Jump to content

- - - - -

ถามคนเสื้อแดง? ผิดไหมงบในการดำเนินงานของนปชในกิจกรรมต่างๆส่วนใหญไม่ได้มาจากการสนับสนุนของคนแดนไกล และการบริจาคของคนเสื้อแดง แต่มาจาก "ภาษีของประชาชน"

• Please log in to reply
85 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:54

น้องแดงข๋า

ที่ทำอยู่เนี่ย

วิธีของเขมรแดง ใช้ล้างสมอง ลิ่วล้อจ๊ะ

สงสัย น้องก็อาจโดนไปบ้างแล้วหล่ะ ถึงได้กล้าออกความเห็นแบบนี้

ให้การศึกษาขั้นพื้นฐานให้รอดก่อนดีกว่ามั๊ย

พอคนมีความรู้ มีอาชีพ มีงานทำ เด่วประชาธิปไตย ก็มาเองละจ้า

ประชาธิปไตยแบบแน่นเปรี๊ยะ ตรวจสอบได้

เล่นข้ามขั้นแบบนี้ คอมมิวนิตย์ชัดๆ

ว่าไงนะคะ คิดอะไรตื้นๆ ถ้าพวกประชาชนที่ปิ้งไก่ขายข้าวเหนียววันๆมันจะไปแสวงหาประชาธิปไตยมาจากไหนคะ มันจะมีปัญญารับรู้ไหมว่าประชาธิปไตยมีลักษณะอย่างไร  ภาครัฐจึงต้องนำไปประเคนให้ถึงที่ค่ะ ไม่งั้นมันคงไม่เข้าใจกันหรอกว่าจะปกครองด้วยประชาธิปไตยไปเพื่ออะไร  แล้วทุกวันนี้รัฐบาลก็มีกองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษาแล้วนะคะ แถมยังบังคับให้จบ ม6

เอ้า ! เหรอ เดี๋ยวนี้มันมีกองทุนกู้ยืมการศึกษาแล้วรึ

มันมีกันตั้งเมื่อไหร่อ่ะ

:) 

ต๊าย มันมีมานานแล้วนะคะ ใครๆก็รู้ค่ะ

อ๋อ เหยอ..เมื่อไหร่อ่ะ

หมัย ทักษิณป่าวอ่ะ

:D

เอ้า ! ไม่ใช่นี่หว่า

http://www.studentloan.or.th/about.php

:lol:

Edited by 55555, 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:59.

#52 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:52

น้องแดงข๋า

ที่ทำอยู่เนี่ย

วิธีของเขมรแดง ใช้ล้างสมอง ลิ่วล้อจ๊ะ

สงสัย น้องก็อาจโดนไปบ้างแล้วหล่ะ ถึงได้กล้าออกความเห็นแบบนี้

ให้การศึกษาขั้นพื้นฐานให้รอดก่อนดีกว่ามั๊ย

พอคนมีความรู้ มีอาชีพ มีงานทำ เด่วประชาธิปไตย ก็มาเองละจ้า

ประชาธิปไตยแบบแน่นเปรี๊ยะ ตรวจสอบได้

เล่นข้ามขั้นแบบนี้ คอมมิวนิตย์ชัดๆ

ว่าไงนะคะ คิดอะไรตื้นๆ ถ้าพวกประชาชนที่ปิ้งไก่ขายข้าวเหนียววันๆมันจะไปแสวงหาประชาธิปไตยมาจากไหนคะ มันจะมีปัญญารับรู้ไหมว่าประชาธิปไตยมีลักษณะอย่างไร  ภาครัฐจึงต้องนำไปประเคนให้ถึงที่ค่ะ ไม่งั้นมันคงไม่เข้าใจกันหรอกว่าจะปกครองด้วยประชาธิปไตยไปเพื่ออะไร  แล้วทุกวันนี้รัฐบาลก็มีกองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษาแล้วนะคะ แถมยังบังคับให้จบ ม6

ถึงได้เป็นกลุมเป้าหมายให้นายใหญ่น้องแดง เอาไปใช้งานไงจ๊ะ

ควบคุมง่าย ตายไม่กลัว คุกไม่เกี่ยง

#53 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:21

รู้แล้วโคตรแค้นใจครับพี่โจ บ่องตงโคตรอยากกระทืบไอ้พวกเ หี้ ยแดง :angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#54 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:25

ตอบนะคะ ดิชั้นว่าไม่หรอกค่ะ เพราะเป็นการนำภาษีประชาชนมาช่วยเหลือประชาชนในกิจกรรมรณรงค์สร้าง ประชาธิปไตย์แบบใหม่ประชาธิปไตยรูปแบบใหม่เป็นการสร้างทัศคติที่ดีต่อประชาธิปไตยของประชาชน ถ้าเข้าใจอะไรเหมือนๆกันหมด ก็จะทำให้ง่ายต่อการปกครองประชาชน เปรียบสเมือนการใช้งบประมาณเพื่อสร้างความมั่นคงไปในตัวด้วย 

จากที่ไปอ่านเกี่ยวกับ โรงเรียนเสื้อแดงตามเว็บต่างๆ ยกตัวอย่าง

www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9560000066206

http://www.thairath....t/region/324211

http://www.youtube.c...h?v=bWN5hsbVD2U

ทำให้ผมคิดว่า มันไม่ใช่ กิจกรรมรณรงค์สร้างประชาธิปไตยรูปแบบใหม่ เลยนะคับ อ่านๆไปเหมือนพยายามสร้างกองทัพประชาชนขึ้นมา แล้วทำไมต้องง่ายต่อการปกครองด้วยคับ มันประชาธิปไตย์เหรอคับที่ง่ายต่อการปกครอง ประชาธิปไตย์ที่แท้จริงน่าจะมีอิสระทางความคิดมากกว่านะคับ ไม่ใช่ต้องเข้าไปควบคุม การให้ความรู้ประชาธิปไตย์เป็นสิ่งที่ดีคับ แต่ไม่ใช่ให้ความรู้แบบยัดเยียดความรู้ ปั่นหัวโจมตีอีกฝ่าย ปลุกระดม ผมมองว่า ประชาธิปไตย์แบบใหม่ ที่คุณคิดมันเป็นเผด็จการมากกว่าคับ

คือต้องพูดกันแบบนี้ค่ะ ประชาธิปไตยเป็นรูปแบบการปกครองที่ดีที่สุดเพราะมีข้อบกพร่องน้อยที่สุด แต่ปัญหาคือมีคนส่วนมากราวๆ45%ของทั้งประเทศยังไม่เข้าใจในประชาธิปไตย ยังคงยึดติดกับการปกครองรูปแบบเผด็จการค่ะ ทำให้ยากต่อการพัฒนาประชาธิปไตย  เพราะอะไรคะ เพราะคนเหล่านั้นยังคิดไม่เหมือนคนหมู่มาก มันเปรียบไปก็เหมือนในสังคมเรามีคนที่ยังไม่มีความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องอยู่อีกมากเพราะสติปัญยาไม่เท่ากัน    ดังนั้นเพื่อลดช่องหว่างระหว่างสติปัญญาให้เท่ากัน เราจึงได้เปิดโรงเรียนที่สามารถสอนได้ทุกที่ขึ้นมาเพื่อชักจูงให้มาเข้าสู้กระบวนการเสริมสร้างประชาธิปไตยเพื่อให้เกิดความเข้าใจที่ถูกต้องเหมือนกันทุกคน  มีกิจกรรมนันทนาการที่มีประโยชน์เช่นการนั่งฟังคุณจตุพรร้องเพลง  เหมือนกับการที่ให้เด็กนั่งฟังเพลงของโมสาร์ทเพื่อให้เซลสมองพัฒนา    ที่บอกว่าเพื่อง่ายในการปกครองก็หมายถึง ถ้าทุกคนเข้าใจเหมือนกันทุกอย่างก็จะไม่ทำในสิ่งที่เบี่ยงเบนไปจากมาตรฐานที่ถูกต้องของสังคม ดังที่อริสโตเติ้ลท่านกล่าวไว้ว่า มนุษย์จะไม่ขัดแย้งกันเมื่อเข้าใจเหตุผลที่ตรงกัน  มันก็จะไม่เกิดความแตกแยกจนนำไปสู่การก่อกบฎต่อต้านรัฐบาลแบบทุกวันนี้ไงคะ  ถ้ามันแตกหักก็จะไปถึงขั้นที่ทำให้เกิดการบาดเจ็บล้มตาย รัฐบาลไม่สามารถเก็บภาษีเพื่อพัฒนาชาติได้  ทั้งยังต้องสิ้นเปลืองงบประมารไปกับการจ่ายเงินเยียวยา เป้าหมายก็คือการทำให้ประชาชนเป็นฝ่ายเดียวกันทั้งหมด ดังทำคำขวัญที่ว่า " ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ ผไทของไทยทุกส่วน อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล  " มิใช่แบ่งฝักฝ่ายแต่อย่างใดค่ะ 

ผมว่าไม่ใช่แค่มานั่งร้องเพลงละมั่งคับ แค่ในคลิปที่ผมให้ดูนายณัฐวุท นี่ก้ะรุ้แระคับ โจมตีฝ่ายตรงข้ามเต็มที่ เอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่น โดยส่วนตัวผมว่าตอนนี้ยังไม่สายที่จะให้คนรุ่นใหม่ได้รับความรู้ประชาธิปไตย์อย่างแท้จริง โดยการสอกแทรกเข้าสู่บทเรียนให้แก่ประชาชนรุ่นใหม่ตั้งแต่ชั้น อนุบาล ประถม มัธยม รออีกสัก10ปี คงจะได้เห็นผล ไม่จำเป็นต้องรีบเอาความรู้ไปใส่ๆรวบรัดหรอกคับ เพราะสิ่งที่เป็นประชาธิปไตย์นั้นมันต้องปลูกฝังให้เป็นนิสัยคับ 

http://www.fnfthailand.org/node/84

#55 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 05:41

ตอบนะคะ ดิชั้นว่าไม่หรอกค่ะ เพราะเป็นการนำภาษีประชาชนมาช่วยเหลือประชาชนในกิจกรรมรณรงค์สร้าง ประชาธิปไตย์แบบใหม่ประชาธิปไตยรูปแบบใหม่เป็นการสร้างทัศคติที่ดีต่อประชาธิปไตยของประชาชน ถ้าเข้าใจอะไรเหมือนๆกันหมด ก็จะทำให้ง่ายต่อการปกครองประชาชน เปรียบสเมือนการใช้งบประมาณเพื่อสร้างความมั่นคงไปในตัวด้วย 

จากที่ไปอ่านเกี่ยวกับ โรงเรียนเสื้อแดงตามเว็บต่างๆ ยกตัวอย่าง

www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9560000066206

http://www.thairath....t/region/324211

http://www.youtube.c...h?v=bWN5hsbVD2U

ทำให้ผมคิดว่า มันไม่ใช่ กิจกรรมรณรงค์สร้างประชาธิปไตยรูปแบบใหม่ เลยนะคับ อ่านๆไปเหมือนพยายามสร้างกองทัพประชาชนขึ้นมา แล้วทำไมต้องง่ายต่อการปกครองด้วยคับ มันประชาธิปไตย์เหรอคับที่ง่ายต่อการปกครอง ประชาธิปไตย์ที่แท้จริงน่าจะมีอิสระทางความคิดมากกว่านะคับ ไม่ใช่ต้องเข้าไปควบคุม การให้ความรู้ประชาธิปไตย์เป็นสิ่งที่ดีคับ แต่ไม่ใช่ให้ความรู้แบบยัดเยียดความรู้ ปั่นหัวโจมตีอีกฝ่าย ปลุกระดม ผมมองว่า ประชาธิปไตย์แบบใหม่ ที่คุณคิดมันเป็นเผด็จการมากกว่าคับ

คือต้องพูดกันแบบนี้ค่ะ ประชาธิปไตยเป็นรูปแบบการปกครองที่ดีที่สุดเพราะมีข้อบกพร่องน้อยที่สุด แต่ปัญหาคือมีคนส่วนมากราวๆ45%ของทั้งประเทศยังไม่เข้าใจในประชาธิปไตย ยังคงยึดติดกับการปกครองรูปแบบเผด็จการค่ะ ทำให้ยากต่อการพัฒนาประชาธิปไตย  เพราะอะไรคะ เพราะคนเหล่านั้นยังคิดไม่เหมือนคนหมู่มาก มันเปรียบไปก็เหมือนในสังคมเรามีคนที่ยังไม่มีความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องอยู่อีกมากเพราะสติปัญยาไม่เท่ากัน    ดังนั้นเพื่อลดช่องหว่างระหว่างสติปัญญาให้เท่ากัน เราจึงได้เปิดโรงเรียนที่สามารถสอนได้ทุกที่ขึ้นมาเพื่อชักจูงให้มาเข้าสู้กระบวนการเสริมสร้างประชาธิปไตยเพื่อให้เกิดความเข้าใจที่ถูกต้องเหมือนกันทุกคน  มีกิจกรรมนันทนาการที่มีประโยชน์เช่นการนั่งฟังคุณจตุพรร้องเพลง  เหมือนกับการที่ให้เด็กนั่งฟังเพลงของโมสาร์ทเพื่อให้เซลสมองพัฒนา    ที่บอกว่าเพื่อง่ายในการปกครองก็หมายถึง ถ้าทุกคนเข้าใจเหมือนกันทุกอย่างก็จะไม่ทำในสิ่งที่เบี่ยงเบนไปจากมาตรฐานที่ถูกต้องของสังคม ดังที่อริสโตเติ้ลท่านกล่าวไว้ว่า มนุษย์จะไม่ขัดแย้งกันเมื่อเข้าใจเหตุผลที่ตรงกัน  มันก็จะไม่เกิดความแตกแยกจนนำไปสู่การก่อกบฎต่อต้านรัฐบาลแบบทุกวันนี้ไงคะ  ถ้ามันแตกหักก็จะไปถึงขั้นที่ทำให้เกิดการบาดเจ็บล้มตาย รัฐบาลไม่สามารถเก็บภาษีเพื่อพัฒนาชาติได้  ทั้งยังต้องสิ้นเปลืองงบประมารไปกับการจ่ายเงินเยียวยา เป้าหมายก็คือการทำให้ประชาชนเป็นฝ่ายเดียวกันทั้งหมด ดังทำคำขวัญที่ว่า " ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ ผไทของไทยทุกส่วน อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล  " มิใช่แบ่งฝักฝ่ายแต่อย่างใดค่ะ 

ผมว่าไม่ใช่แค่มานั่งร้องเพลงละมั่งคับ แค่ในคลิปที่ผมให้ดูนายณัฐวุท นี่ก้ะรุ้แระคับ โจมตีฝ่ายตรงข้ามเต็มที่ เอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่น โดยส่วนตัวผมว่าตอนนี้ยังไม่สายที่จะให้คนรุ่นใหม่ได้รับความรู้ประชาธิปไตย์อย่างแท้จริง โดยการสอกแทรกเข้าสู่บทเรียนให้แก่ประชาชนรุ่นใหม่ตั้งแต่ชั้น อนุบาล ประถม มัธยม รออีกสัก10ปี คงจะได้เห็นผล ไม่จำเป็นต้องรีบเอาความรู้ไปใส่ๆรวบรัดหรอกคับ เพราะสิ่งที่เป็นประชาธิปไตย์นั้นมันต้องปลูกฝังให้เป็นนิสัยคับ 

http://www.fnfthailand.org/node/84

นั่นคือสิ่งที่จ่าฝูงบือแดง กลัว

เลยไม่ทำไงครับ

เขมรแดง ปรกครองคนอย่างไร จ่าฝูง เค้าก็ทำแบบนั้นละครับ

#56 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:17

เงินทีผันลงมาให้ส.ส.ในพื้นที่นั่นแหละตัวดี ท่อน้ำเลี้ยงย่อมๆเลย

ทั้งจัดสัมมนา สังสรรค์ นำไปใช้ในการดำเนินการบางส่วนในโรงเรียน นปช
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#57 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:50

เอามาจากภาษีประชาชนตรงไหนหว่า งั้นเอ็งไปยืนปราศรัยใต้ทางด่วน ก็เอาภาษีประชาชนที่สร้างตรงไหน ไปใช้ประโยชน์เหมือนกัน แถมไม่จ่ายค่าที่สักกะบาท 

แล้วสวนลุม อื่นๆ

ผิดกับนปช ไปสนามกีฬาหัวหมาก หมดวันละ ล้าน

อยากใช้พื้นที่ใต้ทางด่วนก็ทำเรื่องไปขอใช้ได้นี่ครับ

สวนลุม นปช.ก็เคยใช้ แล้วเคยจ่ายหรือเปล่า

สนามราชมังคลาไปใช้ของเขาก็ต้องจ่ายอยู่แล้วเป็นปกติครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#58 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:08

เอามาจากภาษีประชาชนตรงไหนหว่า งั้นเอ็งไปยืนปราศรัยใต้ทางด่วน ก็เอาภาษีประชาชนที่สร้างตรงไหน ไปใช้ประโยชน์เหมือนกัน แถมไม่จ่ายค่าที่สักกะบาท 

แล้วสวนลุม อื่นๆ

ผิดกับนปช ไปสนามกีฬาหัวหมาก หมดวันละ ล้าน

อยากใช้พื้นที่ใต้ทางด่วนก็ทำเรื่องไปขอใช้ได้นี่ครับ

สวนลุม นปช.ก็เคยใช้ แล้วเคยจ่ายหรือเปล่า

สนามราชมังคลาไปใช้ของเขาก็ต้องจ่ายอยู่แล้วเป็นปกติครับ

นี้แหละครับ ความคิดของคนเสื้อแดง มองไม่ออก ไม่รู้ว่า สิ่งไหน คือ ที่ส่วนบุคคล สิ่งไหน คือ ที่สาธารณะ 

#59 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:15

คุณแดง อย่าไปฟังสลิ่มเลยครับ
ยังไงคุณทักสิน ก็จ่ายให้พึ่น้องเสื้อแดงทั้งหมดอยู่แล้ว
ไม่มีหรอก เงินภาษีอะไรนั้น ข่าวลืออออ โดนพรรคแมงสาปปั่นหัว มายังไม่รู้ตัวกันอีก

สักวันพวกแมงสาป สลิ่ม จะได้เห็นว่าประชาธิปไตยของเรานั้นมัน เหี้/ย ขนาดไหน
แล้วจะหนาววว นั่งนับดาวรอไว้ได้เลยยย หืมมมมมม

#60 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:39

มีพวกเวียนว่ายตายเกิดมาเป็นเห็บเกาะผมอีกหนึ่ง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#61 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:56

คำพูดลอยๆไม่มีหลักฐาน  ไม่น่าเชื่อถือ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#62 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:00

คำพูดลอยๆไม่มีหลักฐาน  ไม่น่าเชื่อถือ

มีคำพูดนึงที่น่าเชื่อถือที่สุดในประวัติศาสตร์ชาติไทย

ที่ผมได้ยินแล้วน่าเชื่อถือที่สุดในชีวิต

วันใดที่เสียงปืนแตก ผมจะกลับมาเดินนำหน้าประชาชน

ดอนคิดไงกับคำพูดนี้ครับ  :D  :D

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#63 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:49

มีพวกเวียนว่ายตายเกิดมาเป็นเห็บเกาะผมอีกหนึ่ง

หรือคุณไม่สงสัยเลยเหรอครับ?  :D

ไม่ได้สงสัยครับ ชี้ชัดไปเลยครับ ว่า เห็บมาเกาะอีก1   
แต่ที่ผมสงสัย พอจะรุ้ไหมครับว่าใคร ...........ผมยังดูไม่ออก ^^!  
แต่อาจจะถามถูกคนเท่านั้นเอง  :D

#64 CockRoachKiller

CockRoachKiller

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:51

I just wonder why, no one bring this up to the parliment.   Assuming they have enough evidence.  What should we call the statement without lack of proof?

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#65 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:15

อ้าว ไม่มีใครมาช่วย จขกท สักหน่อยเหรอครับ?  :D

ท่านสงสัยท่านก็ถามเขาเองสิครับ จะให้ใครไปตอบแทนให้ได้ละครับ

ผมก็ไม่ได้ห้ามท่านสงสัย เพราะท่านก็มีสิทธิ์ที่คิด ที่จะสงสัย

ท่านสงสัยแต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องชวนคนนั้นคนนี้เขาสงสัยไปด้วย

ทุกอย่างมันก็ขึ้นแต่วิจารณญาณส่วนบุคคลมิใช่หรือครับ

Edited by จอมโจรคิด, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:15.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#66 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:31

ไหงเงียบกันไปหล่ะครับ?
หรือว่าคนแดนไกลเขาสามารถแยกแยะทรัพย์สินได้ว่าส่วนนี้เงินส่วนตัว ส่วนนี้ภาษีแผ่นดิน?  :D

เงินที่มาใช้ตีกอล์ฟ จัดเลี้ยงมาจากภาษีประชาชนหรือไม่ผมไม่ทราบ

แต่ปกติประจำแล้ว มีคนจัดการค่าใช้จ่ายตรงนี้อยู่แล้ว คงไม่ลำบากเอาเงินมาจากประเทศไทยอีกทีหรอกกระมัง

มีแต่คนแดนไกลจ่ายสมทบ เป็นท่อน้ำเลี้ยงแก่บรรดาลูกหาบไป

#67 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:33

เรื่องนี้ตรวจสอบไม่ยาก แค่ดูงบฯที่จัดอบรมสัมมนาของ ส.ส. พื้นที่ และสำรวจเนื้อหาการจัดอบรมก็ทราบแล้ว

#68 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:35

อ้าว ไม่มีใครมาช่วย จขกท สักหน่อยเหรอครับ?  :D

จำเป็นต้องมีใครมาช่วยผมด้วยเหรอ ไร้สาระ

เวียนว่ายตายเกิดไม่รู้กี่รอบ แต่ "ก้าวไม่พ้นผมสักที"

แบบนี้ต้องหาใครมาช่วยฉุดหรือเปล่า 5555

#69 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:09

ลีเอ๊ย

ไปผุดไปเกิดซะทีเถอะ

มาวนเวียนเป็นสัมภเวสี หาเครื่องสังเวยอยู่แถวนี้

ที่บ้านเค้าไม่ทำบุญส่งไปให้รึไง

รึไม่มีที่บ้านแล้ว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#70 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:12

ทำผิดกฏ mod แบน สมัครใหม่มา ก็ทำผิดกฏอีก

จริยธรรมปกติหรอครับ เหอๆ

#71 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:24

ลีเอ๊ย

มาวนเวียนเป็นสัมภเวสี หาเครื่องสังเวยอยู่แถวนี้

ที่บ้านเค้าไม่ทำบุญส่งไปให้รึไง

คุณพูดแบนี้หมายความว่าเจ๊กคนนั้นตายไปนานแล้วเหรอคะ

#72 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:48

ลีเอ๊ย

คุณพูดแบนี้หมายความว่าเจ๊กคนนั้นตายไปนานแล้วเหรอคะ

ตอนนี้ มันเป็นสัมภเวสีอยู่ครับ

เที่ยวเกาะคนอื่น ขอส่วนบุญอยู่

คุณโจโฉไงครับ สงสัยแกจะมีออร่า

สัมภเวสีเลยเกาะไม่ปล่อย

Edited by tonythebest, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:48.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#73 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:23

ลีเอ๊ย

ตอนนี้ มันเป็นสัมภเวสีอยู่ครับ

เที่ยวเกาะคนอื่น ขอส่วนบุญอยู่

คุณโจโฉไงครับ สงสัยแกจะมีออร่า

สัมภเวสีเลยเกาะไม่ปล่อย

:P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#74 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:31

ลีโรคจิตกำลังพยายามเกาะแสงดวงอาทิตย์ของท่านโจอยู่ 

เจ๊าะแจ๊ะ  จุ๊กจิ๊ก น่ารำคาญ

กระจอก  -_- 

ลืมตอบอันเนี้ย

ลีเอ๊ย

แต่ยังคงซิกเนเจอร์ "อวทาร์รูปผู้นำ ผู้ยิ่งใหญ่ ฮีโร่".................บ้าบอคอแตกเหมือนเดิม

ชีวิตจริงพวกนี้เป็นคนมีปมด้อย  ถึงต้องมาแสดงความยิ่งใหญ่ผ่านรูปอวตาร์

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:38.

gladiator 1.jpg

#75 ant

ant

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:05

ตกลงไม่มีใครสงสัยเลยเหรอ?  :D

สงสัยว่าบอร์ดนี้มีดีอะไร คุณลีจึงเวียนว่ายตายเกิดอยู่อย่างนี้ครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#76 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:19

คนมันเกิดมามีปมด้อย

อย่าไปให้อาหารคนมีอาการทางจิตเลย  

gladiator 1.jpg

#77 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:33

คนเราหากมีสติสัมปชัญญะสมบูรณ์ ก็น่าจะสามารถแยกแยะผิดชอบชั่วดีได้

แต่แปลกที่สติสัมปชัญญะของสมาชิก สรท มันผิดปกติจนยากที่ผมจะเชื่อได้จริงๆ

การทำงานผิดปกติของสติสัมปชัญญะบางครั้งมันก็ทำให้มองข้ามความชั่วของคนที่เรารู้จักได้อย่างน่าประหลาด

หรือมันเป็นธรรมชาติของมนุษย์?

คุณลีเป็นคนที่สมบูรณ์แบบมีสติสัมปชัญญะสมบูรณ์ที่สุดแล้วครับ  :lol:

#78 sanskrit_shower

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:37

คนเราหากมีสติสัมปชัญญะสมบูรณ์ ก็น่าจะสามารถแยกแยะผิดชอบชั่วดีได้

แต่แปลกที่สติสัมปชัญญะของสมาชิก สรท มันผิดปกติจนยากที่ผมจะเชื่อได้จริงๆ

การทำงานผิดปกติของสติสัมปชัญญะบางครั้งมันก็ทำให้มองข้ามความชั่วของคนที่เรารู้จักได้อย่างน่าประหลาด

คุณลีเป็นคนที่สมบูรณ์แบบมีสติสัมปชัญญะสมบูรณ์ที่สุดแล้วครับ  :lol:

ถามจริงๆ คุณไม่รู้สึกอะไรบ้างเลยเหรอ?

หรือรู้สึก แต่ด้วยมารยาททางสังคม จึงไม่กล้าพูดออกมา?  :D

คร้าบๆๆ  อยากยัดความรู้สึกอะไรให้ผมก็เชิญครับ  ก็คุณเป็นอย่างนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วนี่นา 

คนสมบูรณ์แบบ

#79 sanskrit_shower

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:42

ถามจริงๆ คุณไม่รู้สึกอะไรบ้างเลยเหรอ?

หรือรู้สึก แต่ด้วยมารยาททางสังคม จึงไม่กล้าพูดออกมา?  :D

คร้าบๆๆ  อยากยัดความรู้สึกอะไรให้ผมก็เชิญครับ  ก็คุณเป็นอย่างนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วนี่นา 

ผมเดาเอาจากรายชื่อที่ไม่มีคุณอยู่ในนั้นว่าคุณ Sanskrit น่าจะพอมีสติสัมปชัญญะหลงเหลืออยู่บ้างแล็กน้อยนะ 
หรือผมเดาผิด?  :D 

Liked By

Akekun วันนี้, 15:03

Nong วันนี้, 14:43

Lincoln16 วันนี้, 13:23

Sailom วันนี้, 05:39

ครุฑดำ เมื่อวาน, 16:20

ปางนู เมื่อวาน, 15:13

kaidum เมื่อวาน, 14:53

Familie เมื่อวาน, 14:07

ชาวสวน เมื่อวาน, 11:35

Next>>target เมื่อวาน, 11:22

ppneer เมื่อวาน, 10:38

comma เมื่อวาน, 10:34

Critical เมื่อวาน, 10:24

ศรอรชุน เมื่อวาน, 08:57

ต้นหอม เมื่อวาน, 08:14

Duke_th1 เมื่อวาน, 07:47

ทรงธรรม เมื่อวาน, 07:40

แม้ว ถั่งเช่า เมื่อวาน, 00:23

แมวนอนหวด 17 สิงหาคม 2556 23:19

คนสับปรับ 17 สิงหาคม 2556 23:15

Bourne 17 สิงหาคม 2556 23:03

ผึ้งน้อย For Vendetta 17 สิงหาคม 2556 22:21

จันทรา อุษาคเนย์ 17 สิงหาคม 2556 18:38

รายชื่อในลิส คือคนที่ไม่มีสติสัมปชัญญะ  ว่างั้น  :lol:

#80 sanskrit_shower

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:46

ผมเดาเอาจากรายชื่อที่ไม่มีคุณอยู่ในนั้นว่าคุณ Sanskrit น่าจะพอมีสติสัมปชัญญะหลงเหลืออยู่บ้างแล็กน้อยนะ 

Liked By

แมวนอนหวด 17 สิงหาคม 2556 23:19

คนสับปรับ 17 สิงหาคม 2556 23:15

ผึ้งน้อย For Vendetta 17 สิงหาคม 2556 22:21

จันทรา อุษาคเนย์ 17 สิงหาคม 2556 18:38

รายชื่อในลิส คือคนที่ไม่มีสติสัมปชัญญะ  ว่างั้น  :lol:

หรือคุณว่าพวกเขามี?  :D

ก็ถึงว่าไง คุณลีเป็นคนที่สมบูรณ์แบบมีสติสัมปชัญญะสมบูรณ์ที่สุดแล้ว  ไม่มีใครเทียบคุณได้เลยครับ :lol:

#81 sanskrit_shower

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:51

Liked By

หรือคุณว่าพวกเขามี?  :D

ก็ถึงว่าไง คุณลีเป็นคนที่สมบูรณ์แบบมีสติสัมปชัญญะสมบูรณ์ที่สุดแล้ว  ไม่มีใครเทียบคุณได้เลยครับ :lol:

ถามหน่อยสิว่าทำไมคุณ Sanskrit ไม่กด like? 

หรือปกติไม่ค่อยกด like อยู่แล้ว

แบบว่าผมอยากรู้จริงๆ ช่วยตอบตามความจริงหน่อย  :D

ปกติไม่ค่อยกดไลค์ครับ  ผมเชื่อว่าช่วงนี้ผมกดไลค์น้อยครั้งกว่าคุณสมัครใหม่อีกนะ

#82 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 02:31

เอาคนโน้น คนนี้มาเป็นตัวประกันต่อรองสไตล์เดิมๆ

ข้าชั่วพวกเอ็งต้องชั่วด้วยว่างั้น การไปดูถูกคนโน้นคนนี้เรื่อง สติปัญญา

ตัวท่านเองสูงส่งเลิศเลอเหลือเกิน พวกทำผิดไม่เคยรับ 5555

#83 sanskrit_shower

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:27

เอาคนโน้น คนนี้มาเป็นตัวประกันต่อรองสไตล์เดิมๆ

ข้าชั่วพวกเอ็งต้องชั่วด้วยว่างั้น การไปดูถูกคนโน้นคนนี้เรื่อง สติปัญญา

ตัวท่านเองสูงส่งเลิศเลอเหลือเกิน พวกทำผิดไม่เคยรับ 5555

ตอนนี้เค้าพยายามดึงผมเข้าไปร่วมเป็นผู้มีสติสัมปชัญญะกับเค้าแล้วครับ :lol:

#84 sanskrit_shower

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:30

ตอนนี้เค้าพยายามดึงผมเข้าไปร่วมเป็นผู้มีสติสัมปชัญญะกับเค้าแล้วครับ :lol:

กลัวเขาจะเข้าใจผิดเหรอครับ รีบออกมาเคล้าแข้งเคล้าขาต่อ  :D

ไม่กลัวครับ  เพราะผมก็แสดงให้เห็นในทุกประโยคที่ผมคุยอยู่แล้ว  แต่ที่คุยกับคุณโจโฉ ก็แค่อยากสนับสนุนความเห็นของเค้าเท่านั้นเอง

#85 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:56

สงสัยครับ

ไอ้นาฬิกาเรือนละ7.5หมื่น ..ติดต่อดาวเทียมได้ ...มันมีไว้ติดต่อกับพวก ET หรือครับ

ไอ้นาฬิกาเรือนละ7.5หมื่น ..มันทำให้สส. มีวินัยเรื่องรักษาเวลา ได้หรือ

ไอ้นาฬิกาเรือนละ7.5หมื่น ..จะทำให้นส.ปู เข้าประชุมสภา หรือครับ

ไอ้นาฬิกาเรือนละ7.5หมื่น ..ฯลฯ

ไม่มีใครสงสัยบ้างหรือครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#86 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:42

มีคำพูดนึงที่น่าเชื่อถือที่สุดในประวัติศาสตร์ชาติไทย

ที่ผมได้ยินแล้วน่าเชื่อถือที่สุดในชีวิต

วันใดที่เสียงปืนแตก ผมจะกลับมาเดินนำหน้าประชาชน

ดอนคิดไงกับคำพูดนี้ครับ  :D  :D

อันนี้หลักฐานแน่นหนา แต่พอถึงเวลา เงามหมาที่พูดสักตัวก็ไม่เห็น

พวกนี้มันดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน อาศัยหลอกควายไปวันๆ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน