Jump to content

- - - - -

ถามคนเสื้อแดง? ผิดไหมงบในการดำเนินงานของนปชในกิจกรรมต่างๆส่วนใหญไม่ได้มาจากการสนับสนุนของคนแดนไกล และการบริจาคของคนเสื้อแดง แต่มาจาก "ภาษีของประชาชน"

• Please log in to reply
85 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:06

*
POPULAR

ถามแบบ อยากรู้ว่า ผิดไหมครับ....

ถามในฐานะผู้เสียภาษีคนหนึ่ง เพราะถ้าเลือกได้ก็ไม่ยินยอมให้คนเสื้อแดง

แอบปล้นเงินภาษีแบบเงียบๆไปดำเนินกิจกรรมทางการเมืองนักหรอก

เป็นเรื่องจริงที่ไม่มีใครกล้าพูด หรือ มีคนรู้นักหรอก ถ้าอยากรู้

ก็ไปตรวจหาว่าเงินที่มาการตั้งโรงเรียน นปช. มาจากไหนให้ได้ก่อนแล้วกัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:20

ผิด แน่นอน งบประมาณแผ่นดิน ที่มาจากภาษีอากรของประชาชน ต้องไม่นำไปสนับสนุนกิจกรรมทางการเมืองแบบเลือกปฏิบัติ

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#3 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:25

เอาผิด ยุบพรรค ได้มั้ยครับ?
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#4 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:35

ถามแบบ อยากรู้ว่า ผิดไหมครับ....

ถามในฐานะผู้เสียภาษีคนหนึ่ง เพราะถ้าเลือกได้ก็ไม่ยินยอมให้คนเสื้อแดง

แอบปล้นเงินภาษีแบบเงียบๆไปดำเนินกิจกรรมทางการเมืองนักหรอก

เป็นเรื่องจริงที่ไม่มีใครกล้าพูด หรือ มีคนรู้นักหรอก ถ้าอยากรู้

ก็ไปตรวจหาว่าเงินที่มาการตั้งโรงเรียน นปช. มาจากไหนให้ได้ก่อนแล้วกัน

ไม่ใช่แค่เงินตั้งโรงเรียน นปช. หรอก มันมีอีกเยอะ เงินประชาชนตาดำๆ อย่างพวกเราทั้งนั้น -_-

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#5 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:50

>>> นปช  มันมีสิทธิ์อะไร ตรงไหน จึงเอาภาษี ชาวบ้านไปใช้ได้..??

นปช เป็นอภิสิทธิ์ชน  บ้านเมืองนี้หรือ..??

นปช.เป็น ผู้ควบคุม รัฐบาล หรือ ..??

รัฐบาล...จำเป็น ต้องให้เงิน นปช หรือ..??

เงิน ของรัฐบาล หรือ ..??   โปรดตอบด้วย ถ้าฝ่ายรัฐฯไม่ตอบ ( ชั่ว )       

#6 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:52

นปชน่าจะเป็นหนึ่งในหน่วยงานของสตชมั้งครับ เห็นระดับผบตรยังต้องไปถ่ายรูปเปิดป้ายด้วย

#7 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:11

ตอบนะคะ ดิชั้นว่าไม่หรอกค่ะ เพราะเป็นการนำภาษีประชาชนมาช่วยเหลือประชาชนในกิจกรรมรณรงค์สร้างประชาธิปไตยรูปแบบใหม่เป็นการสร้างทัศคติที่ดีต่อประชาธิปไตยของประชาชน ถ้าเข้าใจอะไรเหมือนๆกันหมด ก็จะทำให้ง่ายต่อการปกครองประชาชน เปรียบสเมือนการใช้งบประมาณเพื่อสร้างความมั่นคงไปในตัวด้วย 

Edited by แดงประจำเดือน, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:14.

#8 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:13

>>> นปช  มันมีสิทธิ์อะไร ตรงไหน จึงเอาภาษี ชาวบ้านไปใช้ได้..??

นปช เป็นอภิสิทธิ์ชน  บ้านเมืองนี้หรือ..??

นปช.เป็น ผู้ควบคุม รัฐบาล หรือ ..??

รัฐบาล...จำเป็น ต้องให้เงิน นปช หรือ..??

เงิน ของรัฐบาล หรือ ..??   โปรดตอบด้วย ถ้าฝ่ายรัฐฯไม่ตอบ ( ชั่ว )       

ประชากรไทยมีตั้งกี่ล้านคนกันคะ งบประมาณเล็กน้อยเหล่านี้นำไปช่วยในเรื่องการกระจายรายได้เพื่อลดช่องว่างระหว่างพวกกอำมาตย์กับประชาชนยากไร้

Edited by แดงประจำเดือน, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:26.

#9 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:19

ตอบนะคะ ดิชั้นว่าไม่หรอกค่ะ เพราะเป็นการนำภาษีประชาชนมาช่วยเหลือประชาชนในกิจกรรมรณรงค์สร้างประชาธิปไตยรูปแบบใหม่เป็นการสร้างทัศคติที่ดีต่อประชาธิปไตยของประชาชน ถ้าเข้าใจอะไรเหมือนๆกันหมด ก็จะทำให้ง่ายต่อการปกครองประชาชน เปรียบสเมือนการใช้งบประมาณเพื่อสร้างความมั่นคงไปในตัวด้วย 

เฮ้อ เจอคำตอบนี้ไป ไปไม่เป็นเลย -_-

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#10 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:21

พอดีกูช่วยคนไทยที่แท้จริงไม่ใช่ช่วยควายแดงแอ๊บเป้นคนไทย

#11 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:24

ท่านแดงประจำเดือน ตอบเหมือนเป็นโฆษก นปช.

ถ้าจะให้ดีเอามาแบ่งให้ผมบ้างสิผมก็อยากได้เงินใครไม่ชอบ อย่าให้แต่เสื้อแดงสิมันไม่ใช่  :D

Edited by Paradon, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:25.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#12 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:25

QC เด๋วนี้หยอกกันแรงจุงเบย

#13 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:30

ประชากรไทยมีตั้งกี่ล้านคนกันคะ งบประมาณเล็กน้อยเหล่านี้นำไปช่วยในเรื่องการกระจายรายได้เพื่อลดช่องว่างระหว่างพวกกอำมาตย์กับประชาชนยากไร้

งั้นก็เฮอะ ก็ผิดตรงน่าจะจ่ายค่าไฟซะก่อนนะ

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#14 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:32

ท่านแดงประจำเดือน ตอบเหมือนเป็นโฆษก นปช.

ถ้าจะให้ดีเอามาแบ่งให้ผมบ้างสิผมก็อยากได้เงินใครไม่ชอบ อย่าให้แต่เสื้อแดงสิมันไม่ใช่  :D

เออ คุณคะ เงินที่รัฐบาลมอบให้นปช ซึ่งเป็นเอกชนถูกในมาใช้รูปแบบของสัมปทานนะคะ อย่างเชนการสร้างโรงเรียน นปชเพื่อประชาธิปไตย ให้ความรู้แก่ผู้ใหญ่ที่ด้อยโอกาสของทางการศึกษา  สามารถเข้ารับการอบรมได้ฟรีไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆเลย สนใจลองสมัครเข้ามาเรียนดูสิคะ

#15 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:36

ไม่ใช่เอางบพัฒนาหมู่บ้านไปให้เหรอ หมู่บ้านผมไม่เห็นได้เลยขอบ้างสิ

หรือว่าต้องขึ้นทะเบียนเป็นหมู่บ้านเสื้อแดงก่อนถึงจะให้ใช่ป่าวครับ

จะได้เอาเสื้อแดงมาห้อยหน้าบ้านเผื่อได้  :D

Edited by Paradon, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:38.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#16 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:37

ไม่ใช่เอางบพัฒนาหมู่บ้านไปให้เหรอ หมู่บ้านผมไม่เห็นได้เลยขอบ้างสิ

ผู้เข้าร่วมโครงการต้องปักธงแดงก่อนค่ะ

#17 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:40

บ้านใหนไม่มีเสื้อแดงห้อยหน้าบ้านไม่ได้ว่างั้นเถอะ

เดี๋ยวหามาห้อย 10 ตัวเลย เผื่อได้เพิ่มเป็น 10 เท่า 

ตกลงอยู่ประเทศเดียวกันป่าวหว่า เอากะประเทศไทยสิ มีงี้ด้วย   :lol:

Edited by Paradon, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:42.

#18 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:41

เอามาจากภาษีประชาชนตรงไหนหว่า งั้นเอ็งไปยืนปราศรัยใต้ทางด่วน ก็เอาภาษีประชาชนที่สร้างตรงไหน ไปใช้ประโยชน์เหมือนกัน แถมไม่จ่ายค่าที่สักกะบาท 

แล้วสวนลุม อื่นๆ

ผิดกับนปช ไปสนามกีฬาหัวหมาก หมดวันละ ล้าน

Edited by หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:41.

#19 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:43

>>> คงไม่ละครับ  คุณแดงฯ  ผมคงไม่เรียนแล้ว  หูตาไม่ค่อยดี

คำตอบของคุณ  ผมก็ มึน ๆ  แต่ ผมไม่ว่าไรนะ  เพราะ ไง ๆ  คุณ

แดง ฯ ก็ ไม่ใช่ รัฐบาล..  ผมต้องการคำตอบจาก  คนของรัฐฯ ตรงๆ

แต่ไม่ตอบก็ได้  ผมก็ถือว่า  คนของรัฐฯ  แย่...

#20 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:44

บ้านใหนไม่มีเสื้อแดงห้อยหน้าบ้านไม่ได้ว่างั้นเถอะ

เดี๋ยวหามาห้อย 10 ตัวเลย เผื่อได้เพิ่มเป็น 10 เท่า 

เอากะประเทศไทยสิ มีงี้ด้วย  ;)

แหม หัวหมอจริงๆนะคะ ธงที่ปักรับได้ฟรีด้วยนะคะ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆสำหรับโครงการดีๆแบบนี้ 

Edited by แดงประจำเดือน, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:45.

#21 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:44

เอามาจากภาษีประชาชนตรงไหนหว่า งั้นเอ็งไปยืนปราศรัยใต้ทางด่วน ก็เอาภาษีประชาชนที่สร้างตรงไหน ไปใช้ประโยชน์เหมือนกัน แถมไม่จ่ายค่าที่สักกะบาท 

ผิดกับนปช ไปสนามกีฬาหัวหมาก หมดวันละ ล้าน

แสนรู้จัง

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#22 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:47

จเย็นสิครับท่านตี๋ เราต้องค่อยพูดกันครับเดี๋ยวจะเกิดอารมภ์

พูดกันแรงๆผมใจคอไม่ค่อยดี

ตกลงชุมนุมที่สวนลุมไม่ดีใช่ไม๊ครับท่านหมื่นปีฯ 

ถ้าไม่ดีแล้วเสื้อแดงไปตั้งป้อมที่นั้นล่ะหรือผมเข้าใจผิด  :D

#23 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:50

เอากะประเทศไทยสิ มีงี้ด้วย  ;)

แหม หัวหมอจริงๆนะคะ ธงที่ปักรับได้ฟรีด้วยนะคะ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆสำหรับโครงการดีๆแบบนี้ 

ไม่เอาล่ะครับเปลี่ยนใจแล้วไม่อยากเป็นเสื้อแดง เดี๋ยวญาติจะว่าผมเป็นพวกเผาเมืองผมอายเขา  :)

#24 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:50

ได้ยินแต่สลิ่มเท่านั้นทวงบุญทวงคุณจ่ายภาษี

ถ้าไม่ไปหากู้มานะ ภาษีจะพอใช้มั้ย

ใครเป็นบุญเป็นคุณกันก่อนรู้มั่งไหม

Edited by Fah, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:53.

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#25 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

จเย็นสิครับท่านตี๋ เราต้องค่อยพูดกันครับเดี๋ยวจะเกิดอารมภ์

ตกลงชุมนุมที่สวนลุมไม่ดีใช่ไม๊ครับท่านหมื่นปีฯ 

ถ้าไม่ดีแล้วเสื้อแดงไปตั้งป้อมที่นั้นล่ะหรือผมเข้าใจผิด  :D

ถ้าคิดว่าไม่ดี จะไปทำอย่้างเขาทำไม เพราะม๊อบพวกคุณ คือม๊อบคนดี รักความถูกต้อง

#26 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:54

ใจเย็นสิครับท่านตี๋ เราต้องค่อยพูดกันครับเดี๋ยวจะเกิดอารมภ์

ถ้าคิดว่าไม่ดี จะไปทำอย่้างเขาทำไม เพราะม๊อบพวกคุณ คือม๊อบคนดี รักความถูกต้อง

ขอบคุณท่านหมื่นปีที่ชี้แนะ น๊านมีห้ามไม่ให้ใช้สวนลุมด้วย จะหวงไว้ใช้เฉพาะเสื้อแดงเหรอครับ ใจร้ายจัง  :D

#27 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:54

ทำอะไรอย่างใครหรือครับ

ยังไม่เห็นมีใครเผา นะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#28 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:56

นั้นนะสิแค่ชุมนุมเฉยๆยังไม่เผาถือว่าความผิดยังไม่สำเร็จถ้าเผาถือว่าความผิดสำเร็จแล้ว 

ท่านหมื่นปีต้องรีบไปจดลิขสิทธิไว้ก่อนนะครับไม่งั้นเดี๋ยวมีคนเผาตามจะถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ไม่ได้นะครับขอบอก  :D

Edited by Paradon, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:58.

#29 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:57

แม๊ พูดกันดีๆน่าปรองดอง นิรโทษกรรมกันดีกว่านะ

Edited by Fah, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:58.

#30 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:04

แม๊ พูดกันดีๆน่าปรองดอง นิรโทษกรรมกันดีกว่านะ

พูดหยาบไม่ได้ครับเดี๋ยวเสื้อแดงจะหาว่าเสรีไทยนี้ก้าวร้าวหยาบคายเดี๋ยวไม่อยากมาอีก

วันนี้ผมกินยากันบ้ามาแล้วอารมภ์ดีเสื้อแดงด่าไม่เคื่อง แค่ผุกใจเจ็บเฉยๆ 

อีกอย่างไม่ขอร่วมปรองดองครับคนชั่วต้องได้รับกรรมชั่วแฟร์ดี  :)

Edited by Paradon, 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:09.

#31 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:17

พูดหยาบไม่ได้ครับเดี๋ยวเสื้อแดงจะหาว่าเสรีไทยนี้ก้าวร้าวหยาบคายเดี๋ยวไม่อยากมาอีก

วันนี้ผมกินยากันบ้ามาแล้วอารมภ์ดีเสื้อแดงด่าไม่เคื่อง แค่ผุกใจเจ็บเฉยๆ 

อีกอย่างไม่ขอร่วมปรองดองครับคนชั่วต้องได้รับกรรมชั่วแฟร์ดี  :)

ว๋าย มีมาผูกใจเจ็บ

หนีดีกว่า กลัวท่านหมดฤทธิ์ยา

#32 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:38

เออ คุณคะ เงินที่รัฐบาลมอบให้นปช ซึ่งเป็นเอกชนถูกในมาใช้รูปแบบของสัมปทานนะคะ อย่างเชนการสร้างโรงเรียน นปชเพื่อประชาธิปไตย ให้ความรู้แก่ผู้ใหญ่ที่ด้อยโอกาสของทางการศึกษา  สามารถเข้ารับการอบรมได้ฟรีไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆเลย สนใจลองสมัครเข้ามาเรียนดูสิคะ

ทำไปเถอะจ๊ะ

เวลาโดนเช็คบิล

อย่าร้องเหมือนแมวโดนเหยียบหางละกัน

เพราะถ้าทำแบบที่ว่าจริงๆ

โดนแง๋มๆ

หรือนี่คือ ประชาธิปไตยแบบควายแดง

#33 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

ไม่ใช่แค่เงินตั้งโรงเรียน นปช. หรอก มันมีอีกเยอะ เงินประชาชนตาดำๆ อย่างพวกเราทั้งนั้น -_-
รวมทั้งเงินประชาชนตาขาวๆ ด้วยค่ะ ที่ตอนนี้กลายเป็นไทยเฉยไปแหละ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#34 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:16

เอาง่ายๆใครจะตรวจสอบ....?

งบฯที่ผันลงไปในพื้นที่ มีงบฯที่ไปจัดอบรมสัมมนาพวกผู้นำชุมชนด้วย

และได้ตรวจสอบหรือไม่ว่าได้สัมมนาจริง หรือ เป็นแค่การพาผู้นำกลุ่มย่อยของนปช.ไปเที่ยว
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#35 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:42

เอาผิด ยุบพรรค ได้มั้ยครับ?

ขอเป็นถอนสัญชาติไทยแทนได้หรือเปล่า

#36 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:50

แล้วใครจ่ายอ่ะ...วันละตั้งล้าน.......รับจ้างนี่หว่า :lol:  :lol:

#37 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:25

น่าจะมีหลักฐานสักหน่อย 

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#38 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:59

ถามคนเสื้อแดง? ผิดไหมงบในการดำเนินงานของนปชในกิจกรรมต่างๆส่วนใหญไม่ได้มาจากการสนับสนุน ของคนแดนไกล และการบริจาคของคนเสื้อแดง แต่มาจาก "ภาษีของประชาชน"

ไพร่เสื้อแดงต้องเลือกด้วยหรือว่าเงินนั้นมีที่มาจากไหน.....

ขอให้เป็น"ธนบัตร"ที่ใช้หนี้ตามกฏหมาย....

ถ้ารู้ว่าเป็น"ภาษีประชาชน" ยิ่งพอใจใหญ่

เพราะมันมาจาก"อำมาตย์" คนชั้นกลางที่เสียภาษี.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#39 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:57

ตอบนะคะ ดิชั้นว่าไม่หรอกค่ะ เพราะเป็นการนำภาษีประชาชนมาช่วยเหลือประชาชนในกิจกรรมรณรงค์สร้าง ประชาธิปไตย์แบบใหม่ประชาธิปไตยรูปแบบใหม่เป็นการสร้างทัศคติที่ดีต่อประชาธิปไตยของประชาชน ถ้าเข้าใจอะไรเหมือนๆกันหมด ก็จะทำให้ง่ายต่อการปกครองประชาชน เปรียบสเมือนการใช้งบประมาณเพื่อสร้างความมั่นคงไปในตัวด้วย 

จากที่ไปอ่านเกี่ยวกับ โรงเรียนเสื้อแดงตามเว็บต่างๆ ยกตัวอย่าง

www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9560000066206

http://www.thairath....t/region/324211

http://www.youtube.c...h?v=bWN5hsbVD2U

ทำให้ผมคิดว่า มันไม่ใช่ กิจกรรมรณรงค์สร้างประชาธิปไตยรูปแบบใหม่ เลยนะคับ อ่านๆไปเหมือนพยายามสร้างกองทัพประชาชนขึ้นมา แล้วทำไมต้องง่ายต่อการปกครองด้วยคับ มันประชาธิปไตย์เหรอคับที่ง่ายต่อการปกครอง ประชาธิปไตย์ที่แท้จริงน่าจะมีอิสระทางความคิดมากกว่านะคับ ไม่ใช่ต้องเข้าไปควบคุม การให้ความรู้ประชาธิปไตย์เป็นสิ่งที่ดีคับ แต่ไม่ใช่ให้ความรู้แบบยัดเยียดความรู้ ปั่นหัวโจมตีอีกฝ่าย ปลุกระดม ผมมองว่า ประชาธิปไตย์แบบใหม่ ที่คุณคิดมันเป็นเผด็จการมากกว่าคับ

#40 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:07

ว๋าย มีมาผูกใจเจ็บ

หนีดีกว่า กลัวท่านหมดฤทธิ์ยา

5555 ตอนหนีนี่แหละน่าห่วง เห็นผู้นำฝูงหัวเถิกๆสั่งสอนพวกแดงติ๊บตัยเอาไว้ ....ถ้าตกใจหนีให้ ฉก ชิง เผา ทำลาย .... พฤติกรรมอย่างหยาบช้าสา....

#41 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:58

ตอบนะคะ ดิชั้นว่าไม่หรอกค่ะ เพราะเป็นการนำภาษีประชาชนมาช่วยเหลือประชาชนในกิจกรรมรณรงค์สร้าง ประชาธิปไตย์แบบใหม่ประชาธิปไตยรูปแบบใหม่เป็นการสร้างทัศคติที่ดีต่อประชาธิปไตยของประชาชน ถ้าเข้าใจอะไรเหมือนๆกันหมด ก็จะทำให้ง่ายต่อการปกครองประชาชน เปรียบสเมือนการใช้งบประมาณเพื่อสร้างความมั่นคงไปในตัวด้วย 

จากที่ไปอ่านเกี่ยวกับ โรงเรียนเสื้อแดงตามเว็บต่างๆ ยกตัวอย่าง

www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9560000066206

http://www.thairath....t/region/324211

http://www.youtube.c...h?v=bWN5hsbVD2U

ทำให้ผมคิดว่า มันไม่ใช่ กิจกรรมรณรงค์สร้างประชาธิปไตยรูปแบบใหม่ เลยนะคับ อ่านๆไปเหมือนพยายามสร้างกองทัพประชาชนขึ้นมา แล้วทำไมต้องง่ายต่อการปกครองด้วยคับ มันประชาธิปไตย์เหรอคับที่ง่ายต่อการปกครอง ประชาธิปไตย์ที่แท้จริงน่าจะมีอิสระทางความคิดมากกว่านะคับ ไม่ใช่ต้องเข้าไปควบคุม การให้ความรู้ประชาธิปไตย์เป็นสิ่งที่ดีคับ แต่ไม่ใช่ให้ความรู้แบบยัดเยียดความรู้ ปั่นหัวโจมตีอีกฝ่าย ปลุกระดม ผมมองว่า ประชาธิปไตย์แบบใหม่ ที่คุณคิดมันเป็นเผด็จการมากกว่าคับ

คือต้องพูดกันแบบนี้ค่ะ ประชาธิปไตยเป็นรูปแบบการปกครองที่ดีที่สุดเพราะมีข้อบกพร่องน้อยที่สุด แต่ปัญหาคือมีคนส่วนมากราวๆ45%ของทั้งประเทศยังไม่เข้าใจในประชาธิปไตย ยังคงยึดติดกับการปกครองรูปแบบเผด็จการค่ะ ทำให้ยากต่อการพัฒนาประชาธิปไตย  เพราะอะไรคะ เพราะคนเหล่านั้นยังคิดไม่เหมือนคนหมู่มาก มันเปรียบไปก็เหมือนในสังคมเรามีคนที่ยังไม่มีความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องอยู่อีกมากเพราะสติปัญยาไม่เท่ากัน    ดังนั้นเพื่อลดช่องหว่างระหว่างสติปัญญาให้เท่ากัน เราจึงได้เปิดโรงเรียนที่สามารถสอนได้ทุกที่ขึ้นมาเพื่อชักจูงให้มาเข้าสู้กระบวนการเสริมสร้างประชาธิปไตยเพื่อให้เกิดความเข้าใจที่ถูกต้องเหมือนกันทุกคน  มีกิจกรรมนันทนาการที่มีประโยชน์เช่นการนั่งฟังคุณจตุพรร้องเพลง  เหมือนกับการที่ให้เด็กนั่งฟังเพลงของโมสาร์ทเพื่อให้เซลสมองพัฒนา    ที่บอกว่าเพื่อง่ายในการปกครองก็หมายถึง ถ้าทุกคนเข้าใจเหมือนกันทุกอย่างก็จะไม่ทำในสิ่งที่เบี่ยงเบนไปจากมาตรฐานที่ถูกต้องของสังคม ดังที่อริสโตเติ้ลท่านกล่าวไว้ว่า มนุษย์จะไม่ขัดแย้งกันเมื่อเข้าใจเหตุผลที่ตรงกัน  มันก็จะไม่เกิดความแตกแยกจนนำไปสู่การก่อกบฎต่อต้านรัฐบาลแบบทุกวันนี้ไงคะ  ถ้ามันแตกหักก็จะไปถึงขั้นที่ทำให้เกิดการบาดเจ็บล้มตาย รัฐบาลไม่สามารถเก็บภาษีเพื่อพัฒนาชาติได้  ทั้งยังต้องสิ้นเปลืองงบประมารไปกับการจ่ายเงินเยียวยา เป้าหมายก็คือการทำให้ประชาชนเป็นฝ่ายเดียวกันทั้งหมด ดังทำคำขวัญที่ว่า " ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ ผไทของไทยทุกส่วน อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล  " มิใช่แบ่งฝักฝ่ายแต่อย่างใดค่ะ 

Edited by แดงประจำเดือน, 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:06.

#42 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:28

มีปัญญาจ่ายวันละล้าน แต่ไม่มีปัญญาจ่ายค่าไฟ  :lol:  :lol:  :lol:

Edited by Critical, 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:29.

"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#43 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:48

มีปัญญาจ่ายวันละล้าน แต่ไม่มีปัญญาจ่ายค่าไฟ  :lol:  :lol:  :lol:

นั้นดิ พูดมาแบบนี้ใครจะเชื่อ ว่าจ่ายวันละล้าน  :lol:  :lol:  :lol:  

#44 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:50

น้องแดงข๋า

ที่ทำอยู่เนี่ย

วิธีของเขมรแดง ใช้ล้างสมอง ลิ่วล้อจ๊ะ

สงสัย น้องก็อาจโดนไปบ้างแล้วหล่ะ ถึงได้กล้าออกความเห็นแบบนี้

ให้การศึกษาขั้นพื้นฐานให้รอดก่อนดีกว่ามั๊ย

พอคนมีความรู้ มีอาชีพ มีงานทำ เด่วประชาธิปไตย ก็มาเองละจ้า

ประชาธิปไตยแบบแน่นเปรี๊ยะ ตรวจสอบได้

เล่นข้ามขั้นแบบนี้ คอมมิวนิตย์ชัดๆ

#45 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:55

เอาง่ายๆใครจะตรวจสอบ....?

งบฯที่ผันลงไปในพื้นที่ มีงบฯที่ไปจัดอบรมสัมมนาพวกผู้นำชุมชนด้วย

และได้ตรวจสอบหรือไม่ว่าได้สัมมนาจริง หรือ เป็นแค่การพาผู้นำกลุ่มย่อยของนปช.ไปเที่ยว

ในเรื่องแบบนี้ ผมว่าไม่มีใครตรวจสอบหรอกครับ มันเหมือนกับงบประจำปี เหลือไม่ได้ต้องใช้ให้หมด ไม่รู้ทำไมถึงเป็นแบบนั้น
เหลือคืนคลัง ครั้งต่อไปลดงบประมาณ ??? (จริงดิ???) ก็เลยต้อง เช่น ซ่อมฟุตบาท ซื้อถังขยะ  
แต่มันแตกต่างกันตรงที่ นำเงินลงไปให้กลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ที่มิใช่ ข้าราชการ (ของข้าราชการ จะเป็น งบดูงาน หรือพูดกันตรงๆว่า งบพาเที่ยว ซึ่งก็นะ ไม่เข้าใจอีกอยู่ดี ว่า ต้องอ้างทำไมว่างบดูงาน)

#46 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:56

นั้นดิ พูดมาแบบนี้ใครจะเชื่อ ว่าจ่ายวันละล้าน  :lol:  :lol:  :lol:  

คุณเคยเห็นไอ้หมื่นอัปมงคลรายนี้มีข้อมูลอะไรมาแสดงเหรอครับ ฝันเอาล้วนๆ :D

แล้วที่ควายแดงไปใช้ สนามกีฬาเชียงใหม่ - สนามกีฬาราชภัฎเชียงราย จ่ายค่าที่ไหน เท่าไร อย่างไร

ถ้าจ่าย เอาหลักฐานมาสิไอ้หมื่น :D

Edited by GermanManiac, 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:00.

#47 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:36

งบ สนับสนุนรร.แดง
งบ ก.ศึกษา จัดให้ธรรมโกย

บั่นทอนทุกทาง 

#48 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:45

น้องแดงข๋า

วิธีของเขมรแดง ใช้ล้างสมอง ลิ่วล้อจ๊ะ

สงสัย น้องก็อาจโดนไปบ้างแล้วหล่ะ ถึงได้กล้าออกความเห็นแบบนี้

ให้การศึกษาขั้นพื้นฐานให้รอดก่อนดีกว่ามั๊ย

พอคนมีความรู้ มีอาชีพ มีงานทำ เด่วประชาธิปไตย ก็มาเองละจ้า

ประชาธิปไตยแบบแน่นเปรี๊ยะ ตรวจสอบได้

เล่นข้ามขั้นแบบนี้ คอมมิวนิตย์ชัดๆ

ว่าไงนะคะ คิดอะไรตื้นๆ ถ้าพวกประชาชนที่ปิ้งไก่ขายข้าวเหนียววันๆมันจะไปแสวงหาประชาธิปไตยมาจากไหนคะ มันจะมีปัญญารับรู้ไหมว่าประชาธิปไตยมีลักษณะอย่างไร  ภาครัฐจึงต้องนำไปประเคนให้ถึงที่ค่ะ ไม่งั้นมันคงไม่เข้าใจกันหรอกว่าจะปกครองด้วยประชาธิปไตยไปเพื่ออะไร  แล้วทุกวันนี้รัฐบาลก็มีกองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษาแล้วนะคะ แถมยังบังคับให้จบ ม6

#49 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:49

น้องแดงข๋า

ว่าไงนะคะ คิดอะไรตื้นๆ ถ้าพวกประชาชนที่ปิ้งไก่ขายข้าวเหนียววันๆมันจะไปแสวงหาประชาธิปไตยมาจากไหนคะ มันจะมีปัญญารับรู้ไหมว่าประชาธิปไตยมีลักษณะอย่างไร  ภาครัฐจึงต้องนำไปประเคนให้ถึงที่ค่ะ ไม่งั้นมันคงไม่เข้าใจกันหรอกว่าจะปกครองด้วยประชาธิปไตยไปเพื่ออะไร  แล้วทุกวันนี้รัฐบาลก็มีกองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษาแล้วนะคะ แถมยังบังคับให้จบ ม6

เอ้า ! เหรอ เดี๋ยวนี้มันมีกองทุนกู้ยืมการศึกษาแล้วรึ

มันมีกันตั้งเมื่อไหร่อ่ะ

:) 

#50 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:52

น้องแดงข๋า

เอ้า ! เหรอ เดี๋ยวนี้มันมีกองทุนกู้ยืมการศึกษาแล้วรึ

มันมีกันตั้งเมื่อไหร่อ่ะ

:) 

ต๊าย มันมีมานานแล้วนะคะ ใครๆก็รู้ค่ะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน