Jump to content

- - - - -

ไม่รู้จะได้ผลหรือไม่-แต่อยากให้เว็บเราสมัครล็อกอินกี่วันขึ้นไปแล้วถึงจะตั้งหรือตอบกระทู้ได้ครับ

• Please log in to reply
150 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:45

ผมรู้แต่ ผู้ชายใจกว้างอย่างพี่ลี ดีที่สุด
แถมรอบรู้ ทนงตน อย่างที่ลูกผู้ชายควรจะเป็น

คุณตอบผมในประเด็นแล้ว 

ขออภัยที่ผมโควทของตัวเองมาซ้ำอีกครั้ง

โดยหวังว่าคุณจะได้อ่าน

หะแรก ยอมรับว่าไม่ชอบคุณ จนถึงเวลานี้ ก็ยังคงรู้สึกเช่นนั้น

เพียงแต่ ผมอ่านเกมของไอ้ลีออกครับ 

สิ่งที่เพิ่มขึ้น ในภาพจากสายตาที่เห็นคุณ

คือความสมเพชครับ

เพราะโดยโควทที่ผมยกมานี้ มันแสดงให้เห็นถึงสิ่งที่คุณพยายามคิด

ผมใช้คำว่า “พยายามคิด” นะครับ ไปตีความเอา

และหากคุณจะยังยืนยันสิ่งที่คุณพยายามคิดนี้อยู่

ก็คงช่วยไม่ได้ครับ

คนเราสูงต่ำไม่เท่ากันครับ

วันนึง ถ้าคุณมองเห็นในสิ่งที่ผมพยายามจะชี้ช่วย

ก็ไม่ต้องมาขอบคุณผมก็ได้ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#102 ผ่อนเสียง

ผ่อนเสียง

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:49

ขอเสนอไอเดียครับ

เก็บตังค์ค่าสมาชิกไปเลย จะได้กันล็อกอินเฉพาะกิจได้ครับ

#103 ผ่อนเสียง

ผ่อนเสียง

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:50

ผมรู้แต่ ผู้ชายใจกว้างอย่างพี่ลี ดีที่สุด
แถมรอบรู้ ทนงตน อย่างที่ลูกผู้ชายควรจะเป็น

ขออภัยที่ผมโควทของตัวเองมาซ้ำอีกครั้ง

หะแรก ยอมรับว่าไม่ชอบคุณ จนถึงเวลานี้ ก็ยังคงรู้สึกเช่นนั้น

เพียงแต่ ผมอ่านเกมของไอ้ลีออกครับ 

สิ่งที่เพิ่มขึ้น ในภาพจากสายตาที่เห็นคุณ

เพราะโดยโควทที่ผมยกมานี้ มันแสดงให้เห็นถึงสิ่งที่คุณพยายามคิด

ผมใช้คำว่า “พยายามคิด” นะครับ ไปตีความเอา

และหากคุณจะยังยืนยันสิ่งที่คุณพยายามคิดนี้อยู่

วันนึง ถ้าคุณมองเห็นในสิ่งที่ผมพยายามจะชี้ช่วย

หุหุ

#104 เคนชิน

เคนชิน

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:53

ขอเสนอไอเดียครับ
เก็บตังค์ค่าสมาชิกไปเลย จะได้กันล็อกอินเฉพาะกิจได้ครับ

ยินดีคับ ^_^

#105 เคนชิน

เคนชิน

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:57

ง่ายๆครับไจแอ้น ถ้าผมเชื่อคุณ คิดเหมือนคุณ
คงเลือกประชาธิปปัตย์ทั้งครอบครัวตลอดชีพแล้วล่ะครับ ^_^

ความจริง มันคงน่าสมเพช พอๆกับเวลาที่มีคนเอ่ยขื่นชมคุณ
โควทคุณ เห็นด้วยและสนับสนุนคุณโดยที่เขาไม่รู้ที่มาที่ไปนั่นแหละครับ \∀/

Edited by เคนชิน, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:00.

#106 ผ่อนเสียง

ผ่อนเสียง

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:58

ง่ายๆครับไจแอ้น ถ้าผมเชื่อคุณ คิดเหมือนคุณ
คงเลือดประชาธิปปัตย์ทั้งครอบครัวตลอดชีพแล้วล่ะครับ ^_^

ผมคิดไม่เหมือนไจแอนท์ แต่ผมก็เลือก ปชป กันทั้งครอบครัวนะครับ  :D

#107 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:59

แต่ผมชอบนะ

เวลาเห็นพวกโรคจิตดิ้น  :lol:  :lol:  :lol:

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#108 ผ่อนเสียง

ผ่อนเสียง

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:00

แต่ผมชอบนะ

เวลาเห็นพวกโรคจิตดิ้น  :lol:  :lol:  :lol:

ผมก็ชอบครับ  

ผมถึงมาที่นี่บ่อยๆ   :lol:    :lol:    :lol:

Edited by ผ่อนเสียง, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:01.

#109 Shariff

Shariff

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:01

แต่ผมชอบนะ

ผมก็ชอบครับ  

ผมถึงมาที่นี่บ่อยๆ   :lol:    :lol:    :lol:

น้ำแตกก็ไปล้างนะครับ  :lol:  :lol:  :lol:

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#110 เคนชิน

เคนชิน

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:03

คงเลือดประชาธิปปัตย์ทั้งครอบครัวตลอดชีพแล้วล่ะครับ ^_^

ผมคิดไม่เหมือนไจแอนท์ แต่ผมก็เลือก ปชป กันทั้งครอบครัวนะครับ :D

คิดใหม่ทำใหม่เหอะครับ ^_^

#111 Shariff

Shariff

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:05

#112 ผ่อนเสียง

ผ่อนเสียง

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:05

ผมคิดไม่เหมือนไจแอนท์ แต่ผมก็เลือก ปชป กันทั้งครอบครัวนะครับ :D

อยากจะเปลี่ยนเหมือนกัน แต่มันเป็นความเคยชินไปแล้วครับ  :D

#113 เคนชิน

เคนชิน

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:06

แต่ผมชอบนะ

เวลาเห็นพวกโรคจิตดิ้น :lol: :lol: :lol:

ผมก็ชอบครับ
ผมถึงมาที่นี่บ่อยๆ :lol: :lol: :lol:

มีแต่แย้นะครับ ที่ดิ้นมันส์ :D

#114 เคนชิน

เคนชิน

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:07

อยากจะเปลี่ยนเหมือนกัน แต่มันเป็นความเคยชินไปแล้วครับ :D

เป็นความเคยชิน ก็ได้

แต่อย่าให้เป็นพวกมากลากไป
เหมือนในการทดลองอันนั้นนะครับ :)

#115 ผ่อนเสียง

ผ่อนเสียง

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

อยากจะเปลี่ยนเหมือนกัน แต่มันเป็นความเคยชินไปแล้วครับ :D

เป็นความเคยชิน ก็ได้

แต่อย่าให้เป็นพวกมากลากไป
เหมือนในการทดลองอันนั้นนะครับ :)

ไม่เคยเป็นครับ ผมรู้ตัวตลอดเวลาว่าทำอะไร   :D

แต่ปัญหาที่เจอคือมีคนแบบไจแอนท์ที่ชอบคิดว่าคนเลือก ปชป ต้องคิดเอี้ยๆ เหมือนเขาทุกคนนี่สิ

ไอ้ระบบความคิดแบบนี้มันมาได้ยังไง ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน  :D

#116 tonythebest

tonythebest

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:18

ชัดเจนนะครับ เพื่อนสมาชิกเสรีไทย   ;) 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#117 Shariff

Shariff

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:20

ชัดเจนนะครับ เพื่อนสมาชิกเสรีไทย   ;) 

ชัดเจนครับ ใช้วิธีไม่ตอบโต้ก็แค่นั้น

หมอนี่เล่นคุยกับตัวเองได้เลยทีเดียว  -_-

#118 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:11

ระบบ มันไม่บกพร่องหรอกครับ
แต่การทำอำนาจบาตรใหญ่ของสมาชิกนี่แหละสำคัญ
มันผิด ตั้งแต่คนที่ "อยากจะแก้ไข" แต่เอาแต่สั่ง โดยไม่ศึกษาแหละครับ

ออกความเห็นได้โง่เกินเยียวยา

เข้าใจปัญหาหรือเปล่า คำว่าระบบมันไม่ได้หมายถึงแค่การเขียนโปรแกรม แต่หมายถึงคนที่ดูแลด้วย

สิ่งที่รบกวนเพื่อนสมาชิกมีสองข้อ หนึ่งคือมีคนปั่นกระทู้ สองคือมีคนเดียวใช้หลายล๊อกอิน

สองข้อนี้ หมายความว่าระบบจัดการเว็บ มีปัญหา ทำให้คุณภาพของชุมชนถดถอย

เอาละ คุณอาจจะถูกที่คิดตื้นๆ ว่า ระบบ มันไม่บกพร่อง

แล้วระบบที่ไม่บกพร่อง ปล่อยให้เกิดปัญหาโง่ๆ จากพวกคุณได้อย่างไร

เกิดเพราะบางคนหน้าด้าน ทำอำนาจบาตรใหญ่ อยากทำอะไรรบกวนชาวบ้านก็ทำใช่ใหม

แล้วเท่าที่อ่านมา ยังไม่มีใครสั่งใครในกระทู้นี้

อย่าเอานิสัยทาสทักษิณมาใช้ ที่นี่สมาชิกคิดเองได้ ไม่ต้องสั่งการโบยตีเหมือนพวกฟายแดงนะจ๊ะ

#119 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:20

คงไม่ต้องบอกเหตุผลกันละนะครับว่าเพราะอะไร  เพื่อนสมาชิกคงจะรู้ดี

คนดีไม่ใช่แพ้คนหน้าด้าน  แต่แพ้พวกจิตวิปริตด้วยครับ

เจ้าของบ้านจะห้ามสมาชิกในบ้านไม่ต้องไปตอบโต้... ผมว่าป้องกันตั้งแต่ต้นตอเลยดีไหม คือให้มันเข้ามารุกรานบ้านและคนในบ้านได้ช้าหน่อย

อย่างน้อยให้มันลงแดงตายสักพักกว่าจะตอบกระทู้ได้

แล้วถ้าจะบอกว่าแบบนี้มันสมัครล็อกอินตุนไว้รอได้  งั้นก็กำหนดเลยว่า 30 วัน

แบบนี้ก็สามารถดูจำนวนล็อกอินใหม่ในมือเลยครับ ว่าช่วงไหนที่ล็อกอินนี้ถูกแบนปั๊บ ล็อกอินใหม่เข้าเสียบทันที

อีโรคจิตพวกนี้มันมาเป็นตัวตนเดิมแหละครับ  ไม่เคยทิ้งสำนวนตัวเองหรอก  เพราะมันบ้าอยากเป็น ซัมวัน

โถ อวดราคาตัวเองซะแทบตาย ที่ไหนได้ก็ไอ้พวกโรคจิตขอบโชว์ของที่เสพติดเสรีไทยจนถอนไม่ได้นี่เอง

มาเพิ่มรูปปลากรอบ.............

แล้วลูกเมียมันจะแด   กอะไร :(  :(  :(

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#120 tonythebest

tonythebest

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:53

มันเหมือนกฏหมายในเมืองไทย

ที่จริง รัฐธรรมนูญฉบับไหนๆ กฏหมายฉบับไหนๆ ก็ดีพอ ถ้าผู้คนพยายามยึดถือมัน

และทำตามมัน ต่อให้เขียนกฏหมายออกมาได้ห่วยแตกกว่านี้ ก็ยังดีอยู่ได้

ตรงข้าม ต่อให้มีกฏดีกว่านี้อีกเป้นร้อยเท่าพันเท่า

แต่หากคนเราจะคิดอะไรเอี้ยๆ มันก็แหกกฏได้หมดล่ะครับ

ปัญหาคือ จริยธรรม สามัญสำนึก ความละอายต่อการทำผิด ต่อตนเอง

ซึ่งคนพวกนี้ไม่เคยมี อาจเพราะถูกปกครองดูแลมาแบบนั้น

ดังนั้น จนป่านนี้ เราก็คงจะยังไม่เห็นความเห็นใดที่จะแสดงการยอมรับความผิด

นึกไปถึงคนที่จอดรถตรงที่ห้ามจอด กระพริบไฟ และลงไปกินข้าว

เพียงเพราะรู้ว่ามีช่องโหว่ที่ฉันทำได้ ดังนั้น การกระทำของฉันจึงไม่ผิด

นึกไปถึงควายฝูงนึง ที่ผิดแยกราชประสงค์อยู่เป็นเดือนๆ

เพระาอ้างสิทธิ์เสรีภาพตามรัฐธรรมนูญ และฉันไม่เคยผิด

จนได้เห็นฝ่ายตรงข้ามทำ ในลักษณะที่ถูกต้องกว่าด้วยซ้ำ คือไม่ได้ลงไปปิดถนน

จึงเห็นความผิดของฝ่ายตรงกันข้ามได้ร้อยแปด

แต่ก็ยังกลับมองไม่เห็นสิ่งที่ตนเองเคยทำมาในอดีต

หรืออาจตีความไปถึงภาษิตไทย

“ดูวัวให้ดูหาง......”

#121 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:24

คุณโทนี่เขียนผิดอ๊ะเปล่า น่าจะเป็น

ดูวัวให้ดู

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ...

พวกฟายแดงนี่มัน

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ทักษิณทั้งนั้นแหละ...กร๊ากส์

Edited by MOD_21, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:48.

#122 เคนซัง

เคนซัง

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:28

คุณโทนี่เขียนผิดอ๊ะเปล่า น่าจะเป็น

ดูวัวให้ดู

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ...

พวกฟายแดงนี่มัน

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ทักษิณทั้งนั้นแหละ...กร๊ากส์

ผมอาจจะแย่ไปหน่อย ที่เกิดมา ไม่มีแม่คอยเลี้ยงดู
ก็ อย่าทำให้ครอบครัว ต้องขาดภรรยากันนะครับ :)
แต่ผมว่า คนจะดีไม่ดี ไม่ต้องไปดูไกลหรอกครับ
อย่างพวกคุณเอง ผมว่า ก็ไม่ได้ดำเนินตามรอยใคร
กะลาของใครของมัน ก้อป***กันลำบาก ^_^

Edited by MOD_21, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:48.

#123 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:35

เว็บนี้ ชื่อว่า เสรี-ไทย

(เด็กแมลงสาบ อ่านให้ชัดๆ)

ก็ถูกของคุณนะครับ อ่านให้ชัดๆครับ เสรี ไทย..... ไม่มีคำว่าเขมร มอนเตร ดูไบ เลยซักนิด

ดังนั้นขี้ข้าเขมร ขี้ข้ามอนเตร ดูไบ ไม่มีสิทธิ์ครับ

#124 meeboon

meeboon

น้องเก่า

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:43

หลาย account  หลายใจ

#125 เคนซัง

เคนซัง

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:46

ระบบ มันไม่บกพร่องหรอกครับ
แต่การทำอำนาจบาตรใหญ่ของสมาชิกนี่แหละสำคัญ
มันผิด ตั้งแต่คนที่ "อยากจะแก้ไข" แต่เอาแต่สั่ง โดยไม่ศึกษาแหละครับ

ออกความเห็นได้โง่เกินเยียวยา
เข้าใจปัญหาหรือเปล่า คำว่าระบบมันไม่ได้หมายถึงแค่การเขียนโปรแกรม แต่หมายถึงคนที่ดูแลด้วย

สิ่งที่รบกวนเพื่อนสมาชิกมีสองข้อ หนึ่งคือมีคนปั่นกระทู้ สองคือมีคนเดียวใช้หลายล๊อกอิน
สองข้อนี้ หมายความว่าระบบจัดการเว็บ มีปัญหา ทำให้คุณภาพของชุมชนถดถอย

เอาละ คุณอาจจะถูกที่คิดตื้นๆ ว่า ระบบ มันไม่บกพร่อง
แล้วระบบที่ไม่บกพร่อง ปล่อยให้เกิดปัญหาโง่ๆ จากพวกคุณได้อย่างไร
เกิดเพราะบางคนหน้าด้าน ทำอำนาจบาตรใหญ่ อยากทำอะไรรบกวนชาวบ้านก็ทำใช่ใหม

แล้วเท่าที่อ่านมา ยังไม่มีใครสั่งใครในกระทู้นี้
อย่าเอานิสัยทาสทักษิณมาใช้ ที่นี่สมาชิกคิดเองได้ ไม่ต้องสั่งการโบยตีเหมือนพวกฟายแดงนะจ๊ะ

ตัวคุณคงเคยชินกับการใช้อำนาจ จนไม่รู้ตัวว่าได้ทำการใดๆ แบบนั้นไปบ้าง

ระบบ มันไม่ได้บกพร่อง
ไม่มีมาตรการมดๆ ที่หลีกเลี่ยงได้ 100%
คุณอาจจะอาศัยจริยธรรม เป็นตัวช่วย แต่ผมว่า 0เปล่าครับ
เพราะตัวพวกคุณเอง ยังไร้คุณธรรมเลย

การออกกฏอะไรก็แล้วแต่ หากคุณทำได้ ผมก็ทำได้ ใช่หรือไม่?

ออกกฏต้องสมัครก่อน 30 วัน จึงจะโพสได้ แล้ว มันยากตรงไหน

คุณคิดเอาแต่ได้อยู่อย่างเดียว
คนที่โพสเยอะเท่านั้นจะตั้งกระทู้ได้ แล้ว มันยากเหรอ ที่จะปั่นความเห็น

ผมขอบอกว่าไม่เคย(ตั้งใจ)ปั่นนะครับ เพียงจะอาจจะเม้ามอยไปหน่อย ^_^

สิ่งสำคัญคือ
เวลาคุณนึกถึงกฏอะไรก็แล้วแต่
พวกคุณมักจะมองเอาตัวเองเป็นหลัก แล้ว กำหนดกฏจากตรงนั้น
ผมว่า มันซังกะบ้วยสิ้นดี

อย่างคุณ ดีหน่อยตรงที่บอกว่า ล้างไพ่ แล้วเริ่มต้นเหมือนกันทุกคน

สรุปแล้ว หากมีการยื่นบัตรปชช ถามว่า คุณกันผมได้ไหม ได้แน่นอน เพราะผมไม่ไว้ใจระบบที่นี่
เกิดขวางเท้าใคร โดนขาใหญ่ขู่เข้าหน่อย ม้อด(ฝึกหัด) บางคน อาจจะทำอะไรไม่ถูกต้องขึ้นมา ผมซวย ^_^

หรือ จะให้เสียตัง ... ไม่แคร์ครับ มีบัตรเติมเงิน ฮา.......

ที่บกพร่อง คือความคิดว่า คุณจะกำจัดาิ่งผิดปรกติทั้งหมดได้ ด้วยการไล่งับ ไล่จับ เหมือนมาร์ควิ่งไล่จับทักษิณ โดนไม่คิดว่า กระบวนการเหล่านั้น จะส่งผลถึงหน้าตา หรือความเชื่อใจ

ตามความเห็นของม้อด เขาไล่แบนทุกคนที่ถูกแจ้งให้ได้ เขาไม่อิดออด
แต่คุณกลับต้องการมากกว่านั้น ให้เขามอนิเตอร์ว่า มีใครมาใหม่บ้าง
ให้เขาเฝ้าดูพฤติกรรม
เพียงเพื่อ จะไม่ต้องมีผงในตาคุณ

นี่ไม่เรียกว่า ใช้อำนาจบาตรใหญ่เหรอ?

ปิดช่องทางการรับสมัครสมาชิก แล้วไม่คิดว่า จะมีสมาชิกแมงสาปใหม่ๆมาเหรอครับ?
จะทำเวบนี้ให้เป็นเวบปิด เพื่อพวกคุณไม่กี่คนนี่น่ะเหรอครับ?
ใครจะมาสมัครกับคุณครับ สมัครที รอไปอีก 30 วัน

นึกว่า เป็นเวบเทพงั้นเหรอ ใครๆต้องอดใจรอ

ผมล่ะ เพลียกับความเป็นเด็ก ไม่ประสีประสาโลกกว้างอย่างพวกคุณมาก
แก่ซะเปล่า

นี่หรือ เสรี?

#126 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:48

แล้วตกลงล็อคอินใหม่นี่ใช่ไอ้ ขี้แพ้ อีกป่าว

:D 

#127 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:52

มีเงินเดือนให้มอดก็สบายเเล้ว  หรือจ้างใครก็ได้ที่ชอบทางเฝ้าบอร์ด สัก 15000  

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#128 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:53

ถ้าเจอมอดไอเอสโอยุคลูกไอ้ลิ้มครองเสรีไทย นั่นเเหละ  เฝ้าบอร์ดได้ตลอด 24 ชม  

Edited by จีรนุช, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:54.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#129 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:56

ไม่รู้ว่าหมายถึงใคร แต่รู้ว่ามั่วแน่ๆครับ

กี่คนแล้วครับ ที่โดนแบนเพราะความมั่วของพวกคุณ?

อย่าลุแก่อำนาจกันไปหน่อยเลย
อำนาจเหมือนชองหวาน
กินมากๆ จะอ้วน

การอยู่ร่วมกัน ถ้าไม่มีกฏกติกา ก็อยู่กันยากครับ
หรือ ใครที่ไม่ยอมรับการอยู่ร่วมกันโดยเหตุผล
เราก็ควรมีมาตรการป้องกันบ้างครับ ทั้งนี้ก็ควรวิเคราะห์กันให้รอบคอบ
สนับสนุนอีกเสียงครับ

อำนาจมีอยู่ในทุกตัวคนครับคุณเคนอิจิ
อยู่ที่คุณแสดงมันออกมาแบบใหน และ
สร้างความเกลียดชังให้ผู้อื่นในแง่ใด ^_^

อย่ากล่าวหา"เขา" เพียงเพราะเรา " ดี "
แบบนี้สิครับ จะกลายเป็น
เอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่น
จริงป่าวครับ!!!
กลับกันมั้งคุณตา ^_^
ผมคงไม่ได้กล่าวหาใคร เพราะผมเป็นคนดี
แต่ผมเพิ่งมามะเช้านี้ แต่ตานี่เขามั่วว่า ผมมาวนเวียนตั้งนานแล้ว
แปลว่า มีคนโดนแบนเพราะคิดว่าเป็นผมมาหลายคนแล้ว

มันไม่แฟร์นะ ที่มีคนนินทาผมอยู่ แต่จำกัดสิทธิไม่ให้ผมมาตอบโต้

แล้วที่เป็นปัญหาอยู่ทุกวันนี้ มันไม่ใช่เพราะรอยรั่วของระบบหรอกครับ
มันเป็นข้อจำกัด ของอำนาจ ในระบอบเสรี

คุณจะเผด็จการ ในระบอบเสรีไม่ได้หรอกครับ ผิดหลักการ

คนที่ชอบลุแก่อำนาจนั่นแหละ ที่จะเรียกหาความรับผิดชอบต่อเจ้าหน้าที่เสมอ
ไม่ลองเสนอตัวเป็นม้อดเองล่ะครับ
จะได้จัดการทุกอย่างให้สิ้นซาก

แค่บอกผ่านลุง ไม่ใช่หมายถึงลุงนะครับ ^_^

ส่วนคนที่เกลียดผม บอกจริงๆผมไม่ทราบว่าเพราะอะไร
แต่ที่แน่ๆคือ เพราะทักษิณ เกือบจะแน่นอน
ซึ่งผมยังนึกความสัมพันธ์ของผมกับทักษิณไม่ได้เลย

แสดงว่า คุณเข้าใจไปเองว่า มีคนโดนแบนไปแล้วเพราะมีคนคิดว่าเป็นคุณ

ด้วยเหตุผลเท่านี้ คุณใช้คำว่า "กี่คนแล้วครับ ที่โดนแบน จากความมั่วของคุณ"

และคุณ ก็ยังบอกอีกว่า "อย่าลุแก่อำนาจกันไปหน่อยเลย"

สื่อความที่คุณถ่ายทอดมา คือ พวกเราเสรีไทยแบนสมาชิกคนอื่น

ด้วยความเข้าใจผิดว่าเป็นคุณ  ใช่หรือไม่  

เสรีไทยไม่แบนกันง่ายๆขนาดนั้นหรอกหนู

นอกเสียจาก ตัวหนูยังค้นหาตัวเองไม่เจอ ก็ละไว้ แล้วกลับไปนอนคิดเอาเอง

สักคืนหนึ่งว่า ตัวเองอยู่ตรงใหน

รอยรั่วในระบบ มันไม่ได้สร้างปัญหาให้ใครครับ ยกเว้นใครจะไปแหวะรอยรั่วเพื่อ

ค้นหาประโยชน์ให้ตัวเอง แม้กระทั่งในระบอบ ปชต  ระบอบเสรี มาจากมหาชน

แต่มิใย ยังหารอยรั่วในระบบเพื่อสนองความกระสันให้สมาคมของพวกตนเอง

จะมองว่าเป็นโลกเสรีหรือ ใช่ไม่ผิด แต่มันก็เป็นเผด็จการรัฐสภา  แล้วมันผิดหลักการ

เสรีตรงใหนหรือ ในห้วงเวลาปัจจุบัน ไม่เคยเห็นใครจะออกมาเรียกร้อง ว่าเป็นเผด็จการในโลกเสรี

แม้กระทั่งรัฐนาวาปัจจุบัน ผมก็ยังกล้าพูดได้ว่า เป็นเผด็จการ เสียงข้างมาก

ใครจะเป็นม็อดก็ได้ครับ ถ้าแยกเรื่องจริง เรื่องโกหก แยกประสงค์ และอคติ ออกจากประเด็นได้

จริงไหม!!!! เพราะแม้แต่สมาชิกรุนเก่าๆเหนียวแน่นของเสรีไทย ก็ยังเคยโดนวาร์นนิ่ง 

และไม่เคยเห็นว่าบอร์ดเสรีไทยจะไม่ต้อนรับคนดีๆ

ที่สำคัญมันเลยยุคน้ำไหลไฟริบหรี่ สามล้อห้ามขี่ บุหรี่ห้ามจุดไปแล้ว  ???

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#130 เคนนี่

เคนนี่

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:57

ไม่รู้ว่าหมายถึงใคร แต่รู้ว่ามั่วแน่ๆครับ

กี่คนแล้วครับ ที่โดนแบนเพราะความมั่วของพวกคุณ?

การอยู่ร่วมกัน ถ้าไม่มีกฏกติกา ก็อยู่กันยากครับ
หรือ ใครที่ไม่ยอมรับการอยู่ร่วมกันโดยเหตุผล
เราก็ควรมีมาตรการป้องกันบ้างครับ ทั้งนี้ก็ควรวิเคราะห์กันให้รอบคอบ

อำนาจมีอยู่ในทุกตัวคนครับคุณเคนอิจิ
อยู่ที่คุณแสดงมันออกมาแบบใหน และ
สร้างความเกลียดชังให้ผู้อื่นในแง่ใด ^_^

อย่ากล่าวหา"เขา" เพียงเพราะเรา " ดี "
กลับกันมั้งคุณตา ^_^
ผมคงไม่ได้กล่าวหาใคร เพราะผมเป็นคนดี
แต่ผมเพิ่งมามะเช้านี้ แต่ตานี่เขามั่วว่า ผมมาวนเวียนตั้งนานแล้ว
แปลว่า มีคนโดนแบนเพราะคิดว่าเป็นผมมาหลายคนแล้ว

มันไม่แฟร์นะ ที่มีคนนินทาผมอยู่ แต่จำกัดสิทธิไม่ให้ผมมาตอบโต้

แล้วที่เป็นปัญหาอยู่ทุกวันนี้ มันไม่ใช่เพราะรอยรั่วของระบบหรอกครับ
มันเป็นข้อจำกัด ของอำนาจ ในระบอบเสรี

คุณจะเผด็จการ ในระบอบเสรีไม่ได้หรอกครับ ผิดหลักการ

คนที่ชอบลุแก่อำนาจนั่นแหละ ที่จะเรียกหาความรับผิดชอบต่อเจ้าหน้าที่เสมอ
ไม่ลองเสนอตัวเป็นม้อดเองล่ะครับ

แค่บอกผ่านลุง ไม่ใช่หมายถึงลุงนะครับ ^_^

ส่วนคนที่เกลียดผม บอกจริงๆผมไม่ทราบว่าเพราะอะไร
แต่ที่แน่ๆคือ เพราะทักษิณ เกือบจะแน่นอน
ซึ่งผมยังนึกความสัมพันธ์ของผมกับทักษิณไม่ได้เลย

แสดงว่า คุณเข้าใจไปเองว่า มีคนโดนแบนไปแล้วเพราะมีคนคิดว่าเป็นคุณ
ด้วยเหตุผลเท่านี้ คุณใช้คำว่า "กี่คนแล้วครับ ที่โดนแบน จากความมั่วของคุณ"

และคุณ ก็ยังบอกอีกว่า "อย่าลุแก่อำนาจกันไปหน่อยเลย"

สื่อความที่คุณถ่ายทอดมา คือ พวกเราเสรีไทยแบนสมาชิกคนอื่น
ด้วยความเข้าใจผิดว่าเป็นคุณ ใช่หรือไม่

เสรีไทยไม่แบนกันง่ายๆขนาดนั้นหรอกหนู
นอกเสียจาก ตัวหนูยังค้นหาตัวเองไม่เจอ ก็ละไว้ แล้วกลับไปนอนคิดเอาเอง
สักคืนหนึ่งว่า ตัวเองอยู่ตรงใหน

รอยรั่วในระบบ มันไม่ได้สร้างปัญหาให้ใครครับ ยกเว้นใครจะไปแหวะรอยรั่วเพื่อ
ค้นหาประโยชน์ให้ตัวเอง แม้กระทั่งในระบอบ ปชต ระบอบเสรี มาจากมหาชน
แต่มิใย ยังหารอยรั่วในระบบเพื่อสนองความกระสันให้สมาคมของพวกตนเอง
จะมองว่าเป็นโลกเสรีหรือ ใช่ไม่ผิด แต่มันก็เป็นเผด็จการรัฐสภา แล้วมันผิดหลักการ
เสรีตรงใหนหรือ ในห้วงเวลาปัจจุบัน ไม่เคยเห็นใครจะออกมาเรียกร้อง ว่าเป็นเผด็จการในโลกเสรี
แม้กระทั่งรัฐนาวาปัจจุบัน ผมก็ยังกล้าพูดได้ว่า เป็นเผด็จการ เสียงข้างมาก

ใครจะเป็นม็อดก็ได้ครับ ถ้าแยกเรื่องจริง เรื่องโกหก แยกประสงค์ และอคติ ออกจากประเด็นได้
จริงไหม!!!! เพราะแม้แต่สมาชิกรุนเก่าๆเหนียวแน่นของเสรีไทย ก็ยังเคยโดนวาร์นนิ่ง
และไม่เคยเห็นว่าบอร์ดเสรีไทยจะไม่ต้อนรับคนดีๆ

ที่สำคัญมันเลยยุคน้ำไหลไฟริบหรี่ สามล้อห้ามขี่ บุหรี่ห้ามจุดไปแล้ว ???

คุณไข่ดำ

แต่อย่างน้อย ผมก็มีเหตุอันควรให้เชื่อ

แต่คุณ คงแค่ “เชื่อมั่น” โดยไม่มีเหตุอะไร

ผมไม่ได้หมายถึง “พวกเราเสรีไทยแบนสมาชิกคนอื่น ด้วยความเข้าใจผิดว่าเปนคุณใช่หรือ ไม่”

แต่ผมหมายถึง การที่คุณคิดว่า คุณคือผู้กำหนดเส้นทางของสังคมได้

คุณทำได้ครับถ้า 1 คุณรู้จักหน้าที่ของคุณและผู้อื่น 2 คุณ ไม่ได้คิดอ่าน เพื่อตัวเอง

คุณอาจจะบอกว่า การออกมาเรียกร้องงั้นงี้ ก็ในฐานะ ของสมาชิก แนะนำหรือเสนออะไรต่อผู้ดูแล

นั่นก็เรื่องนึงครับ คุณทำได้

แต่การที่ ถ้าผู้ดูแล มีความเห็นว่าจะทำ หรือไม่ทำอย่างที่คุณว่า นั่นเปน “หน้าที่” ของเขา

แต่กลับมีคนคอยบอกว่า ที่มันรั่วอยู่ทุกวันนี้ เพราะผู้ดูแลระบบ ไม่ทำการ ปดรูรั่วซะ มันใช่ที่ไหน?

คุณเห็นมันเปนรูรั่ว แต่จริงๆ มันก็คือ ประตู ที่ทำให้คุณเดินเข้าเดินออกได้ นั่นแหละ

ถ้าปด ประตู ตัวคุณเอง หรือคนอื่นๆ ก็จะมีปญหาไปตามๆกัน

หรือ การรับสมาชิกใหม่ ก็จะต้องเกิดปญหาไปด้วย

แต่คุณก็ยังจะกระเสือกกระสนหาทางกำจัดผงในตานี่ให้ได้ นี่แหละที่ผม มองว่า “ดิ้น”

ไม่ใช่บอกว่า แบนผมแล้ว ผมดิ้นกลับมาสมัครใหม่ 555 ช่างสรรหาคำ มาพูดให้ตัวเองดูดีจัง :D

ดิ้นไปเรื่อย ผลกระทบจะมีแค่ไหน ไม่สนใจ ของให้ผงในตาคุณหายไป เท่านั้นเอง

ทุกวันนี้ผมอยู่ในโลกแห่งเสรี และ ผมไม่เชื่อในคำว่า เผด็จการรัฐสภา ครับ

ผมว่ามันเปนคำที่เอาไว้หลอกคนให้หลงเชื่อ

เสียงข้างมาก ก็คือสียงข้างมาก

คำว่าเผด็จการ ก็คือไอ้พวกเสียงน้อย ที่อยากจะได้ทุกอย่างอย่างที่ ต้องการตะหาก

และกับสิ่งที่พวกคุณทำกัน พยายามอย่างมากมายที่จะกดดันผู้ดูแล

และพอมีเรื่องที่ไม่เข้าตา ก็หาว่าผู้ดูแลไม่ดูแล หรือหละหลวม แล้ว ดูตัว เองบ้างไหมว่า

ได้ศึกษา และเข้าใจเหตุผลมากแค่ไหน? นี่แหละ คอสิ่งที่เรียกว่า เผด็จการ ต้องเอาให้ได้ ฉันจะเอา

(จาว จาว จาว)

เมื่อคุณห้ามผมไม่ได้ คุณก็พยายามมาใช้คำว่า “จริยธรรม” กับผม

ทั้งๆที่ ตอนที่แบนผม หรือแม้กระทั่งคนที่นินทาผมอยู่บ่อยๆ ไม่เห็นจะมี จริยธรรมกับผมบ้าง?

คนที่พอจะมีน้ำใจให้ผม ก็กลับโดนแทะเสียๆหายๆ

พอผมพูดถึงตัวเอง ก็มีแต่คนสมน้ำหน้า

ไหนครับ “จริยธรรม” ที่พวกคุณส่งเสริมกัน?

คุณลี แค่ใช้คำหยาบ ที่หยาบน้อยกว่า อีตัว นังโง่ กระหรี่ ที่พวกคุณชอบ ใช้กัน แต่กับโดนแบนถาวร นี่มันสาระอะไรครับ?

นอกเสียจาก “การลุแก่อำนาจ” ของใครบางคน (หลายๆคน)

ส่วนเรื่องการต้อนรับคนดีๆ
ผมสงสัยว่า ผมไม่ดีตั้งแต่ตอนไหน
คิดว่า ตั้งแต่หลังโดนแบน
จึงใคร่สงสัยว่า ม้อดที่นี่ ทำให้ผม กลายเป็นคนชั่วรึเปล่า? :)
บาปหนักน้า 555

#131 เคนนี่

เคนนี่

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:58

แล้วตกลงล็อคอินใหม่นี่ใช่ไอ้ ขี้แพ้ อีกป่าว

ลุงเห็นว่าผมแพ้อยู่รึเปล่าล่ะ? :D

ไม่อยากจะดราม่าว่า คำว่าขี้แพ้นั้นมาจากไหน
เพราะคง "ไม่มีใครซึ้ง" ^_^

#132 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:03

เอ๊... งง

คุณเคนซินเพิ่งสมัครเข้ามาแท้ๆ

แต่คุยกับคุณ Tony แบบคุ้นเคยกันมานาน

สงสัยระบบ "สมัครแล้วต้องรอกี่วันถึงตอบกระทู้ได้" คงจำเป็นต้องใช้ซะแล้วละครับพี่น้อง

ดูพวกนี้มันดิ แบนปั๊บมาใหม่ปุ๊บเลย

gladiator 1.jpg

#133 เคนนี่

เคนนี่

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:04

ขอแอบเห็นใจม้อดนะครับ
ที่เห็นหายๆไป เพราะไม่อยากให้ใครว่าม้อด
และ คนที่"กล่างอ้างถึงผมก่อน"ในกระทู้นี้ คงยอมรับว่า จุดธุปอัญเชิญนะ

ส่วนลุงผู้ทรงภูมิ
หากใจกว้างพอ อยากจะถกเถียงเรื่อง การดูแลเวบบอร์ด เพื่อความเสมอภาค "และ" เกิดประโยชน์สูงสุด จุดธูปอัญเชิญได้ จะมาหา
ถ้าคิดว่า ข้าเจ๋งแล้ว ก็เจ๋งไปครับ ตามสบาย

ยืนยันว่าม้อดหลายคนทำหน้าที่ดีอยู่แล้ว
วันนี้คงต้องพอแค่นี้ ขอโทษที่รบกวน

ปล. ม้อดครับ ผมไม่เคยมีล้อกอินซ้ำซ้อนนะ
มีทีละอันเสมอ ไม่เคยซ้อน :lol:

#134 เคนนี่

เคนนี่

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:05

เอ๊... งง

คุณเคนซินเพิ่งสมัครเข้ามาแท้ๆ
แต่คุยกับคุณ Tony แบบคุ้นเคยกันมานาน

สงสัยระบบ "สมัครแล้วต้องรอกี่วันถึงตอบกระทู้ได้" คงจำเป็นต้องใช้ซะแล้วละครับพี่น้อง

ดูพวกนี้มันดิ แบนปั๊บมาใหม่ปุ๊บเลย

แมงวัน กล้าพอจะโดนล้างไพ่ด้วยไหมล่ะ? ^_^

#135 เคนนี่

เคนนี่

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:07

ลืมไป พวกอภิสิทธิ์ชน 555555

#136 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:12

ผมกดแจ้งม๊อดอีกละ

ให้ม๊อดดูให้ครับ ความเป็นไปได้ 99.99%

#137 เคนนี่

เคนนี่

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:45

ไม่มีใครอยากถกด้วยเหตุผลเลยลุงพัว

มีแต่จาว จาว จาว .......

นี่หรือ สิ่งที่ลุงรับได้ 555555

มีแบบนี้เยอะๆลุงชอบล่ะสิ ลุงจะได้ดูดี ชิมิ

#138 เคนนี่

เคนนี่

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:46

และท้ายที่สึด ไม่มีใครกล้าลงมาล้างไพ่ใหม่

แค่สมาชิกอื่นเท่านั้น กรุรอด กรุพอใจละ

ค่อดจะคุณธรรม อย่างที่เพื่อนช่วยกันอ้างเลย :D

#139 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:54

อย่าทำบันไดไม้ผุให้ผมปีนเลยครับ ผมยืนอยู่ตรงนี้ เห็นกันตรงนี้
ไม่ได้ล้นแก้ว แต่ก็มีประสบการณ์พอที่จะเลือกน้ำเติมแก้วเป็น

คำว่าคบเด็กสร้างบ้านสมัยนี้ เด็กเค้าไม่ตีความให้ตัวเองเสียหายหรอกครับ
อย่างผมจะให้ข้ามรั้ว มุดดิน แล้วปีนบันไดผุแบบคุณเคนอิจิ คงไม่ไหว

กลับไปอ่านที่ตัวเองโพสท์ แล้วถามคุณอีกที คำว่า "กี่คนแล้วครับที่โดนแบน เพราะความมั่วของพวกคุณ?
อย่่าลุแก่อำนาจกันนักเลย. "

ให้ผมเข้าใจว่าไง อย่าต่อบันไดไม้วกวนไปมา ผมมีปัญญาขึ้นลิฟท์ได้

กลับกันมั้งคุณตา ^_^ผมคงไม่ได้กล่าวหาใคร เพราะผมเป็นคนดี
มันไม่แฟร์นะ ที่มีคนนินทาผมอยู่ แต่จำกัดสิทธิไม่ให้ผมมาตอบโต้แล้วที่เป็นปัญหาอยู่ทุกวันนี้ มันไม่ใช่เพราะรอยรั่วของระบบหรอกครับ

ด้วยความเข้าใจผิดว่าเป็นคุณ ใช่หรือไม่
ค้นหาประโยชน์ให้ตัวเอง แม้กระทั่งในระบอบ ปชต ระบอบเสรี มาจากมหาชน
จะมองว่าเป็นโลกเสรีหรือ ใช่ไม่ผิด แต่มันก็เป็นเผด็จการรัฐสภา แล้วมันผิดหลักการ
ที่สำคัญมันเลยยุคน้ำไหลไฟริบหรี่ สามล้อห้ามขี่ บุหรี่ห้ามจุดไปแล้ว ???

คุณไข่ดำ
แต่อย่างน้อย ผมก็มีเหตุอันควรให้เชื่อ
แต่คุณ คงแค่ “เชื่อมั่น” โดยไม่มีเหตุอะไร
ผมไม่ได้หมายถึง “พวกเราเสรีไทยแบนสมาชิกคนอื่น ด้วยความเข้าใจผิดว่าเปนคุณใช่หรือ ไม่”
แต่ผมหมายถึง การที่คุณคิดว่า คุณคือผู้กำหนดเส้นทางของสังคมได้
คุณทำได้ครับถ้า 1 คุณรู้จักหน้าที่ของคุณและผู้อื่น 2 คุณ ไม่ได้คิดอ่าน เพื่อตัวเอง
คุณอาจจะบอกว่า การออกมาเรียกร้องงั้นงี้ ก็ในฐานะ ของสมาชิก แนะนำหรือเสนออะไรต่อผู้ดูแล
นั่นก็เรื่องนึงครับ คุณทำได้
แต่การที่ ถ้าผู้ดูแล มีความเห็นว่าจะทำ หรือไม่ทำอย่างที่คุณว่า นั่นเปน “หน้าที่” ของเขา
แต่กลับมีคนคอยบอกว่า ที่มันรั่วอยู่ทุกวันนี้ เพราะผู้ดูแลระบบ ไม่ทำการ ปดรูรั่วซะ มันใช่ที่ไหน?
คุณเห็นมันเปนรูรั่ว แต่จริงๆ มันก็คือ ประตู ที่ทำให้คุณเดินเข้าเดินออกได้ นั่นแหละ
ถ้าปด ประตู ตัวคุณเอง หรือคนอื่นๆ ก็จะมีปญหาไปตามๆกัน
หรือ การรับสมาชิกใหม่ ก็จะต้องเกิดปญหาไปด้วย
แต่คุณก็ยังจะกระ***กระสนหาทางกำจัดผงในตานี่ให้ได้ นี่แหละที่ผม มองว่า “ดิ้น”
ไม่ใช่บอกว่า แบนผมแล้ว ผมดิ้นกลับมาสมัครใหม่ 555 ช่างสรรหาคำ มาพูดให้ตัวเองดูดีจัง :D
ดิ้นไปเรื่อย ผลกระทบจะมีแค่ไหน ไม่สนใจ ของให้ผงในตาคุณหายไป เท่านั้นเอง
ทุกวันนี้ผมอยู่ในโลกแห่งเสรี และ ผมไม่เชื่อในคำว่า เผด็จการรัฐสภา ครับ
ผมว่ามันเปนคำที่เอาไว้หลอกคนให้หลงเชื่อ
เสียงข้างมาก ก็คือสียงข้างมาก
คำว่าเผด็จการ ก็คือไอ้พวกเสียงน้อย ที่อยากจะได้ทุกอย่างอย่างที่ ต้องการตะหาก
และกับสิ่งที่พวกคุณทำกัน พยายามอย่างมากมายที่จะกดดันผู้ดูแล
และพอมีเรื่องที่ไม่เข้าตา ก็หาว่าผู้ดูแลไม่ดูแล หรือหละหลวม แล้ว ดูตัว เองบ้างไหมว่า
ได้ศึกษา และเข้าใจเหตุผลมากแค่ไหน? นี่แหละ คอสิ่งที่เรียกว่า เผด็จการ ต้องเอาให้ได้ ฉันจะเอา
(จาว จาว จาว)
เมื่อคุณห้ามผมไม่ได้ คุณก็พยายามมาใช้คำว่า “จริยธรรม” กับผม
ทั้งๆที่ ตอนที่แบนผม หรือแม้กระทั่งคนที่นินทาผมอยู่บ่อยๆ ไม่เห็นจะมี จริยธรรมกับผมบ้าง?
คนที่พอจะมีน้ำใจให้ผม ก็กลับโดนแทะเสียๆหายๆ
พอผมพูดถึงตัวเอง ก็มีแต่คนสมน้ำหน้า
ไหนครับ “จริยธรรม” ที่พวกคุณส่งเสริมกัน?
คุณลี แค่ใช้คำหยาบ ที่หยาบน้อยกว่า อีตัว นังโง่ กระหรี่ ที่พวกคุณชอบ ใช้กัน แต่กับโดนแบนถาวร นี่มันสาระอะไรครับ?
นอกเสียจาก “การลุแก่อำนาจ” ของใครบางคน (หลายๆคน)
ส่วนเรื่องการต้อนรับคนดีๆ
ผมสงสัยว่า ผมไม่ดีตั้งแต่ตอนไหน
คิดว่า ตั้งแต่หลังโดนแบน
จึงใคร่สงสัยว่า ม้อดที่นี่ ทำให้ผม กลายเป็นคนชั่วรึเปล่า? :)
บาปหนักน้า 555

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#140 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:01

ม็อดครับ ช่วยแบนแดงเข้มแดงอ่อนทั้งหลายแหล่ให้หมดบอร์ดเถอะครับ
ไม่งั้น จะกลายเป็นสร้างภาพเอานะครับ. มันจะได้สมบทบาท ตามความเข้าใจของสมาชิก
คนหนึ่ง....

เอ...พิมพ์มือถือมันไม่มีรอยยิ้มให้หรือไง

#141 ผ่อนสาย

ผ่อนสาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:57

มันไม่เกี่ยวกับคำหยาบหรอก

มันเป็นเรื่องของการที่ไม่ยอมเข้ารีตกับพวกเขา เขาเถียงไม่ออก ก็เลยหาทางปิดปากเสียด้วยการหาอะไรก็ได้มาแบน  :D

เรื่องเดียวกัน คำเดียวกัน หรือหยาบกว่านั้น หากเป็นรีตเดียวกับเขา อย่างมากก็โดน *ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแลระบบ

พอขึ้นหลังเสือแล้ว mod ก็หาทางลงไม่ได้ ลงไปก็โดนพวกเดียวกันด่า ก็ต้องตามน้ำไปเรื่อยๆ 

แต่ผมไม่โทษ mod หรอก ผมสนุกดีอยู่ตอนนี้  :D 

#142 ผ่อนสาย

ผ่อนสาย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:01

ผมเห็นกับตาครับ มี mod "บางท่าน" มือไว พอมีคน report ว่าเป็นนายลี เขาก็แบนเลย

ผมก็นั่งงงสิครับ จะหัวเราะก็ไม่กล้าหัวเราะ เคยบอกไปหลายหนแล้ว แต่ mod เขาคงไม่เชื่อ

mod คนที่มือไว สงสัยจะหมั่นไส้ผมเป็นการส่วนตัว  :D

#143 Spiderbaidu(1)

Spiderbaidu(1)

น้องเก่า

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:29

ขอเป็นระบบdislike ได้ไหม กดกันเยอะๆ (อาจจะ>50% ของจำนวนที่ไอดีนั้น post) ก็จะถูกกาหัวว่าเป็นไอดี/กระทู้ขยะ   และสมาชิคจะมองไม่เห็นกระทู้/คคห ของไอดีขยะ โดยอัตโนมัติ

Edited by เลือดออกดาร์ค, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:32.

#144 eAT

eAT

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:00

มาใหม่ ก็กดแจ้งใหม่

#145 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:47

คุณผึ้ง ผมว่าผมเห็นด้วยเต็มๆเลย ครับ ตอนนี้ ผมเริ่มเบื่อ จริงๆ แล้วล่ะครับ

คุณริดกุน น่าจะพิจราณาได้แล้วนะครับ วันนี้ ชัดไปกี่กระทู้แล้ว

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#146 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:07

2-3 วันมานี่หน้าใหม่ป่วนบอร์ดเยอะเลย เนื้อหากระทู้ก็วนเวียนอยู่ไม่กี่เรื่อง

อย่างน้อย mod ก็น่าจัดระเบียบเนื้อหากระทู้ที่คล้ายกัน ให้รวมอยู่กระทู้เดียวพอครับ

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#147 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:46

แนะนำให้เพิ่มจำนวน ม็อด โดยเลือกจากระดับ อาวุโสๆ (อาจเปิดให้มีการโหวต โดยสมาชิกที่เป็นขาประจำ ขึ้นไป)

ให้อำนาจ ม็อด ในการลงคะแนน เพื่อแบน สมาชิกบางคนที่ก่อกวน ไม่มีเหตุผล หรือปิดกระทู้ นั้นๆเสียเลย

อาจจะกำหนดให้ ม็อด ๑๐ คน ขึ้นไป ถึงจะแบน ได้...

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#148 eAT

eAT

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:48

แนะนำให้เพิ่มจำนวน ม็อด โดยเลือกจากระดับ อาวุโสๆ (อาจเปิดให้มีการโหวต โดยสมาชิกที่เป็นขาประจำ ขึ้นไป)

ให้อำนาจ ม็อด ในการลงคะแนน เพื่อแบน สมาชิกบางคนที่ก่อกวน ไม่มีเหตุผล หรือปิดกระทู้ นั้นๆเสียเลย

อาจจะกำหนดให้ ม็อด ๑๐ คน ขึ้นไป ถึงจะแบน ได้...

แล้วม๊อดจะต้องมีกี่คน? เอาถึง 10 ก็ต้องให้ม๊อด

มาอ่านพฤติกรรมอย่างน้อยก็ 10 คน คงลำบากมากนะ

#149 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:19

แล้วม๊อดจะต้องมีกี่คน? เอาถึง 10 ก็ต้องให้ม๊อด

มาอ่านพฤติกรรมอย่างน้อยก็ 10 คน คงลำบากมากนะ

Administrator

ridkun

ริวเซย์

MOD_GM

-3-

MOD X

karasu

MOD_007

MOD_01

MOD_09

Mod_108

MOD_21

MOD_55

แดง ขาว น้ำเงิน

คือหลายๆคนช่วยตัดสิน จะได้ไม่มีคำครหาว่า ม๊อดบางคน มือไว

เท่าที่เห็นก็มียังไม่มากนิครับ  ต้องทำงานหนักแน่นอน ... ขอขอบคุณ คณะทำงานที่ดูแลบอร์ดทุกๆท่านด้วยน่ะครับ

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#150 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:31

Mod_108  ลาสิกขาแล้วนะครับท่านหงส์เฒ่าฯ

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน