Jump to content

- - - - -

ไม่รู้จะได้ผลหรือไม่-แต่อยากให้เว็บเราสมัครล็อกอินกี่วันขึ้นไปแล้วถึงจะตั้งหรือตอบกระทู้ได้ครับ

• Please log in to reply
150 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:28

*
POPULAR

คงไม่ต้องบอกเหตุผลกันละนะครับว่าเพราะอะไร  เพื่อนสมาชิกคงจะรู้ดี

คนดีไม่ใช่แพ้คนหน้าด้าน  แต่แพ้พวกจิตวิปริตด้วยครับ

เจ้าของบ้านจะห้ามสมาชิกในบ้านไม่ต้องไปตอบโต้... ผมว่าป้องกันตั้งแต่ต้นตอเลยดีไหม คือให้มันเข้ามารุกรานบ้านและคนในบ้านได้ช้าหน่อย

อย่างน้อยให้มันลงแดงตายสักพักกว่าจะตอบกระทู้ได้

แล้วถ้าจะบอกว่าแบบนี้มันสมัครล็อกอินตุนไว้รอได้  งั้นก็กำหนดเลยว่า 30 วัน

แบบนี้ก็สามารถดูจำนวนล็อกอินใหม่ในมือเลยครับ ว่าช่วงไหนที่ล็อกอินนี้ถูกแบนปั๊บ ล็อกอินใหม่เข้าเสียบทันที

อีโรคจิตพวกนี้มันมาเป็นตัวตนเดิมแหละครับ  ไม่เคยทิ้งสำนวนตัวเองหรอก  เพราะมันบ้าอยากเป็น ซัมวัน

โถ อวดราคาตัวเองซะแทบตาย ที่ไหนได้ก็ไอ้พวกโรคจิตขอบโชว์ของที่เสพติดเสรีไทยจนถอนไม่ได้นี่เอง

มาเพิ่มรูปปลากรอบ.............

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:29.

gladiator 1.jpg

#2 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:40

ดันช่วยครับคุณผึ้ง
มันจะมีใคร ไอ้หมู ไอ้ลี เท่านี้ละ

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#3 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:42

เกรงว่าอาจจะทำให้คนบางคนอกแตกตายได้นะครับ

#4 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:42

คนดีนี่ใครตั้งให้ครับ?  :D

อ้อ เกือบลืม

ยังติดอยู่ที่มุมปากนิดนึงนะตัวเอง  :D

#5 คุณฉงน

คุณฉงน

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:44

^^ชักเห็นด้วยกะคุณผึ้งซะแล้ว
"ผู้เล่นต้องรู้คุณค่าของหมาก เพราะหมากทุกตัวมี คุณค่า ต้องใช้ให้เป็นประโยชน์จริง การเดินผิดพลาด เพียงส่วนน้อย อาจทำให้เกิดความผิดหวัง พ่ายแพ้ อย่างง่ายดาย". หมากรุกไทย

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:46

มีออกมาดิ้นซะแล้ว

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:49

วันนี้ม็อดไม่อยู่สักคน  อดทนไว้ก่อน......

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:50

ที่จริงก็เป็นกรณีศึกษานะดูว่าจะไปต่อได้แค่ไหน เราเข้าใจเขาแล้ว อ่านไปก็เฉยๆ

ไม่ต้องไปเปลี่ยนกฎอะไรหรอก เพียงแค่ม็อดทำหน้าที่รักษากติกาให้ดี

เจอก็แบน ก็แค่นั้น ซึ่งเหนื่อยหน่อยสำหรับผู้ดูแล

ไม่ทราบหญิงอีกคนบรรลุธรรมข้อไหนเนาะถึงหายตัวไปได้   คงไม่ทุรนทุรายแล้วล่ะ

เออไม่รู้สิ คิดแทนคนอื่นไม่เป็นซะด้วย   :)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:53

เห็นด้วยครับคุณผึ้งน้อย   สมัครใหม่นี่ในการตั้งกระทู้สัก 45 วัน เห็นจะเหมาะ   ส่วนการตอบกระทู้ก็สัก 7 วัน  น่าจะพอดี       จะได้เป็นการเรียนรู้ธรรมเนียม  ทั้งในการตอบกระทู้  และ การตั้งกระทู้  ให้เป็นไปด้วยความเหมาะสม  

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:58

ที่จริงก็เป็นกรณีศึกษานะดูว่าจะไปต่อได้แค่ไหน เราเข้าใจเขาแล้ว อ่านไปก็เฉยๆ

ไม่ต้องไปเปลี่ยนกฎอะไรหรอก เพียงแค่ม็อดทำหน้าที่รักษากติกาให้ดี

เจอก็แบน ก็แค่นั้น ซึ่งเหนื่อยหน่อยสำหรับผู้ดูแล

ไม่ทราบหญิงอีกคนบรรลุธรรมข้อไหนเนาะถึงหายตัวไปได้   คงไม่ทุรนทุรายแล้วล่ะ

เออไม่รู้สิ คิดแทนคนอื่นไม่เป็นซะด้วย   :)

มาใหม่แว้วน้า....คุณหนูอ้อย....

เสรีไทยเสน่ห์แรงไปมั้ย  ลำบากใจจะต้อนรับพวก เมเหนี่ย ละเหี่ยจิตแย้วนะ

#11 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:58

ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมมันต้องสมัครไอดีใหม่ ๆ เข้ามาตลอดเวลา

ทั้ง ๆ ที่พอโพสไปสักพัก คนเขาก็รู้แล้วว่าเป็นใคร หรือเขาจำกัดจำนวนบัตรเติมเงินต่อไอดี ??

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:01

ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมมันต้องสมัครไอดีใหม่ ๆ เข้ามาตลอดเวลา

ทั้ง ๆ ที่พอโพสไปสักพัก คนเขาก็รู้แล้วว่าเป็นใคร หรือเขาจำกัดจำนวนบัตรเติมเงินต่อไอดี ??

คนสติดีย่อมมิอาจเข้าใจคนบ้าครับท่าน....  เกินความสามารถ

#13 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:04

สงสัยจะมีคนโมโหหิวที่โดนมาทักตอนกำลังเลียของสกปรกอย่างเมามันอยู่

เลยจะหาทางไล่เขาไปไกลๆ จะได้ไม่มาขัดขวางความสุข

แปลกจริงๆ คนเรา  :D

อ้าว ใช้จนหมดยังไม่สะอาดอีก  :D

#14 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

มันเหมือน login ไม่ค่อยมีค่าว่ามั้ยครับ ไม่ต้องหวงแหนอยากโพสไรก็โพส โดนแบนก็สมัครใหม่ อวาตารใหม่ได้ชิวๆ

#15 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

มันเหมือน login ไม่ค่อยมีค่าว่ามั้ยครับ ไม่ต้องหวงแหนอยากโพสไรก็โพส โดนแบนก็สมัครใหม่ อวาตารใหม่ได้ชิวๆ

หากไม่ไปแบนเขาโดยไร้เหตุผล เขาคงไม่อยู่มานานขนาดนี้หรอกครับ  :D

เขาคงเบื่อไปนานแล้ว

Edited by ผ่อนคลาย, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:16.

#16 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:20

วันนี้ม็อดไม่อยู่สักคน  อดทนไว้ก่อน......

คุณผึ้งฯ ผมรู้สึกว่าจะมีวิญญาณร้ายตามอาฆาตคุณนะ :lol: :lol: :lol:

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#17 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:31

เล่นกับห มา ห มา มันก็ร้อนตัว มาเลียปากทันที

ห มา ตัวนี้กินขรี้มา เหม็นโฉ่ไปหมด ตั้งกระูทู้ก็ไม่กล้าตอบ แถแถดๆๆๆ

ปากเหม็น ขรี้เลอะปากตัวเอง แถมกระแดะเอาทิชชู่มาซับปากด้วย

ซับเท่าไหร่ก็ไม่หมดหรอก เพราะคนมันจิตใจต่ำ สกปรก ***

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:36

คุณผึ้งฯ ผมรู้สึกว่าจะมีวิญญาณร้ายตามอาฆาตคุณนะ :lol: :lol: :lol:

วิญญาณร้ายเขาตามริษยาท่านโจอยู่ครับ  ริษยาจนตัวสั่นไม่เลิก 

ผมมันจิ๊บๆ  มันไม่ตามอาฆาตผมหรอกครับ ผมแค่โดนหางเลขจากทู้ท่านโจเฉยๆคร้าบ

นิสัยริษยานี่มันนางมารร้ายช่อง 7 ชัดๆนิ

#19 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:39

วิญญาณร้ายเขาตามริษยาท่านโจอยู่ครับ  ริษยาจนตัวสั่นไม่เลิก 

ผมมันจิ๊บๆ  มันไม่ตามอาฆาตผมหรอกครับ ผมแค่โดนหางเลขจากทู้ท่านโจเฉยๆคร้าบ

นิสัยริษยานี่มันนางมารร้ายช่อง 7 ชัดๆนิ

:lol: :lol: :lol:

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:07

อะแหม..มาแอบหัวเราะ.... :P

จะขำเจ๋ยๆอยู่ไย  ช่วยคิดวิธีล่วยจิ...  ^_^

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:08.

#21 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:14

จะขำเจ๋ยๆอยู่ไย  ช่วยคิดวิธีล่วยจิ...  ^_^

คิดให้แล้ว ไม่ต้องทำอะไร เชื่อมั้ยล่ะ   :)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#22 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:38

*
POPULAR

"นี่เป็นตัวอย่างของเว็บจักรยานชื่อดังเว็บนึงนะครับ ขออนุญาตินำบางส่วนมาเป็นแนวทางในการสมัคร Login หรือโพสข้อความนะครับ"

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:42

^

^

เป็นประโยชน์มากๆเลยครับ ขอบพระคุณมากๆ

#24 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:06

คิดให้แล้ว ไม่ต้องทำอะไร เชื่อมั้ยล่ะ   :)

ถูกต้องคร๊าบบบ :D

สำหรับผู้มีไฟริษยาอยู่ในใจ ก็เปรียบเหมือนมีไฟสุมอยู่ในอก รังแต่จะแผดเผาตนเอง เราไม่ต้องทำอะไรเดี๋ยวเขาก็เผาตัวเองมอดไหม้ไป

ส่วนเรื่องการตั้งกระทู้ อยากจะตั้งก็ตั้งไป ผมไม่สน คุณไม่สน เดี๋ยวมันก็ตกหายไป

เชื่อผมเถอะคุณผึ้งฯ คนพวกนี้ต้องการให้คนมาสนใจ เมื่อไม่มีใครสนใจเดี๋ยวเขาก็จางหายไปเหมือน หมอกควัน

เราเลือกได้ ;)

#25 ผ่อนใจ

ผ่อนใจ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:39

หุหุ

"ริษยา" กับ "ขยะแขยง" มันต่างกันมากนะครับ

ความรู้สึกแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน อย่าเอาความรู้สึกคุณมาเป็นหลัก

พวกคุณอาจจะ "ริษยา" เขา 

ส่วนผม  "ขยะแขยง" อยากอ้วกครับ

:D

#26 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:47

น่าจะมีกติกาให้อำนาจเจ้าของกระทู้มีสิทธิพิจารณาในการลบความเห็นที่ไม่เกี่ยวข้อง ไม่อยู่ในประเด็น หรือพยายามกวนน้ำให้ขุ่นทำให้ประเด็นเบี่ยงเบนได้โดยไม่ต้องอาศัยม็อด ใครที่ไม่มีสมองที่ชอบพล่ามไปตามโพยที่สั่งมาจะได้ทำได้ยากขึ้น จะได้คิดเองทำเองเป็นครับ

#27 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:55

น่าจะมีกติกาให้อำนาจเจ้าของกระทู้มีสิทธิพิจารณาในการลบความเห็นที่ไม่เกี่ยวข้อง ไม่อยู่ในประเด็น หรือพยายามกวนน้ำให้ขุ่นทำให้ประเด็นเบี่ยงเบนได้โดยไม่ต้องอาศัยม็อด ใครที่ไม่มีสมองที่ชอบพล่ามไปตามโพยที่สั่งมาจะได้ทำได้ยากขึ้น จะได้คิดเองทำเองเป็นครับ

อืม...อันนี้น่าคิด

แต่ถ้าเป็น กระทู้ที่ไม่ดี เขาก็เลือกที่จะลบความเห็นที่ต่างออกไป เพื่อให้เห็นแต่ความคิดที่คล้อยตามได้เช่นกัน นะครับ

• GBI likes this

#28 ผ่อนใจ

ผ่อนใจ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:02

หากไม่ชอบความเห็นที่ไม่ถูกใจ

ก็ไปเขียนบล็อกดีกว่ามั๊งครับ

หรือไม่ก็ไป add friend ที่คอเดียวกันในเฟส แล้วก็นั่งชมกันไปชมกันมากันเอง

#29 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:11

สนับสนุนครับ
เห็นเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
เรียกร้องเรื่องนี้มาหลายครั้งแล้ว
วิงวอน mod พิจารณาด้วยครับ

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#30 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:59

หมาเน่ามาเห่ากันเป็นโขยงอีกแร้ว  :angry:

#31 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:06

ไม่รู้จะได้ผลหรือไม่-แต่อยากให้เว็บเราสมัครล็อกอินกี่วันขึ้นไปแล้วถึงจะตั้งหรือตอบกระทู้ได้ครับ
Started by ผึ้งน้อย For Vendetta, Today, 15:28

มี'บัตรเติมเงิน' ที่ไหนทนอ่านกระทู้/คคห.หลายวันก่อนจะสร้างกระทู้/คคห.สร้างรายได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#32 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:09

อืม...อันนี้น่าคิด

แต่ถ้าเป็น กระทู้ที่ไม่ดี เขาก็เลือกที่จะลบความเห็นที่ต่างออกไป เพื่อให้เห็นแต่ความคิดที่คล้อยตามได้เช่นกัน นะครับ

ที่บล็อกโอเค จขบ.ทำตามที่ท่านนรชนบอกได้อ้ะครับ  ไม่รู้ว่าบก.ชาลีของโอเคมีกติกายังไงเหมือนกัน

แต่น่าลองนะครับ

มาเพิ่ม

จากกระทู้ท่านโจ  คุณม็อดแบนไปแล้ว แค่ชั่วนาทีเดียวมันเข้ามาใหม่เลยง่ะ  ตามที่ปรากฏล็อกอิน "ขี้แพ้หน้าด้าน" ที่มาป่วนในกระทู้นี้ไงครับ

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:11.

#33 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:09

ยิ่งพูดเหมือนยิ่งยุ... วันนี้เห็นมีล็อคอินใหม่ ออกมาวิ่งพล่านเป็นสิบ

สงสารมอดที่ต้องวิ่งไล่จับควายแดงโรคจิตพวกนี้..

• GBI likes this

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#34 bigon

bigon

น้องใหม่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:11

เว็บนี้ ชื่อว่า เสรี-ไทย

(เด็กแมลงสาบ อ่านให้ชัดๆ)

Edited by bigon, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:11.

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:12

อ่านชัดแล้ว ชื่อเสรีไทย ไม่ใช่ชื่อ "หน้าด้าน"

#36 bigon

bigon

น้องใหม่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:16

อ่านชัดแล้ว ชื่อเสรีไทย ไม่ใช่ชื่อ "หน้าด้าน"

อย่าตะแบง 

#37 chaidan

chaidan

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:10

ถ้าตั้งใจมาสนทนา รักษา login ก็ไม่ต้องกลัวอะไรครับ

:lol:

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#38 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:17

สมมติว่าจะเอาจริงกัน ก็ต้องลบประวัติทุกคนแล้วเริ่มต้นใหม่

ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็จะมีปัญหาว่า ไม่มีใครมีสิทธิตั้งกระทู้

แต่อาจจะใช้วิธีว่า ตอบครบ 100 โพสต์

นับที่มีเนื้อหานะครับ แค่อีโม หรือข้อความตามนั้น อิอิ อะไรพวกนี้ ไม่นับ

หรือจะให้มีมาตรฐานก็ต้องเกินสามบันทัด...อันนี้พี่น้องฟายแดงคงจะรอดยากหน่อย

ใครโพสต์ได้ครบ จึงมีสิทธิตั้งกระทู้

และตั้งได้อาทิตย์ละ 2 กระทู้ก็น่าจะพอ

#39 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

*
POPULAR

จำได้ว่า mod เคยแนะนำ มีเพื่อนสมาชิกอีกหลายท่านก็แนะนำเช่นเดียวกัน

คืออย่าไปตอบ อย่าไปยุ่งกับมัน เดี๋ยวมันก็เบื่อไปเอง

ผมเชื่อว่า กรณีไอ้โรคจิตลีนี่ คงเป็นคำตอบให้เห็นแล้ว

ว่าวิธีการนั้นคงไม่ได้ผล

เพราะวิธีการเหล่านั้น ใช้ได้แต่กับบางแดง ที่ยังพอมีความหน้าบางอยู่บ้าง

แต่แดงแท้ๆ อย่าไอ้โรคจิตลี ทำให้เรารู้แล้ว ว่ามันไม่รอให้เราไปตอบ

แต่กลับพยายามยื่นปากเข้ามาหาเท้าได้เอง

เพื่อสนองความโรคจิตของมัน

สนับสนุนอีก 1 เสียงครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#40 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:29

สมมติว่าจะเอาจริงกัน ก็ต้องลบประวัติทุกคนแล้วเริ่มต้นใหม่

ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็จะมีปัญหาว่า ไม่มีใครมีสิทธิตั้งกระทู้

แต่อาจจะใช้วิธีว่า ตอบครบ 100 โพสต์

นับที่มีเนื้อหานะครับ แค่อีโม หรือข้อความตามนั้น อิอิ อะไรพวกนี้ ไม่นับ

หรือจะให้มีมาตรฐานก็ต้องเกินสามบันทัด...อันนี้พี่น้องฟายแดงคงจะรอดยากหน่อย

ใครโพสต์ได้ครบ จึงมีสิทธิตั้งกระทู้

และตั้งได้อาทิตย์ละ 2 กระทู้ก็น่าจะพอ

งั้นแปลว่าช่วงหนึ่งของบอร์ดจะไม่มีกระทู้ใหม่เลยสักพัก คุณม็อดต้องช่วยตั้งกระทู้เองไปก่อน เพื่อจะได้มีกระทู้ให้เข้าไปตอบ

เนื่องจากระบบถูกรีเซ็ตใหม่หมดทุกคน เท่ากันทุกคนเลย  ใช่ไหมครับ

ปล. เว็บบอร์ดภาษาอังกฤษของประเทศจีนที่ผมเล่นอยู่ ก็มีกฎที่ท่านแอมว่านะครับ

คือห้าม one liner  ประเภทตอบประโยคเดียวจบ--ไม่ได้ โดนวอนนิ่งเลย

ผมนะเล่นเว็บต่างประเทศทีงี้...ตัวเกร็งเลย กฎมันเยอะมากๆ  รัดรึงไปหมด ยังกะใส่เสื้อยืดตอนอ้วนๆแน่ะ

จำได้ว่า mod เคยแนะนำ มีเพื่อนสมาชิกอีกหลายท่านก็แนะนำเช่นเดียวกัน

คืออย่าไปตอบ อย่าไปยุ่งกับมัน เดี๋ยวมันก็เบื่อไปเอง

ผมเชื่อว่า กรณีไอ้โรคจิตลีนี่ คงเป็นคำตอบให้เห็นแล้ว

ว่าวิธีการนั้นคงไม่ได้ผล

เพราะวิธีการเหล่านั้น ใช้ได้แต่กับบางแดง ที่ยังพอมีความหน้าบางอยู่บ้าง

แต่แดงแท้ๆ อย่าไอ้โรคจิตลี ทำให้เรารู้แล้ว ว่ามันไม่รอให้เราไปตอบ

แต่กลับพยายามยื่นปากเข้ามาหาเท้าได้เอง

เพื่อสนองความโรคจิตของมัน

สนับสนุนอีก 1 เสียงครับ

กระทู้ท่านโจ คนไม่เข้าไปต่อปากกับมันแล้วนะครับ ผมก็ไม่ต่อ  

มันทำไงรู้ไหม...มันโพสต์ตอบเองต่อๆกันแบบฟลัดคห. ติดๆกัน 3-4 คห.เลยง่ะ

ท้ายสุด จขกท.ต้องยอมแพ้ บอก "ปิดกระทู้ไปเลยดีมั้ย"

เห็นไหม ท้ายสุดใครต้องถอย... เจ้าบ้านกลับต้องถอย  คนที่ไม่เคยก่อเรื่องราวอะไรต้องถอย

อันธพาลชนะครับงานนี้

ไอ้ขี้แพ้หน้าด้านมันก็คือกระจกของเสื้อแดงนั่นแหละครับ  

คิดว่าเราคุยศิวิไลซ์กับคนเสื้อแดงรู้เรื่องมั้ยง่า?

ถ้าคุยไม่รู้เรื่องเราก็ไม่ยุ่ง แล้วมันเลิกยุ่งเลิกรังควานเรามั้ยง่ะ  ไม่เลยนะ  

มันจะกวนหนักข้อขึ้นอีกเพื่อให้คนสนใจตอบมันให้ได้  กวนจนกระทู้พัง

แล้วที่สุด คนดีรักสงบก็เป็นฝ่ายแพ้

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:31.

#41 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:21

สมัครง่ายๆ โพสต์ง่ายๆดีแล้วครับ ผมเคยเจอบางเวบสมัครก็ยาก โพสต์แล้วก็อ้างรอตรวจสอบไม่เห็นขึ้นสักที สุดท้ายก็ไม่เข้าเวบเหล่านั้น

เห็นใจคนสมัครใหม่ที่อึดอัดอยากระบายบ้างเถอะครับ แต่สำหรับสมาชิกเก่าที่อึดอัดกับความเห็นบางคน แนะนำว่าอย่าไปให้ความสนใจต่อปากต่อคำมาก คิดซะว่าฝึกขันติไปละกัน (ดีไม่ดีถ้าไม่มีพวกนี้แล้วจะเหงานะครับ)

Edited by ไร้สีไร้กลิ่น, 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:22.

#42 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 02:24

ง่ายมาก สำหรับพวกควายแดงถ่อยสถุน พ่อแม่ไม่มีสกุลรุนชาติ บรรพบุรุษ อัป ปรีย์ จัน ไร ....   แบบไอ้ลีขี้แพ้

ก็บอกมันไปตรงๆว่า กรูไม่คุยกับ "ไอ้ถ่อยสถุน มีพ่อแม่ระยำสัดชิงหมาเกิด มีบรรพบุรุษ อัป ปรีย์ จัน ไร ว่ะ ....  อิอิอิ  ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#43 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 02:30

เรื่องนี้ ผมทำใจได้แล้ว let it be

#44 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 03:00

สำหรับผม ไม่เห็นด้วยครับ ควรแจ้งผู้รับผิดชอบเว็บมาจัดการมาตักเตือนดีกว่าครับ

เพราะถ้าคนสมัครยากโพสยาก คนก็ไม่อยากเล่นกัน เหมือนเว็บ b---n---e มีเงื่อนไขเยอะแยะ

ผมไม่อยากโพสเลย อ่านอย่างเดียว

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#45 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:12

:) เปิดใจให้กว้างนะคะ ยอมรับความเห็นต่าง  บางทีดูเค้าออกจะป่วน ๆ บ้าง

ถ้าแรงไปก็จัดการตามระเบียบดีกว่าค่ะ   ยังไงคนเข้ามาก็อยากคุยดีดีก็มี

อยากเถ  อยากออกอาการดิ้นแรงๆ  ก็มี  ให้เค้าได้แสดงออกเถอะนะคะ

รอนานไปเดี๋ยวบ้าหนักกว่าเดิมอีก   

ยอมให้เค้าบ้าพิมพ์ในนี้บ้างก็ได้นะคะ บางทีเค้าอาจจะไม่สามารถคุยกับใครตรงๆ ได้

อึดอัดมากมาย ให้เค้าได้ระบายในนี้ก็เป็นบุญกุศลด้วยค่ะ 

ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะคะ   ดีไปอย่างที่คนที่คิดไม่ตรงกับเราตามอ่านเราได้ เค้าทนเราได้เราก็ทนเค้าให้ได้ก็น่าจะลงตัวนะคะ

#46 chaidan

chaidan

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:20

กรณีตั้งใจมาคุย แลกเปลี่ยนจริงๆจังๆ
ต่างยังไงผมก็รับได้นะครับ

แต่เท่าที่เห็นหลังๆเนี้ย หายากจริงๆครับ
ที่กะมาแลกเปลี่ยน

ส่วนใหญ่ตั้งใจมาป่วน มาปล่อยข่าวลวง ข่มขวัญ

กันเสียมากกว่า

#47 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:38

ก็บอกมันไปตรงๆว่า กรูไม่คุยกับ "ไอ้ถ่อยสถุน มีพ่อแม่ระยำสัดชิงหมาเกิด มีบรรพบุรุษ อัป ปรีย์ จัน ไร ว่ะ ....  อิอิอิ  ^_^ ^_^

สมาชิกมีพรรษาแก่กล้าไม่เท่ากัน บางคนทำตามน้าเชไม่ได้

ในที่สุดก็จะเผลอไผล ทำตัวไร้ค่าเหมือนพวกฟายแดง

แล้วการมีบอร์ดเอาไว้คุย ก็ต้องเอาไว้คุย ไม่ได้เอาไว้ถ่มถุยอย่างที่พวกนี้ชอบทำ การคุยก็ต้องมีมารยาท ไม่ใช่นึกอยากจะถุยก็ทำอย่างฟาย เรื่องนี้เราต้องสอนเขาครับ เพราะพวกเขายังมีสมองที่ขาดการดูแลเอาใจใส่ อาจจะไม่มีการอบรมที่ดีจากทางบ้าน เราก็เมตตาเป็นพ่อแม่ เป็นพี่เลี้ยงให้เขาหน่อย นึกว่าเพื่อสร้างพลเมืองที่ไม่โง่เพิ่มขึ้น

ตัวอย่างที่คุณผึ้งน้อยบอกนี่ ดีมากครับ

ใครโพสต์แบบคำเดียว ประโยคเดียว ถือว่าผิดกฏ สามครั้งแบน 7 วัน

ไม่ทำอย่างนี้ สมองแดงก็ไม่พัฒนา เพราะทำเป็นแค่ลูกทาส หรือลูกขุนพลอยพยัก

ส่วนกฏห้ามตั้งกระทู้พร่ำเพรื่อ ก็มีไว้กำจัดพวกรกบอร์ด อนุญาตแค่วันละสองกระทู้จะมากเกินไปด้วยซ้ำ

ทั้งหมดนี้ มีประโยชน์สำหรับฟายแดงโดยตรง

พวกเขาน่าจะชอบ เพราะปกติก็ชอบถูกกดขี่ย่ำยีอยู่แล้ว ถึงมาลงที่บอร์ดสาธารณะอย่างที่เห็น

#48 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:41

กรณีตั้งใจมาคุย แลกเปลี่ยนจริงๆจังๆ
ต่างยังไงผมก็รับได้นะครับ

แต่เท่าที่เห็นหลังๆเนี้ย หายากจริงๆครับ
ที่กะมาแลกเปลี่ยน

ส่วนใหญ่ตั้งใจมาป่วน มาปล่อยข่าวลวง ข่มขวัญ
กันเสียมากกว่า

จะว่ากันจริงๆ บางแดงอย่างปลายอ้อฯ ดอนยอ
คงจะหน่ายขยะพวกนี้
ผมเชื่อว่ามีอีกหลายแดงที่ยังน่าคุย

เชื่อว่ามาเจอพวกแดงขยะพวกนี้ก็คงเซ็งตัวเองไปเหมือนกัน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#49 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:46

เห็นด้วยกับ น้าแอมฯ ใน สองบรรทัด สุดท้าย ที่ได้ทำ highlight สีน้ำเงิน ไว้ครับ

และ ที่อยากเรียกร้องเพิ่มเติม ในเรื่องการตั้งกระทู้ อีกประการหนึ่ง ก็ คือ อยาก ขอ ให้ เพื่อนเพื่อน อ่านกระทู้ เก่า-เก่า ที่ตั้งไว้แล้วเสียก่อน

ถ้าเห็นว่า ประเด็น จะไปซ้ำกับ ของ เพื่อนเพื่อน ผู้อื่น ก็ อยากขอความกรุณา ละเว้น เสีย ก็จะดีครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๔ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๘.๔๖ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#50 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:47

1 ID 1 account น่าจะดีนะครับ จะได้สำคัญกับตัวเองหน่อย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน