้องมีการโพสต์หนังสือจากสำนักราชเลขาในเว็บของมูลนิธิฯด้วย  แทนที่จะรีบแก้ไข กลับมีการขยายผล ถ้าโพสต์ในเว็บเสรีไทย ก็ยังพอเข้าใจว่าชี้แจงสมาชิกเสรีไทย แต่นี่ คนที่เข้าเว็บมูลนิธิฯเขาจะเข้าใจไหม ว่าเกิดอะไรขึ้น ไม่มีการชี้แจงอะไร เลย โพสต์ไว้เฉยๆ อย่างนั้นแหละ

Edited by Stargate-1, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:18.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:14

ขาดบุคคลที่มีทั้ง คุณวุฒิ วัยวุฒิ ไป สรท.แย่เลยนะครับ

ปล.ท่านดร.ไม่ต้องมาLike นะ เพราะ ผมประชด ต้องลงไว้ กลัวเข้าใจผิด 55555555555555+

#7 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:15

ผมเห็นว่าไม่ควรดักดานอยู่ในเว็บนี้

เพราะท่านโอ่ตัวเองอยู่เรื่อยว่าเป็น "ดร.ระดับโลก"

ก็ปล่อยให้ท่านตามโรคไปเถอะ

#8 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:15

หลายครั้งเหมือนแกจะเอาตรรกะของตัวเองมายัดเยียดให้คนอื่นไงไม่รู้ฮะ

แต่ถามว่ามีผลอะไรมั้ย ก็ไม่มีผลสำหรับผม บางครั้งก็เอ็นดูแกเหมือนกัน

เวลาทำผิดแล้วโดนจับได้ ก็แกก็ชอบแถไปเรื่องอื่น -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#9 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:38

อย่าอยู่เลย เบื่อคนขี้โม้

#10 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:39

โหเล่นแรง

แต่ว่า

ไปๆ ให้พ้นก็ดีนะ 55+

#11 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:41

ผมให้อยู่ต่อครับ นานๆจะเจอ คนขี้โม้โอ่ตัวเอง แถมอ้างว่าจบด็อก.....แต่ไม่มีสาระอะไรเลย 

ผมเห็นใจในความด้านของท่านครับ .......ให้อยู่โดนตบเกรียนไปอีกนานๆ :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#12 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:42

โหวตแล้ว :D

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#13 idecon

idecon

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:43

อยากให้ท่านมีเวลาไปทำชื่อเสียงให้ประเทศมากกว่า
ดังนั้น ความเห็นของผม
อยากให้ท่านช่วยไปไกลๆตรีนครับ

#14 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:43

อยู่ต่อไปเหอะครับเพราะมันเป็นสิทธิของทั่นด๊อก............แต่ว่าทั่นด๊อกไม่อายชาวบ้านเค้าบ้างเหรอครับที่ต้องถูกเหน็บทุกวี่ทุกวัน.........หรือว่าต่อมความรู้สึกของทั่นด๊อกมันตายไปแล้ว

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:44

ผมรังเกียจแกมากนะ

แต่ก็เห็นว่าบอร์ดเรามีคนเห็นต่างก็ดี

ขอแค่แกอย่าโพสต์กระทู้อวดตัวเองเป็นพอ

ถ้าแกตั้งตอบกระทู้เป็นผู้เป็นคนปกติ คือเรื่องการเมืองจริงๆ

ผมโหวตเอา

แต่ถ้าขยันตั้งกระทู้อวดตัวเองแบบเดิม ผมโหวตว่าไม่เอาครับ

gladiator 1.jpg

#16 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:47

กาก  ซะจนน่ารำคาญ 

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#17 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:49

ผมให้อยู่นะ เพราะผมว่าที่นี่ก็ใจกว้างพอจะเปิดรับคนเห็นต่าง และคุยกันด้วยเหตุด้วยผล

ผมว่าถ้าไม่ถูกใจอะไรเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเอาดีกว่าครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:55

>>> เคยอ่านกระทู้แกอยู่ ครั้ง ๒ ครั้งมั๊ง.

ตอนหลังก็ไม่ได้อ่าน. เห็นชื่อ เห็นหน้าก็

ไม่ได้อ่าน เบื่อ..จะอยู่.จะไป ( หยิกหน้า-

-ตัวเองดู. แล้วตัดสินใจเอง).... 

Edited by พระฤๅษี, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:56.

#19 Tommy

Tommy

น้องเก่า

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:59

น่าจะเพิ่มอีกหน่อย

"ไม่อยากให้อยู่ เพราะอยู่ไปก็รกบอร์ด"

#20 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:03

ห่ะนี้  -_-

อยากให้ดร. อยู่ในบอร์ดนี้ต่อไปหรือไม่
  1. อยากให้อยู่ (7 votes [25.00%] - View)

bullet_star_rated.png ไม่อยากให้อยู่ (21 votes [75.00%] - View)

โดยส่วนตัวแร้ว เอา ๆ มันออกไปซะทีเหอะ ไม่ใช่เบื่อเพราะมันขี้โม้หรืออะไร แต่ชักเห็นแนวโน้มแร้วว่า มันชักจะเริ่มแตะต้องเบื้องสูงขึ้นไปทีละเล็ก ทีละน้อยแร้ว

ถ้าข้าพเจ้าเป็นม็อด ลบชื่อมันออกไปนานแร้ว ไม่ปล่อยให้มันใช้บอร์ดนี้เป็นเครื่องมือตามความปราถนาของมันได้หรอก

-_-  -_-

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#21 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:03

เสียงส่วนมากของพวกเรามีค่ามาก
มากเกินกว่าที่จะมาตอแยกับคนๆหนึ่ง
ไม่ชอบก็ไม่ต้องสนใจก้าวข้ามไป
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:07

ผมขอโหวต อยากให้อยู่ครับ เพราะจะได้เห้น มุมมอง และ ตรรกะ แบบ แปลกๆ ประมานว่า ข้ารู้ข้าเก่ง ที่สุดในจักรวาล

Edited by plunk, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:07.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:13

ผมอยากให้อยู่นะ ... แกอุตส่าห์ช่วยแสดงเป็นตัวอย่างให้สมาชิกได้เข้าใจความหมายของประโยคที่ว่า

การศึกษา ไม่ทำให้หมาดีขึ้น  :wub: 

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#24 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:14

ผมว่า ช่วงนี้บอร์ดเรา กระโถนหายากนะ เก็บไว้ซักใบ คงไม่เป็นไรมั๊ง

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#25 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:16

ความคิดผมนะ  รู้สึกว่าด็อกเตอร์แกอยากเป็นผู้นำ อยากได้รับการยอมรับ อยากได้รับการชื่นชม   แต่การแสดงออกของด็อก ไม่น่าเลื่อมใส ไม่เป็นผู้นำ แก้ปัญหาต่างๆไม่ได้จริง พยายามให้ผู้อื่นคล้อยตามด้วยดีกรีด็อกเตอร์ของทั่น  นอกนั้น...คำพูด  แนวคิด  การสื่อสาร  ผมว่าด็อกไม่ได้เรื่อง

ถ้าจัดอันดับคนที่มีภาวะผู้นำที่ดี ที่มีการนำเสนอ แลกเปลี่ยนความคิด  ร่วมมือ และคิดแก้ไขปัญหาร่วมกัน เฉพาะในบอร์ดนี้ ผมจัดอันดับให้ด็อกอยู่ท้ายๆแถว 

ผมว่าด็อกเปลี่ยนแนวเถอะ  อย่ามาเป็นนักการเมืองเลย  ขายของอยู่กับบ้านดีกว่า  เห็นโฆษณาเก่ง

#26 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:18

ผมอยากให้อยู่นะ ... แกอุตส่าห์ช่วยแสดงเป็นตัวอย่างให้สมาชิกได้เข้าใจความหมายของประโยคที่ว่า

การศึกษา ไม่ทำให้หมาดีขึ้น  :wub: 

เป็นประโยคที่ดีอะไรเช่นนี้  เอา like ปาย

#27 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:22

อยากให้อยู่ครับ แต่อยากให้เปลี่ยนสโลแกนใหม่  ว่า  "ตัวข้าคือความถูกต้อง ข้าคือเจ้าโลก"  แล้วก็ไปสนทนากับกระทู้อื่นเค้าบ้าง  ไม่ใช่โพสต์เองแล้วก็ย้ำคิดย้ำทำอยู่กับโพสต์ของตัวเองคนเดียว

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#28 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:48

ผมไม่อยากให้อยู่ แต่เนื่องจากผมเชื่อในหลักเหตุผลมากกว่าเสียงส่วนใหญ่ จึงต้องยอมรับการมีอยู่ของด็อกตราบเท่าที่ยังไม่ทำผิดกฎของบอร์ด

#29 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:50

ผมอยากให้อยู่นะครับ

เอาไว้เป็นตัวอย่างของคนที่เป็น ดร.แต่ถามอะไรก็ไม่ตอบเอาแต่ด่าคนที่คิดไม่เหมือนตัวเอง

เห็นแล้วรู้สึกน่าสมเพชดีครับ

เก็บไว้เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีให้คนเข้าใหม่ดูกัน

#30 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:52

เสียงข้างมากลากไป

#31 phoebus

phoebus

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:55

เสียงข้างมากลากไป

เสียงข้างมากคือความถูกต้อง

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#32 simba

simba

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:55

ง้างมาแต่ไกลครับ ไม่ต้องคิดให้มากความเลย 5 5

#33 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:01

ถ้าจะมีคำนำหน้า ดร.  ต้องเป็นประเทศที่อยู่ในทวีปใหญ่ๆ เช่น อเมริกา ยุโรป  

ส่วนเอเชีย เขายังไม่นับนะ ไม่มีใครการันตี  จินตนาการกันจนน้ำแตก ก็ยังไม่มีใครเชื่อ

และถ้า เขาบอกว่า จบจากประเทศไหน ช่วยบอกด้วยนะ

จะได้ไม่ส่งลูกไปเรียน เสียสมอง

#34 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:02

ผมจะโหวตให้แกอยู่ต่อ ถ้าแกตอบผมบ้าง   <_< 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#35 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:05

05.05 PM

1. อยากให้อยู่ (12 votes [27.27%] - View)

2. bullet_star_rated.png ไม่อยากให้อยู่ (32 votes [72.73%] - View)

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#36 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:07

อยากให้อยู่  
เอาไว้ดูว่า ป.เอก ก็เท่านี้

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#37 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:34

เมื่อคิดข้อเสียได้มากกว่าข้อดี ก็กดไม่อยากให้อยู่

เมื่อคิดข้อดีได้มากกว่าข้อเสีย ก็กดอยากให้อยู่

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#38 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:38

ให้อยู่ต่อไปเถอะครับ  จะได้รู้ว่าเราเองไม่ได้มีสติปัญญาควายๆ แบบด๊อกฯ เค้าน่ะ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#39 phoebus

phoebus

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:42

ลืมไป

จขกท.อย่าลืืมนะ 

ตั้งกระมู้แบบนี้ เด๋วคืนนี้ จะมีอะไรแปลก ๆ มาโพสต์เลียดากด็อกแบบคราวนั้นอีก

:lol:  :lol:  :lol: 

#40 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:34

ผมโหวตว่าอยากให้อยู่ที่นี่นะ ดีกว่าปล่อยมันไปชั่วที่อื่น

#41 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:41

ขยะที่รีไซเคิลไม่ได้ด้วย :angry:

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#42 ant

ant

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:43

ไปก็ดีครับ .....รำคาญ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#43 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:43

เดี๋ยวด็อกก็มาบอกว่านี่ไม่ใช่เสียงส่วนใหญ่ ไม่เชื่อคอยดู :D

#44 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:45

ถามกันตรงๆ อีกรอบนะครับ (เห็นมีเพื่อนสมาชิกเคยถามแล้ว)  แกใช้ตัวจริง แน่ๆ เหรอ 

ผมว่า คนโพสวุฒิภาวะ ไม่น่าได้เป็นถึงขึ้น Dr. 

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#45 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:55

^_^ ถ้าแค่เห็นต่างผมไม่มีปัญหา แต่ที่โหวตให้ออกเพราะช่วงหลังจะพยายามโหนสถาบันให้ได้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#46 butadad

butadad

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:28

ทำไมไม่ให้อยู่ละครับ
เขาบอกเขาเก่ง
เขาบอกเขาดีนะ

#47 แมวนอนหวด

แมวนอนหวด

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:36

แต่ก่อน พอทนได้

พอมันออกแนวล้มเจ้า ก็อยากเตะไปไกลๆเลย

ใครอยู่ใกล้ๆฝากเตะด้วย

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#48 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:40

ด๊อกอาจคิดว่าตัวเองเก่งซะทุกเรื่อง แต่มาบอร์ดนี้ตามอ่านเหมือนเด็กน้อยตอบคำถามสมาชิกก็ไม่ได้ มีแต่ประชดประชัน

แต่ถึงอย่างไรก็เป็นตัวอย่างว่าถึงเป็นด๊อก ความรู้ท่วมหัวก็เอาตัวไม่รอดเป็นอย่างดี 

ผมให้ผ่านครับ!  :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#49 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:40

โหวต 2.JPG

Edited by Stargate-1, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:47.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#50 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:42

ผมอยากให้อยู่ครับ และอยากรู้Dog ตัวนี้จบจาก Uไหน

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน