Jump to content

- - - - -

“ม็อบแมลงสาบ” จอดยกแรก ปชป.สะบัดตูดเอาตัวรอด

• Please log in to reply
103 replies to this topic

#51 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 7 August 2013 - 21:33

นึกถึงเราเอง เราก็ไม่กล้าชนเหมือนกัน เราก็คงต้องทำอย่างปชป.

แต่ละคนมีดีมีเสียต่างกัน

จะไปบอกให้ม๊อบ ปชป.ต้องลุย ต้องชน

มันทำไม่ได้

พันธมิตรเองที่เราไป ก็เพราะ แป๊ะลิ้มยืนยันสันติ อหิงสา เราถึงไป

เริ่มต้นก็ต้องอย่างนี้

หรือว่ามันไม่ใช่วะ

คุณครับ ม็อบผู้ดีกับการหลอกคนไปตายนี่มันไม่เหมือนกันนะครับ

ที่ ปชป ทำอยู่นี่มันหลอกคนไปตายครับ

หากไม่ปัญญาอ่อน ก็ต้องเห็นแล้วว่าที่ ปชป กำลังทำอยู่ มันเหมือนการ์ตูนที่บัญชาคามินเขียน

แล้วมันตายไปกี่คนแล้ววะ

แดกเยี่ยวมากคงจะเมาเยี่ยวไปแล้ว

ไปหาขึ้มากินเพิ่มหน่อยก็ดีนะ

จะได้สร่างเมา

ถามจริงเหอะ เกิดมาเนี่ย เคยรู้สึกไหมว่า เสียชาติเกิดและหนักแผ่นดินไปวันๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#52 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 7 August 2013 - 21:38

ไปม๊อบที่สวนลุมวันนี้ ผมได้พูดคุยกับพวกพันธมิตร บางคนชุมนุมมาตั้งแต่ปี 51 ดูจากที่คาดหัวกู้ชาติ ทุกคนเกลียดตระกูลชินหมาวัดครับ แต่ก็เกลียด ปชป ด้วย ความคิดมาแบบเดียวกับไอ้แพร่ดเปี๊ยบเลย พวกนี้รักไอ้แป๊ะมากครับ ชี้นกเป็นนกเลยทีเดียว 

นี่คุณบุคมาร์ค ตอนแรกผมก็คิดอย่างคุณ

ตอนนี้เลย ฟังคนเคาะข่าว

คำนูณกำลังวิจารณ์สวนลุมซะเละเลย

บอกว่า ถ้าไม่ไหวก็เลิกไปเหอะ ใช้คำซะยิ่งใหญ่แต่ทำอะไรไม่ได้

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#53 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 7 August 2013 - 21:46

ต้องบอกว่าแมงสาบหลอกคนมาตายแต่ไม่สำเร็จมากกว่า
เพราะรัฐบาลเขาตั้งค่ายคูประตูกลรัดกุม ไม่ยอมให้เกิดเหตุการณ์รุนแรง
เทือกเอาคนมาส่งแล้วเข้าสภา กะจะให้ ปชช ปะทะกับตำรวจ แต่มันไม่เกิดขึ้น
ครั้งหน้าเอาใหม่ครับ 
แต่ตอนนี้ ขอหัวเราะก่อน กร๊าก!!!

ตอนกลางคืน  และตอนเช้า สุเทพ ก็พูดเหมือนกัน คือไปส่งให้เข้าสภา แต่ถ้าตำรวจไม่ยอมก็แยกกัน

ไม่รู้คำพูด หรือกริยาอาการอะไร ของสุเทพ ที่คุณว่าจะพาคนไปปะทะกับตำรวจ

ไม่เหมือนตักขี้ โกหกว่าจะนำม๊อบเมื่อเสียงปีนแตก, ประกาศให้ศพละล้าน ...ด้วยเงินส่วนตัว

ไอ้นี่แน่นอน อยากเห็นคนตาย ...และก็สมใจมัน ...เกือบร้อยศพ

ไปใช้สิทธิ์เลือก สส เข้ามาแล้ว ยังต้องไปส่ง สส เข้าสภาอีกด้วยนะ .....สส พรรคประชาธิปัตย์ เข้ามารับใช้ประชาชนจริงๆ

โดนเผาบ้านเผาเมืองแล้ว ยังต้องเอาเงินภาษีมาจ่ายให้พวกเผาบ้านเผาเมืองอีก แถมยังได้รับนิรโทษกรรม ไม่ต้องรับโทษอีก พรรคเพื่อไทยนี่ ทำเพื่อประชาชนที่เสียภาษีจ้างมันมาจริงๆ 

#54 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 7 August 2013 - 22:54

ผมว่าปชป.ทำตามที่ประกาศไว้

ให้ปชช.ไปส่งเข้าสภา

แต่สิ่งที่ใครต่อใครหลายคนอยากเห็น

คือปชป.พาคนบุกฝ่าด่าน

สถานการณ์ ยังไม่ถึงขนาดนั้น

โปรดอดใจรอ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#55 เออกูเอง

เออกูเอง

น้องเก่า

Posted 7 August 2013 - 23:11

เท่าที่ดู ๆ แล้ว สส.ปชป. กับมวลชนก็มากันแบบธรรมดานะ

ไม่ได้มีทีท่าจะใช้ความรุนแรงอะไร ประชาชนก็มาส่งให้กำลังใจ

ในการทำงานในสภา

#56 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

Posted 7 August 2013 - 23:27

สุภาพ ไม่มีความรุนแรง ควบคุมมวลชนได้ ชอบๆ มันทำให้เกิดข้อเปรียบเทียบ ระหว่าง ม๊อบคน กับ ม๊อบ ค ว า ย

เห็นด้วยค่ะ
เชื่อว่าครั้งหน้าจะมีคนเข้าร่วมมากขึ้น
ยังมีคนอีกเยอะมากๆที่อยากแสดงออกทางการเมืองแต่กลัวความรุนแรง
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 7 August 2013 - 23:35

ไปม๊อบที่สวนลุมวันนี้ ผมได้พูดคุยกับพวกพันธมิตร บางคนชุมนุมมาตั้งแต่ปี 51 ดูจากที่คาดหัวกู้ชาติ ทุกคนเกลียดตระกูลชินหมาวัดครับ แต่ก็เกลียด ปชป ด้วย ความคิดมาแบบเดียวกับไอ้แพร่ดเปี๊ยบเลย พวกนี้รักไอ้แป๊ะมากครับ ชี้นกเป็นนกเลยทีเดียว 

นี่คุณบุคมาร์ค ตอนแรกผมก็คิดอย่างคุณ

ตอนนี้เลย ฟังคนเคาะข่าว

คำนูณกำลังวิจารณ์สวนลุมซะเละเลย

บอกว่า ถ้าไม่ไหวก็เลิกไปเหอะ ใช้คำซะยิ่งใหญ่แต่ทำอะไรไม่ได้

จากที่ผมไปคุยกับพันธมิตรที่สวนลุม อาจจะเกลียด ปชป นะครับ แต่รักชาติมากกว่า ทุกคนยินดีจะไปร่วมกับ ปชป เพื่อให้ม๊อบมันใหญ่ขึ้น แต่แกนนำไม่เอาด้วย มันก็เลยแป๊ก 

#58 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

Posted 7 August 2013 - 23:39

ผมว่ากองเชียร์ ปชป. สับสนทางความคิดนะครับ เหตุผล พธม.ไม่ออกมาครั้งนี้เหตุผลหนึ่งคือออกมาแล้วจะชนะรัฐบาลได้ยังไง จากประสบการณ์ของเขา อย่างที่กองเชียร์ ปชป.ว่าไว้ในนี้ ไม่ใช่ม็อบชนะ แต่เป็นเพราะทหารปฏิวัติ ก็ถูกต้องแล้วนี่ครับ เพราะฉนั้นเขาไม่ออกมาก็อย่าไปว่าเขาเพราะออกมากับอยู่เฉย ๆ มีค่าเท่ากัน จะสู้กับมันยังไงเลือกตั้งอีกกี่ครั้งมันก็ชนะ ออกมาซะอีกอาจเป็นเป้าให้ถูกทำร้าย คุณสุเทพจะรอจนผ่านวาระ 3 แล้วเป่านกหวีดยาว ครับนกหวีดยาวครั้งนั้นจะมีอะไรแตกต่างจากครั้งนี้ครับ หากทำได้แค่วันนี้ มันนั่งหัวเราะสบายใจแน่ เพราะเป็นม็อบที่เชื่อฟังตำรวจมากที่สุด ยื่นเงื่อนไขเจรจาต่อรองเขาไม่ยอมก็เลิก กลับบ้านไปดูทีวี ไม่มีคนเจ็บ คนตาย มันโหด***ม ยอมมันเถอะ เป็นม็อบมีอารยะ ออกมานอนกลางถนนรอจนเลือกตั้งครั้งใหม่จะได้อะไรไหมเนี่ยะ เมียอยู่ด้วยถามว่าแค่นี้เหรอจะให้กลับแล้ว อุตสาห์ปลอบเมียว่ามันเป็นลับ ลวง พลาง ต้องออกมาพูดว่าจะทำแค่นี้ จริงแล้วเขาต้องมีทีมวางยุทธศาสตร์การต่อสู้ว่าถ้าเป็นอย่างนี้จะทำอย่างไรต่อไป ปัดโธ่เอ๋ย เสียหมาเลยกู มันทำอย่างที่มันพูดจริง ๆ แล้วต่อไปวิเคราะห์อะไรเมียจะเชื่อไหมเนี่ยะ

#59 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

Posted 7 August 2013 - 23:50

ใจเย็นๆครับท่าน ดูกันยาวๆ
ลากกันมาตั้ง 10 กว่าปี จะเอาแค่เดือนสองเดือนเหรอครับ

หลักสงครามมวลชน
เสียงปืนดังจากฝ่ายไหนก่อน ฝ่ายนั้นแพ้ครับ
เป็นจริงทุกสนาม

#60 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 8 August 2013 - 00:01

ผมว่ากองเชียร์ ปชป. สับสนทางความคิดนะครับ เหตุผล พธม.ไม่ออกมาครั้งนี้เหตุผลหนึ่งคือออกมาแล้วจะชนะรัฐบาลได้ยังไง จากประสบการณ์ของเขา อย่างที่กองเชียร์ ปชป.ว่าไว้ในนี้ ไม่ใช่ม็อบชนะ แต่เป็นเพราะทหารปฏิวัติ ก็ถูกต้องแล้วนี่ครับ เพราะฉนั้นเขาไม่ออกมาก็อย่าไปว่าเขาเพราะออกมากับอยู่เฉย ๆ มีค่าเท่ากัน จะสู้กับมันยังไงเลือกตั้งอีกกี่ครั้งมันก็ชนะ ออกมาซะอีกอาจเป็นเป้าให้ถูกทำร้าย คุณสุเทพจะรอจนผ่านวาระ 3 แล้วเป่านกหวีดยาว ครับนกหวีดยาวครั้งนั้นจะมีอะไรแตกต่างจากครั้งนี้ครับ หากทำได้แค่วันนี้ มันนั่งหัวเราะสบายใจแน่ เพราะเป็นม็อบที่เชื่อฟังตำรวจมากที่สุด ยื่นเงื่อนไขเจรจาต่อรองเขาไม่ยอมก็เลิก กลับบ้านไปดูทีวี ไม่มีคนเจ็บ คนตาย มันโหด***ม ยอมมันเถอะ เป็นม็อบมีอารยะ ออกมานอนกลางถนนรอจนเลือกตั้งครั้งใหม่จะได้อะไรไหมเนี่ยะ เมียอยู่ด้วยถามว่าแค่นี้เหรอจะให้กลับแล้ว อุตสาห์ปลอบเมียว่ามันเป็นลับ ลวง พลาง ต้องออกมาพูดว่าจะทำแค่นี้ จริงแล้วเขาต้องมีทีมวางยุทธศาสตร์การต่อสู้ว่าถ้าเป็นอย่างนี้จะทำอย่างไรต่อไป ปัดโธ่เอ๋ย เสียหมาเลยกู มันทำอย่างที่มันพูดจริง ๆ แล้วต่อไปวิเคราะห์อะไรเมียจะเชื่อไหมเนี่ยะ

แค่แสดงให้โลกเห็นว่า ตำรวจ กีดกันเสรีภาพ ในการเดินทางของประชาชน  ก็ขัด รธน. แล้ว

ต้องให้ศาลพิเคราะห์ว่า ตรงนั้น บุคคลมีเสรีภาพในการสัญจร ตามปกติหรือไม่

ถ้าทำได้ แล้วตำรวจขัดขวางโดยพละการ หรือใครสั่ง

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#61 ลุงหมอ

ลุงหมอ

น้องเก่า

Posted 8 August 2013 - 00:02

ผม งง ตรงที่ วันนี้ผ่านไป

เหลืองมันดิ้นกระแด่วๆ แขวะ ปชป พอๆกับแดงนี้แหระครับ

งง ว่า สรุปมันเป็นพวกเดียวกันไปแล้วใช่ไหม

#62 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

Posted 8 August 2013 - 00:11

แค่แสดงให้โลกเห็นว่า ตำรวจ กีดกันเสรีภาพ ในการเดินทางของประชาชน ก็ขัด รธน. แล้ว
ต้องให้ศาลพิเคราะห์ว่า ตรงนั้น บุคคลมีเสรีภาพในการสัญจร ตามปกติหรือไม่
ถ้าทำได้ แล้วตำรวจขัดขวางโดยพละการ หรือใครสั่ง

อย่าหวังว่าจะเอาผิดเขาได้เลยครับ จนท.ปฏิบัติตามกฏหมาย หากกรณีนี้เอาผิดเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติ ผู้สั่งการได้ กรณีของมาร์ค สุเทพ อันตรายกว่าเยอะครับ

#63 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

Posted 8 August 2013 - 01:26

เหลืองมันดิ้นกระแด่วๆ แขวะ ปชป พอๆกับแดงนี้แหระครับ

งง ว่า สรุปมันเป็นพวกเดียวกันไปแล้วใช่ไหม

ผมไม่เข้าใจว่า  บางคนในนี้ทำไมถึงชอบผลักใสคนที่คิดต่างให้เปลี่ยนจากเหลืองเป็นพวกเดียวกับแดง  เปลี่ยนจาก  ปชป.ไปเป็นเพื่อไทย   ให้เข้าใจไว้เถอะครับถึงแม้เหลืองที่ไม่ชอบ ปชป. เขาไม่มีวันเป็นแดงได้หรอกครับ  มันคนละทางตั้งแต่แรก  เหมือนกับคนเชียร์  ปชป.จะให้กลับหลังหันไปชอบ พท. ก็ยากฯฯฯฯ มาก  อาจจะมีบ้าง  ก็คงจะเป็นจำนวนน้อยมาก  แต่เมื่อมีเหตุให้ถล่มมันเป็นประเด็นเดียวกันเท่านั้นเอง  เพราะฉะนั้น  กรณีนี้ขอความกรุณาอย่าเหมาในภาพรวม เช่น "เหลืองมันดิ้นกระแด่ว ๆ"  ให้ระบุชื่อผู้โพสต์ไปเลยครับ  อย่าเหมาว่าเหลืองทั้งหมด  คุณเชื่อไหม  ผู้มาร่วมกับ  ปชป. ผมว่าเกินครึ่งคือ พธม. ทั้งนั้น   หรือเมื่อมีกิจกรรมของ พธม. ก็ ปชป. เกินครึ่งเหมือนกันแหละครับ  หยิกเล็บก็เจ็บเนื้อ คนไม่เอาทักษิณ  เขา(ส่วนใหญ่)ไม่คิดเล็กคิดน้อยหรอกครับ  แกนนำหรือใครเขาไม่ชอบกันหรืออย่างไร  ก็เรื่องของเขา   พวกเราอย่าไปร่วมสะกิดให้แผลมันใหญ่ขึ้นเลยครับ  ผมไม่สบายใจเลยที่เห็นข้อความในลักษณะเช่นนี้  ผมดูทั้ง บลูสกาย  และ  ASTV อย่างเช่นวันนี้ ช่วงคนเคาะข่าว สองทุ่มครึ่ง  คุณปานเทพ กับ สว.คำนูญ มานั่งวิเคราะห์ผลงานของ  ปชป. เกี่ยวกับม็อบ  ผมว่าก็เป็นประโยชน์กับ ปชป.นะครับ ถ้าฟังแบบไม่อคติ  เพื่อนำไปปรับปรุง แก้ไข ในโอกาสต่อไป  หรือเห็นว่าไม่เป็นประโยชน์ก็แล้วไปครับ  คุณแทนคุณ ชนะเลือกตั้งเขตดอนเมือง ทั้ง พธม. ปชป.ก็ดีใจด้วยทั้งนั้นแหละครับ  เพราะนั่นคือ  คนที่มีแนวความคิด  อุดมการณ์เดียวกัน  ชนะศัตรูร่วม  ในครั้งที่  พธม.โหวตโน  มันก็เป็นแนวทางต่อสู้ของเขา  เพราะเขาก็ไม่ได้ไปลงให้พรรคเพื่อไทยแต่อย่างใด  อย่าไปโกรธกันเลยครับ  เชื่อผมเถอะครับเมื่อมีข่าวใหญ่คนบางคนที่เราเกลียดลาโลกนี้ไป  จะเป็นวันที่พวกเรามีความสุขร่วมกันครับ

#64 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 8 August 2013 - 04:32

ต้องบอกว่าแมงสาบหลอกคนมาตายแต่ไม่สำเร็จมากกว่า
เพราะรัฐบาลเขาตั้งค่ายคูประตูกลรัดกุม ไม่ยอมให้เกิดเหตุการณ์รุนแรง
เทือกเอาคนมาส่งแล้วเข้าสภา กะจะให้ ปชช ปะทะกับตำรวจ แต่มันไม่เกิดขึ้น
ครั้งหน้าเอาใหม่ครับ 
แต่ตอนนี้ ขอหัวเราะก่อน กร๊าก!!!

ตอนกลางคืน  และตอนเช้า สุเทพ ก็พูดเหมือนกัน คือไปส่งให้เข้าสภา แต่ถ้าตำรวจไม่ยอมก็แยกกัน

ไม่รู้คำพูด หรือกริยาอาการอะไร ของสุเทพ ที่คุณว่าจะพาคนไปปะทะกับตำรวจ

ไม่เหมือนตักขี้ โกหกว่าจะนำม๊อบเมื่อเสียงปีนแตก, ประกาศให้ศพละล้าน ...ด้วยเงินส่วนตัว

ไอ้นี่แน่นอน อยากเห็นคนตาย ...และก็สมใจมัน ...เกือบร้อยศพ

ไปใช้สิทธิ์เลือก สส เข้ามาแล้ว ยังต้องไปส่ง สส เข้าสภาอีกด้วยนะ .....สส พรรคประชาธิปัตย์ เข้ามารับใช้ประชาชนจริงๆ

ผมว่าแค่มาส่งน่ะดีแล้วนะ ...ไม่เหมือนควายต้องตายเพื่อให้มาเป็นรบ. ใช้ภาษีเป็นแสนๆๆล้าน

มีแต่เรื่องคอ-คาว

แล้วยังต้องยกฝูงออกมาป่วน ทำตัวเถื่อน ถ่อย เพื่อปกป้องคนปัญญาอ่อนที่บริหารประเทศ  

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#65 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 8 August 2013 - 04:46

แบบนี้แหละครับ ที่ถูกใจหลายๆ คน

เพราะแค่นี้ ก็เป็นสัญลักษณ์ออกไปทั่วโลกแล้วว่า

ปชป. นำประชาชนได้

ปชป. ไม่นิยมความรุนแรง

ปชป. พร้อมรบแล้ววววว

ดีแล้วที่ ปชป.ทำอย่างนี้

เพราะฝ่ายนั้นไว้ใจไม่ได้หรอก พูดอย่าง ทำอย่าง

และไม่รู้ว่ามีแก๊สน้ำตามั๊ย

แป๊ะมันให้ลุย เพราะตัวมันอยู่ข้างหลัง การ์ดล้อม

บางทีก็อยู่บนรถ

7 ตุลา อย่าว่าแต่แป๊ะเรย

5 แกนนำหายหัวเกลี้ยง

ค่อยโผล่มาเก่งเอาตอนเหตุการณ์สงบแร้วเท่านั้นเอง

^_^  ^_^ 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#66 Robin

Robin

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 05:48

นิพิธอภิปายในสภาได้ดีมาก ทำให้เห็นว่าม็อบผู้ดีเป็นอย่างไร ควบคุมได้พูดรู้เรื่อง ไม่ฝ่าฝืนกฎหมาย เหมือนพวกม็อบควาย ที่มีทั้งอาวุธเต็มไปหมด ควบคุมไม่ได้ เละเทะ สส เสื้อแดงนั่งฟังเงียบเป็นเป่าสาก ไม่รู้จะโต้อย่างไร พวกตะกวด โดนมองเป็นผู้ร้ายทันทีที่มาควบคุมม็อบผู้ดี เพราะเขาไม่ทำอย่างที่พรรคพวกมันทำ :)

#67 loveri

loveri

น้องเก่า

Posted 8 August 2013 - 06:09

ก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมต้องไปว่ากันขนาดนี้
เขาชุมนุมคนได้ ก็ถือว่าเขาได้ทำแล้ว
จะเอาผู้ดิบผู้ดี ไปต่อยเตะกับนักเลงติดยา ใครจะทำได้ล่ะ
คนที่มาชุมนุมกับพรรคปชป. ส่วนใหญ่ไม่ใช่ฮาร์ดคอร์
และมากับส.ส.ด้วย แต่ละคน ต่อยใครเป็นซะที่ไหน
ขนาดด่ายังด่าแบบสุภาพเลย

คือมันต้องประเมินและวิเคราะห์คนให้ถูก
เมื่อ ปชป.ออกมาทำม๊อบเอง มันก็เป็นม๊อบสุภาพแบบนี้แหละ
ผู้กองปูเค็มเลยเซ็งไงครับ
แต่นี่มันจะเป็นเครื่องหมายการค้าของ ปชป.
ว่า สุภาพ นิ่มนวล และเป็นผู้ดี มีความคิด
นี่คือม๊อบปชป.
ต่อไป ผู้ดิบผู้ดีมีการศึกษา เขาก็มาม๊อบนี้ เพราะมั่นใจว่า เออ มันสุภาพดีนะ
ไม่เป็นอันตรายร้ายแรงต่อสุขภาพ
ไม่เห็นเสียหายนี่

นึกถึงเราเอง เราก็ไม่กล้าชนเหมือนกัน เราก็คงต้องทำอย่างปชป.
แต่ละคนมีดีมีเสียต่างกัน
จะไปบอกให้ม๊อบ ปชป.ต้องลุย ต้องชน
มันทำไม่ได้
พันธมิตรเองที่เราไป ก็เพราะ แป๊ะลิ้มยืนยันสันติ อหิงสา เราถึงไป
เริ่มต้นก็ต้องอย่างนี้
หรือว่ามันไม่ใช่วะ

ไม่รู้จะด่าไปทำไม เขาทำได้ขนาดนี้ก็โอแล้ว
ถ้าวันนี้ทำฮาร์ดคอจนเลือดตกยางออก
ไอ้แฟต มันก็คงเข้ามาถล่มอีกว่า พาคนไปตาย หลอกใช้คนให้ไปบาดเจ็บเพื่อตัวเองอีก

ผมว่า อย่าไปสนใจครับ
ถ้าคิดว่าทำในสิ่งทีถูกต้องเป็นธรรม อย่าสนใจว่าใครจะด่าครับ

ถ้าทำดีอีกหน่อยก็มี brand royalty ครับ ผมเห็นครั้งนี้ครั้งหน้ายังอยากไปร่วมด้วยเลย เพราะไปแล้ัวดูดีมีอารยะ ไม่มีอันตราย

เห็นด้วยคะ

#68 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

Posted 8 August 2013 - 06:09

ม็อบสุภาพชน กับม็อบถึกม็อบถ่อยมันไม่เหมือนกันหรอกค่ะ  ถ้าพวกกระหายเลือดจะผิดหวังเพราะไม่ได้เห็นเลือดก็อย่าไปใส่ใจกับมันเลย

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#69 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 8 August 2013 - 06:42

:D นอกจากแกนนำแดงแล้ว... ก็มีแกนนำเหลืองนี่แหล่ะที่อยากได้นิรโทษกรรม

น่่าจะจริงแท้แน่นอน -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#70 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 06:47

ผมว่า ปชป ทำหน้าที่ได้ดีในสภานะครับ ให้เอาเรื่องความเดือดร้อนของประชาชนชาวไทยมาก่อน

แต่สส.เพื่อไทย บอกว่า ต้องกฎหมายช่วยพวกกูในคุกก่อน ประชาชนชายไทยเดือดร้อนช่างมัน

ขอให้ไพร่แดง และโคตรแม้วรอดก่อน

ควายแต่ละตัวมันจะแถ มันก็เหมือนหลอกตัวเองในสภา
แล้วบอกได้เลยว่าถ้า ปชป ยื่น ศาลรัฐธรรมนูญ มีหวัง รัฐบวม ซวยแน่ๆ 

Edited by ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง, 8 August 2013 - 06:48.

#71 Robin

Robin

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 07:03

ผมว่า ปชป  เรียกคนมาชุมนุมครั้งหน้า คนจะเยอะกว่านี้อีก โดยเฉพาะผู้ดีที่ไม่นิยมความรุนแรง จะออกมาเพิ่มแน่นอน

#72 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 8 August 2013 - 09:20

ผมไม่เข้าใจว่า  บางคนในนี้ทำไมถึงชอบผลักใสคนที่คิดต่างให้เปลี่ยนจากเหลืองเป็นพวกเดียวกับแดง  เปลี่ยนจาก  ปชป.ไปเป็นเพื่อไทย   ให้เข้าใจไว้เถอะครับถึงแม้เหลืองที่ไม่ชอบ ปชป. เขาไม่มีวันเป็นแดงได้หรอกครับ  มันคนละทางตั้งแต่แรก  เหมือนกับคนเชียร์  ปชป.จะให้กลับหลังหันไปชอบ พท. ก็ยากฯฯฯฯ มาก  อาจจะมีบ้าง  ก็คงจะเป็นจำนวนน้อยมาก  แต่เมื่อมีเหตุให้ถล่มมันเป็นประเด็นเดียวกันเท่านั้นเอง  เพราะฉะนั้น  กรณีนี้ขอความกรุณาอย่าเหมาในภาพรวม เช่น "เหลืองมันดิ้นกระแด่ว ๆ"  ให้ระบุชื่อผู้โพสต์ไปเลยครับ  อย่าเหมาว่าเหลืองทั้งหมด  คุณเชื่อไหม  ผู้มาร่วมกับ  ปชป. ผมว่าเกินครึ่งคือ พธม. ทั้งนั้น   หรือเมื่อมีกิจกรรมของ พธม. ก็ ปชป. เกินครึ่งเหมือนกันแหละครับ  หยิกเล็บก็เจ็บเนื้อ คนไม่เอาทักษิณ  เขา(ส่วนใหญ่)ไม่คิดเล็กคิดน้อยหรอกครับ  แกนนำหรือใครเขาไม่ชอบกันหรืออย่างไร  ก็เรื่องของเขา   พวกเราอย่าไปร่วมสะกิดให้แผลมันใหญ่ขึ้นเลยครับ  ผมไม่สบายใจเลยที่เห็นข้อความในลักษณะเช่นนี้  ผมดูทั้ง บลูสกาย  และ  ASTV อย่างเช่นวันนี้ ช่วงคนเคาะข่าว สองทุ่มครึ่ง  คุณปานเทพ กับ สว.คำนูญ มานั่งวิเคราะห์ผลงานของ  ปชป. เกี่ยวกับม็อบ  ผมว่าก็เป็นประโยชน์กับ ปชป.นะครับ ถ้าฟังแบบไม่อคติ  เพื่อนำไปปรับปรุง แก้ไข ในโอกาสต่อไป  หรือเห็นว่าไม่เป็นประโยชน์ก็แล้วไปครับ  คุณแทนคุณ ชนะเลือกตั้งเขตดอนเมือง ทั้ง พธม. ปชป.ก็ดีใจด้วยทั้งนั้นแหละครับ  เพราะนั่นคือ  คนที่มีแนวความคิด  อุดมการณ์เดียวกัน  ชนะศัตรูร่วม  ในครั้งที่  พธม.โหวตโน  มันก็เป็นแนวทางต่อสู้ของเขา  เพราะเขาก็ไม่ได้ไปลงให้พรรคเพื่อไทยแต่อย่างใด  อย่าไปโกรธกันเลยครับ  เชื่อผมเถอะครับเมื่อมีข่าวใหญ่คนบางคนที่เราเกลียดลาโลกนี้ไป  จะเป็นวันที่พวกเรามีความสุขร่วมกันครับ

1. ถ้าแค่นี้ไม่เข้าใจ ก็ต้องไปศึกษาตามข่าวให้มากๆ

2. ผลักได้หรือ ก็ข้อเท็จจริงเป็นเช่นนั้น ดูได้จากบทความทางการของ ASsTV

และความเห็นที่ถูกลบออกไป

3. เอาอะไรมาพูดว่า พธม. ไปร่วมกับ ปชป. เกินครึ่ง เมื่อแป๊ะและสาวก

บอกว่า นั่นเป็นพ่อยกแม่ยก ปชป.มาหลอกใช้ พธม. ต่างหาก

4. พึ่งเห็นว่ามีคนเห็นเป็นประโยชน์ ปชป. เพราะตั้งแต่คุยมา เขาเห็นเป็นประโยชน์ของประเทศ

5. เขาประกาศออกจะบ่อยๆ (หัดดูทีวีขี้เหลืองเสียบ้าง) ว่า "มาร์คเลวกว่าแม้ว 3 เท่า"

6. ขี้เกียจพิมพ์แล้ว

#73 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 10:20

*
POPULAR

เหอะ เหอะ  ผมก็ไปเดินกับเขาครับ เพราะรู้ว่า ปชป เขาต้องการทำอะไร

แต่ถ้าสุเทพประกาศบอกว่า ไปส่ง สส เข้าสภาแล้วประชาชนเข้าไปฟังในสภาด้วย

ถ้าตำรวจไม่ให้เข้า เราก็แตกหักกับตำรวจเลย

ถ้าประกาศแบบนี้ ผมไม่ไปให้ โง่ หรอกครับ และผมจะไม่เลือก ปชป อีกเลย 

ผมมีสมองคิดครับว่าอะไรควรทำอะไรไม่ควรทำ

ตอนสลายตัวแยกย้ายกันกลับ เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ครับที่รู้อยู่แล้วว่าต้องกลับ

มีอยู่บ้างเล็กน้อยที่ทำท่าทาง งง ๆ ว่า อ้าว แล้วเราไม่ทำอะไรมากกว่านี้หรือ

เข้าใจว่าจะเป็นกลุ่มจากสวนลุมที่มาร่วมแจม เพราะกลุ่มนี้เป้าหมายของเขาคือ

ล้มรัฐบาล ซึ่งเขาก็หงุดหงิดกับแกนนำของเขาที่ไม่มีการเคลื่อนไหว พอ ปชป

เคลื่อนไหว เขาก็เข้ามาแจม แต่เขาก็กลับครับ ผมไม่เห็นว่ามันมีปัญหาอะไรอย่าง

ที่คนเขียนบทความนี้เอามากล่าวอ้างเลย

ผมว่าสื่อในเครือ Manager น่าจะหันไปเชียร์ ผู้กองปูเค็มนะ เพราะคุณอยากมาก

ที่จะเห็นการปะทะกันระหว่างประชาชนกับตำรวจ ซึ่งผู้กองปูเขาก็แสดงให้คุณดู

แล้วไง ตำรวจนิ้วฉีกไปหนึ่งคน นักรบนิรนามเป็นลมไปหนึ่งคน ตำรวจควบคุมตัว

ไป 5 คน ตอนนี้ประกันตัวออกมาแล้ว  ทำไมคุณไม่เชียร์เขาล่ะ อยากมากไม่ใช่หรือ

หรืออยากจะด่าเฉพาะ ปชป ไม่ว่าเขาจะทำอะไร กูก็จะด่า

#74 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 8 August 2013 - 10:25

เหอะ เหอะ  ผมก็ไปเดินกับเขาครับ เพราะรู้ว่า ปชป เขาต้องการทำอะไร

แต่ถ้าสุเทพประกาศบอกว่า ไปส่ง สส เข้าสภาแล้วประชาชนเข้าไปฟังในสภาด้วย

ถ้าตำรวจไม่ให้เข้า เราก็แตกหักกับตำรวจเลย

ถ้าประกาศแบบนี้ ผมไม่ไปให้ โง่ หรอกครับ และผมจะไม่เลือก ปชป อีกเลย 

ผมมีสมองคิดครับว่าอะไรควรทำอะไรไม่ควรทำ

ตอนสลายตัวแยกย้ายกันกลับ เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ครับที่รู้อยู่แล้วว่าต้องกลับ

มีอยู่บ้างเล็กน้อยที่ทำท่าทาง งง ๆ ว่า อ้าว แล้วเราไม่ทำอะไรมากกว่านี้หรือ

เข้าใจว่าจะเป็นกลุ่มจากสวนลุมที่มาร่วมแจม เพราะกลุ่มนี้เป้าหมายของเขาคือ

ล้มรัฐบาล ซึ่งเขาก็หงุดหงิดกับแกนนำของเขาที่ไม่มีการเคลื่อนไหว พอ ปชป

เคลื่อนไหว เขาก็เข้ามาแจม แต่เขาก็กลับครับ ผมไม่เห็นว่ามันมีปัญหาอะไรอย่าง

ที่คนเขียนบทความนี้เอามากล่าวอ้างเลย

ผมว่าสื่อในเครือ Manager น่าจะหันไปเชียร์ ผู้กองปูเค็มนะ เพราะคุณอยากมาก

ที่จะเห็นการปะทะกันระหว่างประชาชนกับตำรวจ ซึ่งผู้กองปูเขาก็แสดงให้คุณดู

แล้วไง ตำรวจนิ้วฉีกไปหนึ่งคน นักรบนิรนามเป็นลมไปหนึ่งคน ตำรวจควบคุมตัว

ไป 5 คน ตอนนี้ประกันตัวออกมาแล้ว  ทำไมคุณไม่เชียร์เขาล่ะ อยากมากไม่ใช่หรือ

หรืออยากจะด่าเฉพาะ ปชป ไม่ว่าเขาจะทำอะไร กูก็จะด่า

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#75 55555

55555

มหาเมพ

Posted 8 August 2013 - 10:57

สุภาพ ไม่มีความรุนแรง ควบคุมมวลชนได้ ชอบๆ มันทำให้เกิดข้อเปรียบเทียบ ระหว่าง ม๊อบคน กับ ม๊อบ ค ว า ย

คนที่รักประชาชน เค้าคงทนเห็นประชาชนบาดเจ็บไม่ได้หรอก มีแต่พรรคเพื่อควายที่่อยากเห็นควายแดงตาย จะได้ใช้การตายของควายแดงเป็นข้อต่อรองในการนิรโทษกรรม 

ตอนชุมนุมควายแดง พอมีคนตายหน่อย

ไอ้พวกใจอำมหิตแห่ฉลองหยั่งกะบอลไทยได้ไปบอลโลกเลย

:D 

Edited by 55555, 8 August 2013 - 10:58.

#76 human

human

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 10:59

ผมนึกถึงสำนวน มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ ขึ้นมาตะหงิดๆ :rolleyes:

• HWD likes this
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#77 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 8 August 2013 - 11:02

คนที่รักประชาชน เค้าคงทนเห็นประชาชนบาดเจ็บไม่ได้หรอก มีแต่พรรคเพื่อควายที่่อยากเห็นควายแดงตาย จะได้ใช้การตายของควายแดงเป็นข้อต่อรองในการนิรโทษกรรม 

ตอนชุมนุมควายแดง พอมีคนตายหน่อย

ไอ้พวกใจอำมหิตแห่ฉลองหยั่งกะบอลไทยได้ไปบอลโลกเลย

:D 

ในทาง ตรงกัยข้าม ถ้าตาย ก้ สามารถแห่ หากินกับศพ ได้อีก

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#78 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 8 August 2013 - 11:16

ทิ้งมวลชนแบบนี้ หรือเปล่า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#79 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 11:24

วันนี้ เพื่อชาติ ประชาชนต้องชนะ
"ท่านพักได้เเต่ไม่สู้ไม่ได้" ศิษย์ผู้ตำ่ต้อยของตอลสตอย 

ตัวพวกเเกนนำต้อง เลิก ตั้งเเง่กัน ท่านกัดกันได้เเต่อย่ายุมวลชนมากัดกัน เมือวานเหตุมันเกิดเพราะไม่มีการว่างเเผนการที่ดี ทำไมไม่ตกลงกัน บอกกันก่อนว่า จะทำอะไรกัน "คุณมาเดินร่วมกับผม ผมไปคุณมารับช่วงเเทนนะ" เเค่นี้เหตุการเสียความรู้สึกอย่างเมือวานก็ไม่เกิด งานนี้เเกนนำทั้งสองม๊อบต้องหยุดเเก้ตัวยอมรับผิดขอโทษกับมวลชนเเละกองเชียร์ทั้ง2ม๊อบก็ต้องเลิกโทษกันไปมาด้วยคับ ต้องหยุดเล่นเกมกับมวลชนคับ ถ้าอยากเล่นโชว์กึ๋นเล่นงานพวกมันบ้างสิคับ 
เเล้วเจอกันที่สวนลุมคับเย็นนี้ ผมจะไปให้กำลังใจเพื่อนๆที่สวนลุมเเละผู้กองปูเค็ม

#80 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 8 August 2013 - 12:12

วันนี้ เพื่อชาติ ประชาชนต้องชนะ
"ท่านพักได้เเต่ไม่สู้ไม่ได้" ศิษย์ผู้ตำ่ต้อยของตอลสตอย 

ตัวพวกเเกนนำต้อง เลิก ตั้งเเง่กัน ท่านกัดกันได้เเต่อย่ายุมวลชนมากัดกัน เมือวานเหตุมันเกิดเพราะไม่มีการว่างเเผนการที่ดี ทำไมไม่ตกลงกัน บอกกันก่อนว่า จะทำอะไรกัน "คุณมาเดินร่วมกับผม ผมไปคุณมารับช่วงเเทนนะ" เเค่นี้เหตุการเสียความรู้สึกอย่างเมือวานก็ไม่เกิด งานนี้เเกนนำทั้งสองม๊อบต้องหยุดเเก้ตัวยอมรับผิดขอโทษกับมวลชนเเละกองเชียร์ทั้ง2ม๊อบก็ต้องเลิกโทษกันไปมาด้วยคับ ต้องหยุดเล่นเกมกับมวลชนคับ ถ้าอยากเล่นโชว์กึ๋นเล่นงานพวกมันบ้างสิคับ 
เเล้วเจอกันที่สวนลุมคับเย็นนี้ ผมจะไปให้กำลังใจเพื่อนๆที่สวนลุมเเละผู้กองปูเค็ม

ตกลงใครมีเรื่องกะใคร

แต่ม๊อบเหมือนกัน แต่คนละจุดประสงค์ก็ได้

ปชป.ชัดเจนคือต้านกม.นิรโทษกรรม ไม่ได้จะไปล้มรัฐบาล

เพราะต้องการให้ประชาชนเห็นว่า รัฐบาลล้มเหลวในการ

บริหารประเทศ

ส่วนอีกกลุ่ม (ผู้กองปูเค็ม) ต้องการล้มรัฐบาลด้วย

เมื่อจุดประสงค์ไม่ตรงกัน ก็ไม่เห็นต้องรวมกันเลย

เดี๋ยวจะตีกันเองเสียเปล่า แยกๆ กันไปนะดีแล้ว

#81 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 8 August 2013 - 12:21

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#82 tuang

tuang

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 12:30

อ้าว......งง เลยตู....

#83 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 8 August 2013 - 13:06

ดูเหลืองแดงดิ้นปัดๆอยากให้รุนแรง "เลือด เลือด เลือด...."

ก็นึกสงสัยว่านี่มันคือชุมนุมประท้วงทางการเมืองหรือเป็นปอบผีฟ้ากันแน่

:blink:

หรือว่า....แดงเหลืองต้องการเห็นที่สุดคือ...ปชป.นำมวลชนไปตาย?

จะได้ปิดฉากพรรคที่เป็นสถาบันได้จริงๆ

ชักสงสัยตะหงิดๆแล้ว

gladiator 1.jpg

#84 phat21

phat21

Posted 8 August 2013 - 13:10

ดูเหลืองแดงดิ้นปัดๆอยากให้รุนแรง "เลือด เลือด เลือด...."

ก็นึกสงสัยว่านี่มันคือชุมนุมประท้วงทางการเมืองหรือเป็นปอบผีฟ้ากันแน่

หรือว่า....แดงเหลืองต้องการเห็นที่สุดคือ...ปชป.นำมวลชนไปตาย?

จะได้ปิดฉากพรรคที่เป็นสถาบันได้จริงๆ

เชิญ ปชปสู้แบบหน่อมแหน้มไปเรื่อยๆแล้วกันเพราะเรามองว่าสู้แบบ ปชปแพ้สถานเดียว เตือนแล้วไม่เชื่อก็สู้แบบขี้ขลาดไปเรื่อยๆแล้วกัน สาวก ปชป

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#85 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 8 August 2013 - 13:13

เชิญ ปชปสู้แบบหน่อมแหน้มไปเรื่อยๆแล้วกันเพราะเรามองว่าสู้แบบ ปชปแพ้สถานเดียว เตือนแล้วไม่เชื่อก็สู้แบบขี้ขลาดไปเรื่อยๆแล้วกัน สาวก ปชป

ขำ

เด็กหัวเกรียนดูดนมแม่ ที่ไม่เคยแม้แต่จะกล้าก้าวออกมาจากบ้านด้วยซ้ำ

ทะลึ่งอวดดีสั่งสอนคนอื่่น

:lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#86 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 14:19

ตอนแรกเค้าก็ชุมนุมกันอย่างปกติ   ถ้าไม่เอาทหารออกมากระชับพื้นที่ มันจะเกิดเรื่องไหมบาดเจ็บล้มตายไหม  มีแต่นายกและรองนายกควายไม่ใช้สมองคิดเท่านั้นที่สั่งกระชับพื้นที่ตอนมืดค่ำ ขนาดผู้หลักผู้ใหญ่เค้าเตือนแล้วก็ไม่ฟัง  ผมจะรอดูว่าไอ้พวกนี้ไม่ตายดีได้แน่

ทั้งที่รู้อยู่แล้วถ้าเอาทหารออกมามันจะนองเลือด  อย่างวันมหาวิปโยค  พฤกษาทมิฬ  ก็เช่นกัน  พอประชาชนมีบาดเจ็บมีตายมันก็ต้องเกิดความแค้น แล้วมันถึงมีการเผาเกิดขึ้นมาโดยตลอด ถ้าจะด่าพวกที่เผาก็ต้องด่าไอ้พวกที่สั่งการด้วย   มันยุติธรรมดี

#87 ryukendo

ryukendo

Posted 8 August 2013 - 14:21

ตอนแรกเค้าก็ชุมนุมกันอย่างปกติ   ถ้าไม่เอาทหารออกมากระชับพื้นที่ มันจะเกิดเรื่องไหมบาดเจ็บล้มตายไหม  มีแต่นายกและรองนายกควายไม่ใช้สมองคิดเท่านั้นที่สั่งกระชับพื้นที่ตอนมืดค่ำ ขนาดผู้หลักผู้ใหญ่เค้าเตือนแล้วก็ไม่ฟัง  ผมจะรอดูว่าไอ้พวกนี้ไม่ตายดีได้แน่

ทั้งที่รู้อยู่แล้วถ้าเอาทหารออกมามันจะนองเลือด  อย่างวันมหาวิปโยค  พฤกษาทมิฬ  ก็เช่นกัน  พอประชาชนมีบาดเจ็บมีตายมันก็ต้องเกิดความแค้น แล้วมันถึงมีการเผาเกิดขึ้นมาโดยตลอด ถ้าจะด่าพวกที่เผาก็ต้องด่าไอ้พวกที่สั่งการด้วย   มันยุติธรรมดี

การตั้งค่ายกลางกรุงเป็นเรื่องปกติเหรอครับ :mellow:

แล้วทำไมสมัยนี้ถึงทำไม่ได้ล่ะครับ ในเมื่อมันเป็นเรื่องปกติ ขนาดจะประชาชนจะมาร่วมยังมาไม่ได้เลย นี่ก็ปกติใช่ไหมครับ :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#88 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 8 August 2013 - 14:23

ตอนแรกเค้าก็ชุมนุมกันอย่างปกติ   

ยึดถนนหัวใจเศรษฐกิจและแหล่งท่องเที่ยวเป็นเดือนๆเนี่ยนะ  ปกติ?

ปกติบ้านพ่องคุณเหรอครับ?

• Gop likes this
gladiator 1.jpg

#89 nnnn43

nnnn43

Posted 8 August 2013 - 14:24

ทำมั้ยไม่ค้นหาความจริง รีบๆๆปรองดองทำมั้ย ถ้าคิดว่าเป้นผู้บริสุทธิ์จริงจะกลัวทำมั้ยกับกระบวนการยุติธรรม :lol:

Edited by nnnn43, 8 August 2013 - 16:34.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#90 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 14:25

อย่างมาพูดว่าไอ้มาร์คและเทพเทือกเป็นห่วงใยประชาชนเลย ฟังไม่ขึ้นหรอก   ตกลงใครกันแน่ที่โง่ที่คิดว่ามันห่วงใยประชาชน ความจริงก็เคยเห็นกันแล้วไม่ใช่เหรอ ขนาดทำผิดพลาดที่สี่แยกคอกวัวยังไม่มีสำนึกในความเป็นคน  แทนที่จะล้มเลิกแต่กลับมาทำอีก   ถ้ามีความเป็นคนมันต้องหยุดกระชับพื้นที่แล้ว 

#91 human

human

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 14:30

อย่างมาพูดว่าไอ้มาร์คและเทพเทือกเป็นห่วงใยประชาชนเลย ฟังไม่ขึ้นหรอก   ตกลงใครกันแน่ที่โง่ที่คิดว่ามันห่วงใยประชาชน ความจริงก็เคยเห็นกันแล้วไม่ใช่เหรอ ขนาดทำผิดพลาดที่สี่แยกคอกวัวยังไม่มีสำนึกในความเป็นคน  แทนที่จะล้มเลิกแต่กลับมาทำอีก   ถ้ามีความเป็นคนมันต้องหยุดกระชับพื้นที่แล้ว 

แล้วที่เค้าขอร้องให้พวกท่านคืนพื้นที่ทำไมไม่ทำมิทราบ แสดงว่าพวกท่านก็ไม่มีความเป็นคน ใช่ป่าว

ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#92 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 14:33

ตามหลักไม่ควรจะปรองดองกลับไอ้ฆาตกรพวกนี้หรอก แต่คิดว่าน่าจะมีอะไรในวงในมากกว่าเพราะอย่าลืมว่ามันดันมีทหารเข้ามาพัวพันกับการตายของประชาชนด้วย

เราก็รู้อยู่แล้วว่าประเทศนี้ ทหารใหญ่เสมอ   ลองออกกฎหมายใหม่สิว่าทหารที่ยิงนั้นไม่ผิดเพราะได้รับคำสั่งมาแต่ไอ้ตัวสั่งการนั้นต้องรับผิดชอบ รับรองไอ้มาร์คไอ้เทือกไม่มาทำเป็นปากเก่งแบบนี้หรอก 

#93 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 14:36

แล้วทำไมจะต้องรีบขอคืนพื้นที่ด้วยล่ะ  แต่เป็นเพราะบ้าอำนาจมากกว่า    ใจอำมหิตมากแม้แต่คำขอโทษมันยังไม่คิดที่จะพูดเลย มีนายกที่ไม่มีน้ำใจแบบนี้ไง  ต่างชาติเค้าถึงไม่อยากคบ  สำนึกกันบ้างไหม

#94 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 8 August 2013 - 14:36

ตามหลักไม่ควรจะปรองดองกลับไอ้ฆาตกรพวกนี้หรอก แต่คิดว่าน่าจะมีอะไรในวงในมากกว่าเพราะอย่าลืมว่ามันดันมีทหารเข้ามาพัวพันกับการตายของประชาชนด้วย

เราก็รู้อยู่แล้วว่าประเทศนี้ ทหารใหญ่เสมอ   ลองออกกฎหมายใหม่สิว่าทหารที่ยิงนั้นไม่ผิดเพราะได้รับคำสั่งมาแต่ไอ้ตัวสั่งการนั้นต้องรับผิดชอบ รับรองไอ้มาร์คไอ้เทือกไม่มาทำเป็นปากเก่งแบบนี้หรอก 

:D นิรโทษกรรม... ไม่มีอะไรลึก แค่ไอ้เหลี่ยม กับแกนควายแดง กลัวติดคุก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#95 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 8 August 2013 - 14:38

ได้ดูเรื่องนิรโทษกรรมแล้วรึยังว่าเค้าเขียนว่าไง  ไม่ใช่ฟังแต่บูลตะกายกับผ่าความเท็จ เท่านั้น

#96 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 8 August 2013 - 15:18

ได้ดูเรื่องนิรโทษกรรมแล้วรึยังว่าเค้าเขียนว่าไง  ไม่ใช่ฟังแต่บูลตะกายกับผ่าความเท็จ เท่านั้น

:D ตำรวจบ้าน ก็ไม่รู้เหมือนกันซิ่นะ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#97 Maximud

Maximud

น้องเก่า

Posted 8 August 2013 - 15:24

มวย....ยังชกกันตั้งหลายยกกว่าตัดสินว่าใครแพ้ใครชนะ......นี่แค่ยกแรกของ ปชป.ครับ เดี๋ยวรู้กัน..... B)

คุณภาพของประชาธิปไตยอยู่ที่คุณภาพของคน คุณภาพของคนอยู่ที่การศึกษา คุณภาพของการศึกษาคือรากฐานที่จะยกระดับของคนเพื่อให้เกิดประชาธิปไตยที่มีคุณภาพที่สูง หากคนยังไม่ได้รับการศึกษาที่มีคุณภาพ เราก็จะได้ประชาธิปไตยที่คุณภาพต่ำ

#98 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 8 August 2013 - 15:34

ตัวสั่งการ ต้องคนนี้ครับ

"นายขวัญชัย กล่าวต่ออีกว่า สำหรับเหตุการณ์เมื่อ 3 ปีก่อนนั้น นายขวัญชัย ยอมรับว่าในวันที่ 10 เมษายนนั้น ตนได้นำมวลชนไปสนับสนุนที่หน้ากองทัพภาคที่ 1 ตามคำสั่งของ 3 เกลอ (ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ, จตุพร พรหมพันธุ์, วีระกานต์ มุสิกพงศ์)ซึ่งเป็นแกนนำเสื้อแดงในตอนนั้น จนเกิดปะทะกับทหารและต้องหนีออกมา " คุณต้องยอมรับความจริง คุณเป็นคนสั่ง มาถึงวันนี้ เห็นผมไม่เข้ากับนปช.ก็จะมาลอยแพผม มันก็ไม่ใช่ลูกผู้ชายแล้ว" นายขวัญชัย กล่าวในที่สุด" 

ไปเปิดเผย หลักฐานแบบนี้ ก็ต้องคุ้มครองพยานกันให้ดีนะ เดียวจะโดนบึ้ม

"วันนี้ 7 ส.ค.56 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ได้รับรายงานจากจังหวัดอุดรธานีได้เกิดเหตุระเบิดที่บริเวณหน้าสถานีวิทยุชมรมคนรักอุดร บ้านหนองลีหู ต.สามพร้าว อ.เมือง จ.อุดรธานี เบื้องต้นมีรายงานผู้บาดเจ็บ สาหัส1 ขณะที่นายขวัญชัย สาราคำ บอกเพียงสั้นๆว่ารู้แล้วรอผลสอบจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ ด้านตำรวจระบุระเบิดถูกซุกในพงหญ้า ก่อนจะระเบิดทำให้มีผู้บาดเจ็บสาหัส"

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#99 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 8 August 2013 - 15:46

น่าจะเรียกว่า"จอดป้ายแรก"ดีกว่า

รถเมล์สายปชป.เพิ่งออกจากต้นทางเท่านั้นเอง

ยังเหลือเส้นทางอีกยาวไกล

เป็นรถเมล์ที่วิ่งด้วยความระมัดระวัง รักษากฎจราจรอย่างดี... :D

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#100 nnnn43

nnnn43

Posted 8 August 2013 - 16:38

แล้วทำไมจะต้องรีบขอคืนพื้นที่ด้วยล่ะ  แต่เป็นเพราะบ้าอำนาจมากกว่า    ใจอำมหิตมากแม้แต่คำขอโทษมันยังไม่คิดที่จะพูดเลย มีนายกที่ไม่มีน้ำใจแบบนี้ไง  ต่างชาติเค้าถึงไม่อยากคบ  สำนึกกันบ้างไหม

ขนาดไม่อยากคบยังส่งออกพุ่งปรี๊ด

ปู เดินทางช็อปปื้งไปทั่วโลกผลงานมีอะไรบ้างแถลงหน่อย :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users